Jump to content

- - - - -

เตรียมตัวต้อนรับม็อบกบฏของพี่ณัฐวุฒิเขาหรือยังครับ

• Please log in to reply
36 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:44

*
POPULAR

เห็นณัฐวุฒิประกาศจะออกมาหากสุเทพตั้งสภาประชาชน

เสื้อแดงจะเป็นกบฎอะไรก็ตามสบายนะครับ แต่ถ้าพวกคุณเผาหรือทำลายอะไรกันอีก ต่อมความเป็นสุภาพชนของผมคงแตก เหลือแต่ต่อมความเถื่อนถ่อย ที่พร้อมจะรอรับพวกคุณ

ตอนนี้ ด้านมืดในตัวผมมันอยากบอกพวกคุณครับว่า..

จตุพร ณัฐวุฒิ พวกมึงหนักแผ่นดิน คนตายเพราะน้ำมือและน้ำลายมึงไปเท่าไหร่แล้ว ล่าสุดก็นักศึกษาราม มีพวกมึงอยู่บนผืนแผ่นดินไทย ประเทศชาติไม่มีวันสงบสุข เวลาทำชั่วของมึงคงมีอีกไม่มากหรอก

เหวง ธิดา มึงพูดอยู่ช่องasia update มึงบอกว่าพวกมึงจงรักภักดี และบอกสุเทพจาบจ้วงพระมหากษัตริย์ที่ไปใช้อำนาจตามม.3 กุบอกมึงไว้เลยนะ กูและคนไทยอีกเป็นล้านเค้าดูคลิปที่พวกมึงด่าในหลวง พวกมึงบอกจะล้มระบอบกษัตริย์ พวกมึงอย่าคิดว่าจะรอดไปได้ อย่าโยนความ***ให้คนอื่น

สส.เพื่อไทย มึงบอกว่าคนที่ใหญ่กว่าสุเทพเป็นคนสั่งการการชุมนุุมครั้งนี้ ทำไมมึงดึงสถาบันมาเกี่ยวตลอด
มึงเรียกการชุมนุมม็อบนกหวีดว่าเป็นการสมสู่กันตามสถานที่ต่างๆ จนบ้านเมืองชิบหายวายป่วงหมด อยากให้มึงกลับไปเปิดคลิปเผาบ้านเผาเมืองของพวกมึงก่อนแล้วค่อยสำรอกออกมา นายมึงจบเมื่อไหร่พวกมึงก็จบด้วย จำไว้

เปิดช่องasia update ไม่ได้คิดไรมาก คิดซะว่าดูสารคดีสัตว์
เพราะเปิดมาทีไรมีแต่ควายกับตัว***ทุกที

จบนะ.

ปล.ผมเสียใจที่สุดคือ พวกคุณทำชั่วจนผมกลายเป็นคนแบบนี้ไปแล้ว คนที่เคยให้อภัยและพยายามเข้าใจคนอื่นเสมอ มันหายไปไหนไม่รู้ ไม่เห็นมาหลายเดือนแล้ว

#2 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:48

:D  คารวะคนที่ 1 ขอรับ

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#3 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:55

ตอนนี้ต้องรีบออกหน้ามาเป็นกบฏครับ

สมัยหน้าจึงอาจจะได้ลุ้นตำแหน่งอำมาตย์ เอ๊ย รมต อีกที

:lol:  :lol:  :lol:

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#4 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:18

คนกำลังจะงงว่าจะไปทางไหน พี่เค้าก็มาเรียกแขกให้ทุกทีสิน่ะ :lol:

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#5 134340

134340

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:22

ถ้าเขาจะเป็นกบฏได้ เขาต้องยอมรับรัฏฐาธิปัตย์ของ กปปส. ก่อนครับ

:lol: :lol: :lol:

#6 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:25

แค่พูดว่า "เผาเลยผมรับ -ชอบเอง"

ท่านณัฐวุฒิไม่ได้ทำ ไม่ได้เผา ก็ไม่ผิด ว่าท่านไม่ได้

ถ้าผิดจริงขอคำตัดสินศาลครับ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#7 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:36

ขอโทษครับท่าน
กบถเสื้อแดงนี่
ใครออกตังค์ครับ
อย่าบอกว่าใช้งบหลวง

จะปราบกบถแดง
ใช้ปืนได้รึยัง
รออยู่

#8 ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:59

พร้อมจัดหนักครับเอามันใกล้ตัวในเขตบ้านนี่แหละ
ครั้งได้สวมเครื่องแบบ ได้ติดพระปรมาภิไธยย่อ ภปร ที่หน้าอกด้านขวา จนถังวันนี้ไม่ได้สวมเครื่องแบบแล้ว แต่พระปรมาภิไธยย่อ ภปร ยังคงตรึงอยู่ที่หน้าอกด้านขวาตลอดเวลา

#9 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 19:04

ก่อนหน้านี้ก็บอกตัวเองเป็น "ไพร่" สั่งการจนเป็น "ผู้ก่อการร้าย" ตอนนี้มาประกาศเป็น "กบฏ" อีก

จิตใจมันไม่เคยฝักใฝ่ด้านดีแม้เพียงสักนิดจริงๆ

#10 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 19:08

จำนวนคนสูงสุดที่แดงจะรวมได้ ยังไงก็ไม่มีทางเกินที่ราชมัง

ซึ่งมันแค่หยิบมือ

ถ้าเทียบกับ มวลมหาประชาชน

แล้วก็ฝากถึงแกนนำแดงด้วยนะครับ

จะทำอะไรก็ระวังรองเท้าบูทดำๆ ชุดเขียวๆหน่อย :D  เดียวจะหาว่ากระพ๊มไม่เตือน

#11 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 19:25

ท่านรมต. ณัฐวุฒิ ปากบอกเกลียดอำมาตย์ แต่ขอเครื่องราชฯ มาประดับชุดขาว 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#12 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 19:38

ผมเป็นคนที่ไม่เคยคิดจะซื้อปืนหรือใช้อาวุธเลย แต่หลังจากเหตุการณ์ปี 53 แล้ว เป็นหนแรกที่ผมคิดอยากจะซื้อปืนไว้ป้องกันตัวและครอบครัว เพราะว่ากลไกการพิทักษ์สันติราษฎร์มันใช้การไม่ได้

ผ่านมาสามปีแล้วก็ยังเหมือนเดิม ประชาชนไม่สามารถพึ่งพาตำรวจหรือหน่วยงานของรัฐในการรักษาความสงบได้ ดูเหตุการณ์ที่รามฯ แล้วจะเห็นได้ชัด

#13 butadad

butadad

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:30

จัดที่ราชมังคลาอีกรอบซิท่านเต้น เด็กรามเขาคิดถึงนะ

#14 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:04

แหม...ซักอยากเห็น

จิ้งเหลน เต้น กลายร่างเป็น กบฏ

อุต๊ะ... กบฏจิ้งเหลน

#15 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:11

......ปล.ผมเสียใจที่สุดคือ พวกคุณทำชั่วจนผมกลายเป็นคนแบบนี้ไปแล้ว คนที่เคยให้อภัยและพยายามเข้าใจคนอื่นเสมอ มันหายไปไหนไม่รู้ ไม่เห็นมาหลายเดือนแล้ว ......

ผมเชื่อว่าหลายคนเป็นเหมือนท่านTFEX

โดยไม่ทราบสาเหตู

พอรู้ๆ อ้าว มันเป็นแล้วครับ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#16 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:19

ผมบอกได้เลยว่า มีคนพร้อมจะใต้ดิน เล่นงาน ไอ้ตู่ ไอ้เต้น ไอ้กี้ ไอ้ขวัญควาย รวมไปถึงแกนนำ อย่างไอ้เหวง อีธิดา แกนนำฮาร์ดคอ

ผมบอกไว้เลยว่า ถ้าพวกเมิงหมดอำนาจวาสนา เมื่อไหร่ พวกเมิงเตรียมตัวกันให้ดีละกัน นะ แล้วอย่าหาว่า ไม่เตือนนะจ๊ะ ๆ

ปล. ไม่ใช่ระดับ ห่วย ๆ อย่าง คาร์บ๊อง ละกันนะ 

Edited by พอล คุง, 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:19.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#17 DZM

DZM

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:23

ผมเอาด้วย 1 ที่!!!

#18 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:33

เตรียมต้อนรับ........ "ไอ้เต้น หัวเถิก สภาโจ๊ก" ......

ด้วยมิตรภาพ.......อยู่แล้วครับ.............. :D 

20110910192300.jpg post-9980-0-33023400-1339915343.jpg

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#19 manoon

manoon

น้องเก่า

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:36

จขกท.สุดยอด

#20 Pisek_sing

Pisek_sing

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:11

ไม่กลัวครับ เพราะตอนนี้เรามีวีรบุรุษกางเกงในที่มาพร้อมกับถังดับเพลิงแล้ว
ผาวไปเลยพี่เต้น น้องกบอ้วนจะดับไฟเอง

#21 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:14

จขกท.หล่อได้อีก โดนใจสุดๆฮะ

#22 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:21

ถ้ามันเข้ามาอ่าน อยากบอกว่า "ให้เร็วๆ หน่อย รอนานแล้ว"

#23 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:26

คนรอลงขัน ลงแรงเยอะครับ  ไม่ต้องห่วง

ถ้าไม่มีตะกวดคุ้มกะลาหัว  จบแน่นอนครับ ^_^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#24 RTASF91

RTASF91

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:31

วิ่งหางหาย คราวที่แล้วไม่จำ

รอบนี้ได้ชุดใหญ่แน่

พิธีกระทำสัตย์ปฏิญาณตนต่อธงชัยเฉลิมพล  

ทหารทุกนายผ่านพิธีนั้นแล้ว  พึงเพียรปฏิบัติให้ครบตามคำสัตย์ปฏิญาณทุกข้อนั้น

#25 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:40

ควายแดงมันชั่วกันจนเราทนไม่ไหว เรารับรู้กันมานาน แต่ก็พยายามสะกดจิต สะกดใจ วันนี้ถ้าบอกว่าต้องแลก ก็ต้องแลกครับ 

#26 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 02:07

*
POPULAR

ผมไม่ได้ Login เข้ามาในบอร์ดนี้เสียนาน

(ไปอยู่ในพื้นที่ๆไม่ค่อยสะดวกครับ ตอนนี้กลับมาแล้ว)

แต่ก็ติดตามความคิดเห็นของเพื่อนสมาชิกในเสรีไทยนี้อยู่ประปราย

เห็นความเปลี่ยนแปลงของคุณธันวาแล้วขอชื่นชม + คารวะหัวใจมา ณ ที่นี้ครับ

คุณไม่ได้มองโลกสวยเหมือนก่อนแล้ว

แถมยังก้าวหน้าล้ำไปไกลเกินกว่าที่ผมจะคาดคิดว่าคนสุภาพเรียบร้อยอย่างคุณสู้ยิบตาขนาดนี้

(แต่ผมเชื่อว่าความมีเหตุมีผลของคุณยังคงอยู่เหมือนเดิม)

ผมขออนุญาตคุณธันวาโพสข้อความที่เราเคยคุยกันครั้งที่คุณเข้ามาบอร์ดเสรีไทยใหม่ๆเพื่อพิสูจน์ว่าคุณเปลี่ยนแปลงไปมากจริงๆนะครับ

TFEX : เรียนคุณคลำปม
สวัสดีครับ ผมได้อ่านคอมเม้นก่อนๆของคุณที่เป็นประโยชน์และแสดงออกถึงเจตนาที่ดี จึงได้ส่งข้อความถึงคุณ และข้อความนี้เพียงอยากบอกให้คุณอย่าเพิ่งตัดสินผมเร็วไปนักครับ ผมก็มีแผนการและเป้าหมายของผม ซึ่งได้ผลดีกับทั้งสองบอร์ด การที่จะให้คู่ขัดแย้งรามือกันได้มันยากนัก ผมคิดว่าต้องเปลี่ยนเป้าความเกลียดชังมาเป็นอะไรสักอย่าง และนั่นก็คือผมเอง ที่ไม่ใช่ทั้งแดง เหลือง หรือฟ้า ถ้าคุณตามอ่านดูดีๆ จะเริ่มเห็นสมาชิกที่นี่บอกว่า เริ่มเห็นความดีของบางuserที่เป็นแดง หรือบ้างก็บอกว่า ผมเลวกว่าพวกควายแดงสามเท่า ลองดูครับว่าจะได้ผลหรือไม่อย่างไร ยังไงผมขอว่าอย่าบอกเพื่อนสมาชิกท่านอื่นว่าผมส่งข้อความนี้ถึงคุณนะครับ ไม่งั้นที่ทำมาจะเสียเปล่า ผมส่งข้อความอย่างนี้ไปถึงเพียงบางท่านเท่านั้น ขอบคุณที่เคยคอมเม้นด้วยความหวังดีถึงผม หวังว่าคงเข้าใจนะครับ แต่ถ้าคุณไม่เชื่อหรือไม่เห็นด้วยในวิธีการก็ไม่เป็นไรครับ
ขอแสดงความนับถือ
ธันวา

ถึงคุณธันวาครับ

ขอสวัสดีคุณเช่นกัน เรื่องการตัดสินใจมองคุณอย่างไรพักไว้ก่อนเถอะครับมันไม่เป็นสาระอะไรนัก
ส่วนเรื่องแผนการเป้าหมายให้คนมาเกลียดชังอะไรสักอย่างร่วมกันผมไม่เห็นด้วยหรอกครับ
มันคงเป็นไปไม่ได้ ชีวิตจริงไม่มีอะไรง่ายขนาดนั้น
ความแตกแยกของคนไทยเวลานี้ไม่ใช่ใครคนใดคนหนึ่งจะมาเสียสละเอาตัวเองเป็นเป้าช่วยแก้ไขได้
มีแต่จะถูกเกลียดชังด่าทอจากทั้ง 2 ฝ่ายฟรีๆ

อย่าลืมว่าคำตอบที่ถูกต้องมีเพียงหนึ่ง แต่คำตอบที่ผิดมีเป็นร้อยเป็นล้านครับ

การแก้ไขความแตกแยกของสังคมก็คือให้คนในสังคมยึดหลักเดียวกันได้ก่อน
เช่นถ้ายึดศาล ศาลตัดสินอะไรเรื่องนั้นก็จบได้
แต่ตอนนี้คนฟากนึงเขาถูกปลุกเร้าความรู้สึกจนไม่เชื่อศาลไปแล้ว ตอนนี้เขาจึงเชื่อแต่อำนาจของเสียงส่วนใหญ่ อำนาจรัฐที่ชนะการเลือกตั้งมา

ซึ่งในแง่มุมของความยุติธรรมผมเห็นว่าเป็นของอำนาจตุลาการ รัฐบาลไม่มีสิทธิ์
ยังไงผมก็รับไม่ได้กับการที่จะเอาเสียงส่วนใหญ่มากำหนดความผิดถูกทางกฎหมาย หรือนิรโทษกรรมใดๆ

ประเด็นความแตกแยกมันลึกและความคิดคนมันมีจุดยืนห่างไกลกันมากครับ
มันไม่ได้แก้ด้วยการมีใครมาล่อเป้าให้ถูกด่าทั้ง 2 ฝ่ายแน่ๆ ผมว่าเป็นเรื่องไม่เข้าท่าเสียเวลาเปลืองเปล่า

คุณเองจะเสียคนไปเลย อาจไม่ได้ผุดไม่ได้เกิดในทางการเมืองด้วยซ้ำถ้ายังเล่นกระทู้แบบนี้ต่อไป
เพราะถ้าคุณเป็นไม้ประดับคะแนนไม่มีก็คงไม่มีใครใส่ใจ
แต่อนาคตวันไหนคุณไปอยู่พรรคใหญ่มีเสียงสนับสนุนเรื่องแบบนี้จะถูกขุดมาโจมตีให้คุณเสียเวลามาแก้
นี่แค่สมมุตินะครับ แค่แก้ประเด็นว่ามาตั้งกระทู้หาเรื่องทะเลาะกับคนในบอร์ด หรือจุดประเด็นให้คน 2 บอร์ดทะเลาะกันคุณก็พังแล้ว

ความเกลียดชังของมนุษย์นั้นเป็นเช่นเดียวกับความรักครับคือเติบโตงอกเงยได้ไร้ขีดจำกัด

คนที่รักในมนุษย์อย่างแท้จริงสามารถให้ความรักได้ไม่มีวันหมด
บิดา-มารดามีลูกกี่คนก็รักได้เทียมชีวิตตนเอง

ความเกลียดชังก็เช่นกันเกลียดได้เป็นหมื่นเป็นแสนเป็นล้านไม่มีหมดสิ้นเอาอะไรมาตวงวัดก็ไม่ได้

เกลียดคุณก็ไม่ได้หมายความว่าเกลียดอีกฝ่ายน้อยลง
อย่าเอาคำพูดที่เขาต่อว่าคุณมาตีความว่าเป็นเช่นนั้นเช่นนี้ คนเราว่ากันสิ่งที่พิมพ์ออกไปมันมีเหตุผลน้อยครับ

ผมไม่รู้ว่าคุณกำลังจะทำอะไรแน่ แต่ผมเห็นว่าไม่เข้าท่า
และหลังจากนี้จนกว่าผมจะมั่นใจ (กว่านี้) ว่าคุณมาดีหรือมาร้าย
ผมจะยังไม่เข้าไปแสดงความคิดเห็นในกระทู้ของคุณธันวาครับ

ด้วยความปรารถณาดีครับ            

TFEX : ขอบคุณทุกความเห็นและข้อเสนอแนะของคุณนะครับ และต้องขออภัยในวิธีการที่ไม่ถูกต้องทั้งหมดครับ อยากเรียนคุณตามตรงว่าผมเองไม่ได้มุ่งหวังว่าวันหนึ่งจะต้องมีตำแหน่งอะไรในทางการเมืองเลย จึงไม่ห่วงในสิ่งที่ทำว่าอาจส่งผลในวันหน้า วันนี้ยังมีชีวิตอยู่อยากลองผิดลองถูก แม้ไม่มีใครเข้าใจ ไม่มีใครชื่นชม แต่ตัวผมเอง และครอบครัวเข้าใจ ก็เพียงพอแล้ว ผมอาจจะไม่ปกติอย่างที่เค้่าว่ากันก็ได้ ชอบไปเรียกร้อง ร้องเรียน เอาไม้ซีกไปงัดไม้ซุง เป็นมาตั้งแต่สมัยวัยรุ่นแล้วครับ อยากเปลี่ยนตัวเองเหมือนกัน แต่ทำไม่ได้ครับ สำหรับคุณคลำปม หากขอได้สักเรื่องหนึ่ง อยากให้เชื่อว่าผมไม่ได้มาร้ายแน่นอนครับ ผมยังมองไม่เห็นประโยชน์ต่อตัวผมเองเลยในการเข้ามาสองบอร์ดนี้ มีแต่่จะเสียกับเสีย
ขอบคุณครับ

ก่อนอื่นผมขอชื่นชมคุณธันวาอย่างหนึ่งนะครับ

คุณเป็นคนที่รับฟังและให้เกียรติความคิดเห็นคนอื่นเสมอ ตรงนี้ขอชมครับ
แต่เพิ่งเชื่อความคิดเห็นของผมอะไรนัก ผมอาจผิดคุณถูก หรืออาจไม่มีใครถูกเลย

อันที่จริงผมคิดว่าพอเข้าใจแนวทางของคุณอยู่บ้างแต่ผมคิดว่ามันไม่เวิร์ค ก็เท่านั้น

ส่วนเรื่องจะมองว่าคุณมาร้ายมันไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ
ที่ผมสื่อก็คือไม่แน่ใจว่าคุณจะทำอะไรมากกว่า

คุณเปิดตัวในบอร์ดนี้แบบพลาดไปหน่อย คงมีคนมองติดลบอยู่ไม่น้อย
ถ้าคุณคิดว่าจะเริ่มปรับความเข้าใจกับเพื่อมสมาชิกในบอร์ดนี้ก็ต้องอดทน
ปล่อยวางกับความเห็นต่างๆที่เขาติติงตำหนิเราเกินเลย
(แม้นเขาจะไม่ปล่อยวางเรื่องเราก็ตาม)

ตรงนี้ถ้าทำได้ก็พิสูจน์ได้ครับว่าเรามาดี เราอาจคิดไม่เหมือนกันทั้งหมด
แต่เราก็ไม่ได้มาครอบงำชักจูงบังคับเขา เราก็แค่ให้มุมมองอื่นที่เขาอาจไม่เคยมอง อะไรแบบนี้

ถ้าจะสู้ต่อผมยินดีเป็นกำลังใจให้ครับถ้าคุณเจตนาดี มีความอดทน ไม่แอบแฝงเรื่องการเมือง
ได้เกิดมาสมัยที่คนไทยแตกแยกทางความคิดกันขนาดนี้ก็ได้เห็นอะไรแปลกๆดีนะครับ

TFEX : รับทราบและขอบคุณมากครับ

ยาวหน่อยนะครับ

แต่ถ้าเพื่อนสมาชิกก็คงเห็นแล้วว่าคนมีคุณภาพอย่างคุณธันวาที่เริ่มจากความเป็นกลางและปราถนาดี

สุดท้ายแล้วยังไงเมื่อถึงตอนที่เลือกความถูกกับความผิดมันเป็นกลางต่อไปไม่ได้หรอกครับ

ตอนนี้ใครยังบอกว่าเป็นกลางถ้าไม่ใช่พวกไม่ประสาทางการเมือง ก็พวกแอ๊บกลางทั้งนั้นแหละครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#27 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 06:35

ถ้าผมเป็นแกนนอนแบบไอ้เต้น ไอ้ตู่

ถ้าผมมีเงินร้อยล้าน

ผมจะเห่าอยู่แต่ในคอก

จ้างลูกน้องเฝ้าประตูบ้าน

นอนเปิดแอร์ ดูหนัง กอดลูกเมีย ในที่รโหฐาน

ไม่เดินออกนำขบวน ไม่มาเสี่ยงลูกปืนแทนนาย

นั่งกินหัวคิวเกณฑ์คนมาฟังปราศรัย ที่ไกลๆ กทม.  เพราะ.......

ตายไปเงินไม่ได้ใช้

#28 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 07:03

เอาจริงเสียทีไอ้เต้น ไอ้ตู่ ไอ้เหวง อีนกแสก

หลายคนรอต้อนรับพวกเอ็งอยู่

#29 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 07:20

คำว่า "เผาเลยครับพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง" จะทำให้เต้นติดคุกอย่างยาวนาน

สิ่งใดที่เต้นพูดเต้นทำตอนนี้แค่เพื่อ ดิ้นรน

#30 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 07:58

ก่อนหน้านี้ไอ้กี้ก็ประกาศเหมือนกัน ตอนนี้เห็นเงียบไปแหล่ว

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#31 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:38

ตอนนี้แกนนำแดงมีแต่พูดแล้วค่ะ

เอาเข้าจริงคงทำอะไรไ่ได้ ที่ราชมัง ขนาดจ้างมายังได้คนแค่หยิบมือ

#32 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:48

ผมบอกได้เลยว่า มีคนพร้อมจะใต้ดิน เล่นงาน ไอ้ตู่ ไอ้เต้น ไอ้กี้ ไอ้ขวัญควาย รวมไปถึงแกนนำ อย่างไอ้เหวง อีธิดา แกนนำฮาร์ดคอ

ผมบอกไว้เลยว่า ถ้าพวกเมิงหมดอำนาจวาสนา เมื่อไหร่ พวกเมิงเตรียมตัวกันให้ดีละกัน นะ แล้วอย่าหาว่า ไม่เตือนนะจ๊ะ ๆ

ปล. ไม่ใช่ระดับ ห่วย ๆ อย่าง คาร์บ๊อง ละกันนะ 

ลงขันได้นะครับ เบื่อไอ้พวกสารเลวทำลายชาติ พวกนี้เต็มทีแล้ว 

#33 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:51

ความจริงแล้วจากคําพูดเขาบนเวทีว่าจะรับผิดชอบที่พี่น้องเขาเผา เขาควรจะรับโทษแทนพี่น้องของเขาโดยติดคุกแทนคนที่เผา เพราะถึงเขาไม่ได้เผาเองเขาก็เป็นคนชี้ช่องและเปิดโอกาสให้คนคิดและคนทํา แล้วให้พี่น้องเขาที่ติดคุกอยู่ให้การว่าไม่รู้ เห็นแกนนําสั่งก็คิดว่าทําได้ แต่นี้เขาไม่เคยพูดถึงเลยแบบนี้ต่อไปถ้าเขาอยากจะเป็นกบฏ เขาก็คงปล่อยให้พี่น้องเขาติดคุกในฐานะกบฏอีก เขาเป็นนักพูดนักโต้วาทีถ้าเรื่องเถียงกันแบบไม่ต้องการเหตุผลเขาเก่งมาก แต่เขาไม่ใช่นักคิดนักสร้าง เห็นได้จากตอนนักข่าวถามเขาเรื่องข้าวเขาจะตอบไม่ได้เพราะคิดไม่ทัน

#34 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:08

ก่อนหน้านี้ไอ้กี้ก็ประกาศเหมือนกัน ตอนนี้เห็นเงียบไปแหล่ว

ทุยตัวนี้  ปืนตึกหนี ยิ่งกว่าตะกวดปืนตึกอีก

ขี้ขลาดจริง  ๆ

สมเป็นลูกน้องของอ้ายแม้วชั่ว ซะนี้กะไร

เมื่อไหร่ จะตามเสธ ดอ ไปหนอ

#35 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:49

คุณ TFEX เปลี่ยนไป 

แต่ก็ดีครับ เปลี่ยนลุคบ้าง มาเป็นโหมดลุย

#36 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:04

ใจคอไอ้ตู่ไอ้เต้นมันจะหากินกับการปลุกม็อบจนตายจริงๆเหรอ   โอ้ย  ใครช่วยไปลงกินเนสบุคหน่อย  อาชีพที่หาเงินง่ายที่สุดในประเทศไทยปลูกม็อบ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#37 mod15-2

mod15-2

น้องเก่า

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:24

ไอ้ตู่ ,ไอ้เต้น..เอ็งพรรษายังน้อยอยู่...รีบๆสะสมความชั่วให้เยอะเข้าไว้..

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน