Jump to content

- - - - -

คิดอย่างไรกับเจ้าของวลี"เผาเลยครับพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง"จะได้เป็น รมต.

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
51 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:11

http://www.manager.c...D=9550000007228
ผมรู้สึกหดหู่ จนบอกไม่ถูก มันด้านซะจนเกินเยียวยา :(

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#2 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:15

ถ้าได้เป็นจริงๆก็เป็นการพิสูจน์ว่า" ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว" เป็นสำนวนที่ผิด
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#3 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:39

" เผาเลยคับ ประชาชนผู้เสียภาษีจะรับผิดชอบเอง " (ส่วนตูไม่รู้ไม่ชี้ขอเป็นรมช.ฯก่อน)

#4 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:41

โดยปกติคนที่มีสามัญสำนึก
มีตำแหน่งใหญ่โตสามารถเฟ้นหาผู้มีความรู้ความสามารถมา"บริหารราชการแผ่นดิน"
ซึ่งถือเป็นคุณูปการในการเข้ามารับใช้ประเทศชาติ
ถือว่าได้ทำหน้าที่ส่วนหนึ่งแล้วแล้ว

การนำบุคคลซึ่ง"ลักลั่น"ทางการเมือง
มาดำรงตำแหน่งสำคัญ ถึงระดับรัฐมนตรี
เป็นตัวชี้วัดถึงความรู้ความสามารถของผู้เลือกเช่นกัน
อะไรคือผลงานเป็นที่ประจักษ์ ซึ่งสังคมยอมรับของบุคคลผู้นั้น

ประเทศเราช้ำชอกมาเหลือเกิน
โดนธรรมชาติ ถือว่าคราวเคราะห์
แต่เกิดขึ้นโดยเจตนาของคนระดับนายกฯ
ถือว่าเจตนาฆ่าประเทศไทย
ถ้าเป็นบุคคลธรรมดา โทษประหาร

ดูตามสื่อต่างๆแล้วที่มาของผู้ถูกเลือก
-บริษัทเดิมของไอ้หมอนั่น
-สัตว์เลี้ยงซึ่งเชื่องแล้ว
-บุคคลซึ่งมีเรื่อวราวคาศาลนับไม่ถ้วน

งามเหลือเกิน
งามหน้าจริงๆ
ทั้งหน้าผู้เลือกและผู้ถูกเลือก
อย่าบอกนะว่าดิฉันไม่มีสิทธิ์เลือก เพราะดิฉันเป็นโคลนนิ่งค่า

ประเทศไทยของเรา
กำลังมีปัญหา ซึ่งไม่ควรเกิดขึ้น
เสียดายโอกาสประเทศนี้จริงๆ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#5 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:45

นี่ก็เป็นอีกข้อที่พิสูจน์ได้ว่า ปูไร้สมอง ไร้สามัญสำนึก

แค่ปล่อยให้เป็น สส อยู่ได้ก็เต็มกลื่น ยังมอบตำแหน่งให้อีก

หน้าไม่ด้าน ปัญญาทึบ สติหาย ทำไม่ได้นะนี่ นังปูเอ๊ยยย

#6 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:46

แคมันได้เดินเช้าสภา..สภาก็กลายเป็นสภาโจ๊ก..ไปแล้ว
นี่ยังได้เป็น รอ มอ ตอ สภายิ่งเละกว่าโจ๊กอีก ...
อยากจะดู..หากมันโดนอภิรายไม่ไว้วางใจ...มันจะตอบแบบโจ๊กไหม...
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#7 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:56

ผมคิดว่าการ"โนโหวต"คือทางเลือกที่ดีที่สุด !! แต่จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า :lol: :lol:

#8 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:57

ก็ไม่คิดอะไรครับ...

สนับสนุนการเผาเมืองยังมานั่งเป็นนายกได้เลย..

นี่แค่รัฐมนตรี จิ๊บ ๆ..

:)

#9 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:57

หากเป็นจริงถือว่าตีแสกหน้าคนหลายสิบล้านคน แค่คำพูดตัวเองยังไม่รับผิดชอบ แล้วบ้านเมืองจะรับผิดชอบยังไง คงคิดแค่ว่ายุคนี้อยากทำอะไรก็ได้ ไม่มีพวกเถื่อนมาคอยรังควาญ :angry:

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#10 ใต้หล้า

ใต้หล้า

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:59

จะสู้วลี นี้ได้หรือ

ให้คนไปตะโกนในโรง ปีดี ...
บรรหารไม่ใช่คนไทย
จำลองพาคนไปตาย

ถุยสุดท้ายได้เป็น รมต ทั้งนั้น

#11 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:01

จะเปลี่ยนยังงัยก็ตามสบาย เอาอยู่ซะอย่าง
ขอให้บริหารแบบนี้ตลอดไป 15ล้านจะได้จำ

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#12 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:01

ผมมองอีกด้านนะ แบบนี้ณัฐวุฒิ มีโอกาสถูกอภิปรายไม่ไว้วางใจได้นะครับ น่าสนใจว่าตำแหน่งนี้อาบยาพิษไว้หรือเปล่า เพราะดูแล้วหมอนี่ไม่มีผลงาน หรือความน่าเชื่อถืออะไรเลย ถ้าทำงานระดับนี้แล้วโชว์โง่ขึ้นมา ได้อับอายไปตลอดชีวิตแน่

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#13 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:02

โดยปกติคนที่มีสามัญสำนึก
มีตำแหน่งใหญ่โตสามารถเฟ้นหาผู้มีความรู้ความสามารถมา"บริหารราชการแผ่นดิน"
ซึ่งถือเป็นคุณูปการในการเข้ามารับใช้ประเทศชาติ
ถือว่าได้ทำหน้าที่ส่วนหนึ่งแล้วแล้ว

การนำบุคคลซึ่ง"ลักลั่น"ทางการเมือง
มาดำรงตำแหน่งสำคัญ ถึงระดับรัฐมนตรี
เป็นตัวชี้วัดถึงความรู้ความสามารถของผู้เลือกเช่นกัน
อะไรคือผลงานเป็นที่ประจักษ์ ซึ่งสังคมยอมรับของบุคคลผู้นั้น

ประเทศเราช้ำชอกมาเหลือเกิน
โดนธรรมชาติ ถือว่าคราวเคราะห์
แต่เกิดขึ้นโดยเจตนาของคนระดับนายกฯ
ถือว่าเจตนาฆ่าประเทศไทย
ถ้าเป็นบุคคลธรรมดา โทษประหาร

ดูตามสื่อต่างๆแล้วที่มาของผู้ถูกเลือก
-บริษัทเดิมของไอ้หมอนั่น
-สัตว์เลี้ยงซึ่งเชื่องแล้ว
-บุคคลซึ่งมีเรื่อวราวคาศาลนับไม่ถ้วน

งามเหลือเกิน
งามหน้าจริงๆ
ทั้งหน้าผู้เลือกและผู้ถูกเลือก
อย่าบอกนะว่าดิฉันไม่มีสิทธิ์เลือก เพราะดิฉันเป็นโคลนนิ่งค่า

ประเทศไทยของเรา
กำลังมีปัญหา ซึ่งไม่ควรเกิดขึ้น
เสียดายโอกาสประเทศนี้จริงๆ

จริงครับ โอกาสประเทศเราถูกบั่นทอน ถูกดึงจนเราจะล้าหลัง คำถาม ทำไม ทำไม ทำไม เกิดขึ้นกับรัฐบาลนี้มากมาย แต่ไม่มีคำตอบ เอาแต่เหตุผลตู เดินไปเดินมารู้สึกเหมือนไม่ใช่ประเทศไทย อยากให้ความผาสุกกลับมาเร็วๆ เหมือนสมัยป๋าเปรมเป็นายกฯจังเลย

#14 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:05

ถุยสุดท้ายได้เป็น รมต ทั้งนั้น

ใครตะโกน ในโรงหนัง แล้วได้เป็น รมต วานบอก
เรื่องบรรหาร หนะ ไอ้ปื้ดยังเจ๋งกว่า
จำลอง พาคนไปตายใครพูดช่วยบอกหน่อย
คว

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#15 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:05

คุณหาหลักฐานมาให้ดูหน่อยครับ เพราะผมไม่ทราบจริงๆ แต่อันนี้เต็มๆ

#16 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:06

เขาก็กำลังรับผิดชอบไงครับ ด้วยการเข้าไปเป็นรัฐมนตรีช่วยกระทรวงเกษตรฯ เพื่อกำหนดนโยบายหญ้าแห่งชาติ

"ต่อไปนี้พี่น้องเสื้อแดงจะไม่ขาดแคลนหญ้าที่ใช้ดำรงชีพกันอีกแล้ววววว"

ชาบู ชาบู ชาบู (ดูคลิปเผาไปเลยฯ ประกอบด้วยจะได้ฟีลลิ่งในการอ่านเพิ่มขึ้น)

ปล. Thailand only ผู้ก่อการร้ายถูกยัดเป็นรมช. ไม่ใช่ถูกยัดกรง

#17 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:08

ผมมองอีกด้านนะ แบบนี้ณัฐวุฒิ มีโอกาสถูกอภิปรายไม่ไว้วางใจได้นะครับ น่าสนใจว่าตำแหน่งนี้อาบยาพิษไว้หรือเปล่า เพราะดูแล้วหมอนี่ไม่มีผลงาน หรือความน่าเชื่อถืออะไรเลย ถ้าทำงานระดับนี้แล้วโชว์โง่ขึ้นมา ได้อับอายไปตลอดชีวิตแน่

เขาเคยอับอายด้วยหรือครับ?

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#18 stabilo

stabilo

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:14

มันยังมียางอายเหลืออยู่เหรอนั่น

#19 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:29

คงเป็นยุคที่สภาหมดสิ้นซึ่งศักดิ์ศรี ไร้เกียรติ แม้แต่หัวหน้ากลุ่มอันธพาลยังได้ตำแหน่ง รมต

#20 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:38

เอี้ยแม้วกำลังเดินหมากอีกตา(หลังจากหมากตาแรก เงินเจ็ดล้านเยียวยา)
ที่..
ขยี้หัวใจคนไทยที่ไม่สาวกทาสของมัน
คิดว่าแม้ว
มันต้องมีมาอีกหลายระรอกแน่
คิดว่า
มันต้องไม่ได้ตายดีแน่
เวรกรรมของชาติเราจริงโว้ย

ที่จริงให้คางคกตู่เป็น รัดมนซี ก็ครบถ้วนเลย สาดดดดดดด :ph34r:

Edited by metaleka, 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:43.

#21 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:39

รู้สึกกังวลค่ะ ว่าจะเป้นแบบอย่างให้คนอื่นๆลอกเลียนทำตามแบบอย่าง

ก็ในเมื่อคนที่พูดไปแล้ว ปากพล่อยไปแล้ว ไม่ต้องรับผิดชอบใดๆกับสิ่งที่พูด
กฏหมายก็ไม่ลงโทษ แถมท้ายสุดได้มาเป็น รมต เสียด้วย

#22 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:40

อำมาตย์ใหม่เอี่ยดถอดด้าม
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#23 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:50

พรรคพริกเผาไทย ต่อไปจะเด็กแว็นมาเป็นก็ได้

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#24 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:03

อภิปรายคราวหน้าเราจะได้เห็น แถสด แถเปื่อย แถไฟไหม้เป็นหนอง ผิวหนังอักเสบเป็นหนอง ใช้"ณัฐวุฒิ"

เหตุผลไม่เคยมีในหมู่คนเสื้อแดง เพราะทุกอย่างจบสิ้นด้วยคำว่า"เสียงส่วนใหญ่15ล้านเสียง"(ที่ข้ามหัวอีก 50 ล้านคนไปแล้ว)

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#25 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:06

แค่คนปลูกหญ้าให้ควายกิน
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#26 กล้วยหอมจอมป่วน

กล้วยหอมจอมป่วน

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:11

สงสารประเทศไทย

#27 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:23

สงสารใต้หล้า หลงชื่นชมในสิ่งที่ควรรังเกียจ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#28 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:35

เจ๋งเป้งกับผลงานรัฐบาลชุดนี้..........ผลงานต่างตอบแทน
มันทำโดยไม่คำนึงถึงความรู้สึกของประชาชนแมร่งเลย
ตอนนี้ก็ตอบแทนหมดแล้วซินะ ให้เงินเยียวยาให้พวกโจรก่อการร้าย
ให้ตำแหน่ง ตอบแทนให้กับคนสนับสนุนให้เกิดความวุ่นวาย
ยังเหลืออีกเรื่องเดียวที่จะทำนะ คือ.....
แก้รัฐธรรมนูญช่วยให้พวกที่ถูกศาลตัดสินจำคุกให้พ้นผิด
ดีใจใหม ไพร่แดง...................................

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#29 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:38

เตรียมผู้เชี่ยชาญด้านม็อบมารับมือกับม็อบเกษตรกรครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#30 artoo2511

artoo2511

น้องเก่า

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:05

สนับสนุนการเผาเมืองยังมานั่งเป็นนายกได้เลย..

ช่ายยยยย

#31 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:13

ช่ายยยยย

บางครั้งบางอารมณ์ก็อยากบอกไม่ต้องสนใจมัน แต่พอมานั่งคิดๆ เฮ้ย! นี่ก็บ้านตรูเหมือนกันนะเว้ย แล้วทำไมตรูต้องมาฝากความหวังกับพวกแบบนี้ด้วยว่ะ (ได้แค่บ่นกะตัวเอง :P )

#32 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:06

ประเทศไทยเวลานี้ เปรียบเหมือนลูกไก่อยู่ในกำมือทักษิณ จะบีบก็ตาย จะคลายก็รอด อยากตั้งใครเป็น รมต ก็ตั้งได้ ไม่ต้องแคร์ใคร

#33 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:14

ท่าน ณัฐวุฒิ มีความสามารถอะไรบ้างครับที่จะพอการันตีความสามารถในการ นั่งตำแหน่่ง รมต. ?

คงต้องขอพึ่งผู้เชี่ยวชาญด้านลัทธิเสื้อแดง อย่่างใต้หล้า ครับ
เพราะกำพืดของ ท่าน ณัฐวุฒิ ผมจำได้แต่เป็นตลกอยู่ในสภาโจ๊ก กับ ทำม๊อบเสื้อแดงเผาบ้านเผาเมือง

ขอบพระคุณครับ :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#34 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:36

ท่าน ณัฐวุฒิ มีความสามารถอะไรบ้างครับที่จะพอการันตีความสามารถในการ นั่งตำแหน่่ง รมต. ?

คงต้องขอพึ่งผู้เชี่ยวชาญด้านลัทธิเสื้อแดง อย่่างใต้หล้า ครับ
เพราะกำพืดของ ท่าน ณัฐวุฒิ ผมจำได้แต่เป็นตลกอยู่ในสภาโจ๊ก กับ ทำม๊อบเสื้อแดงเผาบ้านเผาเมือง

ขอบพระคุณครับ :)

คำถามยากไปหรือป่าวครับ ผมพนันได้ว่า ไม่มีคำตอบ จากหมายเลขที่ท่านเรียก ;)

#35 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:40

http://www.manager.c...D=9550000007228
ผมรู้สึกหดหู่ จนบอกไม่ถูก มันด้านซะจนเกินเยียวยา :(

ทักษิณ ยิ่งลักษณ์และพรรคเพื่อไทย'เห็นกงจักรเป็นดอกบัว'.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#36 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:44

ไม่รู้เรื่องอวดฉลาด
โง่เง่าแล้วอยากแสดงความคิดเห็น....!

อ่านแล้วไปค้นคว้า...
จะรู้ว่าผมวิพากษ์วิจารณ์ถูกต้อง....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#37 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:46

ช่ายยยยย

บางครั้งบางอารมณ์ก็อยากบอกไม่ต้องสนใจมัน แต่พอมานั่งคิดๆ เฮ้ย! นี่ก็บ้านตรูเหมือนกันนะเว้ย แล้วทำไมตรูต้องมาฝากความหวังกับพวกแบบนี้ด้วยว่ะ (ได้แค่บ่นกะตัวเอง :P )

'เธอ'บอก'เอาอยู่ ๆ ๆ'
คนไทยได้ยินกันทุกบ้าน
'เธอ'ยังได้เป็นนายกฯนกแก้วเลย.....ฮา

Edited by ปุถุชน, 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:47.

#38 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:48

สงสารใต้หล้า หลงชื่นชมในสิ่งที่ควรรังเกียจ

หลงชื่นชม'***'....ฮา

#39 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:55

พวกนี้คงไม่เรียกว่าหลงล่ะครับ เพราะมันจะเกลือกกลั้วมั่วกันเองในสวะ ไม่รู้เขาเรียกตัวอะไร :lol:

#40 serithai11

serithai11

ขาประจำ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 06:49

ไอ้กีร์ บอกว่า ถ้าไม่ชนะ หมายถึง คุกและตายเท่านั้น ไอ้กีร์ เสือกหนี เฉยเลย วีรบุรุษ สุดทีนเลย!!

#41 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:13

เตรียมผู้เชี่ยชาญด้านม็อบมารับมือกับม็อบเกษตรกรครับ

คิดเช่นกัน แต่ของจริงเป็นอย่างที่คิดมั่ย!!! พ่อแม้วคงต้องคิดหนัก เพราะของจริงไม่ใช่ "สภาโจ้ก"

#42 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:44

ไม่เกินความคาดหมาย สั่งให้พวกมันมาเผาเมือง ก็ต้องให้ผลตอบแทนพวกมัน

ไอ้เจ๋ง ไอ้ตลกคาเฟ่ มันยังได้ตำแหน่ง ฯช่วย มท.3

ไอ้เต้น ไอ้สภาโจ๊ก ก็ไม่แปลกหรอกถ้ามันจะได้ ฯช่วย เกษตร

อย่าว่าโง้นงี้เลย จะให้ไอ้เต้นไปเป็น รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการต่างประเทศ แทนไอ้โป้งเหน่ง ก็ได้นะ

#43 puri

puri

ขาประจำ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:02

รู้สึกเฉย ๆค่ะ เพราะคิดว่ามันต้องมีวันนี้อยู่แล้วไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร
ตอบแทนบุญคุณให้กับสิ่งที่เขาทำให้
ทุกวันนี้เรามองพวกนี้เป็นพวก หนอนในบ่อส้วม
ไม่ว่ามันจะเปลี่ยนตัวกี่ครั้งกี่หน มันก็ยังเป็นหนอนในส้วมอยู่ดี
ตัวนี้ไปตัวใหม่มา เดิมๆๆ

#44 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:16

ขอชื่นชมท่านยิ่งลักษณ์ครับ ในที่สุดท่านก็ put the right man on the right job ซักที

ก็กระทรวงเกษตรฯ เอาไว้หาหญ้าให้พวกควายกินไง :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#45 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:17

เป็นการพิสูจน์อีกครั้งว่า. อ้ายแม้วเป็นคนตั้งรัฐบบั้นเอว น้องสาวมันไม่มีความสามารถเพียงพอ กลายเป็นนายกรัฐมนตรีเด็กฝาก
พองานนี้มันคั้งอ้ายเต้นมา. ไม่เพียงแต่การบอกให้คนเผาบ้านเผาเมืองมาบริหารกระเทศด้วนแล้ว
แต่ความสามามันมีเพียงจากเป็นตัวตบกคาเฟ่. โดยไม่จำเป็นต้องมีความรู้ความสามารถอะไร ยกระดับประเทศไทยเผ็นประเทศด้อยพัฒนาที่สุดประเทศหนึ่งในโลก
นอกเหนือจากการตบแลหน้าแก็งแดงควายเผาดมืองอย่างแรง. ทำเอาอ้ายคินกลายดป็นอ้ายโง่ปัญญาอ่อนไปเลย
อนาถสุดๆ. ใต้ดินว่าไหม. ลองส่องกระจกส่องดูหน้าตัวเอสิ เขางอกออกมายาวเฟิ้ยเลย

#46 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:51

ท่านเต้นเป็น รมช.เกษตร ก็เหมาะสมดีอยู่แล้ว สาวกแมงสาปชอบคิดเล็กคิดน้อย

ท่านเต้นก็เคยแสดงผลงานให้คนไทยได้ประจักษ์มาแล้วว่า สามารถสั่งฝูงควายได้เป็นอย่างดี ท่านจะได้เผยแพร่วิธีสั่งฝูงควายให้ชาวนาไทย จะได้ไม่ต้องนำเข้าควายเหล็กจากต่างประเทศให้เสียดุลย์การค้า แถมยังลดการใช้น้ำมันได้อีกด้วย :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#47 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:14

ล่าสุดอีก 1 คนยังไม่ได้ เดี๋ยวถ้าได้คงมีกระทู้คนเข้าไปชื่นชมเยอะ เพราะสร้างผลงานไว้มาก กับ ผู้ชายที่ชื่อจตุพร :lol:
http://news.impaqmsn...id=471621&ch=hn

#48 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:08

ประเทศนี้ไม่น่าอยู่เเล้ว ท่านใดที่มีพาวทำเถอะ อย่ารอเลยมันจะสายเกินการณ์

#49 Scouser

Scouser

น้องเก่า

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 01:10

กาลียุค ของเมืองไทย คือ คนจัญ... ได้ครองเมือง

:( :(
ทุกวันนี้ ไม่ต้องหา เหตุผลให้มากมาย เพราะ แดงจะจุกอกตาย เพราะความจริงอะไรเอ่ย แพงทั้งแผ่นดิน ??

#50 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2555 - 01:54

แสดงว่าความรู้สึกเราๆท่านๆคล้ายคลึงกัน อยู่ที่จะแสดงออกหรือไม่เท่านั้น บางคนปล่อยมันช่างมัน บางคนตัดพ้อ บางคนทนดูไม่ได้ แต่ผมอยากให้มีการแสดงออกถึงการใช้อำนาจรัฐแต่งตั้งคน หรืออำนาจในทางที่ไม่ถูกต้อง เพราะผมรู้สึกจะถูกเบียดบังขึ้นเรื่อยๆ(หลายๆการกระทำของรัฐบาลนี้)