Jump to content

- - - - -

.... ถ้าคำตอบทั้งหมด คือ "ใช่" เราเป็นสหายกัน ออกมาเถิดพี่น้อง ....

• Please log in to reply
86 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 layman p.

layman p.

น้องเก่า

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:04

ken 2557  =  Conan Kung     ใช่มั๊ย?

เปลี่ยนชื่อแส้ อำพรางโฉม แต่เพลงกระบี่มิแปรเปลี่ยน

วิเคราะห์จาก  วิชาพฤติกรรมศาสตร์

#52 ท้อป

ท้อป

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:48

ออกมาทำไมครับ

เค้าเรียกคนดีออกมา คนชั่วอย่างคุณ ไว้้ออกมาตอนไอ้เต้นสั่งเผาบ้านเผาเืมือง 555
รู้ได้ไงครับว่าคนที่ไม่ไปร่วมกับม้อปนกหวีดเป็นคนชั่ว?

Edited by ท้อป, 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:49.

#53 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:53

เค้าเรียกคนดีออกมา คนชั่วอย่างคุณ ไว้้ออกมาตอนไอ้เต้นสั่งเผาบ้านเผาเืมือง 555
รู้ได้ไงครับว่าคนที่ไม่ไปร่วมกับม้อปนกหวีดเป็นคนชั่ว?

ผมบอกหรือว่า คนที่ไม่ไปร่วมเป็นคนชั่ว ผมบอกว่า ควายแดงเป็นคนชั่ว แล้วถ้าถามว่า รู้ได้ไงว่าคนเสื้อแดงเป็นคนชั่ว รู้ครับ สนับสนุนคนโกงชาติ ให้บริหารประเทศ ไม่ชั่วหรือ 

#54 ท้อป

ท้อป

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:02

เปลี่ยนเสื้อแดงไม่ยากครับ แค่ทำให้ เขา รู้และเข้าใจ ก็อาจเปลี่ยนพวกเขาได้

แต่เปลี่ยนพวก ไม่รู้สึกรู้สา อะไรเลยไม่ว่าบ้านเมืองจะเป็นอย่างไร ขอให้ชีวิตตัวเองไม่ลำบากก็พอ เปลี่ยนยาก

และป่วยการครับ :)

เปลี่ยนเสื้อแดงยากครับ เปลี่ยนเสื้อเหลืองก็ยากครับ มีญาติทั้งสองสี พยายามพูดถึงสิ่งไม่ดีของฝ่ายปชป.ให้เหลืองฟังหรือสิ่งไม่ดีของพท.ให้แดงฟัง ไม่มีใครฟังสักคน

#55 ท้อป

ท้อป

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:11

ผมบอกหรือว่า คนที่ไม่ไปร่วมเป็นคนชั่ว ผมบอกว่า ควายแดงเป็นคนชั่ว แล้วถ้าถามว่า รู้ได้ไงว่าคนเสื้อแดงเป็นคนชั่ว รู้ครับ สนับสนุนคนโกงชาติ ให้บริหารประเทศ ไม่ชั่วหรือ

สงสัยถามผิด ต้องถามว่ารู้ได้ไงว่า Ken เค้าชั่วครับ. ไม่ได้ปกป้องเค้านะครับเพราะไม่รู้จัก แค่เริ่มอ่านไม่นานยังไม่แน่ใจว่าจะตัดสินใจว่าใครเป็นอย่างไร สนับสนุนคนไม่ดีให้ทำงานผมก็ว่าไม่ดี แต่คุณสุเทพก็มีข่าวพัวพันกับการทุตจริตอยู่ไม่น่าจะใจสะอาดหมดจดครับเลยยังไม่คิดจะสนับสนุนท่าน.

#56 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:19

สงสัยถามผิด ต้องถามว่ารู้ได้ไงว่า Ken เค้าชั่วครับ. ไม่ได้ปกป้องเค้านะครับเพราะไม่รู้จัก แค่เริ่มอ่านไม่นานยังไม่แน่ใจว่าจะตัดสินใจว่าใครเป็นอย่างไร สนับสนุนคนไม่ดีให้ทำงานผมก็ว่าไม่ดี แต่คุณสุเทพก็มีข่าวพัวพันกับการทุตจริตอยู่ไม่น่าจะใจสะอาดหมดจดครับเลยยังไม่คิดจะสนับสนุนท่าน.

ลองหาอ่านกระทู้ที่มันตั้งเป็นกระทู้แรกหลังสมัครดูก่อน  แค่อันแรกก็ตั้งแนวแอ๊บตลกแฝงจาบจ้วงลามปามสถาบันตุลาการแล้ว

ไอ้พวกนี้มันเหมือนหมาเลียปาก  ลองปล่อยไว้เดี๋ยวสักพักคงมีกระทู้ลามปามสถาบันอื่น ๆ ต่อ

#57 ท้อป

ท้อป

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:28

ลองหาอ่านกระทู้ที่มันตั้งเป็นกระทู้แรกหลังสมัครดูก่อน แค่อันแรกก็ตั้งแนวแอ๊บตลกแฝงจาบจ้วงลามปามสถาบันตุลาการแล้ว

ไอ้พวกนี้มันเหมือนหมาเลียปาก ลองปล่อยไว้เดี๋ยวสักพักคงมีกระทู้ลามปามสถาบันอื่น ๆ ต่อ

ครับเด้วลองหาดู ผมก็ใหม่เหมือนกัน ยังแปะรูปไม่ได้เลย :)

#58 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:31

ออกไปให้คนส่วนมากทั่วประเทศเค้าด่า เหมือนกับตอนพันธมิตรปิดสนามบิน นี่นะ ผมอยู่ดูที่บ้านดีกว่า ใครจะแพ้จะชนะก็ช่างมันเพราะเมื่อใครมาเป็นรัฐบาลมันก็ต้องมีหาผลประโยชน์ทำเพื่อตัวเองและพรรคพวกกันทั้งนั้น 

ขนาดคนนำอย่างสุเทพ เทือกยังมีปัญหาเรื่องคอรัปชั่นตอนสมัยตัวเองเป็นรัฐบาลแทบทุกสมัย  พอๆกับ สนธิ ลิ้ม นั่นแหล่ะ  กู้ตัวเองยังไม่ได้แต่จะมากู้ชาติ

เคารพในความคิดเห็นครับ

แม้ว่าจะกระอักกระอ่วนปานได แต่ด้วยเคารพในเสรีภาพครับ

บางทีผมอ่านไปก็วังเวงครับ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#59 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:40

ใช่

#60 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:48

ขออนุญาตคุณเจ้าของกระทู้ คุณศรอรชุน คัดลอกกระทู้ไปแปะที่ห้องลากดำนาหน่อยนะคะ

กำลังแปะค่ะแหม่...ควายแดงเข้ามาครวญครางทันที สงสัยมันจะทนไม่ได้ อิอิ

http://pantip.com/topic/31506580

พรุ่งนี้จะไปที่อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิค่ะ และถ้าฝ่าคลื่นมวลมหาประชาชนไปปทุมวันได้ก็จะแวะไปด้วย

Attached Images

Edited by aiwen^mei, 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:53.

#61 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:00

แฟนเพจ ล้านชื่อต้านล้างผิด

ถ้าคำตอบทั้งหมด คือ "ใช่" ...

เครดิต/ศร อรชุน

https://www.facebook...&type=1

Edited by aiwen^mei, 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:00.

#62 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:15

ถามว่า ทำไมผมรู้ว่า ken ชั่ว ผมก็บอกไปแล้วว่า ควายแดงน่ะชั่ว และ ken นี่เป็นควายแดง ไม่ชั่วหรือ ส่วนเรื่องกำนันจะมีข่าวพัวพันทุจริต คุณต้องหาหลักฐานคดีมาสิ ว่าโกงหรือเปล่า ไม่ใช่บอกว่า มีข่าว ก็ว่าเขาชั่ว ผมไม่ได้ตัดสินคนที่ข่าวนะ ผมตัดสินคนที่ศาลท่านตัดสินแล้ว ไม่ใช่เอาข่าวมาอ้าง เจอแบบที่ใส่ร้าย ปชป ว่าโกงปลากระป๋องเ่น่า ที่รับบริจาคมา มันก็ไร้เหตุผลเกินไป 

#63 ken2557

ken2557

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:25

เราเป็นเราเอง คิตเองเป็น ความชั่วช้าของยุทธภพ
ก็จะพยายามนำมาถ่ายทอด ให้ได้เห็นตามประสพ
การณ์ต่างฯที่ผ่านมา

#64 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:36

ใครจะเลือกที่จะให้นักการเมือง เขียนประเทศ ขีดทางให้เดิน แบบวัวเซื่องๆ
ผ่านกระบวนการเลือกตั้ง ก็ทำไป...

แต่เราและมวลมหาประชาชน จะเขียนประเทศ และขีดทางเดิน ด้วยตัวของพวกเราเอง...

สำหรับผมแล้วคำตอบคือใช่

แต่ไม่คิดจะไปร่วมชุมนุมในวันที่ 13 ม.ค 57

เพราะผมมองว่าภารกิจนั้นมันสำเร็จไปแล้วตั้งแต่ทำให้ พรบ นิรโทษกรรมนั้นตกไปได้

การชุมนุมที่ยังดำเนินอยู่นี้เป็นการดันทุรังของพวกดื้อดึงเอาแต่ใจตัวเอง เพ้อฝัน ฝืนทำในสิ่งที่เป็นไปไม่ได้ ไม่ได้ดำเนินไปตามขั้นตอน

2 ก.พ. 57 นั้นคือวันสำคัญกว่า เข้าคูหากาโหวต โน

#65 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:26

ถูกใจ ใช่เลย ไปแน่ ๆๆๆๆ

#66 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:57

เราเป็นเราเอง คิตเองเป็น ความชั่วช้าของยุทธภพ
ก็จะพยายามนำมาถ่ายทอด ให้ได้เห็นตามประสพ
การณ์ต่างฯที่ผ่านมา

ว่าไง งักปุ๊กคุ้ง สบายดีเหรอ

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#67 Rinloy Guru

Rinloy Guru

น้องเก่า

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:05

ควายก็ยังเป็นควาย

#68 Rinloy Guru

Rinloy Guru

น้องเก่า

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:06

ถ้ามีเลือกตั้งผมก็โนโวต

#69 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:17

มันจุกอยู่ข้างใน :lol: :lol:

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#70 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:27

ออกไปแล้ว ไปทำงานเว้ย หึหึ

#71 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:58

ออกไปแล้ว ไปทำงานเว้ย หึหึ

นี่ไงคืองานของมัน  รับจ้างป่วยเกรียนทั่วราชอาณาจักร

พ่อไอ้ดอมอยู่ไหน  ช่วยล่ามโซ่ให้ดีหน่อย อย่าปล่อยแบบนี้

คนอื่นเขารำคาญ  เดี๋ยวจะโดนน้ำร้อนสาด

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#72 BackRoom

BackRoom

น้องใหม่

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:01

ผมตอบแบบ แมนๆเลย เลือกตั้งครั้งสุดท้าย ผมไม่ได้เลือกพรรคทั้ง ปชป.และพท. แต่เลือกเจ้าชูวิทย์ แทน แต่ครั้งนี้ขี้เกียจไปเลือกแล้ว เพราะดูชูวิทย์ ใครได้เปรียบก็ออกมาพูดตีกินอีกฝ่าย ทำตัวเหมือนนก2หัวเลย อะๆๆ

ผมไม่ไปเลือกตั้งจริงๆ ขอบอก

เลือกตั้งคราวก่อนคุณเลือกเหมือนกันกับผม และตอนนี้ก็ไม่เลือกชูวิทย์อีกเหมือนกัน แต่ผมเห็นด้วยกับการเคลื่อนไหวของคุณสุเทพ จากผมเฉยๆ ยกระดับมาเป็นไม่เฉยแล้ว(โว้ย)เพราะ พรบ.นิรโทษกรรม มาจนถึงวันนี้ก็ยังเห็นด้วย
ปล.บางอย่างก็ไม่เห็นด้วย

#73 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:01

เปลี่ยนเสื้อแดงไม่ยากครับ แค่ทำให้ เขา รู้และเข้าใจ ก็อาจเปลี่ยนพวกเขาได้

แต่เปลี่ยนพวก ไม่รู้สึกรู้สา อะไรเลยไม่ว่าบ้านเมืองจะเป็นอย่างไร ขอให้ชีวิตตัวเองไม่ลำบากก็พอ เปลี่ยนยาก

เปลี่ยนเสื้อแดงยากครับ เปลี่ยนเสื้อเหลืองก็ยากครับ มีญาติทั้งสองสี พยายามพูดถึงสิ่งไม่ดีของฝ่ายปชป.ให้เหลืองฟังหรือสิ่งไม่ดีของพท.ให้แดงฟัง ไม่มีใครฟังสักคน

5555 เสื้อเหลืองเขาด่า ปชป. เยอะแยะ ไปอยู่ ไหนมา

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#74 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:04

ใครจะเลือกที่จะให้นักการเมือง เขียนประเทศ ขีดทางให้เดิน แบบวัวเซื่องๆ
ผ่านกระบวนการเลือกตั้ง ก็ทำไป...

แต่เราและมวลมหาประชาชน จะเขียนประเทศ และขีดทางเดิน ด้วยตัวของพวกเราเอง...

สำหรับผมแล้วคำตอบคือใช่

แต่ไม่คิดจะไปร่วมชุมนุมในวันที่ 13 ม.ค 57

เพราะผมมองว่าภารกิจนั้นมันสำเร็จไปแล้วตั้งแต่ทำให้ พรบ นิรโทษกรรมนั้นตกไปได้

การชุมนุมที่ยังดำเนินอยู่นี้เป็นการดันทุรังของพวกดื้อดึงเอาแต่ใจตัวเอง เพ้อฝัน ฝืนทำในสิ่งที่เป็นไปไม่ได้ ไม่ได้ดำเนินไปตามขั้นตอน

2 ก.พ. 57 นั้นคือวันสำคัญกว่า เข้าคูหากาโหวต โน

วันก่อน อยากให้ทำนู้น ทำนี้ เขาทำแบบไม่รุนแรงก็ ด่า ตกลงจะเอาไงแน่

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#75 ท้อป

ท้อป

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 02:41

5555 เสื้อเหลืองเขาด่า ปชป. เยอะแยะ ไปอยู่ ไหนมา

เพิ่งออกมาจากหลังเขาครับ เพิ่งหาดูเมื่อวานนี้เอง ว่าเหลือง/astv เขาแตกกับปชป ปชปมี blue sky ตกข่าวอย่างหนักครับ ข้างบนนะจุใช้คำว่าสลิ่มหรือม๊อปนกหวีดครับ

Edited by ท้อป, 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 02:41.

#76 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:07

กระทู้ฮาครบรส ดีจัง  ตามสไตล์บางคนในเสรีไทย

-โฆษณาชวนเชื่อ

-ด่าหยาบโลนโหดๆ ใส่คนเห็นต่าง

-หาว่าคนเห็นต่าง  เป็นชื่อล๊อคอินอีกคน ปลอมตัวมาโพสต์

:lol:  :D  :lol:   

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#77 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:26

กระทู้ฮาครบรส ดีจัง  ตามสไตล์บางคนในเสรีไทย

-หาว่าคนเห็นต่าง  เป็นชื่อล๊อคอินอีกคน ปลอมตัวมาโพสต์

^_^  แหม่ คนด่าเห รี้ย ที่ทำเห รี้ยๆอย่างที่ท่านกล่าวมา 2 ข้อแรก... มันก็ถูกแล้วนี่ขอรับ... จะให้เค้าลูบหัวลูบหางมันก็ขยะแขยงมือไปหน่อยมั้งขอรับ...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#78 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:37

สังคมไทยจะจำนนต่อการปิดกรุงเทพเรียกร้องในลักษณะข่มขู่แบบนี้ไม่ได้เด็ดขาด!!!
โดย เจ้าพระยาหน้าตาดี, เมื่อวาน, 20:07

มันก็จะกลายเป็นบรรทัดฐานของสังคมไทยในอนาคตข้างหน้าทันที

สังคมไทยจะจำนนต่อการเรียกร้อง ลักษณะข่มขู่ ไม่ได้
โดย ken2557, เมื่อวาน, 17:40

ก็จะกลายเป็นบรรทัดฐานของส้งคมในอนาคตข้างหน้า

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

Edited by Stargate-1, 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:03.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#79 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:40

เห็นคนกลางๆ หลายคนเขาบอกว่า อยากเปลี่ยนปลง อยากปฏิรูป
แต่แกนนำผู้ชุมนุมมีข่าวพัวพันกับการทุจริต ภาพลักษณ์ไม่ใสสะอาด เลยคลางแคลงใจ ไม่อยากร่วมชุมนุม
มาทำตามกติกาเถอะ เลือกตั้งเถอะ อย่าดูถูกประชาชนสิ ถ้าเขาเลวจริง ประชาชนก็ไม่เลือกเขากลับมาหรอก

ภาพลักษณ์ฝ่ายรัฐบาลนี่ใสสะอาดมากเลยสินะ ไม่มีข่าวพัวพันการทุจริตเลยสักนิด
ที่ผ่านมาฝ่ายรัฐบาลเคารพกติกาแค่ไหน มีอะไรเป็นเครื่องยืนยันได้บ้างว่าการเลือกตั้งจะเป็นไปโดยสุจริตและเที่ยงธรรม
ข้อสำคัญคือถ้าสิ่งที่ผู้ชุมนุมเรียกร้องอยู่คือการดูถูกประชาชน
แล้วสิ่งที่ฝ่ายสนับสนุนรัฐบาลบอกว่าผู้ชุมนุมมาชุมนุมเพื่อชิงอำนาจให้อีกฝ่าย
จะเรียกได้ว่าเป็นการดูถูกผู้ชุมนุมหรือไม่????

#80 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:30

โธ่ แต๋ม ก็มีคนอย่างแต๋มไง

จะเข้าเสรีไทยทั้งที ยังปอดแหก ต้องเปลี่ยนชื่อแซ่ จาก วิดวะอิเลก บ้าง เป็น ratoinal บ้าง

ห่วย...!!!   :D  :D  :D

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#81 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 05:11

จะเข้าเสรีไทยทั้งที ยังปอดแหก ต้องเปลี่ยนชื่อแซ่ จาก วิดวะอิเลก บ้าง เป็น ratoinal บ้าง

นี่ๆ

ผมเล่นบอร์ดนี้ ตั้งแต่คุณยังอยู่ประถมอยู่เลยนะ  http://oldforum.seri...p?topic=7700.15

จำไม่ได้ว่าสมัครปีไหน  น่าจะ2550   มั๊ง     อาจจะก่อนสมัครที่พันทิปด้วย

อย่ามาเทือก สร้างวาทกรรมว่าคนนู้นคนนี้ปอดแหก

มันไม่เกี่ยวกับใครชื่ออะไรหรอก   มันอยู่ที่ข้อมูลต่างหาก 

เถียงไม่ออกก็พาลทุกทีสิ่นะ   แค่โดนผมเอาข้อมูลหักหน้าไปหลายที แค่นี้เอง

~ Tam-mic-ra  ~

:lol:  :lol:   :lol:  

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#82 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 05:15

นี่ๆ

ผมเล่นบอร์ดนี้ ตั้งแต่คุณยังอยู่ประถมอยู่เลยนะ  http://oldforum.seri...p?topic=7700.15

จำไม่ได้ว่าสมัครปีไหน  น่าจะ2550   มั๊ง     อาจจะก่อนสมัครที่พันทิปด้วย

อย่ามาเทือก สร้างวาทกรรมว่าคนนู้นคนนี้ปอดแหก

มันไม่เกี่ยวกับใครชื่ออะไรหรอก   มันอยู่ที่ข้อมูลต่างหาก 

เถียงไม่ออกก็พาลทุกทีสิ่นะ   แค่โดนผมเอาข้อมูลหักหน้าไปหลายที แค่นี้เอง

แล้วคนอย่างคุณเคยเถียงใครชนะด้วยเหรอ  เห็นพอจนแต้มก็เอาแต่หนี

เอาข้อมูลมาหักหน้าคนหรือโดนคนเอาข้อมูลมาทำให้คุณหน้าแหกกันแน่ครับ

#83 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 05:25

นี่ๆ

แล้วคนอย่างคุณเคยเถียงใครชนะด้วยเหรอ  เห็นพอจนแต้มก็เอาแต่หนี

เอาข้อมูลมาหักหน้าคนหรือโดนคนเอาข้อมูลมาทำให้คุณหน้าแหกกันแน่ครับ

จนแต้มตอนไหนยังไง  ช่วยยกหลักฐานมาหน่อยครับ ผมจะได้รู้ตัวเอง

อย่าบอกว่าหาไม่เป็นนะ   ระบบ Search ต่างๆ มันใช้ไม่ยากนะครับ

#84 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 05:46

จากที่ฟังคนอื่นๆจากทู้ก่อน และคุณ 5M มา       กับตามรูปนี้  ก็พบว่า คุณวสันต์ ยืนตรง ช่อง 4 - 5    นั่นแหล่ะ   โดยอยู่  ระหว่างช่องยาวและสั้น ของทางม้าลาย

ตอนแรกบอกว่าช่อง 4 แหย่เล่นไปงั้นแหล่ะ :lol:   แต่ของศรก็ไปทางช่อง5 มากเกินไป ผมว่าต้องไปทางช่อง4อีกหน่อยนึง 

ถ้าจะไปกันต่อ ถามแต๋มก่อนนะครับว่า ที่ร่ายมาทั้งหมดนะ "แหย่เล่น" หรือเปล่า ???

ไม่ใช่ปล่อยให้สมาชิกท่านอื่นที่ร่วมถกแถลง หาเหตุผลมาคุยกัน แต่พอแต๋มอับจนหนทาง

จะมาบอกง่ายๆว่า "แหย่เล่น" อีก มันไม่ฮานะครับ  (ฮา)

จนแต้มตอนไหนยังไง  ช่วยยกหลักฐานมาหน่อยครับ ผมจะได้รู้ตัวเอง

อย่าบอกว่าหาไม่เป็นนะ   ระบบ Search ต่างๆ มันใช้ไม่ยากนะครับ

นอกจากจนแต้มแล้วเอาแต่หนี บางทีจนแต้มขึ้นมาก็หน้าด้าน บอกว่า "แหย่เล่น" ซะงั้น

ถ้าเป็นผมผิด ก็ยอมรับแบบแมนๆว่าผิด ไม่มีหน้าด้านแถไปเรื่อยไม่อายฟ้าดิน

ด้วยคำว่า "แหย่เล่น" หรอกครับ...  :D  :D  :D 

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#85 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:24

ศรมีเรื่องเดียวเองเหรอ  

ตอนนั้นน่ะ เพราะผมไม่ต้องการแย้งกันเองกับข้อมูลคุณ 5M  ต่างหาก   ซึ่งตำแหน่งยืนนายวสันต์ ของผมกับ5M มันก็ต่างกันไม่กี่เซนฯ แน่ๆ   

แล้วตัวเองหล่ะ จิ้มตำแหน่งมั่วๆผิดๆแต่แรก   

ไหนจะมั่วว่าแนวยิงมาจากรั้วสตรีวิทย์ผ่านใต้ท้องรถอีก  อย่างฮาเลย  

ผมขี้เกียจขุดนะ     :lol:

#86 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:01

ที่ตั้งกระทู้เนี่ย ไม่ใช่ผมไม่ได้ดิ้นอะไรหรอก แต่กลัวเพื่อนสมาชิกจะหลงเชื่อกับการแหลขั้นเทพของนายคนนี้น่ะครับ  :lol:

http://www.thairath.co.th/content/pol/377355

สัปดาห์ที่ผ่านมา พิสูจน์แล้ว คนของพรรคเพื่อไทยเลือกผลประโยชน์โจร มากกว่าผลประโยชน์ประเทศ ส่วนการที่พรรคเพื่อไทยและคนเสื้อแดง กล่าวหาว่า พวกตนเป็นฆาตกร ฆ่าคนตายนั้น ไม่ทราบว่าการเขียนกฎหมายให้นิรโทษกรรมทุกฝ่าย ฆาตกรอยู่ที่ไหน หรือกลัวว่าคนจะรู้ว่า คนที่สั่งกับคนสั่งฆ่าเป็นคนเดียวกัน ซึ่งพรรคจะเคลื่อนไหวเรื่องนี้อย่างน้อย 2 เดือน เพื่อสะสมกำลังทั่วประเทศ และไม่ตกเป็นเหยื่อรัฐบาล ที่พร้อมป้ายสีอยู่แล้ว หลังจากนี้คาดว่า สภาฯ จะพิจารณาวาระ 2 และลงมติในวาระ 3 ช่วงต้นเดือน ถึงกลางเดือน พ.ย.

ขอบอกว่าคลิปไม่ยาวมากนะครับ ช่วยดูให้จบก่อนจะโพสต์ และอย่านอกเรื่อง โพสต์นอกประเด็นของคำถามกระทู้ครับ   ไม่งั้นจะยืดยาวหลายหน้าไร้ข้อสรุปอีก   

อย่าพาออกทะเลเน๊อ 

รู กระสุน มี--มากมาย-- ในคลิป-นี้- ทั้งลูกซอง และ M16

ที่ กระจกโรงแรม+ พื้นถนน + ประตูบานเลื่่อน ร้านค้า 2 ข้างทาง+ตู้โทรศัำพท์

เป็นคลิปที่ถ่ายวันที่ 15/05/2553

(ที่ ยกตัวอย่างให้เห็นคือ  --ทิศทาง--)

เราแสดง --วันที่-- + --เวลา-- ไว้ชัดเจน

ไม่--เคยบอก-- ว่า รอยกระสุนดังกล่าวเกิดวันที่ 16 และเป็นการยิงจากสะพานลอย

----------------------------------------------------------------

แต่เป็นรอยกระสุน ใน คืน วันที่ 14 -- เช้า วันที่ --15 --

ที่่ยังทำไม่ได้มีการทำบังเกอร์--บน--สะพานลอย จึงยังไม่มีทหารประจำบนสะพานลอย ในคืน -14- เช้า -15-

ทุกรูป เรากำกับ วันที่ และเวลา ชัดเจน

................................................................................

นี้คือรูปที่เสนอก่อนหน้านี้ เรื่่อง บังเกอร์ บนสะพานลอย

................................................................................

และนี้ก็คือหลักฐาน อ้างอิง สิ่งที่เขียน เรื่อง บังเกอร์บนสะพานลอย สร้างเมื่อใด

จึงเ้ป็นการยิงจากสะพานลอยในวันที่ 16/05/2553

mmmmm พาออกทะเลไปเรียบร้อยแล้ว

คลิปนี้ เกิดขึ้นที่ตรงไหน วันที่เท่าไร นี่คือบทสรุปใช่ไหม

"คุณ mmmmm ฝ่ายแดง   ให้หลักฐานมาว่า เหตุการณ์เกิดตรง ห้างอินทรา ถ.ราชปรารภ

และยิงมาจาก หมวกเหล็ก ลายพราง ที่ประจำอยู่ที่  สะพานลอยข้ามถนน  คืนวันที่ 15 พค53  1.32น.

http://webboard.seri...ัน/#entry879582

ทุกคนไม่มีใครค้านนะครับ    ถือว่ายอมรับเป็นเอกฉันท์" 

คลิปนี้ เกิดขึ้นที่ตรงไหน วันที่เท่าไร แล้วอะไรเป็นข้อบ่งชี้ว่า ชายชุดดำเป็นคนยิง ... ไม่ใช่ฝีมือจาก ทหารในรัฐบาลอภิสิทธิ์ <-- คลิกดูว่าใครเป็นคนหนีเอาตัวรอดก่อน

คลิก ---> ที่มาของTam-mic-ra แอลพีจีมาจากซี2ซี3  

Edited by Stargate-1, 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:19.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#87 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:46

ศรมีเรื่องเดียวเองเหรอ  

ตอนนั้นน่ะ เพราะผมไม่ต้องการแย้งกันเองกับข้อมูลคุณ 5M  ต่างหาก   ซึ่งตำแหน่งยืนนายวสันต์ ของผมกับ5M มันก็ต่างกันไม่กี่เซนฯ แน่ๆ   

แล้วตัวเองหล่ะ จิ้มตำแหน่งมั่วๆผิดๆแต่แรก   

ไหนจะมั่วว่าแนวยิงมาจากรั้วสตรีวิทย์ผ่านใต้ท้องรถอีก  อย่างฮาเลย  

ผมขี้เกียจขุดนะ     :lol:

ของเอ็งมันมั่วตามสิงห์สนามหลวงเรื่องทหาร 3 คนแล้ว นังแต๋ม

ส่วนของไอ้เอ็ม มันขี้คุยว่ามีหลักฐาน ( ความจริงข้า ฯ เห็นแต่ไอ้เส้นยุ่งหยอย )

ถึงเวลาบอกไม่มีเพราะเค้าลบคลิ๊ป มันมั่วว่ะ

ข้าสรุปได้เลย ทั้งของเอ็ง ของ ไอ้เอ็ม มันมั่ว ไอ้ที่ขัดกันเอง เพราะ จับได้ว่ามั่ว เต้นหนีไปหนีมา ขัดขากันเอง

ไม่ใช่ข้อมูลมีเหตุผลอะไรเลย

:lol: 

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน