Jump to content

- - - - -

เพิ่งรู้??Pantipห้องราชดำเนินนี่คือ แหล่งรวมควายแดงหรอครับ

• Please log in to reply
48 replies to this topic

#1 middleway

middleway

น้องใหม่

Posted 19 December 2013 - 16:32

ไปอ่านกระทู้นี้เข้า http://pantip.com/topic/31405830

เลยไล่อ่านไปทีละโพสต์ก็เห็นว่ามีแต่อวยไปทางนั้น

ปกตินึกว่าPantipจะเป็นกลางๆมีทุกหมู่เหล่า เพราะเป็นเว็บที่อยู่มานาน หาข้อมูลหลายอย่างได้(ไม่เฉพาะการเมือง)

ในนี้มีใครเป็นสมาชิกPantipบ้างรึป่าวครับ ได้เข้าไปบ้างมั้ย

#2 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 19 December 2013 - 16:35

*
POPULAR

ห้องราชดำเนิน นี่ ปลักควายขนาดแท้เลยครับ

แม้แต่ห้องอื่น ๆ ในพันทิป ยังรังเกียจ ห้องราชดำเนิน เลย

บ่องตง

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#3 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 19 December 2013 - 16:35

เจ เจ สาธร.JPG

ที่อยู่เก่าของเจเจ สาธร.JPG

เจเจ สาธร แฟนเก่าเมืองไทยรายสัปดาห์

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#4 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 19 December 2013 - 16:37

ที่คนเค้าไม่คบควายแดง พอรู้ว่าเป็นแดงควาย เพราะเป็นแดงควายได้มันต้องเลว และโง่ครับ ไม่ต้องใช้เวลาศึกษา หรือคิดจะไปเปลี่ยนมันจากควายให้มาเป็นคน ช่วยไปบอกคนในนั้นที ว่าทำไมโดน unfriend  <_<

#5 middleway

middleway

น้องใหม่

Posted 19 December 2013 - 16:48

จรัล JJ นี่คือยังไงครับ เป็นเจ้าของห้องนั้นหรอครับ :wacko:

#6 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

Posted 19 December 2013 - 16:51

อ้าว ผมเข้าไปเล่นบ่อย ๆ ด้วยนะ

ฮ่า ๆ ๆ

#7 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

Posted 19 December 2013 - 16:53

ปัญญาชนอยู่บอร์ดเสรีไทย

ปัญญาควายอยู่บอร์ดราชดำเนิน

#8 Gohell

Gohell

ขาประจำ

Posted 19 December 2013 - 16:54

เป็นแหล่งซ่องโจร..พวกโกง พวกหมิ่่น พวกเผาเมือง พวกกุ้ยอันธพาล..รวมอยู่ในห้องราชดำนาหมดเลย.......

ใครเก่งด้านแฮค ช่วยทำให้ห้องนี้หายไปหน่อย ได้ไหม

#9 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

Posted 19 December 2013 - 16:59

ไปอ่านกระทู้นี้เข้า http://pantip.com/topic/31405830

เลยไล่อ่านไปทีละโพสต์ก็เห็นว่ามีแต่อวยไปทางนั้น
ปกตินึกว่าPantipจะเป็นกลางๆมีทุกหมู่เหล่า เพราะเป็นเว็บที่อยู่มานาน หาข้อมูลหลายอย่างได้(ไม่เฉพาะการเมือง)
ในนี้มีใครเป็นสมาชิกPantipบ้างรึป่าวครับ ได้เข้าไปบ้างมั้ย

ใช่แล้วค่ะ แต่จะว่าไป ก็เพราะเหตุนี้ล่ะค่ะ เว็บบอร์ดขบวนการเสรีไทยจึงถือกำเนิดขึ้น

#10 middleway

middleway

น้องใหม่

Posted 19 December 2013 - 17:00

ใช้วิธีเข้าไปคุยเข้าไปแสดงความคิดเห็นก็น่าจะดีนะครับ ผมดูแล้วก็แดงนะแต่ไม่ถึงกะควาย อย่างน้อยได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน

แค่ตัวหนังสือบนจอคอมพิวเตอร์คงไม่เป็นไรมากมั้งครับ

#11 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 19 December 2013 - 17:00

โรงเรียน ของ JJ สาธร.JPG

จรัล อัมพรกลิ่นแก้ว ผู้ที่มีใบหน้าคล้าย "บรู๊ชลี" ใช้นามแฝงว่า “เจเจ สาทร” ในเว็บไซต์พันทิบ

แต่ในสรท. ก็มีไอ้หนูลีพอร์เตอร์  ที่มาแวะเวียนอยู่เป็นประจำ แม้จะถูกแบนเป็นประจำ ก็ใช้รูปบรู๊ซลีเป็นโลโก้ เช่นกัน ช่างบังเอิญเสียจริง ๆ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#12 middleway

middleway

น้องใหม่

Posted 19 December 2013 - 17:02

ใช่แล้วค่ะ แต่จะว่าไป ก็เพราะเหตุนี้ล่ะค่ะ เว็บบอร์ดขบวนการเสรีไทยจึงถือกำเนิดขึ้น

ก็คือแรกๆหลายท่านย้ายมาจากที่นั่นแบบนี้หรอครับ ต้องดูเจตนาผู้สร้างอีกทีก็อาจจะใช่นะครับ :rolleyes:

#13 middleway

middleway

น้องใหม่

Posted 19 December 2013 - 17:10

attachicon.gifโรงเรียน ของ JJ สาธร.JPG

จรัล อัมพรกลิ่นแก้ว ผู้ที่มีใบหน้าคล้าย "บรู๊ชลี" ใช้นามแฝงว่า “เจเจ สาทร” ในเว็บไซต์พันทิบ

แต่ในสรท. ก็มีไอ้หนูลีพอร์เตอร์  ที่มาแวะเวียนอยู่เป็นประจำ แม้จะถูกแบนเป็นประจำ ก็ใช้รูปบรู๊ซลีเป็นโลโก้ เช่นกัน ช่างบังเอิญเสียจริง ๆ

attachicon.gifโรงเรียน ของ JJ สาธร.JPG

เท่ากับว่ามี JJ นี่คอยปลุกปั่น 1 คนมันก็ไม่น่าจะทำให้ทั้งหมดเป็นแดงมั้งครับ เช่น JJ ก็มาป่วนบอร์ดนี้ บอร์ดนี้ก็ยังเป็นเสรีไทยต่อต้านทักษิณอยู่ดีนี่ครับ

#14 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 19 December 2013 - 17:11

เพิ่งรู้??Pantipห้องราชดำเนินนี่คือ แหล่งรวมควายแดงหรอครับ

Edited by Stargate-1, 19 December 2013 - 17:14.

#15 middleway

middleway

น้องใหม่

Posted 19 December 2013 - 17:14

B)  ปึ๊กมากครับ

#16 Familie

Familie

ขาประจำ

Posted 19 December 2013 - 17:22

แค่ห้องราชดำเนินแห่งเดียวครับ
ไม่ใช่พันทิปทั้งหมด ที่เป็นแดง
เข้าไปอ่านความคิดเขาไว้บ้างก็ดีครับ
รู้เขารู้เรา
ผมว่าในนั้นมีแดงที่มีอุดมการณ์และมีเหตุผลปนอยู่ด้วย
ผมเข้าไปอ่านบ่อย
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#17 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 19 December 2013 - 17:23

เข้า pantip ห้องราชดำเนิน ทำไมฟรายแดง เยอะจัง (คลิกเข้าเว็บ)

คงมาคนละสายพันธุ์งานใช่ไหมจ๊ะ ถึงมาตั้งกระทู้ซ้ำ

#18 Yoichi

Yoichi

น้องใหม่

Posted 19 December 2013 - 18:12

ผมเข้าประจำครับ แค่เข้าไปติดตามข่าวสารบ้าง อ่านไปจะอ้วกไป คนนึงโพสต์ อีกคนนึงอวย

#19 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

Posted 19 December 2013 - 18:14

เจ้าของเว็บมันก็แดงครับ

ไม่งั้นห้องแดงๆแบบนี้คงไม่อยู่ทนมาจนถึงวันนี้หรอกครับ

#20 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 19 December 2013 - 18:22

เข้า pantip ห้องราชดำเนิน ทำไมฟรายแดง เยอะจัง (คลิกเข้าเว็บ)

คงมาคนละสายพันธุ์งานใช่ไหมจ๊ะ ถึงมาตั้งกระทู้ซ้ำ

ผมก็จำได้เหมือนกันครับ  ยังนึกสงสัย ทำไมตั้งกระทู้ถามเรื่องเดิมซ้ำซาก?

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 19 December 2013 - 18:23.

gladiator 1.jpg

#21 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

Posted 19 December 2013 - 18:31

กระทู้นี้ ผมอาศัยอ่านครับไม่ตอบ :lol: :D :P

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#22 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

Posted 19 December 2013 - 18:34

ช่วงเผาเมือง มันโดนห้องอื่นโจมตีหนัก มันปิดห้องหนีเลยครับ มันบอกไม่อยากให้ทะเลาะเบาะแว้ง พออัพเกรดเวอร์ชั่นใหม่ ก็เปิดเต็มรูปแบบอีกครั้ง แจกที่ไม่มีกระทู้ปั่นโหวต ก็มีแต่โหวตแดงครบทุกอัน หน้าใหม่ หัวอ่อนการเมือง เข้ามาก็คงไหลไปตามกระแสแดงๆ ไม่ยาก ถึงกระทู้โหวตมันจะโกหก อวย มโน แต่มันก็อวยกันเป็นร้อยความเห็น กว่าสีอื่นจะมาแก้ไข มันก็ไหลไปไกลแล้ว ยิ่งพวกอ่านน้อยๆ มันเยอะอยู่ด้วย มองแต่ข้อความที่มีคนโหวตเยอะๆ อย่างเดียว และมันอวยกันเอง โหวตกันเอง

#23 middleway

middleway

น้องใหม่

Posted 19 December 2013 - 19:22

เพิ่งสมัครสดๆร้อนๆครับ เสริชกูเกิ้ลมาแล้วก็อ่านคร่าวๆ สมัครมาตั้งคำถามเลยไม่ได้ไปย้อนอ่านของเก่า คงมาคนละสายพันธุ์งาน << นี่ตีความว่าอะไรครับ เพิ่งสมัครมาก็รับน้องผมเลยรึ???

#24 Kiosky

Kiosky

น้องเก่า

Posted 19 December 2013 - 19:25

แดงทั้งห้อง... อย่าไปโพสขัดเค้าล่ะ

จะโดนด่า สลิ่ม ทันที

อยู่แต่ห้องสินธรก็พอและ

#25 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 19 December 2013 - 19:37

เพิ่งสมัครสดๆร้อนๆครับ เสริชกูเกิ้ลมาแล้วก็อ่านคร่าวๆ สมัครมาตั้งคำถามเลยไม่ได้ไปย้อนอ่านของเก่า คงมาคนละสายพันธุ์งาน << นี่ตีความว่าอะไรครับ เพิ่งสมัครมาก็รับน้องผมเลยรึ???

เสริชกูเกิ้ล แล้วไม่รู้หรือ เจเจ สาธร คือ ใคร ไร้เดียงสา จริง ๆ นะไอ้หนูนักข่าว :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

เพิ่ง สมัครเล่นบอร์ดนี้ ขอถามครับ  (คลิกเข้ากระทู้)

ไปดูที่กระทู้แนะนำตัวก่อนจะดีกว่า

Edited by Stargate-1, 19 December 2013 - 19:45.

#26 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

Posted 19 December 2013 - 20:08

หืมมม
ยังมีคนไม่ทราบอีกเหรอคะ เพิ่งรู้ 5555
ห้องราชดำนา เป็นปลักที่ใหญ่มากเลยนะคะ
ถ้าไม่ใช่พวกเดียวกับเค้า
หลงเข้าไป จะอยู่ได้ไม่นาน เพราะเหม็นสาบเหลือเกิน
เป็นเหมือนกันมั้ยคะ 55
สิ่งที่นักการเมืองไทยไม่เคยรู้และประชาชนไม่จำเป็นต้องบอก

หากปกครองด้วยความลุแก่อำนาจ หยิบยื่นแต่ความอิ่มหนำสำราญให้แต่กับพวกพ้องของตน สร้างความคับแค้นให้กัดกินในใจผู้คนทั่วไป วันหนึ่งคนเหล่านั้นจะลุกขึ้นมาทำอะไรก็ได้ เพราะไม่มีอะไรที่จะเสีย..

#27 เหนือฟ้า

เหนือฟ้า

น้องเก่า

Posted 19 December 2013 - 21:07

ของพันทิพเวลาเข้าห้องราชดำเนินกับห้องศาสนาทีไรเครียดกลับมาทุกที ห้องราชดำเนินเสื้อแดงยึด ห้องศาสนานี่คนพุทธกะอิสลามด่ากันไปมา อ่านแล้วเครียดดดดดด

Edited by เหนือฟ้า, 19 December 2013 - 21:09.

#28 middleway

middleway

น้องใหม่

Posted 19 December 2013 - 21:28

เสริชกูเกิ้ล แล้วไม่รู้หรือ เจเจ สาธร คือ ใคร ไร้เดียงสา จริง ๆ นะไอ้หนูนักข่าว :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

เพิ่ง สมัครเล่นบอร์ดนี้ ขอถามครับ  (คลิกเข้ากระทู้)

ไปดูที่กระทู้แนะนำตัวก่อนจะดีกว่า

ขอบคุณที่ให้ข้อมูลนะครับ เพราะผมมาหาข้อมูลด้วยความไม่รู้นั่นแหละครับ ได้รับข้อมูลแลกกับการโดนแซวโดนกัดหน่อยก็พอหอมปากหอมคอครับ :rolleyes:

#29 จอมยุทธตะเกียบคู่

จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

Posted 19 December 2013 - 21:32

ผมเข้าไปตอบแทงใจดำควายอยู่เรื่อย ๆ ก็เลยโดยข้อหาหมั่นใส้

หาเรื่องลบกระทู้ผม 3 กระทู้ัแล้วก็แจ้งว่า ตั้งกระทู้เกรียน/ชวนทะเลาะ ต้องโดนลบตามกฏ  :lol:

Edited by จอมยุทธตะเกียบคู่, 19 December 2013 - 21:34.

ทักษิณ พรรคเพื่อไทย คนเสื้อแดง และการเลือกตั้ง คือส่วนผสมที่ลงตัวของ ...

ประชาธิปไตยแบบทรราช

#30 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 19 December 2013 - 21:34

นี่แหละว่า ทำไมบางคนเรียกว่า ห้อง ลากดำนา 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#31 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 19 December 2013 - 21:37

เสริชกูเกิ้ล แล้วไม่รู้หรือ เจเจ สาธร คือ ใคร ไร้เดียงสา จริง ๆ นะไอ้หนูนักข่าว 

ขอบคุณที่ให้ข้อมูลนะครับ เพราะผมมาหาข้อมูลด้วยความไม่รู้นั่นแหละครับ ได้รับข้อมูลแลกกับการโดนแซวโดนกัดหน่อยก็พอหอมปากหอมคอครับ :rolleyes:

ขอหลักฐานหน่อย ที่หาว่าเขาเป็นนักมวย นักบอล ไปได้ คนที่นี่ไม่ชอบคนตอแหล ทำแกล้งเซ่อ มีอย่างที่ไหน ไปค้นชื่อในกูเกิ้ลมา แล้วเข้ามาโพสต์เลย ไม่ศึกษา ไม่ดูคนปรกติ ที่เขาทำกัน เลย แบบนี้ เราเจอมาซ้ำซากแล้ว แบบที่ในราชดำเนินชอบทำกัน ทุกๆ 10 นาที จะโพสต์ซ้ำๆ กัน เนื่องจากกระทู้จะตกบอร์ด ก็จะโพสต์หัวข้อเดียวกันอีก นิสัยแบบนี้รู้เลยว่ามาจากไหน :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

#32 middleway

middleway

น้องใหม่

Posted 19 December 2013 - 22:13

งั้นสารภาพละกันครับ ผมเป็นควายแดงจากpantipห้องราชดำเนินมาป่วนครับ แอดมินรบกวนลบผมทิ้งละกัน มาป่วนไม่สำเร็จครับ โดนจับได้เสียก่อน

คงไม่เข้ามาแล้วเพราะได้รับการต้อนรับไม่สิรับมืออย่างดีจากนักสืบผู้ปกป้องบอร์ดฝีมือฉกาจฉกรรจ์ มีจินตนาการที่เฉียบแหลมมาก คงต่อสู้ด้วยไม่ไหวเพราะผมมันโง่เป็นแค่ควายแดง

#33 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 19 December 2013 - 22:18

ถ้ากระทู้ที่ตั้ง ไม่ซ้ำคงนึกกว่าเป็น PR ของราขดำเนินแล้วล่ะ เข้ามาชวนคนไปเล่นในพันทิบ ตอนนี้คงผีหลอกแล้วซินะ  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
แน่จริง ก็ใช้ชื่อในราชดำเนินซิ อย่างที่นายสิงห์สนามหลวง นายศูนย์หน้า ทำอยู่ ไม่มีใครเขาว่าอะไร แต่อย่าปอดแหกเหมือน Rationale

คลิก --->  Tam-mic-ra หรือ Rationale แห่งราดดำนา พูดเรื่องข้าวเน่า

Edited by Stargate-1, 19 December 2013 - 22:29.

#34 middleway

middleway

น้องใหม่

Posted 19 December 2013 - 22:33

ครับ  Tam-mic-ra หรือ Rationaleทั้ง 2 ID นั่นแหละครับผมเอง ให้ตายสิไม่รอดพ้นสายตาอันหลักแหลมของคุณจริงๆ เก่งมากครับ

JJนี่ก็เพื่อนผม ณัฐวุฒิก็จ่ายรายเดือนให้ผมมาค่าป่วน แต่เดือนนี้คงไม่ได้เพราะทำไม่สำร็จ

ไว้จะปลอมมาใหม่ไม่สิอย่างที่บอกคงไม่มาแล้ว เพราะเดี๋ยวอาจโดนจับได้อีกแน่ๆ เยี่ยมครับทำหน้าที่นี้ต่อไปให้ดีนะเชียร์ครับ ;)

#35 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 19 December 2013 - 22:41

ครับ  Tam-mic-ra หรือ Rationaleทั้ง 2 ID นั่นแหละครับผมเอง ให้ตายสิไม่รอดพ้นสายตาอันหลักแหลมของคุณจริงๆ เก่งมากครับ

JJนี่ก็เพื่อนผม ณัฐวุฒิก็จ่ายรายเดือนให้ผมมาค่าป่วน แต่เดือนนี้คงไม่ได้เพราะทำไม่สำร็จ

ไว้จะปลอมมาใหม่ไม่สิอย่างที่บอกคงไม่มาแล้ว เพราะเดี๋ยวอาจโดนจับได้อีกแน่ๆ เยี่ยมครับทำหน้าที่นี้ต่อไปให้ดีนะเชียร์ครับ ;)

ดีแล้วช่วยถามนัดถวุดหน่อย ว่าบาร์โค๊ดอีกครึ่งหนึ่ง คืออะไร

ข้าวเน่าผลิตสมัย รัฐบาล แมงสาบ

Edited by Stargate-1, 19 December 2013 - 23:52.

#36 middleway

middleway

น้องใหม่

Posted 19 December 2013 - 22:53

โทรไปแล้วแกไม่รับสาย คงวุ่นๆปวดหัวเรื่องจะรับมือวันที่ 22 นั่นแหละ เสริชกูเกิ้ลก็ไม่เจอ ถามในpantipก็ไม่มีใครรู้เลย ไว้แกโทรกลับมาจะมาบอกละกันครับ

#37 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 19 December 2013 - 22:57

โทรไปแล้วแกไม่รับสาย คงวุ่นๆปวดหัวเรื่องจะรับมือวันที่ 22 นั่นแหละ เสริชกูเกิ้ลก็ไม่เจอ ถามในpantipก็ไม่มีใครรู้เลย ไว้แกโทรกลับมาจะมาบอกละกันครับ

อยู่คนละบอร์ดมั้ง จึงติดต่อไม่ได้

#38 middleway

middleway

น้องใหม่

Posted 19 December 2013 - 23:08

ถ้าบอกว่าไม่ใช่ผมนะคนนี้อย่าไประรานเค้าหล่ะ จะกลายเป็นว่าไม่เชื่อผมแล้วคิดว่าผมโกหกเพราะกลัวโดนคุกคามในpantip ปะเนี่ย <_<

#39 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 19 December 2013 - 23:25

ถ้าบอกว่าไม่ใช่ผมนะคนนี้อย่าไประรานเค้าหล่ะ จะกลายเป็นว่าไม่เชื่อผมแล้วคิดว่าผมโกหกเพราะกลัวโดนคุกคามในpantip ปะเนี่ย <_<

ไม่อยากใช้บัตรประชาชน เดี๋ยวมีคนเอาระเบิดไปติดไว้ที่บังโคลนรถ :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

หากมีสติรู้ตัวอยูตลอด ก็จะรู้จักใช้เงินเป็นเองแหละ

Edited by Stargate-1, 20 December 2013 - 01:09.

#40 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

Posted 19 December 2013 - 23:43

เราต้องคุยกับล๊อกอินขยะ ถึง30กว่ากระทู้เลยเหรอ

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#41 middleway

middleway

น้องใหม่

Posted 20 December 2013 - 00:21

ใครรู้ว่าผมประชดบ้างครับเนี่ย?? 

#42 dekmai

dekmai

น้องใหม่

Posted 20 December 2013 - 13:08

กลายเป็นกระทู้ออกทะเล ซะงั้น น่าจะคุยกันดีๆได้

#43 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

Posted 20 December 2013 - 13:18

*พวกราดดำนาเนี่ย อย่าว่าแต่บอร์ดอื่นที่มันชอบไประรานเขาเลย

นาดห้องอื่นๆในพันทิปด้วยกันอย่างเฉลิมไทย สีลม หว้ากอฯลฯ

ไอ้พวกห่านนี่ มันยังไประรานเขาออกบ่อยไป เควี้ยได้โล่จริงๆ*

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#44 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

Posted 20 December 2013 - 13:21

*พวกราดดำนาเนี่ย อย่าว่าแต่บอร์ดอื่นที่มันชอบไประรานเขาเลย

นาดห้องอื่นๆในพันทิปด้วยกันอย่างเฉลิมไทย สีลม หว้ากอฯลฯ

ไอ้พวกห่านนี่ มันยังไประรานเขาออกบ่อยไป เควี้ยได้โล่จริงๆ*

ขนาดห้องรัชดา เกี่ยวกับรถแท้ๆ เดี๋ยวนี้ก็ลากการเมืองเข้ามาเฉย งงเลย

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#45 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

Posted 20 December 2013 - 13:28

แต่ละคนมีคนละ 5 อมยิ้ม อวยกันไปมาอยู่อย่างนั้น

#46 เซงกี่ เออเดะ

เซงกี่ เออเดะ

ขาประจำ

Posted 20 December 2013 - 13:29

มันกำลังดำเนินการยึดห้องอื่นๆอยู่คับ สินธรไล่ก้ะไม่ยอมออก รับเงินมาแล้วก้ะต้องทำงานต่อไป :D

#47 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

Posted 20 December 2013 - 13:35

ใจเย็นๆนะครับ
ผมก็ไม่ค่อยอยากให้คิดว่าเป็นเด็กใหม่แล้วจะเป็นพวกแดงมาป่วนเพราะเดี๋ยวจะเหมือนฝั่งราดดำนาว่าใครไม่แดงจะต้องเป็นแมงสาปหรือสลิ่มและดูจากกระทู้เค้าที่พันทิปก็ไม่ได้แสดงว่าเค้าแดงเลยนะครับ

#48 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 20 December 2013 - 13:35

ไปว่าพวกเขาเป็นควายแดง เดี๋ยวก็โดนขวิดออกมาหรอก <_<

We love fender.

#49 middleway

middleway

น้องใหม่

Posted 20 December 2013 - 14:18

:) ขอบคุณครับ หลายท่านใช้เหตุผลพูดจากันดีครับ ทำให้รู้สึกดีกับบอร์ดขึ้นมาก

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users