Jump to content

- - - - -

ไม่โกงเลือกตั้งก็ไม่อาจกำจัดระบอบทักษิณได้ครับลุงกำนัน

• Please log in to reply
50 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:09

ระบอบทักษิณมันไม่มีในโลกหรอกครับ

ที่คุณได้ยินอยู่นั่นมันคือวาทกรรม  ที่เขาอุปโลกขึ้นมา

เพื่อทำลายศัตรู  ทางการเมืองแค่นั้นแหละ

แล้วมันก็ได้ผล  ระดับหนึ่ง  ที่สามารถทำให้คนไม่น้อยทีเดียว

เกลียดชังระบอบทักษิณที่เขาสร้างมานั้น  จนแทบจะเสียสติ

ส่วนคนที่มีสติอยู่อีกไม่น้อย  เขาก็ไม่ได้เห่อเหิมตามแห่ไปด้วย

ระบอบทักษิณที่อุปโลกขึ้นมา  จึงยังอยู่ในความคิดของพวกหลงวาทกรรม

ระบอบทักษิณ ผมก็แค่เรียกไปให้มันเข้าใจง่าย ว่ามันเป็นระบบผูกขาด

ผมจะเรียก "ระบอบพรรคเพื่อควาย" ก็ได้ เพราะมันเป็นแค่ชื่อ แต่ที่สำคัญคือสาระของมัน

ระบอบพรรคควาย คือ พรรคเผด็จการ ของเจ้าของพรรค ซื้อ สส.เข้ามา เป็นแขนขา ไว้สั่งการผูกขาดแต่เพียงผู้เดียว

เหมือนจะดีนะ แต่ไม่ดี เพราะพรรคควายนี้ มันสั่งควายให้ทำงานเพื่อเอื้อประโยชน์ให้กับตัวเองและพวกพ้อง

ไม่รู้นะผมว่าคุณเสือฯติดหล่มความคิดที่ถูกยัดเยียดอยู่ตลอดเวลาผ่านทีวีดาวเทียมบางช่อง

พรรคที่คุณบอกว่าผูกขาด  ผมว่าเขาไม่ต้องซื้อ  สส. หรอก  แย่งกันเข้าจนหาที่ลงไม่ได้แล้ว

และอีกอย่างคุณไม่นึกถึงพรรค  ชาติไทยพัฒนาหรือภูมิใจไทยหรืออื่นๆ  บ้างล่ะ  วิธีการบริหารพรรค

ก็คล้ายๆกัน   ทำไมเราไม่เรียกระบอบบรรหารหรือระบอบเนวินหรือระบอบอนุทิน  ผมแค่ยกตัวอย่าง  

แต่นั่นไม่ใช่ประเด็น  ประเด็นอยู่ที่การมีความไว้วางใจจากประชาชน  อันนี้สำคัญกว่า

ทีวีช่องไหน มันก็ยัดผมไม่ได้หรอกครับ ถ้ามันเป็นเรื่องโกหก

จริงๆพรรคที่ท่านยกมา ผมก็เห็นไม่ต่างจากพรรคเพื่อควายเท่าไหร่ แต่ที่ต้องเรียกระบอบทักษิณเพราะมันชัดกว่า กินคำโต กินนานกว่า

ระบอบทักษิณคือ เผด็จการผูกขาด สมาชิกพรรคก็แค่เห็บหมา ทำอะไรไม่ได้(รับเงินอย่างเดียว) ใครไม่เห็น(กิน)ด้วย ก็ขับออกจากพรรค เผด็จการของแท้

ได้เป็นสส. ก็ให้ เซ็นใบลาออก ไว้  555 เพื่อนายอยากให้ญาติเป็น จะได้ลาออกจาก สส ได้ง่ายๆ

หรือลาออกจากสส. เพื่อลงสส. เพราะคนดไบสั่ง

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน