Jump to content

- - - - -

Ugly American

• Please log in to reply
51 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:42

ผมว่า ไอกัน มันก็แตะทุกฝ่ายแหล่ะครับ

ฝ่ายไหนชนะ มันก็จะโดดเข้าข้างนั้น แล้วหาทางบีบเพื่อสูบผลประโยชน์...

อย่างตอนนี้ ฝ่ายแม้วยังไม่แพ้อย่างเบ็ดเสร็จเด็ดขาด ก็ต้องแตะข้างแม้วไว้ก่อน

(ทั้งที่ความจริง มันก็คงมองออกแหล่ะว่า แม้วไม่มีทางชนะเลย หากไม่ล้มกระดาน เผาประเทศ ซึ่งก็ไม่ชนะอยู่ดี เพียงแต่ยื้อเวลาสร้างความ ชิหาย เท่านั้น)

เพราะ อยู่กับแม้วมันได้เยอะกว่า... หากเกิดรัฐบาลปฏิรูปขึ้นมา จะสูบได้ยาก ได้น้อยกว่า

มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ...

#52 nakornphun

nakornphun

น้องเก่า

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:14

แย่จริงๆเลยนะครับ ลองอ่านดูแล้ว

สู้ต่อไป อย่ายอมแพ้ แล้วเราจะ ชนะ ในภายหน้า

ชีวิตเรียบง่าย ของคนนิยม งานตกแต่งอาคาร

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน