Jump to content

* * * * * 1 votes

ด่วนครับ!! น้องตั๊นของผมโดนนางอิจฉาจิกกัด

นมดำปิ๊ด

• Please log in to reply
69 replies to this topic

#1 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

Posted 14 December 2013 - 20:13

*
POPULAR

ป้าเหี่ยวดำกล้ายุ่งกับน้องตั๊นของผมหรา 

ผมขอประกาศศึกกับป้าเหี่ยวดำอย่างเป็นทางการครับ   

#2 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

Posted 14 December 2013 - 20:19

*
POPULAR

ป้าเหี่ยวดำกล้ายุ่งกับน้องตั๊น  ของผม  หรา 

ผมขอประกาศศึกกับป้าเหี่ยวดำอย่างเป็นทางการครับ   

ขอประท้วงครับ สมาชิกใช้สิทธิ์แอบอ้าง  :angry:  :P

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#3 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

Posted 14 December 2013 - 20:21

ชีวิตบนโลกความจริงชั่งโหดร้าย...........

ไม่มีใครกล่าวไว้ครับ ผมกล่าวเองแหละ อิอิ

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#4 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 14 December 2013 - 20:23

*
POPULAR

:D พูดถูกอยู่อย่าง... ชาวบ้านลำบากจนชินแล้ว โดยเฉพาะตอนนางยกปูมาบริหารประเทศ

แต่วันนี้เขาไม่อยากทนลำบาก และปล่อยให้ตระกูลชินกินบ้านกินเมืองอีกต่อไปแล้ว

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#5 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

Posted 14 December 2013 - 20:27

*
POPULAR

คืนนี้น้องตั๊นของผมลาเวทีไปทำบุญที่ปัตตานีป้าเหี่ยวดำยังจะรังควานน้องอีก ชิส์

chitpas ขอลาจากเวทีราชดำเนินมาคืนหนึง ลงปัตตานีมาทำบุญค่ะ.. โชคดียังมี bluesky ให้ดูที่ค่ายอิงฯค่ะ  ติดตามสถานการณ์ กปปส.อย่างใกล้ชิดค่ะ ️️ #ปฏิรูปประเทศไทย #ประชาภิวัฒน์ #ประเทศไทยเป็นของคนไทยทุกคน  

#6 DZM

DZM

ขาประจำ

Posted 14 December 2013 - 20:31

มันคงอิจฉาที่เขาสวยกว่าเก่งกว่า

#7 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

Posted 14 December 2013 - 20:31

แล้วอิ Kiku นี่มันคือหมาตัวไหนอีกล่ะ ตัวละครเยอะจนผมงงเป็น "ไทยงง" ไปแร๊ะ

#8 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

Posted 14 December 2013 - 20:34

*
POPULAR

แล้วอิ Kiku นี่มันคือหมาตัวไหนอีกล่ะ ตัวละครเยอะจนผมงงเป็น "ไทยงง" ไปแร๊ะ

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#9 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

Posted 14 December 2013 - 20:35

>> 29576309a.jpg  <<

น้องตั๊นเป็นเพื่อนเล่นป้าเหี่ยวดำหรา

#10 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

Posted 14 December 2013 - 20:35

คำผกาครับ ลักขณา ปันวิชัย นักเขียนมติชิน

#11 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

Posted 14 December 2013 - 20:36

เอาจริงๆคำผกาเป็นคนเก่งมีฝีมือนะครับ แต่ทัศนคตินี่ไม่ไหวจะเคลียร์

#12 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

Posted 14 December 2013 - 20:39

ป้าเหี่ยวดำกล้ายุ่งกับน้องตั๊น  ของผม  หรา 

ขอประท้วงครับ สมาชิกใช้สิทธิ์แอบอ้าง  :angry:  :P

ท่าน2คน คงต้องข้ามศพผมไปก่อนนะครับ :angry:

แต่ผมงง ถ้าไม่มีเลือกตั้ง แล้วพวกที่มีเงินเดือนแค่แสน จะเดือดร้อนยังไงครับ

ช่วงปฏิวัติบ้านผมก็ยังสุขสบายดี

แต่มาลำบากช่วงปูนี่แหละครับ บริษัทจะเจ๊งเอา

:mellow:  :mellow:  :mellow:

ปล.อ๋อ ป้ายานในตำนานนี่เอง

ก่อนจะสู้กับน้องตั๊น ไปทำนมเถอะครับ

Edited by DoctorK, 14 December 2013 - 20:41.

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#13 กีรเต้

กีรเต้

Posted 14 December 2013 - 20:39

*
POPULAR

น้องตั๊นเป็นเพื่อนเล่นป้าเหี่ยวดำหรา

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#14 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

Posted 14 December 2013 - 20:41

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#15 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

Posted 14 December 2013 - 20:42

รูปไม่สุภาพผมต้องกราบขออภัยครับหลวงพี่  :D

#16 Bot V Mask

Bot V Mask

ตัว V อยู่กลางหน้าผาก

Posted 14 December 2013 - 20:43

เอารูปสวยๆมาล้างตาเดี๋ยวนี้เลยะขรับ ผมอุส่าลืมรูปดำๆนี่ไปละเชียว

#17 kokkai

kokkai

เมพ

Posted 14 December 2013 - 20:45

ปลงครับปลง....ได้แต่

"คอยดูอยู่ห่างๆ นั่งมองอย่างห่วงๆ" :wub: 

#18 กีรเต้

กีรเต้

Posted 14 December 2013 - 20:47

รูปไม่สุภาพผมต้องกราบขออภัยครับหลวงพี่  :D

ดีแล้ว  ได้ปลงอสุภะ

:lol:  :lol: 

#19 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

Posted 14 December 2013 - 20:47

คืนนี้น้องตั๊นของผมลาเวทีไปทำบุญที่ปัตตานีป้าเหี่ยวดำยังจะรังควานน้องอีก ชิส์

chitpas ขอลาจากเวทีราชดำเนินมาคืนหนึง ลงปัตตานีมาทำบุญค่ะ.. โชคดียังมี bluesky ให้ดูที่ค่ายอิงฯค่ะ  ติดตามสถานการณ์ กปปส.อย่างใกล้ชิดค่ะ ️️ #ปฏิรูปประเทศไทย #ประชาภิวัฒน์ #ประเทศไทยเป็นของคนไทยทุกคน  

ของผม

#20 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

*
POPULAR

เอารูปสวยๆมาล้างตาเดี๋ยวนี้เลยะขรับ ผมอุส่าลืมรูปดำๆนี่ไปละเชียว

#21 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

Posted 14 December 2013 - 20:54

*
POPULAR

เราว่าน้องตั้นจะรวยมาก ๆๆๆๆ แล้วมันหนักกบาลใครครับผม
รวมทั้งแม้คนจะมีเงินไม่มากแต่ไปร่วมกับมวลมหาประชาชน
ก็ใช่จะต้องให้ใครมา ส-เอือกด้วย สิ่งที่น่าภูมใจที่มวลมหาประชาชน
มานอนกลางดินกินกลางถนนนี่แสดงให้เห็นว่า พวกเราไม่ใช่ขี้ข้าใคร
ไม่ต้องขอเงินใครกินครับผม ที่จะมาเสี้ยมที่จะมาเป็นบ่าง

คนอัปปรีย์ก็อยู่กับพวกอัปปรีย์ไปเถอะ อย่ามาส-เอือกกับพวกเราเลย
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#22 กีรเต้

กีรเต้

Posted 14 December 2013 - 20:57

*
POPULAR

วันนี้พอแล้ว

ไปปลงอสุภะ

:D

#23 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

Posted 14 December 2013 - 21:03

วันนี้พอแล้ว

ไปปลงอสุภะ

:D

สาธุ

#24 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

Posted 14 December 2013 - 21:13

อ๋อ.....คนนี้นี่เอง ฝากบอกป้าแกหน่อยว่า

ถ้าป้าคิดจะสู้ ไปทำหัวนมชมพูมาก่อน

#25 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

Posted 14 December 2013 - 21:16

*
POPULAR

โถ อีสัมภเวสี

รู้ป่ะ เจ้าของโรงานที่มีคนงานเป็นร้อยๆ พันๆ เค้าก็ไปเดินกัน
บางคนเป็นสถาปนิก ทำงานจ๊อบๆ หนึ่งเท่าไร
บางคนเป็นแค่แม่บ้าน ทำงานในร้านเสริมความงามที่เดอะมอลล์งามวงศ์วาน (จากคำบอกเล่าของคนนี้ บอกว่า ไม่เห็นเหมือนม๊อบเสื้อแดงเลย น้ำดื่ม นี่ก็แจก ใครอยากได้เท่าไรก็ไม่หวง ของกิน พี่เขาช่วยเดินแจกเหลือเอาไปคืนก็บอกให้อามาแบ่งคนที่ไม่ได้ไปก็ได้ ไปแล้วคนก็ถ้อยทีถ้อยอาศัยกันยิ้มแย้ม มีโอกาสก็จะไปอีก )
ไม่ได้ไปทุกวัน แต่ที่ได้เห็นมันมาจากคนทุกอาชีพ นั่นแหละ
เคยไปราชดำเนิน ตอนคนไม่เยอะเท่าไร คาดว่าน่าจะไปประท้วงตามสถานที่ต่างๆ เราเห็นลุงๆ น้าๆ หลายท่าน โขกหมากรุกกันหลายวง :P 
คนรอบตัวเราที่ไปม๊อบนี้ ไปเองไม่ต้องจ้างควักสตางค์จ่ายค่ารถค่าเรือค่าอาหารกันเองเสียด้วยซ้ำ

ไม่ต้องบอกให้ไปดูลาดเลาที่ม๊อบเสื้อแดง เพราะความอดทนเราต่ำมาก คงทนไม่ได้ที่ไอ้พวกเสื้อแดงจะยืนด่าในหลวงบนเวที แล้วควายมันก็เฮรับ

#26 puggi

puggi

ขาประจำ

Posted 14 December 2013 - 21:23

กระทู้นี้ ทำให้รู้ว่ามีคน แอบอ้าง เป็นแฟน น้องตั้น ซึ่งเป็นแฟนผม เป็นจำนวนเยอะมาก 

ไม่ไหวๆ  อย่าแอบอ้างกันอีกเลยครับ   <_<

#27 kokkai

kokkai

เมพ

Posted 14 December 2013 - 21:30

จากที่เคยติดตาม

ต่อนี้ไปขอแปะโป้งคุณกนกชั่วคราว....หมั่นใส้ :angry:

#28 so what?

so what?

ขาประจำ

Posted 14 December 2013 - 21:32

เหี่ยว ดำ ตาร้อน แถมเตีัยอีกตะหาก

กรู...ปลง

#29 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

Posted 14 December 2013 - 21:47

*
POPULAR

โถ อีสัมภเวสี

รู้ป่ะ เจ้าของโรงานที่มีคนงานเป็นร้อยๆ พันๆ เค้าก็ไปเดินกัน
บางคนเป็นสถาปนิก ทำงานจ๊อบๆ หนึ่งเท่าไร
บางคนเป็นแค่แม่บ้าน ทำงานในร้านเสริมความงามที่เดอะมอลล์งามวงศ์วาน (จากคำบอกเล่าของคนนี้ บอกว่า ไม่เห็นเหมือนม๊อบเสื้อแดงเลย น้ำดื่ม นี่ก็แจก ใครอยากได้เท่าไรก็ไม่หวง ของกิน พี่เขาช่วยเดินแจกเหลือเอาไปคืนก็บอกให้อามาแบ่งคนที่ไม่ได้ไปก็ได้ ไปแล้วคนก็ถ้อยทีถ้อยอาศัยกันยิ้มแย้ม มีโอกาสก็จะไปอีก )
ไม่ได้ไปทุกวัน แต่ที่ได้เห็นมันมาจากคนทุกอาชีพ นั่นแหละ
เคยไปราชดำเนิน ตอนคนไม่เยอะเท่าไร คาดว่าน่าจะไปประท้วงตามสถานที่ต่างๆ เราเห็นลุงๆ น้าๆ หลายท่าน โขกหมากรุกกันหลายวง :P 
คนรอบตัวเราที่ไปม๊อบนี้ ไปเองไม่ต้องจ้างควักสตางค์จ่ายค่ารถค่าเรือค่าอาหารกันเองเสียด้วยซ้ำ

ไม่ต้องบอกให้ไปดูลาดเลาที่ม๊อบเสื้อแดง เพราะความอดทนเราต่ำมาก คงทนไม่ได้ที่ไอ้พวกเสื้อแดงจะยืนด่าในหลวงบนเวที แล้วควายมันก็เฮรับ

เพื่อนที่คอนโดนั่งรถไฟจากเกษตรไปทำงานเจอคุณตาอายุ 70 กว่า  ชวนคุยได้ความว่านั่งรถไฟไปราชดำเนินตอนเช้าทุกวัน  

ไปม็อบทุกวันเพราะอบอุ่น  อยากชนะแต่ก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่  ผมฟังแล้วซึ้งเลยครับ

ช่วงม็อบเพื่อนผมไม่ขับรถไปทำงานใช้บริการรถไฟฟรี 15 นาทีถึงที่ทำงาน ติดใจรถไฟฟรีไปอีกราย

#30 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

Posted 14 December 2013 - 21:50

กระทู้นี้ ทำให้รู้ว่ามีคน แอบอ้าง เป็นแฟน น้องตั้น ซึ่งเป็นแฟนผม เป็นจำนวนเยอะมาก 

ไม่ไหวๆ  อย่าแอบอ้างกันอีกเลยครับ   <_<

เชิญมีความสุขกับจินตนาการครับ ผมสัญญาว่าจะไม่เอาเรื่องนี้ไปฟ้องน้องตั๊นของผม

#31 foyfon

foyfon

ขาประจำ

Posted 14 December 2013 - 21:51

คืนนี้เน็ตที่บ้านแย่มากเลยครับ  ดูฟังแทบไม่ได้เลย  ใครเป็นบ้างครับ  

#32 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

Posted 14 December 2013 - 21:54

คือผมไม่ทราบว่าจะอ้างอิงถึงรูปคำผกาทำไมครับ เลื่อนมาเจอน้องตั้นงามๆ สบายตา สลับกับรูปเหี่ยวดำ ใจวิ่งขี้นกับห่อเหี่ยวสลับจนเหมือนเมารถ จะอ้วกครับ 

ใครอ้างอิงอีกผมจะประนามแล้วนะครับ

#33 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 14 December 2013 - 22:14

*
POPULAR

ผมอยากถามอีคนเขียน นี่ว่่า เ-มิงมีไรให้ไปเทียบกับ น้องตั๊น ฟร๊ะ

ต่อให้ไม่เอาเรื่อง ความรวย การศึกษา ฐานะ สังคม หรืออะไรก้อตาม (เ-มิงก้อสู้น้องตั๊นไม่ได้)

ต่อให้ทุกอย่างจะเท่ากัน ทัง ฐานะ การงาน การศึกษา หรือความรวย

แต่สิ่ง ๆ หนึ่งที่เ-มิง(คนเขียน บทความ) ไม่เท่ากับน้องตั๊น 

คือ จิตสำนึกในสิ่งที่ดีงาม จิตสำนึก ในความรักชาติ จิตสำนึกต่อส่วนรวม

และที่สำคัญ ความสำนึกในความเป็นไทย

เ-มิง ไม่เท่า น้องตั๊น เลยสักกะผี เ-มิงเข้าใจมะ

Edited by พอล คุง, 14 December 2013 - 22:15.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#34 Tommy

Tommy

น้องเก่า

Posted 14 December 2013 - 22:27

อ๋อ.....คนนี้นี่เอง ฝากบอกป้าแกหน่อยว่า

ถ้าป้าคิดจะสู้ ไปทำหัวนมชมพูมาก่อน

ผมว่า ให้ป้าเหี่ยวไปทำนม ไปเกิดใหม่ง่ายกว่ามั้ง :lol:

#35 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 14 December 2013 - 22:27

ฮาดารา-ขำปิดหน้า 696.gif

gladiator 1.jpg

#36 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

Posted 14 December 2013 - 22:29

คือผมไม่ทราบว่าจะอ้างอิงถึงรูปคำผกาทำไมครับ เลื่อนมาเจอน้องตั้นงามๆ สบายตา สลับกับรูปเหี่ยวดำ ใจวิ่งขี้นกับห่อเหี่ยวสลับจนเหมือนเมารถ จะอ้วกครับ 

ใครอ้างอิงอีกผมจะประนามแล้วนะครับ

ภาพหนึ่งภาพแทนคำพูดได้เป็นล้านคำน่ะครับ  เพื่อให้สมาชิกได้เข้าใจถูกต้องว่าป้าเหี่ยวดำคือใครผมจึงจำเป็นต้องใช้ภาพประกอบ

นี่อุตส่าห์ใช้ความระมัดระวังในการเลือกรูปสุดๆแล้วนะครับ

ความผิดพลาดอันใดที่เกิดจากรูปนี้ขอให้ตกอยู่ที่ป้าเหี่ยวดำแต่เพียงผู้เดียวนะครับ   :D

#37 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 14 December 2013 - 22:32

อ่านแล้วเหมือนนังคำผกากระหรี่่แก่ หงุดหงิดที่่ไม่มีใครเรียกใช้งาน เลยอิจฉาคนเค้าไปทั่ว 

#38 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 14 December 2013 - 22:34

น้องตั๊นทำถูก

เลือกทางเดินไปกับประชาชน เมื่อครอบครัวพร้อมแล้ว

อย่างนี้ไม่เป็นปัญหากับแผ่นดิน

แต่มีปัญหากับคนมีปัญหา

สงสารบางคนที่จะยกระดับตัวเอง

โดยการหาเรื่องพาดพิง แต่ไร้สาระ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#39 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

Posted 14 December 2013 - 22:43

ผมไม่เชื่อนะครับว่า คำผกา จะไม่รู้ว่าการปฏิรูปมันสำคัญอย่างไร และการเลือกตั้งก็ยังมี แม้ว่าจะเกิดกระบวนการปฏิรูป คือไม่ว่าทางไหนก็นำไปสู่การเลือกตั้ง แต่การที่คำผกาพูดในทางที่ว่าตั๊นไม่เอาเลือกตั้ง มันจึงเป็นการพูดบิดเบือนครับ เป็นการจงใจพูดเพื่อให้คนเสื้อแดงสมองมึนงง

ปล. ตั๊น จิตภัสร์ เป็นนักการเมือง เป็นคนที่จะลงสมัครส.ส.นะครับ ตั๊นอยากจะให้มีการเลือกตั้งมากกว่าพิธีกรรายการช่องแดงอย่างคำผกาแน่นอนอยู่แล้วครับ

#40 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 14 December 2013 - 23:11

ลืมบอก

คำผกาเป็นเพียงแสงไต้น้ำมันมอด  ที่บังอาจตะโกนแข่งแสงกับดวงตะวันยามเช้า

gladiator 1.jpg

#41 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

Posted 14 December 2013 - 23:36

เข้ากระทู้นี้ คิดในใจแล้วว่า ขอความกรุณาอย่าโพสต์ภาพ ฝ่ามือนั้น กลัวเห็นหัว(นม)แล้วนอนไม่หลับ

แต่ ไม่ทันแระ   

:ph34r:

#42 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 14 December 2013 - 23:53

คงต้องขอโทษในนามน้องตั๊นด้วยครับที่เกิดมาสวย รวย มีสมอง และรู้ดีรู้ชั่วกว่าผู้หญิงบางคน  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#43 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 15 December 2013 - 00:54

ถ้าไม่มีเลือกตั้ง คนเงินเดือนเท่านั้น เท่านี้ จะเอาเงินที่ไหนไปผ่อนรถ บลาๆๆ

เลือกตั้งเกี่ยวอะไรกับมีเงิน หรือไม่มีเงินฟะ หรือว่าต้องรับค่าจ้างกาบัตรเลือกตั้งพาสัตว์เข้าสภาถึงจะได้เงิน ?  -_-

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#44 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

Posted 15 December 2013 - 09:15

เอ่อ พวกแดงนี้เขามีคนสวยน่ารักจิตใจดีมีคุณธรรมบ้างหรือเปล่าครับเอาที่เป็นแกนนำน่ะ หรือจะมีแต่แบบนี้ถ้าใช่ผมรู้สาเหตุหนึ่งแล้วล่ะครับที่คนเสื้อแดงลดลง

#45 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

Posted 15 December 2013 - 09:35

กระทู้กีดกันทางเพศ ผู้หญิงแทบไม่กล้าเดินผ่าน
สมาชิกที่แสดงความคิดเห็นเป็นผู้ชายเกือบทุกคน
มีแม้กระทั่งพระคุณเจ้าเข้ามาปลงอสุภะ (^ー゜)

บ่องตง ... นับถือคุณ koong จริงๆ เหมือนหน่วยกล้าตายที่เข้ามาเมนท์

รักน้องตั๊นมาตลอด แต่แอบหมั่นไส้เป็นระยะ นะยะ
วันไหนหนูได้เป็นนายก พี่จะดีใจให้ดู ... รักนะ :)
ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

#46 gass

gass

ขาประจำ

Posted 15 December 2013 - 09:47

ใช้คำก็ กากขยะแล้ว ม๊อบไฮโซ ถุย....

ประชานชนในนั้น มีทุกระดับรายได้ จนฉิบหาย จนถึงรวย มาก มีหมด

แล้วมันจะเป็นม๊อบไฮโซได้ไง 

อย่าไปให้ราคามาก คำผกา ดูท่ามันจะเป็นมาโซ 

#47 OnpC

OnpC

น้องใหม่

Posted 15 December 2013 - 10:06

เมื่อก่อนชอบอ่านคอลัมน์ ของคุณคนนี้ในมติชนสุดฯ ค่ะ แต่เสียความรู้สึกตอนเขียนวิจารณ์ ท่านว.วชิระเมที เลิกติดตามเลย 

คนดีๆ ปรกติที่ไหน จะกล้าด่าพระ

#48 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

Posted 15 December 2013 - 11:03

เมื่อก่อนชอบอ่านคอลัมน์ ของคุณคนนี้ในมติชนสุดฯ ค่ะ แต่เสียความรู้สึกตอนเขียนวิจารณ์ ท่านว.วชิระเมที เลิกติดตามเลย

คนดีๆ ปรกติที่ไหน จะกล้าด่าพระ

key word ชื่อเล่น แขก

#49 nastyfunky

nastyfunky

ขาประจำ

Posted 15 December 2013 - 11:46

แต่เอาเหอะ อาชีพนักเขียนๆ ขีดๆ แบบนี้ ก็รู้ๆ กัน เงินก็น้อย แต่จริงๆ เธอก็เก่งเนอะ จบตั้งญี่ปุ่น โปรไฟล์หรูดี...แต่ทำไปได้ไงมติชน...เก่งกว่านี้ทำไมต้องมติชน สยามรัฐ วิยซ์ทีวี ไม่เข้าใจ เรียนมาก็จบจากญี่ปุ่น ทำไม๊ไม ดักดานอยู่ในสื่อกากๆ ไทย???? เธอน่าจะไปได้ไกลกว่านี้ ก็อย่างว่าแหละ...หากินกับกระแสบ้านเมือง จัดอยู่ในระดับสรยุทธ์ได้ดี เธอจริงๆ ก็มีสมองแหละ แต่อะไรที่เขียนแล้วดังได้ ก็ขอนิดนึง

/มีผัวเป็นตัวตน เดี๋ยวก็เปลี่ยน -_-

Savoir…
Savoir parler…
Savoir parler pour ne rien dire…

#50 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 15 December 2013 - 13:02

.... จะชอบ  คำผก๋อย...ดีไม๊หน๊ออออ ..??????

ไว้ยืน โชว์ หน้าบ้าน.....กันผีหลอก..! ! ! ! !

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users