Jump to content

* * * * * 1 votes

อยากให้คนในบอร์ดนี้ไปเล่นที่บอร์ดพันธ์ทิพย์ราชดำเนินบ้าง

• Please log in to reply
97 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 DaNGeR

DaNGeR

น้องใหม่

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:46

ปกติผมไม่ค่อยเข้ามาบอร์ดนี้ หรือ prachathon สักเท่าไหร่ ต้องสมัครบ้างเพราะมีคนที่มีความเห็นแบบเดียวกันเยอะหน่อย มีเหตุมีผลและข้อเท็จจริงหน่อย แต่เดี๋ยวนี้พันธ์ทิพย์ราชดำเนิน มันโดนพวกแดงจองหมดแล้วครับอยากให้ไปช่วยๆกันหาเหตุผลหักล้าง และไปช่วยๆกันพูดคุยในนั้นหน่อย ถึงแม้โดนว่ามาก็ต้องหักล้างกลับด้วยเหตุผลและข้อเท็จจริง ปกติผมเล่นพันธ์ทิพย์บ่อยแต่ไม่ค่อยเข้าห้องราชดำเนิน พอเข้าไปทีกระทู้มีแต่แดงไม่ไหวครับ ขอแรงท่านๆหลายๆคนถ้าไปเล่นกันบ่อยๆน่าจะทำให้สังคมน่าอยู่ขึ้นบ้าง รบกวนด้วยนะครับ

#2 น้องโรส

น้องโรส

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:55

*
POPULAR

เข้าไปมุมมองอาจกว้างขึ้น

แต่ไม่ทำให้ฉลาดขึ้น

:( 

#3 JohnLocke

JohnLocke

น้องเก่า

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:55

*
POPULAR

ไปมาแล้ว พิมพ์ข้อความไม่ถูกใจมันแบนถาวร  "เผาเลยครับพี่น้องผมรับผิดชอบเอง"

ต่อไปบอร์ดปันทิปก็โดนแบนแบบคุณตันมันนั่นแหละ เลิกสนับสนุนเลิกใช้ก็จบ

Edited by JohnLocke, 28 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:56.

สัญญาประชาคม ผู้ปกครองควรตระหนักถึง สิทธิบางประการที่ผู้อยู่ใต้ปกครอง (ประชาคม) ได้ยอมสละไป

มิใช่นำอำนาจนั้นไปแสวงหาผลประโยชน์เพื่อตนเองและพรรคพวกของตน ละเมิดกฏระเบียบของสังคม

#4 nokkrapood

nokkrapood

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:56

*
POPULAR

โอ้ ห้องนั้นเป็นแบบนั้นมาเกือบ 8 ปีแล้วครับ น้อง อย่าเสียเวลาเลย มันมีทีมจัดตั้งครับแล้วคนคุมเวปก็แดงด้วย 

"...ใน บ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดี ไม่มีใครจะทำให้คน ทุกคนเป็นดีได้ทั้งหมด การทำให้ บ้านเมืองมีความปรกติสุขเรียบร้อย จึงมิใช่การทำให้ ทุกคนเป็นคนดี หาก แต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีได้ ปกครองบ้านเมืองและควบคุมคนไม่ดีไม่ให้ มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่ยวายได้..."พระบรมราโชวาท ในพิธีเปิดงานชุมชุมลูกเสือแห่งชาติ ณ ค่ายลูกเสือวชิราวุธ จังหวัดชลบุรี 11 ธันวาคม 2512

#5 DaNGeR

DaNGeR

น้องใหม่

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:00

คือผมว่าคนทั่วๆไป หรือคนที่พึ่งเข้ามาเรื่องวงการการเมือง จะเข้าเล่นพันธ์ทิพย์ที่แรกๆนะครับ ยังไงก็พยายามไปเล่น ไปหักล้างกับพวกนั้นหน่อย ผมเองก็ชอบเล่นพันธ์ทิพย์อยู่ แต่พอเข้าไปทีนึงมันก็ระอา หลายๆกระทู้แบบว่าตามอารมณ์มาก ไม่เคยมีเหตุผล พอไปเห็นต่างก็โดนกระแทกกลับมา และไม่มีคนมาร่วมด้วย ผมว่าอย่างน้อยมีเหตุผล ข้อเท็จจริงของอีกฝั่ง ถ้าคนมีจำนวนมากพอ อาจจะทำให้สังคมน่าอยู่มากขึ้นนะครับ ดีกว่าปล่อยให้เป็นฝ่ายเดียวอยู่แบบนี้ แล้วพวกมันก็แชร์กระทู้ลงเฟสบุคเป็นว่าเล่น พร้อมกับยอดโหวด ยอดไลค์ที่กระหน่ำกดกันเอง เพราะสังคมนั้นเหมือนถูกยึดไปแล้ว

#6 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:05

เลิกมานานแล้วครับ

ย้อนหลังสัก 8-10 ปี อย่างสมาชิกท่านนึงว่า

มันมีเหตุ-มีผล มากกว่านี้

แต่ตอนนี้ ไม่ถูกใจ มัน ขวิด อย่างเดียว

-_-

#7 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:05

ฤทธิ์ของประชาธิปไตยในห้องลากดำนา อยู่เหนือเหตุผลทั้งมวล 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#8 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:08

*
POPULAR

ถ้ารู้ว่าขี้มันสกปรก ก็พยายามอย่าเอานิ้วไปจิ้มครับ
ห้องอื่นๆเค้าก็รู้ว่าราดดำนาเป็นอย่างไร เวลาควายหลงฝูงเข้าไปห้องอื่นเค้าก็ไล่กลับปลักไปทุกครั้งล่ะครับ ลองสังเกตดูเดี๋ยวนี้ต้องแอ๊บเป็นไทยเฉย ไทยอดทน แล้วค่อยแกล้งเนียนด่าม็อบในห้องอื่น
ถ้าคิดจะเปลี่ยนผมว่าเปลี่ยนห้องเถอะครับ เค้าไม่คุยกับคุณด้วยข้อเท็จจริงแต่คุยด้วยความเชื่อเค้า WMก็ลบแต่กระทู้ที่เค้าไม่สามารถหาเหตุผลมาหักล้างได้ แล้วจะไปเปลี่ยนเค้าทำไมครับ

#9 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:09

หลายปีก่อนเบากว่านี้ ผมยังอยู่ไม่ไหว ทำเอาแหยงบอร์ดการเมืองไปเลย เสื่อมจิต

ควายตัวนี้สีขาว

#10 DaNGeR

DaNGeR

น้องใหม่

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:18

ผมเองปล่อยได้ครับ แต่เป็นห่วงคนใหม่ๆที่เพิ่งเข้ามาเล่น ช่วงแรกๆที่ผมเริ่มติดตามการเมืองก็เริ่มจากราชดำเนินเหมือนกัน ผมกลัวคนใหม่ๆจะถูกจูงจมูก ผมว่าปล่อยไว้แบบนี้ไม่ดีนะครับ คนที่เริ่มศึกษาติดตามการเมือง น้องใหม่ หรือคนที่ชอบเล่นบอร์ดดังๆอย่างพันธ์ทิพย์จะพลอยถูกจูงจมูกไปด้วย บอร์ดนี้ชื่อว่าเป็นบอร์ดอันดับต้นๆของไทย ผมว่าน่าเสียดายเอามากๆถ้าเราจะต่อสู้กับระบอบทักษิณ แต่กลายเป็นว่าเราต่อสู้กับอุดมการณ์ของอีกฟากฝั่งแทน มันกลายเป็นเหมือนว่าเรากำลังสู้กับประชาชนอีกฟากฝั่งอยู่ สังคมจะน่าอยู่นะครับถ้าเราช่วยกัน ไม่ใช่แค่อยู่ในที่ตั้ง เราไม่ได้สู้เพราะความเชื่อ แต่เรามีเหตุ มีผล มีข้อเท็จจริง มีอุดมการณ์ของเราเหมือนกันครับ

#11 SoloWingBank

SoloWingBank

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:33

ผมเองปล่อยได้ครับ แต่เป็นห่วงคนใหม่ๆที่เพิ่งเข้ามาเล่น ช่วงแรกๆที่ผมเริ่มติดตามการเมืองก็เริ่มจากราชดำเนินเหมือนกัน ผมกลัวคนใหม่ๆจะถูกจูงจมูก ผมว่าปล่อยไว้แบบนี้ไม่ดีนะครับ คนที่เริ่มศึกษาติดตามการเมือง น้องใหม่ หรือคนที่ชอบเล่นบอร์ดดังๆอย่างพันธ์ทิพย์จะพลอยถูกจูงจมูกไปด้วย บอร์ดนี้ชื่อว่าเป็นบอร์ดอันดับต้นๆของไทย ผมว่าน่าเสียดายเอามากๆถ้าเราจะต่อสู้กับระบอบทักษิณ แต่กลายเป็นว่าเราต่อสู้กับอุดมการณ์ของอีกฟากฝั่งแทน มันกลายเป็นเหมือนว่าเรากำลังสู้กับประชาชนอีกฟากฝั่งอยู่ สังคมจะน่าอยู่นะครับถ้าเราช่วยกัน ไม่ใช่แค่อยู่ในที่ตั้ง เราไม่ได้สู้เพราะความเชื่อ แต่เรามีเหตุ มีผล มีข้อเท็จจริง มีอุดมการณ์ของเราเหมือนกันครับ

ใครเห็นต่างโดนลบ โดนแบน โดนรุมจวก คนที่เค้าสนใจจริงๆเค้าจะหาข่าวเองครับ ^^

แต่คนที่ตามเทรนจะเลือกเชื่อในสิ่งที่ตัวเองอยากจะเชื่อ หรือ รอข้อมูลเพียงอย่างเดียวครับ

#12 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:36

ไปมาแล้ว พิมพ์ข้อความไม่ถูกใจมันแบนถาวร  "เผาเลยครับพี่น้องผมรับผิดชอบเอง"
ต่อไปบอร์ดปันทิปก็โดนแบนแบบคุณตันมันนั่นแหละ เลิกสนับสนุนเลิกใช้ก็จบ

โห ถ้าแบนแบบนี้ แปลว่าห้ามพูดความจริงกันเลยทีเดียว

It's us against the world

#13 DaNGeR

DaNGeR

น้องใหม่

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:40

ถึงบอกไงครับว่าต้องช่วยๆกัน ถ้าจำนวนคนมากพอ ถ้าจำนวนคนทีไปเล่น พอๆกับจำนวนคนแดงที่เค้าเล่นกันอยู่ มันจะหักล้างกันได้ และสมเหตุสมผล ขึ้นอยู่กับความสามัคคีของเรานะครับ ยังไงผมฝากให้ช่วยๆกันแวะไปบ้าง วันละครั้งสองครั้งก็ยังดีครับ

#14 V.C.

V.C.

น้องใหม่

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:50

งั้นผมว่าเราช่วยกันโปรโมทให้คนที่เริ่มสนใจการเมืองเข้ามาบอร์ดนี้แทนดีไหมครับ  :lol:

#15 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:22

*
POPULAR

ไปมาแล้ว อยู่ได้ 4 เดือน โดนแบนถาวร ข้อหา เรียกนายกฯ เขมร พ่อแอดมินที่นั่นและพ่อปลวกหลายตัวว่า "สมเส็ดฮวยเซ็ง" มันบอก "ทำลายความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ" 

เจ้าไทยมันด่าเอา ๆ แต่เจ้าเขมรนี่แตะไม่ได้เลย เอากะแม่มดิ่

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#16 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:56

ไปมาแล้ว อยู่ได้ 4 เดือน โดนแบนถาวร ข้อหา เรียกนายกฯ เขมร พ่อแอดมินที่นั่นและพ่อปลวกหลายตัวว่า "สมเส็ดฮวยเซ็ง" มันบอก "ทำลายความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ" 
เจ้าไทยมันด่าเอา ๆ แต่เจ้าเขมรนี่แตะไม่ได้เลย เอากะแม่มดิ่

ห้องนั้นเป็นแหล่งรวมชาวเขมรที่พิมพ์และอ่านภาษาไทยได้ครับ
จะเห็นได้ว่า ตอนไอ้เอี้ยตั้ง อาชีวะเพิ่งพูด มีคลิปมากมายออกมา คนห้องนั้นยังหาเหตุผลที่จะให้มันชอบธรรมได้เป็นร้อยแปด
ที่ท่านทำอย่างนี้จะถือว่าเป็นการล้อเลียนผู้นำสูงสุดร่วมของเค้าครับ
รู้สึกอีกไม่นานห้องราดดำนาน่าจะมีฟร้อนท์ภาษาเขมรให้พิมพ์เพื่อจะได้เข้าใจกันง่ายขึ้นครับ

#17 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 03:10

*
POPULAR

คือผมว่าคนทั่วๆไป หรือคนที่พึ่งเข้ามาเรื่องวงการการเมือง จะเข้าเล่นพันธ์ทิพย์ที่แรกๆนะครับ ยังไงก็พยายามไปเล่น ไปหักล้างกับพวกนั้นหน่อย 

จขกท.คงใหม่กับเว็บการเมืองมาก จึงไม่ทราบว่าการกำเนิดบอร์ดเสรีไทย เกิดจากสมาชิกห้องราชดำเนินนี่แหละครับ

ที่ทนกับความอยุติธรรมของม็อดที่นั่นไม่ได้

จึงพร้อมใจกันลงชื่อในห้องนั้นเพื่อหากำลังคนแยกออกมาตั้งบอร์ดของตัวเองครับ

gladiator 1.jpg

#18 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 03:44

*
POPULAR

1คน มีสัก10ล็อคอิน ไอดี1มันด่าคุณ ไอดี2มันบอกให้คุณอย่าด่าตอบเพราะจะเป็นคนไม่มีมารยาท ไอดี3มาด่าคุณซ้ำ ไอดี4มาพิมพ์สนับสนุนไอดี2 ไอดี5บอกให้คุณมีเหตุมีผลกว่านี้ ไอดี6ว่าคุณยังเด็กเกินไป ไอดี7ด่าถึงบุพการีของคุณ ไอดี8ถามช้างตอบม้า ไอดี9ด่าว่าฝ่ายอื่นก็เลวเหมือนกัน ไอดี10มาอวยอีโง่ ไอดี11มาด่าคุณซ้ำอีกที อ้าวเกินแล้ว 5555555555

ผ่านไป10กว่า้ข้อความก็ยังไม่ได้รับคำตอบ คำตอบที่ดูเหมือนว่าเขาสนใจข้อความของคุณอย่างจริงจัง เกินครึ่งจะต่อว่าคุณ(แถมเป็นเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับเนื้อหาในกระทู้) อีกส่วนหนึ่งจะบีบให้คุณห้ามตอบโต้(บีบให้เป็นคนดี บีบให้เปิดใจ บีบให้ฟังความคิดเห็น *ของพวกมันเท่านั้น) ที่เหลือก็กลางกลวง กองอวย นักวิชาเกินเทียม

เห็นๆ อยู่ว่ามันกระทบด่าเจ้า เจ้า่ของพื้นที่ยังเฉยๆ 555 แต่พอด่าอีโง่ เป็นเรื่องเลยทีเดียว

จะเอาเหตุผลอะไรกับนักรับจ้างโพสต์ล่ะครับ เขาไม่ฟังคุณหรอก เขาพิมพ์เสร็จก็เปลี่ยนอีกล็อคอินมากดไลค์ต่อ ปั่นกระทู้ต่อ เลิกงานก็จบกัน วันต่อมาก็ปั่นกระทู้ต่อ

#19 จอมยุทธตะเกียบคู่

จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 03:46

*
POPULAR

ผมเข้าไปตอบแทงใจดำควายอยู่เรื่อย ๆ ก็เลยโดยข้อหาหมั่นใส้

หาเรื่องลบกระทู้ผม 3 กระทู้ัแล้วก็แจ้งว่า ตั้งกระทู้เกรียน/ชวนทะเลาะ ต้องโดนลบตามกฏ   :lol:

ทักษิณ พรรคเพื่อไทย คนเสื้อแดง และการเลือกตั้ง คือส่วนผสมที่ลงตัวของ ...

ประชาธิปไตยแบบทรราช

#20 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 03:58

แล้วอีกเรื่องคือ ถ้าคุณโพสลิงค์เสรีไทยเว็บบอร์ดในบอร์ดราชดำเนิน ระบบอัตโนมัติในบอร์ดราชดำเนินจะแบนคุณทันที แม้คุณจะไม่ได้ด่าใครเลยก็ตาม

Edited by Maratiraj_, 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 03:58.

#21 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 06:07

เสนียดจันไร  อย่าลืมว่าผู้ก่อตั้งเสรีไทยมาจากเวปนู้น  ขนาดแดงแต่ขวางคลองยังถูกขับมาเห่าหอนเป็นช่วงๆ อยู่ที่นี่

#22 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:21

*
POPULAR

ถ้าอยากเจอม็อดใจดีที่สุดสำหรับบอร์ดการเมืองมาที่นี่  :wub:

ถ้าอยากเจอม็อดใจทรามที่พร้อมแบนความเห็นตรงข้ามเชิญไปพันดริฟเลยครับ  :angry:

:lol:  :lol:  :lol:

ปล.ผมเคยเข้าไปบอร์ดนั้น แต่ทนไม่ไหว

ไม่เคยมีถกเถียงกันเลย มีแต่ด่าฝั่งตรงข้าม

อธิบายให้เห็นภาพคือมี ล็อกอินคนหนีทหารในบอร์ดเรา สัก100 คนน่ะครับ ท่านคิดว่าจะน่าเข้าไหมล่ะ

Edited by DoctorK, 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:23.

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#23 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:25

*
POPULAR

เดินอยู่บนถนนเรียบๆ เห็นอุจจาระสุนัข ก็ยังข้ามได้ เรื่องอะไรจะให้ลงไปลุยโคลน

:mellow: :)

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#24 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:34

ถามคำเดียว  ไปทำไม  บอร์ดไร้สาระพรรค์นั้น

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#25 nokkrapood

nokkrapood

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:35

ถึงบอกไงครับว่าต้องช่วยๆกัน ถ้าจำนวนคนมากพอ ถ้าจำนวนคนทีไปเล่น พอๆกับจำนวนคนแดงที่เค้าเล่นกันอยู่ มันจะหักล้างกันได้ และสมเหตุสมผล ขึ้นอยู่กับความสามัคคีของเรานะครับ ยังไงผมฝากให้ช่วยๆกันแวะไปบ้าง วันละครั้งสองครั้งก็ยังดีครับ

งั้นผมว่าเราช่วยกันโปรโมทให้คนที่เริ่มสนใจการเมืองเข้ามาบอร์ดนี้แทนดีไหมครับ  :lol:

เห็นด้วยครับ ถ้าน้องอยากช่วย ก็ให้อ่านกระทู้อย่างเดียวไม่ต้องตอบโต้ แล้วหลังไมล์ไปบอกคนที่น่าจะมีความคิดแนวเดียวกับเราว่าอย่าไปเถียงมาก ให้มาเวปเสรีไทยดีกว่า สังคมดีๆรออยู่ ผมไม่ได้แตะห้องราชดำเนินมาประมาณ 8 ปีแล้วครับ ชีวิตดีขึ้นมาก ^^ :lol:  

"...ใน บ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดี ไม่มีใครจะทำให้คน ทุกคนเป็นดีได้ทั้งหมด การทำให้ บ้านเมืองมีความปรกติสุขเรียบร้อย จึงมิใช่การทำให้ ทุกคนเป็นคนดี หาก แต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีได้ ปกครองบ้านเมืองและควบคุมคนไม่ดีไม่ให้ มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่ยวายได้..."พระบรมราโชวาท ในพิธีเปิดงานชุมชุมลูกเสือแห่งชาติ ณ ค่ายลูกเสือวชิราวุธ จังหวัดชลบุรี 11 ธันวาคม 2512

#26 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:41

ถ้าจะให้เข้า รากดำนา ของพันทิบ ไปเข้า เฟชบุ๊ค โดยตรงไม่ดีกว่าหรือ

ณัฐวุฒิ ---> https://th-th.facebo...157009771023305

ธิดา --> https://th-th.facebo...229128870443202

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#27 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:43

เล่นที่นี่ความเห็นแบบเดียวกันแต่บางทีก็เป็นพวกแดงพันทิบแอบเนียนมานะ

เมื่อก่อนมาปุ๊บด่าเลยโดนแบนเลยเดี๋ยวนี้มันจะเข้ามาเป็นพวกก่อน

เริ่มจากมาใหม่บ่นเบื่อควายแดงพันทิบเสร็จแล้วตั้งกระทู้รัวๆจะได้เป็นคนเก่าเร็วๆ

ทีนี้ก็มีกระทู้บั่นทอนม็อบกระทู้ข่าวลือแปะลิงค์นิติราษฎร์

กระทู้เสี้ยมให้ด่าพันทิบมั่งด่าคนอีสานมั่งด่าเสื้อแดงมั่ง

คุณต้องคอยระวังนะเป็นห่วง :P

#28 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:02

แล้วอีกเรื่องคือ ถ้าคุณโพสลิงค์เสรีไทยเว็บบอร์ดในบอร์ดราชดำเนิน ระบบอัตโนมัติในบอร์ดราชดำเนินจะแบนคุณทันที แม้คุณจะไม่ได้ด่าใครเลยก็ตาม

ตั้งแต่เมื่อไหร่คะนี่ ตกข่าวอย่างแรง

ตอนน้ำท่วมเมื่อปี 54 ลองเข้าไปตั้งกระทู้ หลังจากบอกศาลาเลิกเข้าไปหลายปี ต๊ายย มีหลังไมค์ตามมาด่า เลยต้องด่ามันกลับ 555

ก่อนหน้านั้น มีสมาชิกที่ชอบเทนนิสคอเดียวกัน พาดพึงถึงพ่อนอกไส้มันที่ห้องเทนนิส ประมาณปี 2004 เท่านั้น ล็อกอินประหลาดๆ ตามมาเห่าหอน ห้องอื่นก็เหมือนกัน ใครอย่าไปพาดพิงศาสดากังฉินพ่อมันเข้า มันตามมาจากไหนไม่รู้ ยังกะเปรตขอส่วนบุญ

ปลงอนิจจังกับห้องปลักลากดำนา

คุณเจ้าของกระทู้ไม่ต้องห่วงหรอกค่ะ คนที่สนใจการเมืองจริงๆ มีวิจารณญาณ เค้าจะเสาะแสวงหาจนเจอเว็บบอร์ดขบวนการเสรีไทยของพวกเราแน่นอนค่ะ

แต่ลงไปเล่นห้องลากดำนาน ไม่ต่างกับเอาไม้สั้นไปรันขี้ เหมือนที่เค้าว่ากัน ตัวเราจะซวยต้องแปด้เปื้อนอาจมไปด้วย

ปล่อยให้เป็นบัวแล้วงน้ำ บัวใต้ตมต่อปายยย

คือมันเกินเยียวยา อาการโคม่าไม่รอดทั้งนั้นค่ะ พวกนั้นน่ะ

ปล. เคยซื้อหนังสือที่พวกมันทำกันขึ้นมา แค่อ่านคร่าวๆ ก็ต้องปลงสังเวชค่ะ

#29 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:05

เล่นที่นี่ความเห็นแบบเดียวกันแต่บางทีก็เป็นพวกแดงพันทิบแอบเนียนมานะ
เมื่อก่อนมาปุ๊บด่าเลยโดนแบนเลยเดี๋ยวนี้มันจะเข้ามาเป็นพวกก่อน
เริ่มจากมาใหม่บ่นเบื่อควายแดงพันทิบเสร็จแล้วตั้งกระทู้รัวๆจะได้เป็นคนเก่าเร็วๆ
ทีนี้ก็มีกระทู้บั่นทอนม็อบกระทู้ข่าวลือแปะลิงค์นิติราษฎร์
กระทู้เสี้ยมให้ด่าพันทิบมั่งด่าคนอีสานมั่งด่าเสื้อแดงมั่ง
คุณต้องคอยระวังนะเป็นห่วง :P

เห็นด้วยครับ..เราดูออกนะ

#30 KGB

KGB

น้องเก่า

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:18

ห้อง ราชดำเนิน อย่างมากก็เข้าไปอ่าน ล่าสุดแค่โพสรูป รถตำรวจขนคนเสื้อแดงเข้ามาบริเวณ ม.ราม ยังโดนลบ เลย  กลัวโดนแบนแล้วจะเข้าห้องอื่นๆ ไม่ได้ 

โพส ข้อความสุภาพ แต่แค่ไม่ถูกใจ เจ้าที่ก็โดนลบ จะเข้าไปทำใม

pantip ไม่ได้มีแค่ ราชดำเนิน

#31 TBOYX

TBOYX

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:23

มันคือเวบไรหรอ ไม่เคยได้ยินชื่อเบย

แต่ครัวราชดำเนิน นี่ น้าเล็กรับประกันความอร่อยฮะ ฮ่าๆๆๆ

#32 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:38

ไม่อยากไปเติมคนให้เวปนี้ครับ ไ่ม่รู้ว่าเวปนี้ขาดทุนหรือไร มาเรียกคนในนี้ไปรากดำนาบ่อยๆ 

#33 ชมพู่ จ้ะ

ชมพู่ จ้ะ

น้องใหม่

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:45

เท่าที่จำได้ เสรีไทยเกิดขึ้น เพราะหมดศรัทธากับราชดำเนินในพันทิพย์นะ

#34 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:50

ถ้ารู้ว่าขี้มันสกปรก ก็พยายามอย่าเอานิ้วไปจิ้มครับ
ห้องอื่นๆเค้าก็รู้ว่าราดดำนาเป็นอย่างไร เวลาควายหลงฝูงเข้าไปห้องอื่นเค้าก็ไล่กลับปลักไปทุกครั้งล่ะครับ ลองสังเกตดูเดี๋ยวนี้ต้องแอ๊บเป็นไทยเฉย ไทยอดทน แล้วค่อยแกล้งเนียนด่าม็อบในห้องอื่น
ถ้าคิดจะเปลี่ยนผมว่าเปลี่ยนห้องเถอะครับ เค้าไม่คุยกับคุณด้วยข้อเท็จจริงแต่คุยด้วยความเชื่อเค้า WMก็ลบแต่กระทู้ที่เค้าไม่สามารถหาเหตุผลมาหักล้างได้ แล้วจะไปเปลี่ยนเค้าทำไมครับ

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#35 Gohell

Gohell

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:50

ผมโดนเบน 5-6 ปีแล้ว ตั้งแต่สมัยไล่ทักษิณก่อนปี 49

#36 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:55

สมัยนี้ขนาดห้องเหลิมไทย ห้องรัชดา ก้นครัว ก็โดนลากดำนากลืนกินเฉยเลย อนาถจิต  <_<  <_<

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#37 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:56

เอากระทู้นี้ไปตั้งที่ห้องลากดำนาเพื่อโปรโมตเว็บ คงโดนลบ หรืออาจจะโดนแบนใช่มั้ยคะ เหอๆๆ

http://topicstock.pa...1/P4093081.html

**ผมจะตั้ง"ขบวนการเสรีไทย" ในเวปบอร์ด..ขอเสียงสนับสนุนด้วยครับ** trash.gif

ผมเห็นว่า ขณะนี้เกิดความไม่ปกติทั้งในเวปบอร์ดและในแวดวงการเมือง  มีการแทรกแซงการแสดงความคิดเห็นของสมาชิกในเวปบอร์ด โดยบุคคลกลุ่มหนึ่งที่มีที่ไปชัดเจนในการรับใช้นักการเมือง

ครูบาอาจารย์ของพวกเราแทบทุกสถาบันได้แสดงตนอย่างเด่นชัดออกมาแล้ว พี่น้องประชาชนหลายสาขาก็ได้แสดงจุดยืนชัดเจนที่จะยืนอยู่ฝั่งใดฝั่งหนึ่งในทางการเมือง ผมถือว่า นี่เป็นสัญญาณที่ดีที่พวกเราจะแสดงจิตสำนึกในการรักชาติ ศาสน์ กษัตริย์ แม้จะเป็นเพียงแค่อมยิ้มที่ไม่ใช่ตัวตนที่แท้จริงก็ตามเถอะ

ในอดีต..
เราเคยมีขบวนการเสรีไทยที่เป็นองค์กรที่ไม่ขึ้นกับรัฐบาล ไม่เห็นด้วยกับการกระทำของรัฐบาล และก่อตัวกันเป็นกลุ่มก้อนโดยประชาชนที่รักประเทศชาติ  ต่อต้านรัฐบาลไทย และการเข้ายึดประเทศของกองทัพญี่ปุ่น

วันนี้ ผมว่า เราถึงเวลาแล้วที่จะมีขบวนการกู้ชาติอย่างไม่เป็นทางการขึ้นมา โดยกลุ่มคนนิยมทางการเมืองที่ไม่ได้เล่นการเมืองเป็นอาชีพ  แต่เป็นพี่น้องคนไทยทุกสาขาอาชีพที่รักชาติ รักความเป็นธรรมในสังคม

วัตถุประสงค์..
๑) กดดันและเรียกร้องอย่างสงบในเวปบอร์ดให้นายกรัฐมนตรีลาออก
๒) ดูแลซึ่งกันและกันให้การแสดงความคิดเห็นในเวปบอร์ดเป็นไปอย่างชอบธรรม  ปกป้องการแสดงความคิดเห็นโดยประชาชนผู้รักความเป็นธรรมทุกอมยิ้ม
๓) ร่วมกันประณามและหาทางแก้ไขกอบกู้สถานการณ์ของเวปบอร์ดให้รอดพ้นจากเงื้อมมือของกลุ่มทุนการเมือง

หมายเหตุ..
--ขบวนการเสรีไทยนี้จะสิ้นสุดก็ต่อเมื่อวัตถุประสงค์ทั้งสามข้อบรรลุเจตนารมณ์แล้ว
--ไม่มีการบังคับ เป็นความสมัครใจ
--ไม่เกี่ยวข้องกับพรรคการเมืองใดๆ และไม่รับคำสั่งจากพรรคการเมืองใดๆ มาร่วมลงชื่อทั้งสิ้น

ถ้าเห็นด้วย  ก็ขอให้ร่วมกับผม ลงชื่อสนับสนุนด้วยเถอะครับ

จากคุณ : *bonny smile.gif iconbloggang.gif - [ 9 ก.พ. 49 18:36:53 ]

Edited by aiwen^mei, 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:01.

#38 Redbuffalo010

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:00

ไม่อยากไปเติมคนให้เวปนี้ครับ ไ่ม่รู้ว่าเวปนี้ขาดทุนหรือไร มาเรียกคนในนี้ไปรากดำนาบ่อยๆ 

ไม่กี่วันที่ผ่านมาเพิ่งก็เห็นครับ สมาชิกใหม่เหมือนกัน ข้อความก็คล้ายๆกันประมาณว่า  ให้เข้าไปช่วยๆกันพูดคุยในนั้น <_<  -_-  <_<  

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด

#39 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:02

สมัยนี้ขนาดห้องเหลิมไทย ห้องรัชดา ก้นครัว ก็โดนลากดำนากลืนกินเฉยเลย อนาถจิต  <_<  <_<

จริงค่ะ ตอนนี้หนีไปเล่นห้องเฉลิมไทย ดูละครน้ำเน่าแทน 555

ยังไม่วาย มาตั้งกระทู้ด่า หรือข่มขู่ดาราที่ขึ้นเวที ไปร่วมชุมนุมที่ราชดำเนิน เอากะมันสิ

Edited by aiwen^mei, 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:18.

#40 DaNGeR

DaNGeR

น้องใหม่

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:01

เข้าใจหลายๆท่านแล้วครับ ผมยอมรับว่าใหม่ต่อเว็บการเมือง (เฉพาะเว็บนะครับ) เลยไม่รู้ที่มาของเสรีไทย แต่ผมไม่ใหม่ต่อการเมืองและประวัติศาสตร์การเมือง เพราะเมื่อก่อนก็ไม่ได้เข้าราชดำเนินเลย พึ่งมาเข้าเมื่อปีสองสามปีนี้เอง อย่าลืมว่าพันธ์ทิพย์เป็นบอร์ดอันดับต้นๆของไทย ซึ่งแยกออกเป็นหมวดหมู่เกือบทุกด้าน ดังนั้นถ้าคนจะเข้าการเมืองใหม่ๆจะไปอยู่ราชดำเนินเยอะมาก การไม่ไปยุ่งเกี่ยวมีทั้งข้อดีและข้อเสียครับ ข้อดีคือปล่อยให้เค้าอยู่ของเค้าเราอยู่ของเรา แต่ข้อเสียคือคนใหม่ๆก็จะถูกจูงจมูกไปอีกด้าน ผมเสียดายถ้าคนสมัยใหม่ที่สนใจด้านการเมืองจะต้องถูกจูงจมูกแค่นั้นครับไมได้มาเรียกคนเข้าเว็บเพราะผมไมได้มีส่วนได้เสียอะไรกับเค้าครับ

#41 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:18

โดนแบนแล้วครับ คงไม่เข้าไปอีก

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#42 Redbuffalo010

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:25

เข้าใจหลายๆท่านแล้วครับ ผมยอมรับว่าใหม่ต่อเว็บการเมือง (เฉพาะเว็บนะครับ) เลยไม่รู้ที่มาของเสรีไทย แต่ผมไม่ใหม่ต่อการเมืองและประวัติศาสตร์การเมือง เพราะเมื่อก่อนก็ไม่ได้เข้าราชดำเนินเลย พึ่งมาเข้าเมื่อปีสองสามปีนี้เอง อย่าลืมว่าพันธ์ทิพย์เป็นบอร์ดอันดับต้นๆของไทย ซึ่งแยกออกเป็นหมวดหมู่เกือบทุกด้าน ดังนั้นถ้าคนจะเข้าการเมืองใหม่ๆจะไปอยู่ราชดำเนินเยอะมาก การไม่ไปยุ่งเกี่ยวมีทั้งข้อดีและข้อเสียครับ ข้อดีคือปล่อยให้เค้าอยู่ของเค้าเราอยู่ของเรา แต่ข้อเสียคือคนใหม่ๆก็จะถูกจูงจมูกไปอีกด้าน ผมเสียดายถ้าคนสมัยใหม่ที่สนใจด้านการเมืองจะต้องถูกจูงจมูกแค่นั้นครับไมได้มาเรียกคนเข้าเว็บเพราะผมไมได้มีส่วนได้เสียอะไรกับเค้าครับ

ถ้าคนสมัยใหม่ที่สนใจด้านการเมือง แต่ยังให้คนอื่นจูงจมูกได้ ป่วยการลากกลับมา <_<  -_-  <_<

#43 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:33

อิ..อิ..ผมอยู่รอดมาได้หลายปี

เพราะตรูอยู่แต่ก้นครัวอะ....หาร้าน หาสูตรกับแกล้มอย่างเดียว 55

#44 อิอิ

อิอิ

น้องเก่า

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:53

จริงๆส่วนตัวผมเห็นว่า ถ้าสนใจการเมืองจริงๆและยิ่งเป็นยุคนี้สมัยนี้ ต้องหนักแน่นในเหตุและผล อย่างมาก ต้องกลางเข้าไว้ก่อน แล้วค่อยๆหาข้อมูลไปเรื่อยๆ เจอข้อมูลอะไรต้ิองหนักแน่นอย่าเชื่ออะไรง่ายๆ เน้นความถูกต้องเป็นหลัก ก็จะค่อยๆเห็นเค้าลางสถานะการณ์บ้านเมือง ใครดี ใครชั่ว อะไรอย่างไร ถ้าสนใจการเมืองแล้วไป ลากดำนา ที่แรกเลย ต้องหนักแน่นเป็นอย่างมาก เพราะนั่นคือ ห้องสะกดจิตหมู่มวลสาวกคลั่งลัทธิ แม้วเจ๋อตุง เลยทีเดียว สรุปส่วนตัวเห็นว่า หาอ่านข่าวในเว็ปข่าว เช่น กระปุก สนุก ซึ่งจะมีการให้คอมเม็นต์ ตอบโต้กัน แล้วก็ลองวิเคราะห์ดู ส่วนมากที่เห็นนะ ไอ้พวกที่โดนสะกดจิตจาก ลากดำนา ออกมาสู่โลกภายนอก ก็จะไปไม่เป็น จะออกอาการเป๋  และก็จะฟกช้ำกลับไป นั่งให้สะกดจิตรต่อที่ ลากดำนา มีเพื่อนบอกเพื่อน มีพี่บอกพี่ มีน้องบอกน้อง อย่าไปเลยครับ ขรี้(อย่าง คห ด้านบนว่า) เหยียบแล้ว มันปริ้นง่ามนิ้ว ต้องบีบปลายสายยางฉีดกันเลย กว่าจะล้างออกหมด อิอิิอิ

#45 Redbuffalo010

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:57

จริงๆส่วนตัวผมเห็นว่า ถ้าสนใจการเมืองจริงๆและยิ่งเป็นยุคนี้สมัยนี้ ต้องหนักแน่นในเหตุและผล อย่างมาก ต้องกลางเข้าไว้ก่อน แล้วค่อยๆหาข้อมูลไปเรื่อยๆ เจอข้อมูลอะไรต้ิองหนักแน่นอย่าเชื่ออะไรง่ายๆ เน้นความถูกต้องเป็นหลัก ก็จะค่อยๆเห็นเค้าลางสถานะการณ์บ้านเมือง ใครดี ใครชั่ว อะไรอย่างไร ถ้าสนใจการเมืองแล้วไป ลากดำนา ที่แรกเลย ต้องหนักแน่นเป็นอย่างมาก เพราะนั่นคือ ห้องสะกดจิตหมู่มวลสาวกคลั่งลัทธิ แม้วเจ๋อตุง เลยทีเดียว สรุปส่วนตัวเห็นว่า หาอ่านข่าวในเว็ปข่าว เช่น กระปุก สนุก ซึ่งจะมีการให้คอมเม็นต์ ตอบโต้กัน แล้วก็ลองวิเคราะห์ดู ส่วนมากที่เห็นนะ ไอ้พวกที่โดนสะกดจิตจาก ลากดำนา ออกมาสู่โลกภายนอก ก็จะไปไม่เป็น จะออกอาการเป๋  และก็จะฟกช้ำกลับไป นั่งให้สะกดจิตรต่อที่ ลากดำนา มีเพื่อนบอกเพื่อน มีพี่บอกพี่ มีน้องบอกน้อง อย่าไปเลยครับ ขรี้(อย่าง คห ด้านบนว่า) เหยียบแล้ว มันปริ้นง่ามนิ้ว ต้องบีบปลายสายยางฉีดกันเลย กว่าจะล้างออกหมด อิอิิอิ

#46 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:05

..... เคยไป ดูแล้ว เขาไม่ฟังเหตุผลใคร. เขาต้องถูกอย่างเดียว

ก็ไม่ต่างจาก รัฐฯเถื่อน.. ที่ไม่ยอมรับอำนาจศาล รธน... ที่นั่น

...อัตตาคติ...สูงมาก. ใครเห็นต่าง ต้องผิดอย่างเดียว.....

Edited by พระฤๅษี, 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:06.

#47 loveri

loveri

น้องเก่า

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:10

เข้าไปแล้วมันทนไม่ไหวค่ะ แต่ก้อเคยเจ้าไปโพสเกรียนอยู่นะคะ เพราะในนั้นเค้าก้อไม่ถามหาเหตุผลกันอยู่แล้ว ด่าอย่างเดียว ปััจจุบันเข้ารัชดา ชายคา สินธร รู้สึกรัชดามีหลงเข้ามา เจอไล่กลับไปก้อมี แต่ช่วงนี้ทำไมมันออกจากราชดำนา มาห้องอื่นเยอะจัง

#48 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:11

กินข้าวมาเสรีไทย

กินหญ้าไปพันทิพ

#49 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:18

ไม่ไปหรอก มันพวกใจแคบ ขี้แบน คนที่นี่เขาหนี มาจากที่โน่นกันทั้งนั้นแหละ เป็นพวกรุ่นแรกๆของที่นั่นด้วยซ้ำ

#50 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:36

เอาเวลาไปอ่านหนังสือดีกว่าครับ ลุงสามสี ได้กล่าวไว้ ไม่เรียนรู้ไม่มีวิจารณญาณ. ใช้ชีวิตตามสัญชาตญาณ. เขาจึงเรียกขานว่า. สัตว์

Edited by อ่านตลอดล่ะ, 29 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:37.

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน