Jump to content

- - - - -

จากกรณีที่ คุณสันติมีจดหมายถึงพ่อน้องตั๊น ผมขอเลิกกินเบียร์ลีโอ กับ สิงห์ ไปกินเบียร์ อาชา แทน ราคาถูกกว่าเยอะ

กาสรแดง

• Please log in to reply
34 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โนบีตะ

โนบีตะ

น้องใหม่

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:06

คุณสันติทำให้ผมเลิกกินเบียร์ ลีโอ ผมขอแบน ลีโอ ไปกิน เบียร์ อาชาแทนครับ

ร้านประจำผมขาย ลีโอ 55 แต่ อาชา ขายแค่ 45 เอง

ผมขอแบนไม่กินเบียร์ลีโอ และ เบียร์สิงห์ครับ

คุณ ตั๊น เป็นผู้หญิงที่ผมชอบมาก เวลาดู ช่อง blue sky ผมก็รอดูตอนช่วงเวลาคุณตั๊นขึ้นเวที นี่แหล่ะครับ

Edited by โนบีตะ, 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:09.

#2 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:12

ต้นตอของข่าวมาจากไหน พิสูจน์แล้วยัง ว่าจริง

Edited by Stargate-1, 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:16.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#3 analysis

analysis

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:13

ถ้าไม่จริง เขาคงออกมาโวยวายเเล้วครับ เพราะส่งผลกระทบต่อยอดขายแน่นอน

#4 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:18

*
POPULAR

ขอเสนอ mod ให้แบนล็อคอินขยะ

ที่ทำได้แค่โพสต์หัวกระทู้เพื่อสร้างประเด็นแล้วไม่เคยเข้ามาตอบครับ

ล็อคอินพวกนี้ มีไว้ก็รกพื้นที่และหน้าบอร์ดครับ

Edited by tonythebest, 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:20.

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#5 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:18

อยากบอก เจ้าของกระทู้ว่า เรื่องของเ-มิงงงงงงงงงงงงงงงง

เท่านั้นเองจริง ๆ

^_^

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#6 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:24

โนบิตะ ทำไมต้องเป็นโนบิตะ  เป็นตัวอื่นไม่ได้เหรอ โนบิตะถึงแม้จะซื่อๆ ซ่้าๆ แต่เขาก็ไม่เคยใส่ร้ายใครนี้น่า  

ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#7 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:29

ปกติ เอ็งก็กินอาชาอยู่แล้วไม่ใช่หรือ  :D

#8 dragon baby

dragon baby

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:30

โนบิตะ ทำไมต้องเป็นโนบิตะ  เป็นตัวอื่นไม่ได้เหรอ โนบิตะถึงแม้จะซื่อๆ ซ่้าๆ แต่เขาก็ไม่เคยใส่ร้ายใครนี้น่า  

นั่นดิ ทำ โนบิตะ เสียหมด 

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:34

น้องตั๊นผมเลยดังเลย จากไม่มีใครสนใจ ตอนนี้เป็นขวัญใจของผมไปแล้ว เอากำลังใจช่วยครับ  :wub: ต้องรอฟังเสียงหวานๆ ทุกคืน กับคำว่า เหนื่อยมั้ยค่ะ พี่น้อง 

#10 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:34

คุณนะโลว์คลาส ผมกินสิงห์ ไม่เตะเลยลีโอ วันไหนมีเงินเหลือเยอะหน่อยผมก็ยกระดับกระเดือกไปกินไฮเนเก้น

แต่ผมก็ยังรักน้องตั้นคนเดียว ( โลกเปลี่ยนไปแต่ใจผมไม่เปลี่ยนแปลง )

#11 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:35

โนบิตะ ผัวอีเจ๊แดงไง 

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#12 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:54

น้องตั๊นผมเลยดังเลย จากไม่มีใครสนใจ ตอนนี้เป็นขวัญใจของผมไปแล้ว เอากำลังใจช่วยครับ  :wub: ต้องรอฟังเสียงหวานๆ ทุกคืน กับคำว่า เหนื่อยมั้ยค่ะ พี่น้อง 

ผมจะฟ้องเจ๊ปอง....วันก่อนยังบอก เจ๊ปอง ของผม อย่างนู้นอย่างนี้อยู่เลย....มาวันนี้ ชิชะ..!!! :angry: :angry:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:55

ต้นตอของข่าวมาจากไหน พิสูจน์แล้วยัง ว่าจริง

ลงข่าวตามหลายสื่อแล้วครับ ทั้งแมเนเจอร์ โพสต์ทูเดย์ว่า...จริง

โดยอ้างจากแหล่งข่าวบุญรอดว่า "ของจริง"

gladiator 1.jpg

#14 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:00

ลงข่าวตามหลายสื่อแล้วครับ ทั้งแมเนเจอร์ โพสต์ทูเดย์ว่า...จริง

โดยอ้างจากแหล่งข่าวบุญรอดว่า "ของจริง"

งั้นก็ต้องพูดเหมือนเดิม ตอนนี้คุณตั้นก็กำลังพูดอยู่พอดีเลยครับ

นายสันติ คิดว่าจะอยู่รอดในระบอบทักษิณ อีกหรือ ถ้ายังไม่เลือกข้าง

Edited by Stargate-1, 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:04.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:02

นายสันติ คิดว่าจะอยู่รอดในระบอบทักษิณ อีกหรือ ถ้ายังไม่เลือกข้าง

ผมก็เชื่อเช่นนั้น  วัดกันเลยครับ

ในยุคสมัยที่ประเทศวิกฤตเพราะคนชั่วชัดเจนขนาดนี้ ใครก็ตามที่ยังประกาศเป็นคนนอก ไม่ยุ่งการเมือง  ให้รู้ไปว่ามันอยู่ได้

#16 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:06

ผมจะฟ้องเจ๊ปอง....วันก่อนยังบอก เจ๊ปอง ของผม อย่างนู้นอย่างนี้อยู่เลย....มาวันนี้ ชิชะ..!!! :angry: :angry:

:lol: อ้าว ผมลืมตัว อิอิ เจ๊ปองอย่าโกรธผมนะ  :P

#17 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:30

โนบิตะ ผัวอีเจ๊แดงไง 

โนบิตะเจตต์หรือ  :D

#18 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:34

ปกติ เอ็งก็กินอาชาอยู่แล้วไม่ใช่หรือ  :D

:o  น้ำเปล่าพุ่ง 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#19 lamluka4

lamluka4

น้องใหม่

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:45

คุณสันติทำให้ผมเลิกกินเบียร์ ลีโอ ผมขอแบน ลีโอ ไปกิน เบียร์ อาชาแทนครับ

ร้านประจำผมขาย ลีโอ 55 แต่ อาชา ขายแค่ 45 เอง

ผมขอแบนไม่กินเบียร์ลีโอ และ เบียร์สิงห์ครับ

คุณ ตั๊น เป็นผู้หญิงที่ผมชอบมาก เวลาดู ช่อง blue sky ผมก็รอดูตอนช่วงเวลาคุณตั๊นขึ้นเวที นี่แหล่ะครับเอ

เอาด้วยคนขอรับ

#20 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:01

พี่มาร์คออกมาพูดแล้ว

http://www.manager.c...D=9560000155921

อีกด้านหนึ่ง นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ กล่าวถึงกรณีที่มีการปาระเบิดเพลิงใส่บ้าน น.ส.จิตภัสร์ ภิรมย์ภักดี รองโฆษกพรรคประชาธิปัตย์ ซึ่งมีบทบาทบนเวที กปปส.ว่า ได้มีโอกาสพูดคุยกับ น.ส.จิตภัสร์ แล้ว เจ้าตัวไม่ได้หวั่นไหวอะไร ซึ่งในวันนี้ได้มาพบตน ซึ่งตั้งแต่ น.ส.จิตภัสร์ เข้ามาทำงานการเมืองก็ไม่เคยอ้างครอบครัวหรือบริษัท แต่การเลือกเส้นทางการเมืองก็น่าเห็นใจ เพราะยุคนี้มีผลกระทบและต้องเห็นใจครอบครัวและบริษัทที่คิดว่าได้รับผลกระทบ เพราะเขาไม่ได้เข้ามาสู่การเมืองด้วย นี่คือภาพปัญหาการเมืองในปัจจุบัน แต่เจ้าตัวเป็นผู้ใหญ่แล้ว และบอกกับตนว่าที่เลือกทำงานนี้ เพราะเชื่อว่าเป็นสิ่งที่ดีสำหรับประเทศและอนาคต โดยไม่หวั่นไหวและจะทำต่อไป อย่างไรก็ตาม เชื่อว่า น.ส.จิตภัสร์ คงไม่สบายใจที่ครอบครัวและบริษัทได้รับผลกระทบ แต่เธอก็มีสิทธิ์ที่จะทำงานการเมืองตามที่ตนเองตัดสินใจ

เมื่อถามว่า ถ้าบริษัทใหญ่อย่างเบียร์สิงห์ถูกบีบได้ แล้วจะมีบริษัทใครกล้ามาสนับสนุนพรรคประชาธิปัตย์ นายอภิสิทธิ์ กล่าวว่า สิ่งที่เกิดขึ้นสะท้อนถึงความเป็นระบอบทักษิณ เพราะก่อนที่ พ.ต.ท.ทักษิณ เข้ามาไม่เคยมีปัญหาแบบนี้ เหมือนที่ดีเอสไอทำตลอดช่วง 2 ปีกว่าที่ผ่านมา ตั้งแต่การขู่ออกหมายจับคนบริจาคเงินช่วยน้ำท่วมกับพรรค แล้วใครจะกล้าบริจาคเงินเพื่อสนับสนุนพรรคการเมืองที่ไม่มีอำนาจ นี่คือความไม่เป็นธรรมที่สะสมมา และมีระบบกดดันในรูปแบบต่างๆ เพราะถ้าเป็นประเทศในระบอบประชาธิปไตยที่แท้จริง บริษัทไหน หรือครอบครัวไหนมีสมาชิกไปทำงานการเมืองจะไม่มีแรงกดดันเลย

ในต่างประเทศที่เป็นประชาธิปไตย ไม่มีธุรกิจไหนต้องกลัวว่าไปสนับสนุนฝ่ายค้าน แต่พอขยับแล้วเกิดปัญหาต้องเกรงกลัวอำนาจ เป็นตัวบ่งบอกว่าทำไมประเทศถึงต้องปฏิรูป และการที่นายธาริต เพ็งดิษฐ์ อธิบดีกรมสอบสวนคดีพิเศษ หรือ ดีเอสไอ ขู่จะดำเนินคดีกับผู้บริจาคเงินให้ กปปส.ก็ยิ่งตอกย้ำว่า ทำไมเสียงปฏิรูปจึงดังขึ้นเรื่อยๆ เพราะเครื่องมือของรัฐถูกนำมาใช้เป็นเครื่องมือทางการเมือง ทำให้เกิดปัญหา นอกจากนี้ศาลรัฐธรรมนูญได้มีการวินิจฉัยแล้วว่าการชุมนุมเป็นการใช้สิทธิตามรัฐธรรมนูญ ตนไม่อยากวิจารณ์ว่านายธาริตทำเกินขอบเขตของกฎหมายหรือไม่ เพราะตนได้ฟ้องไปแล้วหนึ่งคดี ส่วนคำวินิจฉัยของศาลรัฐธรรมนูญจะทำให้นายสุเทพนำไปใช้สู้คดีที่ถูกตั้งข้อหากบฏได้หรือไม่นั้น ตนคงพูดไม่ได้ เพราะศาลรัฐธรรมนูญก็วินิจฉัยเป็นรายกรณีและมีเหตุผลประกอบ

#21 นายฮ้อยแม้ว

นายฮ้อยแม้ว

น้องเก่า

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:14

น้องตั๊น สวยใจ สวยกาย สวยสมอง รักน้องตั๊นและขอเป็นกำลังใจให้ครับ

#22 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:16

สันติ ภิรมย์ภักดี ควรไปเตือนลูกชายก่อนที่จะมาเตือนหลานสาว ใครกันแน่ที่จะทำให้บริษัทโดนต่อต้าน

#23 นายฮ้อยแม้ว

นายฮ้อยแม้ว

น้องเก่า

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:19

ไพร่อย่างพวกมรึงไม่มีปัญญาแดกของดีๆอยู่แล้ว กลับไปแดกเหล้าขาวเชี่ยงชุนแกล้มหญ้าเหมือนเก่าเถอะ ไป..ไป..ไป ชิ้ว

#24 adsinta

adsinta

น้องใหม่

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 04:22

1530448_460987374006648_566504639_n.jpgมม

ถ้า Notebook ของน้องเปิดเว็บบอร์ดเสรีไทย..คงฝันถึงไปหลายวันนะท่าน..ฮิฮิ

#25 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 07:44

พาเด็กเอ็งไปซื้อตู้เย็นเหอะ

ว่าแต่คดีที่เมียเอ็งจ้างฆ่ากิ๊กเอ็งนะคืบบ้างมั้ย

#26 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 07:59

เอาใจช่วยน้องตั๊นครับ คนดีเทวดาคุ้ม

#27 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:13

ผม เนติวัด ครับ

ผมรู้สึกอยากจะอ๊วก เวลาเห็น พวกน้อยโพส แต่กระแดะอยากจะตั้งกระทู้

Edited by CrazyDaimon, 20 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:13.

#28 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:17

สิงห์ เค้าก็วางตัวเอง ดีมาตลอด สนับสนุนกิจกรรมกีฬา ตามงานต่างๆ มาตลอด ต้องแยกนิดนึง ว่าสายไหน เพราะนามสกุลนี้ เค้ามีญาติเยอะ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#29 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:08

ขอรูปใหญ่ๆได้ไหมครับ อยากเห็นหน้าชัดๆ เอ้ย ไม่ใช่

ไอค่อนหน้าจอเยอะแยะ อยากเห็นชัดๆ ว่ามีอะไรบ้าง :lol:

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#30 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:15

พี่น้องเสื้อแดง เค้าแชร์มา ...

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#31 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:20

พี่น้องเสื้อแดง เค้าแชร์มา ...

ปกติควายแดงมันแดรรกเหล้าขาว ทำเป็นมาแบน  :D

#32 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:24

แบนมาม่ายังไม่ไ้ด้ จะมาแบนลีโอ

555+

โทษนะฮะ เบียร์นี่เปลี่ยนยี่ห้อกินยากกว่า บะหมี่สำเร็จรูปอีกนะจะบอกให้

:D

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#33 แมวเก้าชีวิต

แมวเก้าชีวิต

น้องใหม่

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:28

สำหรับเรา เราคิดว่าการที่คุณสันติเขียนจดหมายถึงคุณพ่อคุณตั๊น

แล้วจดหมายหลุดออกมานี่เป็นการจงใจให้หลุดออกมาหรือเปล่า

อาจจะเป็นการบอกให้สื่อมวลชนรู้อ้อมๆก็ได้ว่าได้มีการตักเตื่อนพูดคุยแล้ว

ไม่งั้นสิงห์อาจจะโดนสังคม(เสื้อแดง)ครหาก็ได้ว่าวางเฉยกับเรื่องนี้

แต่ก็คิดว่าคุณสันติก็คงไม่ได้ห้ามคุณตั๊นเรื่องการออกมาเคลื่อนไหวทางการเมือง

ยังไงเค้าก็คนทำธุรกิจคงห่วงภาพลักษณ์บริษัทในทุกด้าน

การออกมาเข้าข้างใครฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งอาจจะดูไม่ดีเท่าไหร่

อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะคะ  ;)

"When the people fear the government, there is tyranny. When the government fears the people, there is liberty."

Thomas Jefferson

#34 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:52

น่าจะเข้าใจละ

เพราะลูกสันตุ แกเป็นซี้กับอ้ายแม้วนี้เอง

Attached Images

• แม้ว กับ ลูกเบียร์สิงห์.JPEG

#35 Tofu

Tofu

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:02

มันจะโดนแบนก็ตอนที่ไปเปิดเบียร์การ์เด้นแล้วเล่นคอนเสิรต์จนดึก หนวกหูจนเดือดร้อนชาวบ้านไม่ได้หลับไม่ได้นอนมากกว่า

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน