Jump to content

- - - - -

หลังจากประเด็น อ.จักษ์ ขึ้นปราศรัย ก็มีต่อมาอีก...

• Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

Posted 16 January 2014 - 16:58

เมื่อเช้าเห็นข่าวช่อง 3 แล้วไปเจอใน FB พอดี ทำให้นึกถึง อ.จักษ์ ประเด็นปราศรัย ล่อนายกฯ ขึ้นมา

----------------------------------------------------------

วิวาทะ

"คนดีนี่มันดีจริงๆ" มิตรสหายท่านหนึ่ง

"ผมอยากจะขอร้องคุณยิ่งลักษณ์มี 3 ประเด็นเท่านั้นเอง
1 ..ถ้าคุณยิ่งลักษณ์ทำได้โดยการลาออกจากตำแหน่งนายกรัฐมนตรี คนไทยทั้งประเทศอาจจะทำเหรียญยิ่งลักษณ์แก้ผ้าให้ก็ได้..
2..ถ้ายิ่งลักษณ์มีท้อง โปรดฟังให้ดีนะครับ ผมจะส่งเขวียนมารับที่กรุงเทพ ไปคลอดที่หาดใหญ่ครับ แถมจะทำรีแพร์ชนิดสามีคนต่อไปต้องยกนิ้วให้
"พูดแล้วคุณอัญชะลียังสียวเลยนะครับ"
3.ยังไม่สายเกิดไปที่คุณยิ่งลักษณ์จะลาออกจากตำแหน่งนายกรัฐมนตรี เพราะยังไม่แก่เกิดไปที่จะเป็นางแบบปฏิทิน เพราะว่าประจำเดือนยังไม่หมดนะครับ 
4. ถ้าไม่มีใครต้องการยิ่งลักษณ์จริงๆนะครับ ผมยินดีเป็นข้ารับใช้ ซื้อและเปลี่ยนโกเต๊กให้ตลอดไป"

นายแพทย์จากมอ., 13 ม.ค.57
ปราศรัยข้อเรียกร้องต่อยิ่งลักษณ์ 4 ข้อ เรียกเสียงปรี๊ดจากนกหวีดสนั่นแยกปทุมวัน

ที่มา : นาทีที่ 2.49 เป็นต้นไป 
นายแพทย์จากมอ. ถ้ายิ่งลักษณ์มีท้องจะส่งเกวียนมารับที่กทม.ไปคลอดที่หhttp://www.youtube.c...h?v=Pdw2sfDheaE

แนะนำโดย Wit Awat

ประเด็นที่เค้าพูดกันก็เรื่อง วุฒิภาวะ ซึ่งฝ่ายตรงข้ามเอามาเล่นแน่นอน

#2 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

Posted 16 January 2014 - 17:21

ตัด ต่อ แปะ โกหก แดงทำมาเยอะแล้ว จะทำอีกซักครั้งจะเป็นไรไป

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#3 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

Posted 16 January 2014 - 17:40

พูดบนเวทีมันคะนองปากยากควบคุมอยู่แล้วครับ

ยิ่งคนฟังเฮๆคนพูดก็อาจเพลินเกินเหตุ

หากใครพูดจาไม่เหมาะสมต่อท่านนายก  ผมก็ขออภัยด้วยก็แล้วกัน

ผมเข้าใจความรู้สึกครับเพราะผมก็มีลูกสาว

คนเสื้อแดงหากรักคุณยิ่งลักษณ์  ไม่อยากให้เปลืองตัวบอบช้ำไปยิ่งกว่านี้ก็ให้เธอออกเสียเถอะครับ

มิเช่นนั้นจะเละเหมือนคุณอภิสิทธิ์เปล่าๆ

ม๊อบยุคนั้นถึงขนาดพูดคำผวนหยาบคาย (มาก) บนเวที   คนพูดก็ระดับเป็นประธานสภา

คนเสื้อแดงก็เฮรับครับ   ไม่เห็นเสื้อแดงคนไหนทักท้วงว่ารับไม่ได้

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#4 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

Posted 16 January 2014 - 17:55

นอกประเด็นนิด

จนบัดนี้ ฝั่งต่อต้าน รบ. แม้กระทั่ง ปชป. ยังไม่รู้อีกเหรอว่า ทักษิณใช้ความเป็นผู้หญิง มาเป็นเกราะป้องกัน

หรือ รู้ แต่ไม่สนใจ เน้นเอามันส์ ??

แอบสงสัย

#5 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

Posted 16 January 2014 - 17:58

อย่าไปหยุมหยิม จุดนี้เลยคับ ไอ่พวกเผาไทยเอง มันเรียกลับหลังอิปรู ยิ่งกว่านี้ ไม่ได้ปราศรัย เอามันอย่างนี้ทุกคนนี่ฮะ สีสันประชาทิปตัย !!!
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users