Jump to content

- - - - -

เนื่องด้วยข้อความนี้ของสมาชิกที่เข้าใจว่าตัวเองหน้าตาดี ผมขอถาม

• Please log in to reply
52 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:31

เอาประเด็นไหน อยากได้ความรู้ สงสัยในเรื่องอะไร

เอาทีละประเด็น ว่ามา :)

เรื่องมากชะมัด ทำตัวเป็นเซเล็บเรื่องมาก คำถามอยู่ข้างบน ทำไมไม่ตอบซักที

เอาเรื่องอะไรว่ามา ชักจะเยอะไปแล้ว อุตหาส์ให้เวลาจะเข้ามาตอบในมู้นี้แล้วนะ

ไร้สาระมากๆ ไม่เข้ามานะเว้ย กระทู้อื่น ตูก็มีจะถามจะไปตอบอยู่ :angry:

ที่ตรู ถามนะ ทำไมเอ๊ง ไม่ตอบละ

ตรูถามว่า สส กดบัตรแทนกัน ผิดไหม

แค่นั่นเอง ง่าย ๆ
ข้อนี้ผมยกให้คุณพอลคุงเลยครับ

กดบัตรแทนกัน ผิดไหม?

ผิดครับ 

ผิดผมก็เห็นว่าผิด  ถูกผมก็บอกทำถูก ไม่แหล แถ หาเหตุผลมาเข้าข้างตัวเองข้างๆคู่ๆ :P

แต่เรื่องนี้มันเป็นเรื่องของเฉพาะตัวของคนที่ทำผิด พรรค หรือ รัฐบาล ไม่ได้ทำ

พวกอ้างผิดรัฐธรรมนูญ มันเวอร์ไป ควรสืบสวนสอบสวนหาคนผิดมาลงโทษตามกฏระเบียบของสภา

หลักฐานทำผิดทนโท แต่ประธานสภา ได้ลงโทษตามกฎระเบียนสภา ไหม

การกดบัตรเสียบกัน มันผิด รธน เห็น ๆ 1 สิทธ์ 1 เสียง มิใช่ เหรอ

ประขาชนไปลงคะแนนเลือกตั้งแทนกัน ทำผิด รธน ไหม

สส ก้อเหมือนกัน ทั้ง ๆ ที่เค้าให้คนละ 1 สิทธ์ 1 เสียง ไม่ให้ไปลงคะแนนแทนกัน มันผิด รธน ชัดเจน

ส่วนเรื่องของพรรค และ รบ ถ้าพรรค หรือ รบ สั่งให้กด สส มันจะเสียบบัตรแทนกันเหรอ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#52 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:34

ผมถอยก้าวนึงคุณจะถอยมั้ย
ข้อหนึ่งคุณเห็นด้วยกับพรบ.นิรโทษกรรมมั้ย

ไม่เห็นด้วยกับพรบ.นิรโทษกรรมฉบับสุดซอย
เห็นด้วยกับ พรบ. นิรโทษกรรมฉบับของวรชัย กลางซอย ที่นิรโทษให้กับประชาชน ไม่รวมแกนนำและผู้สั่งการ
.... นึกว่าอยากรู้เรื่องอะไร ทีหลังถามอะไรที่มันแหลมคม ถามแล้วให้ได้ขบคิด หน่อยนะ
คำถามง่ายๆ ถึงกับต้องให้ไล่กดดันเลยเหรอนายเวร เอาเวลาไปคิดคำเย้ยหยันนานไปเหรอ ก๊ากกกกกกกกก
หรือไม่ได้อ่าน ก๊ากกกกกกกกกกก
ข้อสองปลอมเอกสารทูลเกล้า สมควรมั้ยครับ
ปล.พรบ.ที่คุณบอกไม่สนับสนุน ยังคาอยูในสภานะครับ

เรื่องปลอมเอกสารทูลเกล้า ไม่รู้รายละเอียด

หามาให้อ่านหน่อย ใครปลอมอะไรยังไงเรอะ :huh:
http://hilight.kapook.com/view/93774/5

http://www.posttoday...กฐานปลอมร่างรธน

อ่านหรือยัง อยากทราบความเห็น

Edited by JSN, 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:54.

#53 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:28

ใจเย็นๆค่ะ
สมองเค้าจะประมวลผลทันเหรอคะ
เห็นใจกันหน่อย

ปล.แวะมาให้ราคาคนหน้าตาดีนิดหน่อย วันนี้อารมณ์ดี: ))
สิ่งที่นักการเมืองไทยไม่เคยรู้และประชาชนไม่จำเป็นต้องบอก

หากปกครองด้วยความลุแก่อำนาจ หยิบยื่นแต่ความอิ่มหนำสำราญให้แต่กับพวกพ้องของตน สร้างความคับแค้นให้กัดกินในใจผู้คนทั่วไป วันหนึ่งคนเหล่านั้นจะลุกขึ้นมาทำอะไรก็ได้ เพราะไม่มีอะไรที่จะเสีย..

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน