Jump to content

- - - - -

อ.เอกชัยที่เคยโต้กับ อาจารย์ เจต มาวันนี้ ของขึ้นลุกออกกลางรายการ..ชมคับ

• Please log in to reply
139 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 น้านิ่ม

น้านิ่ม

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:59

จิตใจร้อนรุ่ม ไม่ฟังใคร ไม่อ่อนน้อม ถ่อย ก็สำแดงความบ้าไม่เกิน65ปี หลังเกษียณหมดอำนาจ ไม่มีคนเข้าใกล้แน่นอน ชราไปอย่างน่าเวทนา ฟันธง

#52 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:52

*
POPULAR

ดูไปได้10นาที ไอ้นี่แมร่งยัวคิดว่าม็อบนี้เป็นม็อบ ปชป อยู่เลย แล้วพูดเรื่องละเมิดกฎหมายอะไรนั่น นั่นมันด่าควายแดงหรือเปล่า ปี52ปี53 มันไปมุดหัวอยู่ที่ไหน อ้างว่ารับไม่ได้ๆ

แล้วมันไปร่วมกับควายแดงได้ยังไง เผาเมือง บุกพังประชุมอาเซียน ปล้นสะดม ซ่องสุมกำลัง ใช้อาวุธ นั่นไม่ละเมิดกฎหมายเลยนะน่ะ

:lol:  :lol: :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  

#53 Nakhon Jkkt

Nakhon Jkkt

น้องเก่า

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:27

ดูเหมือนโรคจิต มากกว่าอาจารย์ แบบประสาทอ่อนๆ ลุกลี้ลุกลน มารยาทไม่ต้องพูดถึง ใครได้เรียนกะมัน โชคร้ายจริงๆ

#54 Blue Angel

Blue Angel

น้องใหม่

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:52

ไปอ่านความเห็นในยูทูป มีแต่คนเชียร์ อ.เอกชัยทั้งนั้นเลย

#55 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:00

ดูไปได้10นาที ไอ้นี่แมร่งยัวคิดว่าม็อบนี้เป็นม็อบ ปชป อยู่เลย แล้วพูดเรื่องละเมิดกฎหมายอะไรนั่น นั่นมันด่าควายแดงหรือเปล่า ปี52ปี53 มันไปมุดหัวอยู่ที่ไหน อ้างว่ารับไม่ได้ๆ

แล้วมันไปร่วมกับควายแดงได้ยังไง เผาเมือง บุกพังประชุมอาเซียน ปล้นสะดม ซ่องสุมกำลัง ใช้อาวุธ นั่นไม่ละเมิดกฎหมายเลยนะน่ะ

:lol:  :lol: :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  

นิติเรดทุกคนเวลาเรียกม๊อบจะเรียกม๊อบปชป. ไม่ก็ต้องโยงปชป.ครับคำสั่งหลักเลย

ไปอ่านความเห็นในยูทูป มีแต่คนเชียร์ อ.เอกชัยทั้งนั้นเลย

ขนาดปั่นโพลล์ในราชดำเนินได้ แค่ปั่นคอมเม้นท์ในยูทูปเรื่องเล็ก ทีมนักรบไซเบอร์เขาขยัน

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#56 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:01

เราพูดถึงเรื่องมารยาทครับ เรื่องตัวบทกฎหมายก็อีกเรื่องนึง จะถูกจะผิดมันก็แล้วแต่คนตีความ

อยากรู้มั้ยครับว่าทำไมในนั้นถึงเชียร์ เพราะเค๊าถูกจริตนั้นเอง สังเกตดูนะครับว่าเค๊าเชียร์เรื่องการตีความ

แต่เอ่ยถึงเรื่องมารยาทน้อยมาก

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#57 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:11

*
POPULAR

มันบอกว่าจะปฎิเสธกฎหมายไม่ได้ ต้องตามกฎหมาย แล้วมันจะมาเห่าหอนทำไม ว่าศาลตัดสินไม่ถูก รัฐบาลนี้ละเมิดกฎหมาย ตั้งโต๊ะแถลงไม่รับอำนาจศาล ไม่บอกบ้างล่ะ ว่าห้ามปฎิเสธกฎหมาย มีรัฐบาลไหนในโลก ศาลตัดสินให้ผิด ก็บอกว่าไม่ยอมรับ ตลกดีไอ้ปัญญาอ่อนตัวนี้ กฎหมายในความคิดของมันเนี่ย ถูกทีสุดใน 3 โลก  :lol:

#58 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:22

ฟังปู จิตรกร ด่าเรื่องนี้โดยเฉพาะตอนนี้เลยครับ  :D

จัดหนักเจง ๆ

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#59 ching

ching

น้องเก่า

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:23

*
POPULAR

อ.เอกชัย คงอยู่ในประเภทขับรถอยู่ในถนนสองเลนย์ มีรถสวนผ่าหมากมามันคิดว่ากูถูกต้องตามกฏหมาย ไม่หลบรถลงไหล่ทาง อะไรจะเกิดขึ้น

#60 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:27

อ.เอกชัย คงอยู่ในประเภทขับรถอยู่ในถนนสองเลนย์ มีรถสวนผ่าหมากมามันคิดว่ากูถูกต้องตามกฏหมาย ไม่หลบรถลงไหล่ทาง อะไรจะเกิดขึ้น

ถ้าเถรตรงก็ได้แค่หวังว่ามันคงรอดมาได้ใช้กฏหมายในชีวิตประจำวันต่อนะฮะ  :lol:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#61 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:28

ดูจบล่ะ สงสัยมันคลั่งที่พิธีกรไม่ค่อยให้มันพูด มันเลยโมโห แล้วก็ไอ้ผังกระดาษที่ใช้หากินตอนออกสรเสี้ยมกับ อ.เจษ มาหากินอีก ดีที่พิธีกรไม่ไปหลงกับผังของมัน ทำให้ถึงกับคลั่ง

อ้างถึงไอ้แม้วบ่อยซะเหลือเกิน นี่แหล่ะน้อ ตัวประชาธิปไตยของพวกนิติเรดทั้งหลายคือไอ้แม้วนี่แหล่ะ

:D  :D :D  :D  :D  :D  

#62 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:31

ในฐานะศิษย์เก่า อยากบอกว่า .................... ผมอาย

ผมเองก็จบจาก ม สยาม  ถึงจะเป็นแค่ระดับ ปวส  แต่ก็อายเหมือนกันครับ

#63 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:32

ไอ้คนที่โพสบอกว่าไม่ติดใจที่โดนด่า ร้อยทั้งร้อยมันกำลังแทบบ้าและไล่บล๊อคชาวบ้านอยู่

ผมไม่แปลกใจเลยครับที่จานพวกนี้จะโดนต้อนออกอากาศ เพราะจานพวกนี้ไม่ได้พยายามอยากเรียนรู้สังคม แต่อยากให้สังคมทำในสิ่งที่ตัวเองอยาก

ไม่รู้เป็นเพราะว่าได้เป็นจานมหาลัยตั้งแต่อายุไม่มากเท่าไหร่หรือเปล่า อันที่จริงน่าจะลองไปอยู่ตามโรงเรียนต่างจังหวัดกับนักศึกษาอาสาซักครึ่งปี อาจจะมีมุมมองโลกที่มันไม่จำกัดแค่ตำรา

#64 TypeYourMind

TypeYourMind

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:45

*
POPULAR

อยากให้มันได้เจอ อ.แก้วสรร ผมว่า แม่งคงลงไปดิ้นๆที่พื้น แล้วอ.แก้วสรร คงลุกไปตบกบาลเรียกสติ 55

.. ถ้ากุลีมีสิทธิเท่าบัณฑิต .. บัณฑิตจะลงทุนเรียนกันไปทำไม??? .. ประชาธิปไตยมันว่าด้วยเรื่องเสียงข้างมาก .. ฉะนั้น ประเทศไหนที่เสียงข้างมากไม่มีการศึกษา ประเทศก็ล่ม .. เพราะกุ๊ยซื้อกุ๊ย และกุ๊ยเลือกกุ๊ยแน่นอนครับ

#65 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:46

ถ้าเถรตรงก็ได้แค่หวังว่ามันคงรอดมาได้ใช้กฏหมายในชีวิตประจำวันต่อนะฮะ  :lol:

ดูจากการปกป้องไอ้ขี้โกงดูไบแล้ว ผมว่ามัน จะขัับมาแบบไม่ถูกเลน แล้วพอไปขึ้นศาล ศาลตัดสินว่ามันผิด มันจะบอกว่า ศาลตัดสินไม่ถูก  :D

#66 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:50

ชัดเจนนะครับ กฏหมายต้องเป็นกฏหมาย ถุย!!

โจรใต้ต้องจับให้หมดนะ อย่าเผือกไปเจรจา เพราะมันไม่เป็นกฏหมาย

ถุย!! ดูความเป็นจริงบ้าง

#67 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:52

ถามเรื่องปฏิรูป วนไปเรื่อง ทักษิณ สุเทพ ห่านเหวอะไร

อย่าเผือกมาเป็นนักวิชาการเลย

ไปเป็นแกนนำเหอะ

กาก

#68 ลาดพร้าว 101

ลาดพร้าว 101

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:53

ตลก สู้ด้วยเหตุผลไม่ได้เลยลุกหนี ยังมีศักดิ์ศรีเหลืออยู่อีกรึป่าว เสื้อแดงบางคนยังมีศักดิ์ศรีมากกว่านายเอกชัยเสียอีก

#69 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 02:11

คนแบบนี้ มักเป็นเสื้อแดง  :blink:

#70 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 02:16

ได้ยินแว่วๆ ในคลิปว่ามันจะตายอยู่ตรงจุดยืนของมันนั้นแหละ 

ถ้าพรุ่งนี้โลกแตก วันที่ 2 กพ. ก็อย่าลืมมาเลือกตั้งกันด้วยนะครับ

เพราะกฎหมายกำหนดไว้  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#71 nf9

nf9

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 02:48

งั้นข่าวลอยลมที่ว่า อ.เอกชัย เคยสร้างเรื่องราวไว้ที่ ม. สยาม จนทำให้คณะบดีชืรอเจษ ต้องปวดหัวคอยตามแก้ปัญหา แสดงว่า ม.สยาม "มีปัญหา" ซินะ ^^

จากคลิป ที่ออกรายการพร้อม อ.เจษ จะเห็นได้ว่า คุ้นเคย และรับมือกับ "อารมณ์" ของเอกชัยได้ดี คำแนะนำคือ..อารมณ์แปรปรวน ควบคุมไม่ได้ขนาดนี้ พบแพทย์เถอะค่ะ

#72 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 02:51

เค้าคุยกันหัวข้อ "ช่องทางปฏิรูปประเทศไทย" แล้วไอ้อาจารย์บ้านี่ มันพูดเ ชี้ ยอัลไล ถามปฏิรูป แม่ม นั่งด่าแต่ กปปส แก้ต่างให้ทักษิณ..บ้าป่าว 

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#73 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 03:00

ได้ยินแว่วๆ ในคลิปว่ามันจะตายอยู่ตรงจุดยืนของมันนั้นแหละ 

ถ้าพรุ่งนี้โลกแตก วันที่ 2 กพ. ก็อย่าลืมมาเลือกตั้งกันด้วยนะครับ

เพราะกฎหมายกำหนดไว้  -_-

@teeratr ท่าน เชื่อในพลังประชาชนคนไทยที่ยอมตาย เพื่อ ปชต ไหม ผม1คน ประกาศไปแล้ว ในทีวี จอเหลือง ! Will we fight?

หลังจากดูเทปรายการจบแล้ว คนนี้มีปัญหาเรื่องบุคลิกภาพ ก้าวร้าว อีโก้สูง อีคิวต่ำ

เห็นโวยวายโทษพิธีกรแต่เท่าที่ดูเทปนี้พิธีกรก็ไม่ได้กวนขนาดที่จะต้องวีนแตกแบบนี้ เอาจริงๆพิธีกรคนนี้กวนได้มากกว่านี้อีกแต่เทปนี้ทำการบ้านมาน้อยรายการเลยไม่ค่อยสนุก

ด่าคนอื่นว่าต้องยึดกฏหมายแต่เห็นไอ้นี่ด่าศาลรัฐธรรมนูญเรื่องคำวินิจฉัยกฏหมายสอดไส้ที่มา สว. แล้วใครจะเชื่อมัน

เห็นในทวิตเพื่อนอาจารย์ด้วยกันนินทาว่าเป็นพวกชอบเสนอหน้า

ผมเลยเข้าใจได้ว่าที่มันเสนอหน้าเดินสายออกทีวีทุกวันนี้ก็แค่อยากมีที่ยืนทางการเมือง

#74 นิติโย่ว

นิติโย่ว

น้องใหม่

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 03:14

*
POPULAR

ท้อครับเรียนกับแกแม้จะสอนแล้วฟังดูดีมีเหตุผล แต่พูดจาประมาณยกหลักการเพื่อให้เราหลงเชื่อแล้วก็วกเข้าเรื่องการเมืองโดยที่อ้างว่าเป็นเรื่องกฏหมาย รวมถึงยังชอบใช้สื่อการสอนซึ่งเกี่ยวกับคนเสื้อแดงเช่น ความคิดเห็นของกลุ่มนิติเรดในการเมืองขณะนั้นๆ เป็นต้นครับ ส่วนหนังสือเรียนก็เป็นของนิติเรดอย่างปิยะบุตรครับ อยากจะเถียงใจแทบขาดอยู่แล้วแต่กลัวF คิดว่าอังคารนี้จะพกธงชาติไปเข้าคลาสครับ อารยขัดขืนจารย์เกงในแดง

ปล.แกจงเกลียดจงชังปชป.และคุณอภิสิทธิ์มากครับ ชอบยกกรณีคุณอภิสิทธิ์มาเปรียบเทียบเสมอๆซึ่งจากที่สมองของผมได้กลั่นกรองออกมาแล้วมันเป็นความคิดของเสื้อแดงอย่างเห็นได้ชัด คอนเฟิร์มอีกเสียงครับ ยังมีพวกเรื่องคะแนนอีกด้วย พวกที่ฝังลึกหน้าเพจของแกเกินกว่าครึ่งคือศิษย์ของแกที่พยายามชะเลียเหมือนตัว เอี้ยในสภาครับ ทั้งนี้พวกเขาทำเพื่อคะแนนและบางคนที่ผมรู้จักก็โดนเขาไซโคจนกลายเป็นพวกไปแล้วครับ

จาก...นิติปี4 รหัส530

Edited by นิติโย่ว, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 03:17.

#75 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 03:42

ท้อครับเรียนกับแกแม้จะสอนแล้วฟังดูดีมีเหตุผล แต่พูดจาประมาณยกหลักการเพื่อให้เราหลงเชื่อแล้วก็วกเข้าเรื่องการเมืองโดยที่อ้างว่าเป็นเรื่องกฏหมาย รวมถึงยังชอบใช้สื่อการสอนซึ่งเกี่ยวกับคนเสื้อแดงเช่น ความคิดเห็นของกลุ่มนิติเรดในการเมืองขณะนั้นๆ เป็นต้นครับ ส่วนหนังสือเรียนก็เป็นของนิติเรดอย่างปิยะบุตรครับ อยากจะเถียงใจแทบขาดอยู่แล้วแต่กลัวF คิดว่าอังคารนี้จะพกธงชาติไปเข้าคลาสครับ อารยขัดขืนจารย์เกงในแดง

ปล.แกจงเกลียดจงชังปชป.และคุณอภิสิทธิ์มากครับ ชอบยกกรณีคุณอภิสิทธิ์มาเปรียบเทียบเสมอๆซึ่งจากที่สมองของผมได้กลั่นกรองออกมาแล้วมันเป็นความคิดของเสื้อแดงอย่างเห็นได้ชัด คอนเฟิร์มอีกเสียงครับ ยังมีพวกเรื่องคะแนนอีกด้วย พวกที่ฝังลึกหน้าเพจของแกเกินกว่าครึ่งคือศิษย์ของแกที่พยายามชะเลียเหมือนตัว เอี้ยในสภาครับ ทั้งนี้พวกเขาทำเพื่อคะแนนและบางคนที่ผมรู้จักก็โดนเขาไซโคจนกลายเป็นพวกไปแล้วครับ

มันสอนวิชาอะไรครับ

จดหมายสนเท่ห์ร้องเรียนที่มหาวิทยาลัยและคณะเลยครับถ้าเอาพวกแนวคิดนิติเรดมาสอน อย่าลืมอัดเสียงหรือวีดีโอไว้เป็นหลักฐานด้วยนะครับ  

ยังไงคณะบดีหรืออธิการก็ต้องสั่งให้ปรับรูปแบบการสอนครับ  ม เอกชน ทำได้ง่ายอยู่แล้ว

เล่นฝังหัวเด็กแบบนี้ต่อไปก็ไม่พ้นเป็นพวกอั้มธรรมศาสตร์

#76 นิติโย่ว

นิติโย่ว

น้องใหม่

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 03:56

จดหมายสนเท่ห์ร้องเรียนที่มหาวิทยาลัยและคณะเลยครับถ้าเอาพวกแนวคิดนิติเรดมาสอน อย่าลืมอัดเสียงหรือวีดีโอไว้เป็นหลักฐานด้วยนะครับ  

ยังไงคณะบดีหรืออธิการก็ต้องสั่งให้ปรับรูปแบบการสอนครับ  ม เอกชน ทำได้ง่ายอยู่แล้ว

เล่นฝังหัวเด็กแบบนี้ต่อไปก็ไม่พ้นเป็นพวกอั้มธรรมศาสตร์

สอนวิชากฏหมายระหว่างประเทศแผนกคดีเมือง กับ นิติปรัญชาครับ เรื่องการทำจดหมายสนเท่ห์อันนี้ผมไม่ทราบนะครับถึงวิธีการ แต่ว่านักศึกษาในห้องส่วนใหญ่เค้าก็คล้อยตามแกไปครับ(ผมขอเรียกว่าสมุนละกัน ถ้าเข้าไปหน้าเฟสของเขาก็จะทราบครับว่าพวกนี้ปกป้องกันแบบถวายชีวิตรวมถึงมีคอมเม้นต์อีกมากมายในยูทูบจากคลิปของแกก็ส่วนหนึ่งเป็นทั้งศิษย์ปัจจุบันและศิษย์ที่จบไปแล้วครับ) ของแบบนี้ผมว่าอัดคลิปไปหรืออัดเสียงก็เท่านั้นครับ ต้องให้ทางคณบดีหรืออธิการมาได้ยินกับได้เห็นเอง หนังสือที่ใช้้เรียนชื่อว่า"ในพระปรมาภิไธยประชาธิปไตยและตุลาการ. เขียน ปิยบุตร แสงกนกกุล ลองไปหาดูครับแต่เนื้อหาข้างในออกแนวนิติปรัญชาครับ

ใครอยากจะสืบทราบถึงข้อมูลเช่นว่าการช่วย(ซึ่งผมขอยืนยันว่ามีมาจากคะแนนชะเลียด้วยแน่นอน และมันก็คล้ายกับระบอบทุนนิยมสิ้นดี) ลองไปแอบส่องดูที่เฟสบุ๊คคณะนิติศาสตร์ม.สยามตรงประกาศผลสอบคดีเมืองนะครับ ผมไม่แน่ใจว่ามีบางโพสที่โพสตอบนั้นเคยปรากฏว่าอวยแกอยู่ในหน้าเฟชของตัวแกเองหรือเปล่า ลองเช็คดูครับ อันนี้ผมไม่ยืนยันนะครับแต่ให้เป็นข้อสังเกตเฉยๆเพราะบางทีคนที่เขาคุยกันก็คุยเสียงเบาๆภายในบ้านไม่ส่งเสียงดังออกมาให้คนภายนอกได้ยินครับ

Edited by นิติโย่ว, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 04:04.

#77 nf9

nf9

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 05:55

ยังไงคณะบดีหรืออธิการก็ต้องสั่งให้ปรับรูปแบบการสอนครับ ม เอกชน ทำได้ง่ายอยู่แล้ว

555 คงจะเหมารวมไม่ได้หรอกค่ะ เอกชัย กับ เจษ จบ นิติ ธรรมศาสตร์ รุ่นเดียวกัน

#78 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 06:59

มารยาททรามมากครับ จบนอกแต่ไม่มีจิตสำนึก ไม่แปลกครับที่เป็นรอง อาจารย์เจตน์ มาตลอด

ดูหลายที เป็นคนไม่ยอมฟังใคร กูเก่งคนเดียว แบบนี้อยู่ไหนไม่ได้นานหรอกครับ เจอตอซักทีรับรองความมั่นใจร่วงกราวรูดแน่

เคยชินกับการพูดคนเดียว(one way) หรือพวกคอเดียวกัน มั่ง....

มิฉนั้นไม่ชอบทักษิณ-ยิ่งลักษณ์เข้าใส้อย่างนั้นหรอก......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#79 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 07:16

คิดว่าอังคารนี้จะพกธงชาติไปเข้าคลาสครับ อารยขัดขืนจารย์เกงในแดง

คิดว่าถ้าทำจริงๆได้ F 100% ครับ พวกงี่เง่าแบบนี้ไม่ฟังใครหรอก ถ้าเป็นผมคงทำใจสอบให้ผ่านๆของมันไปก่อน

แล้วหากลุ่มนักศึกษาและอาจารย์ที่ไม่พอใจมันช่วยกันคิดทำอะไรซักอย่าง ถ้าพร้อมแล้วค่อยออกมาแบบหนักๆทีเดียวจบเลย

Edited by Garfield, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 07:17.

#80 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:34

ผมอ่านแล้วเอ่อ  รู้สึกเหมือนผมนั่งอยู่กกลางฝูงคนเสื้อแดงที่ราชมังคลาตอนนั้นเลย

http://forum.banrasd...d.php?tid=28934

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#81 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:35

ผมขอตำหนิน่ะ คนเป็นอาจารย์ต้องรับฟังความเห็นต่าง ไม่ใช่อยู่ดีๆ ลุกขึ้นพรวด ไม่ให้เกรียติเจ้าของรายการ หรือ ผู้ร่วมรายการท่านอื่น แบบนี้วันหลังอย่าเชิญไปเลย

#82 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:47

*
POPULAR

หึหึ พวกนี้มันถนัดพูดคนเดียว (ฝั่งเดียว)  ไม่มีคนขัด

พอเจอสวนก็ฟาดงวงฟาดงาแบบนี้ล่ะครับ :D :D :D

ผมยืนยันมาหลายครั้งในนี้ว่าพวกสมุนทักษิณถนัดพูดฝ่ายเดียว ตอบคำถามใครไม่ได้

ตั้งแต่โคตรพ่อทักษิณก็ไม่ยอมตอบคำถามใคร หนีคำถามตลอด

สมัครก็หนีจนวาระสุดท้ายของชีวิต

เฉลิมเคยตอบตรงคำถามไหม มีแต่ชอบถามกลับ หรือตอบไปข้างๆ

ไอ้สามเกลอก็เก่งแต่พูดฝ่ายเดียว ตอบไม่ตรงคำถามตัวอย่างเช่น ถามเรื่องจำนำข้าวขาดทุน  ไปไม่เป็นเลย

จะมีก็แต่พวกสมุนที่อยากดังอาสามาตอบแทนคนที่ถูกถามเช่นนายสมชาย ไพบูลย์  ที่ไม่มีหัวนอนปลายเท้ามาแล้วก็อยากดังทางลัด

ในสภาคนที่โดนถามตอบไม่ได้ก็มีสมุนคอยเสนอหน้ามาตอบแทนให้วุ่นไปหมด

ผมยืนยันเลยว่าไอ้แก๊งนี้กล้าแต่ตอนพูดฝ่ายเดียว ตอบคำถามใครไม่ได้

นอกจากรายการที่ถามกันเองตอบกันเองเหมือนในสถานีDNN

ผมดูแล้วเหมือคำถามของครูในโรงเรียนอนุบาลที่คุณครูหมีตั้งคำถามให้น้องปูเป้ตอบ แล้วก็บอกเพื่อนๆในชั้นปรบมือให้

ดูแล้วบอกเลยว่าอนาถจิต

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#83 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:41

มันบอกกฎหมายต้องเป็นกฎหมาย

ตอน ศาล รธน ตัดสินโดนยึดตามตัวกฎหมาย รธน 

ไอ้อาจารย์ นี่ เ-สือกไปค้านว่า ศาล รธน ตัดสินไม่ได้

โอ้วววววววววววววววววววววววววว

มาตราฐาน นะ มีไหมมมมมมมมมม หรือชอบ 2 มาตราฐาน

ความเห็นตรูเท่านั้น ที่ใหญ่ที่สุด

แม่เจ้า 

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#84 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:19

อยากให้มันได้เจอ อ.แก้วสรร ผมว่า แม่งคงลงไปดิ้นๆที่พื้น แล้วอ.แก้วสรร คงลุกไปตบกบาลเรียกสติ 55

เจออ.ทนายวันชัย สอนมวยไปกลางรายการคมชัดลึกไปทีนึงแล้วครับ  หน้าเหรี้ยไปเลย เพราะทนายแกเบรคหน้าแหกกลางรายการเลย

ยังคิดอยู่ว่ามันจะระเบิดลงเมื่อไหร่  (เคยออกคมชัดลึกมาทีนึงแล้วกับสว.ไพบูลย์ นิติตะวัน มั้งแกพูดไม่เก่ง มันเลยแถได้ตลอด

โปรดิวต์เซอร์แดงเลยติดใจ)

คือทีมโปรดิวต์เซอร์คมชัดลึกมันแดงตัวพ่อมา2รุ่นแล้ว เพิ่งโดนไล่อออกไปเพราะ10ตอนหลังสุดไร้คุณภาพเอานิติเรดมาออกทุกตอน

จนมีคนโวย ทีมบริหารเลยไล่ออกยกชุด ผลที่ตามมาคือ2ตอนล่าสุดค่อยกลับมาเชิญแขกที่ให้ความรู้จริงๆสักที

เทปสุดทนจริงๆต้องตอนที่เชิญไอ้ตุ๊ดปวิน มาแต๋วแตกออกรายการนะ ต้องเอาตรีนกดปิดทีวีนอนเลย

อ.คนนี้เปิดตัวครั้งแรกในรายการเรื่องเด่นเย็นนี้ของสรยุดนะครับ  ครั้งแรกก็อาการออกเลย

Edited by พ่อไอ้ตอม, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:21.

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#85 konba555

konba555

น้องเก่า

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:46

...หลักการไม่ต้อง....หลัก..กรู...ถูกต้องตลอด...(ผลพวง...จาก..ศรีธนญชัย..)..เป็นนิทานที่ไม่ควรนำมาสอน..จริงๆ...

#86 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:55

คิดว่าอังคารนี้จะพกธงชาติไปเข้าคลาสครับ อารยขัดขืนจารย์เกงในแดง

คิดว่าถ้าทำจริงๆได้ F 100% ครับ พวกงี่เง่าแบบนี้ไม่ฟังใครหรอก ถ้าเป็นผมคงทำใจสอบให้ผ่านๆของมันไปก่อน

แล้วหากลุ่มนักศึกษาและอาจารย์ที่ไม่พอใจมันช่วยกันคิดทำอะไรซักอย่าง ถ้าพร้อมแล้วค่อยออกมาแบบหนักๆทีเดียวจบเลย

ได้ F แน่นอน เพราะพวกคุณสนับสนุนพวกที่ทำผิดกฎหมาย

ทุกคนต้องทำตามกฎหมายจนตัวตายอย่างอาจารย์นะครับจำไว้  :angry:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#87 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:03

555 คงจะเหมารวมไม่ได้หรอกค่ะ เอกชัย กับ เจษ จบ นิติ ธรรมศาสตร์ รุ่นเดียวกัน

เด็กเหมือนผ้าขาวครับ  ภูมิต้านทานสูงก็ดีไป

อะไรที่ป้องกันได้ก็ควรจะป้องกัน

#88 Great Blood

Great Blood

น้องใหม่

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:06

มารยาททรามสุดๆ ไม่เคยให้เกียรติ ใครเลย อ้างแต่ประชาธิปไตยแต่ไม่รับฟังความเห็นต่างของคนอื่นเลย สถุนจริงๆ คงคิดว่าเท่ห์มั๊งที่ทำแบบนี้

นักศึกษาคนไหนที่เรียนกับมัน ย้ายที่เรียนเหอะ ถ่อยอย่างนี้ อย่าไปยกมือไหว้มัน ยกส้น.... ให้มันดีกว่า

#89 Hilton(ปาล์มาลี)

Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:54

ผมขอแนะนำคุณเอกชัย

คุณควรสมัครเป็นนักการเมืองเถอะ  เพราะอุดมการคุณชัดเจน  สร้างฝันที่คุณหลงให้เป็นจริง

อย่ามั่วเป็นอีแอบในร่างนักวิชาการ เสมือนคราบอสุจิ ที่เปอะเลอะเถอะตามพื้นอยู่เลย

สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ของทักษิณ แต่มาจากเงินภาษีของหนู..ของคนไทยทุกคน..  แตงโม เวทีราชดำเนิน 5/11/2013

ผมยังยอมติดคุก 15 วัน แล้วพวกคุณมานิรโทษอะไรกัน .. เต๋า สมชาย เวทีราชดำเนิน 6/11/2013

#90 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:04

..... ก็เพิ่งจะว่าง เข้ามาดู เดี๋ยวนี้เอง.. เออ .. อ้างแต่ 

กฏหมาย ๆ ๆ ๆ ๆ  ก็ดี เป็นคน เคารพ กฏเกณฑ์ ของ

บ้านเมือง อยากขอวานให้ไปถาม ( รัฐฯเถื่อน ) นี้หน่อย

นะ ว่า คณะรัฐฯเถื่อนนี้ ( เขาเคารพ กฏหมาย ) หรือเปล่า.???

#91 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:10

พูดในนี้ไม่รู้หรอกครับ พิมพ์ชื่อเข้าเฟสไปด่าตรงๆเลยดีกว่า แล้วจะรู้ว่าเราคุยกันไม่รู้เรื่อง แต่อย่าไปเป่านกหวีดใส่หน้า เดี๋ยวของขึ้นโดนยิงตายห่ะ

#92 โป๊ยเซียน

โป๊ยเซียน

น้องใหม่

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:42

*
POPULAR

เพื่อนส่งกระทู้นี้มาให้ ในฐานะศิษย์ของมหาลัยผมจึงรีบมาทันที นายเอกชัยคนนี้ ไม่คู่ควรกับคำว่าอาจารย์เลยแม้แต่น้อย ผมในฐานะคนที่เคยเรียนกับนายเอกชัยคนนี้จะขอมาแฉพฤติกรรมของนายเอกชัยครับ

นายเอกชัยสอนวิชา กม.ระหว่างประเทศแผนกคดีเมืองและนิติปรัญชา ในระหว่างเรียนอยู่ปีนึง นายเอกชัยได้บังคับให้นศ. ซื้อหนังสือของนายวรเจตน์ที่ชื่อว่า ตุลาการภิวัฒน์

นายเอกชัยจะพูดประมาณว่า "ไม่ได้บังคับให้ซื้อนะครับ แต่มันต้องใช้ คุณไม่ซื้อก็เรื่องของคุณ" ลองคิดดูสิครับ ถ้าคุณเป็น นศ. ในขณะนั้นคุณจะกล้าไม่ซื้องั้นหรือ ถ้าคุณไม่ซื้อ จะมีใครรับประกันได้ไหมว่าคุณจะไม่โดนหักคะแนน หรือ ติด F

สุดท้ายหนังสือที่นายเอกชัยขอความร่วมมือเชิงบังคับก็แทบจะไม่ได้ถูกใช้งานอะไรเลย มีแต่บอกให้นำมาเรียนด้วยทุกคาบ แต่ได้ใช้จริงๆแค่ไม่กี่บรรทัด คือ Quote คำพูดของนายวรเจตน์ที่มีต่อศาล นำไปใช้ตอบในข้อสอบนั้นเอง 

ส่วนตัวผมจำไม่ได้แล้วครับว่า Quote ข้อความว่าอะไร เพราะหนังสือเล่มนั้น หลังจากผมสอบเสร็จ ผมก็นำเอาไปทิ้งถังขยะหน้าคณะทันที

นายเอกชัยจะบังคับให้นศ.ทั้งหลายเสพข่าวจากหนังสือพิมพ์มติชนครับ ในปีที่ผมเรียนเป็นที่รู้กันอยู่ว่า class นายเอกชัยนั้นจะมีการขอความร่วมมือเชิงบังคับ ให้ซื้อหนังสือพิมพ์มติชนของวันนั้นมาด้วย และนายเอกชัยก็จะเอาข่าวหรือบทความที่โจมตีฝ่ายตรงข้ามมาพูดใน class เสมอด้วย

นายเอกชัยเวลาสอนจะพูดเรื่องจริงอยู่ด้านเดียวครับ คือเรื่องที่ฝ่ายที่แกสนับสนุนได้เปรียบ ส่วนความจริงอีกด้านคือเรื่องเสียๆของฝ่ายที่แกสนับสนุน แกจะไม่พูดเด็ดขาด

จากเรื่องมติชนผมอยากจะขยายความอีกว่า วิชาของนายเอกชัยนั้น นายเอกชัยแทบจะไม่ได้สอนอะไรเกี่ยวกับตัววิชาเลย มาถึงพล่ามการเมืองอย่างเดียว เคยมีอยู่เทอมนึงตั้งแต่เปิดเรียน-จะสอบ final นายเอกชัยแทบจะไม่ได้สอนอะไรเลยก็ว่าได้เพราะพล่ามการเมือง สุดท้ายค่อยมาบอกเรื่องที่จะออกสอบในสัปดาห์สุดท้าย

ใน class เรียนของนายเอกชัยนั้น มักจะมีการดึงสถาบันกษัตริย์เข้ามายุ่งเกี่ยวบ่อยๆ ซึ่งบางครั้งมันหนักและแรงมากถึงขนาดที่ผมไม่สามารถพูดได้ในที่นี้ และยังมีการอวดอ้างตัวเองว่ารู้จักกับท่านนั้นท่านนี่อยู่เรื่อยไป หรือไม่ก็ อวดฐานะของแกเองว่าร่ำรวย ใส่ Rolex มีคอนโดที่นั้นที่นี่ ธุรกิจของครอบครัวแกอย่างนั้นอย่างนี้ และชอบยกว่าตัวแกจบจากมิชิแกน อย่างนั้นอย่างนี้ ซึ่งไม่เกี่ยวกับการสอนเลยแม้แต่น้อย

ตามที่มีคนได้บอกไว้แล้วว่า ใน class เรียนนั้นจะมีสาวกของนายเอกชัยตามเลีย เชิดชูนายเอกชัยเหมือนกับเป็นคนเก่งอะไรเทือกนั้น แต่จริงๆคือการประจบเพื่อหวังเกรดดีๆ แต่ก็มีบ้างเหมือนกันที่ถูกนายเอกชัยล้างสมองจนฝักใฝ่อุดมการณ์เดียวกัน

ที่พวกคุณเห็นนายเอกชัยในทีวีนั้น ผมอยากจะบอกครับว่า บรรยากาศใน class เรียนมันยิ่งกว่าในจออีก นศแทบจะทั้งหมดยกเว้นคนที่เป็นสาวกของนายเอกชัยจะเกิดความกดดันอย่างสูง เพราะนายเอกชัยอารมณ์จะขึ้นๆลงๆ เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย ชอบทำหน้าหงุดหงิด เหมือนมีอารมณ์โมโหตลอดเวลา ปรับอารมณ์ไม่ถูกเลยทีเดียว เคยมีครั้งนึงอาละวาด แบบในจอนี่ล่ะครับ แต่คนที่เคยเรียนน่าจะรู้ว่า มันมีเหตุการณ์หลายครั้งที่อาละวาดบ่อยๆ

ถ้าแกไม่สบอารมณ์กับ นศ. คนไหนแกจะฟิวส์ขาด ควบคุมอารมณ์ไม่ได้ โยนสิ่งของใส่โต๊ะ แล้วก็ตะโกนว่าไม่สอนแล้ว จากนั้นก็เดินออกนอกห้องไปและปิดประตูอย่างรุนแรง ท่ามกลางความงงงวยของนศ. บอกตรงๆครับรู้สึกกดดันทุกครั้งเมื่อถึงวันที่มี class ของนายเอกชัย

เวลาเกรดจะออกถ้านศ.คนไหนอยากจะได้เกรดดีๆ หรือ รู้ตัวว่าจะติด F นายเอกชัยชอบที่จะให้ นศ.เหล่านั้น ไปโพสในแฟนเพจ หรือไม่ ก็โทรไปอ้อนวอนขอเกรดจากตัวแก ซึ่งข้อความต่างๆผมเห็นแล้วอยากจะอ้วกจริงๆครับ ยิ่งกว่าในสภาอวยท่านนายกกันซะอีก

จริงๆนายเอกชัยนี่ถ้าไม่นับเรื่องการสอนหรือทัศนะคติทางการเมืองนี่ถือว่าเป็นคนที่ ok อยู่ในระดับหนึ่งนะครับ ถ้าหากใครมีเรื่องอะไรกับแก แล้วคุยกับแกตรงๆ(เชิงยอมแกหน่อย) นายเอกชัยก็ยอมจบนะครับ แกชอบช่วยคนนะครับ ถึงบางครั้งการช่วยคนของแกจะใช้อำนาจในทางที่ผิดก็เถอะนะ

ที่ออกมาพูดนี่ไม่ได้ต้องการจะโจมตีหรือดิสเครดิตอะไรเลยนะครับ แค่ออกมาพูดเรื่องจริงให้ทุกคนรับรู้ว่าเป็นยังไงก็เท่านั้น

จากใจ นศ รหัส 53

Edited by โป๊ยเซียน, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:54.

#93 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:48

มันคงคิดว่าม็อบเสื้อแดงคือม็อบเพื่อไทยมั้ง 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#94 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:58

เพื่อนส่งกระทู้นี้มาให้ ในฐานะศิษย์ของมหาลัยผมจึงรีบมาทันที นายเอกชัยคนนี้ ไม่คู่ควรกับคำว่าอาจารย์เลยแม้แต่น้อย ผมในฐานะคนที่เคยเรียนกับนายเอกชัยคนนี้จะขอมาแฉพฤติกรรมของนายเอกชัยครับ

นายเอกชัยสอนวิชา กม.ระหว่างประเทศแผนกคดีเมืองและนิติปรัญชา ในระหว่างเรียนอยู่ปีนึง นายเอกชัยได้บังคับให้นศ. ซื้อหนังสือของนายวรเจตน์ที่ชื่อว่า ตุลาการภิวัฒน์

นายเอกชัยจะพูดประมาณว่า "ไม่ได้บังคับให้ซื้อนะครับ แต่มันต้องใช้ คุณไม่ซื้อก็เรื่องของคุณ" ลองคิดดูสิครับ ถ้าคุณเป็น นศ. ในขณะนั้นคุณจะกล้าไม่ซื้องั้นหรือ ถ้าคุณไม่ซื้อ จะมีใครรับประกันได้ไหมว่าคุณจะไม่โดนหักคะแนน หรือ ติด F

สุดท้ายหนังสือที่นายเอกชัยขอความร่วมมือเชิงบังคับก็แทบจะไม่ได้ถูกใช้งานอะไรเลย มีแต่บอกให้นำมาเรียนด้วยทุกคาบ แต่ได้ใช้จริงๆแค่ไม่กี่บรรทัด คือ Quote คำพูดของนายวรเจตน์ที่มีต่อศาล นำไปใช้ตอบในข้อสอบนั้นเอง

ส่วนตัวผมจำไม่ได้แล้วครับว่า Quote ข้อความว่าอะไร เพราะหนังสือเล่มนั้น หลังจากผมสอบเสร็จ ผมก็นำเอาไปทิ้งถังขยะหน้าคณะทันที

นายเอกชัยจะบังคับให้นศ.ทั้งหลายเสพข่าวจากหนังสือพิมพ์มติชนครับ ในปีที่ผมเรียนเป็นที่รู้กันอยู่ว่า class นายเอกชัยนั้นจะมีการขอความร่วมมือเชิงบังคับ ให้ซื้อหนังสือพิมพ์มติชนของวันนั้นมาด้วย และนายเอกชัยก็จะเอาข่าวหรือบทความที่โจมตีฝ่ายตรงข้ามมาพูดใน class เสมอด้วย

นายเอกชัยเวลาสอนจะพูดเรื่องจริงอยู่ด้านเดียวครับ คือเรื่องที่ฝ่ายที่แกสนับสนุนได้เปรียบ ส่วนความจริงอีกด้านคือเรื่องเสียๆของฝ่ายที่แกสนับสนุน แกจะไม่พูดเด็ดขาด

จากเรื่องมติชนผมอยากจะขยายความอีกว่า วิชาของนายเอกชัยนั้น นายเอกชัยแทบจะไม่ได้สอนอะไรเกี่ยวกับตัววิชาเลย มาถึงพล่ามการเมืองอย่างเดียว เคยมีอยู่เทอมนึงตั้งแต่เปิดเรียน-จะสอบ final นายเอกชัยแทบจะไม่ได้สอนอะไรเลยก็ว่าได้เพราะพล่ามการเมือง สุดท้ายค่อยมาบอกเรื่องที่จะออกสอบในสัปดาห์สุดท้าย

ใน class เรียนของนายเอกชัยนั้น มักจะมีการดึงสถาบันกษัตริย์เข้ามายุ่งเกี่ยวบ่อยๆ ซึ่งบางครั้งมันหนักและแรงมากถึงขนาดที่ผมไม่สามารถพูดได้ในที่นี้ และยังมีการอวดอ้างตัวเองว่ารู้จักกับท่านนั้นท่านนี่อยู่เรื่อยไป หรือไม่ก็ อวดฐานะของแกเองว่าร่ำรวย ใส่ Rolex มีคอนโดที่นั้นที่นี่ ธุรกิจของครอบครัวแกอย่างนั้นอย่างนี้ และชอบยกว่าตัวแกจบจากมิชิแกน อย่างนั้นอย่างนี้ ซึ่งไม่เกี่ยวกับการสอนเลยแม้แต่น้อย

ตามที่มีคนได้บอกไว้แล้วว่า ใน class เรียนนั้นจะมีสาวกของนายเอกชัยตามเลีย เชิดชูนายเอกชัยเหมือนกับเป็นคนเก่งอะไรเทือกนั้น แต่จริงๆคือการประจบเพื่อหวังเกรดดีๆ แต่ก็มีบ้างเหมือนกันที่ถูกนายเอกชัยล้างสมองจนฝักใฝ่อุดมการณ์เดียวกัน

ที่พวกคุณเห็นนายเอกชัยในทีวีนั้น ผมอยากจะบอกครับว่า บรรยากาศใน class เรียนมันยิ่งกว่าในจออีก นศแทบจะทั้งหมดยกเว้นคนที่เป็นสาวกของนายเอกชัยจะเกิดความกดดันอย่างสูง เพราะนายเอกชัยอารมณ์จะขึ้นๆลงๆ เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย ชอบทำหน้าหงุดหงิด เหมือนมีอารมณ์โมโหตลอดเวลา ปรับอารมณ์ไม่ถูกเลยทีเดียว เคยมีครั้งนึงอาละวาด แบบในจอนี่ล่ะครับ แต่คนที่เคยเรียนน่าจะรู้ว่า มันมีเหตุการณ์หลายครั้งที่อาละวาดบ่อยๆ

ถ้าแกไม่สบอารมณ์กับ นศ. คนไหนแกจะฟิวส์ขาด ควบคุมอารมณ์ไม่ได้ โยนสิ่งของใส่โต๊ะ แล้วก็ตะโกนว่าไม่สอนแล้ว จากนั้นก็เดินออกนอกห้องไปและปิดประตูอย่างรุนแรง ท่ามกลางความงงงวยของนศ. บอกตรงๆครับรู้สึกกดดันทุกครั้งเมื่อถึงวันที่มี class ของนายเอกชัย

เวลาเกรดจะออกถ้านศ.คนไหนอยากจะได้เกรดดีๆ หรือ รู้ตัวว่าจะติด F นายเอกชัยชอบที่จะให้ นศ.เหล่านั้น ไปโพสในแฟนเพจ หรือไม่ ก็โทรไปอ้อนวอนขอเกรดจากตัวแก ซึ่งข้อความต่างๆผมเห็นแล้วอยากจะอ้วกจริงๆครับ ยิ่งกว่าในสภาอวยท่านนายกกันซะอีก

จริงๆนายเอกชัยนี่ถ้าไม่นับเรื่องการสอนหรือทัศนะคติทางการเมืองนี่ถือว่าเป็นคนที่ ok อยู่ในระดับหนึ่งนะครับ ถ้าหากใครมีเรื่องอะไรกับแก แล้วคุยกับแกตรงๆ(เชิงยอมแกหน่อย) นายเอกชัยก็ยอมจบนะครับ แกชอบช่วยคนนะครับ ถึงบางครั้งการช่วยคนของแกจะใช้อำนาจในทางที่ผิดก็เถอะนะ

ที่ออกมาพูดนี่ไม่ได้ต้องการจะโจมตีหรือดิสเครดิตอะไรเลยนะครับ แค่ออกมาพูดเรื่องจริงให้ทุกคนรับรู้ว่าเป็นยังไงก็เท่านั้น

ขออนุญาติแชร์นะคับ..

ช่วยๆกันแชร์..

ม.สยามนังสนับสนุน อ.แบบนี้ คนที่จะสมัครเรียนก็พิจารณาให้ดีแล้วกันคับ
พ่อแม่ผู้ปกครองก่อนส่งลูกเข้าเรียน..

#95 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:10

สอนวิชากฏหมายระหว่างประเทศแผนกคดีเมือง กับ นิติปรัญชาครับ เรื่องการทำจดหมายสนเท่ห์อันนี้ผมไม่ทราบนะครับถึงวิธีการ แต่ว่านักศึกษาในห้องส่วนใหญ่เค้าก็คล้อยตามแกไปครับ(ผมขอเรียกว่าสมุนละกัน ถ้าเข้าไปหน้าเฟสของเขาก็จะทราบครับว่าพวกนี้ปกป้องกันแบบถวายชีวิตรวมถึงมีคอมเม้นต์อีกมากมายในยูทูบจากคลิปของแกก็ส่วนหนึ่งเป็นทั้งศิษย์ปัจจุบันและศิษย์ที่จบไปแล้วครับ) ของแบบนี้ผมว่าอัดคลิปไปหรืออัดเสียงก็เท่านั้นครับ ต้องให้ทางคณบดีหรืออธิการมาได้ยินกับได้เห็นเอง หนังสือที่ใช้้เรียนชื่อว่า"ในพระปรมาภิไธยประชาธิปไตยและตุลาการ. เขียน ปิยบุตร แสงกนกกุล ลองไปหาดูครับแต่เนื้อหาข้างในออกแนวนิติปรัญชาครับ

ใครอยากจะสืบทราบถึงข้อมูลเช่นว่าการช่วย(ซึ่งผมขอยืนยันว่ามีมาจากคะแนนชะเลียด้วยแน่นอน และมันก็คล้ายกับระบอบทุนนิยมสิ้นดี) ลองไปแอบส่องดูที่เฟสบุ๊คคณะนิติศาสตร์ม.สยามตรงประกาศผลสอบคดีเมืองนะครับ ผมไม่แน่ใจว่ามีบางโพสที่โพสตอบนั้นเคยปรากฏว่าอวยแกอยู่ในหน้าเฟชของตัวแกเองหรือเปล่า ลองเช็คดูครับ อันนี้ผมไม่ยืนยันนะครับแต่ให้เป็นข้อสังเกตเฉยๆเพราะบางทีคนที่เขาคุยกันก็คุยเสียงเบาๆภายในบ้านไม่ส่งเสียงดังออกมาให้คนภายนอกได้ยินครับ

นายเอกชัยสอนวิชา กม.ระหว่างประเทศแผนกคดีเมืองและนิติปรัญชา ในระหว่างเรียนอยู่ปีนึง นายเอกชัยได้บังคับให้นศ. ซื้อหนังสือของนายวรเจตน์ที่ชื่อว่า ตุลาการภิวัฒน์

เสียบประสานครับ  กฏหมายเอาไหมครับ  แค่กติกาการให้เกรดยังไม่่มีมาตรฐาน คำวินิจฉัยศาลรัฐธรรมนูญข้าไม่สน ถุยส์ครับ

#96 nf9

nf9

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:25

นายเอกชัยสอนวิชา กม.ระหว่างประเทศแผนกคดีเมืองและนิติปรัญชา ในระหว่างเรียนอยู่ปีนึง นายเอกชัยได้บังคับให้นศ. ซื้อหนังสือของนายวรเจตน์ที่ชื่อว่า ตุลาการภิวัฒน์

เป็น"ปัญหา" ที่เอกชัยสร้างไว้ คาดว่าคงมีคนร้องเรียนด้วย ตัวคณะบดีถึงต้องมาจัดการเอง คิดว่าคงไม่ได้มีแค่ปัญหาเดียวนะ ^^

#97 Nakhon Jkkt

Nakhon Jkkt

น้องเก่า

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:37

ผมโชคดี ที่เรียนนิเทศศาสตร์ ม สยาม ไม่ได้เรียนนิติศาสตร์ และก็จบมาตั้งแต่ปี 39 

อาจารย์ห่านี่มันคงยังเรียนหนังสืออยู่

ม.สยาม ทำอะไร สักอย่างเถอะครับ อย่าให้ อาจารย์เจษ ต้องเหนื่อยกับมันคนเดียว

สงสารนักศึกษา ที่เค้าจ่ายค่าเทอมแพงๆ ไปฟังเศษสวะวิชาการ ขาดวุฒิภาวะ มาสอนคน

ให้มันไปอยู่กับพวกอยากล้มเจ้า ไปเลียดากไอ้แม้วอยู่ข้างนอกสถาบันเถอะครับ

#98 OnpC

OnpC

น้องใหม่

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:35

ผมดูตั้งแต่มันออกรายการไอ้ยุดกับ อ.เจษ แล้วก็มาคมชัดลึกกับทนายวันชัย ผมว่าบุคลิกมันเป็นคนค่อนข้างมีปัญหาทางจิตนะ กะแล้วว่าซักวันต้องเป็นแบบนี้

ก้มหน้าก้มตา สายตาลอกแลก ทำหน้าเหมือนคนหงุดหงิดอยู่ตลอดเวลา

ผมดูตั้งแต่มันออกรายการไอ้ยุดกับ อ.เจษ แล้วก็มาคมชัดลึกกับทนายวันชัย ผมว่าบุคลิกมันเป็นคนค่อนข้างมีปัญหาทางจิตนะ กะแล้วว่าซักวันต้องเป็นแบบนี้

ก้มหน้าก้มตา สายตาลอกแลก ทำหน้าเหมือนคนหงุดหงิดอยู่ตลอดเวลา

อาจารย์วันชัย พูดถึงทางออก  อีกคนนึงพูดแต่ทางตัน

จิตใต้สำนึกคงเห็นด้วยกับอาจารย์วันชัยทุกประการ
แต่กำลังสะกดจิตตัวเองอยู่ว่า 
ท่องไว้นะ  แบบนี้ไม่ได้ มันขัดต่อกฏหมาย ขัดต่อรัฐธรรมนูญ 

Edited by OnpC, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:57.

#99 โป๊ยเซียน

โป๊ยเซียน

น้องใหม่

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:34

เสริมอีกนิด นายเอกชัยนี่มีปัญหากับคนอื่นไปทั่วทั้งคณะ ไม่ว่าจะเป็นนักศึกษา หรือแม้แต่อาจารย์ด้วยกันเองก็ยังมีปัญหาเลยครับ จริงๆอาจารย์ท่านอื่นในมหาวิทยาลัยนี้ดีๆก็มีเยอะครับ แต่ภาพลักษณ์มาป่นปี้เพราะนายเอกชัยนี่แหละครับ

#100 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:06

งั้นข่าวลอยลมที่ว่า อ.เอกชัย เคยสร้างเรื่องราวไว้ที่ ม. สยาม จนทำให้คณะบดีชืรอเจษ ต้องปวดหัวคอยตามแก้ปัญหา แสดงว่า ม.สยาม "มีปัญหา" ซินะ ^^

จากคลิป ที่ออกรายการพร้อม อ.เจษ จะเห็นได้ว่า คุ้นเคย และรับมือกับ "อารมณ์" ของเอกชัยได้ดี คำแนะนำคือ..อารมณ์แปรปรวน ควบคุมไม่ได้ขนาดนี้ พบแพทย์เถอะค่ะ

ผมชอบ อ.เจษ นะ สุขุมนุ่มลึก เพิ่งรู้ว่านอกจากจะเป็นนักกฎหมายแล้ว ยังเป็นจิตแพทย์คอยดูแลคนบ้าใน ม.สยามอีก 5555

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน