Jump to content

- - - - -

พักนี้ผมรู้สึกว่ากระทู้เสี้ยมเยอะผิดปรกตินะครับ

• Please log in to reply
38 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:45

*
POPULAR

เกมส์กำลังเป็นต่อแบบนี้ ไม่ต้องไปตอบโต้กระทู้เสี้ยมไร้สาระของเขา ปล่อยให้ตกๆไปอยู่หน้าสองบ้างก็ดีนะครับ

Edited by เช never die, 18 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:58.

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#2 สีเทาเทา

สีเทาเทา

น้องเก่า

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:46

เป็นจริงอย่างท่านว่าครับ
เยอะจริงๆ

#3 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:52

*
POPULAR

เป็นดรรชนีชั้นดีครับน้าเช

มวยตกเป็นรอง ก็ทำได้แค่นี้ เห็นใจเขาหน่อย

เจอปปช. เล่นเรื่อง Fake G2Hell เอ้ย G2G เข้าไป

อ่อนเปลี้ยเพลียแรง ยืนระยะไม่ไหว

ฮา

#4 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:57

ขี้ข้าเล่นเกมแรงทั้งหน้าจอ และบนท้องถนน

หึหึหึ เห็นชมกันนักว่ายายปู "นิ่ง" ไง  

ได้แค่เนี๊ยะ  ??   :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#5 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:59

น้าเชต้องเข้าใจนะครับ เงินจำนำข้าวก็ไม่รู้จะเอาที่ไหนมาจ่ายแล้ว แต่คนเราต้องกินต้องใช้  -_-

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#6 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:01

น้าเชต้องเข้าใจนะครับ เงินจำนำข้าวก็ไม่รู้จะเอาที่ไหนมาจ่ายแล้ว แต่คนเราต้องกินต้องใช้  -_-

โกงอะไรไปจากประเทศนี้มาก็เยอะแล้ว

รอบนี้ ขอโกงเงินจำนำข้าวชาวนา(ฐานเสียงตัวเอง) ซักครั้ง (ก่อนยกโขยงอพยพไปอยู่ประเทศอื่นแบบถาวร) จะเป็นไรไป ^_^ ^_^

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#7 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:03

ผมดีใจนะว่ามีแนวร่วมปลดปล่อยคุกบาสตีย์มาเพิ่ม :ph34r:

#8 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:03

โกงอะไรไปจากประเทศนี้มาก็เยอะแล้ว

รอบนี้ ขอโกงเงินจำนำข้าวชาวนา(ฐานเสียงตัวเอง) ซักครั้ง (ก่อนยกโขยงอพยพไปอยู่ประเทศอื่นแบบถาวร) จะเป็นไรไป ^_^ ^_^

คงคิดว่าชาวนาไม่กล้าหือมั้งครับ ให้ใบประทวนละห้าพันก็ต้องขาย

ที่ไหนได้...  :lol:

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#9 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:04

เงินดี
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#10 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:09

เพื่อนๆผมรู้งานดีนะครับ ตอนนี้ปรับเปลี่ยนกลยุทธ์ไปเกาะอยู่ในกระทู้มาแรง

#11 SoloWingBank

SoloWingBank

ขาประจำ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:13

แต่ระวังไว้กรณีพวกเสี้ยมที่ไม่ใช่คนไทยด้วยนะครับ

คนต่างประเทศหลายๆคนก็ติดตามการเมืองไทย และ วิพากษ์วิจารณ์กันเยอะ.

ตัวอย่าง

https://www.facebook...735066939842930

#12 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:14

อยากตบรางวัลคนที่คิดยุทธศาสตร์สุดซอยจริงๆ

ได้ผลเหมือนคราวที่ขายหุ้นไม่เสียภาษีเลย

แม้วมันเก่ง จ้างคนโง่อวดฉลาดได้ตลอด

เหมือนพวกที่มาตั้งกระทู้ล่อเป้าอยู่ตอนนี้

ตั้งเสร็จก็แป้ก ไม่มีปัญญาต่อยอดกระทู้ แป๊ปเดียวก็เฉาตาย

ของปลอมทั้งนั้น

#13 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:21

ผมดีใจนะว่ามีแนวร่วมปลดปล่อยคุกบาสตีย์มาเพิ่ม :ph34r:

แน่ใจนะว่าเป็นพวกจากบาสตีย์

บางคนนะเราว่าไร้ระดับ

ไม่ใช่พวกแหกออกมาจากไรเกอร์สหรอ   :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#14 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:43

สัญญาณของบางคนที่กำลังดิ้่นๆๆ เลยทำโฆษณาชวนเชื่ออย่างขยันขันแข็ง 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#15 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 01:11

อ่านหรือยังโลกใบเล็กของดอนคามิลโล  รีบไปหามาอ่านซะ

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#16 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 01:14

เสี้ยมยังไงก็ไม่แตก  นี่คือผนังทองแดงกำแพงเหล็ก

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#17 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 01:15

ตัวใหม่ที่เข้ามานี่ รู้ถึงสติปัญญาเขาเลยครับ บางคนก็กวนตรีนเก่ง แต่ข้อมูลแย่กว่าพวกไอ้แต๋มซะอีกครับ

#18 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 01:17

ผมว่ามันก็กลัวข้อมูลต่างๆที่มัดตัวเสื้อแดงและพวกจะมีคนเข้ามาอ่านเยอะเลยต้องตั้งกระทู้ให้กระทู้ข้อมูลดีๆตกไป
ช่วงนี้ยิ่งต้องหนาให้คนด่าเป็นพิเศษ ไม่ว่าโดนด่ายังไงก็ห้ามถอย กระทู้ที่มีหลักฐานต่างๆจะได้ร่วงไปล่างๆ

#19 Ape

Ape

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 02:27

ช่วงนี้เป็นเทศกาล "วิ่งควาย" ค่ะ :rolleyes:

#20 นายฮ้อยแม้ว

นายฮ้อยแม้ว

น้องเก่า

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 02:34

เฮือกสุดท้ายของนายใหญ่..... ของพวกควายแดงแล้วครับ หลังชนฝาเล่นมันทุกทาง เริ่มด้วยความรุนแรง ข่าวลือ ข่าวเสี้ยม มีควายแดงออกมาป่วนทุกรูปแบบ

แต่พวกควายแดงมันคงลืมไป.... ว่าสมองและจิตใจ คนรักชาติกับควายแดงมันต่างกันเยอะ

#21 teethai

teethai

น้องเก่า

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 02:47

กระทู้เสี้ยมและกระทู้แถ อ่านแล้วมีแต่ควายคิด กลัวความจริง ปกปิด บิดเบือน 

#22 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 05:58

มาเสี้ยมกระทู้เพื่อเอาไปโชว์ในคอก
ว่าฉันมาเสรีไทยแล้วนะเฟ้ย
พวกมันไปกันไม่เป็นเลยว่ะ เจอ ก รู ป่วนเข้าไป

ฉะนั้นตอนนี้ผมคงแวะอ่านมันบ้าง
แต่ไม่ตอบโต้ดีกว่า เดี๋ยวจะลำพอง

#23 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 06:14

งั้นผมเสี้ยมด้วยใหนๆหล่อนก็เปิดเผยตัวมากแล้วนี่่

คนจะได้รู้จักหลานสาวสุเลิฟของปูที่ดูแลทีม pr ทั้งหมด

และพวกในสภาบอกว่าหล่อนเป็นคนสนับสนุนเว็บขยะและสมุนในเครือ Go6tvด้วย

เชิญรับการเสี้ยมได้

แหม่.................น่ารักน่่าเอ็นดูจังนะตัวเธอ

Edited by น้องจุบุจุบุ, 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 06:19.

#24 spartacus

spartacus

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 06:20

เห็นด้วยครับ
บางทีก็นะ...ผมว่าเราต้องฝึกจิตของเรา..ให้อดทนต่อคนที่เข้ามาโพสต์..อย่างไร้เหตุผล...มาคิดต่างแม่เสนอหลักการ อะไรเลื่อนลอย..ถ้าเราต้องเจอการโพสต์ แบบนี้..บางทีเราควรจะปล่อยให้มันผ่านไป อย่าไปสนใจมันมากนักครับ
พวกนี้..บางคนบางทีไม่ได้ต้องการอะไรมาก ขอแค่ป่วนเท่านั้น บางทีเขาอาจจะนั่งยิ้มอยู่หน้าจอ ยามทีถูกด่า
แต่ยามทีถูกตบหน้าด้วย หลักการและเหตุผล พวกนี้อาจจะดิ้นอยู่หน้าจอ
เรามาพยายามใช้คำหยาบให้น้อยที่สุดนะครับ..ผมก็ขอยอมรับว่า..บางทีก็หลุดครับ แต่ก็จะพยายามต่อไปครับผม
เรื่องอื่

#25 เมือกมั่ง

เมือกมั่ง

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:04

ในช่วงวิกฤติ ที่สังคมต้องหาทางออก 

ต้องช่วยกันออกความเห็นคร่า

ไม่น่า ใช่การป่วนนะ คร่า

ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วย นะ คร่าาาาา

#26 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:09

ไม่ใช่พวกแหกออกมาจากไรเกอร์สหรอ   :lol:

แถมบางคนเป็นมือสร้าง โตนสเลง เอาผู้บริสุทธุ์ไปคุมขัง  เหอๆ

#27 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:18

มันมากันเยอะขึ้นครับ

แต่บางกระทู้ก็ปล่อยตกไม่ได้นะครับ

(เช่นกระทู้กล่าวหาว่า กปปส.เปลี่ยนเส้นทางวางแผนให้มีคนตาย)

มิเช่นนั้นมันจะหาว่าเราตอบไม่ได้  ใบ้กิน  เอาไปโพนทะนากันอีกว่าที่นี่ยังเถียงไม่ออก

ผมว่าบางกระทู้ที่เป็นชุดคำพูดกล่าวหาของคนเสื้อแดงต้องปักหมุดขึงพืดมันเลยด้วยซ้ำ

เอาให้คนกลางๆเข้ามาอ่านแล้วตาสว่างเลย

แต่ทีนี้ต้องจัดสรรมือดีๆไปโต้พร้อมหลักฐานครับ

ไม่ต้องไปรุมกันให้กระทู้เละเทะเพราะถูกพวกมันเบี่ยงเบนประเด็น

หรือหากดระทู้มันเวิ่นเว้อไปแล้ว  ยืดยาวไปหลายหน้า

ก็ขอให้ Mod ปักหมุดแล้วตัดความเห็นที่ไม่เกี่ยวข้องออก  เอาแต่สาระ

เอาไว้เป็นกระทู้อ้างอิงครับ

พวกป่วนคนไหนมาตั้งกระทู้ซ้ำโดยไม่มีอะไรใหม่  ก็ไล่ไปอ่านกระทู้เก่าแล้วลบกระทู้ทิ้งได้เลย

ความคิดเห็นผมกก็ราวๆนี้แหละครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#28 ต้นอ้อ ล้อลิ่วลม

ต้นอ้อ ล้อลิ่วลม

น้องใหม่

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:20

บางทีก็เยอะจนน่ารำคาญนะคะ เฮ้อ

#29 converter

converter

น้องเก่า

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:43

ถูกต้อง และ เห็นด้วย อย่างยิ่ง

ทำไม ถึงไม่ควรเข้าไปชี้แจง และเข้าไปตอบโต้

ก่อนอื่นต้องรู้ก่อน เค้าทำเพื่ออะไร อะไรคือวัตถุประสงค์ของเค้า

ใช่ครับ เค้าต้องการแย่งชิงมวลชน

ไม่ต้องกังวล หรอกครับ ว่าจะมีคนจะหวั่นไหว จิตตก เข้าใจผิด เมื่ออ่านบทความ บทเสียดสี ของเค้า

ตอนนี้ ทุกอย่าง มัน set ตัว เชื่อมั่น แข็งตัวเหมือนปูน ที่พร้อมแก่งานแล้ว ตรงนี้ เค้าไม่สามารถแย่งชิงมวลชนจากผู้ชุมนุมได้แน่นอน 

ในทำนองเดียวกัน ถ้าเค้าจะหวังหาแนวร่วม จากกลุ่มใหม่ กลุ่มที่สาม กลุ่มที่ยังไม่ตัดสินใจ กลุ่มที่ไม่เคยเข้าชุมนุม ตรงนี้ เค้าก็ยังไม่ประสพความสำเร็จ ดูจากมวลขนเสื้อขาว ยังต้องใช้คนเสื้อแดงเป็นหลัก ยังไม่มีการเติมเข้ามาจากพลังบริสุทธ์

ปล่อยๆ ไปเถอะครับ กระทู้พวกนี้ อย่าไปรับรอง การมีตัวตนของพวกเค้า ปล่อยให้มัน ตกไปเอง  

#30 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:57

ใกล้จะหมดระดูแล้วครับ ต้องรีบสอยแต้มแลกตังค์

ผ่อนรถคันแรกเอาไว้ เดี๋ยวรัฐบาลหนีไปดูโอลิมปิกแบบบิดาเสื้อแดงแล้วจะซวยหมดรายได้ รถโดนยึด

gladiator 1.jpg

#31 nf9

nf9

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:08

เยอะกิงๆ  อาศัยต่อปากต่อคำอย่างเดียะ  เรื่องอ้างอิงอย่าไปถามให้ยาก <_<  

#32 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:09

สีสันประชาธิปไตยครับ

#33 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:20

บางคนยังไม่รู้เพศตัวเอง ครับ ขอรับให้วุ่นวาย จะหวังไรกับสมอง  :lol:

#34 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:29

ป่วยไปแป๊บเดียว กลับมางงเลย

บอร์ดเราจัดเทศกาล(ควาย)สวนสนาม กันอยู่เหรอครับ

:huh:

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#35 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:35

ดูชื่อล็อคอิน

เปิด

ไม่อ่านเพราะรู้คำตอบแล้ว 

ไม่ตอบ

ปิด

:rolleyes:

Edited by กีรเต้, 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:39.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#36 mulila

mulila

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:41

งั้นผมเสี้ยมด้วยใหนๆหล่อนก็เปิดเผยตัวมากแล้วนี่่

คนจะได้รู้จักหลานสาวสุเลิฟของปูที่ดูแลทีม pr ทั้งหมด

และพวกในสภาบอกว่าหล่อนเป็นคนสนับสนุนเว็บขยะและสมุนในเครือ Go6tvด้วย

แหม่.................น่ารักน่่าเอ็นดูจังนะตัวเธอ

อ่านแล้ว มื้อกลางวันเกือบไหลย้อนออกมาเลยค่ะ...บรื๋อออส์ส์ส์

นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์......สถิตทั่วแต่ ชั่ว ดี ประดับไว้ในโลกา.....

#37 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:45

มันเป็นสัญญาณบอกเหตุ คืออำนาจเปลี่ยนมือ

.................ครั้งนี้ชัยชนะเป็นของคนไทย  ส่วนนักการเมืองทั้งเก่า-ใหม่ของชินวัตร สูญพันธุ์ :D

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#38 thaithai

thaithai

น้องใหม่

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:46

เอ้าจุดดีว่ากันไป แล้วจุดด้อยล่ะว่า...เธอโง่...แหล...เลว...ร่าน...เหมือนนายกคนไหน

Edited by thaithai, 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:50.

#39 ken2557

ken2557

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:57

ผมก็รู้สึกว่ายังงั้นแหละ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน