Jump to content

- - - - -

พันดิ๊ป ราชดำเนินนี่แดงคุมหรอครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
65 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 TBOYX

TBOYX

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:16

Ich liebe dich ผมว่าคุณไม่ยอมรับความจริง คุณรู้ความเป็นมาของเสรีไทยเว็บบอร์ดหรือเปล่า

เสรีไทยเว็บบอร์ดเกิดขึ้นจากความไม่เป็นธรรมในราชดำเนินที่พันทิพย์ จึงรวมตัวกันมาเปิดบอร์ดเสรีไทย

การที่คุณมาพูดขัดแย้งกับข้อเท็จจริง มันดูตลก

อยากเป็นแดงก็เป็นไป แต่อย่าเอานิสัยโกหกพกลมมาใช้ โดยเฉพาะกับอดีตสมาชิกราชดำเนินในนี้หลายๆท่าน

^
^
^
ตามนั้น ....

#52 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:16

ตาม คุณดราม่า ครับ ผมไม่ได้ เชียร์ แต่ปชป. หรือสาวกใคร เข้าไปก็รู้สึก เหมือนอยู่กลางกลุ่มถ่อยๆ ยังไงไม่รู้ สิ หลอกตัวเองนะหลอก ง่าย ครับ แต่หลอกคนอื่นๆ นะ มันหลอกยากกว่า
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#53 Ich liebe dich

Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:49

Ich liebe dich ผมว่าคุณไม่ยอมรับความจริง คุณรู้ความเป็นมาของเสรีไทยเว็บบอร์ดหรือเปล่า

เสรีไทยเว็บบอร์ดเกิดขึ้นจากความไม่เป็นธรรมในราชดำเนินที่พันทิพย์ จึงรวมตัวกันมาเปิดบอร์ดเสรีไทย

การที่คุณมาพูดขัดแย้งกับข้อเท็จจริง มันดูตลก

อยากเป็นแดงก็เป็นไป แต่อย่าเอานิสัยโกหกพกลมมาใช้ โดยเฉพาะกับอดีตสมาชิกราชดำเนินในนี้หลายๆท่าน

-----------------------------------

ผมพอจะทราบความเป็นมา เป็นไปของบอร์ดนี้อยู่บ้างครับ แต่อาจจะไม่มากมายนัก

ความไม่เป็นธรรม ที่บางท่านคิด คุณรู้ไหม ตอนนั้น(หลัง 19 กันยาฯ)ผมก็รู้สึกเช่นเดียวกับคุณเหมือนกัน

ประโยคไหนที่ผมโพสต์แล้วคุณคิดว่าผม"โกหก"ครับ ?

#54 Chlorophyll

Chlorophyll

น้องใหม่

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:55

กระทู้ผมดราม่าจนได้ ^_^ ^_^

#55 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 01:57

91

ผมว่าไม่น่าใช่นะ มีทุกฝ่าน ทุกสี ทุกกลุ่ม ถือว่าเป็นบอร์ดการเมืองคุณภาพบอร์ดหนึ่งทีเดียว

น่าเสียดายช่วงหลังตั้งกระทู้อภิปรายได้อย่างเดียว แลกเปลี่ยนคคห.ในกระทู้ไม่ได้เลยไม่ค่อยสนุกเหมือนเมื่อก่อนแล้ว

โปรฯปชป.ก็หลายคนนี่ มือหนึ่งปชป.ก็น่าจะคุณthyrocyte ได้ข่าวว่าหลังบ้านนักการเมืองคนตัวสูงๆเอาไปช่วยงาน(ข่างลือ)

คุณ นักเรียนอังกฤษนั่นก็ใช่ คนนี้ว่ากันว่า(ข่าวลือ) คือเจ้าของฉายาวอล์เปเปอร์อันลือลั่น หลายคนก็อยู่ในบอร์ดนี้นี่นา ใช้ชื่อเดิมห้องราชฯด้วย

ฉะนั้นไม่ใช่แดงคุมแน่นอนครับ ทุกคนเข้าไปเล่นได้ แต่กฏเขาอาจจะเคร่งครัดนิดหนึ่ง จาบจ้วงสถาบัน คำหยาบคาย ภาพตัดต่อล้อเลียน เหล่านี้

อย่าได้โพสต์เชียว เดี๋ยวโดนยึดอมยิ้มนะ จ ะ บ อ ก ใ ห่

ภาพนี้เป็นภาพ"งานพบปะสมาชิกราชดำเนิน‏" เมื่อประมาณเดือนกุมภาฯ ปี 51

ในงานมีสมาชิกห้องราชดำเนิน(พันทิพ) ทุกฝ่ายไปร่วมงานและสังเกตุการณ์ด้วย ถามคุณกระป๋องไทย,คุณโหรยักษ์,คุณพี่สาวเหลือไม่เยอะดูสิ

ตรงตัวหนังสือสีแดงนั่นคือคำโกหก :lol: (แต่คำว่า"ข่าวลือ"ที่ให้สีแดง เพราะเจตนาคุณอยากจะสื่อว่าไม่ใช้แค่แกนนำแดงมาเล่น...แต่คุณไม่มีหลักฐานเลยพูดลอยๆซะงั้น แต่บังเอิญแกนนำแดงมันไปถ่ายรูปในงานเลี้ยง ฝ่ายผมที่กล่าวหาว่าราชดำเนินแดงคุมมีน้ำหนัก)
- บอร์ดคุณภาพ...ใครให้ ถ้าแดงให้ก็คงใช้ แต่ถ้าคนในนี้ล่ะ ;)

- ไม่ใช้แดงคุม...พูดมาได้ :lol:

- เรื่องกฎคือ ถ้าพาดพิงทักษิณโดนยึด อมยิ้มทันที :angry: ส่วนเรื่องพาดพิงสถาบัน กว่ามันจะเอาจริงก็มีพี่ในนี่แหละที่ไปฟ้องกองปราบเอาMODเข้าคุกมันถึงเริ่มเอาจริง

- ภาพสุดท้ายอะไร อะไรมันก็ฟ้อง ภาพมันไม่ใช้มีแค่ภาพเดียวมันมีเป็นชุด หลายภาพ หลายมุม แดงทั้งนั้น90%ในงานนะ <_<

ป.ล. คุณอ้างว่าเจ็บตอนรัฐประหาร แต่นั่นไม่มีคนตายครับ

แต่ไอ้คนบางคนกระสันอยากกลับมาเป็นนายก(ไปเช็คข่าวล่าสุดยื่นญัญติด่วนขอลบล้างผลพวกรัฐประหารแล้ว หรือก็คือนิรโทษกรรมให้แม้ว) กระสันขนาดจ่ายเงิน จ้างคนมาเผาบ้านเผาเมือง ขนาดยอมมือเปื้อนเลือด
91 ศพ เพื่อให้ตัวเองได้กลับมาโกงกินบ้านเมือง
91 ศพ ที่มันเหยียบเพื่อให้น้องสาวมันเป็นนายก
91 ศพ เพื่อให้มันแก้ปัญหาโง่ๆตอนน้ำท่วม
91 ศพ ใครได้ประโยชน์ ถ้าไม่ใช้เสื้อแดง โดยเฉพาะแกนนำที่อิ่มกันทุกตัว! (ผมคงไม่ต้องยกบัญชีทรัพย์ของแกนนำหรอกนะ?)

สุดท้ายผมขี้เกียจยาวแล้ว เบื่อคุย(มันไร้ค่า) คุณอยากตอบอะไรก็ตอบ ฝากเพื่อนสมาชิกคนอื่นแล้วกัน :ph34r:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#56 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 02:35

ใช่ครับ มาครั้งแรกก็มาต่อแหลแล้วครับ. First. Impression. ก็แย่แล้วครับคุณ จะเอายังไง. เป็นคนก็อยู่บอร์ดนี้. เป็นควายก็กลับไปได้. ไม่ไดมีหนังสือเชิญมานะ

#57 Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 02:38

91

ผมว่าไม่น่าใช่นะ มีทุกฝ่าน ทุกสี ทุกกลุ่ม ถือว่าเป็นบอร์ดการเมืองคุณภาพบอร์ดหนึ่งทีเดียว

น่าเสียดายช่วงหลังตั้งกระทู้อภิปรายได้อย่างเดียว แลกเปลี่ยนคคห.ในกระทู้ไม่ได้เลยไม่ค่อยสนุกเหมือนเมื่อก่อนแล้ว

โปรฯปชป.ก็หลายคนนี่ มือหนึ่งปชป.ก็น่าจะคุณthyrocyte ได้ข่าวว่าหลังบ้านนักการเมืองคนตัวสูงๆเอาไปช่วยงาน(ข่างลือ)

คุณ นักเรียนอังกฤษนั่นก็ใช่ คนนี้ว่ากันว่า(ข่าวลือ) คือเจ้าของฉายาวอล์เปเปอร์อันลือลั่น หลายคนก็อยู่ในบอร์ดนี้นี่นา ใช้ชื่อเดิมห้องราชฯด้วย

ฉะนั้นไม่ใช่แดงคุมแน่นอนครับ ทุกคนเข้าไปเล่นได้ แต่กฏเขาอาจจะเคร่งครัดนิดหนึ่ง จาบจ้วงสถาบัน คำหยาบคาย ภาพตัดต่อล้อเลียน เหล่านี้

อย่าได้โพสต์เชียว เดี๋ยวโดนยึดอมยิ้มนะ จ ะ บ อ ก ใ ห่

ภาพนี้เป็นภาพ"งานพบปะสมาชิกราชดำเนิน‏" เมื่อประมาณเดือนกุมภาฯ ปี 51

ในงานมีสมาชิกห้องราชดำเนิน(พันทิพ) ทุกฝ่ายไปร่วมงานและสังเกตุการณ์ด้วย ถามคุณกระป๋องไทย,คุณโหรยักษ์,คุณพี่สาวเหลือไม่เยอะดูสิ

ตรงตัวหนังสือสีแดงนั่นคือคำโกหก :lol: (แต่คำว่า"ข่าวลือ"ที่ให้สีแดง เพราะเจตนาคุณอยากจะสื่อว่าไม่ใช้แค่แกนนำแดงมาเล่น...แต่คุณไม่มีหลักฐานเลยพูดลอยๆซะงั้น แต่บังเอิญแกนนำแดงมันไปถ่ายรูปในงานเลี้ยง ฝ่ายผมที่กล่าวหาว่าราชดำเนินแดงคุมมีน้ำหนัก)
- บอร์ดคุณภาพ...ใครให้ ถ้าแดงให้ก็คงใช้ แต่ถ้าคนในนี้ล่ะ ;)

- ไม่ใช้แดงคุม...พูดมาได้ :lol:

- เรื่องกฎคือ ถ้าพาดพิงทักษิณโดนยึด อมยิ้มทันที :angry: ส่วนเรื่องพาดพิงสถาบัน กว่ามันจะเอาจริงก็มีพี่ในนี่แหละที่ไปฟ้องกองปราบเอาMODเข้าคุกมันถึงเริ่มเอาจริง

- ภาพสุดท้ายอะไร อะไรมันก็ฟ้อง ภาพมันไม่ใช้มีแค่ภาพเดียวมันมีเป็นชุด หลายภาพ หลายมุม แดงทั้งนั้น90%ในงานนะ <_<

ป.ล. คุณอ้างว่าเจ็บตอนรัฐประหาร แต่นั่นไม่มีคนตายครับ

แต่ไอ้คนบางคนกระสันอยากกลับมาเป็นนายก(ไปเช็คข่าวล่าสุดยื่นญัญติด่วนขอลบล้างผลพวกรัฐประหารแล้ว หรือก็คือนิรโทษกรรมให้แม้ว) กระสันขนาดจ่ายเงิน จ้างคนมาเผาบ้านเผาเมือง ขนาดยอมมือเปื้อนเลือด
91 ศพ เพื่อให้ตัวเองได้กลับมาโกงกินบ้านเมือง
91 ศพ ที่มันเหยียบเพื่อให้น้องสาวมันเป็นนายก
91 ศพ เพื่อให้มันแก้ปัญหาโง่ๆตอนน้ำท่วม
91 ศพ ใครได้ประโยชน์ ถ้าไม่ใช้เสื้อแดง โดยเฉพาะแกนนำที่อิ่มกันทุกตัว! (ผมคงไม่ต้องยกบัญชีทรัพย์ของแกนนำหรอกนะ?)

สุดท้ายผมขี้เกียจยาวแล้ว เบื่อคุย(มันไร้ค่า) คุณอยากตอบอะไรก็ตอบ ฝากเพื่อนสมาชิกคนอื่นแล้วกัน :ph34r:

------------------------------------------

1. ถือว่าเป็นบอร์ดการเมืองคุณภาพบอร์ดหนึ่งทีเดียว,

2. ฉะนั้นไม่ใช่แดงคุมแน่นอนครับ,

3. แต่กฏเขาอาจจะเคร่งครัดนิดหนึ่ง

4. ภาพนี้เป็นภาพ"งานพบปะสมาชิกราชดำเนิน‏" เมื่อประมาณเดือนกุมภาฯ ปี 51

5. ในงานมีสมาชิกห้องราชดำเนิน(พันทิพ) ทุกฝ่ายไปร่วมงานและสังเกตุการณ์ด้วย ถามคุณกระป๋องไทย,คุณโหรยักษ์,คุณพี่สาวเหลือไม่เยอะดูสิ

ตรงตัวหนังสือสีแดงนั่นคือคำโกหก (ดราม่า คคห. 55)

5 ข้อข้างต้นคือข้อความสีแดงที่คุณดราม่าโค้ดไว้ และกล่าวหาว่าผมโกหก ผมยังยืนว่าที่ผมโพสต์ทั้งหมดเป็นความจริงทุกข้อ

จนถึงทุกวันนี้ก็ยังมีกระทู้ที่พาดพิงถึงท่านทักษินอยู่ ถ้าไม่้ใช้คำหยาบคายจนเกินไป ก็ไม่ถูกยึดอมยิ้มแน่นอนทุกคนทุกฝ่าย ทุกสี

แน่นอนว่าในห้องราชฯ มี"แดง"อยู่มาก แต่ไม่ใช่"แดง"คุมบอร์ดแน่นอน

ผมรู้ครับว่าไม่ได้มีภาพเดียว ในงานพบปะสังสรรค์นั้นแดงอาจจะ 90 % , และอีก 10 % เป็นอีกฝ่าย แล้วผมโกหกอย่างไร ?

ผมอ้างว่า"เจ็บ"ตอนรัฐประหาร ตรงไหนครับ ? คคห.ที่เท่าไหร่ ?

เอาเฉพาะเนื้อไที่ผมโพสต์ ไม่ต้องยาวไปเรื่องอื่น จะตอบหรือไม่ตอบก็ได้นะครับ เพราะมันไร้ค่า .... :D

#58 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 02:49

ผมพอจะทราบความเป็นมา เป็นไปของบอร์ดนี้อยู่บ้างครับ แต่อาจจะไม่มากมายนัก

ความไม่เป็นธรรม ที่บางท่านคิด คุณรู้ไหม ตอนนั้น(หลัง 19 กันยาฯ)ผมก็รู้สึกเช่นเดียวกับคุณเหมือนกัน

ประโยคไหนที่ผมโพสต์แล้วคุณคิดว่าผม"โกหก"ครับ ?

เสื้อแดงนี่มีบุคลิกที่แปลก ผมจะใช้ศัพท์อื่นแทนกันบ้างเช่น รู้สึกไม่เป็นธรรม = เจ็บตอนรัฐประหาร คือ ผมต้องขออนุญาติก่อนหรือที่จะหาศัพท์ที่

พอจะใช้แทนกันได้? เพื่อไม่ให้การคุยมันน่าเบื่อจนเกินไป? คุณก็น่าจะรู้โดยcommon sense ว่าผมหมายถึงความเห็นที่คุณบอกไม่เป็นธรรม

แค่ผมอยากสื่อว่า แค่คุณรู้สึกไม่เป็นธรรม แต่รัฐประหารมันไม่มีใครตาย แต่ไอ้91ศพ(ที่มีทั้งทหาร ประชาชนธรรมดา เสื้อแดง เสื้อเหลือง) ที่ไอ้คน

โลภมันก่อม๊อบเผาบ้านเผาเมืองเพื่อหวังอำนาจนั่นมีคนตาย คุณ"โง่"ขนาดต้องให้พิมพ์ละเอียดๆ?

และถ้าจะไม่คุยเรื่องอื่นงั้นก็สั้นๆ ไอ้คนโกหก :lol:

ป.ล. หวังว่าคงจะเข้าใจนะว่า ผมยกเม้มนี่มาให้ดู เพื่อที่จะตอบเม้ม#57 น่าเบื่อคุยกับคนโง่ <_< (มันส์ไหม ผมกล้าด่าเพราะผมไม่สนหรอกว่า คุณอยากจะสีอะไร คือไม่คิดจะเปลี่ยนให้คุณมาเป็นสีอะไร เพราะมันเรื่องของคุณ B) )
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#59 Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:25

เสื้อแดงนี่มีบุคลิกที่แปลก ผมจะใช้ศัพท์อื่นแทนกันบ้างเช่น รู้สึกไม่เป็นธรรม = เจ็บตอนรัฐประหาร คือ ผมต้องขออนุญาติก่อนหรือที่จะหาศัพท์ที่

พอจะใช้แทนกันได้? เพื่อไม่ให้การคุยมันน่าเบื่อจนเกินไป? คุณก็น่าจะรู้โดยcommon sense ว่าผมหมายถึงความเห็นที่คุณบอกไม่เป็นธรรม

แค่ผมอยากสื่อว่า แค่คุณรู้สึกไม่เป็นธรรม แต่รัฐประหารมันไม่มีใครตาย แต่ไอ้91ศพ(ที่มีทั้งทหาร ประชาชนธรรมดา เสื้อแดง เสื้อเหลือง) ที่ไอ้คน

โลภมันก่อม๊อบเผาบ้านเผาเมืองเพื่อหวังอำนาจนั่นมีคนตาย คุณ"โง่"ขนาดต้องให้พิมพ์ละเอียดๆ?

และถ้าจะไม่คุยเรื่องอื่นงั้นก็สั้นๆ ไอ้คนโกหก :lol:

ป.ล. หวังว่าคงจะเข้าใจนะว่า ผมยกเม้มนี่มาให้ดู เพื่อที่จะตอบเม้ม#57 น่าเบื่อคุยกับคนโง่ <_< (มันส์ไหม ผมกล้าด่าเพราะผมไม่สนหรอกว่า คุณอยากจะสีอะไร คือไม่คิดจะเปลี่ยนให้คุณมาเป็นสีอะไร เพราะมันเรื่องของคุณ B) )

-------------------------------------------------------------

เอ้า...นี่ดูซะให้เต็มตา .... ↓

ตัวหนังสือแค่ 2 - 3 ประโยค อ่านแล้วยังทำความเข้าใจไม่ได้ ช่างไม่รู้สึกละอายใจตัวเองบ้างเลย

แถมยังกล้าด่าทอคนอื่นว่าโกหกอีกด้วย แสดงว่ามั่นใจในสติปัญญาของตนเองว่ามากโขอยู่ ถึงได้กล่าวหาคนอื่นว่าโง่ ... ^_^

ชัดเจนขนาดนี้ถ้ายังไม่เข้าใจอีก ก็บอกมาจะได้อธิบายทุกตัวอักษรให้อ่าน :)

#60 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:53

Typical red shirts. Always, take things out of context. Always, spread lies and half truths. Always, use fabricated references. Always, avoid the key points of discussion and try to shift the focus to others. As people like to say it "drifting is their specialty". We all can see that in this post and the other one.
B)

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#61 paj044

paj044

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:36

red shirt AKA bkk drift :D

ความเป็นกลางมันคือหลุมหลบภัยของคนขี้ขลาด - ชัย ราชวัตร

#62 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 19:15

Typical red shirts. Always, take things out of context. Always, spread lies and half truths. Always, use fabricated references. Always, avoid the key points of discussion and try to shift the focus to others. As people like to say it "drifting is their specialty". We all can see that in this post and the other one.
B)

บางทีล้อไหม้ ตกคู เขาก็ยังไปได้ต่อ :lol:

#63 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 19:31

ดราม่า : ป.ล. คุณอ้างว่าเจ็บตอนรัฐประหาร แต่นั่นไม่มีคนตายครับ #55

Ich liebe dich : ผมอ้างว่า"เจ็บ"ตอนรัฐประหาร ตรงไหนครับ ? คคห.ที่เท่าไหร่ ? #57

Ich liebe dich : ความไม่เป็นธรรม ที่บางท่านคิด คุณรู้ไหม ตอนนั้น(หลัง 19 กันยาฯ)ผมก็รู้สึกเช่นเดียวกับคุณเหมือนกัน #53

ดราม่า : คุณก็น่าจะรู้โดยcommon sense ว่าผมหมายถึงความเห็นที่คุณบอกไม่เป็นธรรม #58

ยกมาเพื่อตอบความเห็น #59 โง่ไม่พอ ยังเอาเรื่องไม่เป็นเรื่องมาเป็นประเด็น สมเป็นเสื้อแดง :lol:

เสื้อแดงมันจะมาเถียงอะไรนักหนา กับเรื่องไม่เป็นเรื่อง สาระไม่ต้องหรือ

จะแค้นใจ เจ็บใจ รู้สึกไม่เป็นธรรม มันใช้สาระของเรื่องที่จะมาถกหรือ?

เรื่องพันทิพย์ทำสมาชิกที่เห็นต่างกับเสื้อแดง เจ็บใจ แค้นใจ เซ็งเป็ด ท้อแท้ ปวดตับ เบื่อลากดำนา หาที่ระบายไม่ได้ คนในเสรี

ไทยหลายคนก็พบมาด้วยตัวเอง ผมก็พบเรื่องทำนองนั้นด้วยตัวเอง จึงบอกว่า จขกท. โกหก

#64 Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:08

ดราม่า : ป.ล. คุณอ้างว่าเจ็บตอนรัฐประหาร แต่นั่นไม่มีคนตายครับ #55

Ich liebe dich : ผมอ้างว่า"เจ็บ"ตอนรัฐประหาร ตรงไหนครับ ? คคห.ที่เท่าไหร่ ? #57

Ich liebe dich : ความไม่เป็นธรรม ที่บางท่านคิด คุณรู้ไหม ตอนนั้น(หลัง 19 กันยาฯ)ผมก็รู้สึกเช่นเดียวกับคุณเหมือนกัน #53

ดราม่า : คุณก็น่าจะรู้โดยcommon sense ว่าผมหมายถึงความเห็นที่คุณบอกไม่เป็นธรรม #58

ยกมาเพื่อตอบความเห็น #59 โง่ไม่พอ ยังเอาเรื่องไม่เป็นเรื่องมาเป็นประเด็น สมเป็นเสื้อแดง :lol:

เสื้อแดงมันจะมาเถียงอะไรนักหนา กับเรื่องไม่เป็นเรื่อง สาระไม่ต้องหรือ

จะแค้นใจ เจ็บใจ รู้สึกไม่เป็นธรรม มันใช้สาระของเรื่องที่จะมาถกหรือ?

เรื่องพันทิพย์ทำสมาชิกที่เห็นต่างกับเสื้อแดง เจ็บใจ แค้นใจ เซ็งเป็ด ท้อแท้ ปวดตับ เบื่อลากดำนา หาที่ระบายไม่ได้ คนในเสรี

ไทยหลายคนก็พบมาด้วยตัวเอง ผมก็พบเรื่องทำนองนั้นด้วยตัวเอง จึงบอกว่า จขกท. โกหก

---------------------------------------------------------------------------

คนด่าคนอื่นว่า"โง่" แถมกล่าวหาคนอื่นว่า"โกหก" กับประโยคแค่นี้ยังไำม่เข้าใจ เป็นเรื่องน่าเศร้าใจริงๆ .. :(

ผมจะอธิบายให้อ่าน ตั้งใจหน่อยนะ

--------------------------------------------------------------------------------------

เสรีไทยเว็บบอร์ดเกิดขึ้นจากความไม่เป็นธรรมในราชดำเนินที่พันทิพย์
จึงรวมตัวกันมาเปิดบอร์ดเสรีไทย ← นี่คือประโยคเต็มๆของคุณในคคห. 53

- ความไม่เป็นธรรม ที่บางท่านคิด คุณรู้ไหม ตอนนั้น(หลัง 19 กันยาฯ)
ผมก็รู้สึกเช่นเดียวกับคุณเหมือนกัน ← นี่ของผม

-----------------------------------

----------------------------------------------------------------------

คุณรู้สึกว่า"ความไม่เป็นธรรม"เกิดขึ้นในบอร์ดพันทิพ ห้องราชฯ

ผมก็มีความรู้สึกเหมือนกันว่า"ความไม่เป็นธรรม"เกิดขึ้นในพันทพ ห้องราชฯ เหมือนกัน แต่ช่วงหลัง 19 กันยา ฯ

มันไม่ได้เกี่ยวกับรัฐประหารแม้แต่น้อย คุณมั่วไปเองแล้วมากล่าวหาว่าผมโกหก ซึ่งมันไม่ใช่ มันคนละเรื่อง

คุณพูดถึงความไม่เป็นธรรมในบอร์ดพันทิพห้องราชฯ ผมก็พูดถึงความไม่เป็นธรรมในบอร์ดพันทิพห้องราชฯ เหมือนกัน

คุณอ่าน ไม่เข้าใจ แล้วก็คิดไปเองว่า ความไม่เป็นธรรม = เจ็บเพราะรัฐประหาร เข้าใจหรือยังครับ ?

คุณอาจจะเห็นว่านี่คือ"การเถียง" แต่ผมไม่ เพราะผมเองก็คิดไม่ถึงเช่นกันว่าคุณจะคิดเลยเถิดไปไกลขนาดนั้น

กับประโยคแค่ 2 - 3 คำสั้นๆ มันก็ไม่น่าจะยากเย็นอะไรนักในการทำความเข้าใจ ผมก็ไม่ได้ด่าว่าหรือใช้คำหยาบคายอะไรกับคุณ

ที่ผมอธิบาย เพราะต้องการให้คุณเข้าใจในเรื่องราวที่เรากำลังแลกเปลี่ยนคคห.กันอยู่ เท่านั้นเอง

#65 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:20

ก็โกหกอีกนั่นแหละ ก่อนรัฐประหาร หรือหลังรัฐประหาร พันทิพย์ก็ยังเอียงเหมือนเดิม คือเอียงไปทางแดง

เอาอย่างนี้แล้วกัน คุณก็ตั้งกระทู้โพลสำรวจความเห็นคนในนี้ว่า ราชดำเนินเอียงหรือเปล่า

ถึงตอนนี้ก็เถอะด่าเพื่อไทยกระทู้โดนลบ แต่ด่าคุณชายเรื่องcctv กระทู้ไม่โดนลบ

ป.ล. ส่วนเรื่องเข้าใจผิดในข้อความที่คุณสื่อนั้น ความผิดอยู่ที่คุณที่เขียนสั้นๆ ไม่รู้เรื่อง เชื้อโง่ของปูมันแพร่ได้ด้วยนะ :lol: (เสื้อแดงเป็นอะไรมากมั๊ย ชอบตัวหนังสือใหญ่ๆ แดงๆ หรือกลัวไม่เด่น)

#66 ปกติทำแต่งาน

ปกติทำแต่งาน

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:29

อิอิ ตอนรัฐประหาร ผมรู้สึกหายเจ็บครับ

เจ็บแรก มันไปทำ fta กะ ออสเตรเลีย กลับมา มีข่าว บริษัทดาวเทียม ได้สัมปทาน

เจ็บสอง มันขายหุ้น ปตท. แค่ 35 บาท หมดภายใน 7 วิ

เจ็บสาม มันไม่ยอมจ่ายค่าสัมปทาน แต่ให้เราจ่ายเป็นภาษีแทนมัน แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

...

เจ็บสุดท้าย นับไม่ถูก ลูกชายโอ๊คอ๊าค รับโอนหุ้นมา 1 บาท แล้วขายให้เทมาเสค ไม่ยอมเสีย ภงด. ทำไมตอนกรูรับหุ้นพนักงาน ***เก็บกรูวะ ไอ้สรรพากรเชี่ย
ผิดคือผิด แม้ว่าหลายคนจะทำสิ่งนั้นถูกคือถูก แม้ว่าจะไม่มีใครทำสิ่งนั้นศจ. สังเวียน อินทรวิชัย