Jump to content

- - - - -

ใครจะมาปลดแอกพี่น้องผมได้บ้าง ทั้งชีวิตเขารู้สึกว่าเขามีแต่เลือกตั้ง

• Please log in to reply
12 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:21

ผมเห็นเพื่อน พี่ น้อง ของผมเกาะการเลือกตั้งกันสุดขีด เหมือนคนเกาะขอนไม้ในกระแสน้ำเชี่ยว

เพราะเขาเหล่านั้นคิดว่าทั้งชีวิต เขาชนะได้อย่างเดียวคือ การเลือกตั้ง ไอ้พวกอำมาตย์ ชนชั้นกลาง มันแย่งทุกสิ่งทุกอย่างของเขาไป

อย่างน้อยๆมันก็ทำให้เขาไปคุยกันเองว่าเขาชนะเลือกตั้ง ได้ประชาธิปไตยที่กินได้ ตบหน้าพวกอำมาตย์ ชนชั้นกลาง 

ถ้าพวกกบฏยังจะมาแย่งสิ่งเดียวที่เขามีอยู่ เขาก็ไม่มีทางเลือก ที่จะต้องทำตามแนวทางของแกนนำ...

#2 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:32

ให้พวกควายแดงชนะตลอดชาติเลยก็ได้นะ แต่รับผิดชอบขาดทุนจำนำข้าว ปีละ 2 แสนล้าน และเงินกู้ 2.2 ล้าน ด้วยนะ ผมไม่ขึ้นรถไฟความเร็วสูงก็ได้ 

#3 อานุง อัน รามา

อานุง อัน รามา

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:45

1016359_10152151214918910_483847938_n.jp

ราชาแห่งไหน ที่มีในนิทาน ที่เด็กเด็กเคยอ่าน อยู่สุขสันต์สวยงามราชาแห่งนี้ ท่านทรงงานและงาน หลายสิบปีพ้นผ่าน ยังทรงสร้างทำเศรษฐกิจพอเพียงhttp://www.sufficiencyeconomy.org/

#4 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:51

ผมเห็นเพื่อน พี่ น้อง ของผมเกาะการเลือกตั้งกันสุดขีด เหมือนคนเกาะขอนไม้ในกระแสน้ำเชี่ยว

เพราะเขาเหล่านั้นคิดว่าทั้งชีวิต เขาชนะได้อย่างเดียวคือ การเลือกตั้ง ไอ้พวกอำมาตย์ ชนชั้นกลาง มันแย่งทุกสิ่งทุกอย่างของเขาไป

อย่างน้อยๆมันก็ทำให้เขาไปคุยกันเองว่าเขาชนะเลือกตั้ง ได้ประชาธิปไตยที่กินได้ ตบหน้าพวกอำมาตย์ ชนชั้นกลาง 

ถ้าพวกกบฏยังจะมาแย่งสิ่งเดียวที่เขามีอยู่ เขาก็ไม่มีทางเลือก ที่จะต้องทำตามแนวทางของแกนนำ...

ดูแลพี่ๆน้องๆชาวกบฏ ให้ดีๆละ เสร็จงานไล่อีปูตกขาวจะเอา Green Leble ไปเลี้ยง

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#5 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:59

ทำไมต้องดูถูกตัวเองด้วยละครับ คำว่าอำมาตย์ ชนชั้นกลาง ไพร่ เป็นคำที่แกนนำนปชเอามาใช้เพื่อหาแนวร่วมโดยใช้ความน้อยเนื้อต่ำใจของคนให้เป็นประโยชน์ ไม่มีใครเอาอะไรไปจากเราได้หรอกครับถ้าเราไม่ให้เขาไปเอง ในชนบทมีชนชั้นมั้ยครับมีคนรวยคนจนมั้ยครับ ผู้ใหญ่บ้านหาเสียงทีใช้เงินเท่าไหร่หมดเงินมากมายทำไมยังอยากเป็น เราเป็นคนเหมือนกันต่างกันแค่โอกาสทำมาหากิน เราอย่าดูถูกตัวเองว่าเป็นชนชั้นล่างเป็นไพร่ ถามตัวเองว่าคนที่เราเชื่อเขาน่าเชื่อถือแค่ไหน"บอกจะกลับมาเมื่อเสียงปืนดังแล้วกลับมามั้ย"บอกให้เผาแล้วเขาช่วยคนที่เผารึเปล่าถ้าจริงใจทำไมไม่ช่วยผู้ชุมนุมที่ยังติดคุกอยู่ออกมาก่อนทำไมต้องนิรโทษสุดซอย"แกนนำที่เคยบอกว่าตัวเองเป็นไพร่ตอนนี้ร่ำรวยกันแค่ไหน" ถึงผมจะจนอย่างไงแต่การดูถูกตัวเองว่าต่ำต้อยเป็นคนชั้นไพร่เพื่อให้ดูน่าสงสารผมไม่กล้าทำหรอกครับทุเรศตัวเองแล้วเสียศักดิ์ศรีที่พ่อแม่ให้กำเนิดเรามาด้วย

#6 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:35

ใครที่คิดจะเอาชีวิตไปแขวนไว้การเลือกตั้งมันก็ผิดเรื่องมาตั้งแต่ต้นแล้วครับ

ยิ่งคิดจะใช้ผลการเลือกตั้งมาตบหน้าชนชั้นกลางอะไรนี้ยิ่งไม่ควรมีการเลือกตั้งเข้าไปใหญ่

หากคิดกันแบบนี้จริง  ก็ควรต้องปฏิรูปกระบวนการคิดของผู้มีสิทธิ์เลือกตั้งกันก่อนครับ

เราต้องเลือกคนมาใช้เงินภาษีของเราบริหารประเทศ

ไม่ใช่เลือกตั้งมาลงโทษใคร  ตรรกะในการเลือกตั้งชั่วๆแบบนี้ไม่ควรมีครับ

เพราะมันเป็นเหตุแห่งความวิบัติ

เราไม่ควรเลือกผู้ใหญ่บ้านบ้ากามเพราะไอ้บ้านหลังที่เราเกลียดมันมีลูกสาวสวย

เราไม่ควรเลือกโจรมาเฝ้าหมู่บ้านเพราะบ้านเราจนไม่มีอะไรให้มันปล้น 

เราไม่ควรเลือกคนหนีคุกเพราะจะแก้แค้นตุลาการเนื่องจากคิดว่ามันเป็นพวกอำมาตย์

เลือกตั้งชั่วๆแบบนี้อย่ามีเลยครับ 

เปลี่ยนระบอบการปกครองเถอะถ้าเสียงส่วนใหญ่คิดได้ชั่วแบบนี้จริงๆ

Edited by คลำปม, 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:36.

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#7 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:41

ถ้ารัฐบาลใช้เงินส่วนตัวไปทำประชานิยม ก็เชิญเลือกตั้งไปเถอะ แต่ถ้าเอาเงินส่วนรวมไปละลายน้ำ อย่าพึ่งเลือกตั้ง ขนาดรู้ว่าจะเจ๊งเป็นแสนๆล้านมรึงยังเดินหน้า...ฟายชัดๆ

ให้กุวางกติกาก่อน ค่อยเลือกตั้ง  :lol:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#8 Limmy

Limmy

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:08

ก็ต้องถามกลับไปว่าผ่านการเลือกตั้งมาแล้วหลายครั้ง ชีวิตดีขึ้นมั้ย ?

#9 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:13

ก็ต้องถามกลับไปว่าผ่านการเลือกตั้งมาแล้วหลายครั้ง ชีวิตดีขึ้นมั้ย ?

พวกผมก็รู้สึกว่าดีขึ้นนะครับ รู้สึกถึงชัยชนะทางความคิดครับ รู้สึกว่าเสียงของเรามันดัง

เห็นผู้แทนกินดีอยู่ดีก็รู้สึกปลาบปลื้มแทนครับ ท่านก็มางานบวช งานแต่ง งานศพ ของพวกเรา เราก็รู้สึกดีใจ ที่คนระดับผู้แทนยังให้ความสำคัญกับพวกเราอยู่ 

#10 อัครเมพ

อัครเมพ

น้องเก่า

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:22

ผมขอสมัครเป็นแฟนคลับท่าน red มอ..ร่อน ฮาทุกrep

ตื่นเต้นครับ กลางเดือน พ.ค.นี้จะต้องไปต่างประเทศ นรกหน่ะครับ ท่านทักษิณให้ไปจัดเตรียมสถานที่หน่ะครับ ท่านไปอยู่ที่นั่นอีกไม่นาน ไปประมาณ1สัปดาห์ครับ

#11 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:22

ตอนเกิด พี่น้องอสุจิมันเลือกตั้งมันมา หรือมันแย่งพี่น้องอสุจิไปฝังตัวในไข่

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#12 ซามูไร ไข่เจียว

ซามูไร ไข่เจียว

น้องเก่า

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:26

เทพจริงๆ :) :)

Edited by ซามูไร ไข่เจียว, 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:27.

#13 spartacus

spartacus

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:33

ผม งง กับ ตรรกะนี้เหลือเกิน อมาตย์ กับ ไพร่

ผมถามจริงๆเถ่อะครับ ว่า คนที่เอาเปรียบคนจน และชาวนา ที่แกนนำเสื้อแดง เอามาใช้ประโยชน์ เนี่ยะ

คนใคร???

คนที่ทำการบริหารบ้านเมือง นำงบประมาณแผ่นดินมาใช้ ใช่นักการเมืองไหม...ที่ผ่านมาคือนักการเมืองทั้งนั้น..

แล้ว อมาตย์ ที่อ้างถึงกันคือใคร???

ชาวนา ชาวสวน ชาวไร่ ถูกกดราคา จากใครครับ..พ่อค้า..คนกลางหรือป่าว???

ใครที่โกงงบประมาณแผ่นดิน ไป..แทนที่งบประมาณแผ่นดินจะถูกนำมาพัฒนา เรื่องการคมนาคม ขนส่ง การชลประทานที่มีประสิทธิภาพ ปัญหามันเกิดจาก นักการเมืองใช่ไหม

ผมถามนิดนึง ถ้าบอกว่า พรรคไทยรักไทย พรรคพลังประชาชน พรรคเพื่อไทย ตั้งใจช่วยพี่น้องประชาชน จริงๆแล้ว...
ทำไมยังโกงกิน ทำไมยังคอรัปชั่น

ก็เพราะไม่ได้รักจริงไง...ครับ ทำไมแกนนำรวยเอา รวยเอา

Edited by spartacus, 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:38.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน