Jump to content

- - - - -

ปุจฉา ท่านคิดว่า อภิสิทธิ์ และ ส.ส. ปชป จะไปเลือกตั้งมั๊ย

• Please log in to reply
28 replies to this topic

#1 cyberbob39

cyberbob39

ขาประจำ

Posted 16 January 2014 - 22:22

ครับเห็นกระทู้แบบนี้ในห้อง ราชดำเนิน ที่ พันทิพ

เห็นแล้วยิ้มเลยครับ คิดว่า " เออ จริง "

ถ้าไม่ไปเลือกตั้งก็จะถูกตัดสิทธิ์การสมัคร ส.ส. คราวหน้า

แล้วถ้าไป ก็จะแก้ตัวว่าอย่างไร

ก็คนของ ปชป ทั้งนั้น ไปล้อมไม่ให้เค้าสมัคร

คิดเห็นกันอย่างไรครับ พี่น้อง......

คิดต่าง ไม่ใช้ว่าจะเป็นแดงทุกคน

#2 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 16 January 2014 - 22:22

ยังคิดว่า วันที่ 2 กพ จะมีเลือกตั้งอีกเหรอ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#3 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

Posted 16 January 2014 - 22:24

เขาไม่ไปเลือกตั้งแน่ครับ เพราะปฏิวัติประชาชนจะสำเร็จ แล้วก็จะแก้รัฐธรรมนูญ เจ๋งมะๆ

#4 cyberbob39

cyberbob39

ขาประจำ

Posted 16 January 2014 - 22:25

เห็นจากสภาพการของรัฐบาลวันนี้แล้ว

พวกรัฐมันโยนบาปให้ กกต.แล้วจะดันให้มีการเลือกตั้ง

ผมยังคิดว่าน่าจะมีครับ แล้วถ้ามี ก็คงจะสนุกน่าดู

คิดต่าง ไม่ใช้ว่าจะเป็นแดงทุกคน

#5 soco

soco

เมพ

Posted 16 January 2014 - 22:26

แล้วคิดมั๊ยครับว่า ทักษิณที่หนีคุกอยู่ต่างแดน

ไปเลือกตั้ง

ได้มั๊ย

พี่นังนั่นแหล่ะ

รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#6 cyberbob39

cyberbob39

ขาประจำ

Posted 16 January 2014 - 22:28

กลัวจะออกทะเลครับ อยากให้แสดงความคิดเห็นต่อ ข้อถามครับ

ทักษิณก็อีกเรื่องนึงครับ จะดีจะชั่ว เราได้ตัดสินเค้าแล้ว

ประเด็นคือ ผมถามถึง อภิสิทธิ์ กับ ส.ส. ปชป ครับ ด้วยความเคารพ

#7 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 16 January 2014 - 22:30

ปุจฉา ท่านคิดว่า อีปู และ กกต. จะได้เจอกันมั๊ย

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#8 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

Posted 16 January 2014 - 22:31

-

Edited by RED MORON, 16 January 2014 - 22:35.

#9 BackRoom

BackRoom

น้องใหม่

Posted 16 January 2014 - 22:33

ปุจฉา ท่านคิดว่า อีปู และ กกต. จะได้เจอกันมั๊ย

เจอ...ที่ โฟร์ซีซั่น

#10 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

Posted 16 January 2014 - 22:34

กลัวจะออกทะเลครับ อยากให้แสดงความคิดเห็นต่อ ข้อถามครับ
ทักษิณก็อีกเรื่องนึงครับ จะดีจะชั่ว เราได้ตัดสินเค้าแล้ว
ประเด็นคือ ผมถามถึง อภิสิทธิ์ กับ ส.ส. ปชป ครับ ด้วยความเคารพ

เขาไม่ไปเลือกตั้ง 2 ก.พ. เพราะจะมีอำมาตย์ทำรัฐประหารหลังเลือกตั้ง ฉีกรัฐธรรมนูญ ทำให้ ปชปไม่มีความผิด และทำการยุบพรรคเพื่อไทย

#11 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

Posted 16 January 2014 - 22:37

ไป Vote No  มั้งครับ   

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#12 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

Posted 16 January 2014 - 22:37

เรามิได้ต่อต้านการเลือกตั้ง เราต่อต้านลัทธิคอร์รัปชั่น

(ก็ไอ้พวกที่คิดว่าโกงได้ไม่เป็นไร แบ่งกูบ้างก็พอ)

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#13 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

Posted 16 January 2014 - 22:38

Abhisit Phobia Syndrome !!

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#14 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

Posted 16 January 2014 - 22:41

วันเลือกตั้งผมคงไม่ไปอะครับ  

เพราะ บ้านผมไม่มีผู้สมัคร 555555555   

ยังไงมันก็ โมฆะ   อยู่แล้ว 

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#15 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 16 January 2014 - 22:43

ปุจฉา ท่านคิดว่า อีปู และ กกต. จะได้เจอกันมั๊ย

เจอ...ที่ โฟร์ซีซั่น

ไอ้นี่ คงไม่เห็นด้วย

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#16 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

Posted 16 January 2014 - 22:49

ครับเห็นกระทู้แบบนี้ในห้อง ราชดำเนิน ที่ พันทิพ

เห็นแล้วยิ้มเลยครับ คิดว่า " เออ จริง "

ถ้าไม่ไปเลือกตั้งก็จะถูกตัดสิทธิ์การสมัคร ส.ส. คราวหน้า

แล้วถ้าไป ก็จะแก้ตัวว่าอย่างไร

ก็คนของ ปชป ทั้งนั้น ไปล้อมไม่ให้เค้าสมัคร

คิดเห็นกันอย่างไรครับ พี่น้อง......

ข้อแรก คนของ ปชป ไปล้อมไม่ให้คนเค้าสมัคร เมื่อไหร่ ที่ไหน..อย่างไรอ่ะครับ..

ข้อสอง คนของ ปชป ก็แค่แสดงเจตจำนงสนับสนุนให้มีการปฏิรูปก่อนการเลือกตั้ง ผ่านการแสดงออกด้วยการไปโหวตโน เพราะไม่เห็นด้วยกับการเลือกตั้งครั้งนี้

คิดด้วยอคติ ก็คงบอกตลก แต่ถ้าคิดจากความเป็นจริง ก็แค่การแสดงจุดยืนทางการเมือง..ก็แค่นั้น..ไม่เห็นยากอะไร..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#17 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

Posted 16 January 2014 - 22:49

ขอคำอธิบายให้(ผม)หายโง่ก่อนครับ ว่าถ้าเราไม่อยากไปเลือกตั้ง เราทำเรื่องแจ้งเหตุผลได้มิใช่หรือครับ

#18 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

Posted 16 January 2014 - 22:51

ไม่ทราบครับ

มันเป็นเรื่องของคนไม่กี่คน ไปหรือไม่ไป ก็ไม่ให้น้ำหนัก :D

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#19 CPU

CPU

น้องเก่า

Posted 16 January 2014 - 22:57

ไม่มีเลือกตั้งแล้วจะเป็นเลือกยังงัยครับ ข้าราชการไม่ไปประจำหน่วยเลือกตั้งก็จบข่าวแล้วครับ

#20 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 16 January 2014 - 22:59

คนที่มาชุมนุม

เป็นคนปขป.งั้นสิ ไม่เอาน่า

ไปตรวจบัตรได้ครับ กี่คนที่มาชุมนุมเป็นสมาชิกพรรค

อย่าหมิ่นน้ำใจคนไทย

เขตผม ไม่มีผู้สมัครครับ

สงสัยต้องไปเลือกอีกเขต

ไดป่าวหว่า?

กลัวเสียสิทธิ์ เพราะสมัยหน้ากะลงเหมือนกัน

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#21 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

Posted 16 January 2014 - 23:05

ทำไมอ่ะ เขาก็แค่ไม่สมัคร ส่วนสิทธิ์ในการไปเลือกตั้งเขาก็มีนีน่า
ไม่เห็นเกี่ยวกันเลย

#22 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

Posted 16 January 2014 - 23:12

เสื้อแดงนี่หน้าด้านเนอะคนไปเพราะโหวตโน มันก็อ้างว่าต่อต้าน กปปส. จะบอกให้ว่า คนในกลุ่ม กปปส. นะเค้ามีสมองและกลุ่มเค้าค่อนข้างให้อิสระความคิดพอตัว บางท่านอาจจะไม่เลือกตั้งครั้งนี้ บางท่านไปเลือกเพราะมันมีให้เลือกเพื่อแสดงพลังให้ไอ้ สส.หน้าด้านน้อยกว่า vote no แต่ทุกคนเค้ามีจุดร่วมเดียวกันหมดว่า ยิ่งลักมันหมดความชอบธรรมแล้ว ระบอบทักษิณ ที่มันเอา สส.ที่ได้เลือกตั้งมาใช้เหมือนขี้ข้ามาควรจะหมดไปได้แล้ว

#23 cyberbob39

cyberbob39

ขาประจำ

Posted 16 January 2014 - 23:23

ผมคนตรังครับ เป็นชาวอำเภอปะเหลียน แล้วที่ผมบอกว่าคนของ ปชป ไปล้อมใว้ไม่ให้คนเข้าไปสมัคร สส.

ถ้าจะบอกว่าจริง ก็ครึ่งนึงครับ เพราะมีประธาน...... มารวบรวมผู้คนไปล้อมโรงยิมใสลาวใว้ตั้งแต่ตี 3

พอเสร็จวันสุดท้าย ก็ฆ่าวัว ย่าง แล้วปาตี้กันที่น้ำตกโตนเต๊ะ อันนี้เรื่องจริง ถาม แล้วใครจะรับ

ส่วนถ้าผมคิดต่างกับพวกท่าน ผมจะเป็นแดง หรือ พวกเติมเงิน ตอบว่าไม่ใช่ครับ

ผมแค่ สงสัยว่า อภิสิทธิ์ จะไปเลือกตั้งมั๊ย ก็เท่านั้นครับ

เวลานี้ อ้างว่า คนของคนโน้น คนของคนนี้ ก็ไม่ได้หรอก ถึงจะจริง

ใคร จะรับ ถ้าผมแสดงความคิดเห็นที่ ไม่เข้าตา หรือ ขัด สายตาท่านผู้ใด

ก็ต้องขออภัย ที่คิดแบบนี้ผิดที่ผิดทาง 

ด้วยความเคารพ

Edited by cyberbob39, 16 January 2014 - 23:29.

#24 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

Posted 16 January 2014 - 23:29

ผมคนตรังครับ เป็นชาวอำเภอปะเหลียน แล้วที่ผมบอกว่าคนของ ปชป ไปล้อมใว้ไม่ให้คนเข้าไปสมัคร สส.

ถ้าจะบอกว่าจริง ก็ครึ่งนึงครับ เพราะมีประธานสาขาพรรค มารวบรวมผู้คนไปล้อมอาคารใว้ตั้งแต่ตี 3

ส่วนถ้าผมคิดต่างกับพวกท่าน ผมจะเป็นแดง หรือ พวกเติมเงิน ตอบว่าไม่ใช่ครับ

ผมแค่ สงสัยว่า อภิสิทธิ์ จะไปเลือกตั้งมั๊ย ก็เท่านั้นครับ

เวลานี้ อ้างว่า คนของคนโน้น คนของคนนี้ ก็ไม่ได้หรอก ถึงจะจริง

ใคร จะรับ ถ้าผมแสดงความคิดเห็นที่ ไม่เข้าตา หรือ ขัด สายตาท่านผู้ใด

ก็ต้องขออภัย ที่คิดแบบนี้ผิดที่ผิดทาง 

ด้วยความเคารพ

ผมก็เป็นคนปะเหลียน ขอยืนยันว่าจริงครับ

#25 cyberbob39

cyberbob39

ขาประจำ

Posted 16 January 2014 - 23:35

ผมก็เป็นคนปะเหลียน ขอยืนยันว่าจริงครับ

คนเหลียนตำบลไรครับ

Edited by cyberbob39, 16 January 2014 - 23:36.

#26 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 16 January 2014 - 23:35

ฮืมม์.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#27 Nan

Nan

น้องเก่า

Posted 17 January 2014 - 00:08

แล้วคิดมั๊ยครับว่า ทักษิณที่หนีคุกอยู่ต่างแดน

ไปเลือกตั้ง

ได้มั๊ย

พี่นังนั่นแหล่ะ

น่าจะได้นะ (ถ้าไป) เพราะต่างประเทศ ก้อมีกงศุลไทย สำหรับคนนอกประเทศไทยที่มีสิทธิเลือกตั้งไปใช้สิทธได้

#28 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

Posted 17 January 2014 - 00:32

คนเหลียนตำบลไรครับ

ผมขอโทษครับ ผมไม่ได้เป็นคนปะเหลียนหรอกครับ 

สิ่งที่ท่านว่ามาผมค่อนข้างเชื่อว่าเป็นความจริงว่ามีคนของประชาธิปัตย์ร่วมด้วย เพราะผมทราบว่าท่านเป็นคนปะเหลียนจริง และเคยเป็นหรือเป็นชาวประชาธิปัตย์

ผมก็อยากเห็นเมืองประเทศไทยที่ไม่มีนักการเมืองที่ทำตัวเป็นผู้มีอิทธิพลเหมือนกับท่าน ไม่อยากจะให้มีคำว่า 'เล่นการเมือง' อีกต่อไป แต่จะได่แค่ฝันหรือไม่ก็ไม่รู้

ถ้ามีการเลือกตั้งผมคิดว่าถ้า ปชป. มีศักดิ์ศรีพอ เลือกที่จะเดินออกจากระบบสภาในปัจจุบันแล้ว เขาคงไม่ไปกัน แต่ถ้าสันดานนักการเมืองมันแรง ก็คงจะไปเพื่อรักษาสิทธิ์

โดยส่วนตัวผมยังเชื่อว่าการปฏิรูปประเทศไทยโดยปราศจากนักการเมืองคือทางออก แต่ก็ยังเกรงว่ามันจะเป็นการแย่งอำนาจกันระหว่างกลุ่มการเมือง

แต่สิ่งที่ผมเกรงที่สุดคือถ้าไม่กำจัดระบอบทักษิณออกไป ประเทศไทยคงต้องแตกเป็นเสี่ยงๆ และสถาบันที่เราเคารพก็คงล่มสลาย

ผมเห็นด้วยกับ กปปส. ครับ

Edited by RED MORON, 17 January 2014 - 00:35.

#29 คนราชดำเนิน

คนราชดำเนิน

น้องเก่า

Posted 17 January 2014 - 00:54

ไปครับหลังจากปฏิรูปประเทศไทยแน่นอน เพราะเชื่อว่าไม่มีเลือกตั้ง 2ก.พ.

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users