Jump to content

- - - - -

มีคนท้ามาเรื่องทุจริตโครงการจำนำข้าวครับ

• Please log in to reply
19 replies to this topic

#1 Crystal600

Crystal600

น้องเก่า

Posted 15 January 2014 - 02:04

ขอรบกวนพี่ๆในบอร์ดนี้ด้วยครับ

https://www.facebook...&type=1

โพสว่า

======

======

ฝั่งตรงข้าม พยายามทั้ง เอาพ่อค้าข้าว
เขียน สเตตัส / ปล่อยเป็นคลิป แบบมีชื่อบุคคล
เพื่อจะดิสเครดิต ว่า พรรคเพื่อไทย ทุจริตจำนำข้าว

งั้นเอางี้ เจ้าค่ะ !!!!

นะโม .. ขอท้า เลยเจ้าค่ะ

ถ้าพวกพี่ๆ แจ๋วจริง ... พี่เอาเอกสารให้ ปปช. ชี้มูลไปเลย
แต่ นะโม ว่า ... พวกพี่ไม่มี แม้แต่น้อย

โดยทฤษฎี .. ใครๆก็พูดได้ เจ้าค่ะ
แต่ด้วยหลักฐาน ... พี่ไม่มี เจ้าค่ะ

และ ยิ่งกว่ามั่นใจ .. ว่า ปปช. ก็ไม่มีเช่นกัน

เพราเรา 2 ฝั่ง ( แก๊งค์นะโม กับ ปปช. )
มองหน้าก็รู้ใจ .. ว่าใครกำอะไร เอาไว้แค่ไหน ??

เอาเป็นว่า .. โม้กันพอขำๆ ให้ พี่ๆฟัง ก็แล้วกัน

ปปช. เนี่ย กำทุจริตเรื่องข้าว
เพียง 14 โกดัง จากทั้งหมด ทั่วประเทศ
และ ไอ้ที่กำอยู่ .. มันไม่ได้เกิดจาก รัฐบาล เจ้าค่ะ

รายเด่นๆ ที่ ปปช. มี ก็เช่น

1. โกดังที่ กำแพงเพชร
2. ข้าวหยอดหลุม ที่ นครสวรรค์
3. ล่าสุดเลยเอ้า !! .. เผาข้าว ที่ พิด-โลก

ส่วน G2G .. ปปช. ไม่มีมูล เจ้าค่ะ

เพราะ ฉะนั้น !! เชิญ พี่ๆฝั่งตรงข้าม ตีมาเลย เจ้าค่ะ เรื่องข้าว
ไม่ต้องให้ เพื่อไทย .. ตอบโต้
เดี๋ยว " แก๊งค์นะโม " .. โต้เองเลย เจ้าค่ะ 

บ่องตง !! ถ้าพวกพี่ .. มีข้อมูลจริง
ป่านนี้ .. เพื่อไทยโดนฟันหัวขาด ไปแล้ว เจ้าค่ะ

นะโม ( โต้เรื่องข้าว ) 

( อ้อ .. !! ตอนนี้ เค้าจะเปลี่ยนไปตีเรื่อง ทักษิณ ทุจริต อีกแระ !! )

======

======

ตอนนี้เรื่องการทุจริตในโครงการรับจำนำข้าว ไปถึงไหนบ้างแล้วครับ

ปล. ผมว่าเค้าไม่น่าพิมประโยคสุดท้ายว่า ตีเรื่อง พ่อแม้วทุจริต  มันทำให้เค้าหมดความน่าเชื่อถือ(แต่ก็ยังอยากรู้เรื่องจำนำข้าว)  เพราะศาลก็มีคำพิพากษาออกมาแล้วว่าผิด  แถมพ่อแม้วฟ้องกลับ คตส. ศาลก็ยกฟ้อง 555

#2 นำ้ใบบัวบก

นำ้ใบบัวบก

ขาประจำ

Posted 15 January 2014 - 02:08

มันก็ มะโน แจ่ม ไปเรื่อยอ่ะครับ หลอกได้แต่ฝูงควายอ่ะครัฟ

ดาบ 2 ยังไม่มาเลย ใจเย็นครับ จะตามมา 2 - 3 - 4 - 5  5555+

#3 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

Posted 15 January 2014 - 02:09

วันที่ 16 ไง ปปช จะแจ้งข้อกล่าวหาแล้วนะ

คนนึงที่โดนแน่ๆคือบุญทรง รมว พาณิชย์คนเก่า

เกียวกับรัฐบาลใหมละ แล้วก็พวกสยามอินดีก้า ที่เหลือก็น่าจะเป็นแพะ

อาจจะเป็นพวกปลัด รองปลัดหรือเจ้าหน้าที่ระดับสูง

คนอื่นๆที่โดนร้องแบบ อดีตนายกปู นี่น่าจะรอด

เพราะวันๆไม่ทำอะไร ไม่รุ้สาวไปถึงเสี่ย เปียง กับ เจ๊ ดอได้รึเปล่า

Edited by น้องจุบุจุบุ, 15 January 2014 - 02:12.

#4 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

Posted 15 January 2014 - 02:10

ปปช.จะชี้มูล พรุ่งนี้แล้ว (16)

รอหน่อย

เสียเวลาไปโต้เถียงครับ บอกรัฐบาลเปิดเผยตัวเลขออกมาซิ ตามที่เวทีปราศรัยเขาท้าอยู่ทุกวัน

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#5 หลวงประดิษฐ ดูมันทำ

หลวงประดิษฐ ดูมันทำ

ขาประจำ

Posted 15 January 2014 - 02:17

จะให้เข้าไปเถียงแต่.... นะโม ปิดโพสต์นี่อ่ะน่ะครับ ต้องบอกให้เค้าเปิดโพสต์ก่อนครับ ถ้าแอดเข้าไป คงไม่เด็ดขาดอ่ะครับ 

เหมือนจะคุยกับเจ้าของบ้านโดยต้องเข้าไปคุยในบ้านอย่างเดียว โดยที่ไม่ยอมขังหมาขี้เรื้อนใส่กรง  ทั้ง ๆที่ คุยกันผ่านประตูหน้าบ้านได้ บรึ๋ยส์ !! 

คนที่อยากเลือกตั้ง ก็ไม่ต่างอะไรกับ คนที่ต้องการมี เพศสัมพันธ์ ????? ต่อให้เค้ารู้ว่าเมื่อเลือกไปก็เกิดปัญหา

ซึ่งก็ไม่ต่างอะไรกับกับการที่มีเพศสัมพันธ์ทั้ง ๆ ที่รู้ว่า กำลัง อึ๊-บ ปี๊ กับคนที่เป็นเอดส์

#6 Crystal600

Crystal600

น้องเก่า

Posted 15 January 2014 - 02:38

ขอบคุณทุกๆท่านครับ

รอวันที่ 16 อย่างใจจดใจจ่อ ครับ

#7 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

Posted 15 January 2014 - 10:16

ขอบคุณทุกๆท่านครับ

รอวันที่ 16 อย่างใจจดใจจ่อ ครับ

1378388_10151906381897450_1414862418_n.j

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#8 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

Posted 15 January 2014 - 10:20

ปปช.จะชี้มูล พรุ่งนี้แล้ว (16)

รอหน่อย

เสียเวลาไปโต้เถียงครับ บอกรัฐบาลเปิดเผยตัวเลขออกมาซิ ตามที่เวทีปราศรัยเขาท้าอยู่ทุกวัน

มียิ่งลักษณ์เป็น 1 อยู่ในข่ายถูกชี้มูลด้วย

ก่อนเดินหน้านโยบายนี้ ปปช.ก็เคยทักท้วงแล้ว แต่มิได้นำพา

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#9 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 15 January 2014 - 10:30

..... ไอ้โจ๊ก กะ ไอ้ ซ้ง  นั่งอมสาก ตอนที่ นักข่าวถาม

ชาวบ้านเขาก็รู้แล้ว ว่าเกิดอะไรขึ้น จำนำข้าว..

ธรรมดา ไอ้โจ๊ก มัน แถไฟแล๊บ..ครั้งนั้นมันยังแถไม่ออก

นั่งแดกน้ำ  เหมือนเพิ่งมาจาก ทะเลทราย...ทุเรศ..

#10 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

Posted 15 January 2014 - 10:32

ตอบง่ายๆ สั้นๆ ได้เลยว่า "ไม่โกง ทำไมปิดงบรับจำนำข้าวปีที่แล้วไม่ได้" ...ฮา :rolleyes: 

#11 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

Posted 15 January 2014 - 10:34

มโนสู้ คน กทม ไม่ได้รายนั้นฝันรายวันเลยละ

#12 TBOYX

TBOYX

ขาประจำ

Posted 15 January 2014 - 10:43

ไปเถียงกับอีนะโม ก็ไม่ได้ช่วยให้ชาวนาได้เงินเร็วขึ้นหรือ ให้อีโง่ตาสว่างอะไร

รังแต่จะสร้างราคาให้พวกเพจล้มเจ้า ให้ดูมีเครดิตเพิ่มมากขึ้น มันก็จะอ้างว่ามีคนสนใจมากมาย 

มันเลยเวลาที่จะมาคอยเลาะเกล็ด ตัดขา ตัวhere ของประเทศแล้วครับ

ตอนนี้ ใช้เวลาทั้งหมด ทุ่มเทไปที่หัวของตัวhere อย่างเดียว

ระบอบนี้ตายไปจากสังคมเมื่อไหร่ ไอ้พวกเห็บเหา หากจะเหลือ ก็จะเหลือพวกที่อยู่ด้วยอุดมการณ์จริง ๆ

ขี้กลากตัวhere ที่มีชีวิตอยู่ได้ด้วยเงิน หรือวกที่เพียงชอบทำเท่ห์ ๆ พวกนี้ก็จะตายตามหัวhere หรือ ก็จะค่อย ๆ fade away ออกไปจากสังคมเองหละครับ

#13 55555

55555

มหาเมพ

Posted 15 January 2014 - 10:47

คนมันต้องหน้าด้านขนาดไหน มันถึงออกมาท้าท้าย เพียงแค่ให้คนคิดว่าไม่มีการโกงอยู่จริง

:lol: 

#14 Novice

Novice

ขาประจำ

Posted 15 January 2014 - 10:51

รัฐบาลไม่ได้โกงหรอกครับ แค่เก็บข้าวให้เน่า ให้ชาวนาแค่ใบประทวน เท่านั้นเอง ไม่ได้โกงเลยซักบาท  ;)

#15 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

Posted 15 January 2014 - 10:55

ถ้าปปชจะชี้มูลพรุ่งนี้ก็อย่าเอาเท้าไปเล่นขี้เลย พวกนี้กำลังขายผลงานให้ตระกูลชินวัตร อย่าไปส่งเสริมมันให้ทำชั่วมากกว่านี้  :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#16 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 15 January 2014 - 11:22

-_- ก่อนจะถึงพรุ่งนี้... วันนี้ก็เบี้ยวอีกตามเคย คุยนักคุยหนาว่าขายจีทูจีได้ กำหนดราคาได้ ไม่ขาดทุน แล้วเงินจ่ายชาวนาไปไหนหมด

http://www.bangkokbi...่ทัน15ม.ค..html

รับแล้ว!คลังจ่ายเงินจำนำข้าวไม่ทัน15ม.ค.

"ทนุศักดิ์"ออกมายอมรับแล้ว! จ่ายเงินจำนำข้าวให้ชาวนาทั้งหมดไม่ทันวันที่ 15 มงค.57 ตามที่รับปาก อ้างติดขัดขั้นตอน

นายทนุศักดิ์ เล็กอุทัย รักษาการรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงการคลัง ยอมรับว่า ไม่สามารถจ่ายเงินให้กับชาวนาในโครงการรับจำนำข้าวได้ทั้งหมดภายในวันนี้ (15 มกราคม 2557) ตามที่เคยรับปากไว้กับชาวนา เนื่องจากติดขัดเรื่องของขั้นตอนและวิธีการต่างๆ แต่ทางธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร (ธ.ก.ส.) ได้ทยอยจ่ายเงินให้กับชาวนาประมาณวันละ 3,000 ล้านบาทอยู่แล้ว

ทั้งนี้ มติบอร์ดและมติของคณะรัฐมนตรีรักษาการที่ออกมาก่อนหน้านี้เชื่อว่า จะสามารถนำเงินจากสภาพคล่องของ ธ.ก.ส.ประมาณ 55,000 ล้านบาท มาใช้ก่อนได้

ส่วนเม็ดเงินที่รัฐบาลรักษาการนำมาใช้จ่ายค่าข้าวให้กับชาวนาในช่วงนี้มาจากเงินในส่วนของงบประมาณ เงินจากการระบายข้าว และเงินจากสภาพคล่องบางส่วนของ ธ.ก.ส.

Edited by HiddenMan, 15 January 2014 - 11:23.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#17 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 15 January 2014 - 16:03

เีถียงกับกระหรี่แดงจะได้ความอะไรครับ ปล่อยมันโง่ หาผัวในดงแดงไปเถอะ 

#18 taze

taze

ขาประจำ

Posted 15 January 2014 - 16:21

ให้ผมไปอธิบายให้ควายแดงฟัง ผมไปดีดกีต้าร์ตีกลองร้องเพลงให้ควายจริงๆฟังดีกว่าครับ

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#19 idolation

idolation

ขาประจำ

Posted 15 January 2014 - 16:26

ไร้ราคา..

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#20 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

Posted 15 January 2014 - 16:37

แหม่ ถ้ามันดีจริงและรัฐบาลบริสุทธิ์ใจทุกเม็ดช่วยให้คนเสื้อแดงทุกท่านเปิดบัญชีกับธกส.แล้วระบุว่า เปิดบัญชีให้ธกส.นำไปค้ำประกันนโยบายจำนำข้าวหากเจ๊งเจ้าของบัญชียินดีรับผิดชอบเองด้วยเงินทั้งหมดในบัญชีนี้

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users