Jump to content

- - - - -

เกิดอะไรขึ้นครับ ภูมิใจไทย สมคิด สนับสนุนปฏิรูปประเทศไทย

• Please log in to reply
25 replies to this topic

#1 analysis

analysis

ขาประจำ

Posted 18 December 2013 - 22:54

ภูมิใจไทยผมว่าประหลาดใจเเล้ว

นายสมคิด อดีตคนใกล้ตัวทักษิณทำให้ผมประหลาดใจกว่า

Edited by analysis, 18 December 2013 - 22:55.

#2 analysis

analysis

ขาประจำ

Posted 18 December 2013 - 22:58

#3 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 18 December 2013 - 23:01

*
POPULAR

สำหรับผม สมคิด ผมไม่แปลกใจ เพราะชิ่งจากไอ้แม้วมานานแล้ว แต่ภูมิใจไทย มันพวกนกสองหัวครับ ไม่ได้สนใจ หรือเห็นแ่ก่บ้านเมืองหรอก แต่มันดูกระแส 

#4 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 18 December 2013 - 23:02

สมคิด มีท่าทีที่ไม่เห็นด้วยกับรัฐบาลตั้งนานแล้ว ถ้าจำไม่ผิดสมัยตั้งแต่พ้นโทษ 111  -_-

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#5 Delta_PCP

Delta_PCP

น้องใหม่

Posted 18 December 2013 - 23:06

อันนี้สมคิดพูดดีครับ ขอชื่นชม

#6 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 18 December 2013 - 23:13

สำหรับผม สมคิด ผมไม่แปลกใจ เพราะชิ่งจากไอ้แม้วมานานแล้ว แต่ภูมิใจไทย มันพวกนกสองหัวครับ ไม่ได้สนใจ หรือเห็นแ่ก่บ้านเมืองหรอก แต่มันดูกระแส 

เห็นด้วยครับ.....

อยากเห็น ดร.โอฬาร ชัยประวัติ ดร.ทนง พิทยะ ด้วย......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#7 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

Posted 18 December 2013 - 23:43

อยากเห็น ดร.โอฬาร ชัยประวัติ ดร.ทนง พิทยะ ด้วย......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ทนง พิทยะก็หนุนปฏิรูปก่อนเลือกตั้งด้วยนะครับ

“ทนง พิทยะ” ประเมิน 4 ความเสี่ยงต่อเศรษฐกิจไทย แรงสุดคือปัญหาคอร์รัปชัน ถ้าแก้ได้ เศรษฐกิจโตได้ 6-7% พร้อมหนุนปฏิรูประเบียบกติกาใหม่ เน้นความโปร่งใส ก่อนเลือกตั้ง"

http://www.easybranc...ws/1567106.html

#8 taze

taze

ขาประจำ

Posted 19 December 2013 - 00:05

อ.สมคิดผมไม่แปลกใจ แต่ ทนง ผมแปลกใจเล็กๆ หรือว่าโดนเหมือน อ.สมคิด แม้วมันใช้คนจริงๆ แต่มันไม่ไว้ใจใคร คนที่ทำงานให้มันโดนแทงข้างหลังก็เยอะ

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 19 December 2013 - 00:10

โอฬาร ยากครับ เด็กในคาถา ชั่วตามคำสั่งไอ้แม้วเลยครับ ลุงปุ 

#10 templar

templar

ขาประจำ

Posted 19 December 2013 - 00:36

ลักษณะที่เด่นชัดอย่างหนึ่งของแม้วที่ทำให้ลูกน้องดีดียอมฝังรากฝังโคนด้วย

ก็เพราะเมื่อใช้งานจนหมดประโยชน์แล้วก็โยนทิ้ง  รัฐบาลทักษิณช่วงแรก ๆ 

ได้คนที่ค่อนข้างโอเคอยู่บ้าง  ดูง่าย ๆ อย่าง  พาณิชย์  เมื่อก่อนได้สมคิด

แต่เดี๋ยวนี้เหลือแค่ไอ้เต้น  

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#11 kokkai

kokkai

เมพ

Posted 19 December 2013 - 01:41

มิ่งขวัญก็ลาออกจากพท.ด้วยแล้วครับ

คงมีอะไรสักอย่างที่ทำให้ ไม่อยากอยู่ (แต่อ้างว่า ต้องการพักผ่อน)

#12 JSN

JSN

เมพ

Posted 19 December 2013 - 10:02

สมคิดเขาไม่เอานานแล้วครับ แม้วถึงขั้นไม่ไว้ใจเลยครับ

#13 TypeYourMind

TypeYourMind

ขาประจำ

Posted 19 December 2013 - 10:34

คาดว่าภูิมิใจไทย สืบเชื้อสายมาจาก ปลาไหลสุพรรณครับ

ผมรู้สึกชื่นชม คุณสมคิดมากกว่าทนงครับ

.. ถ้ากุลีมีสิทธิเท่าบัณฑิต .. บัณฑิตจะลงทุนเรียนกันไปทำไม??? .. ประชาธิปไตยมันว่าด้วยเรื่องเสียงข้างมาก .. ฉะนั้น ประเทศไหนที่เสียงข้างมากไม่มีการศึกษา ประเทศก็ล่ม .. เพราะกุ๊ยซื้อกุ๊ย และกุ๊ยเลือกกุ๊ยแน่นอนครับ

#14 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

Posted 19 December 2013 - 10:45

หลายๆอย่าง เป็นสัญญาณ ที่แปลกๆจริงๆ

คงได้เห็นอะไร เปลี่ยนแปลงบ้าง ไม่มากก็น้อยล่ะ รอบนี้

มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ...

#15 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

Posted 19 December 2013 - 11:03

เป็นน้ำดี ฝั่งฟากรบ ที่ดิฉันค่อนข้างจะชื่นชมนะคะ

ทั้งคุณสมคิด คุณทนง และ คุณมิ่งขวัญ

#16 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

Posted 19 December 2013 - 11:10

^_^  เห็นด้วยขอรับ สมคิดก็คงคล้ายๆกับหลายๆคนในยุคไทยรักไทย พอเริ่มเห็นเค้าลางความชั่วร้ายก็ถอยห่าง... ส่วนภูมิใจไทย (แต่กรูไม่ภูมิใจมึง) มันก็เหมือนเห็บรู้อาการหมาเตรียมหาที่เกาะใหม่ก็แค่นั้นขอรับ...

:rolleyes:  แต่ถ้ามองมุมกลับกัน... เราจะเห็นอะไรลึกๆนะขอรับ... ไอ้วพกนี้แม่มนกรู้, แสนรู้จะตาย...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#17 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

Posted 19 December 2013 - 11:17

มิ่งขวัญก็ลาออกจากพท.ด้วยแล้วครับ

คงมีอะไรสักอย่างที่ทำให้ ไม่อยากอยู่ (แต่อ้างว่า ต้องการพักผ่อน)

คนนี้เจ็บมาเยอะ

เจอมาเยอะ

ไม่รู้ว่าทนอยู่มาถึงวันนี้เพราะรอเอาคืนรึเปล่า

:D  :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#18 nf9

nf9

ขาประจำ

Posted 19 December 2013 - 11:18

มิ่งขวัญ ลาออกนานรึยังคะ 2-3อาทิตย์ก่อน แวบๆว่าเห็นแกอยู่ใน10อันดับแรก บัญชีรายชื่อของเพื่อไทย

ตอนนั้นเข้าไปดู เพราะข่าวลือเรื่องเจ๊แดง กับนังโอ๊ค น่าแปลกที่อันดับ2,3ว่างไว้ ไม่กี่วันไปดู อันดับ2ว่าง แต่3มีชื่อเฉลิม แต่ดันไม่มีรูปแปะกะเค้า เดาว่าคนจัดยังขบไม่แตก

#19 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

Posted 19 December 2013 - 15:12

สมคิดสนับสนุนไม่น่าแปลกใจ

แต่ ทนง พิทยะ  ยาสามัญประจำบ้านของทักษินสิ  น่าแปลกกว่า

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#20 kokkai

kokkai

เมพ

Posted 19 December 2013 - 17:01

มิ่งขวัญ ลาออกนานรึยังคะ 2-3อาทิตย์ก่อน แวบๆว่าเห็นแกอยู่ใน10อันดับแรก บัญชีรายชื่อของเพื่อไทย

ตอนนั้นเข้าไปดู เพราะข่าวลือเรื่องเจ๊แดง กับนังโอ๊ค น่าแปลกที่อันดับ2,3ว่างไว้ ไม่กี่วันไปดู อันดับ2ว่าง แต่3มีชื่อเฉลิม แต่ดันไม่มีรูปแปะกะเค้า เดาว่าคนจัดยังขบไม่แตก

เด๋วจะพยายามหาเวปข่าวมาให้ครับ แต่แกออกแน่

ถ้าจำไม่ผิด มีผลตั้งแต่วันที่ 16 ธค.

#21 kokkai

kokkai

เมพ

Posted 19 December 2013 - 17:03

เป็นน้ำดี ฝั่งฟากรบ ที่ดิฉันค่อนข้างจะชื่นชมนะคะ

ทั้งคุณสมคิด คุณทนง และ คุณมิ่งขวัญ

แต่ในความคิดผมถ้าให้เลือกคบ(แต่ไม่รู้ว่าเขาจะคบผมป่าว) :P

ผมยินดีคบ สมคิด กับมิ่งขวัญ มากกว่าทนง

#22 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

Posted 19 December 2013 - 17:14

ที่จริงผมว่าทุกฝ่ายสนับสนุนหมดล่ะครับ

แต่ต่างกันที่  ฝ่ายหนึ่งบอกจะปฎิรูปก่อนการเลือกตั้งที่จะมีขึ้น โดยการตั้งสภาประชาชน

ส่วนอีกฝ่ายบอกว่าควรปฎิรูปควบคู่กันไปพร้อมกับการเลือกตั้งตามกำหนด

เกี่ยงกันอยู่แค่นั้นแหละครับ

เลือกตั้ง =ทางออก .......นายกฯเถื่อน  คือทางตัน

#23 kokkai

kokkai

เมพ

Posted 19 December 2013 - 18:28

http://www.posttoday...ญ-ลาออกเพื่อไทย

#24 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 19 December 2013 - 19:07

ในเรื่องเศรษฐกิจ แนวคิดที่ใช้ได้จริง ก็เห็นแต่คุณกรณ์ กับคุณสมคิด

มีข่าวว่า อีโอ๊ป เป็นบัญชื่อรายชื่อ

ทัคคี ไม่ง้อใครแล้วครับ พวกที่ลาออก จะลาออก ทั้งหมด

ความรู้ความสามารถ ไม่ได้เศษเสี้ยวของอีโอ๊ป

ถ้ามีเลือกตั้ง

ถ้าพท. ตั้งรบ. แล้วนางโตมรได้เป็นนายก ..ถ้าหือกับทัคคี่

เราคงมีนายกที่โกงข้อสอบ, ไม่เคยทำอะไรสำเร็จสักอย่าง

ไทยเราจะเจริญฮวบๆๆ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#25 Kiosky

Kiosky

น้องเก่า

Posted 19 December 2013 - 19:11

สมคิด หนีออกจากพรรคไทยรักไทยสมัยนู้น

แล้วไปเป็นที่ปรึกษาบริษัทใหญ่ๆหลายที่

เค้าก็คงคิดอะไรได้แหละมั้ง ถึงออกมาพูดอย่างนี้

ส่วน ภูมิใจไทย ก็คงตามกระแส กลัวตัวเองไม่มีที่ยืนมากกว่า

#26 Novice

Novice

ขาประจำ

Posted 19 December 2013 - 22:57

สมคิดนี่ผมพอจะกัดฟันให้ไว้ซักคนได้ครับ

แต่ไอ้ทนง กับ อีมิ่งขวัญ นี่ผมไม่เผาผีกับมันด้วยแน่

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users