Jump to content

- - - - -

ราหูดำจะอมจันทร์ส่องหล้า หลวงพ่อพันเทวาขี้สุเทพคือจอมมาร กปปส. จะต้องพินาศไปด้วยบารมีของทวยเทพทั้งหลายที่รักษากรุงเทพฯ

• Please log in to reply
60 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:38

*
POPULAR

ขอขอบคุณภาพประกอบจาก ข่าวสด 

พระครูสุเทพสิทธิคุณ ทำพิธีเพ่งแสงอาทิตย์สุดท้ายของปี 2556 บอก สุเทพเป็นมาร ยิ่งลักษณ์จะได้นั่งตำแหน่งเดิม

เมื่อวานนี้ (31 ธันวาคม 2556) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า พระครูสุเทพสิทธิคุณ หรือ หลวงพ่อพันเทวาเพ่งตะวัน เจ้าอาวาสวัดศรีบุญเรือง ต.หนองหอย อ.เมือง จ.เชียงใหม่ ได้จัดพิธีเพ่งอาทิตย์แสงสุดท้ายของปี 2556 โดยได้นำนาฬิกาแขวนข้างฝา มีภาพถ่ายของ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี และนางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร รักษาการนายกรัฐมนตรี มาวางไว้ที่หน้าพระพุทธรูปปางประทานพรด้วย พร้อมกับสวดชยันโต และเพ่งดวงอาทิตย์นานกว่า 30 นาที

หลวงพ่อพันเทวาเพ่งตะวัน เปิดเผยหลังจากทำพิธีเพ่งดวงอาทิตย์ว่า ได้ขอพระบารมีของเทวดาและพระสุรยะเทพ พระอิศวร พระนารายณ์ พระยม พระกาฬ ท้าวโลกบาลทั้ง 4 ช่วยคุ้มครองผองภัยชาวไทยให้เกิดความร่มเย็นเป็นสุขในปี 2557 นี้ ส่วนคนที่เป็นมารของประเทศชาติอย่างนายสุเทพ เทือกสุบรรณ เลขาธิการ กปปส. จะต้องพินาศไปด้วยบารมีของทวยเทพทั้งหลายที่รักษากรุงเทพฯ เอาไว้

ทั้งนี้ นางสาวยิ่งลักษณ์ เป็นคนที่ไม่ผิด แต่ถูกตราหน้าว่าเป็นคนผิด ซึ่งคนที่ทำลายประเทศในขณะนี้เป็นใครก็คงจะรู้ดี เห็นได้จาก คนกรุงเทพฯ หนีมารมาเที่ยวเชียงใหม่ ทั้ง ๆ ที่นางสาวยิ่งลักษณ์ ก็อยู่เชียงใหม่ แต่คนก็ยังมากันอย่างมากมาย เรียกได้ว่าเป็นแม่เหล็กดึงดูดคน อาตมาจึงทำพิธีเสริมมงคลให้ และในปี 2557 นี้ นางสาวยิ่งลักษณ์มีชะตาที่จะได้กลับไปนั่งเก้าอี้นายกรัฐมนตรีอีกครั้ง แม้ว่าดวงชะตาช่วงก่อนหน้านี้จะอ่อนลงไปเล็กน้อยก็ตาม ซึ่งเรื่องนี้อาตมาเคยเตือนไว้แล้วว่า ที่ทำเนียบรัฐบาลมันร้อน ต้องทำพิธีแก้กันต่อไป

มันพยายามจะยึดทำเนียบเพื่อจะเอากระดูกผี7ป่าช้าไปฝังค่ะ  แต่ราหูจะโดนพบลังสุริยะเทพของหลวงพ่ิปัดเป่าทำลาย กรุงเทพจะคงอยู่รอดเพราะมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง

#2 farmers.

farmers.

น้องเก่า

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:46

*
POPULAR

มารสุเทพหน้าดำจะพินาศได้เร็วขึ้น ถ้าหลวงพ่อเพ่งดวงอาทิตย์ทุกๆวัน ตั้งแต่เช้ายันเย็น ถือว่าช่วยนายกก็แล้วกันนะหลวงพ่อนะ

#3 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:46

ระวังตาบอดนะฮะ เป็นห่วง

5555555555555555

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#4 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:50

*
POPULAR

หลวงพ่อตายังไม่บอดอีกหรอเนี่ย อ่อลืมไปเพ่งดวงอาทิตย์ตอนตกดิน มิน่า... B)

กระผมขอนำเรียนหลวงพ่อรบกวนเพ่งดวงอาทิตย์ในวันที่ท้องฟ้าแจ่มใส เวลา 12.00-13.00 น. จักเป็นพระคุณยิ่ง  <_<

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#5 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:50

*
POPULAR

ตาแก่บอดมานานแล้วครับ ถึงสามารถเพ่งแสงดวงอาทิตย์ได้

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#6 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:53

งั้นรัฐบาลรักษาการทั้งคณะคงเป็น hell animals มั้งครับ

ไม่ต้องเพ่งดวงอาทิตย์หรือดวงจันทร์ ไม่ได้จิ้นไปเอง แต่ดูจากข่าวและผลงานที่ผ่านมา

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#7 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:54

แนะนำหลวงพ่อใส่ Big eye นะครับ....แหร่มเลย :lol:  :lol:  :lol: 

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#8 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:00

ขอขอบคุณภาพประกอบจาก ข่าวสด 

พระครูสุเทพสิทธิคุณ ทำพิธีเพ่งแสงอาทิตย์สุดท้ายของปี 2556 บอก สุเทพเป็นมาร ยิ่งลักษณ์จะได้นั่งตำแหน่งเดิม

เมื่อวานนี้ (31 ธันวาคม 2556) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า พระครูสุเทพสิทธิคุณ หรือ หลวงพ่อพันเทวาเพ่งตะวัน เจ้าอาวาสวัดศรีบุญเรือง ต.หนองหอย อ.เมือง จ.เชียงใหม่ ได้จัดพิธีเพ่งอาทิตย์แสงสุดท้ายของปี 2556 โดยได้นำนาฬิกาแขวนข้างฝา มีภาพถ่ายของ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี และนางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร รักษาการนายกรัฐมนตรี มาวางไว้ที่หน้าพระพุทธรูปปางประทานพรด้วย พร้อมกับสวดชยันโต และเพ่งดวงอาทิตย์นานกว่า 30 นาที

หลวงพ่อพันเทวาเพ่งตะวัน เปิดเผยหลังจากทำพิธีเพ่งดวงอาทิตย์ว่า ได้ขอพระบารมีของเทวดาและพระสุรยะเทพ พระอิศวร พระนารายณ์ พระยม พระกาฬ ท้าวโลกบาลทั้ง 4 ช่วยคุ้มครองผองภัยชาวไทยให้เกิดความร่มเย็นเป็นสุขในปี 2557 นี้ ส่วนคนที่เป็นมารของประเทศชาติอย่างนายสุเทพ เทือกสุบรรณ เลขาธิการ กปปส. จะต้องพินาศไปด้วยบารมีของทวยเทพทั้งหลายที่รักษากรุงเทพฯ เอาไว้

ทั้งนี้ นางสาวยิ่งลักษณ์ เป็นคนที่ไม่ผิด แต่ถูกตราหน้าว่าเป็นคนผิด ซึ่งคนที่ทำลายประเทศในขณะนี้เป็นใครก็คงจะรู้ดี เห็นได้จาก คนกรุงเทพฯ หนีมารมาเที่ยวเชียงใหม่ ทั้ง ๆ ที่นางสาวยิ่งลักษณ์ ก็อยู่เชียงใหม่ แต่คนก็ยังมากันอย่างมากมาย เรียกได้ว่าเป็นแม่เหล็กดึงดูดคน อาตมาจึงทำพิธีเสริมมงคลให้ และในปี 2557 นี้ นางสาวยิ่งลักษณ์มีชะตาที่จะได้กลับไปนั่งเก้าอี้นายกรัฐมนตรีอีกครั้ง แม้ว่าดวงชะตาช่วงก่อนหน้านี้จะอ่อนลงไปเล็กน้อยก็ตาม ซึ่งเรื่องนี้อาตมาเคยเตือนไว้แล้วว่า ที่ทำเนียบรัฐบาลมันร้อน ต้องทำพิธีแก้กันต่อไป

มันพยายามจะยึดทำเนียบเพื่อจะเอากระดูกผี7ป่าช้าไปฝังค่ะ  แต่ราหูจะโดนพบลังสุริยะเทพของหลวงพ่ิปัดเป่าทำลาย กรุงเทพจะคงอยู่รอดเพราะมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง

เจ๊อยากมีเสน่ห์ เป็นที่ต้องตาต้องใจพวกเสื้อแดงอย่างตู่จตุพร เหวงหรือเปล่า

หลวงพ่อพันเทวาเพ่งตะวันเนี่ยแกสุยอดเรื่องการทำเสน่ห์ เมตตามหานิยมเชียวนะ

รับรองถ้าเจ๊ไปทำกับหลวงพ่อพันเทวาเพ่งตะวัน พวกเสื้อแดงจะตามเจ๊มาเป็นพรวนเชียว

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#9 @klangjaimuang

@klangjaimuang

น้องเก่า

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:03

เพ่งพระอาทิตย์ขอให้ทักษิณกลับมาเป็นนายก ไม่ต้องหนีคุกตะรางทีเดียวไปเลยสิครับ

จะทยอยเพ่งหลายครั้งทำไม  :lol:  :lol:

#10 tuang

tuang

ขาประจำ

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:07

นอกรีต

#11 kingfisher

kingfisher

น้องใหม่

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:09

ทำเป็นเพ่ง ไม่ได้โฟกัสไปที่ดวงอาทิตย์จิงจิง หลอกพวกหลงเชื่อไปวันวัน

#12 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:18

ถ้าเพ่งห้าวันติดตั้งเเต่ดวงอาทิตย์ขึ้นจนดวงอาทิตย์ตก รับรองมวลมหาประชาชนไหม้สลายเป็นจุลเเน่นอน

ช่วยเพ่งอย่างที่ผมบอกด้วยนะครับ

#13 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:27

ศาสดาของพวกเสื้อแดง   เจ้าอาวาสแดง  พระจีวรแดง    วัดของเสื้อแดง   ไม่เคยคิดจะไปเหยียบวัดนี้

เคยผ่านไป  เห็นมีแต่ธงแดงปักรอบวัด  

ภายในวัดมีภาพทักษิณเต็มไปหมด   แถมติดไว้สูงกว่าภาพพระบรมฉายาลักษณ์ของในหลวงอีก 

ขอบคุณภาพจากลิงค์นี้ค่ะ

http://www.oknation....3/01/21/entry-1

#14 Sand

Sand

ขาประจำ

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:30

ตาแก่บอดมานานแล้วครับ ถึงสามารถเพ่งแสงดวงอาทิตย์ได้
เป็นนักบวชแต่ไม่จำแนกดีชั่ว
ผมว่าที่บอดยิ่งกว่าคือจิตสำนึกต่อคำสอนของศาสนา

#15 Chet

Chet

ขาประจำ

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:46

*
POPULAR

เคยเจอไอ้ห่านี่ ถามมันตรงๆว่าคุณกับไอ้หัวหน้าเเก็งจานบินชั่วต่างกันยังไง มันเดินหนี ลูกสมุนมันมายืนกันผมกับเพื่อน ผมเลยถามสมุนว่าลูกพี่คุณอายใช่ใหม เเม่งก้มหน้ากันหมด

ขอโทษนะสมาชิกที่นี่ พระไทยชั่วๆเยอะมาก อาศัยหากินกับการโกนหัว โกนคิ้ว เเต่ยึดติดกับยศถาบรรด่ศักดิ์

ด่าพระชั่วไม่บาป เเตไม่ด่าเเละจัดการพระชั่าถือว่าไม่เป็นพุทธศาสนิกชน เเต่งมงายในจีวร

#16 พาขวัญ

พาขวัญ

น้องเก่า

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:49

มีอ่านเจอว่ามีความพยายามทำพิธีแก้เคราะห์กรรมให้ทักษิณกะปู เกี่ยวกันป่าวคะ

#17 ลาดพร้าว 101

ลาดพร้าว 101

ขาประจำ

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:52

เคยเจอไอ้ห่านี่ ถามมันตรงๆว่าคุณกับไอ้หัวหน้าเเก็งจานบินชั่วต่างกันยังไง มันเดินหนี ลูกสมุนมันมายืนกันผมกับเพื่อน ผมเลยถามสมุนว่าลูกพี่คุณอายใช่ใหม เเม่งก้มหน้ากันหมด

ขอโทษนะสมาชิกที่นี่ พระไทยชั่วๆเยอะมาก อาศัยหากินกับการโกนหัว โกนคิ้ว เเต่ยึดติดกับยศถาบรรด่ศักดิ์

ด่าพระชั่วไม่บาป เเตไม่ด่าเเละจัดการพระชั่าถือว่าไม่เป็นพุทธศาสนิกชน เเต่งมงายในจีวร

ไม่เห็นต้องขอโทษเลยนิครับ เรื่องจริงทั้งนั้น ไอ้โล้นพวกนี้หากินกับศาสนา ทำศาสนาเสื่อมลงไปเรื่อยๆ จิตใจชั่วช้ากว่าคนธรรมดาทั่วไปเสียอีก

#18 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:11

มีแต่พลังสุริยะเทพจะถูกราหูบดบัง ของมันแพ้ทางกันอยู่ 

รู้จักสุริยคราส จันทรคราสไหม

เพ่งอาทิตย์อัศดง มันเป็นลางอยู่แล้ว ที่เพ่งจนในที่สุดอาทิตย์ก็สิ้นแสง

Edited by คนไทยคนหนึ่ง, 1 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:12.

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#19 spartacus

spartacus

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:13

ครับ..ผมก็.ขออธิษฐาน..ขอให้ทวยเทพ ผู้ปกปักรักษา กรุงเทพ..ได้โปรด ลงทัณฑ์ พวกอัปรีย์ ***..พวกโกงบ้าน กินเมือง..โกงภาษี โกงเงินงบประมาณแผ่นดิน โกหกหลอกลวงประชาชน ให้เข้าใจผิดให้แตกแยก ให้เห็นผิดเป็นชอบ
มันจงถึงคราวพินาศ ครอบครัวของมันจะวิบัติ
รวมไปถึงพวกที่คอยสนับสนุน ด้วยความเต็มใจ รู้ทั้งรู้ว่าพวกมันชั่ว ก็ยังไปสนับสนุน ก็ขอให้คนพวกนี้ จงวิบัติ พินาศ จงตกทุกข์ได้ยาก..ไปด้วยเทอญ

#20 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:18

สงฆ์สาวกของพระพุทธเจ้ากลับงมงายในเทวดา ทวยเทพ?

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#21 ลมเย็น

ลมเย็น

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:58

ถ้า ทวยเทพ ทำงั้นจริง ตามหัวข้อกระทู้...

...ผมว่า ผมก็มีโครงการเปลี่ยนอักษรบางตัวให้ ทวยเทพ

Edited by ลมเย็น, 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:59.

ประเทศไทย ยังมีที่ ที่ไม่ได้ไปเที่ยวอีกมากมาย..
....เพราะฉะนั้น...รีบไปซะ ก่อนที่พวกมรึงจะไม่กลับมาเหยียบอีก

#22 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:02

กรรมมันแก้แทนกันไม่ได้ และแก้ไม่ได้ด้วย บุญส่วนบุญ บาปส่วนบาป

แม้แต่องค์พระพุทธเจ้า ยังต้องเกิดมาใช้กรรมก่อนเลย

คิดดี ทำดี พูดดี ก็ห่างไกลบาปกรรมแล้ว

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#23 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:04

-_-   สุเทพและ มวลมหาประชาชนเป็นมาร... ก็มารคอหอยพวกเมิงนั่นแหละ...

...แต่เมิงน่ะ... มารศาสนาชัดๆ...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#24 กระต่ายหมายจันทร์

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:12

หลวงพ่อพันเทวา ท่านศักดิ์สิทธิ์มว๊ากๆๆๆเลย  สามารถมีฤทธิ์เสกของให้หายได้

ใครก็ตามอย่าลบหลู่ท่านนะ  เดี๋ยวท่านเสกให้เงินในกระเป๋าคุณหายไปจะยุ่ง

ตามนี้https://www.thairath...t/region/279583

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#25 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:12

แน่จริงอย่าเอาผ้าเหลืองมาคลุมตัวสิครับหลวงพ่อ ถอดผ้าเหลืองออกมา แล้วบอกว่าอยู่ข้างทักกี้แบบเต็มปาก อยากรู้นักว่าไอ้เหรี้-ยตัวนี้หากมันสึกออกมาแล้ว มันจะสามารถหาแดรกเลี้ยงชีพด้วยตัวเองได้ไหม ....................อาศัยข้าวชาวบ้าน น้ำไฟชาวบ้านจ่ายให้ ยังเสรื-อกเนรคุณ.....

ว่าจะไม่ด่าใครช่วงปีใหม่ซะหน่อย แต่เห็นไอ้พระเหรี้-ยตัวนี้ทีไร รมณ์ขึ้นทุกที

Edited by อาบังคนเหนือ, 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:16.

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#26 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:20

ผมอยากทราบว่าที่สมมุติสงฆ์รูปนี้พร่ำเพ้อมา ตรงไหนที่เป็นพุทธศาสนาเหรอครับ

ขนาดระดับเจ้าอาวาสยังขนาดนี้  มิน่าล่ะครับชุมนุมเสื้อแดงถึงมีโล้นห่มแดงพกอาวุธ  ไม่น่าแปลกใจเลย

จีวรที่ห่มกายนี้นเป็นมรดกที่พระบรมศาสดาให้มาเพื่อใช้ห่อหุ้มสังขาร เพื่อปฏิบัติธรรม เพื่อหลุดพ้น

กิจกรรมที่พระครูทำในวันสิ้นปีนี้มีอันใดเป็นกิจของสงฆ์ฤา

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#27 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:25

คุณ Chet, ครับ คุณไม่บาปหรอกครับ ผมว่าคุณได้บุญเพราะช่วยเหลือดูแลพระพุทธศาสนาครับ กับคนอาศัยผ้าเหลืองหากินมันไม่ใช่พระหรอกครับ มันยิ่งกว่าขอทานอีกครับเพราะมือไม้มันดีอยู่แต่ไม่ทำมาหากินโดยสุจริต  :)

#28 Tommy

Tommy

น้องเก่า

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:32

แค่เพ่งพระอาทิตย์ วัดอาตมามีจานบินตะลุยนิพพาน แจ่มแมวโครตๆ นะจ๊ะ

Edited by Tommy, 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:32.

#29 Chet

Chet

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:36

ไม่เห็นต้องขอโทษเลยนิครับ เรื่องจริงทั้งนั้น ไอ้โล้นพวกนี้หากินกับศาสนา ทำศาสนาเสื่อมลงไปเรื่อยๆ จิตใจชั่วช้ากว่าคนธรรมดาทั่วไปเสียอีก

ที่ต้องออกตัวขอโทษเพราะบัตรประชาชนผมระบุไว้ชัดว่าผมไม่ใช่พุทธ (ไม่บอกก็ไม่มีใครรู้  เเต่กลัวว่าไม่เหมาะ) เเละที่ไม่ใช่พุทธเพราะพ่อเเม่ผมไม่ใช่

เเต่ที่รังเกียจพวกอ้างจีวร เพราะผมเรียนจบมัธยมด้วยทุนวัด เลื่อมใสท่านพุทธทาสเเละเเนวความคิดเชิงปรัชญาเเก่นเเท้ของของศาสนาพุทธ มีเเนวคิดเเละประสพความสําเร็จในชีวิตด้วยเเนวคิดที่หลวงพ่อเเละหลวงพี่หลายๆองค์ได้เคยสั่งสอน

อิหม่ามไม่ดีก็มี บาทหลวงไม่ดีก็เยอะ พรามห์ณเเบบชูชกก็มีมาก เเต่ถ้าในพุทธพระไทยนี่เลวที่สุดในทุกในโลก ผมเลยของขี้นไปหน่อย

#30 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:37

จริงๆ พระพุทธเจ้านับถือความเป็นพระตั้งแต่ระดับพระโสดาบันขึ้นไป

ที่ห่มเหลืองกันอยู่ทั่วประเทศนั่นเรียก สมมุติสงฆ์

แล้วคนนี้ก็ไม่ใช่พระ หรือสมมุติสงฆ์เพราะห่มแดง ผิดพระธรรมวินัย

และที่สำคัญ เป็นผู้ทรงศีลต้องมี จิตใจที่สูงกว่าสามัญชนทั่วไป

แต่มันก็ยังอยู่ใน รัก โลภ โกรธ หลง จะเรียกว่าเป็น พระ หรือเป็น สงฆ์ได้อย่างไร

ในเมื่อเทียบจิตใจกันแล้วก็เทียบได้แค่สามัญชนทั่วไปที่ยังอยู่ในกิเลส

#31 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:39

แน่จริงอย่าเอาผ้าเหลืองมาคลุมตัวสิครับหลวงพ่อ ถอดผ้าเหลืองออกมา แล้วบอกว่าอยู่ข้างทักกี้แบบเต็มปาก อยากรู้นักว่าไอ้เหรี้-ยตัวนี้หากมันสึกออกมาแล้ว มันจะสามารถหาแดรกเลี้ยงชีพด้วยตัวเองได้ไหม ....................อาศัยข้าวชาวบ้าน น้ำไฟชาวบ้านจ่ายให้ ยังเสรื-อกเนรคุณ.....

ว่าจะไม่ด่าใครช่วงปีใหม่ซะหน่อย แต่เห็นไอ้พระเหรี้-ยตัวนี้ทีไร รมณ์ขึ้นทุกที

ถอดผ้าเหลืองมาใส่ผ้าแดงนานแล้วครับ  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#32 Titan

Titan

น้องเก่า

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:39

ก็เพราะวันๆหลวงพ่อมัวแต่นั่งมองฟ้ามองดวงวอาทิตย์ เลยมองไม่เห็นความป่นปี้ย่อยยับของชาติบ้านเมือง

#33 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:02

หลวงพ่อพันเทวา ท่านศักดิ์สิทธิ์มว๊ากๆๆๆเลย  สามารถมีฤทธิ์เสกของให้หายได้

ใครก็ตามอย่าลบหลู่ท่านนะ  เดี๋ยวท่านเสกให้เงินในกระเป๋าคุณหายไปจะยุ่ง

ตามนี้https://www.thairath...t/region/279583

พระอาจารย์ท่านขลังจริงค่ะ คนเชียงใหม่ยกย่องในเรื่องการทำไสยศาสตร์ของจริง จำได้ไหมคะท่านล่วงรู้ถึงอาถรรพ์กระดูกผี7ป่าช้าที่ไอ้สุเทพมันทำไว้ล้มรัฐบาล พ่อท่านยังล้างอาถรรพ์ได้ค่ะ

Edited by แดงประจำเดือน, 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:08.

#34 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:06

พอดีผมคนกรุงเต๊บหนีมาร  ไปภาคใต้ซะงั้น??

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#35 กระต่ายหมายจันทร์

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:08

พระอาจารย์ท่านขลังจริงค่ะ คนเชียงใหม่ยกย่องท่านมาก จำได้ไหมคะท่านล่วงรู้ถึงอาถรรพ์กระดูกผี7ป่าช้าที่ไอ้สุเทพมันทำไว้ล้มรัฐบาล พ่อท่านล้างอาถรรพ์ได้ได้

เจ๊รู้อะไรหรือเปล่า อาจารย์ท่านนี่มีฤทธิ์เยอะ สามารถเสกเงินในกระป๋าให้หายได้โดยไม่รู้ตัว

ถ้าเจ๊ว่างๆ  ลองให้อาจารย์ท่านเสกเงินในกระเป๋าบ้างสิ  จะได้รู้ถึงฤทธิ์เดชของท่านแน่แค่ไหน

#36 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:10

คุณ Chet, ครับ คุณไม่บาปหรอกครับ ผมว่าคุณได้บุญเพราะช่วยเหลือดูแลพระพุทธศาสนาครับ กับคนอาศัยผ้าเหลืองหากินมันไม่ใช่พระหรอกครับ มันยิ่งกว่าขอทานอีกครับเพราะมือไม้มันดีอยู่แต่ไม่ทำมาหากินโดยสุจริต  :)

^_^  ความเป็นอริยะพระตถาคตไม่ได้วัดที่เครื่องนุ่งห่มขอรับ... ดูกันที่วัตรปฏิบัติตรงตามปฏิปทาของพระศาสดาหรือไม่... แค่ที่มันทำพระศาสดาท่านก็บอกเป็นศีลอยู่แล้วว่านั่นน่ะ... เดรัจฉานวิชา... ภิกษุผู้เป็นอริยะล้วน "เว้นขาด" แล้ว... นอกนั้นการกระทำตามสันดานต่างๆที่ออกมาให้ประจักษ์แก่พุทธศาสนิกชนเป็นตัวบ่งบอกว่า... มันไม่ใช่พระตามพุทธศานา... มันก็พวก "กูเป็นโค" ตามพระศาสดาตรัส แต่งตัวเป็นพระแต่ไม่ได้มีสิ่งใดที่บอกว่าเป็นพระ ก็เหมือนลาที่อยู่ในฝูงโค มันก็ร้องบอกกูก็เป็นโคๆนั่นแล...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#37 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:13

พระอาจารย์ท่านขลังจริงค่ะ คนเชียงใหม่ยกย่องท่านมาก จำได้ไหมคะท่านล่วงรู้ถึงอาถรรพ์กระดูกผี7ป่าช้าที่ไอ้สุเทพมันทำไว้ล้มรัฐบาล พ่อท่านล้างอาถรรพ์ได้ได้

เจ๊รู้อะไรหรือเปล่า อาจารย์ท่านนี่มีฤทธิ์เยอะ สามารถเสกเงินในกระป๋าให้หายได้โดยไม่รู้ตัว

ถ้าเจ๊ว่างๆ  ลองให้อาจารย์ท่านเสกเงินในกระเป๋าบ้างสิ  จะได้รู้ถึงฤทธิ์เดชของท่านแน่แค่ไหน

พระอาจารย์ท่านมีเมตตาธรรม ไม่ยอมทำแบบนั้นกับประชาชนที่รู้ผิดชอบชั่วดีแน่  ระวังเงินในกระเป๋าของพวกคุณไว้เถอะ พวกที่บูชามารสุเทพ พ่อท่านจะเสกให้หเงินภาษีของพวกมึงหายไปหมดถูกเผาผลาญไปกับโลกันต์กับพวกผีเปรต

Edited by แดงประจำเดือน, 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:16.

#38 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:16

พระอาจารย์ท่านมีเมตตาธรรม ไม่ยอมทำแบบนั้นกับประชาชนที่รู้ผิดชอบชั่วดีแน่  ระวังเงินในกระเป๋าของพวกคุณไว้เถอะ พวกที่บูชามารสุเทพ พ่อท่านจะเสกให้หเงินภาษีของพวกมึงหายไปหมด

ภาษีไม่กลัวหาย

กลัว ชินดาวงศ์ ไม่มีแผ่นดินอยู่อ่ะดิ 555

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#39 ลาดพร้าว 101

ลาดพร้าว 101

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:01

ที่ต้องออกตัวขอโทษเพราะบัตรประชาชนผมระบุไว้ชัดว่าผมไม่ใช่พุทธ (ไม่บอกก็ไม่มีใครรู้  เเต่กลัวว่าไม่เหมาะ) เเละที่ไม่ใช่พุทธเพราะพ่อเเม่ผมไม่ใช่

เเต่ที่รังเกียจพวกอ้างจีวร เพราะผมเรียนจบมัธยมด้วยทุนวัด เลื่อมใสท่านพุทธทาสเเละเเนวความคิดเชิงปรัชญาเเก่นเเท้ของของศาสนาพุทธ มีเเนวคิดเเละประสพความสําเร็จในชีวิตด้วยเเนวคิดที่หลวงพ่อเเละหลวงพี่หลายๆองค์ได้เคยสั่งสอน

อิหม่ามไม่ดีก็มี บาทหลวงไม่ดีก็เยอะ พรามห์ณเเบบชูชกก็มีมาก เเต่ถ้าในพุทธพระไทยนี่เลวที่สุดในทุกในโลก ผมเลยของขี้นไปหน่อย

จะศาสนาไหนก็มีสิทด่าครับถ้าคนที่ถูกด่าเป็นคนที่ไม่ดี

#40 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:10

แหม. รักเจ๊จังเลยคะ จุ๊บที

#41 ปลายขอบฟ้า

ปลายขอบฟ้า

น้องเก่า

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:15

ช่วยๆกันบอกท่านกำนันหน่อยนะครับ .... ซักวันคงมีการเสกหนังควายเข้าท้องกันบ้าง ... 5555

ตลกขึ้นทู้กวัน

#42 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:19

:lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#43 ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:43

แค่เพ่งพระอาทิตย์ วัดอาตมามีจานบินตะลุยนิพพาน แจ่มแมวโครตๆ นะจ๊ะ

ขออนุญาตเพิ่มเติมจั๊กหน่อย....มีแม่ชีคอยปัดระเบิดปรมาณูให้ไปตกที่อื่นด้วย นะจ๊ะ  แล้วช่วยกันทำบุญเยอะๆ นะจ๊ะ ยิ่งทำมากยิ่งได้บุญมาก นะจ๊ะ ทำบุญผ่อนส่งอาตมาก็ไม่รังเกียจ  นะจ๊ะ   ;)  ;) 

#44 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:47

ขออนุญาตเพิ่มเติมจั๊กหน่อย....มีแม่ชีคอยปัดระเบิดปรมาณูให้ไปตกที่อื่นด้วย นะจ๊ะ  แล้วช่วยกันทำบุญเยอะๆ นะจ๊ะ ยิ่งทำมากยิ่งได้บุญมาก นะจ๊ะ ทำบุญผ่อนส่งอาตมาก็ไม่รังเกียจ  นะจ๊ะ   ;)  ;) 

สงสัยต้องหัด นะจ๊ะ กับเขาบ้างแล้ว  :( :rolleyes:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#45 Fc.คุณตั๊น

Fc.คุณตั๊น

น้องใหม่

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:54

อีกไม่นานพระรูปนี้ ตาบอด ทะลึ่งเพ่งดวงอาทิตย์

#46 ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:56

สงสัยต้องหัด นะจ๊ะ กับเขาบ้างแล้ว  :( :rolleyes:

นมัสการ พระคุณเจ้า

หลวงพี่ ไม่ได้คิดสร้างจานบินเพื่อขี่ไปปลีกวิเวก ก็คงไม่ต้อง นะจ๊ะ ก็ได้อยู่ขอรับ

จานบินในภาพนี้ ผมว่าจะหาซื้อมาขี่ไว้ทำงานขอรับ

#47 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:57

เลิกเพ่งเหอะหลวงพ่อ เพ่งดวงอาทิตย์ไม่รู้กี่รอบไม่ค่อยเวิร์ก

ผมละกลัวตาบอดซะก่อน ลองมาเพ่งบลูสกายบ้างเผื่อช่วยรัฐบาลได้  :lol: 

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#48 Bot V Mask

Bot V Mask

ตัว V อยู่กลางหน้าผาก

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:05

ทำเอาผมสะกิดใจเหมือนกันนะนี่  ดาวราหูในทางโหราศาสตร์ถือเป็นดาวร้าย แต่ดาวร้ายก็ไม่ได้ให้โทษตลอดเวลา ในช่วงเวลาที่ให้คุณก็จะให้คุณแบบสุดๆ

ชนิดที่เรียกว่าไม่มีดาวไหนสู้ได้เหมือกัน พระราหูมีฤทธื์มากแค่ไหนคงไม่ต้องบรรยาย ก็สามารถอมได้ทั้ง(ท่า)พระอาทิตย์ และพระจันทร์(ส่องหล้า)   :lol:

ตัวอย่างของบุคคลใต้ฤกษ์ดาวราหูก็คือ จูหยวนจาง ปฐมกษัตริย์ราชวงศ์หมิง ที่สามารถ สยบดาวจรัสแสงทุกดวงในยุคนั้นได้อย่างราบคาบ

ชนะได้แม้กระทั่งกองทัพมองโกล :)

Edited by Bot V Mask, 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:08.

#49 Tommy

Tommy

น้องเก่า

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:13

ทำเอาผมสะกิดใจเหมือนกันนะนี่  ดาวราหูในทางโหราศาสตร์ถือเป็นดาวร้าย แต่ดาวร้ายก็ไม่ได้ให้โทษตลอดเวลา ในช่วงเวลาที่ให้คุณก็จะให้คุณแบบสุดๆ

ชนิดที่เรียกว่าไม่มีดาวไหนสู้ได้เหมือกัน พระราหูมีฤทธื์มากแค่ไหนคงไม่ต้องบรรยาย ก็สามารถอมได้ทั้ง(ท่า)พระอาทิตย์ และพระจันทร์(ส่องหล้า)   :lol:

ตัวอย่างของบุคคลใต้ฤกษ์ดาวราหูก็คือ จูหยวนจาง ปฐมกษัตริย์ราชวงศ์หมิง ที่สามารถ สยบดาวจรัสแสงทุกดวงในยุคนั้นได้อย่างราบคาบ

ชนะได้แม้กระทั่งกองทัพมองโกล :)

ยุคนี้ ต้องท่านนะจ๊ะ มหาบุรุษทำมะโกย สุดยอดวิชาดูดทรัพย์ ไร้ผู้ต่อต้านในยุทธภพ

ดูดทีเดียว หมดตูด แม้แต่กางเกงในก็ไม่เหลือ

#50 Bot V Mask

Bot V Mask

ตัว V อยู่กลางหน้าผาก

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:15

อันนั่นท่านใช้ยานอวกาศช่วยดูดครับ ไม่นับๆ   ใครเคยเล่น Red alert  คงจะรู้ :D

Edited by Bot V Mask, 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:17.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน