Jump to content

- - - - -

ขอประนามผู้ก่อการ

กาสรโบราณ

• Please log in to reply
62 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:06

แดงบอก สร้างสถานการณ์

กปปส บอกฝีมือรัฐบาล

คนกลางๆ บอก เกิดจากคนทั่วๆ ไปที่ไม่พอใจ

สำหรับผม ไม่ว่าจะเกิดจากฝ่ายไหนขอประนามมือระเบิดในครั้งนี้

และขอแสดงความเสียใจกับผู้ชุมนุมด้วย

#2 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:08

คนทั่วไป

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == มีระเบิดลูกเกลี้ยง

ไอ้ฟัด เอ้ย

ผมขอโทษคุณพ่อของนาย คน กทม. ด้วยครับ 

เมื่อกี้ขาดสติไป

Edited by MOD_21, 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:04.

#3 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:10

ตกลงใครเป็นประธานกปปส.หา ไอ้ลูกหมา รับผิดชอบคำพูดหน่อย

#4 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:10

คนทั่วไป

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == มีระเบิดลูกเกลี้ยง
ไอ้ฟัด เอ้ย

หลุดคิวซีเหรอ เพ่

Edited by MOD_21, 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:05.

The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#5 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตกลงใครเป็นประธานกปปส.หา ไอ้ลูกหมา รับผิดชอบคำพูดหน่อย

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == พูดแบบนี้

Edited by MOD_21, 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:03.
2. ห้ามแสดงความเห็นด้วยถ้อยคำหยาบคาย หรือส่อไปในทางที่ไม่สุภาพ

#6 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:11

เอาให้กระทู้เละอีกกระทู้ไปเลย ไอ้พวกไม่มีหัวคิด

#7 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:12

ไม่ได้สำส่อนจนหาพ่อไม่ได้เหมือนแม่มรึงหรอก ไอ้ลูกหมา
ตอบได้ยัง ใครเป็นประธานกปปส. อย่าไปหลบใต้กระโปรงแม่อีกนะเว้ย มาแล้วตอบให้สุดหน่อย

#8 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:14

ไอ้ลูกหมา แค่คำตอบนี้ยังตอบไม่ได้ อย่ามาออกความเห็นอื่นเลย
ใครเป็นประธาน กปปส.

#9 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:17

กปปส บอกรัฐบาลทำ

คนทั่วๆ ไป บอก พวกไม่พอใจ

ส่วนตัวผมไม่เชื่อว่าเป็นแบบคนกลางๆ บอก

คนพวกนี้ไม่ฮาร์คอขนาด และบ้าอย่างนั้น

อีกอย่าง การหายไปอย่างไร้ร่องรอย เป็นไปได้ทั้ง

1. การ์ดขึ้นไป 10 ลงมา 11

2. มือป่วนที่วางแผนมาเป็นอย่างดี

กระทู้นี้มาตั้งเพื่อไว้อาลัยคนที่ได้รับบาดเจ็บด้วยจิตคารวะ

กระทู้ที่แล้ว ไอ้พวกป่วนมาทำเละ

ไม่สร้างสรรค์ อย่าเข้ามา หากมีสมอง

#10 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:19

พูดตรง ๆ เลยนะ

ถ้า จขทก นี้

สามารถตอบคำถามที่เขาถามได้หมด

มันก็คงไม่เละขนาดนี้

อธิบายได้เป็นฉาก ๆ

แต่พอถามกลับ

ใบ้กิน

#11 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:20

คุณรู้ได้ไง "การ์ดขึ้นไป 10 ลงมา 11"......... 

อย่า "มั่ว" นะครับ ไม่อย่างนั้น คำว่า "ไม่มีสมอง" นะ

คงเป็น "คุณ" 

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#12 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:21

มันไปอ่านจากพันทิพมาครับ

http://pantip.com/topic/31529193

คห.29 

การ์ดอาจจะขึ้นไปหา 10 คน กลับลงมา 11 คนแบบเนียนๆ
0

vultureboy  
1 ชั่วโมงที่แล้ว

#13 ThaiCitizen

ThaiCitizen

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:21

คนทั่วไปพ่องมึง มีระเบิดลูกเกลี้ยง

ไอ้ฟัด เอ้ย

กรูก็รู้ พ่อกรูตายไปแล้ว มรึงอยากตามไปไหม

เค้าไปว่าคุณหรอ จะท้าทายทำไม คุณนั้นแหละที่ทำให้กระทู้เละ จริงมั้ยครับ?

#14 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:23

คุณรู้ได้ไง "การ์ดขึ้นไป 10 ลงมา 11"......... 

อย่า "มั่ว" นะครับ ไม่อย่างนั้น คำว่า "ไม่มีสมอง" นะ

ผมต้องการสื่อเฉยๆ ว่าเป็นไปได้ 2 ทาง ไม่ใช่ฝีมือ คนทั่วๆ ไปครับ

หากเป็นอย่างแรก คือ กปปส ทำเอง

หากเป็นอย่างที่ 2 คือ รัฐบาล ต้องมืออาชีพไร้เงาจริงๆ

#15 Gohell

Gohell

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:24

จขกท....อย่ามาแอ๊บเลย...สารภาพมาเหอะว่า เป็นเสื้อแดงฮาร์ดคอ

#16 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:25

ตั้งสองกระทู้เหมือนกันเพื่อ?

ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#17 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:26

แดงทั่วๆไปคุยกันได้ แต่แดงแบบนี้มันเหลือทน

#18 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:26

ไม่ต้องเดาครับพวกรัฐบาลที่เป็นควายแดงทำแน่ๆ ผมขอแช่งให้คนสั่งการ คนทำ และผู้สนับสนุนฝ่ายแดงควายทั้งหลาย จงพบแต่ความทุกข์เวทนา ครอบครัวตายโหง ตายห่า อย่าได้ตายแบบสบาย ให้ตายอย่างทรมานทั้งครอบครัว 

#19 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:27

http://pantip.com/topic/31529193

คห.29 

การ์ดอาจจะขึ้นไปหา 10 คน กลับลงมา 11 คนแบบเนียนๆ
0

vultureboy  

วันๆ ทำงานบ้างนะ Red Moron ไม่มีคนบ้าไปนั่งหน้าคอมทั้งวัน ตั้งแต่ตั้งกระทู้ คน 5 กลุ่ม (หัวข้อกระทู้ผิด แก้ไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเหน็บ) ผมก็เพิ่งมาเขียนกระทู้นี้ เห็นสามชิกแจ้งว่าบาดเจ็บ 28 คน ตอนจิบกาแฟ  ทำแบบนี้ไม่สมควร

คุณเป็นคนแบบไหนใน 8 กลุ่ม ทำงานบ้าง พักบ้างนะครับน้อง

อ้อ แล้วไม่ต้องมาสำรากแบอกนะ ใครลูกใคร พ่อใคร แม่ใคร

แต่หากพูดคำหยาบแล้วทำให้กระบิสมองมันโปร่งกตามสบาย

#20 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:28

คห.29 

0

vultureboy  

ตัวอักษรใหญ่เกินครับ

ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#21 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:28

จุดประสงค์ จะมา เสียใจ หรือจะมา

แก้ต่าง ให้ตำรวจ แล้วบอกว่า กปปส ทำเอง

เอาให้แน่ คนเรา ถ้าจะเสียใจ

บอกว่า เสียใจ อย่างเดียว แบบ จาฤก ทำ

แบบนั้น จะจริงใจกว่า

ถ้าแบบนี้ ก็พาให้คนอื่น

คิดตาม เพื่อจะดึง ความสนใจ หรือเปล่า

แน่นอน คนเสื้อแดง ก็ต้องคิดให้ไกล

ตำรวจ เพราะไม่อยาก เห็นพวกตัวเอง

เป็นฝ่ายผิด ใช่ไหม

ผมถามว่า การ์ด ที่ขึ้นไป แล้วออกมา มีคนเพิ่มขึ้น

คนข้างล่าง จะไม่สงสัย เลย คุณว่า

เรื่องแบบนี้ จะง่ายไปไหม

ถ้ากรณี มีคนจำได้ว่า การ์ด คนนี้ เป็นคน

ที่ไม่ได้ ขึ้นไปล่ะ จะทำอย่างไร

บางที ก็คิดอะไร ได้เข้าข้าง พวกเดียวกัน

ตอนนี้ พวกเรา ก็ยัง สรุปไม่ได้

ต้องรอ ฝ่าย ทหาร รวบรวมหลักฐาน ก่อน

ใจเย็น ๆ อย่าเพิ่งรีบ โยนเผือกร้อน ให้คนอื่น

ยังมีเวลา ตรวจสอบ คนทำผิด

มันต้องได้ เห็นอยู่แล้ว งานนี้

จะกลบเกลื่อน ร่องรอย ที่เกิดขึ้น

ในฉับพลัน มันยาก อยู่แล้ว

คนกระทำ ถึงวางแผน มาอย่างดี

แต่ เหตุการณ์ ปุบปับ แบบนี้

ใช่ว่า จะกลบเกลื่อน ร่องรอย ได้หมด

รอดู ไปก่อน อย่าเพิ่ง ร้อนตัว

แก้ตัว ให้พวกเดียวกัน

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#22 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

กระทู้ไหนก็แล้วแต่ ทีมีพวกป่วนกระทู้ ไม่คุยกันดีๆ ไม่ตรงตามหัวข้อกระทู้ แต่ไปเปิดประเด็นอื่น หรือ แดกดัน ผมเลิกทันทีครับ

#23 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:31

เอาให้กระทู้เละอีกกระทู้ไปเลย ไอ้พวกไม่มีหัวคิด

ดูหนังหน้ามืงก่อน

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#24 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:32

ผมต้องการสื่อเฉยๆ ว่าเป็นไปได้ 2 ทาง ไม่ใช่ฝีมือ คนทั่วๆ ไปครับ

หากเป็นอย่างแรก คือ กปปส ทำเอง

หากเป็นอย่างที่ 2 คือ รัฐบาล ต้องมืออาชีพไร้เงาจริงๆ

เรียบเรียงคำพูดใหม่.....ผมต้องการบอกว่าเป็นไปได้ 2 ทาง ไม่ใช่ฝีมือ คนทั่วๆ ไปครับ.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#25 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:34

จุดประสงค์ จะมา เสียใจ หรือจะมา

แก้ต่าง ให้ตำรวจ แล้วบอกว่า กปปส ทำเอง

บอกว่า เสียใจ อย่างเดียว แบบ จาฤก ทำ

คิดตาม เพื่อจะดึง ความสนใจ หรือเปล่า

แน่นอน คนเสื้อแดง ก็ต้องคิดให้ไกล

ตำรวจ เพราะไม่อยาก เห็นพวกตัวเอง

ผมถามว่า การ์ด ที่ขึ้นไป แล้วออกมา มีคนเพิ่มขึ้น

คนข้างล่าง จะไม่สงสัย เลย คุณว่า

ถ้ากรณี มีคนจำได้ว่า การ์ด คนนี้ เป็นคน

ที่ไม่ได้ ขึ้นไปล่ะ จะทำอย่างไร

บางที ก็คิดอะไร ได้เข้าข้าง พวกเดียวกัน

ตอนนี้ พวกเรา ก็ยัง สรุปไม่ได้

ต้องรอ ฝ่าย ทหาร รวบรวมหลักฐาน ก่อน

ใจเย็น ๆ อย่าเพิ่งรีบ โยนเผือกร้อน ให้คนอื่น

มันต้องได้ เห็นอยู่แล้ว งานนี้

จะกลบเกลื่อน ร่องรอย ที่เกิดขึ้น

ใช่ว่า จะกลบเกลื่อน ร่องรอย ได้หมด

ป่วยการครับ เพราะในใจหลายๆ คนในเว็ปบอร์ดนี้ คิดว่าผมเป็นแดง

เพราะผมไม่เห็นด้วยกับวิธีการของ กปปส

นั่นหมายรวมถึงนักวิชาการที่ไม่เห็นด้วยกับแนวทางนี้

กลายเป็นพวกไม่รักชาติ พวกโง่ หรือไม้่ก็พวกถุกทักษิณซื้อ

ไม่ว่าผมจะโพสอะไร ก็จะตีความไปในทางลบ

ก็ไม่เดือดร้อนอะไร ผมก็จะยืนหยัด

อะไรที่ถูกก็ว่ากันตามถูก อะไรที่ผิดก็ว่ากันตามผิด

เชื่อว่า น้องๆ หลายคนที่ไม่ได้เห็นด้วยกับหลายคนที่นี่ก็เข้ามาตามข่าว

แต่ไม่กล้าโพส เพราะเห็นคนที่นี่กระทำกับคนเห็นต่างอย่างบ้าบอคอแตก

ผมต้องการสื่อให้น้องๆ เหล่านัี้นเข้าใจสถานการณ์ที่เห็นที่เป็นอยู่ตามสภาพความเป็นจริง

ขาวคือขาว ดำคือดำ และเทาคือเทา

#26 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:35

เรียบเรียงคำพูดใหม่.....ผมต้องการบอกว่าเป็นไปได้ 2 ทาง ไม่ใช่ฝีมือ คนทั่วๆ ไปครับ.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ครับผม

#27 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:36

แดงถนัดจินตนาการไม่ถนัดใช้สมองคิดไตร่ตรองครับ

#28 คนใต้

คนใต้

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:36

จินตนาการ...

#29 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

กระทู้ไหนก็แล้วแต่ ทีมีพวกป่วนกระทู้ ไม่คุยกันดีๆ ไม่ตรงตามหัวข้อกระทู้ แต่ไปเปิดประเด็นอื่น หรือ แดกดัน ผมเลิกทันทีครับ

ไม่ใช่ไม่ใช่

ผมเห็นคุณจขกทตั้งสองกระทู้เหมือนกัน ผิดพลาดหรือเปล่าครับ หรือตั้งใจครับ

#30 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:38

[color=#0000cd][size=6]แดงบอก สร้างสถานการณ์

ไอ้ลูกหมา หนีความจริงอีกแล้ว
ตกลงใครเป็นประธานกปปส.

#31 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:42

ป่วยการครับ เพราะในใจหลายๆ คนในเว็ปบอร์ดนี้ คิดว่าผมเป็นแดง

เพราะผมไม่เห็นด้วยกับวิธีการของ กปปส

นั่นหมายรวมถึงนักวิชาการที่ไม่เห็นด้วยกับแนวทางนี้

กลายเป็นพวกไม่รักชาติ พวกโง่ หรือไม้่ก็พวกถุกทักษิณซื้อ

ไม่ว่าผมจะโพสอะไร ก็จะตีความไปในทางลบ

ก็ไม่เดือดร้อนอะไร ผมก็จะยืนหยัด

อะไรที่ถูกก็ว่ากันตามถูก อะไรที่ผิดก็ว่ากันตามผิด

เชื่อว่า น้องๆ หลายคนที่ไม่ได้เห็นด้วยกับหลายคนที่นี่ก็เข้ามาตามข่าว

แต่ไม่กล้าโพส เพราะเห็นคนที่นี่กระทำกับคนเห็นต่างอย่างบ้าบอคอแตก

ผมต้องการสื่อให้น้องๆ เหล่านัี้นเข้าใจสถานการณ์ที่เห็นที่เป็นอยู่ตามสภาพความเป็นจริง

ขาวคือขาว ดำคือดำ และเทาคือเทา

ถ้า "น้องๆ หลายคน" ของคุณ มองเห็นการ "กระทำ" ที่คุณ "ว่า" อย่างนั้น แล้ว "ไม่รู้จักวิเคราะห์" 

ผมก็ว่า "อยู่กับความคิดของตัวเอง" ดีกว่า ครับ....

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#32 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:43

ผมต้องขอโทษคุณพ่อของนาย คน กทม. ด้วยที่ไปพาดพิงท่าน 

เมื่อกี้ผมขาดสติไป ขอโทษทุกท่านในนี้ด้วยครับ

#33 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:45

ทำกับพวกเดียวกันได้ ทำไมทำกับพวกคิดต่างไม่ได้

http://news.ch7.com/...ดขบวน_กปปส.html <--- ของช่องเจ็ด

ที่หมวก เขียนว่า ชุดปฏิบัติการจู่โจม เป็นของใคร ภายในห้องมีตู้เย็นด้วยจ๊ะ

Edited by Stargate-1, 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:05.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#34 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:50

ผมเห็นคุณจขกทตั้งสองกระทู้เหมือนกัน ผิดพลาดหรือเปล่าครับ หรือตั้งใจครับ

ช่ครับ กระทู้แรกโดนป่วนก่อน โดย Red Moron

ผมไม่ใช่แดงที่จะมาเข้ามาป่วน

พวกนั้นไม่สนล่ะ ยิ่งปั่นหัวฝ่ายตรงข้ามได้ ถือว่ายอด

ตีหัวเข้าบ้าน ไม่มีด่ากลับ ไม่มีโมโห

ผมตั้งกระทู้ แล้วกระทู้มันหยาบมากเกิน ผมก็ทิ้งกระทู้แล้ว

#35 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:52

ผมต้องขอโทษคุณพ่อของนาย คน กทม. ด้วยที่ไปพาดพิงท่าน 

เมื่อกี้ผมขาดสติไป ขอโทษทุกท่านในนี้ด้วยครับ

ครับผม อย่างที่เคยบอก ผมก็แค่เหมือนไม้ปิงปอง แรงมาก็แรงไป

ตบมาก็ตบไป

#36 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:54

จินตนาการ...

Imagin is more important than knowledge.........Albert Einstein

#37 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:54

อ้อ ครับ

ผมรบกวนคุณจขกท ลบข้อความในกระทู้ทิ้งเหลือเพียง

"กระทู้นี้มาตั้งเพื่อไว้อาลัยคนที่ได้รับบาดเจ็บด้วยจิตคารวะ"

ก็น่าจะพอนะครับ แล้วเปลี่ยนชื่อกระทู้เป็น "ขอแสดงความเสียใจต่อผู้บาดเจ็บจากเหตุการณ์ไม่สงบบริเวณพื้นที่ชุมนุมในวันนี้" จะเหมาะสมกว่าครับ

#38 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ช่ครับ กระทู้แรกโดนป่วนก่อน โดย Red Moron
ผมไม่ใช่แดงที่จะมาเข้ามาป่วน

พวกนั้นไม่สนล่ะ ยิ่งปั่นหัวฝ่ายตรงข้ามได้ ถือว่ายอด
ตีหัวเข้าบ้าน ไม่มีด่ากลับ ไม่มีโมโห

ผมตั้งกระทู้ แล้วกระทู้มันหยาบมากเกิน ผมก็ทิ้งกระทู้แล้ว
เมิงทิ้งทุกกระทู้ที่มีคนถามถึงประธานกปปส.น่ะแหละ ไอ้ลูกหมา
พูดแล้วรักษาคำพูดไว้ไม่ได้อย่ามาทำเป็นวิเคราะห์นั่นนี่ เพราะเมิงไม่เคยรับผิดชอบอะไรในคำพูดอยู่แล้ว
ปล.ไหนว่าดีลจบกันไปนานแล้วไง แล้วที่ลุงกำนันเกือบโดนระเบิดอยู่ในดีลป่าววะ

#39 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ดูจากการที่คุณไปตั้งกระทู้ที่พันทิบอ้างถึงที่นี่ พูดว่าตัวเองไปลุยเดี่ยวมาที่เสรีไทย พรรคพวกก็เข้ามาชื่นชม

คุณน่าจะรู้ตัวคุณเองนะว่าเป็นคนแบบไหน ว่าเป็นคนกลางอย่างที่ว่าหรือไม่

#40 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:57

ครับผม อย่างที่เคยบอก ผมก็แค่เหมือนไม้ปิงปอง แรงมาก็แรงไป

ตบมาก็ตบไป

ผมขอโทษคุณพ่อของคุณครับ ไม่ได้ขอโทษคุณ คุณจะเป็นไม้ปิงปองหรืออะไรก็เป็นไปครับ เราๆท่านๆก็ได้โต้ตอบกันเฉพาะที่หน้าจอเท่านั้นล่ะครับ

#41 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:58

เข้าใจว่าจขกท มีเจตนาไว้อาลัยให้คนบาดเจ็บ. แต่สถานการณ์แบบนี้มันเปราะบางเกินไป การที่คุณคิดแบบนี้อาจไม่ใช่สิ่งผิดปกติ. แต่การแสดงออกของคุณมันผิดที่ผิดเวลาค่ะ. กรุณากลั่นกรองความคิดเห็นของคุณก่อนเรียบเรียงลงกระทู้เถิดค่ะ. ถ้าคุณจําดิฉันได้ ดิฉันไม่ได้คิดว่าคุณเป็นแดงหรืออะไร ในภาวะการณ์ปัจจุบัน เราไม่ควรสร้างความแตกร้าวในหมู่คนไทยด้วยกัน. ประเทศไทยบอบชํ้ากันมาพอแล้วค่ะ

#42 คนใต้

คนใต้

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:58

จินตนาการกับเพ้อเจ้อต่างกันครับ

จินตนาการส่วนใหญ่มีพื้นฐานมาจากความรู้ แต่อย่างเจ้าของกระทู้

อย่างมากก็แค่ จินตนาการที่ไร้ค่า

#43 silence

silence

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:59

กปปส บอกรัฐบาลทำ

คนทั่วๆ ไป บอก พวกไม่พอใจ

ส่วนตัวผมไม่เชื่อว่าเป็นแบบคนกลางๆ บอก

คนพวกนี้ไม่ฮาร์คอขนาด และบ้าอย่างนั้น

อีกอย่าง การหายไปอย่างไร้ร่องรอย เป็นไปได้ทั้ง

1. การ์ดขึ้นไป 10 ลงมา 11

2. มือป่วนที่วางแผนมาเป็นอย่างดี

กระทู้นี้มาตั้งเพื่อไว้อาลัยคนที่ได้รับบาดเจ็บด้วยจิตคารวะ

กระทู้ที่แล้ว ไอ้พวกป่วนมาทำเละ

ไม่สร้างสรรค์ อย่าเข้ามา หากมีสมอง

สรุป    เป็นคน  จัลลัย  มากที่สุด  ค่ะ  ที่ทำได้อย่างนี้

10403293_1426562117609834_23021669286491

#44 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:00

เข้าใจว่าจขกท มีเจตนาไว้อาลัยให้คนบาดเจ็บ. แต่สถานการณ์แบบนี้มันเปราะบางเกินไป การที่คุณคิดแบบนี้อาจไม่ใช่สิ่งผิดปกติ. แต่การแสดงออกของคุณมันผิดที่ผิดเวลาค่ะ. กรุณากลั่นกรองความคิดเห็นของคุณก่อนเรียบเรียงลงกระทู้เถิดค่ะ. ถ้าคุณจําดิฉันได้ ดิฉันไม่ได้คิดว่าคุณเป็นแดงหรืออะไร ในภาวะการณ์ปัจจุบัน เราไม่ควรสร้างความแตกร้าวในหมู่คนไทยด้วยกัน. ประเทศไทยบอบชํ้ากันมาพอแล้วค่ะ

ดูจากการที่คน กทม. ไปตั้งกระทู้ที่พันทิบอ้างถึงที่นี่ พูดว่าตัวเองไปลุยเดี่ยวมาที่เสรีไทย พรรคพวกก็เข้ามาชื่นชม

คน กทม. น่าจะรู้ตัวคุณเองนะว่าเป็นคนแบบไหน ว่าเป็นคนกลางอย่างที่ว่าหรือไม่ จริงๆแล้วเสียใจหรือไม่

#45 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:01

คห.29 

0

vultureboy  

วันๆ ทำงานบ้างนะ Red Moron ไม่มีคนบ้าไปนั่งหน้าคอมทั้งวัน ตั้งแต่ตั้งกระทู้ คน 5 กลุ่ม (หัวข้อกระทู้ผิด แก้ไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเหน็บ) ผมก็เพิ่งมาเขียนกระทู้นี้ เห็นสามชิกแจ้งว่าบาดเจ็บ 28 คน ตอนจิบกาแฟ  ทำแบบนี้ไม่สมควร

คุณเป็นคนแบบไหนใน 8 กลุ่ม ทำงานบ้าง พักบ้างนะครับน้อง

อ้อ แล้วไม่ต้องมาสำรากแบอกนะ ใครลูกใคร พ่อใคร แม่ใคร

แต่หากพูดคำหยาบแล้วทำให้กระบิสมองมันโปร่งกตามสบาย

แร้้้้้้วๆๆกัน แดงด่าแดง เฮ้ยตกลงให้เสร็จแล้วก่อนมาโพส

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#46 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:04

มโน ทั้งปี เรื่องการ์ดเอา 1000tip มานี่อ่ะนะ  เอาเป็นข่าวจากสำนักข่าวมาดีกว่า

ส่วนเรื่องเก่าๆที่ไม่ตอบบอกตรงๆ เบื่อ

#47 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:05

ดูจากการที่คน กทม. ไปตั้งกระทู้ที่พันทิบอ้างถึงที่นี่ พูดว่าตัวเองไปลุยเดี่ยวมาที่เสรีไทย พรรคพวกก็เข้ามาชื่นชม

คน กทม. น่าจะรู้ตัวคุณเองนะว่าเป็นคนแบบไหน ว่าเป็นคนกลางอย่างที่ว่าหรือไม่ จริงๆแล้วเสียใจหรือไม่
คือนู๋เป็นพวกโลกสวยอะฮ่ะ. อยากเป็นนางเอกกะเค้าซักที. อยากทําให้คุณคน กทม เค้ากลับตัวกลับใจเสียที

#48 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:08

..... ประนาม นายจ้าง ดีกว่า...ไอ้พวกนี้ ถ้าไม่มีใครจ้าง

มันคงไม่มานอน ให้ยุงกัดแน่. ไม่รู้ ทำมากี่ครั้งแล้ว..??

ระยะหลัง ๆ นี่  เสียงปืน-ระเบิด  แทบทุกคืน... วันนี้ มัน

เล่น กลางวันเลย... 

..... สักพักนี้  แกนนำ อย่างนกเขา..อมร..กลุ่ม คปท..ก็ออกมา

ประกาศให้ การ์ด เตรียมพร้อม ๑๐๐%  ไม่รู้ว่า อะไรจะเกิด

จับตาดู  ค่ำนี้.... 

#49 aukkara

aukkara

น้องเก่า

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:13

มโน ทั้งปี เรื่องการ์ดเอา 1000tip มานี่อ่ะนะ  เอาเป็นข่าวจากสำนักข่าวมาดีกว่า

ส่วนเรื่องเก่าๆที่ไม่ตอบบอกตรงๆ เบื่อ

จริงๆผมว่าข้อมูลใน ห้องราชดำเนินของพันทิพย์ เป็นกลาง เชื่อถือได้นะครับ

Edited by aukkara, 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:13.

#50 ThaiCitizen

ThaiCitizen

น้องใหม่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:14

จริงๆผมว่าข้อมูลใน ห้องราชดำเนินของพันทิพย์ เป็นกลาง เชื่อถือได้นะครับ

P7419286-32.jpgกลางดง!!

กลางดง !!

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน