Jump to content

* * * * - 5 votes

ชั่วโมงนี้ ใครที่ตอแหลมาอ้างหน้าด้านๆ ว่าเป็นคนกลาง ฟันธงใว้ก่อนเลยว่า เขาคือเสื้อแดงแอ้บมา

• Please log in to reply
107 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 Nuttana

Nuttana

น้องใหม่

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 05:05

คนที่ชอบบอกว่าฉันเป็นกลางนะเมื่อก่อนเคยเห็นอยู่ประจำในเพจอีเจี๊ยบ(แต่เดี๋ยวนี้ไม่เห็นแล้วเพราะunlikeไปแล้ว มันรกหน้าเฟส) จะพูดประมาณว่าฉันด่าหมดทุกฝ่ายล่ะที่ทำให้ฉันไม่พอใจ(เน้นด่าปชป.กะม็อบราชดำเนิน) แต่แกอย่ามาด่าฉันคืนนะ เพราะจะเท่ากับแกผลักให้ฉันไปอยู่ฝ่ายตรงข้าม(แดง)นะ ที่ฉันต้องไปเป็นอีกฝ่ายก็เพราะพวกแกนะ... แหม เป็นกลางมว๊ากกก เก็บหางมิดเชียว ;) 

#102 Thelaststand_th

Thelaststand_th

น้องใหม่

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:50

กรูไม่รู้เรื่องการเมือง ไม่ไดสนิทกับใครเลย นักการเมืองก็ไม่รู้จัก ทัก เป็นใคร เทือกเป็นใคร รู้แต่กรูเป็นคนไทยมีหน้าที่เสียภาษีก็เสีย มีหน้าที่เลือกตั้ง ก็ไปใช้สิทธิ ถ้าถูกด่าว่าโง่ก็แล้วแต่ ยังไงก็จะทำหน้าที่ตามพระราชดำรัส

#103 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:47

แล้ว ไทยเฉย ที่ติดตามการเมือง (ด้านเดียว ) มีไหมครับ  :D

กลางแบบดัดจริต ก็มีถมไป

จากประสพการณ์ถามตอบในห้องนี้มานานหลายปี มันไม่มีหรอกครับ คนกลางที่สนใจการเมือง คนที่สนใจการเมืองมีอยู่แค่สองจำพวกคือ

1.เสรีชน รักความถูกต้องยุติธรรม รักสถาบันฯ รักประเทศชาติ ฯลฯ

2.ทุยแดง รักไอ้แม้ว รักเงินไอ้แม้ว รักอีปู และไม่สนใจว่าประเทศชาติจะถูกคดโกงอย่างไร พร่ามพรรณนาแต่ว่านักการเมืองโกงกินเหมือนกันหมด แต่พอถามหาหลักฐาน จะใบ้แดรกกันเป็นทิวแถว

คนกลางนั้นมีอยู่จริง แต่มันคือคนกลางที่ไม่เคยสนใจการเมือง และจะไม่มีวันจะสนใจการเมือง แต่เมื่อไหร่ที่คนกลางสนใจการเมือง เค้าจะเข้าไปอยู่ในกลุ่มใดกลุ่มหนึ่งในสองกลุ่มนั้นทันที

อัพวกดัดจริตแอ๊บเกลาง ดูไม่ยากถ้าคุณอยากรู้ดูที่ชุดความคิดเวลาเถียงว่าเอาชุดความคิด หรือหลักฐานของใครมาอิงค่ะ  มันก็คือฝ่ายนั้นแหละ!!

จากโพสท์นี้ ผมเป็นห่วงเจ้าแม่แดงคิวซีนะครับ กลัวว่าพวกควายแดงมันจะจับได้ว่าเจ๊เป็นแดงคิวซี จะดิทผมก็ไม่คอมเมนต์นะเออ ...  ;) ;)

แดงคิวซี คืออะไรคะ

แดงคิวซีเป็นเสื้อแดงที่ประจักษ์ชัดในความจริงแล้วว่า ท่านทักษินเท่านั้นที่จะมาเป็นเทพเจ้าของเสื้อแดง

ดังนั้นเวลาแดงคิวซีโพสท์แสดงความเห็นอะไร ถ้าอ่านให้ดีๆ มันเหมือนการเอาตรีนไปลูบไล้บนใบหน้าทักษิน เหมือนพยายามเอานิ้วเท้าเขี่ยเศษฝุ่นออกจากตาทักษินนั่นแหละครับ

อ่านดูแล้ว ฮา แต่ เอาจริงคือ แดง เกลียด ทักษินหรือ 

แดงเกลียดทักษินหรือคนเกลียดทักษินแต่อยากเป็นเสื้อแดง อะไรซักอย่างนี่แหละ

สองสึก2คนนี้ชักจะใส่ร้ายป้ายสีดิชั้นมากไปแล้วนะคะ!!

#104 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:50

กรูไม่รู้เรื่องการเมือง ไม่ไดสนิทกับใครเลย นักการเมืองก็ไม่รู้จัก ทัก เป็นใคร เทือกเป็นใคร รู้แต่กรูเป็นคนไทยมีหน้าที่เสียภาษีก็เสีย มีหน้าที่เลือกตั้ง ก็ไปใช้สิทธิ ถ้าถูกด่าว่าโง่ก็แล้วแต่ ยังไงก็จะทำหน้าที่ตามพระราชดำรัส

V ฟีบัส.jpg

gladiator 1.jpg

#105 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:51

แล้ว ไทยเฉย ที่ติดตามการเมือง (ด้านเดียว ) มีไหมครับ  :D

กลางแบบดัดจริต ก็มีถมไป

จากประสพการณ์ถามตอบในห้องนี้มานานหลายปี มันไม่มีหรอกครับ คนกลางที่สนใจการเมือง คนที่สนใจการเมืองมีอยู่แค่สองจำพวกคือ

1.เสรีชน รักความถูกต้องยุติธรรม รักสถาบันฯ รักประเทศชาติ ฯลฯ

2.ทุยแดง รักไอ้แม้ว รักเงินไอ้แม้ว รักอีปู และไม่สนใจว่าประเทศชาติจะถูกคดโกงอย่างไร พร่ามพรรณนาแต่ว่านักการเมืองโกงกินเหมือนกันหมด แต่พอถามหาหลักฐาน จะใบ้แดรกกันเป็นทิวแถว

คนกลางนั้นมีอยู่จริง แต่มันคือคนกลางที่ไม่เคยสนใจการเมือง และจะไม่มีวันจะสนใจการเมือง แต่เมื่อไหร่ที่คนกลางสนใจการเมือง เค้าจะเข้าไปอยู่ในกลุ่มใดกลุ่มหนึ่งในสองกลุ่มนั้นทันที

อัพวกดัดจริตแอ๊บเกลาง ดูไม่ยากถ้าคุณอยากรู้ดูที่ชุดความคิดเวลาเถียงว่าเอาชุดความคิด หรือหลักฐานของใครมาอิงค่ะ  มันก็คือฝ่ายนั้นแหละ!!

จากโพสท์นี้ ผมเป็นห่วงเจ้าแม่แดงคิวซีนะครับ กลัวว่าพวกควายแดงมันจะจับได้ว่าเจ๊เป็นแดงคิวซี จะดิทผมก็ไม่คอมเมนต์นะเออ ...  ;) ;)

แดงคิวซี คืออะไรคะ

แดงคิวซีเป็นเสื้อแดงที่ประจักษ์ชัดในความจริงแล้วว่า ท่านทักษินเท่านั้นที่จะมาเป็นเทพเจ้าของเสื้อแดง

ดังนั้นเวลาแดงคิวซีโพสท์แสดงความเห็นอะไร ถ้าอ่านให้ดีๆ มันเหมือนการเอาตรีนไปลูบไล้บนใบหน้าทักษิน เหมือนพยายามเอานิ้วเท้าเขี่ยเศษฝุ่นออกจากตาทักษินนั่นแหละครับ

อ่านดูแล้ว ฮา แต่ เอาจริงคือ แดง เกลียด ทักษินหรือ 

แดงเกลียดทักษินหรือคนเกลียดทักษินแต่อยากเป็นเสื้อแดง อะไรซักอย่างนี่แหละ

สองสึก2คนนี้ชักจะใส่ร้ายป้ายสีดิชั้นมากไปแล้วนะคะ!!

เจ๊ใจเย็นๆนะเจ๊ ที่เขาพูดถึงเจ๊ จริงๆแล้วในส่วนลึก(ประมาณสะดือทะเลในมหาสมุทรแปซิฟิก)

เขาต้องการยกย่องเจ๊ว่า เป็นปู-ชะนียบุคคลด้านแดงคิวซีมากกว่า 

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#106 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:57

เจ๊ใจเย็นๆนะเจ๊ ที่เขาพูดถึงเจ๊ จริงๆแล้วในส่วนลึก(ประมาณสะดือทะเลในมหาสมุทรแปซิฟิก)

เขาต้องการยกย่องเจ๊ว่า เป็นปู-ชะนียบุคคลด้านแดงคิวซีมากกว่า 

แบบนี้ค่อยน่าฟังหน่อยค่ะ

#107 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:58

ความคิดเห็นเฮงซวยแบบนี้น่าจะเป็นทีมงานคนกลางเติมเงินอย่างแน่นอน

#108 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:00

..... ไปว่า เค้า.... เจ้ แดงฯ เค้าอายเป็นนะ  ๒ อิ...

เชื่อเถอะ  ไอ้นักโทษหนีคุก... มันสั่ง  ล่อกันเละ

ไอ้พวก หลังเหวอะหวะ ก็ คงสู้สุดฤทธิ์  พร้อม

คิดทางหนี ทีไล่ ไว้พร้อม......

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน