Jump to content

- - - - -

กลางวันชุมนุม กลางคืนยิง

• Please log in to reply
17 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Chet

Chet

ขาประจำ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:10

เอาอีกเเล้ว

Pat_ThaiPBS@Pat_ThaiPBS11m

ด่วน! เกิดเหตุ มีเสียงคล้ายเสียงปืน ใส่ม็อบ คปท. แยกมิสกวัน การ์ดอาสา เจ็บ 1 (23:55)

#2 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:27

เหตุการณ์มันซ้ำรอยพันธมิตรอีกแล้ว กลุ่มที่โดนกระทำ จะเกิดเฉพาะฝั่งทีต่อต้านไอ้แม้ว สงสัยคงต้องให้เกิดสงครามกลางเมืองแล้วล่ะครับ ไอ้ตระกูลชั่วชินหมาวัด คราวนี้ขอให้เล่นตระกูลชั่วนี่แรงๆ สักที 

#3 ลาดพร้าว 101

ลาดพร้าว 101

ขาประจำ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:40

เหตุการณ์มันซ้ำรอยพันธมิตรอีกแล้ว กลุ่มที่โดนกระทำ จะเกิดเฉพาะฝั่งทีต่อต้านไอ้แม้ว สงสัยคงต้องให้เกิดสงครามกลางเมืองแล้วล่ะครับ ไอ้ตระกูลชั่วชินหมาวัด คราวนี้ขอให้เล่นตระกูลชั่วนี่แรงๆ สักที 

ผมว่าไม่ทันได้เล่นหรอกครับ เด๋วมันก็พากันไปหมดตระกูลอีก

#4 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:45

มันจงใจเล่นม็อบที่เล่นง่าย ยั่วขึ้น

#5 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:51

นึกถึงหน้าอีปู. มันบอกว่ามันไม่เคยคิดจะฆ่าคนไทยด้วยกัน. อีนี่มันอำมหิต เหมือนพี่ชายมันจริงๆ

#6 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:58

แดงชุมนุมคนโดนยิงเป็น ประชาชน กับ ทหาร พอเหลือง-สลิ่มชุมนุม คนโดนยิงกลับเป็นเหลือง สลิ่ม มันไม่มีหรอกมือที่สาม

#7 Chet

Chet

ขาประจำ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:00

ประเทศไทยหรืออูกันดาครับ

#ที่นี่เมืองนคร@nakhon2243m

สรุปล่าสุด คปท.โดนโจมตีอีกแล้วสองจุด แยกพิษณุโลก และแยกมิสกวัน 1 คนถูกยิงใต้ราวนม อีกคนถูกยิงที่ขา

#8 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:08

ไอ้กลุ่มพิทักษ์ความยุติธรรมที่มาชุมนุมตอนกลางวันไปอยู่ไหน
เสนอให้เชิญบางคนมานั่งสมาธิแถวสะพานมัฆวานดีไหมครับ

#9 Chet

Chet

ขาประจำ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:13

ถ้าจริงฝากยําด้วยครับ

จับคนร้ายที่ยิงการ์ด #คปท แยกมิสักวันได้แล้ว ปล.จับกันเอง ตำรวจไม่ได้ช่วยอัลไล 01.05

#10 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:59

ผู้ชุมนุมมีสิทธิ์ป้องกันตัวเองนะ เกิดอะไรขึ้นก็ไม่ต้องโวยวาย
เพราะตะกวดอย่างพวกมรึงไม่เคยเป็นที่พึ่งของประชาชนสักครั้งเลย

#11 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:19

จับคนยิงได้ ยังไม่ต้องส่งตำรวจครับ

รุมกระทืบ พอให้หายแึค้น ไม่้ต้องถึงตาย

จากนั้นสอบสวนว่า ใครว่า จ้าง

อัดคลิป คำพูด ให้มันลงลายมือด้วย

จากนั้น ส่งตำรวจ แจ้งข้อหาหนัก ๆ

แล้วเอามาประจาน เสียให้เข็ด

เอาให้มันตายทั้งเป็น 

Edited by พอล คุง, 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:36.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#12 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:34

นี่เป็นสิ่งที่ผู้ชุมนุมต้องเจอไปตลอดการชุมนุม เพื่อข่มขู่ลดทอนกำลังใจ กาย

นับถือหัวใจคนที่พักในที่ชุมนุม การ์ด และแกนนำ ครับ  :)

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#13 อัศวินรัตติกาล

อัศวินรัตติกาล

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:11

ทำไมต้องยิงกันเองด้วยคะ จะสร้างเงื่อนไขให้ทหารปฏิวัติเหรอคะ น่าสงสารการ์ดนะคะที่ถูกหลอกมาให้เป็นเหยื่อ

#14 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:37

ทำไมต้องยิงกันเองด้วยคะ จะสร้างเงื่อนไขให้ทหารปฏิวัติเหรอคะ น่าสงสารการ์ดนะคะที่ถูกหลอกมาให้เป็นเหยื่อ

ยิงกันเองยังไงครับ? เหมือนเสื้อแดงน่ะหรอ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#15 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:20

มีภาพชายชุดดำถือปืนประเภท อาก้า หรือ m16 ในกลุ่มผู้ชุมนุมป่าวล่ะครับ แล้วยิงตอนมืดๆแบบลักหลับมันไม่ได้ประโยชน์อะไรครับ ไม่เหมือนแดงยิงกันเองตอนปราบจลาจลอ้างได้ดีเลย

จะว่าไปมือปืนมันก็นิสัยเหมือนพ่อมันนะชอบลักหลับทำอะไรลับๆล่อๆ

#16 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:44

เรารู้กันอยู่ว่าใครอยู่เบื้องหลัง. รูปแบบเดิมเดิมเหมือนปี53. คนคนนี้ทําได้ทุกอย่างเพื่อตัวเอง ตายกี่ศพ. ไม่เคยสน. ถึงขนาดส่งคนมาส่องไม่แคร์ว่าอยู่ฝั่งไหน. ขี้ขลาดมาก ไอ้ขี้ข้าก็ยังมัวเมากับเศษเงินที่มันโปรยมาให้. อยากบอกให้รู้ว่าขืนยังรับใช้มันอยู่ ระวังเหอะหัวจะหายไม่รู้ตัว. ศักดิ์ศรีความเป็นคนไม่ต้องพูดถึงเพราะไม่มีแล้ว. นับตั้งแต่คุณรับใช้ทักษิณ. มันหมดไปแล้วคะ

#17 Bird77

Bird77

น้องเก่า

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 19:34

[quote name="อัศวินรัตติกาล" post="985143" timestamp="1388466677"]

ทำไมต้องยิงกันเองด้วยคะ จะสร้างเงื่อนไขให้ทหารปฏิวัติเหรอคะ น่าสงสารการ์ดนะคะที่ถูกหลอกมาให้เป็นเหยื่อ[/quoteอยู่ในเหตุการณ์เหรอ สาดด นั่งหน้าคอมทั้งวัน เผือกรู้ดี

#18 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:57

ทำไมถึงมั่นใจว่ายิงกันเอง ?

จับใครไม่ได้ซักคน แล้วมั่นใจได้อย่างไร ?

หรือฟัง "เค้า" เล่ามา ?

"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน