Jump to content

- - - - -

มีใครเห็นรถติดริบบิ้นสีขาวบ้าง (นานๆ จะตั้งกระทู้สักที)

• Please log in to reply
13 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:42

*
POPULAR

วันนี้ตอนกลับบ้านหลังเลิกงาน เจอรถติดริบบิ้นสีขาว

ดีใจสุดๆ กว่าจะได้เจอทำไมคน 10% ของผู้มีสิทธิเลือกตั้ง

มันหายากจุงเบย โธ่ที่ไหนได้ที่แท้ก็รถตู้สายที่นั่งกลับบ้านประจำ

สวมเสื้อขาว ติดริบบิ้นขาวที่สายอากาศวิทยุ อย่างเท่

ผมชื่นชมแกจริงๆ ที่กล้าแสดงออกในสถาการณ์บ้านเมืองกำลังแตกแยก

อย่างรุนแรง มีขั้วที่สามออกมาเพื่อให้เสื้อแดง และ กปปส. ได้หยุดและฟังพวกเขาบ้าง

นี่แหละพลังเงียบ ที่เป็นสวิงโหวต

โถไอ้ควายเผือก กรูเห็นเมิงสวมเสื้อแดงควายจริงวันนี้มาตั้งนานแล้ว

Edited by phoosana, 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:52.

We love fender.

#2 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:51

ดีคับ ผลักดันขั่วที่สาม ไปเป็นแดงให้หมด  แดงก็จะได้แนวร่วมเพิ่มจากคนเหล่านี้ :)

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#3 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:54

:D หาไม่เจอล่ะซิ่พวกสลิ่ม... มันเป็นไอเทมลับ

Edited by HiddenMan, 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:54.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#4 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:03

มันวินวอร์คอยู่ต้องออกeyeครับถึงเห็น

:P  :P

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#5 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:07

:D หาไม่เจอล่ะซิ่พวกสลิ่ม... มันเป็นไอเทมลับ

ต้องใช้อุปกรณ์อะไรครับ ถึงจะเห็น

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#6 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:09

ต้องใช้อุปกรณ์อะไรครับ ถึงจะเห็น

:lol: จุดเทียนซิ่ครับ...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#7 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:11

55555555555555555555555555555555555

โอ้ยยยย ผมชอบมุขคุณ hiddenman จริงๆ

เหนือชั้นๆ

เห็นมาหลายมุขละ ฮ่าๆๆๆ

#8 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:12

แล้วต้องใส่เสื้อขาว พร้อมป้าย respect my vote ด้วยไหมครับ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

Edited by พอล คุง, 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:12.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#9 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:15

จำได้ไหมครับ ที่ได้ตั้งดีลแข่งกับริบบิ้นขาวว่า ถ้าใครเห็นด้วยกับการปฏิรุปก่อนเลือกตั้ง

เวลาขับรถกลางคืนให้เปิดไฟหน้ารถเป็นสัญลักษณ์ แต่ถ้าใครอยากเลือกตั้งก่อนปฏิรุป

เวลาขับรถกลางคืนให้ปิดไฟหน้ารถเป็นสัญลักษณ์  เนี่ยผมเพิ่งเข้าบ้านมา ทราบไหมครับ

ระหว่างที่ผมขับรถจากที่ทำงานมาบ้าน ระยะทางประมาณ สามสิบกว่ากิโล รถที่สวนทาง

หรือแซงทุกคันเปิดไฟหน้ารถ ปรากฏการณ์นี้คือคำตอบใช่ไหมครับ

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#10 Tommy

Tommy

น้องเก่า

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:44

ต้องก้มมองลอดหว่าขาตัวเองครับ ถึงจะเห็น แบบเดียวกับมองดูผีแหละครับ

#11 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:21

ถ้าใครต้องการปฏิรูปก่อนเลือกตั้งให้กิน "ข้าว"

ถ้าใครต้องการเลือกตั้งก่อนให้กิน  "หญ้า"

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#12 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:24

แถวบ้านผมเขาผูกริบบิ้นขาวพร้อมถือคบไฟเลยครับ ไฟฟ้ายังเข้าไม่ถึงเลย ว่าจะไปเลือกตั้งวันที่ 2 ก.พ.2557 สักหน่อย

#13 isaber

isaber

น้องใหม่

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:29

มะเช้าเจอแท็กซี่ติดริบบิ้นขาวตั้งคันนึงแน่ะแถวพระรามสอง

ถ้าเป็นไอเท่มก้คงเป็นของหายากมาก :D

#14 Limmy

Limmy

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:31

เหมือนตอนที่แกนนำ นปช ให้แท็กซี่ติดธงแดงแหละครับ

ทอดตาทั่วกรุงเทพ ไม่เจอแม้ครึ่งคัน

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน