Jump to content

- - - - -

เรามาสำรวจแดงใกล้ตัวกัน (ทักษิณเก่งจริงเลือกแล้วเสื้อแดงอยู่ดีกินดีหรือ)

• Please log in to reply
25 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 มอบฉันทะ

มอบฉันทะ

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:09

*
POPULAR

มาสำรวจเสื้อแดงใกล้ตัวของทุกคน และขอถ้าเสื้อแดงที่ผ่านมาแถวนี้กันครับ เอาความจริงมาคุยกันเลย อย่ามาทำเป็นกลัวเสียหน้าหรือกลืนไม่เข้าคายไม่ออกกันอยู่

1.ขอถามว่าทุกวันนี้รัฐบาลปู โดยมีทักษิณชักใยกำกับดูแลอยู่เบื้องหลัง ทุกคนอยู่ดีกินดีขึ้นไหม ข้าวของแพงขึ้นเศรษฐกิจแย่ตกต่ำ ข้าวเจ๊งเป็นแสนล้าน ขนาดนี้นี่คือผลงานของทักษิณและฝีมืออันเก่งกาจของทักษิณแล้วหรือ ข้าวของแพงกว่ารัฐบาลอภิสิทธิ์ แต่เสื้อแดงได้แต่ปิดปากเงียบไม่กล้าด่าน่าแปลกใจ

2.เสื้อแดงแถวบ้านผม

- วินมอเตอร์ไซด์ เมื่อก่อนติดสติ๊กเกอร์ พท. ทักษิณ วันๆเอาแต่ด่าปชป. อภิสิทธิ์ ตอนนี้ เอา สติ๊กเกอร์ออก บางคันติดธงชาติ นั้งด่ารัฐบาลปู นี้คือสิ่งที่เปลี่ยนแปลงไป

- แม่ค้าเสื้อแดงร้านที่1 ขายไก่ทอดง ทุกวันนี้อยู่ดี มีเงินมีทองเหมื่อนทักษิณว่าจริงหรือ แล้วทำไมผมยังเห็นมี อาบังแขกมาทวงตังเก็บค่าดอกเบี้ยทุกๆๆอยู่อยู่เลย

-แม่ค้าเสื้อแดงร้านที่2 ขายอาหารตามสั่ง ทุกวันเปิดแต่ทีวีช่อง เสื้อแดง ด่าหยาบๆคายๆ วันๆแทบไม่มีลูกค้าเข้าร้าน แล้วจะมีลูกค้าคนไหนมานั้งกิน(แด..) กันละ สรุปเจ๊งปิดร้านไปไหนแล้วก็ไม่รู้  แต่ร้านข้างๆขายก๋วยเตี๋ยววันๆเปิดแต่ช่องบลูสกาย แต่อ่ะทำไม่ทุกวันยังขายของได้อยู่นะ คิดกันบางไหม

แล้วหรือคือ2ปี และผลงานที่นำโดยทักษิณทำให้กับเสื้อแดง ไม่เจ๊งก็เป็นหนี้ แล้วที่หนี้ครัวเรือง พุ่งขึ้นไปมหาศาล ช่างเป็นผลงานดีเด่นของทักษิณจริงๆ ว่าไหมคุณเสื้อแดงทั้งหลาย

#2 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:32

*
POPULAR

คำตอบสำหรับคำถามนี้จากเสื้อแดงส่วนมากนะครับ
ถูกอำมาตย์แกล้ง ตาชั่งเอียง ยังไม่ได้โชว์ฝีมือบริหารที่แท้จริงเนื่องจากโดนขัดขา ของขึ้นตามกลไกสินค้าโลก
พอถูกถามว่าใครแกล้งอย่างไร ตอบไม่ได้
ตาชั่งเอียง เคยอ่านคำวินิจฉัยมั้ย ...ไม่เคย ฟังเค้ามา
โดนขัดขา ...มีแต่พวกเมิงทั้งนั้นล่ะที่บริหาร
ของขึ้นทั่วโลก ...เคยเช็คไหมว่าค่าครองชีพยังไง เท่าไหร่ เค้าขึ้นกี่เปอร์เซ็นต์ แล้วต้นทางคือชาวไร่ชาวนาทำไมรายได้จากผลผลิตลดลง แต่ของในตลาดกลับราคาสูงขึ้น...ไม่เคยสนใจ ฟังเค้ามา
และจบลงด้วยคำว่า...เลือกตั้งเข้ามา เอวัง

#3 SoloWingBank

SoloWingBank

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:38

คำตอบสำหรับคำถามนี้จากเสื้อแดงส่วนมากนะครับ
ถูกอำมาตย์แกล้ง ตาชั่งเอียง ยังไม่ได้โชว์ฝีมือบริหารที่แท้จริงเนื่องจากโดนขัดขา ของขึ้นตามกลไกสินค้าโลก
พอถูกถามว่าใครแกล้งอย่างไร ตอบไม่ได้
ตาชั่งเอียง เคยอ่านคำวินิจฉัยมั้ย ...ไม่เคย ฟังเค้ามา
โดนขัดขา ...มีแต่พวกเมิงทั้งนั้นล่ะที่บริหาร
ของขึ้นทั่วโลก ...เคยเช็คไหมว่าค่าครองชีพยังไง เท่าไหร่ เค้าขึ้นกี่เปอร์เซ็นต์ แล้วต้นทางคือชาวไร่ชาวนาทำไมรายได้จากผลผลิตลดลง แต่ของในตลาดกลับราคาสูงขึ้น...ไม่เคยสนใจ ฟังเค้ามา
และจบลงด้วยคำว่า...เลือกตั้งเข้ามา เอวัง

มุขหากินเค้าครับ เลือกตั้งเข้ามา มาร์ค99ศพ(จริงๆควรจะ12) รากหญ้าลืมตาอ้าปากได้ โปะหนี้ IMF  30บาทรักษาทุกโรค ของหากินเค้า

#4 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:39

*
POPULAR

แถวบางบัวทองบ้านผม

มีร้านขายอาหารตามสั่งร้านนึง อร่อยนะ แต่ระยะหลัง เปิดแต่ทีวีช่องแดง 

จริงๆเจ้าของร้านเป็นคนดีนะครับ ยิ้มแย้มแจ่มใส  คุยเป็นกันเอง  ที่ผมเลิกกิน ไม่ใช่เพราะเค้าเป็นเสื้อแดงนะครับ แต่ ถ้าผมต้องกินไปดูไอ้ตู่ไอ้เต้นพล่ามไปด้วย มันแดรกไม่ลงจริงๆ

ส่วนคนจะน้อยลงรึปล่าวไม่รู้นะครับ  อย่างน้อยผมและครอบครัวก็ไม่กินอีกเลย

ปล ร้านข้างๆเช่นร้านเช่าการ์ตูน ร้านขายข้าวมันไก่ข้าวขาหมู เปิดช่องสีฟ้าครับ

#5 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:54

*
POPULAR

คนขายไก่ทอดหน้าหมู่บ้าน เมื่อก่อนเป็นเสื้อแดง แต่พอไปฟังปราศัยแล้วเห็นแกนนำโจมตีในหลวง เกิดรับไม่ได้

ตอนนี้หน้าร้านติดธงชาติขนาดเท่ากับธงชาติโรงเรียน ว่างๆแกก็ไปชุมไล่รัฐบาลอีปู

#6 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:06

ที่แดงยังเป็นเศรษฐีกันเฉพาะแกนนำ ไม่ได้เป็นเศรษฐีกันทั้งหมด

ก็เพราะรัฐธรรมนูญ 50 ยังไม่ได้แก้

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#7 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:33

ร้านขายอาหารหมาแมวแถวบ้าน อัธยาศัยดี ซื้อกันประจำ เปิดเอเชียอาบแดดแช่ไว้ ก็ทนๆรำคาญไป คุยแต่เรื่องแมวหมา หลังๆชักจะลามมาคุยการเมือง อุตส่าห์ไม่แสดงตัวแล้วนะ ทำมึนๆเหมือนไทยเฉย พอดีมีร้านมาเปิดใหม่ไม่ไกล ขายถูกกว่าด้วย สงสัยจะได้อพยพก็คราวนี้

#8 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:42

แถวบ้านผมที่ตลาด พวกเสื้อแดงเขากระซิบกระซาบกันชวนกันไปชุมนุมคนหนึ่งบอก"เฮ้ยมรึงอย่าใส่เสื้อแดงไปน่ะเดี๋ยวโดนตืบกลางทาง"อีกคนตอบ"กรูรู้แล้วเดี๋ยวเอาเสื้อไปเปลี่ยนพวกมันป่าเถื่อน"ผมคิดในใจ"ไอ้ห่.าพวกมรึงน่ากลัวกว่าเมียกรูอีก"

Edited by แสงธูป, 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:44.

#9 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:52

*
POPULAR

แดงแถวบ้านผมดิ้นกันสุดๆครับตอนนี้  ทั้งด่าทั้งแช้งกำนันแบบไม่เหลือคนเลยครับ

เพราะช่วงหลังๆมานี่กำนันแกออกฟรีทีวีบ่อยขึ้นครับ  แต่ช่วงนี้ดีอย่างหนึ่งครับ

ได้คนคอเดียวกันเพิ่มมาอีกหนึ่งหลังคาเรือนครับ  อย่างน้อยๆตอนนี้ในหมู่บ้านที่พอรู้

ก็ประมาณสามหลังคาเรือนแล้วครับ  ที่แรกนึกว่ามีบเานผมหลังเดียวที่ไม่แดง  ดีใจๆๆ

ครับ

#10 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:08

ถ้าใครบอกว่า รัฐบาลนี้บริหารแล้วอยู่ดีกินดี ไม่ว่าจะแดงไม่แดง อย่าไปคบมันครับ..นิสัยไม่ดี..นิสัยชอบ ตอแหล ชัวร์... :D  :D 

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#11 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:09

เอาแบบเด็ดๆเลยไหมครับ เสื้อแดงบ้านผม เปิดร้านขายอาหารตามสั่ง
จานละ40 - 50 บาทขายโคตรแพง ตอนนี้ผูกคอตายเพราะพิษเศรษฐกิจ
ติดหนี้ไม่มีทางออก 
-อีกรายเปิดร้านขายของชำหน้าโรงพยาบาลเอาทีวีและเครื่องเสียง
มาเปิดหน้าร้านของช่องเสื้อแดง จนทางโรงพยาบาลมาร้องเรียนให้งดเปิด
เพราะไปรบกวนคนป่วย

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#12 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:38

วันก่อนผมไปตัดผม

แหม ลูกค้าข้างๆ ที่กำลังให้ช่างตัดผม โม้เรื่องเหตุปะทะกันที่รามคำแหง  แล้วยังบอกว่า คนที่อยู่ในม็อบสลิ่มของไอ้เทือก โจรใต้หลายคน  ดูสิ ข่าวโจรใต้ก่อเหตุไม่มีเลย(ผมคิดในใจ ก็คุณไม่มีปัญญาหาข่าวนี่ จะรอให้เขาป้อนหรือไง หาเองไม่เป็นเหรอ)

แถมโยงเรื่องม็อบไปหาพระราชวงศ์บางพระองค์ด้วย หาว่ามีการแย่งราชสมบัติกัน คนพูดแบ่งสีแบ่งข้างเจ้านายให้เสร็จ แถมพาดพิงไปที่องคมนตรีด้วย 

คนพูดนี่จิ้นซะน้ำทะลักเลย  ข่าววงในบ้านบิดาคุณดิ 

**ไม่เหมาะสม ลบได้ครับ

Edited by อู๋ ฮานามิ, 15 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:46.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#13 wutthipong

wutthipong

น้องเก่า

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:46

จังหวัดหนึ่งของภาคอีสาน  มีแนวโน้มดีขึ้น  เมื่อก่อนทั้งหมู่บ้านเปิดแต่ช่องแดง  ปัจจุบันหลายบ้านดูบลูสกาย

ความเห็นส่วนตัว

1. ชาวบ้านถูกช่องแดงเป่าหู ยัดเยียดความคิดมานาน ใครมาก่อนได้เปรียบ (ช่องแดงออกจานดำมานาน  ฝั่งตรงข้ามมีแต่ ASTV ออกดาวอื่น

ชาวบ้านถ้าจะดูต้องเพิ่มหัว  เสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม  ซึ่งเขาไม่มีความจำเป็นต้องทำ)

2. หากช่องบลู  มาออกจานดำพร้อม ๆ กับช่องแดง  ผมว่าสูสีสนุกกว่านี้มากครับ

3. ใครครองสื่อ ผู้นั้นครองโลก  คงเป็นจริง   แต่คิดช้าไป บางคนคงเอาคืนยาก เชื่อแล้ว  เป็นพวกแล้ว  ผิดถูกยังไงก็ต้องช่วย  ยิ่งฝั่งนั้น

ไม่ต้องมีข้อมูลหลักฐาน  มันก็กล้าเอามาพูด  แล้วพวกนี้ก็พร้อมจะเชื่อ  แล้วนำมาขยายความกันต่อ

4. ควรมีบางช่วงเวลา  ต้องไปฟังข้อมูลฝ่ายโน้นว่ากำลังยัดเยียดความคิดเรื่องอะไร  แล้วนำมาโต้แย้งออกสื่อด้วยข้อมูลหลักฐาน  เผือคนดู

ฝั่งโน้นเผลอกดมาดู  จะได้คิดได้บ้าง  เพราะฟังชุดความคิดของฝั่งโน้นแล้ว  ปวดเฮด  ไม่รู้จะหัวเราะหรือร้องไห้ดี

#14 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:21

ตอนนี้มีคนนามสกุลชินวัตรกันเต็มบ้านเต็มเมือง

ดูช่องอีเชี่ยอาบแดดมา  

SMS แต่ละคนลงท้ายxxx ชินวัตร

เออ มันท่าจะบ้านกันไปใหญ่ควายแดงพวกนี้

นามสกุลตัวเองไม่ชอบ ชอบไปร่วมใช้นามสกุลนักโทษหนีคุก

ช่างเป็น(อัป)มงคลกับวงศ์ตระกูลมันจริงๆ

ผมไม่รู้ว่ามันเริ่มฮิตกันตั้งแต่เมื่อไร ผมเพิ่งดูวันนี้

งงตรงที่ว่าทำไมคนนามสกุลชินวัตรมันส่งข้อความอวยกันเองเลยเหรอ

ดูไปดูมา มันชักจะเยอะเกินไปแล้ว แถมชื่อไม่คุ้นด้วย 

เออ เอากะพวกมันสิ คิดกันไปได้

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#15 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:26

แหม ลูกค้าข้างๆ ที่กำลังให้ช่างตัดผม โม้เรื่องเหตุปะทะกันที่รามคำแหง  แล้วยังบอกว่า คนที่อยู่ในม็อบสลิ่มของไอ้เทือก โจรใต้หลายคน  ดูสิ ข่าวโจรใต้ก่อเหตุไม่มีเลย(ผมคิดในใจ ก็คุณไม่มีปัญญาหาข่าวนี่ จะรอให้เขาป้อนหรือไง หาเองไม่เป็นเหรอ)

แถมโยงเรื่องม็อบไปหาพระราชวงศ์บางพระองค์ด้วย หาว่ามีการแย่งราชสมบัติกัน คนพูดแบ่งสีแบ่งข้างเจ้านายให้เสร็จ แถมพาดพิงไปที่องคมนตรีด้วย 

คนพูดนี่จิ้นซะน้ำทะลักเลย  ข่าววงในบ้านบิดาคุณดิ 

เสื้อแดงแถวบ้านบอกแบบนี้เหมือนกันว่าพวกเราเอาโจรใต้มาชุมนุม ผมอ่านpostoday เห็นแม่ทัพภาคสี่ยังบ่นอยู่เลยว่าโจรใต้ก่อเรือ่งหนัก พอดีเจอเวปไอ้แปะให้มันดู http://manager.co.th...D=9560000153445 คราวนี้มันเปลี่ยนบอกว่า "เห็นมั้ยพวกสลิ่มแม่ม...ทำให้ปัญหาหนักกว่าเดิม แทนที่ทหารจะเอาเวลาไปดูแลภาคใต้ต้องมาพะวงกับม้อบสลิ่ม" ดูสิเอากับมัน  :o

#16 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:39

เสื้อแดงแถวบ้านบอกแบบนี้เหมือนกันว่าพวกเราเอาโจรใต้มาชุมนุม ผมอ่านpostoday เห็นแม่ทัพภาคสี่ยังบ่นอยู่เลยว่าโจรใต้ก่อเรือ่งหนัก พอดีเจอเวปไอ้แปะให้มันดู http://manager.co.th...D=9560000153445 คราวนี้มันเปลี่ยนบอกว่า "เห็นมั้ยพวกสลิ่มแม่ม...ทำให้ปัญหาหนักกว่าเดิม แทนที่ทหารจะเอาเวลาไปดูแลภาคใต้ต้องมาพะวงกับม้อบสลิ่ม" ดูสิเอากับมัน  :o

เป็นการพยายามแถเพื่อปกป้องความเชื่อของตัวเอง แม้จะดูลักลั่น ย้อนแย้ง จนน่าสมเพชก็ตาม

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#17 นิติโย่ว

นิติโย่ว

น้องใหม่

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:42

ผมเชื่อว่าของผมเด็ดสุด จารย์สอนนิติปรัญชาครับ ฉีดความคิดอุดมการณ์แดงเข้าสมองนศ.ทุกอาทิตย์ "เอกชัย" เดี๋ยวนี้ดังแล้วครับ555+

#18 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:49

จังหวัดหนึ่งของภาคอีสาน  มีแนวโน้มดีขึ้น  เมื่อก่อนทั้งหมู่บ้านเปิดแต่ช่องแดง  ปัจจุบันหลายบ้านดูบลูสกาย

ความเห็นส่วนตัว

1. ชาวบ้านถูกช่องแดงเป่าหู ยัดเยียดความคิดมานาน ใครมาก่อนได้เปรียบ (ช่องแดงออกจานดำมานาน  ฝั่งตรงข้ามมีแต่ ASTV ออกดาวอื่น

ชาวบ้านถ้าจะดูต้องเพิ่มหัว  เสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม  ซึ่งเขาไม่มีความจำเป็นต้องทำ)

2. หากช่องบลู  มาออกจานดำพร้อม ๆ กับช่องแดง  ผมว่าสูสีสนุกกว่านี้มากครับ

3. ใครครองสื่อ ผู้นั้นครองโลก  คงเป็นจริง   แต่คิดช้าไป บางคนคงเอาคืนยาก เชื่อแล้ว  เป็นพวกแล้ว  ผิดถูกยังไงก็ต้องช่วย  ยิ่งฝั่งนั้น

ไม่ต้องมีข้อมูลหลักฐาน  มันก็กล้าเอามาพูด  แล้วพวกนี้ก็พร้อมจะเชื่อ  แล้วนำมาขยายความกันต่อ

4. ควรมีบางช่วงเวลา  ต้องไปฟังข้อมูลฝ่ายโน้นว่ากำลังยัดเยียดความคิดเรื่องอะไร  แล้วนำมาโต้แย้งออกสื่อด้วยข้อมูลหลักฐาน  เผือคนดู

ฝั่งโน้นเผลอกดมาดู  จะได้คิดได้บ้าง  เพราะฟังชุดความคิดของฝั่งโน้นแล้ว  ปวดเฮด  ไม่รู้จะหัวเราะหรือร้องไห้ดี

ในข้อ4 ทำยากมากเลยนะครับ

หลายๆครั้งเวลาฟัง คุณอาจจะจับประเด็นได้ยาก หรือจับไม่ได้เลย

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#19 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 03:08

ตอนนี้แดงมันจางลงแล้วครับ ถ้าไม่เปิดกรอกตากรอกหูให้ตลอด โอกาสหลุดจากภวังค์มีสูงครับ ใจนึงก็รู้ว่าตัวแม่มันตอแหล แต่รับไม่ได้ว่าตัวเองโง่ ถูกมันหลอก มันเลยต้องกล้ำกลืนฝืนทนเป็นเสื้อแดงต่อไป ญาติที่รู้จักก็ทำแบบนี้ล่ะครับ เดินไปไกล ถอยไม่ได้ ใจจริงก็อยากเปลี่ยนเขาเหมือนกัน คงได้พวกลุยๆ ฮาร์ดคอมาอีกคน แต่ก็เก็บไว้ดีกว่า มันจะได้สมดุล 555 เพื่อวันไหนอีกฝั่ง คิดการณ์ใหญ่เกิน จะได้มีพวกไปอัดเขาบ้าง เกิดเป็นสีเดียยวกันหมด มันหาทางถอยยาก

ส่วนแถวบ้าน ดงธรรมกาย อยู่เมืองหลวงฝั่งยังไม่เจริญ แต่ข้าวของเสือกแพง อาหารตามสั่งที่ตัวเองกลับขายแพงกว่าร้านที่ต้องเช่า ส่วนร้านก๋วยเตี๋ยวข้างทาง 30บาท2คำหมด คงไม่ถามว่าสีไหน แต่สติกเกอร์ธรรมกายรอบคัน

ดีที่บ้าน ฝั่งตรงข้ามสีเดียวกัน เปิดบลูสกายแข่งกันทั้งวัน

#20 ลาดพร้าว 101

ลาดพร้าว 101

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 03:44

ผมเชื่อว่าของผมเด็ดสุด จารย์สอนนิติปรัญชาครับ ฉีดความคิดอุดมการณ์แดงเข้าสมองนศ.ทุกอาทิตย์ "เอกชัย" เดี๋ยวนี้ดังแล้วครับ555+

เด็ดจริงๆ ท่าน ผมก็ตามอ่านท่านอยู่ครับ

#21 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:47

แถวบ้านเจออีกปรากฎการณ์คือจากคนอยู่เฉยๆสนใจปากท้องเป็นหลัก

วันนี้เปิดบลูสกายกลางร้าน ขึ้นรถเมล์คันเดียวกันไปลงราชดำเนิน

เค้าหมดความอดทนกับนายกโง่ บินเที่ยวทั่วโลกไม่เคยทำงาน ก๊กก๊วนก็กินกันอย่างมูมมามไร้เหตุผล

ถ้าใช้ตรรกะ สศจ.แม่้ค้าพวกนี้ฉลาดกว่านนิติราษฎร์นะว่ามะ

#22 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:27

โชคดีที่ญาติๆ ที่ใกล้ชิด ไม่มีใครแดง

เพื่อนบ้านใกล้เรือนเคียง ก็ไม่แดง

ภรรเมียบอกว่าที่ทำงานเขา มีแดงอยู่คนเดียว

เจ้าหล่อนไม่เคยหลุดพ้นจากวังวนเงินกู้ ทั้งๆที่เงินเดือนเกิน 5 หมื่น

แต่หักส่งชำระเงินกู้แล้วเหลือเงินเดือนหลักพัน แต่ก็ยังหาช่องทางกู้อยู่ตลอด

#23 ไอ้เบื๊_อก

ไอ้เบื๊_อก

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:38

จริงๆ งานนี้ ที่ชุมนุม ไม่ใช่เกียด แดง ชอบฟ้า เกียดเหลือง

มันเป็นเรื่อง รัฐบาลทำสิ่งไม่ถูกต้องมา มายมาย จนถึงจุดลูกโป่งแตก. เพียงแต่กำนัน เป็นแม่เหล็กเฉยๆ
ต่อให้ ปชป มาเป็นรัฐบาล ถ้าไม่ดีขนาดนี้ ก็เป็น ล้าน
ชุมนุมครั้งนี้มีปรากฎการณ์ใหม่ๆ ถูกจารึกไว้. แต่ที่คล้ายกันคือ เหมือน 16 ตค ที่มีทุกอาชีพออกมาเรืยกร้อง.
และไม่ใช่เพื่อตนเอง. แต่เพื่อการอยู่รอดของลูกหลาน
ผู้ชุมชนส่วนใหญ่เป็นกลุ่ม มีอันจะกิน จึงเห็นกลุ่ม ดารา นักร้อง เจ้าของบริษัท. นักวิชาการ ออกกันมามาก
ปกติ ผมไม่เคยไปชุมนุม เลย ไม่ว่า 35. หรือ 53 เพราะคิดว่า คนออกไปถูกหลอกเป็นเหยื่อให้ แกนนำ ขึ้นสู่อำนาจเสมอ
และที่สำคัญ ไม่ว่าปท ล่มจมอย่างไร. ผม ปลายแถวที่เดือดร้อนน้อยสุด. ตอนปี 40 คนเดือดร้อนค่อนประเทศ ผมไม่เดือดร้อนเลย

ชมนุมครั้งนี้ ผมกลับ ไปชุมนุม. แถม เป็นกฎบ สนับสนุน บริจาคไป พอควร

ถ้าเสื้อไหน หยุดคิดว่า เชียร์ฝ่ายใด แค้นฝ่ายใด แล้วลองดูว่า เราอยากเหมือน อาร์เจนติน่า เมื่อ 20 กว่าปีก่อน หรือ กรีก ในปัจจุบัน แล้ว
ก็มีสติ รับฟัง และวิเคราะห์ถูกผิดได้

#24 dowloi

dowloi

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:45

เดี๋ยววันที่ 2 กพ ก็รู้ทุกคะแนนเสียง อยู่ที่จะยอมรับความจริงหรือไม่เท่านั้นแหละ

#25 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:05

เรามาสำรวจแดงใกล้ตัวกัน (ทักษิณเก่งจริงเลือกแล้วเสื้อแดงอยู่ดีกินดีหรือ)

ตอบว่า " เลือกตั้ง "

นั่นคือทั้งหมดที่คิดได้ ?

:lol: 

เดี๋ยววันที่ 2 กพ ก็รู้ทุกคะแนนเสียง อยู่ที่จะยอมรับความจริงหรือไม่เท่านั้นแหละ

ฝัน ?

:lol: 

#26 ไอ้เบื๊_อก

ไอ้เบื๊_อก

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:49

คุณภาพ กับปริมาณ. เป็นเรื่องต่างกัน
ผมก็เชื่อว่า. พท. จะมาเป็นรัฐบาล อีก
เมื่อคนเข้าใจว่า ปริมาณ คือคำตอบ สูงสุด
มีอยู่วิธีเดียว คือ. ต้องรอ ให้ คนไทย จนหมด
เสียดาย 2 ล้านๆ ไม่ผ่าน
ครั้งต่อไป ขอกู้สัก 4 ล้านๆ ให้ผ่าน

เมื่อถึงจุดหนึ่ง ก็รู้ว่า. 1 สิทธิ 1เสียง ไม่ใช่คำตอบสุดท้าย ที่ทำให้ประเทศรอดพ้น หรือ ฟ้าสีทองผ่องอำไพ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน