Jump to content

- - - - -

ทำไมแกนนำ กปปส ที่มีภารกิจหลักในการต่อต้านคอรัปชั่น ถึงไม่เอาคนที่มือสะอาดมานำครับ

กาสรแดง

• Please log in to reply
63 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Enigma

Enigma

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:44

เหมือนผมไปหาหมอรักษาสิว เจอหมอสิวเขรอะเต็มหน้า

มันทำให้เกิดความไม่มั่นใจครับ ว่าผมจะหายหรอยังงี้ ตัวเองยังรักษาไม่ได้เลย

ยิ่งเห็นหลังๆแกนนำพูดจาวนไปวนมา เปลี่ยนไป เลื่อนไปเรื่อยๆอย่างเลื่อนลอย ยิ่งไม่มั่นใจเข้าไปใหญ่ว่ามันใช่แล้วหรอ

ขอบคุณครับ

#2 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:47

ทำไมแกนนำ กปปส ที่มีภารกิจหลักในการต่อต้านคอรัปชั่น ถึงไม่เอาคนที่มือสะอาดมานำครับ

รู้ได้อย่างไรว่าภารกิจหลักคือการต่อต้านคอรัปชั่น

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#3 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:50

คิดว่า คนที่ชุมนุมเขาไม่รู้เหรอครับ ทุกคนที่มาไม่ได่ชอบกำนันทุกคน แต่ตอนนี้เห็นความแมนกว่าทักษิณแล้ว รับผิดชอบคำพูดตัวเองตลอดไม่หนีไปดูโอลิมปิก เดินเท้านำขบวนเอง ไม่ได้ขึ้นรถ เรื่องฉาวคือจุดอ่อนครับ แต่จุดแข็งคือกำนันไม่เคยโดนคดีทุจริตที่ต้องขึ้นศาล
ไม่เหมือนบางคนนะหนีศาล หนีหมายจับขนาดโทษจำคุกสองปี

#4 dragon baby

dragon baby

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:51

*
POPULAR

ประชาชน ไม่ได้เป็นคนเลือกจะให้ใครมาทำ  ประชาชนเห็นสิ่งที่เขาทำน่าสนับสนุน ก็เลยสนับสนุน แค่นั้นเอง...

ถ้าสิ่งที่ทำมันดี  ใครทำก็ได้    ...คนคิดเองได้ 

เวลาคนมาช่วยทำความสะอาดหน้าบ้านคุณ ทำไมคุณไม่ไล่เค้าไปอาบน้ำ

แล้วบอกว่า

"  เอ็งไปทำความสะอาดตัวเองก่อนนะ แล้วค่อยมาเก็บขยะหน้าบ้านข้า  " ????

Edited by dragon baby, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:11.

#5 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:51

*
POPULAR

เหมือนผมไปหาหมอรักษาสิว เจอหมอสิวเขรอะเต็มหน้า

มันทำให้เกิดความไม่มั่นใจครับ ว่าผมจะหายหรอยังงี้ ตัวเองยังรักษาไม่ได้เลย

ยิ่งเห็นหลังๆแกนนำพูดจาวนไปวนมา เปลี่ยนไป เลื่อนไปเรื่อยๆอย่างเลื่อนลอย ยิ่งไม่มั่นใจเข้าไปใหญ่ว่ามันใช่แล้วหรอ

ขอบคุณครับ

ขอถามคำเดียวว่า เสื้อแดง นะ เรียกร้อง ปชต 

แต่เอาอดีต คอมมิวนิสต์ มาเป็นแกนนำ ทำไมละ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ปล มันไม่กล้าตอบชัวร์

Edited by พอล คุง, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:02.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#6 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:52

*
POPULAR

แล้วคนที่นำขบวนอยู่นี้โดนศาลตัดสินว่าทุจริตคอรัปชั่นคดีใดบ้าง

#7 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:52

วาทะกรรมเอาคนโกงมาไล่คนโกงอีกแล้ว

ตกลงกำนันเขาโกหกอะไรเหรอครับ หรือไม่เคยรับข่าวสารอะไรเลย

Edited by JSN, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:53.

#8 Gohell

Gohell

ขาประจำ

ต้องเอาคนที่มือสะอาด ตัวอย่าง เช่น ทักษิณ ใช่ปะ :lol:

#9 Enigma

Enigma

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:53

ก็ไม่รู้ สินะครัช

#10 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:53

ไม่เนียนว่ะน้อง เอาใหม่ๆ

#11 Gohell

Gohell

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:55

ปฏิรูปประเทศ ทำให้การโกง และ ทำชั่ว ยากขึ้น.....อันนี้หละ ทำให้ พท และ ลิ่วล้อดิ้นเหมือนเอี็ยถูกน้ำมันลวก...

#12 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:57

พวกสลิ่มแมลงสาปใครก็ได้เอานี้ไปให้แกนนำล้างมือที มีคนเขาว่ามือไม่สะอาด

#13 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:59

ขอบคุณครับ

ขอถามคำเดียวว่า เสื้อแดง นะ เรียกร้อง ปชต 

แต่เอาอดีต คอมมัวนิสต์ มาเป็นแกนนำ ทำไมละ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ปล มันไม่กล้าตอบชัวร์

เอาคนเคยอิงเผด็จการจนรวยล้นฟ้ามาเรียกร้องปชต.ทำไม

#14 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:00

ขอบคุณครับ

การตลาดสำหรับชั้นล่าง เอาใจไพร่ส่วนใหญ่

คิดว่าแบบนี้คนเสื้อแดงชอบ คนเสื้อแดงเยอะนะ 15ล้านเชียวนะ

นี่ก็เห็นว่าคนเสื้อแดงก็มีตามเขาไป 

ตอนนี้เลยเรียกหาเสื้อแดงใหญ่เลย

ก็คนเรานะสู้แล้วต้องรวย เอาแต่ถอยๆๆ จะหาเงินจากไหน

• JSN likes this

ขอเสื้อแดงทุกท่านจงเป็นเสื้อแดงตลอดชีวิต เกิดชาติหน้าชาติไหนๆจงเป็นเสื้อแดงทุกชาติๆไป

#15 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:01

เบื่อรัฐบาลขายฝันหว่ะครับ

#16 คนสึ่งตึง

คนสึ่งตึง

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:03

โรคไข้หวัดใหญ่สายพันธุ์ใหม่ 2009 ระบาดอีกแล้วเหรอ
ต้องรีบไปหาน้ำยาล้างมือซะแร้ว..ฮาฮ่า

#17 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:03

รู้ได้อย่างไรว่าภารกิจหลักคือการต่อต้านคอรัปชั่น

ไร้เดียงสา :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#18 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:05

ถ้าผมเป็นแกนนำม๊อบ คงมีคนมาหรอกครับ  :unsure:

แตรับรองผมไม่เคยคอรัปชั่น  :D

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#19 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:07

ทำไม บรรดาควายแดง ถึงยอมกราบไหว้ "นักโทษหนีคดี" เป็นพ่อ และนับถือ "กะหรี่ตอแหล" เป็นแม่ ครับ o_O

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#20 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:10

โรคไข้หวัดใหญ่สายพันธุ์ใหม่ 2009 ระบาดอีกแล้วเหรอต้องรีบไปหาน้ำยาล้างมือซะแร้ว..ฮาฮ่า

ไข้หวัดใหญ่สายพันธุ์อีโง่มากกว่าครับ :D :D

#21 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:16

ปัจจุบันตัดสินอนาคตนะครับ

ว่าแต่แกนนำแดงทั้งหาย

อดีต คอมมิวนิสต์

ปัจจุบัน คอมมิวนิสต์

แล้วอนาคตเราจะได้ คอมมิวนิสต์มั้ยครับ

http://webboard.seri...ไทย-ที่มีภารกิ/

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#22 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:17

คนมือสะอาดส่วนใหญ่ไม่กล้าทำครับ เดี๋ยวเผลอขัดใจแม้วบุ๊ป ก็จะกลายเป็นคนมือสกปรก ในกลุ่มประชากร (ที่หลงว่าตนเป็น) เสียงส่วนใหญ่ของประเทศทันที

Edited by อาตี๋, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:17.

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#23 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:18

ไม่รู้แล้วตั้งทู้ทำห่าไร

#24 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:19

เอาง่ายๆตรงๆชัดๆเลยนะ

เอาใครก็ได้ในประเทศไทยนี้ที่ยอมเหนื่อยเพื่อชาติ เพราะเชื่อว่าทุกคนดีกว่าไอ้เหรี้ยทักกี้แน่นอน

#25 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:20

แค่แสดงให้เห็นว่าเป็นสุภาพบุรุษลูกผู้ชายก็เพียงพอแล้วครับ

คงเข้าใจ

#26 ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:21

ืเหมือนผมไปหาหมอรักษาสิว เจอหมอสิวเขรอะเต็มหน้า

ขอบคุณครับ

คนที่มือสะอาดคือคนที่ยังไม่เกิดครับอีกประเภทคือคนที่ตายไปแล้ว เพราะไม่สามารถทำมือให้สกปรกได้ 

อย่าเอาสาระ เพราะถามไม่มีสาระก็ตอบแบบไม่มีสาระ

ครั้งได้สวมเครื่องแบบ ได้ติดพระปรมาภิไธยย่อ ภปร ที่หน้าอกด้านขวา จนถังวันนี้ไม่ได้สวมเครื่องแบบแล้ว แต่พระปรมาภิไธยย่อ ภปร ยังคงตรึงอยู่ที่หน้าอกด้านขวาตลอดเวลา

#27 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:24

ขอบคุณครับ

ถ้าไม่จั่วหัวกระทู้ว่า "แกนนำ กปปส." เนี่ย ผมนึกว่าเจ้าของกระทู้กำลังด่า "ยิ่งลักษณ์" อยู่เลยนะครับ

Edited by Ricebeanoil, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:24.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#28 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:25

ขอบคุณครับ

ถ้าไม่จั่วหัวกระทู้ว่า "แกนนำ กปปส." เนี่ย ผมนึกว่าเจ้าของกระทู้กำลังด่า "ยิ่งลักษณ์" อยู่เลยนะครับ

เอาคนโกงมาต้านโกง

#29 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:34

1463583_639343702768275_1390331720_n.jpgแต่ไม่ใช่เพราะมือลุงคู่นี้เหรอฮะ ที่ทำให้คนออกมากันเป็นล้านๆ

#30 ลูเธอร์คิงส์

ลูเธอร์คิงส์

น้องใหม่

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:37

ขอบคุณครับ

เพราะหาไม่ได้ครับ

คนที่สะอาดๆ เขาก็ไม่เอาด้วยกับวิธีการเถื่อนๆ แบบนี้ครับ
ส่วนคนที่สร้างภาพว่าสะอาด เขาก็เลือกที่จะอยู่ข้างหลังมากกว่า ปลอดภัยครับ

จึงเหลือแต่คนที่มีชนักปักหลัง ต้องเดินหน้าชนเพื่อเอาชนะอย่างเดียวอย่างสุเทพ

#31 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:42

อยากเห็นipของenigmaมันต้องเป็นใครสักคนที่เราคุ้นชื่อจำแลงมาแน่ๆ

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#32 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:43

ต่อให้ ทักษิณ มาเป็นแกนนำ

แล้วสมองมันกลับ หรือ สำนึกมันเกิดราวปาฏิหาริย์

สำนึกได้ในสิ่งที่ทำ การเมืองที่โสโครกที่เรียกว่าระบอบทักษิณ

ซื้อ สส ซื้อพรรค ซื้อข้าราชการ ตัดตอนระบบตรวจสอบ ระบบถ่วงดุล เลือกปฏิบัติ

สถาปนาสภาผัวเมีย..สร้างรัฐตำรวจเป็นมือเป็นตีน ฆ่าคนฆ่าตัดตอนสร้างปัญหาแบบกำปั้นทุบดิน

สร้างอาณาจักรแห่งการคอรัปชั่นมโหราฬ

หากสำนึกได้ว่าทั้งหมดนี้ต้องจบสิ้นลงเสียที

เพื่อประเทศชาติในวันข้างหน้า

ผมก็ยินดีร่วมกับทักษิณ..นะ

อันนี้เปรียบเทียบให้ฟังเฉยๆ เพราะรู้ดีว่าคนขี้ขลาดตาขาว เห็นแก่ตัวแบบทักษิณ

ไม่กล้าทำอะไรแบบที่กำนันสุเทพกำลังทำอยู่หรอกครับ..หัวใจมันคนละเบอร์..

คนหนึ่งยอมทิ้งตำแหน่ง ความสุขสบายและอาชีพ เพื่อการเปลี่ยนแปลงในวันข้างหน้า

กับอีกคนหนึ่ง ยึดติดอำนาจ รักษาอำนาจ เพื่อแสวงหาผลประโยชน์ให้ตัวเองและเครือญาติ

"จุดร่วม" ตางหากที่สำคัญ..

Edited by MIRO, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:45.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#33 หลงฮู้เช็ง

หลงฮู้เช็ง

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:46

จขกท. ดูจะถามเรื่อยเปื่อย ถามได้ทั้้งวัน จิกกัดม๊อบไปได้ทุกเรื่อง ถามจริงๆ ว่าเคยไปร่วมกับเขาบ้างไหม

หากไม่เคย และไม่คิดจะไป  ที่มาถามเรื่อยเจื้อยนี้ก็สรุปได้ว่าคือเจตนาจะบ่อนทำลายแนวร่วม  สร้างความ

ลังเลไม่แน่ใจให้เกิดขึ้นแก่มวลชนและผู้สนับสนุนล่ะสิท่า  ขอบอกว่าการกระทำของคุณนี้ไม่ได้ผลหรอก

และดูน่ารำคาญ ยั่วยุให้คนออกไปมากกว่าเดิมเสียยิ่งด้วยซ้ำ  ลงทุนหาข้อมูล+ภาพ ตลอดจนแนวคิดต่างๆ

มาประกอบกระทู้บ้างก็ดีครับ  จะได้ไม่เฝือ ไม่ดูเป็นเจ้าหนูเอ๋อจำไม ขี้สงสัยไม่เข้าท่าไปได้ทุกเรื่องราว

#34 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:48

ข่าววงใน แจ้งมาว่า 'ก่อนและหลังรับประทานอาหารทุกมื้อ' ลุงกำนันสุเทพล้างมือทุกครั้งครับ น่าจะสะอาดอยู่นะ

emotion_Msn034.gif ขอให้มือสะอาดทุกคนนะครับ

Edited by อิสระเสรีชน, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:52.

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#35 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:48

พูดเยี่ยงนี้แสดงว่าเมื่อดูแกนนำแดงแล้วจะรู้ว่าคนเสื้อแดงเป็นคนเช่นไรชิมิ :P

#36 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:57

คนกินเหล้าใครบอกให้เลิกก็ไม่ฟัง เอาคนที่เคยกินเหล้าจนป่วยรักษาหายแล้วมาเตือนก็ไม่ฟัง อ้างว่าคนพูดก็กินเหล้ามาก่อน

งั้นเอาพระมาพูดจะเชื่อไหม จะเลิกเหล้าได้ไหม เพราะคนพูดไม่กินเหล้าก็น่าจะเชื่อและเลิกเหล้าได้นะ

ถ้าเป็นไปตามตรรกะนี้จริง จะได้ให้พระมาออกทีวีพูดว่าเลิกเหล้ากันเถอะ ทีนี้คนทั่วประเทศก็จะเลิกเหล้าได้หมดเลย เพราะคนที่บอกให้เลิกเป็นคนไม่กินเหล้า

จขกท.ไม่ชอบกำนันสุเทพ เลยพาลไม่ชอบสิ่งที่เขาโดยไม่ดูเนื้อหาว่าสิ่งที่เขาทำนั้นดีหรือไม่ดี

ต้องให้พระมานำม็อบหรือครับ คุณจึงจะเดินตาม

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#37 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:21

ก็คงจะเลียนแบบ พรรคเพื่อไทย

ที่ตัวเองบอกว่าเป็นนักประชาธิปไตย แต่ด้านในมีแต่ คอมมิวนิสเก่า ทั้งนั้น

ให้ยกตัวอย่าง ก็อย่างเช่น สหายเหวง โตจิราการ

คนไทยนิสัยคือให้อภัยครับ ... หากแต่ถ้ามีอะไรเกิดขึ้น ก็จะขุด ....
อดีตอันน่าสมเพช นั้นออกมา

เหมือน แฟนเรา บอกว่าให้อภัย ทะเลาะที่ไร ก็เรื่องเก่าๆๆโผล่มาทุกที ...
ใครที่มือสะอาด คงไม่มีหรอกครับ

เพราะนักการเมืองทั้งหลายล้วนแต่ สกปรก

Edited by KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:21.

#38 PeaceMan

PeaceMan

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:29

ขอบคุณครับ

ผมพอจะเข้าใจ ตรรกะ เรื่องภาพลักษ์นะครับ...เเต่ในหลายๆกรณี อยากให้มองใน content มากกว่า

คล้ายกรณี "คตส" อาจจะมาชอบไม่ชอบอย่างไร...เเต่สิ่งที่ศาลใช้ในการวินิจฉัย คือหลักฐาน ที่ทั้งสองฝ่ายใช้ในการหักล้างกันในชั้นศาล

#39 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:34

ขอบคุณครับ

เพราะหาไม่ได้ครับ

คนที่สะอาดๆ เขาก็ไม่เอาด้วยกับวิธีการเถื่อนๆ แบบนี้ครับ
ส่วนคนที่สร้างภาพว่าสะอาด เขาก็เลือกที่จะอยู่ข้างหลังมากกว่า ปลอดภัยครับ

จึงเหลือแต่คนที่มีชนักปักหลัง ต้องเดินหน้าชนเพื่อเอาชนะอย่างเดียวอย่างสุเทพ

ถ้าวิธีที่คุณสุเทพใช้มันไม่ขาวสะอาด  จะมีมวลมหาประชาชนทุกสายอาชีพออกมามากมายขนาดนี้หรือไม่ คิดเองให้เป็นบ้างสิ...

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#40 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:35

ถามแม่ดู

หมอทำคลอดคุณเป็นผู้ชายหรือผู้หญิง

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#41 Heretic

Heretic

น้องเก่า

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:41

ขอบคุณครับ

คนมือสะอาดในเมืองไทย ถ้าต้องการเงื่อนไขขนาดนั้นมันคงไม่มีหรอกครับไม่ต้องไปหา

ส่วนหมอรักษาสิวที่หน้าสิวเขรอะ ผมว่าในโลกนี้ไม่น่าจะมีนะ แล้วอีกอย่างผู้นำการปฏิรูปกับหมอรักษาสิวน่ะ...

มันคนละเรื่องกันนะ เปรียบเทียบไม่เข้าท่า

#42 Enigma

Enigma

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:43

เวลาอุปมาอุปไมย ต้องใช้การยกตัวอย่างที่เข้าใจง่ายเข้าไว้ครับ

#43 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:48

ประชาชน ไม่ได้เป็นคนเลือกจะให้ใครมาทำ  ประชาชนเห็นสิ่งที่เขาทำน่าสนับสนุน ก็เลยสนับสนุน แค่นั้นเอง...

ถ้าสิ่งที่ทำมันดี  ใครทำก็ได้    ...คนคิดเองได้ 

เวลาคนมาช่วยทำความสะอาดหน้าบ้านคุณ ทำไมคุณไม่ไล่เค้าไปอาบน้ำ

แล้วบอกว่า

"  เอ็งไปทำความสะอาดตัวเองก่อนนะ แล้วค่อยมาเก็บขยะหน้าบ้านข้า  " ????

:)

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#44 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:11

คนที่ไม่เคยทำผิด คือคนที่ไม่เคยทำอะไรเลย

#45 เตาะแตะ

เตาะแตะ

น้องเก่า

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:14

เขาแค่ยกเป็นหนึ่งในหลายๆความชั่วที่พวกถูกไล่กระทำนะ

แต่คิดได้ไง ความชั่วเปรียบเทียบกับสิว สิวมันเลือกให้เป็นไม่เป็นได้รึ

แต่ความชั่วคุณเลือกที่จะไม่ทำได้ และต่อให้คนเราทำความชั่วมาก่อนจริงๆ หากสำนึกและไม่ทำอีก คุณว่าจะดีกว่าคนที่ทำซ้ำแล้วซ้ำเล่า ผลัดเปลี่ยนให้โคตรตระกูลมากระทำชั่วกันต่อนี่ยอมรับได้หรือ

แกนนำกับผู้ชุมนุมเขาคงไม่อยากเลื่อนไปเรื่อยๆหรอก แต่พวกหนังหนาหน้าด้านสมอง___ปัญญา___มันเป็นกันซะอย่างนี้แหละ มันก็เลยต้องใช้เวลาหน่อย

คุณจะรอเปลี่ยนหมอคนใหม่ไปเรื่อยๆ ไม่ลองรักษาดูหละ ในเมื่ออย่างมาก ถ้ารักษาไม่หาย หน้าคุณก็เป็นสิวกันต่อไป แต่ถ้าหายแล้วรักษาหน้าให้ดีมันก็ไม่ควรจะเป็นใหม่

และอย่าลืมสิ "เรื่องสิวเป็นเรื่องธรรมชาติ" (เอามาเปรียบเทียบกันไม่ได้เว้ยเฮ้ย)

#46 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:24

เวลาอุปมาอุปไมย ต้องใช้การยกตัวอย่างที่เข้าใจง่ายเข้าไว้ครับ

ไร้เดียงสา :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

#47 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:53

เวลาคุณถูพื้น คุณเอา ผ้าขี้ริ้ว หรือเสื้อที่เพิ่งซื้อจากห้าง มาถูล่ะครับ

ถ้าไม่รู้ ไปถามแม่คุณดูก็ได้ครับ

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#48 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:04

ขอบคุณครับ

ผมเห็นกำนันสุเทพล้างมือก่อนกินข้าวอยู่นะครับ

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#49 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:09

ขอลบโพสต์ผิดกระทู้ค่ะ

Edited by asawinee, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:10.

#50 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:20

เดินตามกินขี้แกนนำเสื้อจนเคยชินนึกว่าคนอื่นจะเหมือนตัวเอง

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน