Jump to content

- - - - -

นี่คือพลังของมวลมหาประชาชน..ในสายตาของสื่อนอก..!

• Please log in to reply
52 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:22

ตอบคุณ 

sorrow

ตรงไหนขอสื่อนอกครับ ที่เค้าบอกว่าเอามาเปรียบเทียบ เห็นชอบบอกหลักฐานๆ ผมโพสไปผมให้ อ้างอิงไว้ทุกลิงค์ คลิกเข้าไปดูก็ได้
ภาพที่เอามาก็เป็น picture of the year 
ปล. หางผมจะโปล่หรือไม่ก็ไม่เป็นไรครับ นี่คือมุมมองของผม ใครมองต่างกับคุณ คุณจะมองว่าเค้ามีหาง มีเขาก็ไม่เป็นไร ถ้านั่นเป็นการมองคนจากมุมของคนที่มีคุณภาพเช่นพวกคุณ 

ก้มสำรวจตัวเองหน่อย เผื่อจะเข้าใจธรรมชาติของคน :P

(ปล.ผมเองก็ไม่เชื่อฝรั่งทุกอย่างหรอก นะ)

#52 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:14

oneminute

นอกจากความอึดจะน้อย นกระจอกไม่ทันกินน้ำแล้ว  ยังอ่านภาษาไทยไม่แตกอีกด้วย

I m anti-idiot.jpg

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:15.

gladiator 1.jpg

#53 PATTON

PATTON

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:01

อีกข้อมูลนำเสนอ  อิ อิ    สื่อต่างชาติไม่ได้บิดเบือนแต่Thai e news. นั้นบิดเบือน

Amid protests, Thailand's PM Yingluck Shinawatra dissolves parliament
By Kocha Olarn, CNN
December 9, 2013 -- Updated 0635 GMT (1435 HKT)

Between 100,000 and 150,000 demonstrators rallied in Bangkok, with protest leaders saying their goal Monday is to storm Shinawatra's office, known as Government House.

สื่อต่างชาติไม่ได้บิดเบือนแต่Thai e news. นั้นบิดเบือนเอ่มาเล่นเป็นประเด็น เพราะเวลาที่นักข่าวต่างชาติรายงานคือเวลา13.35 น เมืองไทย จำนวนม๊อบทั้งหมดมาจากราชดำเนิน คปท กองทัพธรรม คนส่วนใหญ่ยังมาไม่ถึง และข้อมูลนี้นักข่าวทุกสำนักต้องส่งข่าวกันเช็คข้อมูลกันอย่างน้อยก็ 2 - 3 ชั่วโมง 
จึงยังไม่ใช่ตัวเลขที่ significant

1. รูปแรกเกิดที่ บราซิล ครับ ย้ำนะครับ บราซิล ไม่ใช่ไทยแลนด์ ครับ มันเขียนอยู่ที่รูปอะครับ จะทิ่มตาอยู่แล้ว รบกวนม็อบคุณภาพ ที่มีความรู้ ความสามารถ รู้จักคิดก่อนโพสนะครับ

2.Bangkok post สื่อไทยครับ
3. สื่อใหญ่ทั้งสามของโลก รายงานจำนวนผู้ชุมนุม แปลเป็นไทย อยู่ในระหว่าง 20000-100000 ครับ ที่นี้ยังจะอ้างสื่อนอกอีกไหม
BBC : Tens of thousands of opposition-backed protesters have marched through the Thai capital in their continuing campaign to bring down the government.

REUTERS : Tens of thousands of anti-government demonstrators massed peacefully across Thailand's capital on Sunday in their latest bid to topple Prime Minister Yingluck Shinawatra before a February election the main opposition party will boycott.

CNN : Tens of thousands of anti-government protesters took to the streets of Thailand's capital Sunday, some surrounding the home of Prime Minister Yingluck Shinawatra, whom they want to oust.
อ้างอิง :
http://www.bbc.co.uk/news/world-asia-25483401
http://www.reuters.com/article/2013/12/22/us-thailand-protest-idUSBRE9BL02420131222
http://edition.cnn.com/2013/12/22/world/asia/thailand-protests/index.html

ผมอยากให้คนที่เรียกตัวเองว่ามีคุณภาพ มีคุณภาพจริงๆบ้างนะครับ
ปล. ขอคำวิจารณ์แบบใช้เหตุผลนะครับ ถ้าไม่รู็ว่าการใช้เหตุผลเป็นอย่างไร แนะนำให้ไปอยู่กับควายแดงครับ

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน