Jump to content

- - - - -

ทำไมถึงอยากให้ทหารออกมารัฐประหารยึดอำนาจล้มล้างการปกครองกันนักครับ??

กาสรแดง

• Please log in to reply
102 replies to this topic

#101 JSN

JSN

เมพ

Posted 22 December 2013 - 10:53

ผมอีกคนนะครับที่ไม่เห็นด้วยที่จะให้ทหารปฏิวัติ ลองไป searh ที่ผมตอบกระทู้เก่าๆดูก็ได้
เหตุผล
1.เป็นทหารพวกไหนก็ไม่รู้
2.ทหารไม่เก่งในการบริหารบ้านเมือง
3.ประเทศถอยหลังเข้าคลอง
4.นานาชาติบอยคอต
เอ๋ย! เกิน3บรรทัดแล้ว
แต่แถมนิด ตอนบิ๊กบังปฏิวัติคนไทยเห็นด้วยหลายคนเพราะทักษิณมันชั่วมากๆจนคนต้องยอมเลือกสิ่งที่เสียหายน้อยกว่า
แล้วทำไมพวกแดงไม่ไปรุมอัดบิ๊กบังซักคนสงสัยชอบเหมือนกัน

อ้าวเจ้าของกระทู้หายไปไหน ทำไมตอนรัฐบาลสมัครกับสมชายไม่เห็นเสื้อแดงออกมาไล่เลย นั่นมันผลพวงของรัฐประหารนะครับ กลับมาไล่รัฐบาลอภิสิทธ์ตอนหลัง ผมว่า 2 มาตรฐานตัวจริง
....... ที่ไล่รัฐบาลอภิสิทธิ์ให้ยุบสภา ไม่ได้ไล่ประเด็นมาร์คมาจากผลพวงของรัฐประหาร

ไล่ที่ตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร มาอย่างไม่ถูกต้องผิดวิธี ตะหาก

นายเวรครับ ผมจะรอนายเวรมาอธิบายว่า รัฐบาลอภิสิทธิ์มาผิดวิธียังไงครับ แล้วรัฐบาลอภิสิทธิ์ตั้งรัฐในค่ายไหน ใครเป็นคนกำหนดตำแหน่งครับ

#102 templar

templar

ขาประจำ

Posted 22 December 2013 - 12:26

1.  ผู้นำเหล่าทัพ  ผู้บัญชาการทหาร  ออกมานั่งแถลงไม่ยอมรับอำนาจรัฐ  เนื่องจากรัฐบาลแถลงไม่ยอมรับศาล  จึงเป็นกบฏ

เขาเรียกยึดอำนาจ " ปฏิวัติหน้าจอทีวี" เหมือนสมัยอนุพงศ์ทำ  ทำไมต้องให้ทหารออกมานั่งแถลงล่ะครับ

ก็ทีพวกคุณยังแถลงไม่ฟังศาลไม่รับอำนาจศาล  แล้วทำไมทหารจะต้องรับอานาจนายกด้วยล่ะ

2.  สั่งให้ทหารเกณฑ์ส่วนใหญ่หรือผู้ใต้บังคับบัญชา ออกมาเดินร่วมกับประชาชน ในเวลาราชการ  โดยถือประหนึ่งว่าปฏิบัติราชการเช่นกัน(เพราะมาไล่กบฏ)  โดยใส่ชุดทหารหรือไม่ก็ได้

ทำไมต้องขู่เข็นบังคับเกณฑ์กันด้วยครับ เกณฑ์คนมาไม่พอหรือไง ยังจะเกณฑ์ทหารไปป่วนชาติบ้านเมืองอีก

ไอ้พวก สส  ***  เกณฑ์คนมาไม่พอหรือไง  ยังจะต้องเกณฑ์ตะกวดไปขับรถนำขบวน  ดูต้นทางให้ควายแดงมายิงนักศึกษา ป่วนบ้านเมืองอีก

3.  มอบคำสั่งให้ทหารออกมายืนแถวหน้าเพื่อปกป้องประชาชน  จากการกระทำของตำรวจ และ แดงฮาร์ดคอร์

ทำไมต้องขู่เข็นบังคับเกณฑ์กันด้วยครับ เกณฑ์คนมาไม่พอหรือไง ยังจะเกณฑ์ทหารไปป่วนชาติบ้านเมืองอีก

คำตอบก็เหมือนข้อ 2   ถ้าทหารออกมา  เด็กรามก็คงไม่ตาย  คงไม่มีควายตัวไหนหน้าตัวเมียพอไปไล่ยิงนักศึกษามือเปล่าหรอกครับ  ยิง m79  ใส่นักศึกษา มันหน้าตัวเมียเกินไปครับ

4.  ประกาศให้รัฐบาลหยุดคนของตัวเองที่จาบจ้วงล่วงละเมิดสถาบันสูงสุด  โดยทันที

อันนี้ตำรวจก็ดำเนินการอยู่แล้วนี้ครับ ทำไมต้องให้ทหารประกาศ

ก่อแก้วล่ะ  คางคกตู่  อภิวันท์  ใจรัญ  หมานัย   จับก่อนดิ 5 คนนี้เห็น ๆ กันอยู่   แล้วก็ไอ้ตั้งมันหนีออกไป ตปท ไปได้ไง  แต่ถ้าอ้างว่าไม่รู้อยู่ไหนก็ต้อง ฟ้อง 157  ตะกวดด้วย

ทั้ง 4  ข้อนี้ถ้ากระทำไม่ผิดกฎหมายใด ๆ ทั้งสิ้น  ขึ้นอยู่ว่า จะทำ  หรือ ไม่ทำ

ทำไมต้องให้ทหารทำครับ หน่วยงานอื่นๆไม่เห็นไปเรียกร้องให้มายืนข้าง

ก็เรียกร้องทุกหน่วยงานนี่ครับ  แล้วไปกระทรวงไหน  พอไปยึด  พวกเจ้าหน้าที่กระทรวงส่วนใหญ่เขาก็เห็นด้วยไม่มีการขัดขืนอะไร

เพียงแต่ว่าเราให้เกียรติทหาร  เราถึงไม่เข้าไปยึด  เราไม่ได้เรียกร้องทหารอย่างเดียวนะ  เราเรียกร้องเสื้อแดงคนที่ไม่ได้รับความเป็นธรรม

ในสังคม  อย่างบางคนโดนฝ่ายข้าราชการกดขี่  เราก็ยินดีเรียนเชิญเข้ามาร่วมกับพวกเราครับ  ยกเว้นแดงทักษิณ กะ  แดงล้มเจ้า ไม่เอา

จบข่าว...................

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#103 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

Posted 22 December 2013 - 13:50

.....แต่เรียกร้องให้มายืนกับประชาชน

ช่วยอธิบายได้ไหมมายืนข้างฝ่ายม๊อบนกหวีด หมายความว่ายังไง  

จะให้ทหารออกมาชุมนุมด้วย หรือ จะให้ขับรถถังออกมา หรือ จะให้กดดันรัฐบาลเหมือนที่ออกทีวีกดดันสมัยอนุพงค์

4.  ประกาศให้รัฐบาลหยุดคนของตัวเองที่จาบจ้วงล่วงละเมิดสถาบันสูงสุด  โดยทันที

อันนี้ตำรวจก็ดำเนินการอยู่แล้วนี้ครับ ทำไมต้องให้ทหารประกาศ

ทั้ง 4  ข้อนี้ถ้ากระทำไม่ผิดกฎหมายใด ๆ ทั้งสิ้น  ขึ้นอยู่ว่า จะทำ  หรือ ไม่ทำ

ทำไมต้องให้ทหารทำครับ หน่วยงานอื่นๆไม่เห็นไปเรียกร้องให้มายืนข้าง

อยากรู้เหตุผลไหมครับ ว่าทำไมมีตำรวจไปก็ทำอะไรไม่ได้

ถ้าคุณขอดูผมจะบอกให้

แปลกนะเสื้อแดงที่เอะอะบอก ตูจงรักภักดีที่สุดในโลก ชอบมาตายเรื่องหมิ่นสถาบัน

ไอ้หมื่นปีก็ทีแล้ว โดนแบนไปเลย

Edited by DoctorK, 22 December 2013 - 13:55.

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users