Jump to content

- - - - -

"RESPECT MY VOTE"

• Please log in to reply
109 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:32

พวกท่านต้อง respect my vote

เพราะถ้าไม่ respect ท่านจะต้องเจอแบบนี้

(ภาพจากความเห็นคุณ Suraphan07)

ทำผมเห็นภาพแท็กซี่ จมกองเลือดลอยมาแฮะ

ไม่เป็นไรครับ คุณเอาภาพมาลงก็ได้ แล้วดูว่าเขาบาดเจ็บขนาดใหน ตอนนี้อาการเป็นอย่างไร นอกจากนั้นก่อนที่คนจะไปทำร้ายแท็กซี่คนนั้นได้ทำอะไรไปบ้าง

และสุดท้ายมวลชนได้มีการห้ามปรามกันหรือไม่ มันก็แสดงให้เห็นพื้นฐานของคนแต่ละฝ่ายครับ แล้วเทียบจำนวนคนที่บาดเจ็บจากการกระทำของแต่ละฝั่งดูก็ได้

ผมมั่นใจว่าถ้าคุณจะโต้ตอบด้วยภาพการทำรุนแรงของอีกฝ่าย คุณก็จะได้ภาพความรุนแรงเดิมๆ ที่เกิดขึ้นเพียงไม่กี่เหตุการณ์ และได้มีการห้ามปรามกันอย่างแน่นอน

เทียบกับฝั่งเสื้อแดงที่รักของคุณแล้ว จำนวนครั้งและระดับความรุนแรงมันต่างกันอย่างเห็นได้ชัด แต่ไม่เป็นไรครับ ทุกครั้งที่เกิดความรุนแรงกับฝั่ง กปปส หรือคนอื่นๆ

จะมีภาพแท็กซี่คนนี้จมกองเลือดลอยมาในสมองคุณเพื่อเปรียบเทียบว่าอีกฝ่ายก็ทำรุนแรงนะ ก็ไม่ว่ากันครับ

#102 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:55

#103 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:10

RESPECT
YOUR
CORRUPTION ???

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#104 Vekakav Vkkn

Vekakav Vkkn

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:40

เพราะถ้าไม่ respect ท่านจะต้องเจอแบบนี้

(ภาพจากความเห็นคุณ Suraphan07)

ทำผมเห็นภาพแท็กซี่ จมกองเลือดลอยมาแฮะ

ไม่เป็นไรครับ คุณเอาภาพมาลงก็ได้ แล้วดูว่าเขาบาดเจ็บขนาดใหน ตอนนี้อาการเป็นอย่างไร นอกจากนั้นก่อนที่คนจะไปทำร้ายแท็กซี่คนนั้นได้ทำอะไรไปบ้าง

และสุดท้ายมวลชนได้มีการห้ามปรามกันหรือไม่ มันก็แสดงให้เห็นพื้นฐานของคนแต่ละฝ่ายครับ แล้วเทียบจำนวนคนที่บาดเจ็บจากการกระทำของแต่ละฝั่งดูก็ได้

ผมมั่นใจว่าถ้าคุณจะโต้ตอบด้วยภาพการทำรุนแรงของอีกฝ่าย คุณก็จะได้ภาพความรุนแรงเดิมๆ ที่เกิดขึ้นเพียงไม่กี่เหตุการณ์ และได้มีการห้ามปรามกันอย่างแน่นอน

เทียบกับฝั่งเสื้อแดงที่รักของคุณแล้ว จำนวนครั้งและระดับความรุนแรงมันต่างกันอย่างเห็นได้ชัด แต่ไม่เป็นไรครับ ทุกครั้งที่เกิดความรุนแรงกับฝั่ง กปปส หรือคนอื่นๆ

จะมีภาพแท็กซี่คนนี้จมกองเลือดลอยมาในสมองคุณเพื่อเปรียบเทียบว่าอีกฝ่ายก็ทำรุนแรงนะ ก็ไม่ว่ากันครับ

ขอโทษด้วยครับ ปกติผมเฉยๆ น่ะครับ แต่เข้าใจผิดคิดว่าท่าน ประชดผมแบบไม่สนใจประเด็นหลักหรือเอามัน

ต้องขออภัยด้วยครับ เพราะคำพูดความเห็นล่าสุดของท่าน ดูมีหลักและเหตุผล มากกว่าความเห็นนั้น

สรุปคือ เข้าใจผิดคิดว่าทานประชดเอามันส์ เลยประชดไปครับ ผมขอโทษมา ณ ที่นี้ครับ

โหมด ผ่อนคลาย

#105 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:27

ขอโทษด้วยครับ ปกติผมเฉยๆ น่ะครับ แต่เข้าใจผิดคิดว่าท่าน ประชดผมแบบไม่สนใจประเด็นหลักหรือเอามัน

ต้องขออภัยด้วยครับ เพราะคำพูดความเห็นล่าสุดของท่าน ดูมีหลักและเหตุผล มากกว่าความเห็นนั้น

สรุปคือ เข้าใจผิดคิดว่าทานประชดเอามันส์ เลยประชดไปครับ ผมขอโทษมา ณ ที่นี้ครับ

ผมตอบประชดกับคนที่มันงี่เง่า พูดมีสาระไปก็เสียเวลาเปล่า แล้วก็ไม่จำเป็นต้องมาขอโทษอะไรผม คุณเองจะประชดผมก็ไม่ว่า ถ้ามันมีเหตุผลพอ

แล้วคุณไปลองดูความเห็นแนวๆปัญญาอ่อนที่ผมโพสเล่นกับพวกทีมงานเติมเงินดูดีๆ คุณน่าจะเห็นว่าผมไม่ได้โพสมั่วๆ มันมีความหมายของมันอยู่

#106 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:46

วันที่คุณอภิสิทธิ์ เป็นนายก ก็ออกมาไล่เค้า ทำไมวันนั้น ไม่ respect คนที่ไปโหวตเลือก สส ฝั่งเนวินล่ะ และเืมื่อ สส ฝั่งเนวิน โหวตให้คุณอภิสิทธิ์เป็นนายก ทำไมพวกควายแดง ถึงไม่เคารพการตัดสินใจของ สส ฝังเนวิน 

#107 Yoichi

Yoichi

น้องใหม่

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:50

คำนี้ไม่มีอะไรเลยนอกจากแค่อยากเลือกเพื่อไทยจนตัวสั่น

#108 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:01

แล้วพฤติกรรมที่เสื้อแดงทำๆกันอยู่นี่ respect ความเห็นชาวบ้านแล้วใช่ใหม นอกจากนั้น สิ่งที่รัฐบาลทำที่ผ่านๆมา เรียกว่า respect ใครบ้าง

เอาจริงๆ ผมว่าเขาไม่ได้ respect เสียงคนที่เลือกเขามาด้วยซ้ำ สุดๆก็คือทำเหมือน respect แค่นั้นเอง หรือถ้ามันมีจริงๆ เสื้อแดงและคนกลาง

ก็ช่วยโพสให้ผมตาสว่างที

#109 Vekakav Vkkn

Vekakav Vkkn

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:18

คำนี้ไม่มีอะไรเลยนอกจากแค่อยากเลือกเพื่อไทยจนตัวสั่น

แม้ว 1 ผมไม่ได้เลือกนะครัช ขอบอก กาแบบเลขไหนเฮง กาเลขนั้น

โหมด ผ่อนคลาย

#110 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:32

อยากรู้จังครับ respect my vote ของเค้า ปล่อยให้เลือกตั้งตามปกติ ถ้าเพื่อไทยได้เข้ามา หมายความว่า

- พรบ.นิรโทษกรรมเค้าไม่ผิดสินะ เค้าควรทำต่อหรือใช้ช่องทางอื่น?

- ต่อต้านและไม่เคารพอำนาจศาลหนึ่งในในอำนาจของประชาธิปไตย ก็ไม่ผิด?

ปล. ผมเป็นพวกไป vote no น่ะ พอดีที่บ้านได้จัด เลยต้องไปซะหน่อย(ผมไม่ได้ตาม กปปส.นะ ผมเข้าใจว่าคนที่นั่งอยู่ในกปปส. บางคนก็คิดเหมือนผมเนี่ยแหละ) แต่ถ้าไม่ได้จัดก็ไม่เป็นไรเพราะผมคิดว่า การเลือกตั้งมันแค่ส่วนหนึ่งของการเลือกบุคคลเค้ามาทำหน้าที่ บริหารครับ หลักใหญ่ของผมประชาธิปไตยหรือกติกาที่เราต้องการคือ สิ่งหรือกรอบกติกาที่ทุกคนในประเทศไทย พร้อมยอมอยู่ด้วยกันทั้งหมดแค่นั้นแหละครับ ปัญหาที่มันเกิดทุกวันนี้มันก็เกิดจากพรรครัฐบาลทั้งหลายไม่ยอมบริหารบ้านเมืองกันเท่าไร มัวแต่คิดจะเปลี่ยนกติกา และไม่ยอมฟังเสียงหรือเคารพคนที่ไม่ได้เลือกหรือฐานเสียงของเค้าด้วยทั้งที่กินภาษีของเค้าเนี่ยแหละครับ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน