Jump to content

- - - - -

แชร์สนั่น!!ม็อบถวายความเคารพ 'พระเทพ'เสด็จฯจากวังสระปทุม

• Please log in to reply
6 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:01

*
POPULAR

11(222) (1).jpg

15 ม.ค.57 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ในโซเชียล มีเดีย มีการแชร์ภาพการถวายความเคารพสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา สยามบรมราชกุมารี ขณะเสด็จฯออกจากวังสระปทุม โดยภาพนี้เกิดขึ้นเมื่อวันที่ 13 ม.ค.ที่ผ่านมา ระหว่างที่มวลมหาประชาชนกำลังเคลื่อนขบวนจากเวทีอนุสาวรีย์ประชาธิปไตยเดินมาตามถนนพญาไทเพื่อไปยังเวทีปทุมวัน ระหว่างนั้นเจ้าหน้าที่ตำรวจตะโกนบอกกลุ่มผู้ชุมนุมที่เดินขบวนมาว่า สมเด็จพระเทพฯเสด็จฯ ทำให้มวลชนเหล่านี้นนั่งลงกับพื้นถวายความเคารพโดยทันที ทำให้สื่อมวลชนต่างประเทศ และนักท่องเที่ยวตกใจและถ่ายภาพกันอย่างมากมาย พร้อมถามผู้ชุมนุมว่าเกิดอะไรขึ้น ก่อนที่จะได้รับการอธิบายให้สื่อต่างชาติและนักท่องเที่ยวได้รับทราบ

http://www.naewna.com/politic/85783

ปล.ขอบคุณคุณดอกปีบมากนะครับ ที่อนุญาติให้ผมนำเรื่องนี้มาแชร์ต่อ ขอบคุณมากจริงๆครับ  :D  :D 

Edited by ctpk05, 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:01.

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#2 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:49

ทรงพระเจริญเพค่ะ

นี่ไง...กลุ่มผู้ชุมนุมที่เป็นสุภาพชน ที่รุ้จักอะไรควรไม่ควร

สำหรับสถาบัน ไม่ต้องรอคำสั่งว่าต้องทำอะไร ในใจพวกเรา

น้อมจิตใจถวายความจงรักภักดีและถวายความเคารพโดยพร้อมเพียวกันเลย

เห็นแล้วขนลุกค่ะ

#3 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:55

กลับกัน....ถ้าขบวนฯผ่านกลุ่มเสื้อแดง อาจจจะยืน หรือเดินดูเฉย ๆ
แน่ใจว่าจะเป็นอย่างนั้น
บางคนอาจจะไม่ล้มเจ้า หรือรู้สึกไม่ดีอะไร
แต่...ไม่รู้กาละเทศะไง

#4 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:56

ทรงพระเจริญครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#5 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:16

ภาพนี้ คล้ายๆกับเคยเห็นมาก่อนหน้านี้นะครับ

#6 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:17

มันเป็นปีที่ แล้ว นะครับ

น่าจะเป็นการเรียกพล ตอนวันที่ 11 นะครับ

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#7 Vekakav Vkkn

Vekakav Vkkn

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:32

กลับกัน....ถ้าขบวนฯผ่านกลุ่มเสื้อแดง อาจจจะยืน หรือเดินดูเฉย ๆ
แน่ใจว่าจะเป็นอย่างนั้น
บางคนอาจจะไม่ล้มเจ้า หรือรู้สึกไม่ดีอะไร
แต่...ไม่รู้กาละเทศะไง

โหมด ผ่อนคลาย

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน