Jump to content

* * * * * 1 votes

พาลงบ เลือกตังส์ 2 ก.พ. 2557 เด้อ

• Please log in to reply
14 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:50

แค่ปัญหาการลาออกของคนไม่กี่ร้อยคนในสภา ดันทำให้นายกรัฐมนตรีสั่งยุบสภา เพื่อจัดการเลือกตั้ง

ผมว่าเป็นเรื่องแปลก หาก ส.ส.เหล่านั้นไม่ลาออก นายกฯ ก็ยุบสภาไป มันก็คือการแก้ไขความขัดแย้งในรัฐสภา แต่นี่ ส.ส. เขาลาออก คุณกลับไม่ส่งคนไปอุดรอยรั่วในรัฐสภา แต่ฉีดยาแรงสั่งยุบสภาสะงั้น ไม่รู้ปรึกษา สมาชิกสภาพรรคการเมืองต่างๆ รวมถึงพรรคการเมืองของคุณดีแล้วหรือยัง เพราะได้ข่าว ส.ส.หน้าเก่าในพรรคการเมืองของคุณ ถูกปลดออก และไม่รู้ว่าจะเล่นการเมืองต่ออย่างไรดีตั้งหลายคน

แบบนี้ไม่เรียกว่าปาหี่ทางการเมือง จะเรียกว่าอะไรละนะ พาลงบไหม หรือ สนับสนุนการพาลงบ แบบที่ไ่ม่สามารถแก้ไขปัญหาความขัดแย้งได้ หรือหาความชอบธรรมมาฟอกตัวผ่านรูหีบในวันที่ 2 ก.พ. 2557 กันนะ

อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#2 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:52

:D แค่ส่งสัยว่าพิมพ์คำว่า "รูหีบ" ได้ยังไงครับ...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#3 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:04

ก็หีบ ไม่ผิดกฏนี้ครับ ทำไมละ

อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#4 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:06

:D แค่ส่งสัยว่าพิมพ์คำว่า "รูหีบ" ได้ยังไงครับ...

วันที่สองเลือกตังค์ผมว่าจะแค่ไปดูหีบเฉยๆไม่ลงคะแนน

งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#5 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:27

วันที่สองเลือกตังค์ผมว่าจะแค่ไปดูหีบเฉยๆไม่ลงคะแนน

ระวัง กกต.ประจำหน่วยจะ ยกหีบห นี นะครับ  :lol:  :lol:  :lol:

Edited by ซีมั่น โลช่า, 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:28.

#6 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:02

สงสัยคงต้องยกหีบ หนีไม่ทัน เพราะบัตรถูกหย่อนลงรูหีบก่อนล่วงหน้าเรียบร้อยแล้วครับ

#7 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:36

ระวัง กกต.ประจำหน่วยจะ ยกหีบห นี นะครับ  :lol:  :lol:  :lol:

สงสัยครับ ถ้าวันที่ 2 ก.พ.นี้ เกิดฝนตกตอนเช้า แล้วแดดออกเปรี้ยงตอนบ่าย หีบจะเป็นยังไงครับ  :huh:

Edited by ควันหลง, 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:37.

#8 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:48

สงสัยครับ ถ้าวันที่ 2 ก.พ.นี้ เกิดฝนตกตอนเช้า แล้วแดดออกเปรี้ยงตอนบ่าย หีบจะเป็นยังไงครับ  :huh:

ถ้าเป็นหน่วยเลือกตั้งที่หลังคาและฝาผนังชำรุด

เช้า ฝนตก หีบอาจจะชื้นแฉะหรือเปียกน้ำได้

บ่าย แดดเปรี้ยง จนท.ประจำหน่วยเลือกตั้งอาจจะเอาตัวบัีงหีบและหันต รูดให้แดด ครับ

#9 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:45

คุยอัลไลกันครับเนี่ย

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#10 Lektiger

Lektiger

น้องเก่า

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:58

ไม่ต้องกลัฟ้าฝนครับ หีบทนแดดทนร้อน เชื้อราไม่กล้าเกาะครับ กลัวตาย

#11 kaek

kaek

น้องเก่า

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:36

เดี๋ยวปชปก็ยกหีบหนีเหมือนเลือกตั้งคราวที่แล้ว อีกแหละ

Edited by kaek, 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:37.

#12 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:43

เดี๋ยวปชปก็ยกหีบหนีเหมือนเลือกตั้งคราวที่แล้ว อีกแหละ

กลัวหีบแม่หาย??? :huh:  :huh:  :huh: 

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:50

มาส่องผ่านรูหีบดูว่าหนุ่มๆเขาคุยอัลไลกัน

gif ฮา จะขำไปไหน.gif

gladiator 1.jpg

#14 Kunnaimong

Kunnaimong

ขาประจำ

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:56

เค้าคุยเรื่องหีบอะไรกันแน่หว่า.. :rolleyes: 

#15 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:12

พอจะทราบไหมครับว่าเค้าจะยกหีบหนี กันที่ไหน? เผื่อว่างๆ จะแวะไปมุงดูบ้าง? :lol: 

ปอลอ
ชอบคำว่า "ฟอกตัวผ่านรูหีบ"  ของท่านเจ้าของกระทู้จริงๆ  :lol:

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน