Jump to content

- - - - -

ข่าวการเคลื่อนกำลัง

• Please log in to reply
62 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:13

*
POPULAR

มีกระแสข่าวไม่ทราบที่มา ระบุว่ามีการเคลื่อนกำลังรถถังมาจากทางตะวันออก และมีการเคลื่อนกำลังเข้ากรุงเทพเพื่อทำรัฐประหาร  จนถึงนาทีที่พิมพ์อยู่นี้ ในส่วนที่ผมทราบ ยังไม่มีการเคลื่อนกำลังขนาดใหญ่ที่จะทำการรัฐประหารได้นะครับ  มีแต่การเตรียมความพร้อมตามปกติ ตามสถานการณ์เท่านั้น 

ข่าวปฏิวัติ - รัฐประหารมีออกมาเกือบตลอดในช่วงนี้ ขอบอกว่า ณ เวลานี้ยังไม่มีการเคลื่อนกำลังจากต่างจังหวัดเ้ข้ามาเพิ่มเติมนะครับ  (มีแต่กำลังในที่ตั้ง กทม. เท่านั้น ซึ่งอยู่ในภาวะเตรียมพร้อมตามปกติ) 

ขอให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆทุกท่าน ฟังข่าวต่างๆและคิดให้รอบคอบนะครับ 

โปรดฟังอีกครั้ง!!  อุ้บส์!!!! 

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#2 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:15

*
POPULAR

แต่กำลังที่มีอยู่แล้วในกรุง ....... อันนี้ผมไม่ทราบนะคร๊าบบบบบบบ  :lol:  :lol:

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#3 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:17

*
POPULAR

ท่านนารายณ์เป็นแค่ทหาร

คิดว่าข่าวกรองของท่านจะสู้ ข่าวไม่กรองของท่านประธานบริษัท คนกทม. ที่มีญาติเป็นพลโทได้เหรอครับ ชิส์

:angry:  :angry:  :angry:

Edited by DoctorK, 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:17.

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#4 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:18

ข่าวล่า !!!! รถถังจะออกจากที่ตั้ง  แต่พลขับดันลืมกุญแจ  จบข่าว

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#5 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:19

เขาเอารถถังไปล้างแอร์มั้งคะ

#6 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:20

ตอนนี้เรือรบของอเมริกากับอังกฤษได้เข้ามาทอดสมอที่ปากแม่น้ำเจ้าพระยาแล้ว พร้อมสนับสนุนฝ่ายประชาธิปไตยได้ทุกเมื่อ (จากเว็ปแดงแห่งหนึ่ง)

#7 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:21

บร๊าาาา  ข่าวผมก็ไม่กรองครับ  กดมาจากเครื่องบดกาแฟเลย  ไม่ผ่านกรองด้วยครับ  :D

อย่าซีเรียสกันเกินไปครับ  มาสนุกกันในกระท้คลายเครียดกันดีกว่า 

#8 คนราชดำเนิน

คนราชดำเนิน

น้องเก่า

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:21

จริงๆ ไม่อยากให้ทหารปฎิวัติครับ ปปช.กำลังเช็คบิลอยู่ นายกรักษาการต้องหยุดปฎิบัติหน้าที่ เกิดสูญญากาศ แล้วก็เข้าเงื่อนไข นายก มาตรา 7. อีกนิดเดียวเท่านั่น พี่น้อง กปปส. ก็ปิดประเทศไทยฉลองแล้วครับ เอาให้ 7 วัน 7คืนไปเลย

#9 น้านิ่ม

น้านิ่ม

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:22

เสื้อแดงตามอินตราแกรมบอกทหารปฏิวัติมาตั้งแต่เดือนธันวา แถมยังมีแผนปฏิบัติการในกระดาษ a4

#10 คนราชดำเนิน

คนราชดำเนิน

น้องเก่า

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:23

555. ตกหลุมซะงั้น 555

#11 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:23

ตอนนี้เรือรบของอเมริกากับอังกฤษได้เข้ามาทอดสมอที่ปากแม่น้ำเจ้าพระยาแล้ว พร้อมสนับสนุนฝ่ายประชาธิปไตยได้ทุกเมื่อ (จากเว็ปแดงแห่งหนึ่ง)

เรือรบอังกฤษนี่ เหมือนจะเป็นเรือรุ่นใหม่ด้วยนะครับ  นายกอังกฤษมาเองด้วย แต่ไม่รู้ว่ากลับไปหรือยัง  คือเค้าเอาเรือมาเสนอขายอ่ะครับ ^^" 

ส่วนเรือรบอเมริกันนี่  น่าจะไปแวะขึ้นที่พัทยาครับ 

ปล. นี่ไม่ใช่ รศ.112 นะจ๊ะ แหม่

#12 ขุนสำราญ

ขุนสำราญ

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:24

เรือดำน้ำขีปนาวุธด้วยรึปล่าวครับ

Edited by ขุนสำราญ, 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:26.

#13 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:25

เรือดำน้ำน่าจะมาสนับสนุน กปปส. ครับ  จับนายกและครม. ลงเรือดำน้ำ ไปเลย เพราะไทยไม่มีเรือดำน้ำ  ให้ตายก็หาไม่เจอ ..... :lol:

#14 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:27

ผมไม่เชื่อว่าทหารจะเคลื่อนทัพมารัฐประหารครับ แต่ผมเชื่อว่ามีจัดทีมประกบพวกฮาร์ดคอร์กบฏไพร่แดงแล้ว ...อุ๊ปสสสสส์

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

#15 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:30

เรือดำน้ำน่าจะมาสนับสนุน กปปส. ครับ  จับนายกและครม. ลงเรือดำน้ำ ไปเลย เพราะไทยไม่มีเรือดำน้ำ  ให้ตายก็หาไม่เจอ ..... :lol:

ใครว่าไทยไม่มีเรือดำน้ำ

ก็ทีท่านนายกปูสุดสวย แสนดี มีความอดทน ได้ใช้ในการบูรณาการแก้ไขคราวมหาอุทกภัยนั่นไง

ไม่เชื่อไปดูที่ทะเลบางโฉมศรีได้เรยยยย

#16 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:32

ทำเป็นเล่นไป เด๊ยวคืนนี้เสื้อแดงก็ไม่ยอมนอนหรอก  :angry:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#17 น้านิ่ม

น้านิ่ม

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:34

เรือมาแล้ว
ฮอล์เฝ้าระวังก็เตรียมการ
เรือชูชีพพร้อมสแตนบาย

นี่แหนะๆๆ

#18 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:37

พวกผมไม่ได้นอนมาหลายวันแล้ว พอเย็นก็นั่งรออยู่หลังพวงมาลัย เตรียมพุ่งชนรถถัง ทันที!!!

Edited by RED MORON, 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:37.

#19 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:41

ลำพังอ่านเฟสอีธิดาก็เมื่อยพอเเหระ    อะไรมันจะมีข่าวทหารปฎิวัติได้ทุกวันจริงๆ  หลายปีเเระ   :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#20 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:41

ทำเป็นเล่นไป เด๊ยวคืนนี้เสื้อแดงก็ไม่ยอมนอนหรอก  

ปกติไอ้พวกนี้ก็ไม่ค่อยหลับค่อยนอนนะครับ ต้องให้แกนนำคอยป้อนหญ้าหวานแห่งประชาติ๋ปไต๋อยู่บ่อยๆ 

#21 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:42

รบกวนท่านสมาชิกช่วยดูลิงก์นี้ให้ทีครับ เห็นเริ่มมีแชร์กันแล้ว

ผมว่าข่าวมั่วแน่ๆ

https://www.facebook...&type=1

Attached Images

#22 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:42

พวกผมไม่ได้นอนมาหลายวันแล้ว พอเย็นก็นั่งรออยู่หลังพวงมาลัย เตรียมพุ่งชนรถถัง ทันที!!!

ประกันไม่จ่ายนะครับ  อีกอย่าง อย่างมากพวกผมก็ขัดเศษๆสีที่มันติดรถอ่ะ  :D   คิดให้ดีๆก่อนทำไรนะจ๊ะว่ามันคุ้มป่าววว  สงสารและเห็นใจอ่ะ 

#23 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:44

ประกันไม่จ่ายนะครับ  อีกอย่าง อย่างมากพวกผมก็ขัดเศษๆสีที่มันติดรถอ่ะ  :D   คิดให้ดีๆก่อนทำไรนะจ๊ะว่ามันคุ้มป่าววว  สงสารและเห็นใจอ่ะ 

ความเชื่อมั่นทำได้ทุกอย่างครับ เพราะเราเชื่อมั่นในลัทธิประชาธิปไตย รถของเราก็แข็งแกร่งกว่ารถถังครับ

#24 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:44

งั้นก็ทำในสิ่งที่เชื่อเลยครับ  เอ้า สู้ๆ  B)

#25 Mr.Best

Mr.Best

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:49

ท่านมี จรวดRPG หรอ  :blink:  

#26 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:49

ระวังรถถังโดนถอดล้อนะครับ :P

เลือกตั้ง =ทางออก .......นายกฯเถื่อน  คือทางตัน

#27 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:53

แกล้งจอดลืมกุญแจ ไว้ให้ลุงกำนันขับไปทำเนียบต่อได้ไหมครับ

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#28 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:54

อดหลับอดนอนหลายวัน

ระวังบ้านะ  หมอเขาบอกมา

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#29 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:56

เข้ามาสวนสนามวันกองทัพไทย หรือเปล่าครับ :D

เมื่อวันที่ 7 ม.ค. ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ในระหว่างวันที่ 7-10 ม.ค.นี้ จะมีการเคลื่อนยุทโธปกรณ์และกำลังพลเข้ามาร่วมพิธีสวนสนาม เนื่องในวันกองทัพไทยวันที่ 18 ม.ค. นี้ โดยมีรายละเอียด ดังนี้ วันที่ 7 ม.ค.ที่ผ่านมา หน่วยร.31 พัน 3 รอ. เคลื่อนยานพาหนะ จำนวน 2 คัน กำลังพล จำนวน171 นาย จากจ.ลพบุรี ผ่านจ.สระบุรี เข้าเส้นสะพานใหม่ ถึงร.11 รอ หน่วยร.31 พัน.2 รอ. เคลื่อนยานพาหนะ 3 คันกำลังพล จำนวน 31 นาย ใช้เส้นทางจ.ลพบุรี ผ่านจ.สระบุรี เข้าสู่สะพานใหม่มาร.11 รอ หน่วยร.31 พัน 1 รอ จำนวน 3 คัน กำลังพล 3 นาย ผ่านจ.ลพบุรี จ.สระบุรีเข้าสะพานใหม่ถึงร.11 รอ หน่วยพัน.จจ. ยานพาหนะจำนวน 1 คัน กำลังพล 3 นาย ผ่านจ.ลพบุรี จ.สระบุรี เข้าเส้นรังสิต-บชร.1 สย. หน่วยพัน.รพศ ศสพ. ยานพาหนะ 10 คัน ผ่าน จ.ลพบุรี-สระบุรี-รังสิต-ปตอ.พัน.5 หน่วยร.2 รอ. จำนวน 22 คันกำลังพล 178 นาย ผ่านจ.ปราจีนบุรีใช้เส้นทางรังสิตมาร.11 รอ. หน่วยร.21 รอ. จำนวน 10 คัน กำลังพล 23นาย จากจ.ชลบุรี ใช้เส้นทางถ.สุวินทวงศ์มาร.11 รอ.

สำหรับวันที่ 8 ม.ค. ศูนย์การทหารม้า จะใช้รถจำนวน 19 คัน นำกำลังพล 179 นาย ผ่านจ.สระบุรี ใช้เส้นทางดอนเมืองมาร.11 รอ. ศูนย์การทหารปืนใช้ยานพาหนะ จำนวน 16 คัน ผ่านจ.ลพบุรี เส้นทางดอนเมืองมา ร.11 รอ. ศม. ใช้รถจำนวน 5 คัน กำลังพล179 นาย ใช้เส้นทางจ.สระบุรีผ่านดอนเมืองมาร.11 รอ. ส่วนวันที่ 9 ม.ค. ศูนย์การทหารม้า ใช้รถ 14 คัน กำลังพลจำนวน 179 นาย ใช้เส้นทางจ.สระบุรี เข้าดอนเมืองมาร.11 รอ. หน่วยร.31 พัน.3 รอ. ใช้รถจำนวน 9 คัน กำลังพล 171 นาย ผ่านจ.ลพบุรี จ.สระบุรี มาทางเส้นสะพานใหม่มาร.11 รอ หน่วยพัน.จจ. ใช้รถจำนวน 12 คัน กำลังพล 218 นาย มาทางจ.ลพบุรี จ.สระบุรี เข้าสู่เส้นรังสิตมาทางชร.1 สย.

หน่วยร.2รอ.ใช้รถจำนวน 6 คัน กำลังพล 73 นาย ใช้เส้นทางจ.ปราจีนบุรี เข้าเส้นทางรังสิตมาร.11 รอ. หน่วยร.12 รอ. ใช้รถจำนวน 6 คัน กำลังพล 178 นาย ใช้เส้นทางจ. สระแก้ว จ.ฉะเชิงเทรา เข้าเส้นมอเตอร์เวย์มาร.11รอ. หน่วยร.31 พัน.2 รอ. ใช้รถ 11 คัน กำลังพล 191นาย ผ่านเส้นทางจ.ลพบุรี จ.สระบุรี เข้าสู่เส้นสะพานใหม่มาร.11 รอ หน่วยป.2 รอ. 25 คัน 233 นาย ผ่านจ.ปราจีนบุรี เข้าเส้นรังสิตมาร.11 รอ. หน่วยร.21 รอ. ใช้รถจำนวน 79 คัน กำลังพล 247 นาย ผ่านจ.ชลบุรีเข้าสู่เส้นสุวินทวงศ์มาร.11 รอ. หน่วยร.21 รอ. ใช้รถ 14 คัน กำลังพล160 นาย ผ่านเส้นทางจ. ชลบุรี-สุวินทวงศ์-ร.11 รอ. หน่วยบก.พล.ร.2รอ. ยานพาหนะจำนวน 7 คัน กำลังพล 287 นาย ใช้เส้นทางจ.ปราจีนบุรี เข้าสู่เส้นรังสิตมาร.11 รอ. ช พัน.2 รอ. ใช้รถจำนวน 5 คัน กำลังพล13 นาย ผ่านจ.ฉะเชิงเทรา เข้าสู่เส้นหลักสี่เพื่อมาร.11 รอ. หน่วยร.31 พัน.1รอ.ใช้ยานพาหนะจำนวน 9 คัน ผ่านจ.ลพบุรี จ.สระบุรี เข้าเส้นสะพานใหม่มาร.11 รอ

ขณะที่วันที่ 10 ม.ค. หน่วยส.พัน.12 ยานพาหนะ จำนวน 7 คัน ใช้เส้นทางถ.พหลโยธิน เข้าถ.วิภาวดีผ่านแยกหลักสี่เพื่อมาร.11 รอ หน่วยส.พัน.21 ยานพาหนะ จำนวน 12 คันกำลังพล 175 นาย ผ่านแยกหลักสี่มาร.11 รอ. หน่วยม.พัน.1รอยานพาหนะ จำนวน 13 คัน กำลังพล จำนวน 200 นาย ผ่านทางถ.วิภาวดี ถ.แจ้งวัฒนะ ผ่านอนุสาวรีย์บางเขนมาร.11 รอ.

หน่วยม.พัน.3 รอ. ใช้ยานพาหนะ จำนวน 10 คัน กำลังพล 229 นาย ผ่านประดิพัทธ์ ผ่านหมอชิตและทางด่วนมาร.11รอ.

หน่วยม.พัน.4 รอ. ใช้ยานพาหนะ จำนวน 9 คัน ผ่านถ.เกียกกาย ถ.ประดิพัทธ์ ถ.กำแพงเพรชมาทางโทลล์เวย์ดอนเมืองเข้าถ.แจ้งวัฒนะ มาร.11 รอ. หน่วยม.พัน.29 รอ ใช้ยานพาหนะ จำนวน 10 คัน ใช้เส้นทางถ.พหลโยธิน ถ.วิภาวดี ถ.แจ้งวัฒนะผ่านแยกหลักสี่มาร.11 รอ. หน่วยปตอ.พัน.5 ใช้ยานพาหนะ 14 คัน กำลังพล 226 นาย ใช้เส้นทางถ.แจ้งวัฒนะ ผ่านหลักสี่มาร.11รอ. หน่วยปตอ.พัน.6 ยานพาหนะ14 คัน กำลังพล 221 นาย ใช้เส้นทางถ.แจ้งวัฒนะ ผ่านหลักสี่มาร.๑๑ รอ.หน่วยปตอ.พัน.7 ยานพาหนะ 12 คัน กำลังพล 195 นาย ใช้เส้นทางเดชะตุงคะมาทางด่วนศรีสมานเข้าสู่ถ.แจ้งวัฒนะ มาร.11 รอ.

ทั้งนี้พิธีการสวนสนามยานยนต์จะมีการจัดรูปขบวนเป็น 3 หมวดหมู่ แบ่งเป็นทหารราบ ทหารม้าและทหารปืนใหญ่ โดยทหารราบจะใช้ยุทโธปกรณ์จะจัดมาจากกองพลทหารราบที่ 2 รักษาพระองค์ (พล.ร.2 รอ.) จ.ปราจีนบุรี ประกอบด้วยรถยานเกราะล้อยางบีทีอาร์ 3อี 1 จำนวน 14คัน และรถฮัมวี่จำนวน 3 คัน

ส่วนทหารม้าจะจัดกำลังจากหน่วยทหารม้าในกทม.และปริมณฑล โดยมีรถถังเข้าร่วม 15 คัน ประกอบด้วย เอ็ม-60 เอ 1, เอ็ม-60 เอ3, เอ็ม-48 เอ5,สกอร์เปี่ยน ,สตริงเรย์ ในส่วนของทหารปืนใหญ่จัดรถบรรทุกปืนใหญ่ทั้งหมด 16 คัน โดยมีปืนใหญ่เข้าร่วมการสวนสนามได้แก่ ปืนใหญ่เอ็ม 198 ปืนใหญ่จีเอสเอ็น ขนาด155 มม. ปืนใหญ่ซีซ่าร์ ปืนใหญ่อัตราจร ติดรถสานพานลำเลียงพลเอ็ม 109 เอ 5 จรวดหลายลำกล้องเอสอาร์-4 ซึ่งเพิ่งดำเนินการจัดซื้อจากประเทศจีนและบรรจุเข้าประจำการที่กองทัพบก ปืนใหญ่ต่อสู้อากาศยานวัลแคน อย่างไรก็ตามเดิมรถถังออฟล็อตจากประเทศยูเครนจะเข้าร่วมการสวนสนามฯด้วย แต่เนื่องจากว่าส่งมอบไม่ทันตามที่นัดหมายคือวันที่ 5 ม.ค.ที่ผ่านมา เนื่องจากยังมีปัญหาการประท้วงที่ประเทศยูเครน

http://www.prachacha...wsid=1389103159

Edited by phoosana, 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:00.

We love fender.

#30 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:00

ถามเล่นๆ  ทำไมเรือรบของต่างชาติถึงไม่สามารถเข้ามาจอดเทียบท่าชายฝั่งไทยได้

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#31 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:06

อย่ามาโกหกกันเลยครับ
เค้าปิดดีลกันตั้งแต่วันที่9ม.ค.แล้วครับ
วงในที่มียศ พล เรือ อากาศ ตำรวจ เอก บอกมา

#32 ขุนสำราญ

ขุนสำราญ

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:06

ผมไม่อยากให้รถถังเข้ามาใน กทม เลยผมคนนึงที่จะต่อต้านสุดตัวแน่นอน

กลัวเลือดควายจะเปรอะสีรถอ่ะครับ เสียดายสีสวยๆ เดี๋ยวเลอะหมด

#33 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:08

ผิด  เข้าศูนย์ถ่วงล้อ เช็คระยะไมล์

:rolleyes: :rolleyes:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#34 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:11

ความเชื่อมั่นทำได้ทุกอย่างครับ เพราะเราเชื่อมั่นในลัทธิประชาธิปไตย รถของเราก็แข็งแกร่งกว่ารถถังครับ

พระเจ้า เป็นเอามากเรยวุ๊ย แนะนำให้กินยาแร้วนอนซะ  :huh:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#35 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:17

ช่วงนี้ซ้อมสวนสนามกัน พอออกจากราบ 11 ผมว่าน่าจะพาทหารขับรถเล่นในเมืองก่อนซักรอบ โดยเฉพาะหน้าบิ๊กซีลาดพร้าวแล้วค่อยแยกย้ายกับกรมกองกันไป

เอาให้เหล่ากาสรขี้ขึ้นไปบนสมองบ้าง คลั่งปฏิวัติกันนัก น่าเอาซักหน่อย เล่นให้ไม่ต้องหลับต้องนอนกันเลย

:D  :D :D  :D  :D  

#36 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:25

ระวังเหอะ เดี๊ยวจะเอาตะปูเรือใบไปโรยดักรถถัง  :lol:  :lol:  :lol:

#37 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:57

สนับสนุนให้ปฎิวัติ แล้วให้ทหารจับก้นยิ่งลักษณ์

#38 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:05

Oplot ของไทยมาถึงหรือยังครับ จะได้ออกมาวิ่งโชว์ตัวหรือเปล่า อิอิ

#39 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:17

โอ๊ยๆๆๆ ไม่ไหวกระทู้ดูดไลค์ ไปดีกว่า  :D

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#40 คนราชดำเนิน

คนราชดำเนิน

น้องเก่า

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:44

ด่วน!! ไม่สามารถรัฐประหารได้เพราะพี่น้องเสื้อแดงทั้งหลาย เตรียมตะปูเรือใบจัดการกับรถถัง แล้ว

#41 Higgs

Higgs

น้องใหม่

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:47

เขาเรียก บ้า หรือ โง่ ครับ

:D  :D  :D  :D  :D

#42 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:49

รบกวนท่านสมาชิกช่วยดูลิงก์นี้ให้ทีครับ เห็นเริ่มมีแชร์กันแล้ว

ผมว่าข่าวมั่วแน่ๆ

https://www.facebook...&type=1

"ด่วน!!! ด่วนมากที่สุด!!!
เพิ่งได้รับข่าว....จากคนวงใน/คนที่เชื่อถือได้/พี่ชายที่เป็นตำรวจ/พรรคพวกที่เป็นทหาร/ญาติสนิท/คนในวัง/เพื่อนที่อยู่ในกระทรวง/หมอดูมีญาณ/พระป่าอภิญญาแรงมาก/สายข่าวความมั่นคงที่สนิทกับที่บ้าน/.........................แหล่งข่าวที่เปิดเผยไม่ได้จริงๆ แต่เชื่อถือได้แน่นอน/นักข่าวสายความมั่นคงที่ซี้กัน/นายพลที่รู้จักกับเพื่อนสนิท/หัวหน้าที่ทำงานที่รู้จักกับพวกเมียน้อยของคนข้างบ้านที่เป็นหน่วยข่าวกรองที่นับถือกันมาก/หลานสาวของพี่ชายของอาก๋งที่เป็นดอกเตอร์น่าเชื่อถือ/เจมส์บอน/มิสเตอร์บีน/ซูเปอร์แมน/อาร์โนลด์ชวาซเนกเกอร์/อัลกออิดะห์วงในที่คุยไลน์กันทุกวัน.....
ช่วยแชร์ด้วยนะคะ ด่วนเลยครับ แชร์ออกไปให้มากที่สุด ให้เร็วที่สุดเลย
เร็ว!!!!!"

-_-  -_- 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#43 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:06

จะเอาฮาถึงไหนท่าน   :lol:

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#44 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:08

ผิด  เข้าศูนย์ถ่วงล้อ เช็คระยะไมล์

ผมว่าน่าจะเอาไปซ่อมเกียร์ออโต้นะครับ เสร็จแล้วก็จะไปสลับล้อ อ่ะ

:D

#45 TypeYourMind

TypeYourMind

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:13

5555 เข้ามาขำอย่างเดียว

.. ถ้ากุลีมีสิทธิเท่าบัณฑิต .. บัณฑิตจะลงทุนเรียนกันไปทำไม??? .. ประชาธิปไตยมันว่าด้วยเรื่องเสียงข้างมาก .. ฉะนั้น ประเทศไหนที่เสียงข้างมากไม่มีการศึกษา ประเทศก็ล่ม .. เพราะกุ๊ยซื้อกุ๊ย และกุ๊ยเลือกกุ๊ยแน่นอนครับ

#46 Limmy

Limmy

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:16

สมัยก่อนก็มีการปล่อยข่าว ปว. กันทุกชั่วโมงครับ 

เล่นเอาป้านกแสกตาเป็นนกฮูก คางคกน่้ำลายยืดหน้าคอมพ์ พี่เต้นเอาแต่จ้องมือถือรอ SMS ส่วนเสื้อแดงอดนอนกันสภาพเหมือนซอมบี้

บรรยากาศแบบนั้น กำลังจะกลับมาอีกครั้ง อิอิ

Edited by Limmy, 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:16.

#47 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:36

ผมว่าน่าจะเอาไปซ่อมเกียร์ออโต้นะครับ เสร็จแล้วก็จะไปสลับล้อ อ่ะ

:D

ใช่  ใช่เลย  ตามนั้นเลย

ลั้น ลั้นลา.jpg

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#48 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:52

ทำเฮดเดอร์ใหม่ตะหาก ตอนนี้ซิ่งไม่ออก เสียงท่อไอเสียก้อไม่เร้าใจเยย

อยากได้เสียงแบบเครื่อง BOXER หนะ  :lol: :lol: :lol:

#49 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:21

ชิส์ เสื้อแดงเค้าบอกว่า รถถังก้อรถถังสิครับ เชื่อเค้าหน่อย

เสื้อแดง เค้าบอกว่า ตะหาร จะปะติวัด ก้อปะติวัด สิครับ

ชิส์ พวกสลิ่ม แมลงวาป อำมาตย์ นี่ โง่จริง ๆ

Attached Images

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#50 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:33

โปรดทราบ  กระทู้นี้เป็นกระทู้รถถัง.....ไหงกลายเป็นกระทู้ เรือ ไปได้ครับ  แต่ทุกท่านมีความสุขและหายเครียด ผมก็ยินดี.....

:lol:

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน