Jump to content

- - - - -

ปชปมีมติ ไม่ลงเลือกตั้ง

• Please log in to reply
73 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:53

อีดอกกดีค่ะ พวกกูจะได้ปราศจากศัตรูการเมือง พรรคเล็กๆพวกกูก็เตรียมไว้แล้ว อวสานพรรคแมงสาป!

เจ๊ไปไหนมาหลายวัน  เพื่อนๆในบอร์ดเขาคิดถึงทุกคน

เจ๊มาก็ดีแล้ว  บอร์ด สรท จะได้ครื้นเครง เฮฮาปาจิงโกะอีกแล้ว  เอ้า เฮ เอ้า ฮา           

ดิชั้นไม่ตลกค่ะ!!

#52 tigermao

tigermao

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:53

ผมแนะนำให้ ให้   NO VOTE ให้ได้มากกว่าบัญชีรายชื่อ ของเพิ่อไทย..  แล้วหลังเลือกตั้งท่านจะมีพลังในการต่อสู้เพิ่มอีกเยอะ

#53 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:55

ตัดสินใจช้า แต่ก็ยังดีที่ตัดสินใจถูก

ส่วนตัวผมไม่คิดว่าช้าครับ  ปกติครับ

แต่มันช้าสำหรับคนใจร้อน อยากได้อะไรเร็วๆทันใจ โดยไม่ไตร่ตรองให้รอบคอบ ถามให้รอบด้านซะก่อน

แค่นั้นครับ

gladiator 1.jpg

#54 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:55

พอได้ข่าวว่า ปชป. จะไม่ส่งผู้สมัคร ก็นึกสงสัยว่า เหตุผลของเขาคืออะไร

เมื่อสักครู่ได้ฟังแถลงการณ์ของ อภิสิทธิ์ จึงได้กระจ่างขึ้นมา

และผมขอบอกไว้เลยว่า เมื่อมีการปฏิรูปการเมืองเกิดขึ้นแล้ว พรรค ปชป. จะได้รับเลือกอย่างถล่มทลายในอนาคตอันใกล้นี้  :)

#55 the mask

the mask

น้องใหม่

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:17

ผมไม่อยากให้หวังแต่มวลชนเพราะช่วงหลังดูแล้วเริ่มหายไปเพราะอย่าลืม คนต้องทำงานเพื่อเลี้ยงปากเลี้ยงท้องจะให้มาช่วยประท้วงทุกวันคงเป็นไปไม่ได้     อย่าลืม พวกไทยเฉย ไทยอดทน ยังมีอีกเยอะ ระวังพวกเค้าจะหมั่นไส้เอา  เพราะตอนนี้หลายกระแสก็บอกว่า ไม่มีพรรคปชป. ก็ไม่ใช่ปัญหา    เพราะมียังมีหลายพรรคที่เค้าพร้อมจะลงและสามารถเป็นฝ่ายค้านได้ดีกว่า ปชป.

สำหรับผมเป็นฝ่ายค้านที่ได้มาจากการเลือกตั้งยังสง่างามกว่า เป็นรัฐบาลที่มาจากการแต่งตั้งกันเอง    แพ้ชนะไม่สำคัญแต่ขอให้อยู่ในกรอบกติกา อย่าลืมประเทศเรายังต้องคบค้าสมาคมกับมิตรทั่วโลกไม่ใช่จะอยู่ได้อย่างโดดเดี่ยว  

งานนี้วัดใจคนทั่วประเทศเอาแล้วกันว่าจะมาลงเลือกตั้งหรือจะไม่มาลงเลือกตั้ง  แล้วก็ยังต้องวัดใจคนที่เคยเลือกปชป.แต่เค้าอยากใช้สิทธิ์อันถูกต้องอาจหันไปเลือกพรรคอื่นหรืออาจจะกา โหวตโน ก็เป็นได้ทั้งสองแบบ    งานนี้ ลุ้นอีกแล้ว

#56 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:28

ผมไม่อยากให้หวังแต่มวลชนเพราะช่วงหลังดูแล้วเริ่มหายไปเพราะอย่าลืม คนต้องทำงานเพื่อเลี้ยงปากเลี้ยงท้องจะให้มาช่วยประท้วงทุกวันคงเป็นไปไม่ได้     อย่าลืม พวกไทยเฉย ไทยอดทน ยังมีอีกเยอะ ระวังพวกเค้าจะหมั่นไส้เอา  เพราะตอนนี้หลายกระแสก็บอกว่า ไม่มีพรรคปชป. ก็ไม่ใช่ปัญหา    เพราะมียังมีหลายพรรคที่เค้าพร้อมจะลงและสามารถเป็นฝ่ายค้านได้ดีกว่า ปชป.

สำหรับผมเป็นฝ่ายค้านที่ได้มาจากการเลือกตั้งยังสง่างามกว่า เป็นรัฐบาลที่มาจากการแต่งตั้งกันเอง    แพ้ชนะไม่สำคัญแต่ขอให้อยู่ในกรอบกติกา อย่าลืมประเทศเรายังต้องคบค้าสมาคมกับมิตรทั่วโลกไม่ใช่จะอยู่ได้อย่างโดดเดี่ยว  

งานนี้วัดใจคนทั่วประเทศเอาแล้วกันว่าจะมาลงเลือกตั้งหรือจะไม่มาลงเลือกตั้ง  แล้วก็ยังต้องวัดใจคนที่เคยเลือกปชป.แต่เค้าอยากใช้สิทธิ์อันถูกต้องอาจหันไปเลือกพรรคอื่นหรืออาจจะกา โหวตโน ก็เป็นได้ทั้งสองแบบ    งานนี้ ลุ้นอีกแล้ว

สงสัยอย่างว่าพรรคอะไรที่เป็นฝ่ายค้านได้ดีกว่าครับ พรรครักประเทศไทยรึเปล่า

#57 dek-harte

dek-harte

น้องเก่า

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:30

อ่านดูแล้ว จขกท.ไม่เคยไปร่วมแน่นอน...เพราะไม่รู้สภาพปัจจุบันของกลุ่มมวลชนเลย
ช่วงนี้อากาศดีๆ ลองไปดูนะครับ :-D

#58 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:37

อีดอกกดีค่ะ พวกกูจะได้ปราศจากศัตรูการเมือง พรรคเล็กๆพวกกูก็เตรียมไว้แล้ว อวสานพรรคแมงสาป!

เจ๊ไปไหนมาหลายวัน  เพื่อนๆในบอร์ดเขาคิดถึงทุกคน

เจ๊มาก็ดีแล้ว  บอร์ด สรท จะได้ครื้นเครง เฮฮาปาจิงโกะอีกแล้ว  เอ้า เฮ เอ้า ฮา           

ตกใจนะเนี่ย อิอิ

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#59 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:59

เมื่อเช้าฟัง รัฐกร อัสดรธีรยุทธ์ ทาง FM101

(ไม่รู้หลงมาช่องนี้ได้ยังไง)

ความว่า หาก ปชป ไม่ลงเลือกตั้ง

ตลาดหุ้นตกแน่นอน

แต่ยิ่งลักษณ์ยังโอเคอยู่ ดวงยังดีอยู่ช่วงนี้

รัฐบาลยังเข้มแข็งอยู่

ลุงกำนันจะเหนื่อย

อภิสิทธิ์ยังคงต้องรอ

สรุปรวมไม่รู้จะแปลว่าอย่างไรดี

#60 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 19:03

เมื่อเช้าฟัง รัฐกร อัสดรธีรยุทธ์ ทาง FM101

ความว่า หาก ปชป ไม่ลงเลือกตั้ง

แต่ยิ่งลักษณ์ยังโอเคอยู่ ดวงยังดีอยู่ช่วงนี้

สรุปรวมไม่รู้จะแปลว่าอย่างไรดี

แปลว่าไข่ไอ้แม้วหวานมากครับ  :)

#61 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 19:03

ดวงแพ้กรรมครับท่าน

อันนี้ตอบแบบคนเรียนโหราศาสตร์อย่างจริงจังแบบผมเลยนะครับ

ดวงดีแค่ไหน กรรมใหม่สร้างแต่กรรมชั่ว ที่ีดีก็ดีไม่สุด หรือดีแบบเสียๆครับ

gladiator 1.jpg

#62 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 19:18

อ่านดูแล้ว จขกท.ไม่เคยไปร่วมแน่นอน...เพราะไม่รู้สภาพปัจจุบันของกลุ่มมวลชนเลย
ช่วงนี้อากาศดีๆ ลองไปดูนะครับ :-D

ดูศอ.รส.เหรอครับ

ก็มาช่วยนี่ครับ ไม่ได้มารับจ้าง ก็เลยต้องเหนื่อยวิ่งไปๆมาๆกันอยู่เนี่ยแหละ

ควายตัวนี้สีขาว

#63 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 19:45

ผมว่ามันเป็นการตัดสินใจที่ยากมากครับ

ผมพยายามคิดแทนอยู่หลายวัน ก็ไม่รู้จะเลือกไปทางไหนเลย

เพื่อนผมมันเคยบอก  ก่อนมันแต่งงาน มันมี 2 ทางเลือก

และมันก็เอาข้อดีข้อเสียมาทำ Chart แล้วก็เลือก 1 คน

ผมก็งงมันทำได้ไง ขณะที่เป็นผม สิ่งที่ผมเลือกมันจะค่อยๆสุกงอมขึ้นมาในใจ

ในชีวิตจึงต้องเลือกจริงๆไม่กี่ครั้ง และมักไม่ใช่ทางเลือกแบบที่ ประชาธิปัตย์กำลังเผชิญอยู่ในวันนี้

แต่อย่างไรก็เลือกแล้ว

ผมก็ยอมรับในการตัดสินใจของทุกท่าน ต้องยอมรับว่าทุกทางเลือกมี ผลที่จะตามมาจากการตัดสินใจของเรา

แต่ผมก็ยังคงมั่นใจในประชาธิปัตย์นะ สิ่งที่มั่นใจที่สุด

คือวันนี้ท่านไม่ได้ทำเพื่อตัวเอง แต่ทำเพื่อคนไทยทุกคน

#64 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 19:59

ผมไม่สนใจหรอกนะว่า ปชป จะลงเลือกตั้งหรือไม่  เพราะผมต้องการปฏิรูปก่อนการเลือกตั้ง  อย่างน้อยต้องมีซื้อ-ขายเสียงติดคุก คอรัปชั่นไม่มีอายุความ

ถ้า ปชป ลงเลือกต้้งผมก็ไม่ไปเลือกตั้งหรืออาจจะไปโหวตโนถ้าคิดว่ากันเหนียวรัษาสิทธิ์ยื่นถอดถอน

คนที่เป็น FC ปชป อาจจะผิดหวัง แต่ผมเป็นพวกสวิงโหวตที่เลือก ปชป หลังจากเลือกไทยรักไทยของไอ้แม้ว

#65 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:18

คิดถูกแล้วครับ ตอนนี้กำลังเข้าด้ายเข้าเข็ม ปชช กำลังเช็คบิล ชินวัตร มีคนจำนวนมากบอยคอตเลือกตั้ง ปชป ลง ยังไงก็ไม่ได้คะแนนพอที่จะได้เป็นรัฐบาล ลงไปก็เหมือนไปรับรองการเลือกตั้งให้เค้า ขอเตือนกันอย่างมิตร ปชป รอไปก่อน ฐานเสียง ปชป มีความเป็นตัวของตัวเองสูง อย่าคิดว่า ลงแล้วคนจะลงคะแนนให้เสมอไป ไม่เหมือนฐานเสียงควายแดง นั่นมันพวกคลั่งลัทธิ ปล่อยพวกแม่มไปตามยถากรรมเหอะ

อภิสิทธิ์แถลงเหตุผลที่พรรคประชาธิปัตย์ไม่ส่งสมาชิกลงสมัครเลือกตั้ง 2 ก.พ.

ไม่ได้ยึดถือเรื่องชนะแพ้การเลือกตั้ง....

คำนึงถึงว่า พรรคประชาธิปัตย์ไม่สามารถรับใช้ประชาชนที่มีต้องการปฏิรูปการเมือง ไม่เห็นด้วยกับการเลือกตั้งในขณะนี้......!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#66 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:23

เลือกตั้งไปก็แพ้ สมแล้วที่เขาเรียกพวกหมาขี้แพ้ :lol:

อภิสิทธิ์เชื่อว่า....

ถ้าลงเลือกตั้งมีโอกาสชนะเหมือนกันนะ....

จะบอกให้ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#67 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:33

ผู้ชุมนุมนี่มีทั้งที่เลือก ปชป. และก็ไม่เลือก ปชป. ถ้า ปชป. ตัดสินในลงสมัครเลือกตั้งก็ใช่ว่าจะได้รับเลือกเท่าเดิม เพราะอารมณ์ของมวลชนไปไกลกว่าการเลือกตั้งเพื่อให้นักการเมืองมารับสัมปทานประเทศแล้ว แต่คนที่เคยเลือก ปชป. อาจเห็นว่าการลงสมัครเลือกตั้งจะเป็นตรายางสร้างความชอบธรรมให้รัฐบาลรักษาการ

อย่างพ่อผมเลือก ปชป. มาตลอด ช่วงนี้ตามข่าวเรื่อง ปชป. จะลงสมัครเลือกตั้งหรือไม่ แกบอกว่าถ้า ปชป. ลงเลือกตั้งคราวนี้นะ กรูจะไม่เลือก แล้วก็จะไม่เลือก ปชป. อีกต่อไป

คิดว่าคนที่่ีเชียร์ ปชป. มาตลอดก็มีอารมณ์แบบนี้ไม่น้อยเช่นกัน

Edited by JUR1ST, 21 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:42.

#68 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:44

ถ้าปชป. อยากลงเลือกตั้งไปร่วมสภากะอีปูกะลิ่วล้อ ก็ไม่ควรลาออกมาตั้งแต่แรก

ที่ลาออกมานี่ดีที่สุดแล้วเท่าที่ทำได้ :)

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#69 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:05

***รีทัชได้เลวมาก....แต่องค์ประกอบภาพ และการสื่อด้วยภาพ ดีเยี่ยม***

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#70 Mr.Best

Mr.Best

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:05

เห็นกระแส ดีครับ ที่ไม่ลง การลงไปเป็นการสร้างความชอบธรรมให้กับอีกฝ่าย 

#71 woodykv

woodykv

น้องใหม่

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:19

อันที่จริง ปชป เขาพยายามฟังกระแสสังคมตั้งแต่ต้นแล้ว การประกาศจุดยืนในวันสุดท้ายถือว่ารอบคอบแล้ว
ผมคิดว่า ปชป มีคนคอยดูกระแสจาก web site นี้อยู่ครับ

#72 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 07:02

การแข่งขันหากมองได้สองอย่างไม่ต้องลึกซึ้งมา่ก

ถ้ารู้อยู่เต็มอกว่า การแข่งขันนี้ไม่ยุติธรรม

มีแนวโน้มโกงการแข่งขันโดยใช้กลไกต่างๆ

1. ยอมลงแข่งโดยหากผลแพ้ หรือโอกาสชนะน้อยมาก

ยอมรับให้เขาเป็นฝ่ายได้เปรียบโดยกติกา

2.ไม่ลงแข่ง ย่อมถูกมองว่า ขี้แพ้และไม่เคารพกติกา(จอมปลอม)

แบบไหนมีศักดิ์ศรี หรือดีกว่า เป็นตัวท่านเอง ลองเลือกดูจะเข้าใจครับ

#73 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 07:04

ขอตอบแบบพลีชีพนะคะ สวนกระแสนะคะ คงไม่ว่ากัน เพราะอุดมการณ์ใคร อุดมการณ์มัน  ขอบอกว่ารู้สึกผิดหวัง

ปชป คงอ้างว่าเป็นสถาบันการเมืองคงไม่ได้ เพราะยังให้ม๊อบมาครอบงำกิจกรรมพรรค

ไหนๆไม่ว่าลงเลือกตั้งก็ตาย ไม่ลงก็ตาย ก็น่าจะเลือกตายเพราะหน้าที่

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#74 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:53

เลือกตั้งไปก็แพ้ สมแล้วที่เขาเรียกพวกหมาขี้แพ้ :lol:

อภิสิทธิ์เชื่อว่า....

ถ้าลงเลือกตั้งมีโอกาสชนะเหมือนกันนะ....

จะบอกให้ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เชื่อก็เชื่อครับ มีโอกาศชนะแน่ๆ :lol:

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน