Jump to content

- - - - -

จนป่านนี้ผมก็ยังไม่เข้าใจ ไอ้ระบอบทักษิณนี่ คืออะไร

• Please log in to reply
110 replies to this topic

#51 JSN

JSN

เมพ

Posted 19 January 2014 - 12:51

เลียนแบบใครครับ

มีระบอบทักษิณคุณก็เรียกระบอบมาร์ค ระบอบเทือก ระบอบอำมาตย์
มีมือตบ คุณก็ตีนตบ
มีเสื้อเหลือง คุณก็เสื้อแดง
มีนกหวีด คุณมีแตร
เลียนแบบมั้ย

#52 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

Posted 19 January 2014 - 12:52

เดี๋ยวนี้ทำเป็นทีมแล้วเหรอครับ ตั้งเอง ทีมตอบเอง ขอบคุณเอง

แล้วก็หายไปจากกระทู้  :lol:

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#53 JSN

JSN

เมพ

Posted 19 January 2014 - 12:54

ผมเห็นแต่เทือกสั่งข้าราชการไม่ให้ทำงาน ยกพวกไปปิดนุ่นปิดนี่เป็นรูปธรรมกว่า ของจริงครับ ที่อ้างมาหนะหลักลอยตามลูกพี่มาร์คเลย เห่อฯฯ

สั่งกับเรียกร้องนี่ไม่เหมือนกันนะครับ
ถ้าเผาเลย ผมรับผิดชอบเองนี่สั่งครับ

Edited by JSN, 19 January 2014 - 12:54.

#54 ken2557

ken2557

ขาประจำ

Posted 19 January 2014 - 12:57

มอด เอากระทู้ เทือก ถอกตะบันผมคืนมาซิครับ
ผิดอะไรครับ

#55 ken2557

ken2557

ขาประจำ

Posted 19 January 2014 - 13:01

ผม ศิลปินเดี่ยว ข้ามาคนเดียว แนวร่วมหาเอาข้างหน้าขอรับ

Edited by ken2557, 19 January 2014 - 13:02.

#56 JSN

JSN

เมพ

Posted 19 January 2014 - 13:03

ผม ศิลปินเดี่ยว ข้ามาคนเดียว แนวร่วมหาเอาข้างหน้าขอรับ

เหมือนเอาขวดเปล่า ไปหาน้ำมันเอาข้างหน้าหรือเปล่าครับ

#57 JSN

JSN

เมพ

Posted 19 January 2014 - 13:04

มอด เอากระทู้ เทือก ถอกตะบันผมคืนมาซิครับ
ผิดอะไรครับ

ทำผิดอะไรไม่รู้เหรอหน้าด้านจริงๆ karn

#58 JSN

JSN

เมพ

Posted 19 January 2014 - 13:38

ระบอบทักษิณเป็นระบอบการปกครองที่รวมอำนาจและผลประโยชน์อยู่ที่ทักษิณและพวกพ้อง มักแอบอ้างประชาธิปไตยเหมือนทรราชหลายคนเช่น อดีตประธานาธิบดี ฮวน เปรอง หรือฮุนเซน เป็นต้น โดยการย้ายข้าราชการแล้วเอาคนของตนเข้ามาบริหารแบบเบ็กเสร็จ
การได้มาซึ่งอำนาจมาจากการทุจริตเลือกตั้งทั้งทางตรงและเชิงนโยบาย ด้วยการเอาประชานิยมแบบสุดขั้ว การโฆษณาชวนเชื่อ เช่นวาทกรรมรวยแล้วไม่โกง หรือการแอบอ้างว่าตนใช้หนี้ไอเอ็มเอฟก่อนกำหนด ทั้งๆที่รัฐบาลก่อนทะยอยใช้หนี้จนเหลือก้อนสุดท้าย การลดแลกแจกแถมตามวิสัยของนักธุรกิจมาหลอกล่อประชาชน เพื่อให้ประชาชนเลือกตน หากมีใครไม่เห็นด้วยจะมีกองกำลังเรดการ์ดที่เลียนแบบจีนสมัยประธานเหมา เจ๋อ ตุง ในการข่มขู่ คุกคามสิทธิและเสรีภาพของผู้ที่ไม่เห็นด้วยอีกทั้งตำรวจจะทำหน้าที่เหมือนหน่วย SS ของฮิตเลอร์ในการสร้างความรุนแรงด้วยการอุ้มฆ่า และ DSI จะทำหน้าที่เหมือนหน่วยเกสตาโป โดยการอ้างสีสันประชาธิปไตย มีนโยบายให้งบประมานกับจังหวัดที่เลือกตนเองก่อนซึ่งผิดหลักธรรมาภิบาลและความเท่าเทียมกันของสิทธิ
มีผลงานสำคัญมากมายเช่น คดีทุจริตที่ดินรัชดาโดยอาศัยอำนาจนายกรัฐมนตรีเอื้อประโยชน์ให้ภรรยาตนเอง
คดีฆ่าตัดตอนยาเสพติดจากการประกาศสงครามยาเสพติด ผลคือการเสียชีวิตจำนวนมหาศาลและคดีถูกพิสูจน์แล้วว่า 2500 ศพเป็นผู้บริสุทธิ์
สามจังหวัดชายแดนภาคใต้ เหตุเริ่มจากการปล้นปืนและสังหารทหารในค่ายทหารการแก้ปัญหาใช้วิธีที่แข็งกร้าวและจากความปากเปราะด้วยวาทกรรม โจรกระจอก ส่งผลให้มีผุ้เสียชีวิตจำนวนหลายพันศพรวมทั้งเหตุการณ์กรือเซะที่ทหารบกนำโดยพลเอก ชัยสิทธิ์ ชินวัตรพี่ชาย ได้ยิงปืนใหญ่เข้าไปภายในมัสยิด ซึ่งเป็นสถานที่ที่โจรใต้หลบภัยโดยปราศจากอาวุธ
หลังเหตุการณ์สงบลง พบว่าผู้เสียชีวิตหลายคนเป็นเด็กหนุ่มที่ถูกชักชวนจากขบวนการแบ่งแยกดินแดนและไม่พอใจการกระทำของเจ้าที่รัฐและการดำเนินนโยบายผิดพลาดในสมัยทักษิณเป็นนายกรัฐมนตรี

Edited by JSN, 19 January 2014 - 13:38.

#59 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 19 January 2014 - 13:44

..... หลบภาษี.....หนีกฏหมาย.....ขายประเทศ.....

#60 kairyuramon

kairyuramon

ขาประจำ

Posted 19 January 2014 - 13:44

ช่วงนี้ขยันจริง ๆ แฮะ สงสัยจะอึดอัดใจ ผมเคยตอบกระทู้คุณไปหนแล้ว ตอนนี้ผมก็ยังไม่เห็นความจริงใจในการคุยของคุณเหมือนเดิม

เข้ามาถาม พอคนมาแปะก็ไม่อ่าน หรือว่าอ่านก็ไม่ยกประเด็นในหัวข้อมาพูด ดังนั้นผมขอตีความว่าคุณไม่อยากคุยกันละกันนะครับ

#61 ken2557

ken2557

ขาประจำ

Posted 19 January 2014 - 13:54

งั้นขออีกดอก เมื่อไหร่ไอ้เทือกจะเลิกสร้างความวุ่นวายซะที
รำคาญเต็มแก่แล้ว

#62 JSN

JSN

เมพ

Posted 19 January 2014 - 14:06

งั้นขออีกดอก เมื่อไหร่ไอ้เทือกจะเลิกสร้างความวุ่นวายซะที
รำคาญเต็มแก่แล้ว

เมื่ออีปูกับพวกออกไปจากตำแหน่งรักษาการณ์
และเมื่อพวกคุณหยุดข่มเหงรังแกคนคิดต่าง

Edited by JSN, 19 January 2014 - 14:11.

#63 ethanhunt

ethanhunt

ขาประจำ

Posted 19 January 2014 - 14:06

แหม่ๆ ไอ้ทะลุถุงยางมาเกิด
เมิงน่าจะไปเกิดในเกาหลีเหนือนะ

รู้ทั้งรู้ว่ามันจะล้มเจ้า แสดงว่าเมิงก็เห็นด้วย
แน่จริงใส่เสื้อว่า กุไม่เอาสถาบัน ใส่เดินตามถนนเลยดิ
หรือไม่กล้าไอ้*******

คนที่ชื่นชอบ***แม้ว ล้วนหน้าตัวเมีย ดีแต่ลอบกัด ถุยยย

#64 PeaceMan

PeaceMan

ขาประจำ

Posted 19 January 2014 - 14:23

วานท่านผู้ทรงปัญญาช่วยอธิบายให้คนโง่เช่นเรา
ได้หูตาสว่างขึ้นบ้างขอรับ
ขอบคุณครับ

ระบอบทุน ที่ครอบงำองค์กรต่างๆ เพื่อประโยชน์ ที่เอื้อเเก่ตัวนายทุนเเละเครือข่ายเป็นหลัก จนะบบการตรวจสอบเเละคานอำนาจ ไม่สามารถทำงานได้ เป็นปรกติ

Edited by PeaceMan, 19 January 2014 - 14:24.

#65 ผ่านมาผ่านไป

ผ่านมาผ่านไป

ขาประจำ

Posted 19 January 2014 - 14:23

เสียเวลาเปล่าที่จะมาอธิบายให้พวกที่แกล้งโง่

#66 JSN

JSN

เมพ

Posted 19 January 2014 - 14:30

มันอ่านที่ผมเขียนหรือเปล่าเหอะ

#67 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

Posted 19 January 2014 - 14:48

ถ้า   ระบอบทักษิณคือหม้อหุงข้าว

ดังนั้น  ระบอบก่อนหน้านั้นคือ เตาถ่าน จขกท เข้าใจนะครัช ..หึหึ

#68 ken2557

ken2557

ขาประจำ

Posted 19 January 2014 - 14:52

จะพยายามเข้าใจครับ

#69 JSN

JSN

เมพ

Posted 19 January 2014 - 14:53

ถ้า ระบอบทักษิณคือหม้อหุงข้าว
ดังนั้น ระบอบก่อนหน้านั้นคือ เตาถ่าน จขกท เข้าใจนะครัช ..หึหึ

ตกลงเป็นโรคจิตชอบอยู่โลกสมมุติเหรอครับ
เห็นโกหกจับได้หลายรอบแล้ว
คราวนี้จิ้นเองเออเองอีก

ผมท้าให้คุณพูดชัดๆครับ
พูดออกมา
พูดออกมา

Edited by JSN, 19 January 2014 - 14:58.

#70 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 19 January 2014 - 14:55

ผิดอะไรครับ

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  เอ็งอยู่หน้าหรือหลังระบอบทักษืณล่ะ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#71 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

Posted 19 January 2014 - 14:56

ถ้า   ระบอบทักษิณคือหม้อหุงข้าว

ดังนั้น  ระบอบก่อนหน้านั้นคือ เตาถ่าน จขกท เข้าใจนะครัช ..หึหึ

คร่า หม้อหุงขาวจริงๆคร่า

แต่ข้าวเน่าหรือข้าวดีนั้น ไม่เกี่ยวนะค้าา

วันนั้นค่าา

%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%97%E0%

วันนี้ค่าาา

มากันเต็มเลยล่ะคร่าา

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#72 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 19 January 2014 - 15:43

จะพยายามเข้าใจครับ

นี่ไง ระบอบทักษิณ แต่ต้องใช้สติปัญญามากหน่อยนะ เพราะถ้าปัญญาชน มีความรู้ จะเข้าใจได้ทันที แต่พวกควายแดงสมองมันเท่าถั่วเขียว ก็ต้องใช้สติปัญญามากกว่าปกติ ในการลำดับเหตุการณ์ และมองอะไรนอกกะลาที่เคยอยู่ 

#73 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 19 January 2014 - 15:51

ate Topic   star_off.png star_off.png star_off.png star_off.png star_off.png

จนป่านนี้ผมก็ยังไม่เข้าใจ ไอ้ระบอบทักษิณนี่ คืออะไร
Started by ken2557, Today, 11:02

วานท่านผู้ทรงปัญญาช่วยอธิบายให้คนโง่เช่นเรา
ขอบคุณครับ

ถ้าไม่เข้าใจ ไม่ควรอยู่ใน'เสรีไทยดอทเนท'......!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#74 ken2557

ken2557

ขาประจำ

Posted 19 January 2014 - 15:52

ใครคือควายครับ ฟังเขากรอกหูมาแล้วก็พูดไปเรื่อย อายเป็นไหมเนี่ย

#75 JSN

JSN

เมพ

Posted 19 January 2014 - 15:55

ใครคือควายครับ ฟังเขากรอกหูมาแล้วก็พูดไปเรื่อย อายเป็นไหมเนี่ย

ย้อนดูตัวเองบ้างหรือเปล่า ควายแดง
เอามากรอกหูอีก แต่คงล้างสมองไม่ได้นะ
เพราะถูกแกนนำควายแดงล้างมาหมดแล้ว

Edited by JSN, 19 January 2014 - 15:57.

#76 aukkara

aukkara

น้องเก่า

Posted 19 January 2014 - 15:59

งั้นขอข้อมูลของความดีที่ระบอบทักษิณมีหน่อยนะครับ พูดด้วยเหตุผล

ไม่ใช่ด่ากราดไปทั่ว อ่านบรรทัดเดียว พิมพ์3คำ

จุดประสงค์ต้องการอะไรครับ ถ้าจะมาชวนทะเลาะคุณก็ทำสำเร็จแล้วหนิน่าจะพอ

แต่ถ้าคุยด้วยเหตุผล ผมยังไม่เห็นคุณทำแบบนั้นเลย มีแต่โวยวายเหมือนเด็กโดนแย่งลูกอม

#77 gaiser

gaiser

ขาประจำ

Posted 19 January 2014 - 16:00

อธิบายแบบให้เด็กป.4เข้าใจคุณก็ยังไม่เข้าใจ

สมองน้อยกว่าเด็กอีกไอ้งั่ง

#78 JSN

JSN

เมพ

Posted 19 January 2014 - 16:01

งั้นขอข้อมูลของความดีที่ระบอบทักษิณมีหน่อยนะครับ พูดด้วยเหตุผล

ไม่ใช่ด่ากราดไปทั่ว อ่านบรรทัดเดียว พิมพ์3คำ

จุดประสงค์ต้องการอะไรครับ ถ้าจะมาชวนทะเลาะคุณก็ทำสำเร็จแล้วหนิน่าจะพอ

แต่ถ้าคุยด้วยเหตุผล ผมยังไม่เห็นคุณทำแบบนั้นเลย มีแต่โวยวายเหมือนเด็กโดนแย่งลูกอม

เหตุผลใช้ไม่ได้กับพวกนี้ครับ

ความดีก็มีนะครับ
อาชีวะเลิกตีกัน
อากาศสะอาดขึ้น

#79 -3-

-3-

ตัวละครลับ

Posted 19 January 2014 - 16:13

จขกท รู้ไหมครับว่า RESPECT MY VOTE มีที่มาที่ไปอย่างไร?  :lol:

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#80 ken2557

ken2557

ขาประจำ

Posted 19 January 2014 - 16:26

ผมการศึกษาน้อย รบกวนช่วยสั่งสอน

#81 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 19 January 2014 - 16:39

ผมการศึกษาน้อย รบกวนช่วยสั่งสอน

ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าการศึกษาน้อย คุณเล่นในนี้ไม่ได้หรอก กลับคอกควายไปเถอะ 

#82 55555

55555

มหาเมพ

Posted 19 January 2014 - 17:02

ขอบคุณครับ

เป็นระบอบที่รวมความเฮี่ยทั้งหมดของรัฐบาลทั่วโลกมาไว้ด้วยกันไง

เอ็งลอกนึกเอาละกันว่า อะไรมั่งที่มันชั่ว ๆ ...ไอ้ระบอบนี้เอามาเข้าสังกัดหมด

:D 

#83 Huligan

Huligan

ดาวพยศนภา

Posted 19 January 2014 - 17:42

แล้วแต่ก่อนใครสูบอยู่หละครับ พอขอแบ่งไปข้างล่างหน่อย
ดิ้นกันใหญ่

ขยัน ต.แหลจริง...

http://www.thairath....t/region/397195

กลุ่มชาวนาใน 12 อำเภอจังหวัดพิจิตรยกระดับการชุมนุมโดยการดาวกระจายไปยังอำเภอต่างๆของจังหวัดเพื่อเชิญชวนชาวนาที่ยังไม่ได้รับเงินจากโครงการจำนำข้าวมาร่วมชุมนุมกดดันรัฐบาลให้รีบจ่ายเงินค่าข้าว 

Edited by Huligan, 19 January 2014 - 17:43.

ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้*สิ่งที่มองไม่เห็นใช่ว่าจะไม่มีอยู่จริง แต่สิ่งที่มองเห็นได้นั้นน่าเชื่อถือมากกว่า*

#84 คนไทยเท่านั้น

คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

Posted 19 January 2014 - 17:54

ต้องให้ตบกระโหลกสั่งสอนด้วยไหมครับ

#85 nakornphun

nakornphun

น้องเก่า

Posted 19 January 2014 - 17:56

ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจเสียเท่าไหร่หรอกว่าระบบทักษิณมันคืออะไร

แต่ผมคงไม่เสียเวลา อีก 100 ปีไปทำวิทยานิพนย์ ไปหานิยาม อันชัดเจนมาอธิบาย

จนป่านนั้น อาจไม่เหลือ ชาติไทย ไว้ร้องเพลงชาติแล้ว

ถึงจะมีคนเรียก ระบอบ หรือ ไม่มีใครไปนิยามมัน

พวกเราก็ ต่อต้านอยู่ดี

สู้ต่อไป อย่ายอมแพ้ แล้วเราจะ ชนะ ในภายหน้า

ชีวิตเรียบง่าย ของคนนิยม งานตกแต่งอาคาร

#86 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

Posted 19 January 2014 - 18:14

อธิบายง่ายๆ ว่าคือระบอบที่มีหัวหน้าเป็นตัวเหิ้ย คอยขโมยคาบเนื้อชาวบ้านไปกิน

กินเหลือก็แบ่งให้ตัวเหิ้ยตัวเล็กๆ กิน แบ่งให้ตะกวดกินเศษที่เหลือ

เสร็จแล้วก็ขับถ่ายออกมาให้ฝูงควายที่เดินตามคอยเลีย

ไอ้ควายฝูงนี้รวมกับตะกวด มันก็จะคอยไล่ขวิดคนเพื่อปกป้องตัวเหิ้ยที่เหลือเศษเหลือขรี้ให้พวกมัน

พอจะเข้าใจยัง???

#87 Haa6

Haa6

น้องใหม่

Posted 19 January 2014 - 18:16

จขกท รู้ไหมครับว่า RESPECT MY VOTE มีที่มาที่ไปอย่างไร?  :lol:

เคารพคะแนนเสียงข้างน้อยที่ใช้สิทธิเลือกตั้งเข้าไปในสภา   

Edited by Haa6, 19 January 2014 - 18:16.

#88 nakornphun

nakornphun

น้องเก่า

Posted 19 January 2014 - 18:17

รู้สึกแย่จริงๆ

สู้ต่อไป อย่ายอมแพ้ แล้วเราจะ ชนะ ในภายหน้า

ชีวิตเรียบง่าย ของคนนิยม งานตกแต่งอาคาร

#89 คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

Posted 19 January 2014 - 18:20

ระบอบทักษิณคือ

1.ทักษิณเป็นเจ้าของพรรคที่ห้ามลูกพรรคเถียง
2.ทำทุกวิถีทางเพื่อชนะการเลือกตั้ง ดูด สส.ซื้อตัว สส.ซื้อเสียง
3.ใช้ประชานิยมเอาเงินภาษีพวกเราไปใช้หาเสียงโดยไม่คำนึงผลกระทบใดๆทั้งสิ้น
4.ไม่ฟังเสียงใคร ไม่ว่าลูกพรรคตัวเองหรือคนอื่น นักวิชาการเห็นขัดก็ข่มขู่
5.โกงทางวิถีทางที่คิดได้ โกงโดยตรง โกงด้วยนโยบาย
6.เล่นพรรคเล่นพวก ญาติพี่น้องเพื่อนฝูง ลูกน้องในบริษัทตัวเองได้ดีหมด
7.ครอบงำสื่อ เทคโอเวอร์ทีวี
8.โกหกเป็นประจำ
9.ทำผิดเองแต่ใส่ร้ายผู้อื่นเป็นผู้ทำ
10.ใช้การตลาดนำการเมือง
11.อาศัยพวกล้มเจ้าเป็นพรรคพวก
12.เห็นแก่เงินเป็นเรื่องใหญ่ เคยคิดแก้ปัญหาใต้โดยนึกแค่ว่ามีปัญหาเรื่องเงิน

เฮ้อเหนื่อยเอาแค่นี้ก่อน
ข้อไหนไม่เห็นด้วยเถียงมา

#90 nakornphun

nakornphun

น้องเก่า

Posted 19 January 2014 - 18:36

ชัดเจนดีครับ

#91 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

Posted 19 January 2014 - 18:46

ขอบคุณครับ

คือเห็นว่าถามหาผู้ทรงปัญญาให้มาอธิบายใหคนโง่ เราก็เลยมาตอบ

คือถ้าคนถามฉลาด เราคงไม่กล้ามา

ชอบจัง สอนคนโง่เนี่ย

ยังไม่ต้องบอกว่าะบอบทักษิณดีหรือไม่ดีใช่ไหม แค่ถามว่าคืออะไรใช่ไหม

ระบอบก็ประกอบด้วยบุคคล กับ หลักการ

เรื่องหลักการมันยาวมาก เกินกว่าเราจะตอบได้หมดในเวะบอบลาสั้น แต่จะทะยอยตอบ

เอาตัวบุคคลหรือองค๋กรก่อน

ระบบทักษิณไม่ได้อยู่กับแบบเสมอภาคคือทักษิณคิดสั่งคนเดียว ไม่ใช่พ่อแม่แต่สมมติว่าใช่ ไม่ได้อยู่กันแบบเพื่อนเพราะไม่ช่วยใครฟรีๆ

ง่ายๆก็คือ องค์กรทักษิณ คือทักษิณ ลูกเมีย เมียน้อย สมุนบริวาร และขี้ช้า 

มันก็ไม่ใช่อะไรใหม่นะ ก็เหมือนๆจะมีองค์กรแบบนี้ แต่มันแค่ระดับเจ้าพ่อท้องถิ่น กระจัดกระจาย ไม่พอเป็นระบอบ

ส่วนทักษิณนี่มันเป็นรัฐบาล ฐานะมันก็จึงเป็นระบอบ

โง่จริงหรือเปล่า ถ้าโง่จริงก็เชื่อเราเต๊อะ

ขอเสื้อแดงทุกท่านจงเป็นเสื้อแดงตลอดชีวิต เกิดชาติหน้าชาติไหนๆจงเป็นเสื้อแดงทุกชาติๆไป

#92 nakornphun

nakornphun

น้องเก่า

Posted 19 January 2014 - 18:53

ขอบคุณครับ กด LIKE ให้เลยครับ

#93 -3-

-3-

ตัวละครลับ

Posted 19 January 2014 - 19:03

เคารพคะแนนเสียงข้างน้อยที่ใช้สิทธิเลือกตั้งเข้าไปในสภา   

แล้วมาใช้คำนี้รณรงค์ให้ไปเลือกตั้งทำไมครับ    :lol:

/人 ‿‿ ◕人\

#94 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

Posted 19 January 2014 - 19:17

จะอธิบายต่อถึงหลักการ

ก็ไม่รูว่าเข้าใจหรือยังเรื่ององค์กร หรืออยากเถียง

งั้นรอแป๊บ ถ้าเงียบถือว่าไม่สงสัย จะได้อธิบายต่อ

ขอเสื้อแดงทุกท่านจงเป็นเสื้อแดงตลอดชีวิต เกิดชาติหน้าชาติไหนๆจงเป็นเสื้อแดงทุกชาติๆไป

#95 คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

Posted 19 January 2014 - 21:48

ระบอบทักษิณคือ
1.ทักษิณเป็นเจ้าของพรรคที่ห้ามลูกพรรคเถียง
2.ทำทุกวิถีทางเพื่อชนะการเลือกตั้ง ดูด สส.ซื้อตัว สส.ซื้อเสียง
3.ใช้ประชานิยมเอาเงินภาษีพวกเราไปใช้หาเสียงโดยไม่คำนึงผลกระทบใดๆทั้งสิ้น
4.ไม่ฟังเสียงใคร ไม่ว่าลูกพรรคตัวเองหรือคนอื่น นักวิชาการเห็นขัดก็ข่มขู่
5.โกงทางวิถีทางที่คิดได้ โกงโดยตรง โกงด้วยนโยบาย
6.เล่นพรรคเล่นพวก ญาติพี่น้องเพื่อนฝูง ลูกน้องในบริษัทตัวเองได้ดีหมด
7.ครอบงำสื่อ เทคโอเวอร์ทีวี
8.โกหกเป็นประจำ
9.ทำผิดเองแต่ใส่ร้ายผู้อื่นเป็นผู้ทำ
10.ใช้การตลาดนำการเมือง
11.อาศัยพวกล้มเจ้าเป็นพรรคพวก
12.เห็นแก่เงินเป็นเรื่องใหญ่ เคยคิดแก้ปัญหาใต้โดยนึกแค่ว่ามีปัญหาเรื่องเงิน
เฮ้อเหนื่อยเอาแค่นี้ก่อน
ข้อไหนไม่เห็นด้วยเถียงมา

เพิ่มอีก
13.ไม่ชอบการตรวจสอบไม่ว่ากระทู้ถามในสภา หรือการตรวจสอบจากองค์กรอิสระใดๆ โดยเฉพาะถ้าเลี่ยงการตรวจสอบจากฝ่ายค้านได้จะชอบมาก
14.อยากครอบงำทุกองค์กร ไม่ว่าอัยการสูงสุด ศาล ปปช.
15.ชอบอ้างประชาธิปไตย แต่ตัวเองไม่มีความคิดเป็นประชาธิปไตย

#96 JSN

JSN

เมพ

Posted 19 January 2014 - 22:11

จขกท รู้ไหมครับว่า RESPECT MY VOTE มีที่มาที่ไปอย่างไร? :lol:

ใช่ครับ เพราะเสียงข้างน้อยฟังเสียงส่วนมากแล้ว

#97 คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

Posted 19 January 2014 - 22:33

อ้าว จขกท.หายไปไหน มาหลอกให้ผมพิมพ์แทบตาย มิน่าคนในเวปนี้ถึงไม่ค่อยอยากตอบอะไรที่เกี่ยวกับทักษิณเพราะมันเยอะทุกเรื่อง

แต่ที่ผมต้องมาตอบทั้งที่เคยตั้งกระทู้นี้มาก่อนคุณแล้วเพราะทีวีแดงและไอ้ บก.ลายจุดมักมาทำพูดเย้ยหยันว่า มาถามพวกเราว่าระบอบทักษิณคืออะไรและทักษิณคอรัปชั่นเรื่องอะไร พวกเราตอบไม่ได้

#98 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

Posted 20 January 2014 - 00:04

อ้าว จขกท.หายไปไหน มาหลอกให้ผมพิมพ์แทบตาย มิน่าคนในเวปนี้ถึงไม่ค่อยอยากตอบอะไรที่เกี่ยวกับทักษิณเพราะมันเยอะทุกเรื่อง

แต่ที่ผมต้องมาตอบทั้งที่เคยตั้งกระทู้นี้มาก่อนคุณแล้วเพราะทีวีแดงและไอ้ บก.ลายจุดมักมาทำพูดเย้ยหยันว่า มาถามพวกเราว่าระบอบทักษิณคืออะไรและทักษิณคอรัปชั่นเรื่องอะไร พวกเราตอบไม่ได้

ใจเย็นๆรอเขาหน่อย  รอได้  ต้องไปช้าๆ เขาบอกเองว่าเขาเป็นคนโง่ 

ก็บอกแล้วอย่าคิด อะไรที่มันถูกต้องมันจะง่ายๆ อย่าคิดไปตะแบง

#99 SKV24

SKV24

น้องเก่า

Posted 20 January 2014 - 09:30

ระบอบทักษิณคือ...

จ้างอันธพาลเอาระเบิดสังหาร RGD-5 ไล่ม็อบให้กลับบ้านไง...ประทัดยักษ์ไล่ไม่ได้ผล ก็เล่นระเบิดสังหารเลย...ระบอบทักษิณนี่ สุดยอดครับ ทั้งโหด ทั้งเลว...โกงเก่ง กินเก่ง ฆ่าประชาชนเก่งอีก...ทักษิณคิด เพื่อไทยทำ ประเทศพัง...

#100 10APR10

10APR10

ขาประจำ

Posted 20 January 2014 - 10:10

ระบอบทักษิณก็คือเผด็จการนายทุน รวบอำนาจทำเพื่อกำไรเข้ากระเป๋าตัวเอง

ใช้เงินใช้ผลประโยชน์ล่อให้คนเป็นพวก

ที่คุณไม่เข้าใจเพราะคุณรับประโยชน์ที่ทักษิณให้ เลยมองไม่เห็นความจริง มองข้ามความชั่วของทักษิณ

อีกอย่างนึงช่วงนี้เป็นช่วงรอยต่อยังยึดอำนาจได้ไม่หมด ทักษิณจึงแฝงร่างอยู่ในระบอบประชาธิปไตย

อาศัยระบอบประชาธิปไตยหลอกหามวลชนสร้างฐานอำนาจ

ทักษิณเอาเงินหว่านจนหลายคนคิดว่าทักษิณเป็นพระเจ้ามาโปรด

ถ้าคุณไม่รับของที่ทักษิณให้ถ้าคุณรู้ทันว่านี่คือของส่วนรวมที่ต้องใช้อย่างระมัดระวังคุณจะเห็นความจริง

ถ้าระบอบทักษิณชนะคุณกับครอบครัวคุณก็จะกลายเป็นทาสที่โงหัวไม่ขึ้นอีกต่อไป

ปืนที่เคยใช้ยิงฝ่ายต่อต้านจะใช้ควบคุมพวกเดียวกันเอง

พวกคุณทำได้แค่ก้มหน้ารับกรรม ไม่ต้องคิดทำตามอย่างเดียว

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users