Jump to content

* * * * * 1 votes

ขั้วที่ 3 ผู้รักสันติและประชาธิปไตย พระเอกมากๆ ครับ

• Please log in to reply
127 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 04:29

*
POPULAR

Screen Shot 2557-01-07 at 4.27.35 AM.png

อยากถามว่า การชุมนุมโดยปราศจากอาวุธเป็นการสร้างเงื่อนไขให้เกิดความรุนแรงตรงไหน

สมมติถ้าผู้ชุมนุมอยู่ดีๆ อย่างการ์ด กปปส. โดยไอ้โม่งขี่มอไซค์มายิง
แปลว่าการ์ดเป็นผิดเองที่ "มาสร้างเงื่อนไข" งั้นหรือ

ผมว่าอาจารย์คนนี้ตรรกะวิบัติ

คนที่ควรจะ "พอกันที" ไม่ใช่ผู้ชุมนุม 
คนที่ควรจะ "พอกันที" คือคนที่กระทำรุนแรงกับผู้ชุมนุมต่างหาก

จะบอกว่า ถ้าไม่มาชุมนุมก็ไม่เป็นเงื่อนไขให้ผู้ก่อความรุนแรงมากระทำได้
ก็ไม่ต่างจากฟาสซิสม์จมูกบานที่บอกว่า “ถ้านอนอยู่กับบ้านจะตายไหม”

ถ้าอาจารย์อ้างตนว่าเป็นผู้รักสันติและประชาธิปไตย
ถ้ารักสันติจริง อาจารย์ต้องออกมาต่อต้านผู้ที่กระทำความรุนแรงต่อผู้ชุมนุม ไม่ใช่ต่อต้านผู้ถูกกระทำ
ถ้ารักประชาธิปไตยจริง ต้องไม่กดหัวผู้คนให้นอนอยู่กับบ้าน ทิ้งสิทธิในการแสดงออกทางการเมือง หุบปากยอมแพ้เพราะความกลัว แบบยุคเผด็จการ

รักสันติ ไม่ได้แปลว่า ยอมแพ้
รักประชาธิปไตย ไม่ได้แปลว่า ริดรอนสิทธิ

เข้าใจซะด้วย ไอ้พระเอก  <_<

Screen Shot 2557-01-07 at 4.33.45 AM.png

Edited by Et tu Brute?, 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 04:34.

It's us against the world

#2 Et tu Brute?

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 04:37

Screen Shot 2557-01-07 at 4.35.52 AM.png

Screen Shot 2557-01-07 at 4.35.40 AM.png

#3 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 04:40

*
POPULAR

ต้องการฝ่ายค้านที่เข้มแข็ง?? 2 ปีที่ผ่านมาอาจารย์ไปอยู่ที่ไหนมา ทราบบ้างรึเปล่าว่าฝ่ายค้านทำหน้าที่ในสภาเป็นอย่างไรบ้าง??
มองแววตาลูกหลานแล้วตอบตัวเองเถอะว่าที่สังคมแตกแยกอยู่ทุกวันนี้ฝ่ายไหนเป็นฝ่ายเริ่มต้น ฝ่ายไหนใช้ความรุนแรงมาโดยตลอด??
รบกวนไปชวนพวกเชียงใหม่ 51 เรดการ์ดเรดิโอ กลุ่มขวัญชัย มาจุดเทียน ส่องไฟกับอาจารย์บ้างนะครับ

#4 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 04:52

ผมเซ็ง อ. แกตั้งแต่แกเริ่มพูดคำว่า อเมริกา ละ

เปรียบเทียบไม่ได้ดูบริบทของประเทศเลย

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#5 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 04:57

*
POPULAR

เมื่อคืนดูรายการหนึ่งน่าจะช่องหอยม่วง พิธีกร จำชื่อไม่ได้อีก ทั้งที่ก็คุ้นหน้าคุ้นตา ถามทั่นนายตำรวจใหญ่ว่า มีความเห็นอย่างไรที่กปปส. บอกว่า องค์กรของตำรวจต้องได้รับปฏิรูปอย่างเร่งด่วน

ท่าทางทั่นนายตำรวจ ขออภัยค่ะ ไม่ทราบว่าใคร จะของขึ้น  อุอุ (โดนจี้ใจดำ 555) ตอบว่า ผู้ชุมนุม มีอาวุธ จะไม่ให้ตำรวจพกอาวุธได้อย่างไร << ตอบแบบนี้ก็สมควรถูกเช็คบิล เอ๊ย ปฏิรูปเป็นอันดับแรกนะทั่นนะ

กลับมาที่อาจารย์เจษฎา ทั่นอาจารย์คะ การชุมนุมและเรียกร้องของมวลมหาประชาชน จะว่าเหมือนก็เหมือน GT200 จะว่าต่างก็ต่าง ค่ะ แหม่...

รัฐบาลที่ชนะการเลือกตั้งโดยการทุ่มเงินซื้อเสียง ทุ่มเงินไปยังหัวคะแนน (แล้วอ้างหน้าซื่อตาใสว่า ไม่ได้โกง) ต่างจากที่กองทัพไทยทั้งสามเหล่าทัพถูกหลอก หรือเต็มใจให้หลอก ด้วยการจ่ายเงินงบประมาณหลายร้อยล้าน รวมแล้ว สูญเงินนับพันล้านบาทในการซื้อ GT200 ตรงไหนคะ  ฉันใดก็ฉันนั้น -- สุดท้ายไม่เห็นมีใครหน้าไหนออกมารับผิดชอบ อนาถแท้ กองทัพไทยที่ทั่นๆ ทั้งหลายมีวุฒิปริญญาลำดับแรกห้อยท้ายคือ วท.บ. นะนั่น

เราเลยได้รัฐบาลห่วยแตก ไม่ได้ความ โหลยโท่ย มาบริหารประเทศ คอรัปชั่นบานเบอะ ประชานิยมอีลุ่ยฉุยแฉก สุดท้ายก็เหลวเป๋ว ไม่ต่างจากเจ้าเครื่อง GT 200   

เมื่อรู้ว่า จะโดนต้มตุ๋น ยังจะปล่อยให้เค้าต้มตุ๋นอีกหรือคะ

ว่ากันว่า คุณสมบัติที่โดดเด่นอย่างหนึ่งของพระเอกละครไทยคือ โง่ ค่ะ

#6 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 05:35

*
POPULAR

สังเกตได้

โลกสวยไม่ได้ช่วยให้อะไรดีขึ้น
โลกสวยไม่เคยโผล่หัวเวลามีความรุนแรงจริงๆ
โลกสวยมีแต่ประโยคพร่ำเพ้อกิ๊บเก๋เท่ตลอด ไม่มีวิธีปฏิบัติ
โลกสวยไม่มีข้อสรุป มีแต่ความอยากได้ อยากมี อยากเป็น
โลกสวยไม่สามารถแยกแยะโลกอุดมคติกับโลกที่เป็นจริงได้

ข้อสุดท้าย
โลกสวยกว่าครึ่งแอ๊บแดง!

#7 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 06:00

พวกคนพันทิปคิดแบบนี้ไม่แปลกครับ

#8 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 06:40

*
POPULAR

สังเกตได้

โลกสวยไม่เคยโผล่หัวเวลามีความรุนแรงจริงๆ
โลกสวยมีแต่ประโยคพร่ำเพ้อกิ๊บเก๋เท่ตลอด ไม่มีวิธีปฏิบัติ
โลกสวยไม่มีข้อสรุป มีแต่ความอยากได้ อยากมี อยากเป็น
โลกสวยไม่สามารถแยกแยะโลกอุดมคติกับโลกที่เป็นจริงได้

ข้อสุดท้าย

ข้อนี้ จริงที่สุด

#9 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 06:52

สังเกตได้

ข้อสุดท้าย

จริงทุกข้อครับ โดยเฉพาะข้อสุดท้าย

ส่วนสาเหตุ เกิดจากการอาย ที่จะยอมรับว่าพวกตัวเอง ผิดจริง ..ไรจริง

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#10 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:22

สังเกตได้

ข้อสุดท้าย

จริงทุกข้อครับ โดยเฉพาะข้อสุดท้าย

ส่วนสาเหตุ เกิดจากการอาย ที่จะยอมรับว่าพวกตัวเอง ผิดจริง ..ไรจริง

:lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#11 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:25

ผมไม่กล้าเรียกไอ้หนูนี่ว่า อาจารย์ อะ กะดากปาก .....

ถ้าความรู้จากปากคนที่เรียกตัวเองว่าอาจารย์โดยใช้ความรู้สึกส่วนตัว มาสั่งสอนลูกศิษย์ อันนั้นคือความรู้จริงหรือ?

เหนื่อยกับไอ้พวกโลกสวย...แม่มเชรี้ย

#12 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:33

พวกเขานี่สิบล้านเลยเหรอ รู้ได้ไงช่วยพรู๊ฟหน่อย

#13 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:44

*
POPULAR

ยามศึกสงคราม คนประเภคนี้คือสะวะ ไร้ค่าที่สุด

#14 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:47

รุนแรงตรงไหนเนี่ย

เอาไปเปรียบกับอะไรหนอถึงเรียกว่ารุนแรง

#15 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:01

*
POPULAR

ไอ้เด็กเหียกนี่ พอไปเรียนนอกมาหน่อย ออกมาแสดงอาการเหมือน "กรุรู้ทุกอย่างในจักรวาล" ถรุย....

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#16 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:09

*
POPULAR

ไม่ชอบความรุนแรง-แล้วปี 53 อมสากอยู่ที่ไหนมาหือ?

รักในหลวง-แล้วการเลือกตั้งมันช่วยปกป้องในหลวงได้ตรงไหนหือ?

เคารพกฎหมาย-แล้วรัฐบาลมันแหกกฎหมาย แก้กฎหมายเพื่อหนีคุก พวกเธอว์ไม่ห้ามปรามหรือต่อต้านเลยหรือ?

อยากเลือกตั้ง-แต่ฉันไม่เห็นพวกเธอทั้งหลายออกมาประกาศดังๆว่าเธอว์ไม่เลือกคนโกง คนชั่วเลยสักนิด  

มือถือสากปากถือศีลของแท้เลยนะ

ถุย

gladiator 1.jpg

#17 Pok

Pok

น้องเก่า

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:12

ยามศึกสงคราม คนประเภคนี้คือสะวะ ไร้ค่าที่สุด

ไม่จริงครับ ในศึกพวกเขาเหล่านี้คือทหารแนวหน้าที่ดีครับ เหมาะสำหรับใช้เป็นกองหน้า มีปริมาณเป็นอาวุธ B)

#18 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:21

แกออกมาช้าไป 3-4 ปีนะ

#19 ไร้สีไร้กลิ่น

ไร้สีไร้กลิ่น

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:25

ผมเห็นต่างกับอาจารย์แกส่วนนึง

ผมก็เคยคิดว่าการต่อสู้ในสภาดีสุด แต่หากรัฐบาลอ้างแต่เรื่องที่เสียงข้างมากเลือกมาแล้วจะทำระยำตำบอนยังไงก็ได้ จนกลายเป็นเผด็จการรัฐสภา ผมคิดว่าการมารวมตัวกันแสดงพลัง หรือพากันออกมาแสดงการไม่เห็นด้วยตามสิทธิของรัฐธรรมนูญก็เป็นสิ่งที่ดี ผมชื่นชมมหาวิทยาลัยต่างๆที่ออกมาแสดงจุดยืนคัดค้านพรบ. ผมชื่นชมอ.ศศินที่เดินเท้าต่อต้านการสร้างเขื่อนแม่วงศ์ ผมชื่นชมหลายๆท่านที่สละความสุขออกมาเรียกร้องความไม่ชอบธรรม เคียงข้างการต่อสู้ในสภา

แต่ตอนนี้การชุมนุมมันดูจะเลยเถิดไปหน่อยไหม คือถ้าแค่คัดค้านเป็นเรื่องๆก็น่าจะพอ แต่ดันตั้งเป้าไปถึงล้มล้างระบอบทักษิณ คือยังไง ห้ามตระกูลและพรรคพวกเค้าเล่นการเมืองเหรอ ขับไล่เขาออกนอกประเทศเหรอ ... จริงๆผมว่าเป็นหน้าที่ของศาลที่จะตัดสิน/ตัดสิทธิ์เค้า เราไม่ควรใช้กฎหมู่ให้อยู่เหนือกฎหมายนะครับ ล่าสุดเห็นบอกจะยึดทรัพย์ตระกูลชินวัตร ผมว่าส่วนไหนโกงก็ลงโทษตามกฎหมาย ไม่เช่นนั้น สิ่งเหล่านี้่จะทำให้ม็อบหมดความชอบธรรมลงเรื่อยๆนะครับ

Edited by ไร้สีไร้กลิ่น, 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:43.

#20 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:27

อาจารณ์ อ่ะดิ 

ขี้ข้าเห็นๆ

#21 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:40

พวกนี้จะเอาตัวรอด พร้อมเปิดประตูให้ข้าศึกที่เห็นว่ามีกำลังเยอะกว่า เข้ามาตีคนฝั่งตัวเองได้เลย เพราะพวกโลกสวยจะเห็นแก่ตัว

#22 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:44

ผมก็เคยคิดว่าการต่อสู้ในสภาดีสุด แต่หากรัฐบาลอ้างแต่เรื่องที่เสียงข้างมากเลือกมาแล้วจะทำระยำตำบอนยังไงก็ได้ จนกลายเป็นเผด็จการรัฐสภา ผมคิดว่าการมารวมตัวกันแสดงพลัง หรือพากันออกมาแสดงการไม่เห็นด้วยตามสิทธิของรัฐธรรมนูญก็เป็นสิ่งที่ดี ผมชื่นชมมหาวิทยาลัยต่างๆที่ออกมาแสดงจุดยืนคัดค้านพรบ. ผมชื่นชมอ.ศศินที่เดินเท้าต่อต้านการสร้างเขื่อนแม่วงศ์ ผมชื่นชมหลายๆท่านที่สละความสุขออกมาเรียกร้องความไม่ชอบธรรม เคียงข้างการต่อสู้ในสภา

แต่ตอนนี้การชุมนุมมันดูจะเลยเถิดไปหน่อยไหม คือถ้าแค่คัดค้านเป็นเรื่องๆก็น่าจะพอ แต่ดันตั้งเป้าไปถึงล้มล้างระบอบทักษิณ คือยังไง ห้ามตระกูลและพรรคพวกเค้าเล่นการเมืองเหรอ ขับไล่เขาออกนอกประเทศเหรอ ... จริงๆผมว่าเป็นหน้าที่ของศาลที่จะตัดสิน/ตัดสิทธิ์เค้า เราไม่ควรใช้กฎหมู่ให้อยู่เหนือกฎหมายนะครับ ล่าสุดเห็นบอกจะยึดทรัพย์ตระกูลชินวัตร ผมว่าส่วนไหนโกงก็ลงโทษตามกฎหมาย สิ่งเหล่านี้่ทำให้ม็อบหมดความชอบธรรมนะครับ

เคยฟังที่่ กปปส พูดบนเวทีหรือเปล่า ถึงได้แสดงความคิดเห็นแบบนี้ออกมา ทาง กปปส ก็บอกแล้วว่า แค่จัดระเบียบกฎหมายให้ดีกว่าเดิม ป้องกันการทุจริตเลือกตั้ง แล้วทุกคนก็เข้าสู่การเลือกตั้ง ไม่มีใครไปบอกเลยว่า ไม่ให้พวกขี้ข้าทักษิณ และตระกูลมันลงเลือกตั้งเลย คำ้ว่้าล้มล้างระบอบทักษิณ ก็คือขจัดการโกง และใช้อำนาจในทางที่ผิด เมื่อกฎหมายเข้มข้น ระบอบนี้ก็ตายไปเองแหละคุณ 

#23 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:47

ไม่เห็นพูดเรืองนักโทษที่ตำรวจต้องบินไปไหว้  สสไม่ยอมรับคำตัดสินของศาล  ตำรวจปลอม   เกิดเผด็จการรัฐสภาเเล้วจะเเก้ไขยังไงเลย

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#24 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:49

*
POPULAR

แต่ตอนนี้การชุมนุมมันดูจะเลยเถิดไปหน่อยไหม คือถ้าแค่คัดค้านเป็นเรื่องๆก็น่าจะพอ แต่ดันตั้งเป้าไปถึงล้มล้างระบอบทักษิณ คือยังไง ห้ามตระกูลและพรรคพวกเค้าเล่นการเมืองเหรอ ขับไล่เขาออกนอกประเทศเหรอ ... จริงๆผมว่าเป็นหน้าที่ของศาลที่จะตัดสิน/ตัดสิทธิ์เค้า เราไม่ควรใช้กฎหมู่ให้อยู่เหนือกฎหมายนะครับ ล่าสุดเห็นบอกจะยึดทรัพย์ตระกูลชินวัตร ผมว่าส่วนไหนโกงก็ลงโทษตามกฎหมาย ไม่เช่นนั้น สิ่งเหล่านี้่จะทำให้ม็อบหมดความชอบธรรมลงเรื่อยๆนะครับ

แรก ๆ ผมก็ต้องการ แค่ เท่าที่คุณเขียน นั่นล่ะ

แต่ตอนนี้ เมื่อแกนนำ หลายคน รวมทั้งผู้ชุมนุม

อยากยุติ การปกครอง แบบ เอาอำนาจ " เข้าข่ม "

เสียที แน่นอน ว่า ความชอบธรรม ที่คุณว่า

มันต้องลดน้อย ถอยลง

แต่เพราะ คนส่วนใหญ่ มองเรื่อง พวกนี้

เป็นเรื่อง ที่ " ยอมกันได้ " (แต่เดิม ผมก็ยอม ยอมให้กดหัว ด้วย)

มันทำให้ คนที่ไม่อยาก ยอม และทนมานาน

รวมกัน เพื่อทำอะไร บางอย่าง

ถามว่า มันเสี่ยง จะสูญเสียไหม เสี่ยง จะสูญเปล่าไหม

ก็ต้องยอมรับว่า เป็นไปได้มาก

เพราะ คนในอำนาจ ไม่อยาก เสียอำนาจ

พวกเขาฉลาดพอ ที่จะรอ รอให้

พวกเราทำผิด ทำพลาด และ ก็อาศัยสื่อ

ในมือ ลงโทษ พวกเรา

ผมยอมรับ ว่าเราอยู่ในจุด ที่เสียเปรียบ

และจะดีกว่า ถ้าพวกเรา อดทน

แต่ในเมื่อ พวกเรา เลือกที่จะสู้

และเลือกที่จะเสี่ยง ผมเอง ก็พร้อมหนุนหลัง

ถามว่าทำไม ผมคิดแบบนี้

เพราะว่า ชีวิต คนเรา มันสั้นนัก

ผมอาจรอได้ หรือ ถ้ารอไม่ได้ ผมก็ตายก่อน

ที่สังคม จะเปลี่ยนแปลง ในทางที่ดีขึ้น

แต่ว่า การเปลี่ยนแปลง อาจไม่เกิดขึ้นเลย

ก็ได้ ถ้า คนมีอำนาจ ยังฉลาด หาทางหนี ทีไล่ ได้ตลอด

ดังนั้น ถ้าจะมีคนยอมโง่ ยอมเสี่ยง

ยอมถูกด่า หรือ ถึงขนาด ยอมตาย

เพื่อให้ อนาคต ลูกหลาน " มีโอกาส "

แม้เพียง เปอร์เซนต์ เดียว ที่จะสำเร็จ

ผมว่า ผมพร้อมสนับสนุน

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#25 ไร้สีไร้กลิ่น

ไร้สีไร้กลิ่น

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:50

ถ้าเป็นอย่างที่คุณ bookmark กล่าวมาก็ดี แต่นี่คือสิ่งที่ผมได้ยินและรับรู้มา ก็หวังว่าจะเป็นแค่มุขตลกในการปราศรัย (ล่าสุดเห็นในเวบผู้จัดการว่าจะยึดทรัพย์)

เรื่องรัฐบาลใช้ความรุนแรงกับผู้ชุมนุมมันไม่ถูกต้องอยู่แล้ว แต่ควรต่อสู้กับความไม่ถูกต้องด้วยความถูกต้องจะดีกว่าหรือไม่

ผมว่าการจะสร้างกฎกติกาขึ้นมาใหม่ ก็ควรทำประชามติก่อน สิ่งที่กปปส.เสนออาจจะเป็นเรื่องดี แต่ก็ใช่ว่าคนอื่นจะต้องเห็นด้วยทุกเรื่อง ถึงได้บอกว่าอย่าใช้กฎหมู่อยู่เหนือกฎหมายครับ 

Edited by ไร้สีไร้กลิ่น, 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:53.

#26 butadad

butadad

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:02

ชอบอ่ะ อิ๊บอ๊าย เรื่องข้าว เรื่องรถคันแรก กู้เงินนอกงบประมาณ หักสภา ข่มขืนประชาชน ฉันทนได้ฉันสวยนะค่ะ

#27 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:09

ตาลายอ่านผิดว่า "ผมเป็นเพศที่สามและชอบ swinging" :lol:

บอกว่าไม่เห็นด้วยกับทักษิณบางเรื่องแต่ก็ยังชื่นชม แถมอยากได้ฝ่ายค้านที่เข้มแข็ง

แปลว่า ยังจะเอาพรรคของทักษิณเป็นรัฐบาลและให้ ปชป เป็นฝ่ายค้านสินะ

ถ้าไม่เห็นด้วยกับทักษิณบางเรื่อง แล้วเคยออกมาต่อต้านทักษิณแบบที่กำลังชวนคนออกมาตอนนี้หรือเปล่า

22f1859164124ddac16ad217d74cfe09185b865b

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#28 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:09

แรก ๆ ผมก็ต้องการ แค่ เท่าที่คุณเขียน นั่นล่ะ

แต่ตอนนี้ เมื่อแกนนำ หลายคน รวมทั้งผู้ชุมนุม

อยากยุติ การปกครอง แบบ เอาอำนาจ " เข้าข่ม "

เสียที แน่นอน ว่า ความชอบธรรม ที่คุณว่า

มันต้องลดน้อย ถอยลง

แต่เพราะ คนส่วนใหญ่ มองเรื่อง พวกนี้

เป็นเรื่อง ที่ " ยอมกันได้ " (แต่เดิม ผมก็ยอม ยอมให้กดหัว ด้วย)

มันทำให้ คนที่ไม่อยาก ยอม และทนมานาน

รวมกัน เพื่อทำอะไร บางอย่าง

ถามว่า มันเสี่ยง จะสูญเสียไหม เสี่ยง จะสูญเปล่าไหม

ก็ต้องยอมรับว่า เป็นไปได้มาก

เพราะ คนในอำนาจ ไม่อยาก เสียอำนาจ

พวกเขาฉลาดพอ ที่จะรอ รอให้

พวกเราทำผิด ทำพลาด และ ก็อาศัยสื่อ

ในมือ ลงโทษ พวกเรา

ผมยอมรับ ว่าเราอยู่ในจุด ที่เสียเปรียบ

และจะดีกว่า ถ้าพวกเรา อดทน

แต่ในเมื่อ พวกเรา เลือกที่จะสู้

และเลือกที่จะเสี่ยง ผมเอง ก็พร้อมหนุนหลัง

ถามว่าทำไม ผมคิดแบบนี้

เพราะว่า ชีวิต คนเรา มันสั้นนัก

ผมอาจรอได้ หรือ ถ้ารอไม่ได้ ผมก็ตายก่อน

ที่สังคม จะเปลี่ยนแปลง ในทางที่ดีขึ้น

แต่ว่า การเปลี่ยนแปลง อาจไม่เกิดขึ้นเลย

ก็ได้ ถ้า คนมีอำนาจ ยังฉลาด หาทางหนี ทีไล่ ได้ตลอด

ดังนั้น ถ้าจะมีคนยอมโง่ ยอมเสี่ยง

ยอมถูกด่า หรือ ถึงขนาด ยอมตาย

เพื่อให้ อนาคต ลูกหลาน " มีโอกาส "

แม้เพียง เปอร์เซนต์ เดียว ที่จะสำเร็จ

ผมว่า ผมพร้อมสนับสนุน

ผมก็เหมือนกันครับ แรกๆ ก็แค่ต่อต้าน พรบ. นิรโทษกรรม แต่พอฟังและคิดตามแล้ว

ผมว่าการออก พรบ. นิรโทษกรรม และการประกาศไม่ยอมรับอำนาจศาล เป็นการทำความผิดขั้นร้ายแรง

ผู้ที่ทำให้เกิดเรื่องแบบนี้ต้องรับผิดชอบ

และระบบที่เอาโทษพวกนี้ไม่ได้ก็ควรปรับปรุงครับ

Edited by ONETHAI, 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:10.

#29 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:15

,มีข้อกล่าวหาว่าอ.จุฬาคนหนึ่งช่วยลูกสาวทักษิณ  อ.ไม่หาความจริงแบบ GT 200 บางหรือจ๊ะ ไม่กลัวทหาร แล้วตอนนี้ กลัวอะไร หรือ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#30 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:16

*
POPULAR

ด้วยความเคารพครับ ท่านไร้สี ไร้กลิ่น

จะยึดทรัพย์เขาได้ นั่นหมายถึง กปปส. ต้องเป็นฝ่ายชนะ

ซึ่งก็คงต้องพิสูจน์ชัดเจนว่าเขาโกง แล้วศาลคงตัดสินไปตามหลักฐาน

ในทางกลับกัน ถ้าฝ่ายทักษิณและขี้ข้าสามารถสืบทอดอำนาจได้

ผมเชื่อว่า คงมีการไล่ล่าแกนนำทุกคนทั้งบนดินและใต้ดิน รวมทั้งเช็คบิลผู้สนับสนุนกันขนานใหญ่

คนอย่างทักษิณไม่ปราณีใครอยู่แล้ว

นั่นหมายถึง ฝ่ายนี้ ก็ต้องหนีหัวซุกหัวซุนเหมือนกัน แถมยังโดนคิดดอกด้วย

ความเห็นผมคือ ต้องไม่มีการติงูให้หลังหักอีกแล้วครับ

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#31 PeaceMan

PeaceMan

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:18

Et tu ขั้วที่3?

#32 lazylemon

lazylemon

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:20

ถ้าเป็นอย่างที่คุณ bookmark กล่าวมาก็ดี แต่นี่คือสิ่งที่ผมได้ยินและรับรู้มา ก็หวังว่าจะเป็นแค่มุขตลกในการปราศรัย (ล่าสุดเห็นในเวบผู้จัดการว่าจะยึดทรัพย์)

เรื่องรัฐบาลใช้ความรุนแรงกับผู้ชุมนุมมันไม่ถูกต้องอยู่แล้ว แต่ควรต่อสู้กับความไม่ถูกต้องด้วยความถูกต้องจะดีกว่าหรือไม่

ผมว่าการจะสร้างกฎกติกาขึ้นมาใหม่ ก็ควรทำประชามติก่อน สิ่งที่กปปส.เสนออาจจะเป็นเรื่องดี แต่ก็ใช่ว่าคนอื่นจะต้องเห็นด้วยทุกเรื่อง ถึงได้บอกว่าอย่าใช้กฎหมู่อยู่เหนือกฎหมายครับ 

คุณ bookmark ก็กล่าวตามที่กำนันสุเทพได้พูดไว้เมื่อคืนแหละค่ะ เรื่องการยึดทรัพย์ ว่าอันไหนแจงที่มาที่ไปไม่ได้ ก็ยึดถือว่าได้มาโดยมิชอบ

แล้วอะไรคือสิ่งที่คุณบอกว่าได้ยินมา ที่รับรู้มาก็คงเป็นอ่านจากเว็บผู้จัดการ

ตอนนี้ยุคข่าวสารไปไกล แต่อย่างไรเวลาจะดูจะอ่านคงต้องใช้สติให้มากที่จะคิดไตร่ตรอง

สรุปคือคุณไม่ได้ฟังกำนันสุเทพพูด แต่ได้ยินจากคนอื่นบอก และรับรู้มาจากคนอื่น เลิกฟังคนอื่น แล้วฟังด้วยตัวเอง คงจะดีกว่า 

เราจะได้คิดด้วยตัวเราเอง ว่าจะเชื่อใคร ไม่เชื่อใคร จะเห็นด้วย หรือไม่เห็นด้วย กับใคร จากสมองของเราเองน่าจะดีที่สุดค่ะ

#33 kanokporn

kanokporn

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:21

ออกมาชั่วโมงนี้ คิดได้แง่เดียว อาจารย์แกอาจจะได้ทุนไปนาซ่า โดยผู้ไม่ประสงค์จะออกนาม :mellow:

#34 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:23

มาอีกแล้ว พวกโลกสวย พวกอุดมคติ....perfectionist

เงียบไปเถอะค่ะ

มันไม่มีคำว่าตรงกลาง มาตัดสินชะตาบ้านเมืองได้หรอกค่ะ ณ จุดนี้

นาทีนี้ มันต้องเลือกข้างค่ะ...แม้ว่าข้างที่เราจะเลือกมันอาจไม่เปอร์เฟ็คร้อยเปอร์เซ็นต์

และโปรดกรุณาดูแบบความคิด นโยบายเชิงมหภาค ไม่ใช่จุลภาค จับผิดหยุ๋มหยิ๋ม

เบือ่พวกโลกสวย พวกที่ออกมาพูดแนวฝันเฟื่อง ตื่นได้แล้วค่ะ

กรุณาอยู่บนโลกความเป้นจริงเถอะนะคะ

#35 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:24

วรเจตน์ เขาก็โด่งดังมาจากวิธีนี้ครับ กลยุทธคล้ายๆกัน  :)

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#36 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:27

เพิ่มอีกนิด ผู้คนเดี๋ยวนี้นิยมอ่าน แบนเนอร์ครับ สะดวก จำง่าย และเช่นกันบิดเบือนง่าย  :D

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#37 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:31

ไม่ลองทำแบบกปปส.ดูบ้างล่ะ ทำแบบกลุ่มที่สี่แยกปทุมวันก็ได้ แต่เอาคนมาให้ได้ ซัก 5 ล้านคนจะได้ไหม

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#38 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:34

*
POPULAR

หน้าไหนอ้างว่าเป็นคนกาง รักสันติ รัก ปชต.

มักเป็นเสื้อแดงเสมอๆๆๆ

ดูก็ได้ว่า พวกนี้จะกระโดดออกมามีบทบาทเสมอๆ เวลาที่มีกลุ่มที่แสดงออกว่า เป็นขั้วตรงข้ามกับ รัฐบาลและเสือ้แดง

แต่พอตอนที่เสือ้แดง ไล่ตีไล่ฆ่า ข่มขู่ชาวบ้าน ไอ้คนพวกนี้มันจะ...

เงียบ...... โบร๋วววว

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#39 คำปู้จู้

คำปู้จู้

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:37

ทำไมอยากได้ฝ่ายค้านที่เข้มแข็ง 

ทำไมไม่อยากได้รัฐบาลที่บริหารงานได้ดีเยี่ยม  ร่วมมือกับฝ่ายค้านทำงาน อันไหนเค้าท้วงว่าไม่ดี ก็พิจารณาตามเหตุผลไป

อันนี้ดีแล้ว ฝ่ายค้านสนับสนุนก็ช่วยกันทำให้ราบรื่นไป จะได้เป็นเป็น "สภาผู้แทนที่เข้มแข็ง"

ดูแลผลประโยชน์พี่น้องประชาชนได้   ผมยังสงสัยว่าทุกวันนี้ สส ในสภาทำอะไรกันบ้าง ในวันที่ไม่ได้มีการประชุมสภา

กับช่วงที่ไม่ได้หาเสียงเลือกตั้งน่ะ

สิ่งที่กดสันดานดิบของคนเอาไว้  มันชักจะเหลือน้อยลงไปทุกที

#40 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:14

อาจารย์คนนี้ตอแหลฮะ

ผมเคยเข้าไปดูเฟสเขามา

เขาพูดถึงแมงสาบ เหมือนจงใจกระทบกระเทียบพรรค ปชป

นี่คงพูดเหน็บพรรค ปชป อีกเรื่องฝ่ายค้านที่เข้มแข็ง

อยากบอกต่อให้ฝ่ายค้านแข็งยังไง มันก็สู้คนหน้าด้านไม่ได้

ผมว่านะ การศึกษามันไม่ได้ช่วยวัดความเป็นคนของใครสักเท่าไหร

นักวิชาการแบบนี้ ให้คนจบป.4แต่มีจิตสำนึกยังมีคุณค่าความเป็นคนซะกว่า

#41 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:18

*
POPULAR

รำคาญนักวิชาการประเภทนี้
โคระทม ปริญญา ฯลฯ
นี่เจษฎา
มะแร่งโลกสวย รักสันติ
ต่อต้านความรุนแรง
ใครรบกับใคร ทำไมเพราะอะไร
มันไม่เคยสนใจ
มันหลบไปตะโกนด่า
พอเห็นผู้ชนะ
มันออกมายืนแถวหน้า
ขอสละตัวเองรับใช้
เวลาสังคมอดอยาก
พวกห่านี่ออกมากลุ่มแรก
ร้องขอเป็นผู้ดูแลปันส่วนอาหาร
โดยอ้างความเป็นกลาง
แต่มะแร่งกินก่อนอิ่มก่อนอิ่มทุกที
ไม่ว่าใตรชนะ ซึ่งมันไม่สนอยู่แล้ว

#42 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:18

*
POPULAR

แทนที่จะมีฝ่ายค้านที่เข้มแข็ง มิสู้เรามีฝ่ายรัฐบาลที่มีประสิทธิภาพ ซื่อสัตย์สุจริต เห็นแก่ประโยชน์ของประเทศชาติและประชาชนเป็นหลัก จะมิดีกว่าหรือครับ ไอ้จวยหัวคาน

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#43 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:34

เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ตัวตน เชื่อว่าไม่นาน

มันจะไปโผล่ให้สัมภาษณ์สรยุทธ์ จ้อทางวอยซ์ทีวี

แล้วก็ให้สัมภาษณ์มติชนกับข่าวสด สุดท้ายมัน

จะไปร่วมรายการช่องเอเซียอัพเดทแบบเต็มตัว

แต่ที่รู้ๆ ราดดำนาคงเอาเม้นท์ของมันไปขยายกัน

อย่างเป็นระบบ  ไม่รู้ว่าผมคิดไปเองหรือเปล่า ถ้าคิดไปเองก็ขออภัย

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#44 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:42

สมประโยชน์แล้วนี้ครับได้มาออกทีวี สอยุด แสดงความโลกสวย เตรียมบทพูดมาดี แล้วก็วันนี้มาต่อเรื่องสงครามกลางเมือง

เจษฎา เด่นดวงบริพันธุ์ คงได้ไปนาซ่าด้วยทุนดูไบแล้วล่ะ

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#45 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:50

JD300 ขำตั้งแต่เรือง AXE แล้ว

#46 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:50

ติดตามมานาน คนคนนี้หากไม่ใช่ขี้ข้าโดยตรง ก็น้องๆหละ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#47 Et tu Brute?

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:51

ตาลายอ่านผิดว่า "ผมเป็นเพศที่สามและชอบ swinging" :lol:

บอกว่าไม่เห็นด้วยกับทักษิณบางเรื่องแต่ก็ยังชื่นชม แถมอยากได้ฝ่ายค้านที่เข้มแข็ง

แปลว่า ยังจะเอาพรรคของทักษิณเป็นรัฐบาลและให้ ปชป เป็นฝ่ายค้านสินะ

ถ้าไม่เห็นด้วยกับทักษิณบางเรื่อง แล้วเคยออกมาต่อต้านทักษิณแบบที่กำลังชวนคนออกมาตอนนี้หรือเปล่า

22f1859164124ddac16ad217d74cfe09185b865b

ไม่รู้จักคนในรูป แต่เวิร์ดิ้งโดนมว้ากกกกก 

The level of Hypocrisy IS TO DAMN HIGH!!!!  :D  :D  :D  :D  :D  :D

Edited by Et tu Brute?, 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:52.

#48 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:06

จารย์โลกแคบอ่ะครับ

จารย์เพิ่งมาติดตามการเมืองเมื่อหลังปีใหม่นี้เหรอครับ

ถึงไม่ได้รู้ว่า ทำไมผู้ชุมนุมจึงต้องออกมา ทำไมต้องมี กปปส.

ที่จารย์โดนลักหลับตอนตีสี่ วันที่ 1 พ.ย. 56 หายแสบรูวานแล้วหรือครับ

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#49 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:11

เคยเห็นแกออกทีวีแดงอยู่นะครับ แต่รู้สึกจะไม่ใช่เรื่องการเมือง

#50 เช never die

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:12

ติดตามมานาน คนคนนี้หากไม่ใช่ขี้ข้าโดยตรง ก็น้องๆหละ

เห็นเหมือนกันครับ ไปออกช่องไหนๆก็ไม่เคยด่าไอ้แม้วเลย ... 

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน