Jump to content

- - - - -

ตอนนี้เห็นเพื่อนบางคนที่ไม่ใช่เสื้อแดงและเกลียดทักษิณ กลับลำเริ่มเห็นด้วยกับเลือกตั้งก่อนแล้ว..

• Please log in to reply
70 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:57

กปปส เถื่อน ถ้าตัวเองมีความชอบธรรม ทำไมไม่ทูลเกล้าขอนายกพระราชทานละ ????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

ต้องให้อีหน้าด้านกับ ครม. ลาออกก่อน

ก็ไม่รู้จะรักษาการณ์ทำห่าไร นั่งรถไฟเล่นทุกวัน เหมือนพวกอีตัวจรจัด

ไม่ทำงานห่าไร

:( 

ยึดสถานที่ราชการ ต่อยนักข่าว ประกาศตัวเป็นกบฎ แล้วมีความชอบธรรมอะไรไปให้เขาลาออก ช่องทางตามกติกาก็มี ให้เลือกตั้งแล้วปฎิรูป ทำไมไม่ใช้ เมื่อคนส่วนใหญ่ เขาไม่เอาเพื่อไทย ????

ตลกดีกับพวกควายแดง เวลาัรัฐบาลที่มัันเลือกมา ทำผิดกฎหมาย แล้วตั้งโต๊ะไม่รับอำนาจศาล ไม่พูดเรืองให้ยึดกฎกติกา กฎหมายบ้านเมืองเลยนะ แต่พอคนอื่นบอกว่า เมื่อไม่รับอำนาจศาล ทำผิดกฎหมายอย่างร้ายแรง เป็นกบฎ เราต้องออกมาไล่ไม่ให้มันกลับมามีอำนาจอีก พวกควายแดงกลับบอกให้ผู้ชุมนุมยึดกฎหมาย กฎกติกามีให้เดิน โดยให้โอกาสรัฐบาลกบฎ อ้างเสียงส่วนใหญ่ มาแก้ผิดให้ตัวเอง ออกกฎหมายล้างผิด ถุยส์ ในวันที่เผาบ้านเผาเมือง ปลุกระดมควายแดง บอกว่าอภิสิทธิ์มาไม่ถูกต้อง แต่ไม่สามารถเอาผิดทางกฎหมายได้ ทีตอนนั้นไม่เห็นเคารพกฎหมายเลย จะเผาบ้านเผาเมืองอย่างเดียว 

#52 the mask

the mask

น้องใหม่

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:36

แกนนำต้องพยายามคุมการ์ดให้อยู่  ขืนปล่อยให้การ์ดทำตัวเป็นนักเลง อันธพาล ไปเรื่อยๆบ่อยๆ  มันไม่เป็นผลดีแน่นอน

การตั้งใจจะเอาชนะอย่างเดียวโดยไม่สนสิ่งรอบข้างมันจะเป็นอันตรายต่อตัวเอง  ต้องระวังจุดนี้ไว้ด้วย 

#53 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:18

หลงกับคำง่าย ๆ ว่า ... ต้องรักษากติกา

แต่คงลืมคิดไปว่า ไอ้คนพูดน่ะ .... มันเคยไม่เคยทำตามกติกาเลย

ปรบมือ joker_clap.gif

ส่วนตัวผมไม่เชื่อว่ามีคนที่ต่อต้านระบอบทักษิณแล้วจะเอาเลือกตั้งนะครับ
ไม่เชื่อ ไม่ซื้อมุกนี้ครับ

เผอิญผมไม่โง่และไร้เดียงสา

gladiator 1.jpg

#54 odyssey

odyssey

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:20

เมียผมก็เป็น ติดตามอีเจี้ยบ อ่านแล้วฝังหัวตามมัน บอกว่ากำนันเพ้อตั้งแต่ย้ายมาราชดำเนินแล้ว

ก่อนนี้ยังตั้งสเตตัส กรูไม่เอาทักษิณแต่กรูก็ไม่เอาปฎิรูป ทะเลาะกันมาที ได้ย้ายห้องนอนไป3วัน(คงรู้นะว่าใคร)

#55 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:22

ถ้าKUต้องการแค่เลือกตั้ง แล้วKUจะมาไล่รัฐบาลหาหอกอะไร แค่รอมันก็หมดสมัยไปเองแล้ว

Edited by แม้ว ซอยตัน, 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:32.

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#56 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:24

ส่วนตัวผมนะ ผมว่าเป็นเพราะสื่อฮะ  กับการที่ม้อบยืดเยื้อคนเริ่มเบื่อม้อบ

ทางแกนนำคงต้องเน้นเรื่องการปฎิรูปมากขึ้น ผลดีการปฎิรูป

เพราะตอนนี้คนก้าวข้ามผ่่านระบอบทักษิณมาแล้ว

ทุกคนรู้หมดแล้วว่า ทักษิณเลวร้ายยังไงฮะ

ตอนนี้คงต้องเน้นให้การปฎิรูปมันเป็นรุปธรรมมากขึ้น

ให้วิทยากรแต่ล่ะคนเอาหัวข้อไป คนนี้พูดเรื่องปฎิรูปตำรวจ ก็ลงรายละเอียดเรื่องนี้ไป

บางคนยังคิดว่า จะเอากฎหมายอะไรไปตั้งสภาประชาชน

ควรพูดตรงนี้ให้ชัดเจนฮะ คนจะเข้าใจแล้วอยากมาร่วมปฎิรูปกับเรา

ตอนนี้ด้่านสู้ด้วยกำลังมวลชนเราผ่านด่านแล้ว

คงเหลือแต่สู้ด้วยข้อมูลนี่แหละฮะ

ฟังอาจารย์สมบัติขึ้นพูดวันก่อน โอเคฮะ อาจารย์อธิบายว่า จะปฎิรูปเรื่องความยากจนยังไง

ให้รัฐค้ำประกันราคาผลผลิตให้ได้กำไรไม่ต่ำกว่า 15 เปอเซนต์

เอาผลผลิตทางการเกษตรไปแรรูปเป็นเชื้อเพลิงมาใช้ อะไรแบบนี้ฮะ

เห็นด้วย....

ต้องลงลึกทีละประเด็น ทีละนโยบาย ทีละเรื่อง......!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#57 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:26

เมียผมก็เป็น ติดตามอีเจี้ยบ อ่านแล้วฝังหัวตามมัน บอกว่ากำนันเพ้อตั้งแต่ย้ายมาราชดำเนินแล้ว

ก่อนนี้ยังตั้งสเตตัส กรูไม่เอาทักษิณแต่กรูก็ไม่เอาปฎิรูป ทะเลาะกันมาที ได้ย้ายห้องนอนไป3วัน(คงรู้นะว่าใคร)

แล้วคุณภรรยาจะเอาอะไรครับ?

ถ้าไม่เอาีระบอบทักษิณมากดหัวลูกหลานก็ต้องปฏิรูป จะไม่เอาปฏิรูปแต่ไม่เอาทักษิณด้วย ไม่มีหรอกครับ

gladiator 1.jpg

#58 3x3eyes

3x3eyes

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:28

แสดงว่าน่าดีใจที่ยังมีคนมีสติหลงเหลืออยู่บ้าง

การเลือกตั้งก่อนแสดงให้เห็นค่ะ ว่าเราเคารพและเห็นคนทั้งประเทศเป็นคนเหมือนกับเรา

จะผิดจะถูกยังไง ประชาชนต้องเป็นผู้เลือกผู้บริหารประเทศ

ประเทศเป็นสูญญากาศไม่ได้หรอกค่ะ

จะมาหยุดรอ 5ชาติ 10ชาติ เพื่อสร้างกติกาที่ทุกฝ่ายพอใจซึ่งเมื่อไหร่ก็ไม่รู้

ไฮไลท์อยู่ที่ระหว่างรอมากกว่า

ที่จะตั้งเครือข่ายของคุณสุเทพมาบริหารประเทศ ซึ่งเอาความชอบธรรมที่ไหนมา

ใครคือผู้ตรวจสอบ

อย่าบอกว่านักการเมืองเลว ที่จริงคนมีอำนาจและมีโอกาสก็เลวได้ทุกคน

นักการเมืองเลวเราด่าได้ ตรวจสอบได้

แต่คนอื่นคุณด่าได้ไหม ประเทศถูกโกงแบบเงียบๆจากข้าราชการมาเท่าไหร่

ไปดูพวกบิ๊กๆซิมีใครจนบ้าง

แล้วสุ่มสี่สุ่มหกไปด่าไปตรวจสอบได้ไหม

แบบนี้ก็ SET ZERO ไปเลยสิครับ จะได้เริ่มกันใหม่ <_<

“The hottest places in hell are reserved for those who in times of great moral crisis maintain their neutrality”

"ผู้ใดรักษาความเป็นกลางในท่ามกลางวิกฤตศีลธรรม ผู้นั้นย่อมตกนรกอเวจี"

-Dante Alighieri-

#59 odyssey

odyssey

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:30

ถ้าไม่เอาีระบอบทักษิณมากดหัวลูกหลานก็ต้องปฏิรูป จะไม่เอาปฏิรูปแต่ไม่เอาทักษิณด้วย ไม่มีหรอกครับ
เอาอะไรกับเกรียนคีย์บอร์ดละครับ อยู่ไปวันๆแต่คิดว่าตัวเองเป็นคนสร้างโลก

ผิดจุด ผมไม่ได้ถามครับ แบบย้ายที่นอนก่อน T T

Edited by odyssey, 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:37.

#60 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:36

ตอนนี้เห็นเพื่อนบางคนที่ไม่ใช่เสื้อแดงและเกลียดทักษิณ กลับลำเริ่มเห็นด้วยกับเลือกตั้งก่อนแล้ว..

เมื่อวานคุยกับ คนที่มาจากต่างจว. ทุกคนอยากให้มีการปฏิรูปก่อนเลือกตั้ง บอกว่าทนกับภาวะปัจจุบันไม่ได้แล้ว เงินเก็บเกือบหมดแล้ว แต่ก่อนไม่เคยเป็นแบบนี้ แต่เขาก็ยังสงสารคนจนๆในพื้นที่ ที่ไม่มีโอกาสได้ดูบลูสกาย และแม้แต่ฟรีทีวีช่องต่างๆ  ไม่มีโอกาสรับข่าวสารใดๆเลย ที่เห็นว่ามาประท้วงทำไม ทำไมไม่เลือกตั้ง คงหวังจะได้เงินเหมือนคราวก่อนๆอีก

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#61 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:46

ปฏิรูปการเมือง ก่อน-หลัง การเลือกตั้ง ก็คล้าย ๆ กับการปลูกบ้านสักหลัง

เวลาที่เราปลูกบ้าน จะถมที่ก่อนสร้างบ้าน หรือ สร้างบ้านก่อนถมที่

ผู้รับเหมาบอกว่า เอาเงินมาให้ผมสร้างบ้านให้เสร็จก่อนนะ

แล้วผมค่อยยกบ้านขึัน แล้วจะอัดดินเข้าไปถมเสริมให้

ถ้าเชื่อก็ให้เงินผู้รับเหมาไปเลยครับ :D

#62 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:49

คนที่บอกว่าเกลียดแม้ว แต่ยังเชื่อรัฐบาลกบฎ อยากให้เลือกตั้งแล้วปฎิรูปไปด้วย คือพวกที่่ขอไปที จะรู้สึกก็ต่อเมื่อไฟลนก้น ร้อนจนทนไม่ไหว ถึงได้ลุกขึ้น แล้วพอก้นหายร้อน ก็นั่งต่อ เหมือนพวกปัญญาอ่อน พวกนี้จะไม่รู้จักปัดไฟออกจากเก้าอี้ก่อน จะได้นั่งสบายๆ ไปตลอด 

Edited by Bookmarks, 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:50.

#63 dek-harte

dek-harte

น้องเก่า

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:18

ผมว่าต้องเรียนรู้ร่วมกันอยู่ดี

เคยได้ยินเหมือนกันว่า เลือกตั้งเถอะ...เขายุบสภาแล้ว

ผมคิดดีๆแล้ว วิเคราะห์ข้อมูลหลายๆตลบแล้ว

สรุปว่า...ไม่ต้องสนใจความเห็นพวกนี้ครับ

เพราะ...คนเหล่านี้ รักสงบและไม่รบด้วย ขออยู่ด้วยไปด้วย มากข้างไหนก็ข้างนั้นแหละ

ผมเรียกคนเหล่านี้ว่าพลเมือง...ตอนนี้ประชาชนจะเป็นผู้กำหนดทิศทางครับ

ถ้าเราพูดไปในทางเดียวกัน มีความชอบธรรม สร้างสิ่งยิ่งใหญ่ต่างๆ สร้างกระแสที่ดีงาม

พลเมืองจะหันมาร่วมด้วยเอง...เพราะธรรมชาติเขาเป็นแบบนั้นครับ...ลองสังเกตดูดีๆก็แล้วกันครับ

ประเทศไม่ได้เจริญได้ด้วย "ความเห็น" ของคนส่วนใหญ่

แต่เจริญได้ด้วย "การร่วมมือ" ของคนส่วนใหญ่ครับ

ความเห็นสำคัญครับ แต่การกระทำสำคัญมากกว่า

เอวังก็มีด้วยประการฉะนี้แล

ขอบคุณครับ

*ความเห็นส่วนตัวกรุณาพิจารณาครับ

#64 134340

134340

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:18

เอาอะไรกับเกรียนคีย์บอร์ดละครับ อยู่ไปวันๆแต่คิดว่าตัวเองเป็นคนสร้างโลก

ผิดจุด ผมไม่ได้ถามครับ แบบย้ายที่นอนก่อน T T

เพื่อนผมคนหนึ่งก็สาวกอีเจี๊ยบ อาการเดียวกับภรรยาท่านเป๊ะเลย

ขนาดเพื่อนอีกคนที่เป็นเสื้อแดงยังมากระซิบถามว่า อีนี่มันเป็นสลิ่มไม่ใช่เหรอ ทำไมหันมาด่าสุเทพด่า ปชป. หนักว่าเสื้อแดงด่าซะอีก

#65 แมวเก้าชีวิต

แมวเก้าชีวิต

น้องใหม่

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:30

บางคนที่เวลาเราพูดเรื่องการเมืองแล้วอ้างว่าเป็นกลางนี่ล่ะตัวดีเลย
พูดไปก็เหนื่อยค่ะเพราะบางคนไม่สนใจการเมือง บอกว่ารำคาญ ไม่ชอบความวุ่นวาย
บอกว่าก็เลือกตั้งไปตามกติกาสิก็จบล่ะ จะอะไรกันนักกันหนา ปิดถนนทำไม
หารู้ไม่ว่ากำลังส่งเสริมให้ระบอบแม้วกลับมา

เราก็นะพูดแล้วพูดอีก อธิบายเหตุผลว่าทำไมต้องปฏิรูปก่อนแล้วค่อยเลือกตั้ง
เค้าก็บอกว่ายังมองไม่เห็นเลยว่าจะปฏิรูปยังไง ใครเป็นคนตัดสินว่าจะเอาใครเข้าสภาประชาชน

เราอยากให้กำนันลองเสนอร่างการปฏิรูปแบบเป็นชิ้นเป็นอัน ทำเป็นเอกสารแจกจ่ายประชาชนให้มากๆ
เพราะบางคนก็ไม่ได้ติดตามบลูสกายเลย อาจจะดึงมวลชนกลุ่มนี้ให้กลับมาเห็นด้วยกับการปฏิรูปก็ได้ค่ะ

"When the people fear the government, there is tyranny. When the government fears the people, there is liberty."

Thomas Jefferson

#66 dek-harte

dek-harte

น้องเก่า

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:32

เพื่อนผมคนหนึ่งก็สาวกอีเจี๊ยบ อาการเดียวกับภรรยาท่านเป๊ะเลย

ขนาดเพื่อนอีกคนที่เป็นเสื้อแดงยังมากระซิบถามว่า อีนี่มันเป็นสลิ่มไม่ใช่เหรอ ทำไมหันมาด่าสุเทพด่า ปชป. หนักว่าเสื้อแดงด่าซะอีก

ขอความรู้ครับ

อีเจี๊ยบ ที่ว่านี่ใครครับ ใช่เฟสบุ๊ค สมรัก พรรคเพื่อเก้ง หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

#67 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:42

มวลมหาประชาชนออกมากขนาดนี้ E ปูแม่มมันก็ไม่ได้แยแสอะไรเลย มันยังตะแรดแต็ดแต๋ยิ้มล่าเริงสบายใจ ผมกลัวอย่างเดียวกลัวประชาชนเขาทนต่อพฤติกรรมของมันไม่ได้จริงคือสุดๆแล้ว กล้วว่ามันจะเจอจัดหนัก ขออย่าให้ถึงวันนั้นเลย รีบไปสู่สุขคติเทอด E ปู.....

#68 ลาดพร้าว 101

ลาดพร้าว 101

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:51

จขกท แน่ใจนะครับว่าเพื่อนคุณไม่ชอบไอ้แม้วจริงๆ ผมก็เพิ่งเจอไอ้คนที่ด่าไอ้แม้วมาตลอด สุดท้ายหางมันก็โผล่ว่ามันก็ฝักใฝ่ไอ้แม้ว ซื้อหนังสือพิมพ์เสื้อแดงมาอ่าน ดูช่องเสื้อแดง ถึงตอนนี้ผมยังงงๆ อยู่เลยว่าเขาปิดบังผมมานานขนาดนี้เลยหรือนี้ ดูให้ดีๆนะครับ

#69 odyssey

odyssey

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:51

ขอความรู้ครับ
อีเจี๊ยบ ที่ว่านี่ใครครับ ใช่เฟสบุ๊ค สมรัก พรรคเพื่อเก้ง หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ใช่ครับ เมียผมเรียกเฟสนี้ ว่าอีเจี้ยบ

#70 หนุ่มเกาหลีมีแฮงคัก

หนุ่มเกาหลีมีแฮงคัก

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:03

พูดเรื่องเนื้อหาการปฏิรูปเยอะๆครับ

#71 mebeam

mebeam

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:00

ช่วงนี้ไม่เห็นพูดเรื่องสภาประชาชนเลย

Fear can hold you prisoner. Hope can set you free.

ผู้ใช้ 3 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 3 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน