Jump to content

- - - - -

เพราะเรามีบางสิ่งที่เหมือนกัน....เราจึงร่วมทางกัน

• Please log in to reply
56 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:33

ดูภาพและอ่านแต่ละคห.ด้วยความสุขใจ

แต่จะสุขใจยิ่งกว่านี้ ถ้าปฎิรูปประเทศได้จริงตามหวัง :wub:  :wub:  :wub:

#52 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:35

ผมเคยสังเกตุในม็อบครับ น้าแอม

ตอนกลางคืน หลายๆ เต้นท์ จะมีคน “ต่อแถว” รอกิน

เต้นท์ไหนอาหารอร่อย คนจะต่อแถวยาวมากๆ

วัฒนธรรมการแซงคิวหรือเพิ่มแถวสองไม่มีให้เห็น

หลังแนวเต้นท์อาหาร เป็นฟุตบาท จะมีจุดตั้งถังขยะเป็นจุดๆ

แต่ละถังจะมีขยะเต็ม บางครั้งก็ล้นถังออกมาบ้าง

แต่จะเป็นจุดๆ เพราะคงเก็บกันไม่ทัน กับจำนวนคนเท่านั้น

แต่ขยะตามพื้นไม่มีให้เห็นเลย

ผมมองเข้าไปในถังขยะ จะเห็นมีถุงพลาสติก ที่มีขยะอยู่ในนั้นหลายชิ้น

แสดงว่า มีการรวบรวมขยะใส่ถุงของตัวเองมาก่อนที่จะมาทิ้งด้วยซ้ำ

นี่เป็นวัฒนธรรมที่น่าชื่นชมครับ

ขออวดอ้างตัวเองด้วยนิดนึงครับ

เมื่อวาน กลับมาถึงบ้าน ถอดเสื้อผ้าออกใส่ตะกร้า

ก่อนทิ้งลงตะกร้า ผมมักสำรวจกระเป๋าก่อน ว่ามีเศษเหรียณอะไรอยู่มั๊ย

ผมพบก้นบุหรี่ 1 มวนครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#53 so what?

so what?

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:01

หวังว่าเพื่อนมวลมหาสมาชิกคงจำได้

เมื่อครั้งอเมกาโดนถล่มตึกแฝด

มีสิ่งหนึ่งที่ตามมา

ตั้งแต่ประธานาธิบดี

จนถึงระดับประชาชนอเมริกาทั่วไป

กลัดเข็มกลัดธงชาติอเมริกา

มาดูภาพที่ท่านโทนี่ฯนำเสนอ คิดถึงคราวอเมกาครับ

(ขอโทษท่านโทนี่ฯอีกที ไลค์ทุกกระทู้ภาพครับ )

ครับท่าน

ความคลั่งชาตินี่แหละ ถ้าถูกปลุกให้ถูกทีถูกเวลา มันก็สามารถทำให้ประทศอย่างอเมริกา ญี่ปุ่น เยอรมัน เป็นมหาอำนาจของโลกมาแล้ว รวมทั้งดาวค้างฟ้าอย่างอังกฤษ หรือดาวรุ่งอย่างเกาหลีใต้ด้วย ผมไม่พูดรวมถึงจีน เพราะไม่แน่ใจว่าเค้าเจริญเพราะความคลั่งชาติจริง และยังมีปัญหาต้องสะสางอีกเยอะ 

จังหวะนี้คือโอกาสทองคำฝังโคตรเพชรแล้ว เราต้องเสี่ยงทำครับ ถ้าไม่ทำตอนนี้ อีกสองสามเดือน ไอ้พวกไทยเฉย+ควายแดง+ขี้ข้าทักษิณ ก็จะกลับมาเป็นคนส่วนใหญ่ของประเทศอีก

อย่างที่กำนันแกพูดทุกๆวันนั่นแหละครับ ถ้าแพ้คราวนี้ก็ก้มหน้าก้มตาเป็นขี้ข้าทักษิณต่อไป

Edited by so what?, 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:01.

#54 ลาดพร้าว 101

ลาดพร้าว 101

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:46

ตลอดทางที่ผมเดินนะครับ ผมเห็นมีเจ้าหน้าที่เทศกิจมาอำนวยความสะดวกอยู่ตลอดทางเลยครับ ทั้งกั้นรถให้ ดูแลคนที่เดินอยู่บนถนน เส้นอื่นไม่รู้มีเหมือนกันรึป่าว ก็ต้องของคุณเช่นกันที่มาดูแลกันครับ ส่วนตะกวดน่ะหรอ ไม่กล้าโผล่ออกมา ตลอดทางไม่เห็นสักคน

#55 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 02:41

ที่เหมือนกัน คือ ความหล่อ ชิมิครับ

ชายโผกผ้า buff สีขาวยืนสูบบุหรี่ใต้สะพานลอยนั่นแหละผมเอง

แสดงว่าทั้งขี่จักรยาน ทั้งพกกล้อง (พร้อมซองยา(สูบ)) เหมือนผมเลยครับ  :D 

นอกเรื่องนิดนึงครับ..เรื่องบุหรี่อ่ะ

เลิกเถอะครับ..เลิกบุหรี่ไม่ใช่เรื่องยากนะครับ..เชื่อผมสิ..ผมเลิกมา"หลายครั้ง"แล้ว.. :D  :D

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#56 ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:08

ที่เหมือนกัน คือ ความหล่อ ชิมิครับ

ชายโผกผ้า buff สีขาวยืนสูบบุหรี่ใต้สะพานลอยนั่นแหละผมเอง

แสดงว่าทั้งขี่จักรยาน ทั้งพกกล้อง (พร้อมซองยา(สูบ)) เหมือนผมเลยครับ  :D 

นอกเรื่องนิดนึงครับ..เรื่องบุหรี่อ่ะ

เลิกเถอะครับ..เลิกบุหรี่ไม่ใช่เรื่องยากนะครับ..เชื่อผมสิ..ผมเลิกมา"หลายครั้ง"แล้ว.. :D  :D

ขอบคุณครับ ตอนนี้กำลังลดปริมาณลงครับลดได้เยอะแล้วคาดว่าไม่นานครับ

ครั้งได้สวมเครื่องแบบ ได้ติดพระปรมาภิไธยย่อ ภปร ที่หน้าอกด้านขวา จนถังวันนี้ไม่ได้สวมเครื่องแบบแล้ว แต่พระปรมาภิไธยย่อ ภปร ยังคงตรึงอยู่ที่หน้าอกด้านขวาตลอดเวลา

#57 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:33

ขอบคุณครับ ตอนนี้กำลังลดปริมาณลงครับลดได้เยอะแล้วคาดว่าไม่นานครับ

ฮ่าๆ ที่จะบอกก็คือ ผมก็พยายามอยู่นี่ล่ะครับ เลิกไปหลายครั้ง ก็ห้ามใจให้กลับมาสูบไม่ได้สักที  :D  :D

ยังไงก็ เอาใจช่วย..สู้ๆครับ

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน