Jump to content

- - - - -

เห็นโปสการ์ดใบนี้แล้วสะดุ้ง ตกลงคนทำต้องการอะไรเนี่ย

ปรีดี

• Please log in to reply
59 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Quezonla

Quezonla

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:30

เป็นโพสต์แรก ภาพอาจจะแรงไปหน่อยนะคะ มาจาก

เพจ สมัชชาปกป้องประชาธิปไตย ค่ะ

#2 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:32

*
POPULAR

ที่มาของชื่อกบฎวังหลวงไม่ได้มาเพราะโชคช่วยครับ

#3 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:33

*
POPULAR

อีกครั้ง ที่คนที่ไม่ใช่เสื้อแดง ถูกกีดกันไม่ให้ได้รับสิทธิที่จะถูกเรียกว่า "ประชาชน"  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#4 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:36

จะไปอึ้งทำไม ไอ้ปรีดี มันก็แค่แดงสายกลาง จะมาสู้บิดาแห่ง social experiment อย่างท่านพล พต ที่พวกข้าแดงเข้มดำเนินรอยตามได้อย่างไร

พวกเองได้ไปอยู่ในค่ายแรงงานอย่างเสมอภาคกันหมดแน่

#5 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:38

*
POPULAR

ขอวิจารณ์ข้อความลายมือของใครคนนึงด้านหลังโปสการ์ดก่อนละกัน

ข้อความนั้นน่ะ เอาไปบอกนักการเมืองเถอะครับ

ถามจริง นักการเมืองเคยเคารพประชาชนผู้เป็นเจ้าของอำนาจสูงสุดของประเทศกันบ้างมั้ยครับ

ถึงได้คอรัปชั่น บริหารบ้านเมืองจนแหลกคามือ ออกกฎหมายเอื้อตัวเองและพวกพ้องมากกว่าประชาชน

จนคนก่นด่า ออกมาประท้วงขับไล่กันทั่วเมือง  แล้วยังจะขอโอกาสให้เลือกอีก   <_<

ส่วนภาพบุคคลด้านหน้า เห็นเคยมีสมาชิกในนี้บอกว่าเป็นบิดาแห่งกบฏและรัฐประหารไทย นี่

**แก้ไขนิดหน่อย

Edited by อู๋ ฮานามิ, 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 02:08.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#6 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:38

อาจม อาจมเเละอาจม

ยุกติ ยุกติเเละยุกติ

ขี้ ขี้เเละขี้

*** สวะเเละสวะ

#7 Quezonla

Quezonla

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:39

พอดูจำนวนคนกด like กด share แล้วยิ่งอึ้งหนักเข้าไปอีก อ้าวลืมไป เราเองยัง link ภาพ มาทางนี้เลย  :(

Edited by Quezonla, 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:41.

#8 หลวงประดิษฐ ดูมันทำ

หลวงประดิษฐ ดูมันทำ

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:40

ผมเคยเถียงกับพวก อสุจิ ปรีดีน่ะ พวกนี้มันเคยบอกผมว่า สถาบันเเย่งอำนาจไปจากกมือประชาชน

จึงเกิดเหตุการณ์ 2475 ขึ้น แต่ผมกลับมาคิด เฮ้ยก่อนหน้านั้นถ้าผมไม่โง่เกินเหตุ สถาบันไปแย่งอำนาจจากมือของประชาชนมาตอนไหน

ทุกวันนี้ผมยังหาคำตอบอยู่เลย ก่อนปี2475 จะให้ย้อนหลังไปกี่สิบปี อำนาจไม่เคยอยู่ในมือของประชาชนมาก่อนเลยนี่หว่า

แล้วมันเอามาจากไหนว่ะ !!! ที่บอกสถาบันแย่งอำนาจจากมือประชาชนไป ????????  

คนที่อยากเลือกตั้ง ก็ไม่ต่างอะไรกับ คนที่ต้องการมี เพศสัมพันธ์ ????? ต่อให้เค้ารู้ว่าเมื่อเลือกไปก็เกิดปัญหา

ซึ่งก็ไม่ต่างอะไรกับกับการที่มีเพศสัมพันธ์ทั้ง ๆ ที่รู้ว่า กำลัง อึ๊-บ ปี๊ กับคนที่เป็นเอดส์

#9 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:47

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#10 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:49

*
POPULAR

ขอให้พรรคเพื่อไทย  นปช  ตำรวจ นิติราษฎร์  กลุ่มจุดเทียนบ้าๆบอๆ

รวมไปถึงนักวิชาการขายตัวอย่างสมศักดิ์ นิธิ ยุกติและอีกหลายๆตัว

กรุณาอ่านและทำความเข้าใจในพระราชดำรัสของพระองค์ให้ดี

ก่อนที่พวกคุณจะไม่มีที่ยืนในประเทศต่อไป  ผมเตือนมึ-งแล้ว

Edited by กระต่ายหมายจันทร์, 12 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:56.

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#11 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:01

*
POPULAR

ขอขยายความนิดนึง

เป็นส่วนหนึ่งของพระราชดำรัสที่ ร.8 พระราชทานทางวิทยุเนื่องในวันรัฐธรรมนูญ 10 ธ.ค. 2488 หลังเสด็จนิวัติพระนครไม่นานนัก 

สมัยนั้นสงครามโลกครั้งที่ 2 เพิ่งยุติลง

Edited by อู๋ ฮานามิ, 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:01.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#12 กระต่ายหมายจันทร์

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:03

ขอขยายความนิดนึง

เป็นส่วนหนึ่งของพระราชดำรัสที่ ร.8 พระราชทานทางวิทยุเนื่องในวันรัฐธรรมนูญ 10 ธ.ค. 2488 หลังเสด็จนิวัติพระนครไม่นานนัก 

สมัยนั้นสงครามโลกครั้งที่ 2 เพิ่งยุติลง

ขอขอบคุณเป็นอย่างสูงที่ช่วยขยายความ  ทำให้เนื้อหามีความสมบูรณ์มากขึ้น

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#13 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:21

เป็นโพสต์แรก ภาพอาจจะแรงไปหน่อยนะคะ มาจาก

เพจ สมัชชาปกป้องประชาธิปไตย ค่ะ

เจ้าของไปรษณียบัตรน่าจะจ่าหน้าส่งผิดที่ เพราะดูจากเนื้อความบนนั้น

จริงๆ แล้วควรส่งที่ทำเนียบรัฐบาลมากกว่า เพราะหากรัฐบาล

"เคารพประชาชนผู้เป็นเจ้าของอำนาจสูงสุดของประเทศ" แต่แรก

คงไม่มีการคลอดสิ่งที่อุบาทว์ชาติชั่วอย่าง "พรบ. นิรโทษกรรม" หรือทำการคอรรัปชั่น

อย่างใหญ่โตมโหฬารจนประชาชนตัวจริงเขาทนไม่ได้ต้องออกมาไล่กันมืดฟ้ามัวดิน

ขนาดนี้

และถ้ารัฐบาลคิดว่ามันไม่ได้ทำอะไรผิดแล้วจะกระแดะรีบยุบสภาให้ต้องมาเลือกตั้งใหม่

ทำหอกอะไร

ว่าแต่เจ้าของชื่อบนไปรษณียบัตรอัปมงคลใบนี้นี่มันเป็นไผเหรอ? มีราคากี่สตางค์?

พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ สมาชิกหากมีใครรู้จักช่วยตีราคาให้ฟังหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ส่วนเจ้าของคคห. ข้างล่างนี่...  vvvvv

ผมเคยเถียงกับพวก อสุจิ ปรีดีน่ะ พวกนี้มันเคยบอกผมว่า สถาบันเเย่งอำนาจไปจากกมือประชาชน

จึงเกิดเหตุการณ์ 2475 ขึ้น แต่ผมกลับมาคิด เฮ้ยก่อนหน้านั้นถ้าผมไม่โง่เกินเหตุ สถาบันไปแย่งอำนาจจากมือของประชาชนมาตอนไหน

ทุกวันนี้ผมยังหาคำตอบอยู่เลย ก่อนปี2475 จะให้ย้อนหลังไปกี่สิบปี อำนาจไม่เคยอยู่ในมือของประชาชนมาก่อนเลยนี่หว่า

แล้วมันเอามาจากไหนว่ะ !!! ที่บอกสถาบันแย่งอำนาจจากมือประชาชนไป ????????  

ประโยคที่ว่า "อำนาจไม่เคยอยู่ในมือของประชาชนมาก่อนเลยนี่หว่า"

หมายความว่าไงครับช่วยอธิบายให้ฟังหน่อย คือช่วงนี้เจอพวกชอบกระทบกระเทียบเบื้องสูงบ่อย

พอเจออะไรที่มันทะแม่งๆ ก็อดคิดไปก่อนไม่ได้ทุกทีว่ามี hidden agenda รึเปล่า

ถ้าเจ้าของข้อความบริสุทธิ์ใจก็กรุณาช่วยตอบหน่อยนะครับ อยากรู้มากๆ 

#14 หลวงประดิษฐ ดูมันทำ

หลวงประดิษฐ ดูมันทำ

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:33

เจ้าของไปรษณียบัตรน่าจะจ่าหน้าส่งผิดที่ เพราะดูจากเนื้อความบนนั้น

จริงๆ แล้วควรส่งที่ทำเนียบรัฐบาลมากกว่า เพราะหากรัฐบาล

"เคารพประชาชนผู้เป็นเจ้าของอำนาจสูงสุดของประเทศ" แต่แรก

คงไม่มีการคลอดสิ่งที่อุบาทว์ชาติชั่วอย่าง "พรบ. นิรโทษกรรม" หรือทำการคอรรัปชั่น

อย่างใหญ่โตมโหฬารจนประชาชนตัวจริงเขาทนไม่ได้ต้องออกมาไล่กันมืดฟ้ามัวดิน

ขนาดนี้

และถ้ารัฐบาลคิดว่ามันไม่ได้ทำอะไรผิดแล้วจะกระแดะรีบยุบสภาให้ต้องมาเลือกตั้งใหม่

ทำหอกอะไร

ว่าแต่เจ้าของชื่อบนไปรษณียบัตรอัปมงคลใบนี้นี่มันเป็นไผเหรอ? มีราคากี่สตางค์?

พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ สมาชิกหากมีใครรู้จักช่วยตีราคาให้ฟังหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ส่วนเจ้าของคคห. ข้างล่างนี่...  vvvvv

ทุกวันนี้ผมยังหาคำตอบอยู่เลย ก่อนปี2475 จะให้ย้อนหลังไปกี่สิบปี อำนาจไม่เคยอยู่ในมือของประชาชนมาก่อนเลยนี่หว่า

ประโยคที่ว่า "อำนาจไม่เคยอยู่ในมือของประชาชนมาก่อนเลยนี่หว่า"

หมายความว่าไงครับช่วยอธิบายให้ฟังหน่อย คือช่วงนี้เจอพวกชอบกระทบกระเทียบเบื้องสูงบ่อย

พอเจออะไรที่มันทะแม่งๆ ก็อดคิดไปก่อนไม่ได้ทุกทีว่ามี hidden agenda รึเปล่า

ถ้าเจ้าของข้อความบริสุทธิ์ใจก็กรุณาช่วยตอบหน่อยนะครับ อยากรู้มากๆ 

ผมไม่ได้กระทบกระเทีบยสถาบันน่ะครับ ท่านอย่าเข้าใจผิด ผมกำลังจะบอกว่า สิ่งที่ผมเคยได้พูดคุยกับสาวกที่ยึดมั่นกับแนวคิดของ ปรีดี กล้าที่จะบอกผมว่า สถาบันได้ยึดอำนาจไปจากมือของประชาชน จนทำให้เกิดเหตุการณ์เมื่อปี 2475 ผมก็มาย้อนกลับมาคิดว่า กลุ่มคนพวกนั้น ได้เอาความคิดตรงนี้มาจากไหน ------> เพราะโดยส่วนตัวตั้งแต่ที่ผมทราบมา ให้ย้อนกลับไปในยุคสมัยไหนก็ได้ ก่อนปี 2475 สถาบันไม่เคยไปแย่งอะไรมาจากประชาชน เพราะ อำนาจทรงอยู่ในมือของสถาบันมาตลอดอยู่แล้ว เข้าใจมั้ยครับ 

ผมขอยกตัวอย่างง่าย ๆ น่ะครับ  ถ้าเกิดผมมีของกินอยู่ และอยู่ ๆ โดนพวกเด็กกระชากขนมจากผมไป กระชากอย่างเดียวไม่เท่าไหร่ แถมไปฟ้องสังคมว่า ขนมที่มันเอาของผมไปนั้นคือของมันอยู่แต่เดิม (ทั้ง ๆ ที่มันคือเงินของผมที่ผม ซื้อมา) นี่แหล่ะครับที่ผมอยากจะสื่อเท่านี้เอง

Edited by Mozartphun, 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:43.

คนที่อยากเลือกตั้ง ก็ไม่ต่างอะไรกับ คนที่ต้องการมี เพศสัมพันธ์ ????? ต่อให้เค้ารู้ว่าเมื่อเลือกไปก็เกิดปัญหา

ซึ่งก็ไม่ต่างอะไรกับกับการที่มีเพศสัมพันธ์ทั้ง ๆ ที่รู้ว่า กำลัง อึ๊-บ ปี๊ กับคนที่เป็นเอดส์

#15 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:46

*
POPULAR

หนึ่งในจินตนาการน้ำแตก  ของพวกอกหัก  ไอ้โปสการ์ดสี่ตัวนี่ตอนหลังมันก็มากัดกันเองอย่างกับหมา

ยึดอำนาจกันเอง  รัฐประหารกันวายป่วง  นี่เหรอว่ะสัญญลักษณ์ประชาธิปไตย

พวกนี้อ้างต่าง ๆ นานา  ย่ำยีสถาบัน  จนทหารที่เขารักแผ่นดินทนไม่ไหว  ต้องออกมาต่อสู้

ใครบอกว่าพวกมันทำปฏิวัติผมเถียงขาดใจ  มันแค่ทำรัฐประหาร  ยึดอำนาจในหลวง

ประชาธิปไตยบ่มแก๊สที่พวกเมิงทำ  มันสร้างปัญหามาจนถึงทุกวันนี้  

Edited by templar, 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:58.

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#16 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:46

ทุกวันนี้ผมยังหาคำตอบอยู่เลย ก่อนปี2475 จะให้ย้อนหลังไปกี่สิบปี อำนาจไม่เคยอยู่ในมือของประชาชนมาก่อนเลยนี่หว่า

ถ้าคิดอีกมุมหนึ่ง เป็นมุมมองของคนที่ไม่พอใจกับคณะราษฎร์ จะเป็น "ทหาร-พลเรือนไม่กี่คน แย่งอำนาจจากสถาบันกษัตริย์" จนบุคคลในคณะหลายคนไม่ได้ตายบนแผ่นดินเกิด 

ขนาดนี้

ทำหอกอะไร

ที่ส่งไป กกต. เพราะสมัชชาปกป้องประชาธิปไตย(นิติราษฎร์แปลงร่าง) ชวนให้ส่งไปรษณียบัตรถึง กกต. ว่าอยากเลือกตั้ง  สนับสนุนการเลือกตั้ง ฯลฯ 

ส่วนเจ้าของลายมือนั่น เป็นอาจารย์ที่ธรรมศาสตร์ครับ อยู่นิติราษฎร์ด้วย  ครก. 112 

**แก้ไขข้อมูล แต่ยังไงก็พวกเล่นหิ้งกระแทกเบื้องสูงอยู่ดี 

Edited by อู๋ ฮานามิ, 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:04.

#17 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:52

แล้วราชฎรทั้งหลายถ้าไม่มีผู้นำ นำออกไปสู้กับข้าศึกพม่า ยังจะมีแผ่นดินไทยให้ปรีดีและยุติอาศัย หรือไม่ครับ?

Edited by แม้ว ซอยตัน, 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:52.

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#18 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 06:47

ลงชื่อไว้ก่อน อิๆ

#19 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:19

พวกยุวคณะราษฎร์อะไรนี่แหละทำ ตั้งแต่กลางปีที่แล้ว

ขี่จักรยานเล่นผ่านลานพระรูปฯตอนมันขึ้นพูดพอดี

ตั้งใจทำขนาดเท่ากับแบงค์ แล้วก็หัวเราะคิ้กคั้กๆ

เด็กหอยเหม่ออทั้งนั้น
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#20 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:44

เจ้าพ่อรัฐประหาร

#21 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:33

เดาว่าคุณเรียนดนตรีหรือเปล่าครับ

#22 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:37

เป็นโพสต์แรก ภาพอาจจะแรงไปหน่อยนะคะ มาจากเพจ สมัชชาปกป้องประชาธิปไตย ค่ะ

เจ้าของไปรษณียบัตรน่าจะจ่าหน้าส่งผิดที่ เพราะดูจากเนื้อความบนนั้น
จริงๆ แล้วควรส่งที่ทำเนียบรัฐบาลมากกว่า เพราะหากรัฐบาล
"เคารพประชาชนผู้เป็นเจ้าของอำนาจสูงสุดของประเทศ" แต่แรก
คงไม่มีการคลอดสิ่งที่อุบาทว์ชาติชั่วอย่าง "พรบ. นิรโทษกรรม" หรือทำการคอรรัปชั่น
ขนาดนี้

ทำหอกอะไร

ส่วนเจ้าของคคห. ข้างล่างนี่... vvvvv

ประโยคที่ว่า "อำนาจไม่เคยอยู่ในมือของประชาชนมาก่อนเลยนี่หว่า"

ผมไม่ได้กระทบกระเทีบยสถาบันน่ะครับ ท่านอย่าเข้าใจผิด ผมกำลังจะบอกว่า สิ่งที่ผมเคยได้พูดคุยกับสาวกที่ยึดมั่นกับแนวคิดของ ปรีดี กล้าที่จะบอกผมว่า สถาบันได้ยึดอำนาจไปจากมือของประชาชน จนทำให้เกิดเหตุการณ์เมื่อปี 2475 ผมก็มาย้อนกลับมาคิดว่า กลุ่มคนพวกนั้น ได้เอาความคิดตรงนี้มาจากไหน ------> เพราะโดยส่วนตัวตั้งแต่ที่ผมทราบมา ให้ย้อนกลับไปในยุคสมัยไหนก็ได้ ก่อนปี 2475 สถาบันไม่เคยไปแย่งอะไรมาจากประชาชน เพราะ อำนาจทรงอยู่ในมือของสถาบันมาตลอดอยู่แล้ว เข้าใจมั้ยครับ

ผมขอยกตัวอย่างง่าย ๆ น่ะครับ ถ้าเกิดผมมีของกินอยู่ และอยู่ ๆ โดนพวกเด็กกระชากขนมจากผมไป กระชากอย่างเดียวไม่เท่าไหร่ แถมไปฟ้องสังคมว่า ขนมที่มันเอาของผมไปนั้นคือของมันอยู่แต่เดิม (ทั้ง ๆ ที่มันคือเงินของผมที่ผม ซื้อมา) นี่แหล่ะครับที่ผมอยากจะสื่อเท่านี้เอง

ช่วงนี้คุณต้องระวังนิดนึงครับ คำพูดถ้าดูผิวเผินมันอันตรายครับ
เข้าใจครับที่พยายามจะสื่อ

#23 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:50

อีกครั้ง ที่คนที่ไม่ใช่เสื้อแดง ถูกกีดกันไม่ให้ได้รับสิทธิที่จะถูกเรียกว่า "ประชาชน"  -_-

ควายแดง ชอบร้องหา ประชาธิปไตย แบบกินได้

#24 isa

isa

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:23

ไม่รู้ว่าอาจารย์คนนี้เคยชายตามองตรามหาวิทยาลัยบ้างหรือเปล่า ว่ามันคือตราธรรมจักร 

รัฐธรรมนุญที่อยู่ในพานก็หมายถึงการปกครอง เมื่อรวมกันก็คือการปกครองโดยมีธรรมกำกับ

ในอดีตวิชาปกครองจะถูกเรียกว่าวิชาพระธรรมศาสตร์ ซึ่งรวมเอาทั้งวิชารัฐศาสตร์และนิติศาสตร์เข้าด้วยกัน

พร้อมทั้งสอนธรรมะของผู้ปกครองไปด้วยพร้อมๆกัน คนที่จบมาจึงเป็นคนเต็มคน มีความรู้ทางโลกและมีความรู้ทางธรรม

สร้างความสุขให้ผู้อยู่ใต้ปกครอง และสร้างความเจริญแก่แผ่นดิน

แต่ปัจจุบันแยกรัฐศาสตร์ออกจากนิติศาสตร์ ซ้ำยังแยกธรรมะออกจากการศึกษา

จึงผลิตคนที่มีแต่ข้อมูลจากหนังสือสักว่าจำใส่หัว วิชานิติศาสตร์ก็เอาไว้รับใช้คนรวยที่ทำผิดกฎหมาย

วิชารัฐศาสตร์ก็เอาไปประสานผลประโยชน์กับนักกินเมือง

...และคำว่า "และการเมือง" ที่ต่อท้ายก็ไร้ความหมาย เพราะการเมืองคือเรื่องของผลประโยชน์

ถ้าไม่มีวิชาพระธรรมศาสตร์กำกับ วิชาการเมืองก็เป็นแค่การแย่งชิงผลประโยชน์เข้ากระเป๋าตัวเองอย่างต่ำทราม

อาจารย์คนนี้ยังมีวาทะ "มหาวิทยาลัยเกิดมาเพื่อฆ่าศาสนา" ไม่รู้บ้างหรือว่าการศึกษาของไทยนั้นมีวัดโอบอุ้มมาแต่อดีต

แม้แต่การศึกษาแผนใหม่ในยุคเริ่มต้นตั้งแต่สมัยร.5 ก็ต้องอาศัยวัดช่วยอุปการะ ไม่ว่าจะอำนวยพื้นที่ก่อสร้าง ช่วยระดมทุนชาวบ้าน 

ช่วยเรื่องครู จนยืนหยัดได้จนป่านนี้ ...พวกนักการเมืองใหญ่ๆในปัจจุบัน คนใหญ่คนโต เคยอาศัยข้าวก้นบาตรก็มากมาย

จนมีรัฐมนตรีศึกษาต่างศาสนาเข้ามาแทรกแซง (ขอปกปิดชื่อ) แยกวัดออกจากโรงเรียน ทั้งวัดทั้งโรงเรียนจึงเสื่อมลง

อย่างที่เห็นในปัจจุบัน

นั่นคือนักวิชาการเจ๊ก ที่ไม่เคยสัมผัสสังคมไทยจริงๆ อาศัยท่องตำรามาเอ่ยอ้าง สิ่งที่พูดก็ไปอ้างมาจากสังคมตะวันตกล้วนๆ

สมควรจะพิจารณาตัวเองว่าควรจะเป็นครูบาอาจารย์ต่อไปหรือไม่? 

#25 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:55

อยากทำอะไรก็ทำ

ว่าแต่ ติดแสตมด้วยนะ

#26 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:57

ตรงที่โคทมาว่า "อำนาจสูงสุดของประเทศนั้นเป็นของราษฎรทั้งหลาย"

อ่านแล้วจะอ้วกครับ ตอนเปลี่ยนแปลงการปกครองปรีดีกับคณะราษฎรถามชาวบ้านก่อนไหมว่าพวกเขาต้องการอะไร

การกระทำของคณะราษฎรในครั้งนั้นเป็นเพียงความกระสันอำนาจของคนกลุ่มเล็กๆ กลุ่มเดียว ที่ส่งผลกระเทือนแก่ประเทศไทยจนถึงทุกวันนี้

สร้างลัทธิบูชาหีบเลือกตั้ง แล้วก็พร่ำท่องคาถาว่านี่แหละคือประชาธิปไตย

Edited by JUR1ST, 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:59.

#27 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:00

มันจะเดินไปส่งเองมั้ง

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#28 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:19

กลัวแต่จะส่งเปล่าๆให้ไปเก็บกับ กกต สิ...........

#29 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:22

หมายถึง เดินถือโปสการ์ดไปส่งถึง กกต. เอง ?

Edited by อู๋ ฮานามิ, 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:22.

#30 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:28

ขอวิจารณ์ข้อความลายมือของใครคนนึงด้านหลังโปสการ์ดก่อนละกัน

ข้อความนั้นน่ะ เอาไปบอกนักการเมืองเถอะครับ

ถามจริง นักการเมืองเคยเคารพประชาชนผู้เป็นเจ้าของอำนาจสูงสุดของประเทศกันบ้างมั้ยครับ

ถึงได้คอรัปชั่น บริหารบ้านเมืองจนแหลกคามือ ออกกฎหมายเอื้อตัวเองและพวกพ้องมากกว่าประชาชน

จนคนก่นด่า ออกมาประท้วงขับไล่กันทั่วเมือง  แล้วยังจะขอโอกาสให้เลือกอีก   <_<

ส่วนภาพบุคคลด้านหน้า เห็นเคยมีสมาชิกในนี้บอกว่าเป็นบิดาแห่งกบฏและรัฐประหารไทย นี่

**แก้ไขนิดหน่อย

ขนาดจิกหัวเรียกมวลชนตัวเองว่า ไพร่ ยังทำได้เลย

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#31 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:17

ผมขอยกตัวอย่างง่าย ๆ น่ะครับ  ถ้าเกิดผมมีของกินอยู่ และอยู่ ๆ โดนพวกเด็กกระชากขนมจากผมไป กระชากอย่างเดียวไม่เท่าไหร่ แถมไปฟ้องสังคมว่า ขนมที่มันเอาของผมไปนั้นคือของมันอยู่แต่เดิม (ทั้ง ๆ ที่มันคือเงินของผมที่ผม ซื้อมา) นี่แหล่ะครับที่ผมอยากจะสื่อเท่านี้เอง

ขอบคุณสำหรับคำอธิบายครับและต้องขอโทษด้วยที่อาจทำให้คุณรู้สึกไม่ดี

เพราะพวกล้มที่ผมเจอบ่อยๆ มักจะออกแนวบูชาปรีดีกับคณะราษฏร์ที่ชิงอำนาจ

คืนมาให้ประชาชนและชอบกล่าวหาเบื้องสูงว่ากดขี่ประชาชนให้หมอบกราบ

ริดรอนศักดิ์ศรีมนุษย์บ้าบออะไรของมันนี่แหละ พออ่านเจอประโยคของคุณ

เลยสะดุ้งนิดหน่อย ต้องขออภัยจริงๆ 

ที่ส่งไป กกต. เพราะสมัชชาปกป้องประชาธิปไตย(นิติราษฎร์แปลงร่าง) ชวนให้ส่งไปรษณียบัตรถึง กกต. ว่าอยากเลือกตั้ง  สนับสนุนการเลือกตั้ง ฯลฯ 

ส่วนเจ้าของลายมือนั่น เป็นอาจารย์ที่ธรรมศาสตร์ครับ อยู่นิติราษฎร์ด้วย 

ขอบคุณคุณอู๋ครับ อ๋อ..ไอ้พวกนิติขรี้ราดนี่เอง มิน่าสมองมันถึงได้มีแต่ขรี้

#32 kanokporn

kanokporn

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:28

หนึ่งในจินตนาการน้ำแตก  ของพวกอกหัก  ไอ้โปสการ์ดสี่ตัวนี่ตอนหลังมันก็มากัดกันเองอย่างกับหมา

ยึดอำนาจกันเอง  รัฐประหารกันวายป่วง  นี่เหรอว่ะสัญญลักษณ์ประชาธิปไตย

พวกนี้อ้างต่าง ๆ นานา  ย่ำยีสถาบัน  จนทหารที่เขารักแผ่นดินทนไม่ไหว  ต้องออกมาต่อสู้

ใครบอกว่าพวกมันทำปฏิวัติผมเถียงขาดใจ  มันแค่ทำรัฐประหาร  ยึดอำนาจในหลวง

ประชาธิปไตยบ่มแก๊สที่พวกเมิงทำ  มันสร้างปัญหามาจนถึงทุกวันนี้  

ไม่มีความรู้เรื่องรัฐศาสตร์ รู้แต่เรื่อง Graphic อยากบอกว่าฝีมือผู้ออกแบบ ห่วยแตกมากมาย ดราฟต์คนไม่เหมือน คอมโพสไม่สวย ยังกะงานอาร์ตไก่เขี่ยของเด็ก ลงทุนทำทั้งที พวกคุณจ้างมืออาชีพกว่านี้ไม่ได้เหรอวะ ดูตลกมากกว่าขลังนะแบบนี้ (ไม่น่ากลัวไรด้วย)

#33 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:30

ขอตั้งชื่อโปสการ์ดชุดนี้ว่า 'ชุดรวมพลคนเ หี้ ย หัวกบฏ'

Edited by ctpk05, 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:34.

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#34 kanokporn

kanokporn

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:33

ใบสีแดงอ่อน ของ กุหลาบ สายประดิษฐ์ นั่น สงสัยจะซ้อนเลเยอร์พลาดสินะ -_-

#35 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:55

คณะราษฎร์ที่ทำรัฐประหารกันเองถือเป็นโคตรพ่อโคตรแม่ประชาธิปไตยเพราะอะไรครับ

มีพวกลิเบอรัล เสื้อแดง หรือควายนับถือศาสนาชินวัตรรายไหนตอบผมได้มั่ง

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#36 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:03

คณะราษฎร์ที่ทำรัฐประหารกันเองถือเป็นโคตรพ่อโคตรแม่ประชาธิปไตยเพราะอะไรครับ

มีพวกลิเบอรัล เสื้อแดง หรือควายนับถือศาสนาชินวัตรรายไหนตอบผมได้มั่ง

อย่าท้า...หึหึหึ

ข้าก็ไม่รู้่...

ว่าแต่...มาเลือกตั้งแข่งกันไหม やらないか?

#37 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:32

ชอบจริงๆข้อความที่ว่า "ประชาธิปไตยบ่มแก๊ส"

เพราะผมมักจะชอบเปรียบประชาธิปไตยไทย เหมือนผลไม้ที่ยังไม่สุกงอม แล้วคณะราษฏรไปเด็ดมา

คำนี้มันได้ใจผมไปเต็มๆครับ :wub:

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#38 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:05

ผมล่ะแปลกใจมาก ๆ กับพวกที่เอา  ปรีดี มาทำมาหากิน 

แต่พอเรื่องที่ นังกระเทยล้มเจ้าและล้มชาติ   อั้มเนโกะ  ที่ไปห้อยโหนเอาตีนขึ้นไปเหยียบขึ้นไปเกยรูปปั้นปรีดี  ไม่เห็นไอ้พวกที่เอาปรีดี มาหาแด๊ก จะรู้สึกเดือดร้อนเลย

ถ้าวิญญาณปรีดี ยังไม่ไปเกิดใหม่  คงร้องไห้สะอื้นอยู่ข้าง ๆ รูปปั้น  พร้อมตัดพ้อว่า  "พวกมึงเอาชื่อกูไปหากิน แต่กลับไม่ปกป้องชื่อเสียงและสัญลักษณ์ของกูกันบ้างเลย"

-_-

#39 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:13

เอาชื่อมาอ้างยังไงก็ได้ วิญญาณปรีดีไม่มีทางได้รับรู้หรอก ป่านนี้ไปเกิดในอบายภูมิขุมใหนแล้วก็ไม่รู้

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#40 กระต่ายหมายจันทร์

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:38

เเชื่อว่าอีกไม่นาน มัน   พวกมันคงเอาชื่อจิตร ภุมิศักดิ์มาหากินแน่ๆเลย

อยากบอกพวกมันว่า  คนจะแพ้ยังไงมันก็แพ้อยุ่ดี หัดยอมรับความจริงบ้าง

#41 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:41

นี่ยังดีนะที่คนทำโปสการ์ดเขาเมตตา ไม่พิมพ์ว่า "ปรีดี พ่อทุกสถาบัน" พวกเองคงกระอักเลือดกันหมด!!!

#42 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:43

กลุ่มคนพวกนี้จริง ๆ  ไม่ได้ต้องการให้มีสถาบันเบื้องสูงเลยด้วยซ้ำ  แต่พวกมันรู้ว่า

ถ้าหากกระทำเช่นนั้นมันจะเป็นศัตรูกับทหารและพสกนิกรทั้งแผ่นดิน  รู้ว่าประชาชนและทหารผู้จงรักภักดี

จะจับอาวุธขึ้นสู้พวกมัน  แล้วมันจะกลายเป็นกบฏเห้ ๆ ตายอย่างหมาข้างถนน  

ที่ไม่มีตัวหนังสือในประวัติศาสตร์สักตัวให้จดจำ   

การกระทำพวกมัน  ก็เหมือนทักษิณตอนนี้  จะคว่ำฟ้าคว่ำแผ่นดิน  แต่ใจไม่ถึง   ไม่กล้าเปิดหน้าชก

อาศัียลูกตอดไปเรื่อย ๆ  เช่น  แก้ ม.112   ต้องการให้ควายในสภาแก้กฎหมายได้ทุกหมวดในรัฐธรรมนูญ

สรุป  คือ  คณะราษฎร์  กับ  คณะ นปช   นี่เหมือนกันต่างกันแค่เวลาเท่านั้น

ประเทศไทยมีพระมหากษัตริย์มา  53  พระองค์ ทรงพระนามมหาราช 7 พระองค์

ที่นี่ไม่ใช่แผ่นดินของคณะำราษฎร์  แต่เป็นแผ่นดินของมหาราช  ยังมีสื่อแดงอวยไอ้พวกเปรตนี้

มันไม่ใช่วีรบุรุษ   แต่เป็นแค่หมาที่กัดกันแย่งเศษเนื้อบนแผ่นดินเท่านั้น

Edited by templar, 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:52.

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#43 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:51

ไม่มีความรู้เรื่องรัฐศาสตร์ รู้แต่เรื่อง Graphic อยากบอกว่าฝีมือผู้ออกแบบ ห่วยแตกมากมาย ดราฟต์คนไม่เหมือน คอมโพสไม่สวย ยังกะงานอาร์ตไก่เขี่ยของเด็ก ลงทุนทำทั้งที พวกคุณจ้างมืออาชีพกว่านี้ไม่ได้เหรอวะ ดูตลกมากกว่าขลังนะแบบนี้ (ไม่น่ากลัวไรด้วย)
ผึ้งว่าเขาจงใจล้อเลียนธนบัตรไทยนะ

#44 kanokporn

kanokporn

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:54

ผึ้งว่าเขาจงใจล้อเลียนธนบัตรไทยนะ

มีงานศิลปะ ที่เด็กศิลปากรเขียนธนบัตรขนาดใหญ่ด้วยเลือด มาแล้ว ธนบัตรไม่ใช่สิ่งที่สร้างงานอาร์ตไม่ได้ ถ้าทำให้สวยมันจะขลังถึงแม้จะเป็นแนวต่อต้านกษัตริย์ก็ตาม แต่เมื่อมันไม่สวย ไม่ขลังมันก็หมดความน่าเชื่อถือในเหตุผลใดๆ ทำไปก็เท่านั้น

#45 kanokporn

kanokporn

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:58

มีงานศิลปะ ที่เด็กศิลปากรเขียนธนบัตรขนาดใหญ่ด้วยเลือด มาแล้ว ธนบัตรไม่ใช่สิ่งที่สร้างงานอาร์ตไม่ได้ ถ้าทำให้สวยมันจะขลังถึงแม้จะเป็นแนวต่อต้านกษัตริย์ก็ตาม แต่เมื่อมันไม่สวย ไม่ขลังมันก็หมดความน่าเชื่อถือในเหตุผลใดๆ ทำไปก็เท่านั้น

หมายเหตุ : คอนเซ็ปต์ งานของเขาเป็นเรื่องภาวะเศรษฐกิจส่วนตัว ที่ขาดแคลนมากขึ้นทุกวัน จนขนาดกรีดเลือดเขียนรูป มิได้เกี่ยวพันถึงสถาบันแต่ประการใด และงานของเขา สวยมากกกก

#46 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:01

ส่วนเจ้าของลายมือนั่น เป็นอาจารย์ที่ธรรมศาสตร์ครับ อยู่นิติราษฎร์ด้วย 

ขอบคุณคุณอู๋ครับ อ๋อ..ไอ้พวกนิติขรี้ราดนี่เอง มิน่าสมองมันถึงได้มีแต่ขรี้

ขอแก้ข่าวนิดนึงนะครับ ผิดพลาดเรื่องข้อมูลไป ดูจากบล็อกโอเคเนชั่นที่บอกว่าแกอยู่นิติราษฎร์

เช็คข้อมูลใหม่ แกไม่ได้อยู่นิติราษฎร์นะครับ แต่............เป็นสมาชิก ครก. 112 ครับ  ที่รณรงค์แก้ ม. 112 นี่แหละ 

ขออภัยคุณ Alone ด้วยครับ  (อาจารย์แกจะอยู่กลุ่มไหนก็คือกันนั่นแหละ ธรรมศาสตร์มัวหมองเพราะคนไม่กี่คนที่กระทบชิ่งเบื้องสูง ทั้งนักศึกษาและอาจารย์)

Edited by อู๋ ฮานามิ, 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:12.

#47 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:06

ขอเม้นอีกหน่อย  

"ไอ้ปรีย์หน้าเหมือนลิงมาก"

#48 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:45

ขอแก้ข่าวนิดนึงนะครับ ผิดพลาดเรื่องข้อมูลไป ดูจากบล็อกโอเคเนชั่นที่บอกว่าแกอยู่นิติราษฎร์

เช็คข้อมูลใหม่ แกไม่ได้อยู่นิติราษฎร์นะครับ แต่............เป็นสมาชิก ครก. 112 ครับ  ที่รณรงค์แก้ ม. 112 นี่แหละ 

ขออภัยคุณ Alone ด้วยครับ  (อาจารย์แกจะอยู่กลุ่มไหนก็คือกันนั่นแหละ ธรรมศาสตร์มัวหมองเพราะคนไม่กี่คนที่กระทบชิ่งเบื้องสูง ทั้งนักศึกษาและอาจารย์)

มิเป็นไรครับคุณอู๋ พวกครกนี่ก็อุบาทว์พอๆ กับแกงค์นิติขรี้ราดจะจำผิดบ้างก็ไม่แปลกครับ  :lol:

#49 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:59

ว่อนเน็ต!ชวนส่งไปรษณียฯให้กำลังใจ'ปู' เงิบชาวเน็ตจะเขียนส่งไปไล่แทน

วันศุกร์ ที่ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556, 10.16 น.

วันนี้ 13 ธ.ค.56 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ขณะนี้ในโลกสังคมออนไลน์ได้มีการแชร์ภาพไปรษณียบัตร หรือ โปสการ์ด ข้างในมีรูปภาพ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร รักษาการนายกรัฐมนตรี พร้อมระบุที่อยู่ เลขที่ 1 ทำเนียบรัฐบาล ถ.พิษณุโลก เขตดุสิต 10300 พร้อมข้อความระบุว่า "ร่วมกันส่งไปรษณียบัตรให้กำลังท่านนายกยิ่งลักษณ์ ชินวัตร" และข้อความ "ช่วยกัน"สิบล้านใบ ในสิบวัน"

อย่างไรก็ตาม คาดการณ์ว่าการจัดทำไปรษณียบัตรดังกล่าว น่าจะเป็นฝีมือของกองเชียร์ผู้สนับสนุน หรืออาจเป็นฝีมือของกลุ่มคนเสื้อแดง ที่จัดทำแคมเปญดังกล่าวขึ้น เพื่อให้การสนับสนุนและให้กำลังน.ส.ยิ่งลักษณ์ ให้ทำงานต่อไป 

1476557_10151873197388299_1303420193_n.j

ผู้สื่อข่าวรายงานอีกว่า ทันทีที่ภาพดังกล่าวถูกเผยแพร่ออกมาอย่างแพร่หลายนั้น ต่างเกิดเสียงวิพากษ์วิจารณ์ตามมาอย่างมากมาย โดยชาวเน็ตต่างแสดงความคิดเห็นว่า

" ขอให้ออกไปจากประเทศไทยไว ๆ ค่ะ... เปนกำลังใจให้นะคะ "

" ส่งไปด่ากับส่งไปให้กำลังใจแข่งกันมั้ยใครจะถึง10ล้านก่อน "

" ทำบ้าง ส่งให้กำลังใจลุงกำนัน ดูสิ ใครจะมากกว่ากัน ถ้าพวกมันไม่ใช้เงินกวาดเป็นล้านๆใบ เงินเยอะนักอีคอ-นก-รีต "

" ใช้งบประมาณส่วนไหนคะ นายกฯรักษาการณ์ชี้แจงด้วยนะคะ !!! "

" ร่วมเขียนไล่แทนดีกว่า "

สะดุ้งเพราะไม่เคยเห็นล่ะซิ เคยเห็นกันมาแล้ว

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#50 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:07

^
^

สมัยทักษิณเคยมีมาแล้ว สร้างภาพว่ามีคนสนับสนุนแกอยู่ 

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน