Jump to content

- - - - -

เค้าว่า ได้หัวละพันห้าต่อวัน จริงอ่ะไม่เห็นได้ซักบาท

• Please log in to reply
26 replies to this topic

#1 ถ้าเขาไม่รู้ก็สอนให้เขารู้

ถ้าเขาไม่รู้ก็สอนให้เขารู้

น้องใหม่

Posted 24 December 2013 - 21:50

*
POPULAR

เมื่อเช้านั่งแท็กซี่ นานๆนั่งที

แอบหวังอย่าเจอเลยแท็กซี่แดงๆ

พอขึ้นนั่งได้ ....ซักพัก  

คนขับ... พี่รู้ไหมม็อบอ่ะถ้าไม่มีเจ้าภาพมาไม่ได้หรอก

เรา... เหรอ  (เฮ้อออออออออ)   แล้วไงอ่ะ

คนขับ... เนี่ย  พี่คิดง่ายๆนะ ถ้าที่เค้าว่า สิบล้านคนอ่ะ รถบัสคันนึงคนนั่งได้เท่าไหร่ สิบล้านเนี่ยต้องใช้บัสกี่่คันจากหาดใหญ่  พี่คิดดูนะ ค่าเช่ารถต่อวันเท่าไหร่ เหมาแล้วสามหมื่นบาทเนี่ย บลาาๆๆๆๆ  นี่ยังไม่รวมที่จ่ายหัวละพันห้าต่อวันด้วยนะ 

เรา... ห๊ะ  หัวละพันห้า (คือ แบบว่าที่ได้ยินหาดใหญ่เ้ค้าเหมาเครื่องบินมานะ - -" )

คนขับ...จริงๆพี่  เค้ามาสองวันนะ  มาแล้วกลับถึงได้เงินสองวันคิดสามพัน โอนเงินเข้าบัญชีไม่จ่ายเป็นเงินสดไม่มีหลักฐานจับได้

เรา... เยอะนะนั่น  แต่นะมันมีคนกรุงเทพด้วยนี่  ( เดี๋ยวกลับบ้านจะไปถามแม่ว่าน้านั่งรถไฟฟรีมาจากตรังได้หัวเท่าไหร่อ่ะ)

คนขับ...ผมอ่ะเป็นกลางนะไม่ได้มีอะไรหรอก  

เรา...  (หราาาาาา)   อืม  แต่ว่าที่มาอ่ะมีคนกรุงเทพด้วยนี่

คนขับ... โหยพี่อย่าให้ผมพูดเล้ย   ตอนกลางวันอ่ะนั่งอยู่หน้าเวทีแค่ไม่กี่พัน  ตอนเย็นค่อยยังชั่วหน่อย คนเยอะ ถ้าพี่ว่าคนกรุงเทพมาไหนอ่ะ  ตอนกลางวันหาย(หัว)ไปไหนหมด

เรา...  (กลับบ้าน กลับไปทำงานบ่ายค่อยมา มีไรป่ะ)  อืมๆ  (ไม่อยากมีเรื่องปล่อยไปก่อน)

คนขับ...เนี่ย  ผมว่านะ  ถ้าคนใต้รักสุเทพมากนักแยกไปเลยไหมล่ะ แบบเกาหลีเหนือเกาหลีใต้อ่ะ  ให้คนเหนือคนอีสานเอายิ่งลักษณ์เป็นนางยกต่อไป

เรา...  (อ่ะ พูดงี้ได้ไง มีปัญหากับคนใต้มากนักใช่ไหม  ขันแตกแล้วโว้ย)   อืม  พี่นี่แหละคนนราธิวาส น้องอยากรู้ป่ะทำไมคนนราฯเกลียดทักษิณ  ว่าแล้วเราก็บรรยาย กรือแซะ  ตากใบ  เล่าให้ฟังทั้งหมด ว่าเพราะไอ้เหลี่ยมมันทำให้เรื่องบานปลายขนาดไหน

คนขับ...ไม่จริงหรอก พี่ไม่รู้จักใช่ป่ะ ผกค. มันนั่นแหละ ที่ทำให้สามจังหวัดรุนแรง

เรา... น้องมันคนละส่วนกัน พวกนั้นโจรจีนคอมมูนิสต์  มันแทบจะหายไปจากพื้นที่แล้ว  ตอนนี้เป็นพวกแบ่งแยกดินแดน  คนละกลุ่มกัน  น้องอย่าสับสนทำไมพี่จะไม่รู้จัก คนนราฯรู้จักทุกคน

คนขับ...พี่คงเจ็บแค้นมากสินะ  

เรา...  น้องลองมีญาติ คนรู้จัก เพื่อนที่บาดเจ็บ พิการจากเหตุการณืไม่สงบเหล่านี้ดูดิ  มันเจ็บมันแค้นไหม     

คนขับ...ผมไม่รู้อ่ะ ผมไม่ใช่คนพื้นที่  แต่ว่านะพี่ แล้วทำไมอ่ะทักษิณไม่เป็นนายก แล้วรัฐบาลอภิสิทธิ์มาทำไมมันไม่หายอ่ะ

เรา... น้อง เซ็นทรัลเวิร์ลหน่ะ  ถูกเผาม็อบเลิก แล้วห้างนั่นมันเปิดขายได้ในวันสองวันไหมหล่ะ ของเดิมกว่าจะแก้ได้เป็นสิบปียี่สิบปี  ทักษิณมันจุดไฟเผาบ้านพี่อย่างงี้ ไฟมันดับได้ในวันเดียวไหมหล่ะ   คนในพื้นที่ตอนนี้พูดได้เต็มปากว่าตำบลไหนมีคนที่ตายจากตากใบ ลูกเค้าหลานเค้าก็คิดแบบหนังจีนอ่ะเคยได้ยินป่ะแค้นนี้สิบปียังไม่สาย

คนขับ...พี่คงแค้นมาก (เริ่มไม่รู้จะพูดอะไร)

เรา... เออ  จะบอกให้ทักษิณ ไม่ใช่นายกยังดอดไปมาเลเซียไปก่อเรื่องไว้จน เค้าโกรธมาวางเพลิงวางระเบิด อีกหลายจุดปีที่แล้ว

คนขับ...อย่างงี้ถึงทักษิณตายพี่ก็คงไม่หายแค้น

เรา...  คงงั้น อยู่กันไม่ได้ต้องย้ายบ้าน ขายบ้านหนี การลงทุนชะงัก เศรษฐกิจแย่มาก  คนอยู่ไม่เป็นสุข เดินตลาดก็เป็นเรื่องหวาดระแวง  

แล้วเราก็เงียบ เพราะกำลังโมโห  แล้วก็คิดถึงเรื่องที่บ้านเราเจออะไรมาบ้าง

สุดท้ายละ กลับมาที่หัวข้อ  คือถามน้าแล้ว  ไม่เห็นได้อ่ะ  ที่สำคัญน้าฝากบอกว่า มาสี่วันโว้ย ต้องได้ 6000 ต่างหาก

#2 ถ้าเขาไม่รู้ก็สอนให้เขารู้

น้องใหม่

Posted 24 December 2013 - 22:08

น้องที่ทำงานบอกว่าบนรถเมล์ก็ได้ยินมา ราคาเดียวกันเลย

ค่อยยังชั่วหน่ิอย  ขึ้นราคาละ สงสัยราคาเดิม 500 เนี่ยเป็นเพราะกลัวพวกแดงเทียมจะเห็นราคาดีกว่าแล้วย้ายค่าย

ตอนนี้ 1500 สงสัยเพิ่มอัตราขึ้นมาหน่อยให้ดูสมจริง

แต่วันที่ 9 ธันวาคม ได้ยินว่าหลอกคนใต้ขึ้นมา แจกแค่นกหวีดอันเดียว แล้วลอยแพเค้า  อันนี้แม่บ้านที่ทำงานแอบได้ยินบนรถตู้

ฝ่ายตรงข้ามนี่เป็นคนมีจินตนาการสูงส่งจริงๆ

ส่วนญาติที่ตรังบอกว่า  สองรอบที่มาฟรีค่ะ  เพราะรถไฟฟรีจากภาษีประชาชน 

#3 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 24 December 2013 - 22:13

:angry: จขกท โดนอมล่ะซิ่...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#4 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

Posted 24 December 2013 - 22:13

เป็นม๊อบที่ลงทุนสูงมาก อลังการงานสร้างมากกว่าหนังฮอลลิวูดด้วยมั้งถ้าจ่ายราคานี้ :lol:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#5 ถ้าเขาไม่รู้ก็สอนให้เขารู้

น้องใหม่

Posted 24 December 2013 - 22:18

:angry: จขกท โดนอมล่ะซิ่...

หุหุ  เกลียดชะมัดคนรู้ทัน

#6 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 24 December 2013 - 22:20

*
POPULAR

ถ้ามันได้ตังค์ ก็บอกว่าใครให้ ผมก็อยากได้ ผมไปสิงสถิตย์ที่ ก.คลัง เดินไปกินข้าว เจอป้าที่มานั่งกินด้วยกันมาจากราชบุรี บอกว่า หมดเงินไปเยอะแล้ว ลูกไม่ให้มาก็จะมา มาเองเลย ไม่ชนะไม่กลับ คนที่มาลำบากมากนะครับ ที่อาบน้ำ ที่นอน ก็ลำบาก นอนหนาว จนเป็นหวัด แต่ป้าคนนี้ไปลุยกับแก๊สน้ำตาที่ บชน กลับมาที่ ก.คลัง บอกกับผมว่า หิวมาก ตาของป้าแกแดงเชียว ทำเอาผมน้ำตาซึมเลย 

Edited by Bookmarks, 24 December 2013 - 22:20.

#7 ถ้าเขาไม่รู้ก็สอนให้เขารู้

น้องใหม่

Posted 24 December 2013 - 22:24

ถ้ามันได้ตังค์ ก็บอกว่าใครให้ ผมก็อยากได้ ผมไปสิงสถิตย์ที่ ก.คลัง เดินไปกินข้าว เจอป้าที่มานั่งกินด้วยกันมาจากราชบุรี บอกว่า หมดเงินไปเยอะแล้ว ลูกไม่ให้มาก็จะมา มาเองเลย ไม่ชนะไม่กลับ คนที่มาลำบากมากนะครับ ที่อาบน้ำ ที่นอน ก็ลำบาก นอนหนาว จนเป็นหวัด แต่ป้าคนนี้ไปลุยกับแก๊สน้ำตาที่ บชน กลับมาที่ ก.คลัง บอกกับผมว่า หิวมาก ตาของป้าแกแดงเชียว ทำเอาผมน้ำตาซึมเลย 

ญาติที่มาจากตรังและนราธิวาส เวลาขึ้นมา  ชวนมานอนบ้าน ไม่ยอมมา เค้าบอกนอนบนถนนหน้าเวทีนั่นแหละ  สบายดี  ได้ฟังเสียงจากเวที ได้อยู่กับคนพวกเดียวกัน  เค้าว่าไม่ลำบากหรอกถ้าเทียบกับคนอื่นๆ  

มารถไฟฟรี ลำบากนะแต่ประหยัดเงินจะเก็บเงินไว้บริจาคให้กับครัวราชดำเนิน

#8 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

Posted 24 December 2013 - 22:27

คุณภาพของควายไทย
เชื่อที่เค้าบอกมาโดยไม่ต้องคิด
แต่
แม่มขยันโชว์โง่กันจัง
โดยเฉพาะควายที่ขับรถรับจ้าง

คงไม่ต้องเปลี่ยนนามสกุล
เพราะเขียวทั้งบ้าน

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 24 December 2013 - 22:31

แท๊กซี่แดงควาย มันคงคิดว่า เหมือนพวกมันที่มีรถมารับถึงที่ และไปส่งถึงที่ มันถึงคำนวณราคาออกมาได้หมด 

#10 ถ้าเขาไม่รู้ก็สอนให้เขารู้

น้องใหม่

Posted 24 December 2013 - 22:31

ปกติไม่ค่อยจะเถียงกับพวกนี้หรอกค่ะ  แต่ที่จี๊ดที่สุดก็ไอ้ประเด็นแยกประเทศแบบเกาหลีเหนือเกาหลีใต้  มันพยายามตีว่าคนเหนือคนอีสานรักยิ่งลักษณ์ก็แยกไป  คนใต้ก็ให้สุเทพเป็นนายก  แยกกันอยู่  

#11 ตะขบ

ตะขบ

ขาประจำ

Posted 24 December 2013 - 23:00

ได้ที่ไหนล่ะ มาสามวัน ช็อปแอซเซสเซอรี่กิ๊ฟเซ็ทลายธงชาติซะกระเป๋าเบา ไหนจะติดเองไหนจะเผื่อเพื่อนที่ไม่ได้มา แถมนั่งนานๆก็แดดก็ไล่ไปเรื่อยๆ.....สุดท้ายเห็นลุงกะป้าผัดกะเพราแจกผู้ชุมนุมกลางราชดำเนิน ติดป้ายว่าครัวเพชรบุรี...ไปขอเค้าช่วยตักข้าวใส่กล่องโฟมซะแขนยอก.....เราโชคดีแท็กซี่ที่เรานั่งมีนกหวีดด้วย. (ตอนนี้ผ่านไปแล้วสองวันยังปวดแขนอยู่ ข้าวเป็นร้อยๆกล่องอะ ). คนบ้านเดียวกันเคยไปม็อบแดงปีก่อนบอกว่าใต้กล่องผัดไทยมีแบ็งค์ร้อยสามใบ ฟังแล้วสะบัดบ็อบใส่แล้วเดินหนีพูดรัยมากไม่ได้เดี๋ยวบ้านแตกเฮ้อ!!! อยู่บ้านเดียวกันข้างล่างเปิดช่องนีง บนบ้านเปิดอีกช่องนึง...ฮา

#12 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

Posted 24 December 2013 - 23:04

ห๊ะ 1,500 เลยเหรอ :o ทำไมผมไม่เห็นได้เลย ขากลับนอนตู้รถไฟกลับหมดไป 800 กว่าบาท

ยัังดีนะขาไปนั่งรถตู้ไปกับท่านสส. สบายหน่อย ไม่งั้นโดนอีก 800  ^_^

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#13 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

Posted 24 December 2013 - 23:06

ผมไม่ยอม ผมไปมาไม่รู้กี่รอบ ไม่ได้อะไรกลับมาเลย แถมยังเสียค่ารถด้วย

ลุงกำนันอมเงินค่าจ้างผม :angry:

#14 134340

134340

ขาประจำ

Posted 24 December 2013 - 23:11

วันนั้นไปเดินตั้งหลายกิโลไม่เห็นได้เลยครับ

เสียตังกินกาแฟไปอีกเป็นร้อย :P

#15 Community

Community

น้องเก่า

Posted 24 December 2013 - 23:13

เห็นมีพูดถึงหาดใหญ่ ขอตอบหน่อย หาดใหญ่นี่ เงินบริจาคล้วนๆเลยที่เหมารถบัส กัน มีfm97เป็นเจ้าภาพรับบริจาค

:lol:  สงขลา  หาดใหญ่ คึกคักกันมากเรื่องนี้อะ

#16 yakult

yakult

ขาประจำ

Posted 24 December 2013 - 23:17

แม่ผมหอบบ่อยครั้งแรกที่มา ไปฉีดยาก่อนมา 1 วัน จ้างน้ามาเฝ้าร้านเสาร์อาทิตย์ มาถึงตอนเช้ามืดวันเสาร์ ผมจะไปหาโรงแรมให้แม่บอกไม่ต้อง แม่นอนที่ข้าวสารดีกว่า ใกล้ดี ไม่ต้องเดินไกลถูกด้วยแค่ไว้อาบน้ำเก็บของ วันแรกที่เคลื่อขบวนข้อเท้าพลิกแถมเป็นลม อาทิย์ถัดมาก็มาอีกเสาร์อาทิตย์ ล่าสุดก็มา มาทุกครั้งจ่ายตลอด ไม่เคยได้เงินเลย แถมยิ่งมาคนแถวบ้นยิ่งตามมามากขึ้นเรื่อยๆ
ผมทำสิ่งที่กฏหมายห้ามแค่นั้นเอง อย่ามายุ่งกับผม

#17 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 24 December 2013 - 23:26

เมื่อเช้านั่งแท็กซี่ นานๆนั่งที

แอบหวังอย่าเจอเลยแท็กซี่แดงๆ

พอขึ้นนั่งได้ ....ซักพัก  

คนขับ... พี่รู้ไหมม็อบอ่ะถ้าไม่มีเจ้าภาพมาไม่ได้หรอก

เรา... เหรอ  (เฮ้อออออออออ)   แล้วไงอ่ะ

คนขับ... เนี่ย  พี่คิดง่ายๆนะ ถ้าที่เค้าว่า สิบล้านคนอ่ะ รถบัสคันนึงคนนั่งได้เท่าไหร่ สิบล้านเนี่ยต้องใช้บัสกี่่คันจากหาดใหญ่  พี่คิดดูนะ ค่าเช่ารถต่อวันเท่าไหร่ เหมาแล้วสามหมื่นบาทเนี่ย บลาาๆๆๆๆ  นี่ยังไม่รวมที่จ่ายหัวละพันห้าต่อวันด้วยนะ 

เรา... ห๊ะ  หัวละพันห้า (คือ แบบว่าที่ได้ยินหาดใหญ่เ้ค้าเหมาเครื่องบินมานะ - -" )

คนขับ...จริงๆพี่  เค้ามาสองวันนะ  มาแล้วกลับถึงได้เงินสองวันคิดสามพัน โอนเงินเข้าบัญชีไม่จ่ายเป็นเงินสดไม่มีหลักฐานจับได้

เรา... เยอะนะนั่น  แต่นะมันมีคนกรุงเทพด้วยนี่  ( เดี๋ยวกลับบ้านจะไปถามแม่ว่าน้านั่งรถไฟฟรีมาจากตรังได้หัวเท่าไหร่อ่ะ)

คนขับ...ผมอ่ะเป็นกลางนะไม่ได้มีอะไรหรอก  

เรา...  (หราาาาาา)   อืม  แต่ว่าที่มาอ่ะมีคนกรุงเทพด้วยนี่

คนขับ... โหยพี่อย่าให้ผมพูดเล้ย   ตอนกลางวันอ่ะนั่งอยู่หน้าเวทีแค่ไม่กี่พัน  ตอนเย็นค่อยยังชั่วหน่อย คนเยอะ ถ้าพี่ว่าคนกรุงเทพมาไหนอ่ะ  ตอนกลางวันหาย(หัว)ไปไหนหมด

เรา...  (กลับบ้าน กลับไปทำงานบ่ายค่อยมา มีไรป่ะ)  อืมๆ  (ไม่อยากมีเรื่องปล่อยไปก่อน)

คนขับ...เนี่ย  ผมว่านะ  ถ้าคนใต้รักสุเทพมากนักแยกไปเลยไหมล่ะ แบบเกาหลีเหนือเกาหลีใต้อ่ะ  ให้คนเหนือคนอีสานเอายิ่งลักษณ์เป็นนางยกต่อไป

เรา...  (อ่ะ พูดงี้ได้ไง มีปัญหากับคนใต้มากนักใช่ไหม  ขันแตกแล้วโว้ย)   อืม  พี่นี่แหละคนนราธิวาส น้องอยากรู้ป่ะทำไมคนนราฯเกลียดทักษิณ  ว่าแล้วเราก็บรรยาย กรือแซะ  ตากใบ  เล่าให้ฟังทั้งหมด ว่าเพราะไอ้เหลี่ยมมันทำให้เรื่องบานปลายขนาดไหน

คนขับ...ไม่จริงหรอก พี่ไม่รู้จักใช่ป่ะ ผกค. มันนั่นแหละ ที่ทำให้สามจังหวัดรุนแรง

เรา... น้องมันคนละส่วนกัน พวกนั้นโจรจีนคอมมูนิสต์  มันแทบจะหายไปจากพื้นที่แล้ว  ตอนนี้เป็นพวกแบ่งแยกดินแดน  คนละกลุ่มกัน  น้องอย่าสับสนทำไมพี่จะไม่รู้จัก คนนราฯรู้จักทุกคน

คนขับ...พี่คงเจ็บแค้นมากสินะ  

เรา...  น้องลองมีญาติ คนรู้จัก เพื่อนที่บาดเจ็บ พิการจากเหตุการณืไม่สงบเหล่านี้ดูดิ  มันเจ็บมันแค้นไหม     

คนขับ...ผมไม่รู้อ่ะ ผมไม่ใช่คนพื้นที่  แต่ว่านะพี่ แล้วทำไมอ่ะทักษิณไม่เป็นนายก แล้วรัฐบาลอภิสิทธิ์มาทำไมมันไม่หายอ่ะ

เรา... น้อง เซ็นทรัลเวิร์ลหน่ะ  ถูกเผาม็อบเลิก แล้วห้างนั่นมันเปิดขายได้ในวันสองวันไหมหล่ะ ของเดิมกว่าจะแก้ได้เป็นสิบปียี่สิบปี  ทักษิณมันจุดไฟเผาบ้านพี่อย่างงี้ ไฟมันดับได้ในวันเดียวไหมหล่ะ   คนในพื้นที่ตอนนี้พูดได้เต็มปากว่าตำบลไหนมีคนที่ตายจากตากใบ ลูกเค้าหลานเค้าก็คิดแบบหนังจีนอ่ะเคยได้ยินป่ะแค้นนี้สิบปียังไม่สาย

คนขับ...พี่คงแค้นมาก (เริ่มไม่รู้จะพูดอะไร)

เรา... เออ  จะบอกให้ทักษิณ ไม่ใช่นายกยังดอดไปมาเลเซียไปก่อเรื่องไว้จน เค้าโกรธมาวางเพลิงวางระเบิด อีกหลายจุดปีที่แล้ว

คนขับ...อย่างงี้ถึงทักษิณตายพี่ก็คงไม่หายแค้น

เรา...  คงงั้น อยู่กันไม่ได้ต้องย้ายบ้าน ขายบ้านหนี การลงทุนชะงัก เศรษฐกิจแย่มาก  คนอยู่ไม่เป็นสุข เดินตลาดก็เป็นเรื่องหวาดระแวง  

แล้วเราก็เงียบ เพราะกำลังโมโห  แล้วก็คิดถึงเรื่องที่บ้านเราเจออะไรมาบ้าง

สุดท้ายละ กลับมาที่หัวข้อ  คือถามน้าแล้ว  ไม่เห็นได้อ่ะ  ที่สำคัญน้าฝากบอกว่า มาสี่วันโว้ย ต้องได้ 6000 ต่างหาก

อย่าหาว่าคุย.....

วันละ 5,000 บาทว่ะ..

บริจาคครั้งละ 5,000 บาท....

ไปไม่ทุกวันหรอก

แต่ไม่บอกว่ากี่วัน......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#18 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

Posted 24 December 2013 - 23:50

*
POPULAR

ผมได้สี่ร้อยครับจากสิ่งมีชีวิตที่น่ากลัวที่สุดในโลก(ภรรยา)เธอบอกว่าค่ารถ200ค่ากิน200น่าจะพอแถมบอกว่าถ้าเงินเหลือซื้อเย็นตาโฟมาฝากด้วย ผมแกล้งอิดออดนิดหน่อยแล้วค่อยรับเงิน(ถ้ารับแล้วไม่พูดอะไรเธอจะจับได้ว่าผมมีเงินแอบไว้อีกส่วนหนึ่ง)

#19 ถ้าเขาไม่รู้ก็สอนให้เขารู้

น้องใหม่

Posted 25 December 2013 - 00:04

คนนราธิวาสไม่กล้าล้อมศาลากลางกลัวระเบิดเลยขนกันมาเดินเล่นที่กรุงเทพฯวันที่22 ก่อนช้อปกระจายกลับไป
พร้อมบอกว่าเดี่ยวลุงนัดแล้วค่อยมาใหม่ ดูจากค่าตั๋วที่จองแบบกะทันหันแล้ว ยังมองว่าวันละพันห้าไม่คุ้มเลยเพราะฉะนั้นที่มาใจล้วนๆ
อันที่จริงพวกเราก็มีส่วนในการช่วยกระตุ้นเศรษฐกิจนะ รถตู้รถบัสเหมาวิ่งกันเยอะมาก การค้าการขายก็น่าจะดีขึ้น ที่แน่ๆพี่ที่ไปราชประสงค์บอกว่ารถเข็นข้างถนนหมดทุกอย่างจริงๆ

แต่คนที่กำไรที่สุดก็คงไม่พ้น BTS คนแน่นมาก

#20 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

Posted 25 December 2013 - 07:24

อย่างน้อยไม่ต่ำกว่า 400
ที่ต้องใช้จ่ายไปชุมนุม รดน

Edited by ก๊องส์ไข่กวน, 25 December 2013 - 07:24.

• iba likes this

#21 me999

me999

ขาประจำ

Posted 25 December 2013 - 08:15

ถ้าคุณคนชับแท็กซี่เชื่อจริงๆ ว่าเขาจ้างมาวันละ 1500 

แต่คุณคนขับแท็กซี่ยังคงขับแท็กซี่ต่อไปได้วันละไม่กี่ร้อย(มั๊ง) ก็คงต้องแข็บแท็กซี่ต่อไปตลอดชีวิตแล้วล่ะ

• iba likes this

#22 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

Posted 25 December 2013 - 08:21

แล้วทำไมพี่แท๊กซี่ไม่ไปร่วมม๊อบหล่ะครับ ได้วันละพันห้าเลยนะครับ :lol:

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#23 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

Posted 25 December 2013 - 08:52

เพื่อนที่ทำงานบอกได้วันละพันห้าเหมือนกัน เลยบอกว่า รายได้ดีกว่าเมิงอีกนะ

ถ้าแม่มได้จริงกรูให้แม่มชุมนุมซัก 10 ปีเลยสาดดดดด กรูจะลาออกจากงานไป

ชุมนุมแม่มทุกวัน พุดไม่คิด :D :D :D :D

#24 alucardx

alucardx

ขาประจำ

Posted 25 December 2013 - 09:42

เอิ่ม โอนบัญชี มันโคตรจะหลักฐานเลยไม่ใช่เหรอฟระ งง เบย :blink: 

#25 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 25 December 2013 - 10:50

ชิส์ ชักอยากไปแว้วววววอ่ะ

ได้วันละ 1500 แนะ ชิส์

เด๋วไปบ้าง ๆ 

เอ๊ะ เค้ามีจ่ายค่ารถให้ก่อนไหมอ่า

เด๋ว บวกลบ ก่อน

ค่ารถ 800 กว่าบาท ไปกลับ 1600+

ได้วันละ 1500 โอ้ววววววววว

คุ้มจริง ๆ น่าไป ๆ ๆ

ว่าแต่ว่า แท๊กซี่เค้าบอกไหมครับ ว่าไปรับไหนอ่า

<_<  <_<  <_<  <_<

ปล. อยากถามแท๊กซี่จริง ๆ ว่า ถ้ามันได้เงินขนาดนี้ ทำไมแท๊กซี่ไม่ไปบ้าง จะมาขับแท๊กซีทำไมให้เหนือย

Edited by พอล คุง, 25 December 2013 - 10:52.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#26 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

Posted 25 December 2013 - 10:55

คงเป็นความเคยชินของพี่น้องเสื้อแดงแหละครับ ว่า ....

มาม็อบ = ต้องได้ตังค์  :lol:

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#27 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 25 December 2013 - 10:58

เห็นมีแต่แจกตังค์ให้ลุงกำนัน  :lol:

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users