Jump to content

- - - - -

15มค. ณ.อนุสาวรืย์ชัยฯ ร่วมแสดงพลังปกป้องสถาบันฯและร่วมคัดค้านการนำเงินภาษี ไปจ่ายผู้ทำผิดกฎหมายเผาบ้านเผาเมือง

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
77 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:41

เวรเอ๊ย!เอาข้อมูลความฉิบหายที่พวกเสื้อแดงสร้างไว้มาแปะบ้างสิ
เวร100ล็อคอินชำนาญแปะ

ทำยังไงได้เรามันคนชอบด่าสาวกแป๊ะลิ้ม เลยชอบแปะความเสียหายของเหลืองสาป

วันหลังแจ๋วไปชุมนุมอย่าลืมใส่หน้ากากหรือหาปีบคลุมหัวไปด้วยอ่ะนะ

ที่พูดหวังดีนะนี้.. มิน่าคนทำไมถึง น๊อย น้อย :lol:

55555ด่าไปเลย เพราะไม่ใช่สาวกแป๊ะลิ้ม
ไม่เจ็บไม่ปวด ไม่รวดร้าวซักนิด
จะบอกแม่แจ๋วของตัวเวรเอง..
ให้ใส่หน้ากากหรือหาปี๊บคลุมหัว
ทำไมไม่บอกกันเอง
หรือว่าเวรยังตามหาแม่ไม่เจออีก
ถึงไม่ละทิ้งsunดานเดิม
มาเที่ยวตู่ว่าชาวบ้านเป็นแม่
กิ๊ว กิ๊ว น่าไม่อาย :o
อย่าบอกนะว่ารูปหญิงคนข้างบน :rolleyes:
เป็นแม่ของเวร
จ๊ากกกก!เวรหน้าเหมือนแม่รึเปล่าเนี่ย :lol: :lol: :lol:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#52 มือบ๊วยจากหนองฮีใหญ่

มือบ๊วยจากหนองฮีใหญ่

น้องเก่า

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:42

คุณหมอตุลย์ เรียนเชิญ ทุกท่าน พบกัน วันอาทิตย์ ที่ 15 มกราคม 2555 เวลา 16.00 - 18.30 น. ณ. อนุสาวรืย์ชัยสมรภูมิ เพื่อ

หมอตุลย์ สิทธิสมวงศ์ ขณะขึ้นปลุกระดมบนเวทีพันธมิตร ตอนยึดสนามบินสุวรรณภูมิ เมื่อวันที่ 1 ธันวาคม 2551

====================================================================================

หมอตูดย์สงสารประเทศชาติบ้างเถอะครับ... อย่าทำร้ายประเทศไทยให้เสียหายมากไปกว่านี้เลย.....

ชุมนุมกันผมก็ขอให้อยู่ในกรอบที่กฎหมายกำหนดนะครับ.... มันเป็นสิทธิและเสรีภาพที่หมอและผู้ชุมนุมสามารถทำได้....

ผมขอใคร่วิงวอน อย่าทำเหมือนอย่างเดิมเลย ประชาชนเขาพากันกลัวพวกท่านอ่ะ.... :(

http://youtu.be/t3HdVgWDZ_0

ณัฐวุฒิ ไสเกือก ขณะขึ้นปลุกระดมบนเวทีนปช. ตอนยึดแยกราชประสงค์ เมื่อวันที่ 19 พฤษภาคม 2553

====================================================================================

อ้ายเต้นรวยแล้วก็สงสารประเทศชาติบ้างเถอะครับ... อย่าทำร้ายประเทศไทยให้เสียหายมากไปกว่านี้เลย.....

ชุมนุมกันผมก็ขอให้อยู่ในกรอบที่กฎหมายกำหนดนะครับ.... มันเป็นสิทธิและเสรีภาพที่คนจูงและฝูงฟรายสามารถทำได้....

ผมขอใคร่วิงวอน อย่าปิดบ้านเผาเมืองเหมือนอย่างเดิมเลย ประชาชนเขาพากันกลัวพวกท่านนะฮร๊าฟฟฟ.... :(

Edited by .ติ๊บไตบูชาเงิน., 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:44.

Money WE WANT TO SELL DEMOCRACY IN THAILAND!

#53 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:57

[avatar กิ๊งก้าเปลี่ยนสี

ฮ่า ฮ่า คุณ ติ๊บไตบูชาเงิน จะตามจองล้างจองผลาญกิ๊งก้าเปลี่ยนสีไปถึงหนายยยยย :D :lol:

#54 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:58

ออกมาบ่อย จนราคาตกหมดแล้ว วิทยุเขาเอาไปซุบซิบกัน ฮาสนั่น ว่าติดกับฝ่ายตรงข้าม

ฝากไปสะกิดด้วย 555555

อยากถาม 2ตัว เฮ้ย 2คนนี้
กิ๊งก้าเปลี่ยนสี. ใต้หล้า

ถาม2คำถาม ว่า
1 เหตุใดเสื้อแดงเผาเมืองสมควรได้ 7 ล้าน
http://webboard.serithai.net/topic/4346-%E0%B9%80%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B9%89%E0%B8%AB%E0%B8%95%E0%B8%B8%E0%B9%83%E0%B8%94%E0%B9%80%E0%B8%AA%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B9%81%E0%B8%94%E0%B8%87%E0%B8%AA%E0%B8%A1%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%A3%E0%B9%84%E0%B8%94/
2 ทำำไมเสื้อแดงต้องร้อนตัวทุกครั้งที่เขามาปกป้องสถานบัน แล้วไปด่าเขา
i แดงเนรคุณ

คาดว่าชาตินี้คุณก็คงไม่ได้คำตอบครับ :)
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#55 มือบ๊วยจากหนองฮีใหญ่

น้องเก่า

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:33

เวรเอ๊ย!เอาข้อมูลความฉิบหายที่พวกเสื้อแดงสร้างไว้มาแปะบ้างสิ
เวร100ล็อคอินชำนาญแปะ

ทำยังไงได้เรามันคนชอบด่าสาวกแป๊ะลิ้ม เลยชอบแปะความเสียหายของเหลืองสาป

วันหลังแจ๋วไปชุมนุมอย่าลืมใส่หน้ากากหรือหาปีบคลุมหัวไปด้วยอ่ะนะ

ที่พูดหวังดีนะนี้.. มิน่าคนทำไมถึง น๊อย น้อย :lol:

ช่ายแล้วฮัฟ ม่ายเหมือนเวลาที่พวกเราพากันออกไปทำริยำ เผาเมือง พวกเราช่วยกันส่งเสริมการทำริยำแบบนี้ัเต็มไปหมดเลยนาฮร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ :lol: :lol: :lol:
Money WE WANT TO SELL DEMOCRACY IN THAILAND!

#56 .กิ๊งก้าเปลี่ยนสี.

.กิ๊งก้าเปลี่ยนสี.

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:07

คนประเทศนี้มี 70 ล้านคน
เสียภาษีให้ประเทศ 2 ล้านคน
ไม่ถึง 10 %

น้อยนะ แต่เขามีสิทธิ์จะพูดในฐานะคน ไม่ถึง 10 % นั้นไม่ใช่หรือ?

======================================================

ใครไปห้ามคุณครับ มันเป็นสิทธิ์ที่คุณทำได้

ชุมนุมกันผมก็ขอให้อยู่ในกรอบที่กฎหมายกำหนด.... มันเป็นสิทธิและเสรีภาพที่สามารถทำได้....

ผมก็พูดไว้ชัดแล้วนะครับ ยังจะมาถามอีก.... เบื่อ เบื่อ มาก ..... :wacko:

#57 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:15

คนไปค่อนข้างน้อย ในนาทีนี้ผมมองไม่เห็นทางไหนที่จะคัดค้านไม่ให้พวกมันเอาเงินไปจ่ายควายที่ตายได้แล้ว

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#58 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:26

โห คนเยอะมากครับ คุณหมอทำคลอดหลายสี ... แสดงพลังไม่ว่าจะเรื่องอะไรทำไมมันมีพลังมากมายขนาดนั้น...
คนเยอะมากขนาดนี้ รัฐบาลคงต้องคิดหลายๆตลบแล้วละครับ ว่าจะเปลี่ยนใจหรือปล่าว...

นี่ขนาดเอา สองเรื่อง ที่ว่า เด็ดๆเน้นๆแล้วนะครับ ทั้ง ม112 ทั้ง เอาภาษีไปจ่างคนเผาเมือง...
นี่ผมว่า ถ้า เอา นิรโทษทักษิณมาร่วมด้วย คงจะมีคนเพิ่มอีกไม่น้อยกว่าเท่านึ่ง ....

รวมทั้งสิ้นคงได้ประมาณ 200 คน... เหอๆๆ

ขนาดเอา แอบอ้างเอา วาทกรรมสลิ่ม ที่คิดไปเองเออเองว่า ... ทำเพือพ่อ ปกป้องพ่อ... ยังได้มาเท่านี้...

คิดถึงแป๊ะ กับ จำลอง บ้างหรือยัง ... โอ ลืมไป ถ้าเชื่อตามข่าวเต้าของคนตัวสูงๆ แป๊ะเค้ารับเงินไปแล้วคงไม่มา... 555

ดังนั้น... งานนี้ก็ ช่วยตัวเองไปพลางๆก่อน นะครับ เพราะเพราะดีกันอยู่พวกเดียว..

เพื่อนๆที่เคยคบด้วย เค้าคงเข็ดขยาดไปอีก สักพัก...

งาย ตุ๊ด Hentai กระทู้เก่าๆผมยังไม่ไปตอบเลย

สมฉายา "ตุ๊ด" จริงๆ !!

:P :P :P
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#59 มือบ๊วยจากหนองฮีใหญ่

น้องเก่า

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:35

ใครไปห้ามคุณครับ มันเป็นสิทธิ์ที่คุณทำได้

ชุมนุมกันผมก็ขอให้อยู่ในกรอบที่กฎหมายกำหนด.... มันเป็นสิทธิและเสรีภาพที่สามารถทำได้....

ผมก็พูดไว้ชัดแล้วนะครับ ยังจะมาถามอีก.... เบื่อ เบื่อ มาก ..... :wacko:

น่านสินะฮร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

แค่หลักการเบื้องต้นก็ไม่เข้าใจ ยังจะมาถามหาประชาติ๊บไตอีก.... เบื่อ เบื่อ เบื่อ ฟราย มาก ..... :wacko: :wacko: :wacko:

#60 Zelretch

Zelretch

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:47

พุทธศาสนสุภาษิตบทหนึ่งกล่าวไว้ว่า

"ปมาโท มจฺจุโน ปทํ"
ความประมาทเป็นทางแห่งความตาย

ณ วินาทีนี้ปฏิเสธไม่ได้ว่าคุณหมอตุลย์เคย "ประมาท" โดยเฉพาะเมื่อกรณี ม.112 ครับ... ซึ่งแม้ว่าจะยังไม่ตาย แต่ผมมองว่า "สาหัส" ไม่น้อย ส่วนนั้นคาดว่ายังไม่ทันจางหาย การออกมาครั้งนี้จึงมีการตอบรับที่... ไม่ค่อยน่าพึงพอใจเท่าไหร่

ไม่ใช่ไม่เห็นด้วย... แต่คาดว่าหลายคนยังมีข้อ "กังขา" กับจุดยืนของคุณหมอตุลย์อยู่ แล้วปัจจุบันการออกร่วมกิจกรรมก็มักยัดเยียดให้เป็นกลุ่มก๊วนเดียวกัน (ไม่ได้มอง "ประเด็น" เฉพาะเรื่อง) ทีนี้... คงไม่แน่ใจว่าคุณหมอตุลย์จะ "ประมาท" เรื่องไหน...เมื่อไหร่... ประเดี๋ยวตัวเองจะโดนกอดคอลงเหวตามไปด้วย...

หากเป็นท่านอื่น (ซึ่งผมเองก็นึกชื่อไม่ออก แต่ที่แน่ๆ ไม่ใช่ฝั่งสายการเมืองโดยตรง หรือกลุ่มสัมปทานชื่อ พธม.) คาดว่าน่าจะได้รับการตอบรับมากกว่านี้ ประมาณว่ามาร่วมแบบ "สบายใจ" มากกว่า

ปล. สำหรับคุณหมอตุลย์หากต้องการเคลื่อนไหวเพื่อประโยชน์แก่พี่น้อง... ปัจจุบันผมมองว่าให้ลองดูในส่วนที่มีข้อเกี่ยวข้องกันโดยตรง โดยเฉพาะกรณีเรื่อง "การฟื้น 30 บาท/ค่ารักษาร่วม" คิดว่าจะเข้าท่ามากกว่าครับ เนื่องจากอยู่ในกรอบของส่วนบริการสาธารณสุข(การแพทย์) ในฐานที่เป็น "คุณหมอ" จะเครดิตช่วยกู้ความน่าเชื่อถือมากกว่าการดำเนินโดยอิงเครดิต "เสื้อหลากสี"

#61 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:01

โห คนเยอะมากครับ คุณหมอทำคลอดหลายสี ... แสดงพลังไม่ว่าจะเรื่องอะไรทำไมมันมีพลังมากมายขนาดนั้น...
คนเยอะมากขนาดนี้ รัฐบาลคงต้องคิดหลายๆตลบแล้วละครับ ว่าจะเปลี่ยนใจหรือปล่าว...

นี่ขนาดเอา สองเรื่อง ที่ว่า เด็ดๆเน้นๆแล้วนะครับ ทั้ง ม112 ทั้ง เอาภาษีไปจ่างคนเผาเมือง...
นี่ผมว่า ถ้า เอา นิรโทษทักษิณมาร่วมด้วย คงจะมีคนเพิ่มอีกไม่น้อยกว่าเท่านึ่ง ....

รวมทั้งสิ้นคงได้ประมาณ 200 คน... เหอๆๆ

ขนาดเอา แอบอ้างเอา วาทกรรมสลิ่ม ที่คิดไปเองเออเองว่า ... ทำเพือพ่อ ปกป้องพ่อ... ยังได้มาเท่านี้...

คิดถึงแป๊ะ กับ จำลอง บ้างหรือยัง ... โอ ลืมไป ถ้าเชื่อตามข่าวเต้าของคนตัวสูงๆ แป๊ะเค้ารับเงินไปแล้วคงไม่มา... 555

ดังนั้น... งานนี้ก็ ช่วยตัวเองไปพลางๆก่อน นะครับ เพราะเพราะดีกันอยู่พวกเดียว..

เพื่อนๆที่เคยคบด้วย เค้าคงเข็ดขยาดไปอีก สักพัก...

งาย ตุ๊ด Hentai กระทู้เก่าๆผมยังไม่ไปตอบเลย

สิ่งที่ท่านคิดไปเองเออเองว่าใครเป็นอะไรผมคงไม่ไปก้าวล่วง เพราะเป็นความคิดของท่าน..

ผมไม่ตอบกระทู้ มีเหตุผล 3 ประการ

1) ไม่เห็น อาจเพราะ กระทู้เก่าจัด หรือ หมดเวลาในการเล่นที่ สรท ของผม(เวลาราชการ และต้องไม่ติดงาน) .... ผมรู้จักแบ่งเวลานะครับ

2) ผู้ถามหยาบคาย ด่าพ่อล่อแม่ ... อันนี้ถ้าท่านอยากคุยด้วยก็เชิญนะครับ

3) ผู้ถาม ถาม คำถามไร้สาระ ซ้ำซาก ผมตอบไปแล้ว หรือ ตอบแล้วก็ทำไม่เข้าใจ เฉไฉไปเรื่อย หรือ ผู้ถามไม่มีทักษะทางภาษาในระดับที่
สื่อสารได้รู้เรื่อง... มันไม่ใช่หน้าที่ผมที่ต้องให้ความรู้ท่าน ในเรื่องต่างๆ

ท่านพิจารณาเองว่าเข้าข้อไหน...

ต้องขอนอกประเด็นเพราะ ท่านนี้พาดพิงก่อนนะครับ...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#62 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:33

สิ่งที่ท่านคิดไปเองเออเองว่าใครเป็นอะไรผมคงไม่ไปก้าวล่วง เพราะเป็นความคิดของท่าน..

ผมไม่ตอบกระทู้ มีเหตุผล 3 ประการ

1) ไม่เห็น อาจเพราะ กระทู้เก่าจัด หรือ หมดเวลาในการเล่นที่ สรท ของผม(เวลาราชการ และต้องไม่ติดงาน) .... ผมรู้จักแบ่งเวลานะครับ

2) ผู้ถามหยาบคาย ด่าพ่อล่อแม่ ... อันนี้ถ้าท่านอยากคุยด้วยก็เชิญนะครับ

3) ผู้ถาม ถาม คำถามไร้สาระ ซ้ำซาก ผมตอบไปแล้ว หรือ ตอบแล้วก็ทำไม่เข้าใจ เฉไฉไปเรื่อย หรือ ผู้ถามไม่มีทักษะทางภาษาในระดับที่
สื่อสารได้รู้เรื่อง... มันไม่ใช่หน้าที่ผมที่ต้องให้ความรู้ท่าน ในเรื่องต่างๆ

ท่านพิจารณาเองว่าเข้าข้อไหน...

ต้องขอนอกประเด็นเพราะ ท่านนี้พาดพิงก่อนนะครับ...

http://webboard.seri...เงินกองทุนน้ำม/

ไปกระทู้นี้ดีกว่าครับ หลายคนรอท่านอยู่
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#63 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 17:11

http://webboard.seri...B8%B3%E0%B8%A1/

ไปกระทู้นี้ดีกว่าครับ หลายคนรอท่านอยู่

ทำไมถึงต้องไปกระทู้นั้นครับ ...
กระทู้ที่ท่านให้มา ไม่ได้ถามผมเป็นการเจาะจง แต่ ถามคนทั่วไป ว่าเห็นอย่างไร ... ผมผ่านมาจะเข้าไปอ่าน หรือ จะตอบหรือไม่ก็เรื่องของผมไม่ใช่หรือ ... คงไม่มีสมาชิกท่านใด ร่วมเสนอความเห็นทุกกระทู้...
จริงอยู่ที่้ หลายคนในกระทู้นั้น รอความเห็นของผม แต่ ... ผมไม่ได้เข้าไปอ่าน จะไปรู้ไหมครับ... แล้วอย่างนี้ สามารถเรียกได้ว่าเป็น ตุ๊ด อย่างนั้นหรือ???

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#64 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:54

จะต่อต้าน 112 ทำไมไม่ไปธรรมศาสตร์หว่า ?

ส่วนจ่ายเงินผู้ชุมนุม เขาจ่ายให้กับคนตาย-บาดเจ็บ จากฝีมือเจ้าหน้าที่รัฐ เขาไม่ไปเอาเงิน หัวหน้ารัฐบาลและทหารก็ดีแล้ว

ตุลเอ๋ย คงผิดหวังจาก สว ลากตั้งล่าสุดละสินะ ถึงสติแตก เร่งขยันโชว์ผลงานเหลือเกิน

จะต่อต้าน 112 ทำไมไม่ไปธรรมศาสตร์หว่า ?

>>> ไล่่มาร์ค ทำไมต้องไปไล่พัทยา หว่า ????
>>> ไล่สมชาย ทำไมไปปิดสนามบิน หว่า ????

มีหลักฐานมะ ว่าฝืมือเจ้าหน้าที่ของรัฐ !! ขอหลักฐานนิส สืบสวนยังไม่เสร็จ เล่นกระโดดไปรับเงินก่อน ถูกต้องหรือ แล้วก็ ใครทำก็ต้องรับไม่ใช้เอาเงินภาษีไป ไอ่มาร์คนะมีเงิน ไอ่สุเทพ นะมันมีเงิน ไปฟ้องเอากับมันสิ เรื่องอะไร มาเอาเงินภาษีไปจ่ายละ ใช่เรื่องหรอ ไปฟ้องเอาเสะ ถ้าแน่จริง

Edited by KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว, 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:55.

#65 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:20

ถามจริง ๆ นะอีเวร (กิ๊งก่าเปลี่ยนหสี)

พ่อมืงทำงานล้างส้วมในสนามบิน เคยเช็ดขี้เยี่ยวพันธมิตรรึไง ถึงได้ฝังใจกับเรื่องปิดสนามบินนัก :lol:

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#66 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 06:45

แนะนำใช้ฟอร์มนี้ครับ สามารถคีย์ลงในฟอร์มได้เลยครับ คีย์เสร็จ Print และเซ็นชื่อ ก็ใช้ได้แล้ว http://www.mediafire...r48klxaj4dfdy0y

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#67 .กิ๊งก้าเปลี่ยนสี.

.กิ๊งก้าเปลี่ยนสี.

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:26

ถามจริง ๆ นะอีเวร (กิ๊งก่าเปลี่ยนหสี)

พ่อมืงทำงานล้างส้วมในสนามบิน เคยเช็ดขี้เยี่ยวพันธมิตรรึไง ถึงได้ฝังใจกับเรื่องปิดสนามบินนัก :lol:

======================================================================
พวกพันธมิตรมันร้อนตัว ที่โดนกิ๊งก้าเปลี่ยนสีด่า... :lol:

#68 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:09

======================================================================
พวกพันธมิตรมันร้อนตัว ที่โดนกิ๊งก้าเปลี่ยนสีด่า... :lol:

พอชื่อเหวงหรือไง ถึงได้คุยไม่รู้เรื่อง :lol:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#69 มือบ๊วยจากหนองฮีใหญ่

น้องเก่า

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:12

ถูกต้องนาฮร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟ ไม่เหมือนพวกเราเสื้่อแดง ทำจางรายอะไรกันไว้ก็ไม่รู้สาเพราะพวกเราเป็นนักประชาติ๊บไตเผาเมืองไงฮร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟ... :lol:

#70 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:53

โอเค ฝากขอบใจพ่อมืงด้วยละกัน วันหลังจะไปใช้บริการอีก :lol:

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#71 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:08

ประชาชนคงจะกลัวหมอตุลย์น้อยกว่าพวกเผาบ้านเผาเมือง

เอ........ แล้วหมอตุลย์ทำร้ายประเทศไทยยังไงบ้างครับ รบกวน คุณกิ๊งก้าเปลี่ยนสี ช่วยสรุปให้หน่อยครับ

=========================================================================

ท่านชั่งกล้าถามมาเนอะ หมอตูดย์ทำร้ายประเทศไทยยังไงบ้าง... คำถามนี้มันเหมือนกับการไม่ยอม สำนึก สำเหนียก ละอายในสิ่งที่ก่อไว้เลย...

เหมือนกับว่าหมอไม่มีส่วนรับผิดชอบในความพินาศเสียหายครั้งนั้น... ข้างบนเป็นข้อมูลหยาบๆที่หมอมีส่วนร่วม การทำร้ายประเทศชาติครับบบ ...

กรรม... ปานฉะนี้.... ยังทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ ถามมาได้ทำร้ายประเทศยังไง... :(

ไม่รู้จริงๆ วานเฉลย

#72 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:23

ผมว่าคราวต่อไป จัดที่สวนลุมดีกว่าครับ กว้างขวางกว่าเยอะ =3=

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#73 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:50

ประชาชนคงจะกลัวหมอตุลย์น้อยกว่าพวกเผาบ้านเผาเมือง

เอ........ แล้วหมอตุลย์ทำร้ายประเทศไทยยังไงบ้างครับ รบกวน คุณกิ๊งก้าเปลี่ยนสี ช่วยสรุปให้หน่อยครับ

=========================================================================

ท่านชั่งกล้าถามมาเนอะ หมอตูดย์ทำร้ายประเทศไทยยังไงบ้าง... คำถามนี้มันเหมือนกับการไม่ยอม สำนึก สำเหนียก ละอายในสิ่งที่ก่อไว้เลย...

เหมือนกับว่าหมอไม่มีส่วนรับผิดชอบในความพินาศเสียหายครั้งนั้น... ข้างบนเป็นข้อมูลหยาบๆที่หมอมีส่วนร่วม การทำร้ายประเทศชาติครับบบ ...

กรรม... ปานฉะนี้.... ยังทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ ถามมาได้ทำร้ายประเทศยังไง... :(

หมอเค้าทำร้ายประเทศไทยยังไง ก็บอกเค้าไปสิ จะมามัวเล่นลิ้นอยู่ทำไม หรือว่าตอบไม่ได้
ก็แค่ตอบ น่ะ ยากนักหรอ

กรรม... ปานฉะนี้.... ยังคิดไม่ได้..... :(

แล้วตอบได้ไหมล่ะแค่ตอบมันยากนักหรอก็แค่อยากจะได้ฟังความเห็นของพวกเสื้อแดงบ้างน่ะ มีไหมความเห็นน่ะ หรือต้องรอโพย

---------------------------------------

#74 bmp1

bmp1

ขาประจำ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:18

Edited by bmp1, 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:19.

...E=mc2 เข้าใจสูตร 3บรรทัดอย่างแตกฉาน

ย่อมรอบรู้กว่า...

...การอ่านตำราหมดทั้งหอสมุด แต่อ่านไปเรื่อยแบบไม่รู้เรื่อง ไม่เข้าใจห่าอะไรเลย...

#75 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:57

http://webboard.seri...B8%B3%E0%B8%A1/

ทำไมถึงต้องไปกระทู้นั้นครับ ...
กระทู้ที่ท่านให้มา ไม่ได้ถามผมเป็นการเจาะจง แต่ ถามคนทั่วไป ว่าเห็นอย่างไร ... ผมผ่านมาจะเข้าไปอ่าน หรือ จะตอบหรือไม่ก็เรื่องของผมไม่ใช่หรือ ... คงไม่มีสมาชิกท่านใด ร่วมเสนอความเห็นทุกกระทู้...
จริงอยู่ที่้ หลายคนในกระทู้นั้น รอความเห็นของผม แต่ ... ผมไม่ได้เข้าไปอ่าน จะไปรู้ไหมครับ... แล้วอย่างนี้ สามารถเรียกได้ว่าเป็น ตุ๊ด อย่างนั้นหรือ???

ตุ๊ดว่ะ Hental หลายกระทู้เค้า Quote ข้อความ ยังไงถ้าไม่"โง่"จนเกินไป ก็ต้องรู้อยู่แล้ว

ผม Quote ไปตั้งหลายครั้ง ไม่ค่อยจะตอบเลย

ตุ๊ดว่ะ 555+
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#76 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:59

แต่โดนเผาบ้านเผาเมือง กิ๊กก่าบอกเฉยๆ

บ้านอยู่แถวไหน??? เดี๋ยวไปใช้พฤติกรรมลอกเลียนแบบเสื้อแดงบ้าง

ก๊ากๆๆๆๆๆ

#77 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 17:58

พี่กิ้งก่าฯ แกชอบให้คนด่า เอ้าาาาาา เวร :lol:

#78 hahaha

hahaha

น้องเก่า

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:53

น่านสินะฮร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

แค่หลักการเบื้องต้นก็ไม่เข้าใจ ยังจะมาถามหาประชาติ๊บไตอีก.... เบื่อ เบื่อ เบื่อ ฟราย มาก ..... :wacko: :wacko: :wacko:

จัดไปคุณติ๊บไต๋ คนบางคนจะได้หูตาสว่างสักที