Jump to content

- - - - -

เขาหาว่า กปปส. เป็นระบบฟาสซิสต์

• Please log in to reply
54 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:10

ของเขา มุสโสสินี
บ้านเรา มุดโสเภณี

แต่ ขายตัวไม่ชั่วเท่าขายชาติ โดยเฉพาะกาตอิมพอร์ตนักรบ เข-มอน เข้ามายิงคนไทยด้วยกันเอง
ชั่วๆๆๆๆๆๆๆ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#52 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:28

นิติเรี่ยราดทำลายความน่าเชื่อถึอของศาลมากี่ปีแล้วก็ยังกินศาลไม่ลง

หลังรัฐบาลไม่รับอำนาจศาล รัฐบาลก็กลายเป็นรัฐบาลเถื่อน ...

เอาเหอะให้พวกมันทำต่อไปทั้งนิติเรี่ยราด และรัฐบาลเถื่อน  -- ฮา

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#53 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:33

กร๊ากกกกก  จริงครับ   นิติเรี่ยราดทำลายความน่าเชื่อถึอของศาลตลกมากี่ปีแล้วก็ยังกินศาลไม่ลง

เพราะศาลตลกทำลายตัวเอง เสื่อม จนประชาชนระอาเบื่อหน่าย   มันไม่มีมาตราฐาน  ไม่มีความน่าเชื่อถือ

แล้วทีนี้ใครจะกิน ตลก ลงล่ะก๊าบ  หนูน้อยอ้อย  ขำ.. :lol:

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#54 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:07

นักวิชาการของฝ่ายเหลือง กปปส.  จะมีใครออกมาโต้แย้งหนอ

แต่ที่แน่ๆผมไม่เคยรู้ว่านักวิชาการของฝ่ายเหลืองมีใครบ้าง

ก็โง่ซะขนาดนี้

นักวิชาการฝ่ายนี้เขาออกมากันเต็มเลย ไม่เคยเสพข่าวไม่เคยอ่าน จมอยู่แต่ในกะลาแบบนี้ไง

ผมเป็นนักวิชากาม....อิอิ

ขอเจือกฮะ

อิตาลี่หลังสงครามโลกครั้งที่ 1 กลายเป็นประเทศอ่อนแอ คนว่างงานท่วมประเทศ เงินเฟ้อขนาดหนัก มีการประท้วง หยุดงาน จราจลเป็นหย่อมๆ ลัทธิคอมมิวนิสต์ระบาดหนักเพื่อเอาใจคนจน....อืมม์ ราวกับประเทศที่โดนล่อค่าเงินแล้วไปจำนำประเทศกับ IMF เลย

มุสโสลีนีถือโอกาสตั้งพรรคฟาสซิสขึ้นมา แล้วตัวเองก็ทำการจราจลเสียเองเพื่อสร้างความชอบธรรมที่จะมีการบังคับใช้กฏหมาย.....เอ ใครหว่า ถล่มกปปส แล้วบอกว่าต้องออกพรก ฉุกเฉิน

เอ ใครหว่า ฆ่ามวลชนตัวเอง พวกเดียวกันเอง เพื่อสร้างสถานะการณ์ให้ทหารมีเงื่อนไขในการออกมายึดอำนาจ

สิ่งที่ตลกก็คือ พรรคการเมืองนี้ มีกองกำลังติดอาวุธ เรียกว่าพวกนักรบศรีวิชัยชายชุดดำ fascist black shirts และมุสโสเทพลีนีบอกว่า จะนำมวลชนจากต่างจังหวัดทางภาคใต้เข้ามาปิดกรุงเทพ...เอ้ย กรุงโรม จะมีที่ต่างไปก็คือ บางคนเห่าอยู่ข้างนอก แต่มุสโสเทพลีนีเป็บอีแอบมานาน วันนี้เห็นชัดเจน นำขบวนจริงในปี 1922

อุดมการณ์ของฟาสซิสก็คือ ประเทศมีรัฐบาลได้พรรคเดียว

ประชาชนไม่ต้องทำอะไร พรรคจะป้อนให้ถึงปาก.....เอ คุ้นๆ ใหมล่ะ

อุดมการณ์ของฟาสซิสเทพเทือกใน พ ศ // 2557 ก็คือ

เทือกตั้งใครเองมากับมือ    ใครอย่าหึมแหย่มกับม็อบมวลหมาประชาชนคนดีนะ

รับคำสั่งทำตาม แต่โดยดี  ห้ามเถียง ห้ามสงสัย ห้ามด่าในใจ เด๊ยวโดนตึบ เลือดสาดด

สมองไหลได้ง่ายๆ  เอาน่า :( 

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#55 Ngaoprai

Ngaoprai

น้องใหม่

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:18

ประเทศไทยไม่ได้มีพรรคเดียวนะ มีหลายพรรคให้เลือก  ประชาธิปัตย์  เองก็เป็นพรรคใหญ่ ที่หลายๆคนยอมรับ

แต่ทำไมไม่ลงเลือกตั้งให้ ผู้คนที่รังเกียจพรรคที่ว่ากันว่าโกงให้ได้มีทางเลือกล่ะ จัดให้มีการตรวจสอบให้เต็มที่  บุคคล

ที่อยู่ฝ่าย กปปส ก็เยอะ  ผลักดันให้มีการตรวจสอบสิ  สู้กันอย่างสง่าผ่าเผย ผมว่าน่าจะสูสีนะ ไหนๆ ก็อยากจะเสียสละ

กันอยู่แล้วนะ  ผมว่าดีออก อีกอย่าง ผมไม่เถียงนะว่ารัฐบาลนี้ก็ดำเนินนโยบายผิดพลาด อย่างนึงที่เห็นๆเลยก็เรื่องจำนำข้าว

แต่ผมไม่ได้บอกนะว่า จะต้องไปเลือกพรรคของรัฐบาลนี้ มันมีหลายพรรคให้เลือกนะเกือบ 20 ปีก่อน ก็ไม่เคยมีพรรคนี้เค้าก็เป็น

รัฐบาลกันได้  แล้วอีกอย่างนะครับ มีแต่คนโง่เท่านั้นแหละที่อยากทำให้ประเทศที่ตัวเองอาศัยอยู่เนี่ยฉิบหาย เพราะจะมากจะน้อย

มันก็ย้อนกลับมาหาทุกผู้ทุกตัวคน  แต่การเสียสละเนี่ย มันมีหลายวิธี ร่ำร้องเป็นผู้เสียสละโดยออกไปทำความเดือดร้อนให้

แก่ส่วนรวมน่ะ มันคิดไปเอง  แล้วไอ้ที่หลายๆคนเข้าใจว่า พรรคนี้มันคงไม่โกง พรรคนั้นโกงอย่างเดียวน่ะ  ผมว่าไม่จริงหรอก

พรรคการเมืองน่ะประกอบไปด้วยคนหลากหลาย ดีมั่ง ไม่ดีมั่ง เก่งบ้าง โง่บ้าง ก็มีกันทุกพรรคแหละ  เราเองก็คาดหวังแต่ความดี

นอกตัว  อยากให้คนนั้นคนนี้ดีบริสุทธิ์ แต่เรากลับไม่ฝึกฝนความดีนั้นให้เกิดกับตัวเอง ผมว่าไร้เดียงสานะ เราเองยังดีบ้างไม่ดีบ้าง

เค้าก็เหมือนกัน บ้านเมืองที่สงบมันมีประโยชน์นะ กับทุกคนแหละไม่ใช่แค่พวกใครพวกนึงหรอก ว่ามั๊ย

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน