Jump to content

- - - - -

แชร์ทั่วเน็ต กระทู้ดักควาย

• Please log in to reply
14 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:35

ฮาแต่เช้า ลูกพรรค ตั้ง status fb ด่าหน.พรรค

credit :fb mallika boonmeetrakul

สงสัยเบลอว่ารักแถบ

อ่านต้นข่าว
http://www.phranakor...bhand/1208.html

ที่มา : http://pantip.com/topic/31363430

------------------------------------------------------------------------------------------------------

ก่อนหน้านี้ผมเคยแนะนำให้ระวังการแชร์ข้อมูลใดๆ ให้เช็คให้เรียบร้อยก่อน

หวังว่า แอดมินเสรีไทย จะไม่พลาดพลั้งไป เพราะแค่เพจ dislike yingluck for concentration citizen ก็ชวนให้เขกกบาลพออยู่แล้ว

ไหนจะ หริโชค กะ มัลลิกา อีก แล้วก็มาเพจ กปปส. อีก... ก้ายขนาด

ถ้าผมเป็น หัวหน้าแมงสาป นี่ เรียกไปปรับปรุงตัวแระ 5555

ปล.ขำๆครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ปล. แก้ไขเพิ่มที่มา

Edited by prisonbreak, 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:38.

#2 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:40

ที่ 1

#3 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:42

สู้ "เสียงปืนแตกเมื่อไหร่ ผมจะมาเดินนำหน้าพี่น้องเข้ากรุงเทพฯ" ไม่ได้หรอก

อันนั้นดักควายมาเชือดได้เป็นฝูง

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#4 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:43

555555 นังปีแสบหู

Attached Images

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#5 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:46

เจ๊ติ่ง มัลลิกา กับ อ.เจิมศักดิ์ ผิดเต็มๆแหละ...

ก็รู้อยู่ ช่วงนี้ ข่าวลือ ข่าวลวง มันเยอะ

ไม่ยอมตรวจสอบ ข้อมูล ก่อนลง

โดนควายแดงกระแนะกระแหน ก็สมควร

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#6 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:50

ตรวจสอบก่อนน่าจะดี เห็นแบบนี้ น่าจะคุ้นๆ บ้างนะ หรือไม่สะกิดใจเลย ว่าโดนแดงมันดัก 

#7 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:51

โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบสไตล์เจ๊ติ่งเท่าไหร่ ดูแกพลาดบ่อยและเปิดช่องให้โดนสวนบ่อยเกินไป แกไม่เหมาะกับงานโซเชี่ยลแบบที่ต้องเน้นความูกต้องของข้อมูลเท่าไหร่ครับเพราะดูจากที่ผ่านๆมาพลาดจนโดนเอาไปเป็นประเด็นบ่อยมาก

"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#8 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:59

วิธีการเดิมๆ ของควายแดงคือ  เมื่อจนแต้ม ก็จะพยายามหาเรื่องบิดเบือนดึงให้คนอื่นเลวเหมือนตน

คนที่เค้าเข้าใจ ก็มองออกครับ  ว่าทำไมต้องประชุมนานและผ่านงบก่อนยุบสภาฯ ของ อภิสิทธิ์

ณ.เวลานั้น ควายแดงป่วนจนบริหารประเทศยากลำบากไม่พอ  ยังต้องแก้ปัญหาเศรษฐกิจตกต่ำด้วยในตัว แถม รบ.ควายแดงก่อนหน้านี้ก็ผลาญเงินไปมากมาย

ก่อนจะยุบสภาฯ ก็ต้องผ่านงบให้ประเทศเดินหน้าต่อไปได้   ทำไมมรึงไม่เอาข้อมูลมาแชร์ล่ะครับ ว่าเค้าผ่านงบอะไร เพราะเหตุใดบ้าง

***ควายแดงก็แบบนี้แหล่ะ  ผมชินแล้ว ^_^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#9 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:34

และเมื่อแชร์ต่อๆกัน ก็มีผู้โดนลูกหลงไปด้วย

ปล.เพื่อนผมที่เป็นสลิ่มเผลอกด like ไป ส่วนเพื่อนที่เป็นเหลืองโกเต็ก กะ สาวกแมงสาป ยังไม่ได้กด like กด share

:( :(

#10 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:12

อยากจะสมน้ำหน้าครับ โดยตำแหน่งหน้าที่ น่าจะใช้สมองบ้างก่อนจะกดแชร์อะไร  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#11 ลูกผู้ชายฆ่าได้ ฝังให้ด้วย

ลูกผู้ชายฆ่าได้ ฝังให้ด้วย

น้องใหม่

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:14

โดนควายหลอก สมแล้วมิง :huh:

#12 ben10

ben10

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:20

เอาไปดักควายแดงก้ได้นะครับ เห็นเพื่อนแดงผมมันบอกว่าเขาทำเพื่อประโยชน์ของประเทศครับ เขาทำเพื่อกระตุ้นเศรษกิจที่ม็อบสุเทพทำให้ถดถอย สรุปคือ ดักได้ทั้ง 2 ฝั่งครับ แต่เอาเข้าจริงๆ โตรงการที่ประชุมวันนั้นผมว่าแต่ละโครงการค่อนข้างดีนะครับ ถ้าตามตรรกเสื้อแดงนี่ โกงแต่มีผลงานขนานแท้เลยครับ น่าจะชื่นชมมากกว่าด่านะครับ

#13 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:43

ยิ่งเสื้อแดงทำแบบนี้ยิ่งเป็นผลดี ยิ่งเรียกแขกให้คนเกลียดยิ่งลักษณ์+เสื้อแดงมากขึ้น สุดท้ายคนที่จะโดนกระแสตีกลับก็เป็นเสื้อแดง+ยิ่งลักษณ์

ผมว่าดีนะปล่อยพวกมันทำไป มีคนโดนลูกหลงบ้าง โดนขวิด โดนแขวะบ้าง แต่การที่แดงใช้เจตนาที่ไม่ดีมาบิดเบือนว่าร้ายแบบนี้ มันยิ่งทำให้เครดิตของเสื้อแดงลดลง ในภาพรวมมันเป็นผลดีกับฝ่ายเราครับ

#14 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:16

วิธีการเดิมๆ ของควายแดงคือ  เมื่อจนแต้ม ก็จะพยายามหาเรื่องบิดเบือนดึงให้คนอื่นเลวเหมือนตน

คนที่เค้าเข้าใจ ก็มองออกครับ  ว่าทำไมต้องประชุมนานและผ่านงบก่อนยุบสภาฯ ของ อภิสิทธิ์

ณ.เวลานั้น ควายแดงป่วนจนบริหารประเทศยากลำบากไม่พอ  ยังต้องแก้ปัญหาเศรษฐกิจตกต่ำด้วยในตัว แถม รบ.ควายแดงก่อนหน้านี้ก็ผลาญเงินไปมากมาย

ก่อนจะยุบสภาฯ ก็ต้องผ่านงบให้ประเทศเดินหน้าต่อไปได้   ทำไมมรึงไม่เอาข้อมูลมาแชร์ล่ะครับ ว่าเค้าผ่านงบอะไร เพราะเหตุใดบ้าง

***ควายแดงก็แบบนี้แหล่ะ  ผมชินแล้ว ^_^

จริงๆ งบไม่ถึง อย่างที่ควายแดงมันบิดเบือนครับ แต่นี่คือนิสัยสันดาลเลวของพวกมัน ตอแหลอะไรได้มันจะทำทันที จุดมุ่งหมายของพวกควายแดง มันไม่สนเป้าหมายจะได้มายังไง 

#15 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:42

เท่าที่ผมเห็นชัวร์ๆ มี FB ของ กปปส. ของเจ๊มัลลิกา ของเจิมศักดิ์ แล้ว พี่เจ แชร์ของเจ๊มัลลิกา

FB ชื่อดังคอนเฟิร์ม

ปล.เหมือนเดิมครับ แชร์ ไลค์ ตรวจสอบข้อมูลก่อน

ปล.การโจมตีบนโซเชียลเริ่มแรงขึ้น อย่าเชื่อข้อมูลทางฝั่งตัวเอง จนกว่าพิสูจน์ เพราะส่วนใหญ่มักหลับหูหลับตา โพสต์แชร์  แต่ดันมีสติกะตอนฝ่ายตรงข้ามโพสต์ 555

ปล.เท่าที่ผ่านตามา ฝ่ายแมงวาป สลิ่ม เหลืองโกเต็ก กดไลค์ กดแชร์ทันที ที่เห็นคำว่า อีโง่!!? แต่ยังไม่มีการวิจัยอย่างจริงจัง

ปล.ขำๆครับ :lol: :lol:

• -3- likes this

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน