Jump to content

- - - - -

เพื่อนลงภาพนี้ในเฟสบุ๊ค - เพื่อนคนเดียว ก รู สละได้ว่ะ

• Please log in to reply
32 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:10

*
POPULAR

เพื่อนคนหนึ่งโพสต์ภาพนี้บน Timeline 

ยิ่งอ่านก็ยิ่งงง

เสื้อแดงเดี๋ยวนี้มันกลับมารักเจ้ากันแล้วหรือ?

แต่ที่แน่ๆ นะ เพื่อนคนเดียว ก รู สละได้

ช่วย Unfriend ไปจากชีวิต ก รู ทีเถอะ

นะ นะ

#2 Gohell

Gohell

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:13

*
POPULAR

ควรด่ากลับก่อนลบความเป็นเพื่อนครับ

#3 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:19

ไร........ว้า

:ph34r:

#4 ขุนสำราญ

ขุนสำราญ

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:20

สงสัยมันจะฟั่นเฟือน

#5 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:24

สงสัยว่าเพื่อนของ จขกท.โดนสะกดจิตหรือลักพาตัวไป แล้วโดนกรอกยามั๊งครับ พอกลับมาก้อเลยฟั่นเฟือน ดูไอ้เหวงเป็นตัวอย่าง แยกแยะไม่ออกว่าอันไหนดีอันไหนชั่ว พวกเห็นกงจักรเป็นดอกบัว

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#6 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:25

โหนเข้าไป

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#7 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:44

กับเพื่อนในเพจที่โพสต์ดอกไม้ สัตว์สวย ของกิน ท่องเที่ยว โดยไม่มีวี่แววว่าจะสนใจบ้านเมืองอันหน้าสิ่วหน้าขวานนี้ กรูก็ไม่คบมึง จะว่าไรก็ว่าไป 555

Edited by Cemeterys, 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:45.

#8 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:52

อดทนไว้ครับ  สักวันเค้าจะคิดได้ 

ถ้าประเทศชาติกลับเข้าสู่ความปกติสุข  แล้วถ้าเค้าคิดไม่ได้ เค้าจะกลายเป็นแกะดำ

และถ้าเค้าอยากอยู่ในสังคมแบบปกติ  เค้าจะกลายเป็นแกะขาวโดยเราไม่ต้องไปสอนให้เค้าคิดเลยครับ

Edited by อย่าหลอกตัวเอง, 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:13.

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#9 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:53

โอ๊ยเพื่อนพรรค์นี้หาง่าย   ไม่มีเงินก็มาหา  จะเล่นแชร์ก็มาหา  เรี่ยไรก็มาหา   

#10 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:55

ผมเลิกคบนะ และก็เลิกคบมาหลายคนแล้วด้วย รับไม่ได้ครับ กับพวกล้มเจ้า และชอบไอ่ขี้โกง 

#11 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:57

ไม่รู้ว่าเพื่อน จขกท รู้จัก ตั้ง อาชีวะ หรือเปล่านะ ?

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#12 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:00

อย่าว่าแต่เพื่อนเลยครับ กิ้กผมยังทิ้งเลย มาทำเป็นโลกสวยสะดีดสะดิ้ง

กดคลิ้กเดียว จากกันไปชั่วนิจนิรันด์

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#13 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:02

ด่ากันเข้าไป ถ้าไม่มีคนเสื้อแดงอยู่บ้านเดียวกัน

คุณไม่มีทางรู้ความคิดความเป็นอยู่ของเขาจริงๆหรอก

ที่บอกค่อยๆคุยชวนเขาให้ฉลาดขึ้นน โลกสวยเกินไป มีวิธีเดียวที่สรุปได้คือ 

อย่าคุยปล่อยให้หมดอายุไขไปเอง

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#14 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:02

สงสัยมันจะฟั่นเฟือน

อาการพรรค์นี้ เป็นมากกว่าฟั่นเฟือน...ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#15 bookboong

bookboong

น้องใหม่

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:07

ผมบอกกิ๊กเลยครับ ถ้าอยากจะเลิกกับพี่ บอกพี่คำเดียวว่า "หนูเป็นเสื้อแดง" กรูจะรีบไปในทันทีเลย

#16 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:19

ถ้าเป็นเพื่อนที่คบกันมานาน อย่าพึ่งตัดเยื่อใยกันเลยครับ  ให้เวลาเขาหน่อย

ต้องดูว่าเขาได้รับรู้ข่าวสารเท่ากับท่าน  จขกท  รึเปล่า  แต่ถ้าเขาได้รับ

รู้ข่าวสารเท่ากับเจ้าของกระทู้แล้ว  ยังเป็นแดงอยู่  

แดงไม่รู้ข่าวสาร           พวกนี้ถ้าได้รับข้อมูลข่าวสารที่ถูกต้อง  เขาก็อาจกลับใจได้ง่าย

แดงฝังราก                  พวกนี้หลงทักษิณจนโงหัวไม่ขึ้น  มีความเชื่ออยู่อย่างเดียวคือ  ทักษิณดีที่สุดในโลก  พวกนี้ฟื้นยาก  แต่ถ้าฟื้นได้จะเป็นกำลังหลักที่สำคัญทีเดียว

แดงล้มเจ้า                  พวกนี้เป็นผลพวงมาจากการปั่นหัวตามยูทูป เฟสบุ๊ค ของพวกตกยุค แต่พยายามทำให้คนมองว่า การมีสถาบันเป็นเรื่องล้าหลัง 

แดงผลประโยชน์          เพื่อนผมส่วนมากถ้าเป็นแดง ก็จะอยู่กลุ่มนี้ครับ คนกลุ่มนี้ มีตั้งแต่ ข้าราชการ นักการเมือง รวมไปถึง กลุ่มที่บ้าประชานิยมโดยไม่คำนึงชาติบ้านเมือง

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#17 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:23

ตอนนี้เสื่อแดงกำลังหาทางลง ทำอย่างไร จึงจะไม่ถูกรังเกียจ ก็ต้องเริ่มเนียนเป็นกลางๆ ไว้ก่อน แต่เปลี่ยนแต่เสื้อไม่ได้ช่วยอะไร ต้องทำใจ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#18 ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:35

เพื่อนผมที่ทำงานหลายคนไม่คุยกับผมเพราะผมไปราชดำเนิน เพราะผมไปดินแดง ผมก็ไม่สนใจ ไม่คุยก็ไม่คุยไปหาเพื่อนที่ราชดำเนิน ตามเวทีต่าง ๆ เยอะแยะ

คบได้แต่ไม่ผูกพันกับคนพวกนี้

ครั้งได้สวมเครื่องแบบ ได้ติดพระปรมาภิไธยย่อ ภปร ที่หน้าอกด้านขวา จนถังวันนี้ไม่ได้สวมเครื่องแบบแล้ว แต่พระปรมาภิไธยย่อ ภปร ยังคงตรึงอยู่ที่หน้าอกด้านขวาตลอดเวลา

#19 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:46

ผมมีเพื่อนเป็นพวกแดงหัวรุนแรงอยู่คนหนึ่งมันโดนทหารใช้กระสุนยางยิงมันโกรธมากบอกว่าจะเอาคืนมีอยู่วันหนึ่งมันมาหาผมบอกว่าจะไปชุมนุมที่ราชประสงค์ผมบอกว่า"คราวนี้ขอให้มรึงโดนลูกจริงนะ"มันหัวเราะพอตกดึกมันกลับมาผมถามว่ามรึงกลับมาทำไมวะมันบอกว่า"เขาสั่งให้เผาบ้านเผาเมืองกูทำไม่ได้วะ"ผมยิ้มอยู่ในใจทุกวันนี้เวลาแดงชุมนุมมันไม่เคยไปอีกเลยมันบอกว่า"เสียเวลาทำมาหากิน"

#20 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:53

มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#21 Conan Kung

Conan Kung

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:06

5555555  ใจแคบกัน แบบนี้ ขอให้มีความสุข เวลา เรื่องนี้จบนะครับ ดูซิ๊ คุณจะเหลือใคร

#22 Chandra Brahmana

Chandra Brahmana

น้องใหม่

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 01:19

ไอ้ห้อยไอ้โหน 

#23 Bot V Mask

Bot V Mask

ตัว V อยู่กลางหน้าผาก

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 01:28

ถ้าถึงขนาดยอมกลับมาใช้วิธี "โหน" เนี่ยบอกเป็นนัยๆได้เหมือนกันนะครับว่า จนตรอกแล้ว :D

Edited by Bot V Mask, 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 01:28.

#24 Nuttana

Nuttana

น้องใหม่

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 01:50

ทั้งเลิกคบเพื่อน และถูกเพื่อนเลิกคบไปหลายคนเลยค่ะ เพื่อนบอกว่าเป็นกลาง แต่กดไลค์เฟสไอ้โอ้คเอย แชร์ข้อความของนิติเรดเอย แต่ละข้อความที่มันโพสเหมือนวาทะกรรมของฝ่ายแดงใช้ไม่มีผิด คือถ้ายอมรับว่าเป็นแดงเลยยังพอเข้าใจ แต่มันแอ๊บตอแหลว่าเป็นกลางนี่รับไม่ได้ unfriendเลย จบ!

#25 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 01:51

ลองถามเพื่อนคุณดูก่อนครับ รู้จักพวกนี้ไหม
-ไจล์(รัน)
-ตั้ง อาชีวะ
-เจ๋ง ดอกจิก
-ดา ตอร์ปิโด
-จักรภพ เพ็ญแข
ถ้าเพื่อนคุณยอมรับพวกนี้ได้ก็จงทำใจและเดินออกมาเถิดครับ

#26 numdee

numdee

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 02:21

ผมบอกกิ๊กเลยครับ ถ้าอยากจะเลิกกับพี่ บอกพี่คำเดียวว่า "หนูเป็นเสื้อแดง" กรูจะรีบไปในทันทีเลย

รีบไปหาทันทีหน่ะเหรอครับ หุ หุ หุ

ป.ล.ผมคาดเดาว่าพระองค์ที่ใช้เขาอาจหมายถึงพระเยซูเจ้าในวันคริสมาส

Edited by numdee, 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 02:46.

"หนึ่งเสียงที่จริงใจ ดังกว่าเสียงมหาชน"

#27 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 02:28

ผมก็มีเพื่อน มีพี่ มีรุ่นน้อง ที่คบหากันในเฟส เป็นแดงเหมือนกัน เท่าที่สังเกตดู..

ถ้าเป็นเพื่อนที่เรียนๆมาด้วยกัน ไม่ว่าจะมัธยม มหาลัย ที่ทำงานกินเงินเดือน หรือ มีอาชีพ มีรายได้และต้องจ่ายภาษีบุคคล พวกนี้จะไม่แดง เกลียดรัฐบาลขี้โกง.. เกลียดทักษิณ..

ส่วนเพื่อน หรือพวกรุ่นน้อง ที่รายได้ยังไม่เข้าเกณฑ์ภาษี หรือมีอาชีพที่พอหลีกเลี่ยงได้ พวกนี้ส่วนใหญ่จะแดง..เหตุผลที่ชอบ..หลักๆ ที่จับใจความได้ คือ ทักษิณ โกง แต่ทำงาน..เกลียด ปชป บอก ดีแต่พูด อะไรประมาณนี้..

เพื่อนๆ พี่ๆ เสรีไทย เป็นเหมือนกันบ้างมั้ยครับ..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#28 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 03:07

โอ๊ยเพื่อนพรรค์นี้หาง่าย   ไม่มีเงินก็มาหา  จะเล่นแชร์ก็มาหา  เรี่ยไรก็มาหา   

ขายประกันก็มาหา 5555

#29 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 03:08

ไม่รู้ว่าเพื่อน จขกท รู้จัก ตั้ง อาชีวะ หรือเปล่านะ ?

กลัวจะเป็นพวกเดียวกัน??

#30 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 03:12

ผมก็มีเพื่อน มีพี่ มีรุ่นน้อง ที่คบหากันในเฟส เป็นแดงเหมือนกัน เท่าที่สังเกตดู..

ถ้าเป็นเพื่อนที่เรียนๆมาด้วยกัน ไม่ว่าจะมัธยม มหาลัย ที่ทำงานกินเงินเดือน หรือ มีอาชีพ มีรายได้และต้องจ่ายภาษีบุคคล พวกนี้จะไม่แดง เกลียดรัฐบาลขี้โกง.. เกลียดทักษิณ..

ส่วนเพื่อน หรือพวกรุ่นน้อง ที่รายได้ยังไม่เข้าเกณฑ์ภาษี หรือมีอาชีพที่พอหลีกเลี่ยงได้ พวกนี้ส่วนใหญ่จะแดง..เหตุผลที่ชอบ..หลักๆ ที่จับใจความได้ คือ ทักษิณ โกง แต่ทำงาน..เกลียด ปชป บอก ดีแต่พูด อะไรประมาณนี้..

เพื่อนๆ พี่ๆ เสรีไทย เป็นเหมือนกันบ้างมั้ยครับ..

เพื่อนผมคนนี้ระดับด็อกเตอร์เลยเชียวนา แต่ไม่รู้ทำไมหลงไหลหัวทิ่มหัวตำกันขนาดนี้

#31 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 03:34

เพื่อนผมคนนี้ระดับด็อกเตอร์เลยเชียวนา แต่ไม่รู้ทำไมหลงไหลหัวทิ่มหัวตำกันขนาดนี้

ฮ่าๆ อันที่จริง ก็ไม่อยากลงลึกมาก..เพราะก็เป็นแค่ข้อสังเกต

ถ้านั่น ขอถามนิดนึงครับ..เพื่อนคนนี้ของคุณม่านน้ำ นิสัยใจคอเป็นอย่างไรอ่ะครับ.. ;)  ;) 

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#32 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 03:44

ฮ่าๆ อันที่จริง ก็ไม่อยากลงลึกมาก..เพราะก็เป็นแค่ข้อสังเกต

ถ้านั่น ขอถามนิดนึงครับ..เพื่อนคนนี้ของคุณม่านน้ำ นิสัยใจคอเป็นอย่างไรอ่ะครับ.. ;)  ;)

"เฮ้ย เราไม่ได้เป็นพวกของใครนะเพื่อน

แต่เราชอบความถูกต้องว่ะ"

ประโยคนี้พออธิบายตัวตนมันได้ไหมครับ 555

#33 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 04:43

"เฮ้ย เราไม่ได้เป็นพวกของใครนะเพื่อน
แต่เราชอบความถูกต้องว่ะ"

ประโยคนี้พออธิบายตัวตนมันได้ไหมครับ 555

เดาว่าเพื่อนคุณม่านน้ำนี่เคยลงสมัครเลือกผู้ว่า กทม ด้วยป่ะครับ...ฮ่าๆ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน