Jump to content

- - - - -

คอรัปชั่น คือ โบนัสของนักการเมือง

• Please log in to reply
1 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:47

ผมชอบคำนี้นะ คอรัปชั่น คือ โบนัสของนักการเมือง

หากเราเข้าใจกติกาแบบนี้แล้ว เรารักนักการเมือง กราบไหว้นักการเมือง ไปเลือกนักการเมือง มาปกครอง มาบริหารราชการแผ่นดินกันได้อย่างไรนะ ผมว่า นี้แหละเหตุผลหากทุกพรรคการเมืองทุจริต มีบางพรรคการเมืองด่าพระเจ้าแผ่นดิน และใส้ร้ายพระเจ้าแผ่นดิน

ก็ถึงเวลาต้องปฏิรูปการเมือง และพรรคการเมืองครับ

เพราะผมยอมไม่ได้ที่จะปล่อยให้การคอรัปชั่น คือ โบนัสของนักการเมือง

อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#2 surasree

surasree

น้องเก่า

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:34

................./ทหารพระราชา

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน