Jump to content

- - - - -

ฟัง ดร.โสภณ พรโชคชัย กระซวก ดร.สมบัติ ธำรงธัญวงศ์ เรื่อง "มหาประชาชน" จอมปลอมครับผม

• Please log in to reply
68 replies to this topic

#51 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

Posted 18 January 2014 - 18:20

ไอ้ยิ้มไอ้แก่โรคจิต ไอ้บ้ากาม ไอ้วิตถาร ฯลฯ

อ่ะ อ้าว.........ทั่นด๊อกนี่หว่าขอโทษครับนึกว่าไอ้ยิ้มตาสว่างโรคจิต

ปล.กระผมไม่ขอแก้ที่ตอบไปนะครับ ยกให้ด๊อกฟรีครับ ไม่เอาคืน

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#52 Mr.Best

Mr.Best

ขาประจำ

Posted 18 January 2014 - 20:49

ปัญญาอ่อน จับสลากได้ดร.มาหรือเปล่าก็ไม่รู้

#53 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

Posted 18 January 2014 - 21:08

นึกว่าตายจากบอร์ดไปแล้ว

ยังมีหน้าโผล่มาอีกเหรอด๊อก

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#54 ant

ant

Posted 18 January 2014 - 21:13

ไอ้ยิ้มไอ้แก่โรคจิต ไอ้บ้ากาม ไอ้วิตถาร ฯลฯ

อ่ะ อ้าว.........ทั่นด๊อกนี่หว่าขอโทษครับนึกว่าไอ้ยิ้มตาสว่างโรคจิต

ปล.กระผมไม่ขอแก้ที่ตอบไปนะครับ ยกให้ด๊อกฟรีครับ ไม่เอาคืน

สงสัยเป็นญาติกับไอ้ยิ้ม  ชอบมาแนวเดียวกันเป๊ะ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#55 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

Posted 18 January 2014 - 21:13

คำพังเพย กล่าวไว้

ขี้แล้วกลบ คือ แมว

ขี้แล้วแจว คืือ ....

:huh:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#56 2012

2012

ขาประจำ

Posted 18 January 2014 - 21:37

เรียนมาสูง เพื่อมาเป็นหมารับใช้

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#57 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 18 January 2014 - 22:31

ทำไมไม่ลงเลือกตั้ง
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#58 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

Posted 18 January 2014 - 22:42

อยากถาม ดอกเตอร์ว่า...

พวก liberalism นี่  ส่วนมาก มัน โรคจิต กันทุกคนหรือเปล่าครับ....

ไม่รู้สินะ....

เท่าที่เจอมาในชีวิต มันเป็นแบบนี้กันทุกคนเลย

เพี้ยนมาก แปลกแยก ประหลาด ผิดปกติ...

มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ...

#59 KKKKK

KKKKK

น้องเก่า

Posted 18 January 2014 - 23:54

ประกาศ

ตามหา หมา

หมา หายไป ครับ

ไม่รู้ หายไปใหน

#60 gaiser

gaiser

ขาประจำ

Posted 18 January 2014 - 23:58

เห็นหน้าแล้วอยากอ้วกครับ  คุณควรไปเปลี่ยนหน้านะ

ไม่เชื่อถามเนติวิทย์ดู

#61 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 19 January 2014 - 00:00

ลองฟังดูนะครับ
และวิพากษ์ตามกระทู้ อย่านอกเรื่องนะครับ
เชิญ click นะครับ
http://www.youtube.c...h?v=J9_dd8XzT_M

ปล. เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยตรงไหน คุยให้ตรงกระทู้ สมาชิกบางท่านอย่าใช้นิสัยพาลนะครับ อย่าลืม motto ของบอร์ดนี้เขียนไว้ว่า "เสรีภาพทางความคิด. . . . " นะครับ

ผมอาจตอบช้า เพราะ MOD ต้องตรวจดูคำพูดของผมก่อน (ฮา) ไม่รู้จะเป็นเผด็จการไปถึงไหน แค่ผมพูดก็กลัว ต้อง censor ก่อน . . . อย่าลืม Motto ของบอร์ดนี้นะครับ "ต้านวิกฤติเผด็จการ" . . . อย่าเป็นเผด็จการทางความคิดเสียเองนะครับผม ขอบคุณครับผม

สำหรับผมแล้ว มีความรู้สึกเดียวคือ รู้สึกเหม็นขี้ฟันพวกท่านเต็มทีแล้ว (ว่ะ)
       ผมไม่เห็นว่าแถลงการณ์และข้อเสนอของท่านจะได้ช่วยคลี่คลายสถานการณ์อะไร แถมยังเป็นการเติมไฟและเชื้อเพลิงราดซ้ำลงไปอีก....

ผศ.ดร.สมบัติ กุสุมาวลี
       คณะพัฒนาทรัพยากรมนุษย์ นิด้า

Edited by ปุถุชน, 19 January 2014 - 00:01.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#62 Huligan

Huligan

ดาวพยศนภา

Posted 20 January 2014 - 00:09

ดูแล้วนึกถึง...  :rolleyes: 

ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้*สิ่งที่มองไม่เห็นใช่ว่าจะไม่มีอยู่จริง แต่สิ่งที่มองเห็นได้นั้นน่าเชื่อถือมากกว่า*

#63 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

Posted 20 January 2014 - 00:16

กระซวกนี่ดูเป็นศัพท์ตลาดๆนะครับ <_<

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#64 nakornphun

nakornphun

น้องเก่า

Posted 20 January 2014 - 00:29

คลิปยาวไป ออกมาสรุปสั้นๆ ง่ายๆได้ไหมครับ ?

สู้ต่อไป อย่ายอมแพ้ แล้วเราจะ ชนะ ในภายหน้า

ชีวิตเรียบง่าย ของคนนิยม งานตกแต่งอาคาร

#65 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

Posted 20 January 2014 - 01:43

ผมเข้าใจ ดร แกละ

แกคงคิดว่า เดี๋ยวสมัยหน้าจะเข้าพรรค พท

ตอนนี้ทำแต้มก่อน เข้าตานายใหญ่เมื่อไหร่

ได้เข้าพรรค

:P  :P  :P

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#66 nakornphun

nakornphun

น้องเก่า

Posted 20 January 2014 - 02:20

แกคงคิดว่า เดี๋ยวสมัยหน้าจะเข้าพรรค พท

ตอนนี้ทำแต้มก่อน เข้าตานายใหญ่เมื่อไหร่

ได้เข้าพรรค

เขาคิดไปไกลขนาดนั้นเลยหรือครับ ?
ถ้าผมเป็น เจ้าของ พท. ก็ยังไม่กล้าเอามาใช้งานเลยนะครับ
มันจะกลายเป็นการบั่นทอนฝ่ายเดียวกันให้ล่มสลายไปเสียปล่าวๆ
ดูแววแล้ว น่าเป็นห่วงมิใช่น้อยนะครับ
ด้วยความเคารพ

สู้ต่อไป อย่ายอมแพ้ แล้วเราจะ ชนะ ในภายหน้า

ชีวิตเรียบง่าย ของคนนิยม งานตกแต่งอาคาร

#67 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

Posted 20 January 2014 - 02:21

ได้เข้าพรรค

เขาคิดไปไกลขนาดนั้นเลยหรือครับ ?
ถ้าผมเป็น เจ้าของ พท. ก็ยังไม่กล้าเอามาใช้งานเลยนะครับ
มันจะกลายเป็นการบั่นทอนฝ่ายเดียวกันให้ล่มสลายไปเสียปล่าวๆ
ดูแววแล้ว น่าเป็นห่วงมิใช่น้อยนะครับ

คู้ณณ

ดูอย่างจ่าประสิทธิ์สิยังเป็นสส ได้

ถ้าวัดกันปอนด์ต่อปอนด์ ด๊อกโสภน นี่ราคาดีกว่าเยอะ

Edited by ไทยไม่ทน, 20 January 2014 - 02:21.

#68 gaiser

gaiser

ขาประจำ

Posted 20 January 2014 - 02:45

ได้เข้าพรรค

คู้ณณ

ดูอย่างจ่าประสิทธิ์สิยังเป็นสส ได้

ถ้าวัดกันปอนด์ต่อปอนด์ ด๊อกโสภน นี่ราคาดีกว่าเยอะ

จิงดิ?ผมว่า2คนนี่ประสาทพอๆกันเลยนะ

คิดดูคนนึงก็อวยตัวเองแบบกูไม่สนใจใคร วันๆพูดเป็นแต่ "กลับไปดูที่ผมเขียนซิ"แบบไม่อ่านคนอื่นตอบเลย แบบนี้เข้าขั้นประสาทกลับหลงตัวเองสุดๆแล้ว

อีกคนก็กล้ายกรองเท้ากลางสภาได้หน้าตาเฉย (มันไม่คิดว่าคนดูมันอยู่ทั้งประเทศหรือไงวะ)

Edited by gaiser, 20 January 2014 - 02:51.

#69 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

Posted 20 January 2014 - 02:48

ได้เข้าพรรค

คู้ณณ

จิงดิ?ผมว่า2คนนี่ประสาทพอๆกันเลยนะ

5555555555555555555

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users