Jump to content

- - - - -

อะไรที่ทำให้ กำนันสุเทพ เชื่อว่า วันที่ 9 ธ.ค เป็นวันตัดสิน

• Please log in to reply
64 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:18

ไม่ตอบล็อกอินกากๆ

ตอบจขกท.

จะใจร้อนไปไหนครับ ลุงบอกว่ารอคุยกับกองทัพ เส้นตายวันนี้ 2 ทุ่ม

ก็รอ 2 ทุ่้มไม่ได้เหรอครับ

จะเร่งไปไหน?  ถามอยู่ได้ทุกวัน เช้า กลางวัน เย็น

ร้อนรน หวั่นไหว ซะขนาดนี้ รบกับใครก็แพ้นะ

บอกตามตรง

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:19.

gladiator 1.jpg

#52 chackrapbong

chackrapbong

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:19

โดนหลอกไปตายกัน เพื่ออำนาจเทือกแท้ๆ

ไหนทำไมไม่จัดสมาชิกสภาประชาชนออกมาให้ดูก่อนละครับ จะได้บอกได้ว่าเป็นคนดี เหมาะสมมั้ย

ช้าก่อน Enigma

ใครตาย ที่ใหน เมือไหร่ อย่างไร???????

ปลอดภัยกันก็ดีแล้วครับ

หากไม่คิดก่อนพูด

เราเรียกว่า สิ้นคิด

Edited by chackrapbong, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:20.

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#53 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:20

ผมว่า

ม็อบมันก็เลวทุกม็อบแหละครับ

เสื้อแดงก็เลวครับ ผมเกลียดมัน แกนนำความรู้ไม่มี แต่มารับตำแหน่งเพราะต้องตอบแทนที่สู้มาจนจบ

แต่พวกคุณกำลังเอาอย่างคนเลว เพราะเห็นคนเลวทำได้ โดยอ้างว่าตนเป็นคนดี แต่คนเลวทำเลยทำบ้าง

เดี๋ยวพอชนะ แกนนำที่กล้าสู้มาก็ได้รับการตอบแทนเป็นผลประโยชน์ หรือตำแหน่ง อะไรเหมือนกัน

มันถูกรึยังครับ

บอกว่าสุเทพ ไม่หลอกพวกคุณหรอก

พูดจากลับกลอก เพ้อเจ้อ สั่งนู่น สั่งนี่ ยังเชื่ออีกเหรอ?

เอาอย่างคนเลวยังไงล่ะครับ -_- 

ถ้าคุณยืนกลางจริงๆ ไม่ฝักฝ่าย ก็ดูให้มันกลางด้วย

กปปส เทียบกัน นปช ภาพมันก็เห็นกันอยู่

ผมไม่เคยเห็น เลยนะ คนที่มีบ้านอยู่อาศัยบริเวณที่ชุมนุม หรือบริเวณที่ผู้ชุมนุมเดินผ่าน

ต้อนรับผู้ชุมนุม เอาน้ำมาแจกฟรี หน้าบ้าน ติดป้ายหน้าบ้าน เชิญเข้าห้องน้ำได้ 

ผมได้เห็นในม๊อบ กปปสเนี่ยแหละ

นปชล่ะครับ

มีใครเปิดรับมั๊ย

เห็นมีแต่โดนไล่ นี่เรื่องเผาบ้านเผาเมืองยังไม่ได้พูดถึงเลยนะครับ

คนด่า กปปส น่ะมี ผมรู้แหละก็เล่นด่าคนที่ไม่ออกมาว่า เฉย ว่าไม่รักชาติแบบนั้น

ถ้าเป็นกลางจริงๆ มันต้องมองเรื่องนี้ด้วยครับ คือมองการตอบรับจากมวลชนกลุ่มอื่น

ไม่ใช่มา play save บอกตัวเองกลาง ทั้งๆที่ตัวเองไม่ใช่

และแถไปเรื่อยๆ ตอนแรก คุยเรื่องคุณภาพแกนนำ พอสู้ไม่ได้ ก็แถๆไป สงสัยกลัวตาสว่าง

ถ้าจะให้วัดคุณภาพแกนนำ ก็บอกมาครับ ว่าเสียยังไงบ้าง เอาเฉพาะตั้งแต่ตอนที่ลุงกำนัน ขึ้นเป็นแกนนำนะ 

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#54 Enigma

Enigma

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:24

ผมแค่จะบอกว่า

สุดท้ายถ้าใช้ระบอบม๊อบตั้ง

แกนนำก็มาเป็นรัฐมนตรีทั้งที่ความสามารถไม่เหมาะสมอยู่ร่ำไป

#55 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:26

ผมแค่จะบอกว่า

สุดท้ายถ้าใช้ระบอบม๊อบตั้ง

แกนนำก็มาเป็นรัฐมนตรีทั้งที่ความสามารถไม่เหมาะสมอยู่ร่ำไป

เขาตั้งใครเหรอครับ

#56 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:27

ตกลงกำนันโกหกตรงไหนอีก เอา้รื่องที่กำนันโจมตีรัฐบาล เพราะที่เหลือคุณแถไม่ไหวแล้ว

#57 Enigma

Enigma

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:30

ม๊อบขายฝันครับ

JSN ไร้สาระครับ ผมพิมพ์ไปคุณก็อ่านไม่ออก

#58 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:33

JSN ไร้สาระครับ ผมพิมพ์ไปคุณก็อ่านไม่ออก

ไว้บอกตัวเองเถอะ ตอบไม่ได้อย่ามาถ่อย Enigma
ผมพิมพ์เรื่องม.7 ไปสองรอบ ยกมาทั้งมาตราก็แล้ว ยังไม่เข้าใจอีก อ่านหนังสือไม่ออกเหรอ

คุณไปว่าเขาบ้า ผมก็ถามคุณว่าเขาโกหกตรงไหน

Edited by JSN, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:36.

#59 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:41

ย้ำนะครับ ตอบไม่ได้ก็อย่ามาถ่อย อยากให้พูดดีๆ ก็ต้องพูดดีๆมาก่อนครับ

#60 chackrapbong

chackrapbong

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:45

โดนหลอกไปตายกัน เพื่ออำนาจเทือกแท้ๆ

ไหนทำไมไม่จัดสมาชิกสภาประชาชนออกมาให้ดูก่อนละครับ จะได้บอกได้ว่าเป็นคนดี เหมาะสมมั้ย

ช้าก่อน Enigma

ใครตาย ที่ใหน เมือไหร่ อย่างไร???????

ปลอดภัยกันก็ดีแล้วครับ

หากไม่คิดก่อนพูด

เราเรียกว่า สิ้นคิด

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#61 Gohell

Gohell

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:53

ขนาด อีปู  ยังเป็น นายก ได้..............

แล้ว ในประเทศนี้ ใครจะเป็น รมต ไม่ได้  (เพราะทุกคนฉลาดกว่า อีปู แน่)

#62 คนเล็กของเล่นใหญ่

คนเล็กของเล่นใหญ่

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:31

กระทู้กลายพันธ์ไปแระ

ส่วนตัวผมมองตรงข้ามกับหลายๆท่านนะครับ

ไม่อยากให้กลับไปใช้เวทีเลือกตั้ง ไม่ใช่อะไร ถ้ากลับไปเลือกตั้งในระบบปกติ มันก็วนเข้าอีหรอบเดิมจริงๆ

แล้วเราก็ต้องทนแบบนี้ไปอีกสองปี พอเดือดๆถึงขีดสุดก็ออกมาไล่มันใหม่ งั้นรึ?

ผมว่าไม่เอาแล้ว รอบนี้ให้มันจบๆไปเหอะครับ ทุกอย่างสุกงอมได้ที่แล้ว 

ส่วนเรื่องสภาประชาชน ที่กำนันแกบอกตัวแทนภาคธุรกิจว่า จะมีจำนวนสมาชิกห้าร้อย มาจากตัวแทนสาขาวิชาชีพ กับผู้ทรงคุณวุฒิ

อันนี้ผมไม่เห็นด้วยเลย

สุดท้ายสภาประชาชนที่ว่ามันก็ไม่ต่างจากสภานิติบัญญัติ ที่ คมช. ตั้งขึ้น หรือสภาร่างรัฐธรรมนูญปี 50 

มันก็กลายเป็นแค่คนกลุ่มนึงไปคุยๆกัน ทำอะไรกันเอง สุดท้ายก็มีแค่ร่างรัฐธรรมนูญมาให้เราทำประชามติ โหวตว่าจะรับหรือไม่รับ

ผมว่าไม่เข้าท่าเลยนะ  อยากให้เผยออกมาทีละมาตรา และให้แต่ละมาตราตกผลึกก่อน แล้วค่อยสรุปทั้งฉบับ

จริงๆตัวสภานั่นแหละ ผมอยากให้ประชาชนทั่วไปได้เข้าไปนั่งมากกว่าผู้ทรงคุณวุฒิ อยากให้กฎหมายที่ออกมาจากสภานี้ มันออกมาเป็นภาษาชาวบ้าน ให้เข้าใจกันชัดๆ ไม่เอาภาษากฎหมาย 

และต้องลงลึก ลงรายละเอียดกันพอสมควร หลักๆเลยต้องชัดเจนเลยว่า จะแก้้เรื่องสังคม การเมือง เศรษฐกิจรากหญ้า การคอรัปชั่น กันอย่างไรบ้าง 

ที่สำคัญ ถ้าเอาเรื่องปฎิรูปไปใส่มือประชาธิปัตย์ ผมว่าจบ ตอนนี้ ปชป ถูกมองว่าเป็นการเมืองระบบเก่าไปแล้ว และสุดท้ายเรื่องปฏิรูปมันก็กลับไปอยู่ในมือนักการเมืองอีก ไม่ได้มาจากประชาชน 

ดังนั้นงานนี้ กำนันจะถอยไม่ได้ แต่แผนยุทธศาสตร์ สุดท้ายต้องชนะ

อั้ยชัยชนะที่ผ่านมา ทั้งเรื่อง พรบ.นิรโทษฯ , เรื่องยุบสภา ฯลฯ ถือว่าแค่เป็นของปลอบใจเท่านั้น ตราบใดที่ระบอบทักสินยังอยู่ เราก็ยังไม่ชนะครับ

#63 คนไทยเท่านั้น

คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:28

คุณ enigma ครับตอนไอ้กีร์ไปล้มการประชุมผู้นำนานาชาติที่พัทยา การไล่ทุบรถอภิสิทธ์ การบุกรัฐสภา การยิง m79 ใส่ประชาชน ใส่สถานที่ต่างๆ การบุกเผาศาลากลาง และอีกสราพัด คุณก็ต้องไม่เห็นด้วยใช่ไหมครับ

#64 คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:29

ขนาด อีปู  ยังเป็น นายก ได้..............

แล้ว ในประเทศนี้ ใครจะเป็น รมต ไม่ได้  (เพราะทุกคนฉลาดกว่า อีปู แน่)

#65 คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:34

น่าจะมีกติกาว่าใครจะมาเป็นนายก ต้องมาดีเบตกันนะครับ ให้ประชาชน สื่อมวลชนซักถามนโยบายด้วย จะได้ไม่มีอีโง่ หลุดเข้ามาเป็นนายกอีก

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน