Jump to content

- - - - -

ใช้โจรไล่โจรมันดีหรือ

กาสรแดง ล้มเจ้า

• Please log in to reply
104 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:25

คนไทยก็เป็นซะเงี้ย ชอบอะไรที่มันแดกด่วน พอเห็นไม่เข้าท่าก็อยากจะเปลี่ยนแบบเร็วๆ

พอมีคนมานำก็กลายเป็นฮีโร่ ไม่สนใจวิธีการ ประเทศมันก็อยู่ของมันมาอย่างนี้นานแล้ว

นักการเมืองก็โกงกินกันมานานแล้ว เพียงแต่ปรับเปลี่ยนไปตามกระแสโลกาภิวัฒน์

แต่ก่อน รุ่นเก่ากินกันมาหลายสิบปี หลายตระกูล

พอมายุคทักษิณ ทุนใหม่กินมาไม่กี่ปี ก็เลยโดนพวกที่กินมาก่อนรุมกินโต๊ะ

คนไทยที่ทำงานออฟฟิส เย็นกลับไปดูละคร นักศึกษาที่เดินสยาม

ถูกอาจารย์ กับสื่อเก่าหัวเก่า ที่ยึดโยงกับระบอบคอนเซอร์เวทีพก็หลงเชื่อจิตวิทยามวลชนตื้นๆ..... เฮ้อ

นักการเมืองไม่มีคนดีหรอกครับ อย่าอยู่ในโลกแบบ แอปสแตร็กเลย

ออกไปเลือกตั้งเถอะ คนชาติตะวันตก กว่าประชาธิปไตยจะเข้าที่ใช้เวลาเป็นร้อยปี

พวกเราพอมันจะเข้าที่ก็ไปหลงเชื่อนักการเมืองเฮโลกันไป สร้างสถานการณ์ให้ทหารออกมา

ที่เราต้องทำคือ ไม่ใช่ล้มรัฐบาลแบบนี้  แต่ออกไปเลือกคนดี

ให้ความรู้ประชาชนว่า การเลือกคนดี คนมีความรู้เป็นอย่างไร มีประโยชน์กับประเทศชาติอย่างไร

การปฏิรูปการเมือง ไม่มีใครไม่เห็นด้วย แต่ กปปส ไม่ใช่ตัวแทนของคนทั้งชาติ

แน่นอนใน 3-4 ปี อาจยังไม่เห็นผล

ต้องรอการผลัดใบของคนรุ่นใหม่

แต่ที่มันไม่ไปไหนซะที ก็เพราะไอ้คนรุ่นเรานี่แหละ ชอบเป็นเบี้ยให้เกมอำนาจ

#2 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:26

ในอีกแง่หนึ่ง ที่มันไม่ไปไหนก็เพราะคิดกันซะอย่างนี้ น่ะแหละ เคยคิดแบบนี้มั่งมั้ยล่ะ?

เราให้โอกาส ระบบ แบบที่มันเป็นอยู่ มากี่ที มากี่นานแล้วล่ะ แล้วมันมีอะไรดีขึ้นบ้าง

ที่เห็นนะ คือ เปลี่ยนจากการโกงแบบแอบๆ มาเป็นการโกงด้วยนโยบาย ออกกฎหมายมันโต้งๆเลย

นี่แหละ คือ พัฒนาการ

#3 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:27

พูดถึง ต้นเหตุ สาเหตุ ที่ปชช.คนไทยไม่เอาไอ้รัฐบาลนี้ด้วยดิ

ว่าพวกมันทำเลวกับปชช. กับบ้านเมืองยังไง

คือพอมันยุบสภา ก็ไปเลือกตั้งใหม่ก็จบ แล้วไอ้เรื่องจังไรที่พวกมันทำทิ้งไว้ล่ะ ช่างหัวมันเหรอ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#4 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:29

โลกนี้ช่างสวยงามน่าอยู่ มองไปทางไหนก็สีชมพูไปหมด อ่า...ฟิน

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#5 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:30

"ชอบเป็นเบี้ยให้เกมอำนาจ"

ตรงไปตรงมาดี

เลือกตั้ง =ทางออก .......นายกฯเถื่อน  คือทางตัน

#6 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:32

Hi น้องใหม่ 1 post  :D  :D  :D

สมัครมาืแอ๊บแดงเชียวนะ 

#7 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:32

*
POPULAR

ผมว่าคุณมีปัญหากับระบบความคิดนะครับ
ด่านักการเมืองไม่ดี
แต่จะให้ไปเลือกตั้ง
แล้วมันแก้ปัญหาได้ว่างั้น
ลำดับความคิดก่อนพิมพ์ก็ดีนะครับ
หรือได้เงินเป็นจำนวนกระทู้กับจำนวนวิว

#8 Charlie

Charlie

ขาประจำ

อ้างห้า.....อะไรวะ ไม่เห็นเกี่ยวกันเลย

ถ้ารัฐบาลมันดีจริงม็อบคงจุดไม่ติดหรอก

โกงสารพัดออกกฎหมายเอื้อพวกตัวเอง

พวกชอบเป็นเบี้ยให้คนอื่นคือ พวก *คุณ* นั้น แหละ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#9 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:33

"เป็นขี้ข้าให้ทรราช" ชัดเจนกว่านะ

"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#10 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:34

"ชอบเป็นเบี้ยให้เกมอำนาจ"

ตรงไปตรงมาดี

คนไทยก็เป็นซะเงี้ย.....

.......ออกไปเลือกตั้งเถอะ คนชาติตะวันตก กว่าประชาธิปไตยจะเข้าที่ใช้เวลาเป็นร้อยปี.....

​....แต่ที่มันไม่ไปไหนซะที ก็เพราะไอ้คนรุ่นเรานี่แหละ ชอบเป็นเบี้ยให้เกมอำนาจ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#11 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:37

โลกนี้ช่างสวยงามน่าอยู่ มองไปทางไหนก็สีชมพูไปหมด อ่า...ฟิน

ไม่น่าจะสีชมพูนะ น่าจะมองโลกเป็นสีแดง  :lol:

#12 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:42

ก๊อบมา ก็ไม่เนียน

ควรปรับ Font ก่อน ให้เหมือนเขียนเอง

ด้วยความหวังดี

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#13 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:44

คนดีมาไล่เหรรี้ยต่างหาก ตั้งชื่อกระทู้ผิดแล้วมั๊ง มาตั้งกระทู้หาแดรรกโพสต์ละ 3 บาท ไอ้ขี้ข้าหมารับใช้ตระกูลอัปรีย์ชินหาวัด 

#14 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:49

ถ้าโจรมากันเป็นล้าน ป่านนี้ ชิบหายแล้ว

โง่ตายห่ะ ตั้ง กท. มาได้

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#15 หน้าใหม่

หน้าใหม่

น้องใหม่

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:50

ผมว่าเจ้าของกระทู้ก็แสดงความเห็นได้ดีนะคับ อย่าไปว่าเค้าว่าเป็นสีนู้นสีนี้เลยคับ

ผมว่าเค้าก็พยายามจะแสดงความเห็นในมุมของเค้าคับ (ชื่นชมคับ)

แต่คำว่า "เป็นเบี้ยให้เกมอำนาจ" ผมว่าไม่ควรใช้นะคับ คนที่เห็นต่างกับเจ้าของกระทู้ก็มีสิทธิ์ในความคิดตัวเองเช่นกันนะคับ

นับถือ

#16 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:55

น่ะ..............มันก้อเป็นแบบนี้แหล่ะ

ถามน่ะ........คือถ้ามันจะปฏิรูปก่อนแล้วค่อยเลือกตั้งเนี่ย มันจะตายเหรอไงครับ

Attached Images

• 56 - 2.png

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#17 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:55

ทำอย่างไรให้สส.ออกกฎหมายลงโทษตัวเองหนักๆ ได้บ้าง เช่น โกงกินประหารชีวิต 

เลือกตั้งเหรอ..

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#18 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:58

ถ้าผมเห็นไอ้หนุ่ยบ้ากาม

กำลังเดินจูงมือลูกสาวของคุณพาไปฆ่าข่มขืน

ด้วยความที่ผมเป็นคนไม่ดีสักเท่าไหร่

ผมก็เลยใช้ตรรกะแบบของคุณ ผมไม่เป็นคนดี  ผมเลยต้องจำใจไม่ช่วยลูกสาวคุณจากเงื้อมมือไอ้หนุ่ยบ้ากาม

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#19 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:02

Hi น้องใหม่ 1 post  :D  :D  :D

นี่ไง ก็คิดกันแบบนี้ ประเทศถึงไม่ไปไหน

ทำไมผมจะไม่รู้ว่า ทักษิณโกงยังไง

แต่คนที่ออกมาตอนนี้ รู้อย่างจริงๆ สักกี่เปอร์เซนต์กัน

โปรปาแกนดา เฟคทั้งนั้น

กปปส ได้ทำลายแนวร่วมไปก็เพราะคิดว่าคนไม่เห็นด้วยคือเสื้อแดงไงครับ

#20 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:04

นี่ไง ก็คิดกันแบบนี้ ประเทศถึงไม่ไปไหน

ทำไมผมจะไม่รู้ว่า ทักษิณโกงยังไง

แต่คนที่ออกมาตอนนี้ รู้อย่างจริงๆ สักกี่เปอร์เซนต์กัน

กปปส ได้ทำลายแนวร่วมไปก็เพราะคิดว่าคนไม่เห็นด้วยคือเสื้อแดงไงครับ

ีคนในนี้เค้ารู้สันดาล ไอ่คนที่อ้างว่าเป็นญาติลุงชวนไง

#21 คนสึ่งตึง

คนสึ่งตึง

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:07

ไปคิดแทนพวกเค้าอีกแล้วนะ "ไอ้ตอแหล"

#22 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:10

ข้างบนทั้งหมด คุณกำลังทำลายแนวร่วมที่เขาไม่เอาทักษิณ

แต่เป็นคนไทยที่รักชาติแบบตรงไป ตรงมา กันไปอย่างน่าเสียดาย

ผมจะโพสเรื่อยๆ ไม่หยุดหย่อน เพื่อให้คนไทยกลางๆ ที่รักชาติจริงๆ

และยืนอยู่บนตรรกะที่ถูกต้องได้อ่านกันเรื่อยๆ

ที่ผมไม่เห็นด้วยคือที่พูดว่า มวลมหาชน

ไล่ยิ่งลักษณ์แล้วไง 400 คนมาจากไหน

ให้โจรอีกก๊กตั้ง แล้วมันจะปฏิรูปตรงไหน

#23 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:13

...... ปั้น ประชาธิปไตย.... กันสัก  ๒๐๐ ปี  เป็นไง.??

น่าพิจารณา  เน๊อะ.... ให้ทรัพย์สิน มันเกลี้ยงแผ่นดิน

นั่นแหละ  รับรอง เป็น ประชาธิปไตย....แหง...ๆ...

#24 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:14

ข้างบนทั้งหมด คุณกำลังทำลายแนวร่วมที่เขาไม่เอาทักษิณ

แต่เป็นคนไทยที่รักชาติแบบตรงไป ตรงมา กันไปอย่างน่าเสียดาย

ผมจะโพสเรื่อยๆ ไม่หยุดหย่อน เพื่อให้คนไทยกลางๆ ที่รักชาติจริงๆ

และยืนอยู่บนตรรกะที่ถูกต้องได้อ่านกันเรื่อยๆ

ที่ผมไม่เห็นด้วยคือที่พูดว่า มวลมหาชน

ไล่ยิ่งลักษณ์แล้วไง 400 คนมาจากไหน

ให้โจรอีกก๊กตั้ง แล้วมันจะปฏิรูปตรงไหน

งั้นช่วยบอกหน่อยซิ ว่าฝ่ายที่กำลังไล่ทักษิณอยู่ตอนนี้นะ เป็นโจรยังไง

แบบมีหลักฐาน ศาลตัดสินแล้วนะ ประเภท "ใครๆ ก็รู้" "เค้าว่ากันว่า" "ได้ยินมาว่า" นะไม่ต้องนะ เบื่อละ

ถ้าไม่มีหลักฐานกัน ก็ไม่ต้องพูดแล้วละ (เหม็นน้ำลายบูดวะ)

Edited by Ricebeanoil, 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:27.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#25 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:16

ขำความคิดขยะเปียก กทม.ๆ วะ  :lol: 

สงสัยไอ้พวกใส่เสื้อแดง เอารูปตีนตบยกเหนือหัวเย้วๆ นี้แมร่งไม่ได้เป็นเบี้ยให้พวกโจรการเมืองหรือ   :D  

#26 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:16

พิฆาตอสูร

ก็อปมาอะไร ผมไม่พิมพ์สด พิมพ์ในเวิร์ดแล้ว ก็อปมาเพส มันจะอะไรกันนักกันหนา

แก่นมีไม่คุย ไปล่อเอากระพี้

#27 คนสึ่งตึง

คนสึ่งตึง

ขาประจำ

ข้างบนไปคิดแทนเค้าว่า "แต่คนที่ออกมาตอนนี้ รู้อย่างจริงๆ สักกี่เปอร์เซนต์กัน"

ต่อมาก็บอกว่า "คุณกำลังทำลายแนวร่วมที่เขาไม่เอาทักษิณ"

...ตกลงคนที่ออกมาไม่รู้จริง คือพวกไม่เอาทักษิณ...///ยังไม่หยุดตอแหลอีก

#28 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:17

ขอทราบแนวคิดของคนกลางที่รักชาติแบบตรงไปตรงมาหน่อยครับว่าจะทำอย่างไรกับ กปปสและนปช

#29 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:18

ด้วยความเคารพนะครับ

คุณจะใช้อะไรจับ ผลลัพท์ที่ออกมาก็ได้อย่างเดียวกันไม่ใช่หรือ?

ไม่ว่าจะใช้ตำรวจ ทหาร หรือแม้แต่ โจร ผลลัพท์ออกมาคือจับโจรได้ไม่ใช่หรือ

แต่วิธีการปฏิบัตินี่สิ ควรให้การสนใจมากกว่านะ

การอยู่ของการชุมนุมครั้งนี้ ยาวนานพอสมควร อยากถามว่า

แนวทางของ กำนันสุเทพ ทำให้มวลชนเสียพลังใจ ไปหรือไม่

ทำไมคนร่วมถึงเยอะ คุณต้องลองศึกษาดูก่อน อย่าพึ่งมีอคติมากไปเลย

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#30 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:21

นี่คือข้อแตกต่างที่ชัด เวลาผมตั้งกระทู้เตือนสติเสื้อแดงแบบกลางๆ

ไม่เห็นมีใครโพสกลับด้วย โทสะจริตเยี่ยงนี้

ผมไม่ใช่ลูกกะ...ก ทักษิณ คุณจะเอาอะไรหนักหนา

ผมน่าจะรู้อะไรลึกกว่าพวกคุณด้วยซ้ำ

และผมก็เชื่ออีกว่า เด๋วก็ระดมกันเข้ามาอัดอีก

คุณอยากชนะในศึก แต่ประเทศชาติแพ้สงคราม

นั่นเป็นเรื่องของคุณ แต่ผมคนไทยกลางๆ ไม่เอาด้วย

#31 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:23

นี่คือข้อแตกต่างที่ชัด เวลาผมตั้งกระทู้เตือนสติเสื้อแดงแบบกลางๆ

ไม่เห็นมีใครโพสกลับด้วย โทสะจริตเยี่ยงนี้

ผมไม่ใช่ลูกกะ...ก ทักษิณ คุณจะเอาอะไรหนักหนา

ผมน่าจะรู้อะไรลึกกว่าพวกคุณด้วยซ้ำ

และผมก็เชื่ออีกว่า เด๋วก็ระดมกันเข้ามาอัดอีก

คุณอยากชนะในศึก แต่ประเทศชาติแพ้สงคราม

นั่นเป็นเรื่องของคุณ แต่ผมคนไทยกลางๆ ไม่เอาด้วย

กรำเวน นู๋ผิดตรงไหน? นู๋เป็นคนอ่อนโยนนะ Emoticon_017_soldier.gif

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

....................................................

#32 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:24

แนวคุณ อิสระเสรีชนแบบนี้ ดีครับ เอาไว้มาคุยกัน

ตอนนี้พอใครไม่เห็นด้วยกับ กปปส ก็ด่าเขา ประชดเขา

ยังมาใช้คำว่าตอแหล ผมว่ามันไร้สาระ และถ่อยยังไงชอบกล

#33 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:25

กระทู้มันเร็วมาก เวลาผมตอบอีกคน กลายเป็นเหมือนมาตอบคุณ ไม่ได้หมายถึงคุณครับ

#34 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:26

แนวคุณแสงธูปก็ดี

เอาไว้พวกฮาร์ดคอ เลิกก่อกวนแล้ว คุยกัน

#35 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:28

กระทู้มันเร็วมาก เวลาผมตอบอีกคน กลายเป็นเหมือนมาตอบคุณ ไม่ได้หมายถึงคุณครับ

คือว่ามันมีแบบ เข้ามาแล้วสาดๆเลย บ่อยมากเพื่อนๆ สมช บางคนอาจจะเข้าใจผิดไปบ้าง

ค่อยๆคุยกัน เดี๋ยวก็หายตึงเครียดกันเองครับ ใจเย็นๆ :D บอร์ดเปิดก็แบบนี้แหละครับ ใจเย็นๆเน้อ

#36 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:29

ปฏิรูปก่อนก่อดี แต่ไม่ใช่ มี Hidden Agenda

ที่สุเทพออกมาตอนนี้ ทั้งเหลือง ทั้งแดงก็รู้ทั้งนั้นว่าเพราะอะไร

คนกลางมาจากไหน รัฐบาลตั้งก็จะบอกว่าเอียง

กปปส ตั้ง มันจะไม่เอียงไปทาง ปชป หรือ

#37 คนสึ่งตึง

คนสึ่งตึง

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:29

ขออภัย จริงๆแล้วผมไม่ควรเข้ามาในกระทู้นี้
คำว่า"ตอแหล" ผมใช้กับบุคคลที่แม้แต่ตัวเองยังไม่เคารพ
และก็ขออภัยอีกครั้งถ้าคุณไม่เป็นคนเช่นนั้น
จบข่าว

#38 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:44

ปฏิรูปก่อนก่อดี แต่ไม่ใช่ มี Hidden Agenda

ที่สุเทพออกมาตอนนี้ ทั้งเหลือง ทั้งแดงก็รู้ทั้งนั้นว่าเพราะอะไร

คนกลางมาจากไหน รัฐบาลตั้งก็จะบอกว่าเอียง

กปปส ตั้ง มันจะไม่เอียงไปทาง ปชป หรือ

อันนี้คุณคิดไปเองไหม ถ้าเงื่อนไขไม่ลงตัว

เอกชนภาคธุระกิจ และสถาบันการศึกษาต่างๆ ก็จะออกมาขัดเอง

ตรงข้ามถ้าหลายภาคส่วนเห็นด้วยเค้าก็โดดเค้าร่วมเอง

ไม่ต้องรอให้คนกลางที่ไม่ทำอะไรมาบอกหรอก

เค้าต้องการปฎิรูปทั้งนั้น ติดเงื่อนไขรัฐบาลไม่ยอมเสียอำนาจมากว่า

ไปเลือกตั้ง แล้วรอให้มันกลับโกง ถึงจะเป็นการช่วยชาติ

นอนให้มันขมขืนต่อไปนะคนกลาง มันจะขมขืนต่อไปยันลูกยันหลานเลย

แอบลักหลับออกกฎหมายตอนดึกๆ

Edited by Charlie, 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:44.

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#39 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:46

อันนี้จากที่ได้ยินมาหรือเปล่าครับ

ความจริงแนวทาง กปปส ชัดเจนมากครับ

ในการคัดกรองแบบที่บอก คณะกรรมการที่ตั้งขึ้นมาจะสลายไปหลัง วางฐานปฏิรูปเสร็จแน่นอน และจะไม่มีใครสามารถมีตำแหน่งหลังปฏิรูปได้เลย

ถามว่าจะเอียงมั้ย? ตอบได้อย่างชัดเจนครับว่าไม่แน่นอน

เพราะคณะปฏิรูปที่ว่า จะมาจาก งานสาขาต่างๆ มีแบบร่างไว้แล้วแต่เหลือแค่ลงมติกันเพื่อความเหมาะสมต่อไปในอนาคต รวมถึงจำนวนที่ตั้งตอนแรกด้วย

กติกาทุกอย่างจะมาจากการร่วมคิดร่วมสร้างจากภาคประชาชนแต่ละสาขาอาชีพ จึงมั่นใจได้ค่อนข้างมากว่าประโยชน์ตกอยู่ที่ประชาชนแน่นอน

ส่วนเรื่องเสื้อแดงนั้น ผมเห็นว่าหากมีการตั้งจริง ฝั่งนั้นต้องมีการเลือกสรรคนเข้ามาแน่นอน เพื่อประโยชน์ของมวลชนตัวเอง

อย่า ลืมนะครับ มวลชนแดงเค๊าก็เป็นประชาชนคนไทย ยังไงเสียก็ต้องขอความร่วมมือกันแน่นอน อนึงเพื่อลดความขัดแย้งที่อาจจะเกิดขึ้นในอนาคต

ไม่งั้นไม่จบครับ วนเวียนอยู่แบบนี้ ไม่รู้จะนานเท่าไหร่

เรื่องคนกลางนี่ ไม่แน่ใจว่าเลือกแบบไหนนะครับ

#40 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:46

แล้วหลักฐานที่คุณบอกว่าฝ่ายที่กำลังไล่รัฐบาลเป็นโจร อยู่ที่ไหนครับ กำลังรออยู่นะครับ

ผ่านมาซักประมาณ 30 นาทีแล้วสำหรับคำถามของผม ตอนนี้กระทู้ก็ไม่วิ่งแล้วด้วยนะครับ

ขอคำตอบด้วยครับ เมื่อกล้าที่จะชี้หน้าเค้าว่าเป็นโจร ก็ต้องมั่นใจในหลักฐานพอควรใช่ไหมครับ 

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#41 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:51

ผมด่าคุณ ผมไม่เห็นด้วยกับคุณ ทำให้จุดยืนของคนไม่เอาไอ้ชาติชั่วแม้วเปลี่ยน

ไอ้แม้วมันกลายเป็นเทวดาได้แค่เพราะคุณถูกด่าหรา

#42 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:54

เฮ้ ผมก็ต้องกินข้าว สิ(เว้ย) ปัดโธ่

ใครจะมานั่งหน้าคอมตลอดเวลา Ricebeanoi

ถามจริงๆ คุณไม่รู้หรือว่า สุเทพมีคดีอะไร

#43 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:55

ไม่เข้าใจที่ ซุ่มเงียบพูดครับ

#44 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:56

รู้ว่าโกง แล้วจะไม่แก้ไขรึไง
คนเขาออกมาเพื่อปรับกฎ ป้องกัน เพิ่มบทลงโทษคนโกงให้ได้
แต่บางพวก ยังงมโข่งให้ไปเลือกตั้ง ทั้งที่รู้ว่าโกงกัน

#45 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:57

เฮ้ ผมก็ต้องกินข้าว สิ(เว้ย) ปัดโธ่

ใครจะมานั่งหน้าคอมตลอดเวลา Ricebeanoi

ถามจริงๆ คุณไม่รู้หรือว่า สุเทพมีคดีอะไร

คดีอะไรครับ บอกมาเลยครับ ผลตัดสินเป็นอย่างไร เอามาตีแผ่กันจะจะไปเลย

เมื่อมั่นใจในหลักฐาน ก็ประจานกันให้สิ้นไส้กันไปเลย

#46 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:58

พวกนักการเมืองเกลียดประชามติกันเพราะอะไร

ทำประชามติกันไปเลย

จุดเริ่มต้นมันต้องถูกต้องก่อนสิ

ติดกระดุมเม็ดแรกผิด มันก็ผิดตลอด

ที่มาต้องไม่ใช่ กปปส จัด ไม่ใช่รัฐบาลจัด

#47 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:59

สุเทพไม่ยอมคุยกับรัฐบาล แล้วมันจะจบยังไง

#48 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 19:03

Ricebeanoi

อัยการสำนักงานอัยการพิเศษฝ่ายคดีพิเศษ 4 สั่งฟ้อง 4 ผู้ต้องหา บุกรุกที่ดินเขาแพง อ.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานีแล้ว ธาริตเผยดีเอสไอดำเนินคดีต่อเจ้าหน้าที่รัฐและผู้ที่บุกรุกพื้นที่ดังกล่าวมาแล้ว ประมาณ 11 คดี ตั้งแต่ปี 2549 เนื้อที่รวม 465 ไร่ มูลค่าไม่น้อยกว่า 2,000 ล้านบาท

เมื่อเวลา 14.00 น. วันที่ 25 ก.ย. ที่กรมสอบสวนคดีพิเศษ (ดีเอสไอ) นายธาริต เพ็งดิษฐ์ อธิบดีดีเอสไอ พร้อมด้วย พ.ต.ท.วรรณพงษ์ คชรักษ์ รองอธิบดีดีเอสไอ เปิดเผยถึงความคืบหน้าคดีการบุกรุกที่ดินของรัฐ และป่าในพื้นที่เขาแพง อ.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี

นายธาริตกล่าวว่า สืบเนื่องจากคณะกรรมการคดีพิเศษได้มีมติในการประชุมครั้งที่ 2/2555 เมื่อวันที่ 26 มี.ค. 2555 ให้กรณีการบุกรุกที่ดินของรัฐ ป่าในพื้นที่เขาแพง อ.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี เป็นคดีพิเศษ และได้รับเป็นคดีพิเศษที่ 63/2555 ซึ่งตนได้มอบหมายให้พนักงานสอบสวนคดีพิเศษ ดำเนินคดีต่อผู้ต้องหาทั้งหมด จำนวน 4 ราย ประกอบด้วย 1. นายพงษ์ชัย ฟ้าทวีพร อายุ 48 ปี 2. นายสามารถ เรืองศรี อายุ 56 ปึ 3. นายแทน เทือกสุบรรณ อายุ 32 ปี และ 4. นายบรรเจิด เหล่าปิยะสกุล อายุ 58 ปี ในข้อหา ก่นสร้าง แผ้วถาง หรือเผาป่า หรือกระทำด้วยประการใดๆ อันเป็นการทำลายป่า หรือเข้ายึดถือหรือครอบครองป่าเพื่อตนเองหรือผู้อื่นโดยไม่ได้รับอนุญาตจาก พนักงานเจ้าหน้าที่ และเข้าไปยึดถือ ครอบครอง ก่นสร้าง หรือเผาป่าในที่ดินของรัฐโดยมิได้มีสิทธิครอบครองหรือมิได้รับอนุญาตจาก พนักงานเจ้าหน้าที่ตาม พ.ร.บ.ป่าไม้ พ.ศ. 2484 และ ประมวลกฎหมายที่ดิน ซึ่งที่ดินแปลงดังกล่าวอยู่บนเอกสารสิทธิที่ออกโดยมิชอบ ดังนี้

1.
น.ส.3 ก.เลขที่ 3301, 3302 และ 3285 หมู่ที่ 6 ต.แม่น้ำ อ.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี เนื้อที่ส่วนที่ออกโดยมิชอบ 31-2-97 ไร่ โดยในส่วนนี้ได้ดำเนินคดีกับนายพงษ์ชัย และนายสามารถ และ 2.โฉนดที่ดินเลขที่ 28109 เฉพาะส่วนที่เกินจากที่ดินตาม น.ส.3 ก.เลขที่ 3301, 3302 และ 3285 มีการรวมแปลงเป็นโฉนดเลขที่ 28109 เป็นเนื้อที่ 14 ไร่ หมู่ที่ 6 ต.แม่น้ำ อ.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี ซึ่งในส่วนนี้ดำเนินคดีกับนายแทน และนายบรรเจิด

อธิบดีดีเอสไอกล่าวต่อว่า พนักงานสอบสวนและ อสพ. มีความเห็นควรสั่งฟ้องผู้ต้องหาทั้ง 4 ราย ตามข้อกล่าวหาและส่งให้พนักงานอัยการ สำนักงานคดีพิเศษ เมื่อวันที่ 13 ธ.ค. 2555 และพนักงานอัยการได้สั่งให้สอบสวนเพิ่มเติมประมาณ 4 ครั้ง สำหรับส่วนของการออกเอกสารสิทธิโดยมิชอบนั้น ได้ส่งเรื่องให้สำนักงานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ (ป.ป.ช.) รับไปทำการไต่สวนในความผิดต่อเจ้าพนักงาน เมื่อวันที่ 11 ก.พ. 2556

ล่าสุดเมื่อวันที่ 23 ก.ย.ที่ผ่านมา พนักงานอัยการสำนักงานอัยการพิเศษฝ่ายคดีพิเศษ 4 ได้มีคำสั่งฟ้องบุคคลดังกล่าวตามความเห็นของพนักงานสอบสวนคดีพิเศษ

นายธาริตกล่าวอีกว่า ดีเอสไอได้เคยทำการสืบสวนสอบสวนดำเนินคดีต่อเจ้าหน้าที่ของรัฐและผู้ครอบ ครองที่ดินในพื้นที่ อ.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี มาแล้วประมาณ 11 คดี ตั้งแต่ปี 2549 เป็นต้นมา เนื้อที่รวม 465 ไร่ มีมูลค่าไม่น้อยกว่า 2,000 ล้านบาท และยังมีกรณีที่อยู่ระหว่างการสืบสวนสอบสวนอีกหลายเรื่อง ฉะนั้น การดำเนินการเกี่ยวกับการบุกรุกที่ดินใน อ.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี เป็นภารกิจของกรมสอบสวนคดีพิเศษ ซึ่งจะต้องดำเนินการตามกฎหมายต่อผู้บุกรุกต่อไป

จาก Manager online

#49 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 19:07

Ricebeanoi

อัยการสำนักงานอัยการพิเศษฝ่ายคดีพิเศษ 4 สั่งฟ้อง 4 ผู้ต้องหา บุกรุกที่ดินเขาแพง อ.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานีแล้ว ธาริตเผยดีเอสไอดำเนินคดีต่อเจ้าหน้าที่รัฐและผู้ที่บุกรุกพื้นที่ดังกล่าวมาแล้ว ประมาณ 11 คดี ตั้งแต่ปี 2549 เนื้อที่รวม 465 ไร่ มูลค่าไม่น้อยกว่า 2,000 ล้านบาท

เมื่อเวลา 14.00 น. วันที่ 25 ก.ย. ที่กรมสอบสวนคดีพิเศษ (ดีเอสไอ) นายธาริต เพ็งดิษฐ์ อธิบดีดีเอสไอ พร้อมด้วย พ.ต.ท.วรรณพงษ์ คชรักษ์ รองอธิบดีดีเอสไอ เปิดเผยถึงความคืบหน้าคดีการบุกรุกที่ดินของรัฐ และป่าในพื้นที่เขาแพง อ.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี

นายธาริตกล่าวว่า สืบเนื่องจากคณะกรรมการคดีพิเศษได้มีมติในการประชุมครั้งที่ 2/2555 เมื่อวันที่ 26 มี.ค. 2555 ให้กรณีการบุกรุกที่ดินของรัฐ ป่าในพื้นที่เขาแพง อ.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี เป็นคดีพิเศษ และได้รับเป็นคดีพิเศษที่ 63/2555 ซึ่งตนได้มอบหมายให้พนักงานสอบสวนคดีพิเศษ ดำเนินคดีต่อผู้ต้องหาทั้งหมด จำนวน 4 ราย ประกอบด้วย 1. นายพงษ์ชัย ฟ้าทวีพร อายุ 48 ปี 2. นายสามารถ เรืองศรี อายุ 56 ปึ 3. นายแทน เทือกสุบรรณ อายุ 32 ปี และ 4. นายบรรเจิด เหล่าปิยะสกุล อายุ 58 ปี ในข้อหา ก่นสร้าง แผ้วถาง หรือเผาป่า หรือกระทำด้วยประการใดๆ อันเป็นการทำลายป่า หรือเข้ายึดถือหรือครอบครองป่าเพื่อตนเองหรือผู้อื่นโดยไม่ได้รับอนุญาตจาก พนักงานเจ้าหน้าที่ และเข้าไปยึดถือ ครอบครอง ก่นสร้าง หรือเผาป่าในที่ดินของรัฐโดยมิได้มีสิทธิครอบครองหรือมิได้รับอนุญาตจาก พนักงานเจ้าหน้าที่ตาม พ.ร.บ.ป่าไม้ พ.ศ. 2484 และ ประมวลกฎหมายที่ดิน ซึ่งที่ดินแปลงดังกล่าวอยู่บนเอกสารสิทธิที่ออกโดยมิชอบ ดังนี้

1.
น.ส.3 ก.เลขที่ 3301, 3302 และ 3285 หมู่ที่ 6 ต.แม่น้ำ อ.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี เนื้อที่ส่วนที่ออกโดยมิชอบ 31-2-97 ไร่ โดยในส่วนนี้ได้ดำเนินคดีกับนายพงษ์ชัย และนายสามารถ และ 2.โฉนดที่ดินเลขที่ 28109 เฉพาะส่วนที่เกินจากที่ดินตาม น.ส.3 ก.เลขที่ 3301, 3302 และ 3285 มีการรวมแปลงเป็นโฉนดเลขที่ 28109 เป็นเนื้อที่ 14 ไร่ หมู่ที่ 6 ต.แม่น้ำ อ.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี ซึ่งในส่วนนี้ดำเนินคดีกับนายแทน และนายบรรเจิด

อธิบดีดีเอสไอกล่าวต่อว่า พนักงานสอบสวนและ อสพ. มีความเห็นควรสั่งฟ้องผู้ต้องหาทั้ง 4 ราย ตามข้อกล่าวหาและส่งให้พนักงานอัยการ สำนักงานคดีพิเศษ เมื่อวันที่ 13 ธ.ค. 2555 และพนักงานอัยการได้สั่งให้สอบสวนเพิ่มเติมประมาณ 4 ครั้ง สำหรับส่วนของการออกเอกสารสิทธิโดยมิชอบนั้น ได้ส่งเรื่องให้สำนักงานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ (ป.ป.ช.) รับไปทำการไต่สวนในความผิดต่อเจ้าพนักงาน เมื่อวันที่ 11 ก.พ. 2556

ล่าสุดเมื่อวันที่ 23 ก.ย.ที่ผ่านมา พนักงานอัยการสำนักงานอัยการพิเศษฝ่ายคดีพิเศษ 4 ได้มีคำสั่งฟ้องบุคคลดังกล่าวตามความเห็นของพนักงานสอบสวนคดีพิเศษ

นายธาริตกล่าวอีกว่า ดีเอสไอได้เคยทำการสืบสวนสอบสวนดำเนินคดีต่อเจ้าหน้าที่ของรัฐและผู้ครอบ ครองที่ดินในพื้นที่ อ.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี มาแล้วประมาณ 11 คดี ตั้งแต่ปี 2549 เป็นต้นมา เนื้อที่รวม 465 ไร่ มีมูลค่าไม่น้อยกว่า 2,000 ล้านบาท และยังมีกรณีที่อยู่ระหว่างการสืบสวนสอบสวนอีกหลายเรื่อง ฉะนั้น การดำเนินการเกี่ยวกับการบุกรุกที่ดินใน อ.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี เป็นภารกิจของกรมสอบสวนคดีพิเศษ ซึ่งจะต้องดำเนินการตามกฎหมายต่อผู้บุกรุกต่อไป

จาก Manager online

ศาลตัดสินว่า ??????

#50 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 19:09

งั้นจะเปลี่ยนแปลงอะไร ต้องรอคนไทยอย่างน้อยครึ่งประเทศมาช่วยกันเขียน ช่วยกันแสดงความคิดเห็นนะเจ้าเขากระทู้

ป.ล. แบบนี้ชิบหายเลย คณะราษฎรก็ไม่ใช่ตัวแทนคนไทยทั้งประเทศ ฮาาา

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน