Jump to content

- - - - -

คิดว่าอดีต สส.พรรคประชาธิปัตย์จะไปเลือกตั้งไหม..

• Please log in to reply
49 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:13

ถ้า อดีต สส.ปชป.ไปเลือกตั้งวันที่ 2 กพ.นี้ก็เท่ากับว่า

แย้งกับหลักการปฏิรูปก่อนเลือกตั้ง

และถ้ากำนันสุเทพไปลงคะแนนเลือกตั้งก็เท่ากับตบหน้ามวลมหาประชาชน

มวลมหาประชาชนคิดยังงัยครับ

:angry:  :wub:  :wub:  :wub:

#2 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:14

บัตรเลือกตั้งส่งทางไปรษณีย์ไม่ได้จ๊ะ ไอ้หนู

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#3 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:18

อยากรู้ มาโพส ทำไม เค้าเดินกันทุกวัน

คุณก็เดินไปถามดิ ได้คำตอบเลย

ควายนิ คิดไม่เป็น

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#4 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:18

ถ้า อดีต สส.ปชป.ไปเลือกตั้งวันที่ 2 กพ.นี้ก็เท่ากับว่า

แย้งกับหลักการปฏิรูปก่อนเลือกตั้ง

และถ้ากำนันสุเทพไปลงคะแนนเลือกตั้งก็เท่ากับตบหน้ามวลมหาประชาชน

:angry:  :wub:  :wub:

ใครจะตบหน้าใครก็ไม่รู้  เอาเป็นว่า เลือกตั้งครั้งนี้จะไปรอดหรือเปล่า

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#5 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:21

ผมว่า สส. พรรคนี้ถ้าไปใช้สิทธิ์เลือกตั้ง  ก็น่าจะอายหมานมันบ้าง

ของคนอื่นไปห้ามไม่ใช้เขาสิทธิ์   แต่ของตัวเองกลับจะไปใช้สิทธิ์ <_<

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#6 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:23

คิดว่าทักกี้ อดีตนายก จะไปเลือกตั้งไหมครับ

#7 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:23

กระทู้ซ้ำ

http://webboard.seri...กพ-มาร์คและ-สส/

We love fender.

#8 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:25

การเรียกร้องให้ปฏิรูปก่อนเลือก 

ตั้งไม่ได้แปลว่าปฏิเสธการเลือกตั้งนะครับ

ปชป.เขา เรียกร้องให้ปฏิรูปก่อน ถึงจะร่วมสังคกรรมลงสมัครรับเลือกตั้งด้วย

มันเป็นคนละเรื่องกับการไปใช้สิทธิเลือกตั้ง  เพื่อรักษาสิทธิทางการเมืองของเราในอนาคตครับ

อธิบายแค่นี้คงเข้าใจ

ผมไม่คิดว่าเสื้อแดงจะโง่ขนาดแยะแยะไม่ได้ว่าความคิดเห็นทางการเมืองกับ  การใช้สิทธิมันเป็นคนละส่วนกัน

มิเช่นนั้นที่รัฐบาลปู กับคนเสื้อแดงด่ารัฐธรรมนูญปี 50  แล้วดันลงสมัคร, ดันเลือกกันทำไมครับ?

ไม่เห็นด้วยแล้วทำไมยอมรับกติกาที่ตัวเองได้เป็นรัฐบาลล่ะ?

เห็นไหมครับมันคนละส่วนกัน

เรื่องบางเรื่องถ้าเราไม่แสดงความคิดเห็น

ก็จะไม่มีใครรู้หรอกครับว่าเราตื้นเขินด้อยปัญญาในทางการเมืองขนาดไหน

Edited by คลำปม, 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:36.

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#9 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:26

ถามไปก็ไม่มีประโยชน์หรอกครับ ยังไงคุณก็แพ้  :D

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#10 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:28

ไม่รู้ ไม่สนด้วย  <_<

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#11 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:28

อยากรู้ มาโพส ทำไม เค้าเดินกันทุกวัน

ไม่มีเส้นคุยกับ สส.ปชป จะถามกำนันสุเทพคงไม่สะดวก

แปลกดี สส.ปชป. และกำนันสุเทพจะไปเลือกตั้งเองไหม

ให้ควายคิดหรือครับจึงได้คำตอบ สับสนรึเปล่า ? ระดับ ปชป.และกำนันสุเทพคงไม่ใช้ควายคิด

แต่ถ้าหลอกจูงควายน่าจะง่ายกว่าไหมครับ

:o  :(

#12 ThaiCitizen

ThaiCitizen

น้องใหม่

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:33

(ถ้าเกิดมีการเลือกตั้งในวันที่ 2 กพ)
-สส. ปชป
ถ้าเค้าจะทำอาชีพนักการเมืองต่อไป เค้าก็ต้องไปใช้สิทธิ์เพื่อรักษาสิทธิ์ในทางการเมือง
วิเคาระห์เองก็ได้มั้งครับเรื่องแค่นี้

-ส่วนประเด็นกำนัน รอให้มันมีแนวโน้มหรือท่าทีก่อน
ไม่ใช่ว่าจะจินตนาการไปเรื่อยเปื่อย 

#13 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:34

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#14 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:38

รับจ้างโพสต์ก็งี้แหละครับ ไอ้เจ้าพระยา ไม่เตือนๆ พวกเดียวกันบ้างหรืือ ว่ากระทู้นี้ กรรูตั้งไปแล้ว กรรูเบิกตังค์ค่าโพสต์ไปแล้ว  :lol:

#15 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:39

การปฏิรูปก่อนเลือกตั้งไม่ได้แปลว่าปฏิเสธการเลือกตั้งนะครับ

ปชป.เขา เรียกร้องให้ปฏิรูปก่อน ถึงจะร่วมสังคกรรมลงสมัครรับเลือกตั้งด้วย

มันเป็นคนละเรื่องกับการไปใช้สิทธิเลือกตั้ง  เพื่อรักษาสิทธิทางการเมืองของเราในอนาคตครับ

ผมไม่คิดว่าเสื้อแดงจะโง่ขนาดแยะแยะไม่ได้ว่าความคิดเห็นทางการเมืองกับ  การใช้สิทธิมันเป็นคนละส่วนกัน

มิเช่นนั้นที่รัฐบาลปู กับคนเสื้อแดงด่ารัฐธรรมนูญปี 50  แล้วดันลงสมัครดันเลือกกันทำไมครับ?

ไม่เห็นด้วยแล้วทำไมยอมรับกติกาที่ตัวเองได้เป็นรัฐบาลล่ะ?

เรื่องบางเรื่องถ้าเราไม่แสดงความคิดเห็น

ก็จะไม่ไม่ใครรู้หรอกครับว่าเราตื้นเขินด้อยปัญญาในทางการเมืองขนาดไหน

เขารู้ตั้งนานแล้วว่า..ปฏิรูปกับเลือกตั้งเป็นคนละส่วน..

ก็ ปชป.ประกาศให้มวลมหาประชาชนว่าต้องปฏิรูปก่อนเลือกตั้ง

วันที่ 2 กพ.คงยังไม่ปฏิรูปอะไรทัน แล้วถ้า อดีตสส.ปชป.ไปลงคะแนนก่อนปฏิรูปมันก็เสียหลักการนะสิ

เป็นพรรคการเมืองใหญ่พูดอย่างทำอย่างใครจะเชื่อถือละครับเท่ากับโกหกมวลมหาประชาชน

หรือมวลมหาประชาชนจะเอาไงก็ได้แล้วแต่ พรรค ปชป. (ก้อแล่วแต)

:lol:  :D

Edited by love u, 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:59.

#16 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:42

มันคงภูมิใจมากเลยน๊ะเนี่ย

ที่สามารถตั้งกระทู้กวนตรีนชาวบ้านได้ทุกวัน

ผมยังมองว่ามันมีสมองเลยน๊ะเนี่ย

:lol: 

#17 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:42

ท่านสมัคร สุนทรเวชตายไปแล้วครับ คงไปเลือกตั้งไม่ได้  -_-

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#18 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:47

ไปเลือก vote no สิครับ

เพราะถ้าไม่ไป สส ปชป ก็ไม่มีสิทธิ

ลงสมัคร เที่ยวหน้า สิครับ

เรื่องแค่นี้ มือ กฏหมาย ปชป

เค้าจะไม่รู้ ได้ยังไง ครับ

ผมก็ว่า จะไป vote no

ให้รู้ว่า ตัวเลข vote no

จะเยอะกว่า ตัวเลขเลือก สส หรือเปล่า

ถ้าเลือกตั้ง ไม่เลื่อน ยังไง ก็ต้อง

รักษาสิทธิ ตัวเอง ไว้ก่อน

ผมก็รักษาสิทธิ ในการ ถอดถอน

ผู้ดำรงตำแหน่ง ทางการเมือง

การต่อสู้ เป็นคนละประเด็น

ยังไง ปชป เค้าก็ไม่ลงเลือกตั้ง หนนี้

อยู่แล้ว ไม่ถือว่า ผิด เจตนารมณ์

ซึ่งกัน และกัน

ผมว่า ถ้าเค้าทำตัวเอง เสียสิทธิ์

ลงสมัคร เที่ยวหน้า นี่สิ ผมโกรธ จริงด้วย

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#19 คลำปม

คลำปม

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:48

การปฏิรูปก่อนเลือกตั้งไม่ได้แปลว่าปฏิเสธการเลือกตั้งนะครับ

มิเช่นนั้นที่รัฐบาลปู กับคนเสื้อแดงด่ารัฐธรรมนูญปี 50  แล้วดันลงสมัครดันเลือกกันทำไมครับ?

ก็จะไม่ไม่ใครรู้หรอกครับว่าเราตื้นเขินด้อยปัญญาในทางการเมืองขนาดไหน

เขารู้ตั้งนานแล้วว่า..ปฏิรูปกับเลือกตั้งเป็นคนละส่วน..

ก็ ปชป.ประกาศให้มวลมหาประชาชนว่าต้องเลือกตั้งก่อนปฏิรูป

วันที่ 2 กพ.คงยังไม่ปฏิรูปอะไรทัน แล้วถ้า อดีตสส.ปชป.ไปลงคะแนนก่อนปฏิรูปมันก็เสียหลักการนะสิ

เป็นพรรคการเมืองใหญ่พูดอย่างทำอย่างใครจะเชื่อถือละครับเท่ากับโกหกมวลมหาประชาชน

หรือมวลมหาประชาชนจะเอาไงก็ได้แล้วแต่ พรรค ปชป. (ก้อแล่วแต)

รู้ก็ไม่น่าต้องมาตั้งกระทู้ถามอะไรอีกนี่ครับ

แล้วการไปลงคะแนนมันเสียหลักการตรงไหน?

ถูกล่ะทุกพรรคที่ลงเลือกตั้งเห็นด้วยกับการเลือกตั้งวันที่ 2 ทั้งหมด

แต่ถ้าเราลงไม่เลือกใครนั่นก็แสดงให้เห็นว่าเราไม่เห็นด้วยกับทุกพรรค

โกหกตรงไหนครับ

เขาไม่ได้หน้าด้านแบบพรรคเพื่อไทยนี่ครับ   ด่ารัฐธรรมนูญฉบับนี้ตลอด

แต่พอมีคนเรียกร้องให้ลาออกจากรักษาการณ์ดันอ้างรัฐธรรมนูญ

ผมรู้ว่าเจตนาคุณแค่อยากมาป่วนเลยๆ

แต่คุณลองกลับไปคิดดูจริงๆเถอะว่ารัฐบาลนี้มันตลบแตลงขนาดไหน

ไอ้ที่คุณด่าว่า ปชป.อยู่น่ะ  ถ้าเอาไปเทียบกับพฤติกรรมของรัฐบาลมันแค่เศษเสี้ยวครับ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#20 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:52

เอาเวลาไปช่วยแม่ปูคิดดีกว่า ว่าจะหนีไปประเทศไหน :D

#21 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:52

รับจ้างโพสต์ก็งี้แหละครับ ไอ้เจ้าพระยา ไม่เตือนๆ พวกเดียวกันบ้างหรืือ ว่ากระทู้นี้ กรรูตั้งไปแล้ว กรรูเบิกตังค์ค่าโพสต์ไปแล้ว  :lol:

มาโพสในบอร์ดนี้มีค่าจ้างด้วยหรือครับ โพสตั้งหลายกระทู้ไม่เห็นมีใครโอนเงินจ่ายเข้าบ/ช

เอะหรือโดนชักดาบ ถ้าได้ค่าโพสกะว่าจะเอาเงินไปทำบุญไถ่ชีวิตโคกระบือ....รอรับค่าโพสอยู่นะ อย่าเบี้ยว

:(

#22 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:57

(ถ้าเกิดมีการเลือกตั้งในวันที่ 2 กพ)
-สส. ปชป
ถ้าเค้าจะทำอาชีพนักการเมืองต่อไป เค้าก็ต้องไปใช้สิทธิ์เพื่อรักษาสิทธิ์ในทางการเมือง
วิเคาระห์เองก็ได้มั้งครับเรื่องแค่นี้

-ส่วนประเด็นกำนัน รอให้มันมีแนวโน้มหรือท่าทีก่อน
ไม่ใช่ว่าจะจินตนาการไปเรื่อยเปื่อย 

ได้ยินว่าต้องปฏิรูปก่อนเลือกตั้ง

ถ้ายึดมั่นหลักการและคำพูดที่บอกมวลมหาประชาชน

ก็ต้องไม่ไปลงคะแนนเลือกตั้งจนกว่าจะปฏิรูปสำเร็จสิถึงจะถูก

:)

#23 โลโมติ้ว

โลโมติ้ว

น้องเก่า

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:58

มาโพสในบอร์ดนี้มีค่าจ้างด้วยหรือครับ โพสตั้งหลายกระทู้ไม่เห็นมีใครโอนเงินจ่ายเข้าบ/ช

เอะหรือโดนชักดาบ ถ้าได้ค่าโพสกะว่าจะเอาเงินไปทำบุญไถ่ชีวิตโคกระบือ....รอรับค่าโพสอยู่นะ อย่าเบี้ยว

เด็กส่งพิซซ่าได้รับการกดLikeสำหรับการไถ่ชีวิตโคกระบือเยอะเลย

#24 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:59

อ้าว รัฐบาลนี้มันถังแตก ไม่จ่ายหรือ โพสต์เหมือนกันเดะ ไปตั้งกระทู้แบบนี้มากี่เวปแล้วล่ะ อิอิ

#25 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:59

ไม่มีใครปฏิเสธการเลือกตั้งนี่ครับ ยังไงก็ต้องไปเลือกตั้งเพื่อเป็นการรักษาสิทธิ์ทางการเมือง

ปล. มีสส.พรรคเพื่อไทยเขต1จังหวัดสุรินทร์หาเสียงโดยบอกว่า มีพรรคการเมืองหนึ่งไม่ต้องการการเลือกตั้ง เพราะต้องการนายกที่มาจากการเลือกตั้ง

ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#26 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:01

ถามเฉลิม ถามปึ้ง โป๊งเหน่ง(อุ้ย ไอ้นี่ไม่เคยได้ในนาม ปชป.เคยแต่เป็นสมาชิกพรรคที่ไม่มีใครสนใจแฮะ) หรือไม่ก็ถามวีระกาน มุสิกพงษ์สิคะ นั่นน่ะอดีตส.ส.ประชาธิปัตย์นะ แต่ไม่แนะนำให้ถามคุณสมัครค่ะ

Edited by ต้นหอม, 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:02.

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#27 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:11

ก็ ปชป.ประกาศให้มวลมหาประชาชนว่าต้องปฏิรูปก่อนเลือกตั้ง

พรรค ปชป ต้องไปครับ  ถ้าไม่ไปผมคงไม่เลือกพรรคนี้อีก

เพราะนี่คือการรักษาสิทธิทางการเมือง  

ไม่ใช่การเห็นด้วยทางการเมือง  

ถ้าเสื้อแดงจะเอาจุดนี้มาเล่น  เพื่อหวังดิสเคตดิตแบบโง่ ๆ แบบนี้

นั่นแสดงว่า  คุณกลัวพรรคปชป  

เหมือนพี่ ป.6  เลือกแต่จะต่อยกับเด็ก ป.1  ป.2  

แต่พอเจอเด็ก  ป.6  ด้วยกันมาท้าต่อย ก็รีบเอาฟ้องครู  

ต่อยชนะเด็ก ป.1 แล้วประกาศว่าจะคุมทั้งโรงเรียน  

มันน่าภาคภูมิใจเหรอครับ  -_-

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#28 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:15

ถามเฉลิม ถามปึ้ง โป๊งเหน่ง(อุ้ย ไอ้นี่ไม่เคยได้ในนาม ปชป.เคยแต่เป็นสมาชิกพรรคที่ไม่มีใครสนใจแฮะ) หรือไม่ก็ถามวีระกาน มุสิกพงษ์สิคะ นั่นน่ะอดีตส.ส.ประชาธิปัตย์นะ แต่ไม่แนะนำให้ถามคุณสมัครค่ะ

น่ารักอะ เข้าใจเล่นมุข

อยากจะขโมยหอมเอ๊ยต้นหอมมาปลุกที่บ้านสักต้น2ต้น ไม่รู้เจ้าของต้นหอมดุรึเปล่า(ล้อเล่นๆ)

คุณสมัครไปเยี่ยมน้องต้นหอมรึเปล่าฝากถามด้วยนะ

:wub:  :D

#29 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:15

ขี้ข้ากบฏไพร่แดงชอบใช้กำลังทั้งทางกาย วาจา ใจ บังคับคนอื่นให้ทำตามใจพวกมัน

ปากพ่นบ่นเสมอ 1 คน = 1 สิทธิ์ แต่ไม่เคยเคารพสิทธิ์คนอื่น

สส.ปชป. จะไปเลือกตั้งหรือไม่ ก็เป็นสิทธิ์ส่วนตัวของเขา พวกเอ็งไปสะเออะอะไรกับสิทธิ์คนอื่น

บางคนเขาอาจจะใช้สิทธิ์ยืนคิดว่าจะเลือกกาเบอร์ไหนสักเบอร์ ตั้งแต่เปิดหีบ ยันปิดหีบก็ได้ เป็นสิทธิ์ที่เขาจะพิจารณา

จะให้เจ้าหน้าที่มาบังคับออกก็เห็นทีจะไม่ได้นะ โดนข้อหาขัดขวางการเลือกตั้งเอาได้นะเออ ...ฮ่าๆ

ว่าแต่จะมีเร้อ วันเลือกตั้ง 2 กพ.น่ะ เห็นประกาศใช้ พรก.ฉุกเฉินตั้ง 2 เดือนแน่ะ กบฏไพร่แดงนี่มันโง่เง่าเต่าถุยจริงๆ

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

Edited by kritz, 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:18.

#30 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:20

พรรค ปชป ต้องไปครับ  ถ้าไม่ไปผมคงไม่เลือกพรรคนี้อีก

เพราะนี่คือการรักษาสิทธิทางการเมือง  

ไม่ใช่การเห็นด้วยทางการเมือง  

ถ้าเสื้อแดงจะเอาจุดนี้มาเล่น  เพื่อหวังดิสเคตดิตแบบโง่ ๆ แบบนี้

นั่นแสดงว่า  คุณกลัวพรรคปชป  

เหมือนพี่ ป.6  เลือกแต่จะต่อยกับเด็ก ป.1  ป.2  

แต่พอเจอเด็ก  ป.6  ด้วยกันมาท้าต่อย ก็รีบเอาฟ้องครู  

ต่อยชนะเด็ก ป.1 แล้วประกาศว่าจะคุมทั้งโรงเรียน  

มันน่าภาคภูมิใจเหรอครับ  -_-

อยากให้ ปชป.ลงเลือกตั้งเพราะเคยเลือก

แต่ตอนหลังเห็นเอาแต่ใจเงื่อนไขเยอะ อยากลองเปลี่ยนให้พรรคอื่นเป็นฝ่ายค้านดู

พรรคการเมืองจะพูดอะไรต้องรักษาคำพูดไม่งั้นใครจะเชื่อถือ

#31 คลำปม

คลำปม

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:39

อยากให้ ปชป.ลงเลือกตั้งเพราะเคยเลือก

แต่ตอนหลังเห็นเอาแต่ใจเงื่อนไขเยอะ อยากลองเปลี่ยนให้พรรคอื่นเป็นฝ่ายค้านดู

พรรคการเมืองจะพูดอะไรต้องรักษาคำพูดไม่งั้นใครจะเชื่อถือ

ลองให้พรรคเพื่อไทยเป็นฝ่ายค้านดูสิครับ  :P

ส่วนเรื่องพรรคการเมืองต้องรักษาคำพูดผมเห็นด้วยครับ

แต่ ปชป.เขาไม่เคยบอกนะครับว่าเขาจะไม่ไปใช้สิทธิ  คุณเลือกจะไปเชื่อในสิ่งที่เขาไม่ได้พูด  แบบนี้ก็ช่วยไม่ได้

ส่วนเรื่องที่รัฐบาลนี้ไม่รักษาคำพูดคุณเคยเอามาคิดบ้างไหมครับ

พรรคไหนครับที่พูดเรื่องนิรโทษสุดซอย ปราบคอรัปชั่น จำนำข้าวไม่ขาดทุนเพราะทฤษฎีเงินในอากาศ ฯลฯ

มันทำได้สักข้อไหมครับ

Edited by คลำปม, 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:39.

#32 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:41

ถามทักษิณเลยดีกว่าง่ายดี อดีตสมาชิกพรรค ปชป. เหมือนกัน

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#33 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:44

เขาพูดตอนไหนว่าจะไม่ไปเลือกตั้งเอาคลิปมาดูหน่อย  ถ้าการไม่ลงสมัคร  แล้วต้องไม่ไปเลือกตั้งเหรอ

อย่ามาแอ๊บเลย   :lol:   ความจริงคือแค่กลัว  ปชป  เท่านั้น  

กัว..กัว...กัว..

ต้องรักษาคำพูดแบบนี้หรือเปล่า  นักการเมืองขวัญใจประชาชน  :lol:

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#34 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:51

ไม่มีเส้นคุยกับ สส.ปชป จะถามกำนันสุเทพคงไม่สะดวก
แปลกดี สส.ปชป. และกำนันสุเทพจะไปเลือกตั้งเองไหม
ให้ควายคิดหรือครับจึงได้คำตอบ สับสนรึเปล่า ? ระดับ ปชป.และกำนันสุเทพคงไม่ใช้ควายคิด
แต่ถ้าหลอกจูงควายน่าจะง่ายกว่าไหมครับ
:o :(

บังเอิญว่าหลอกไม่ได้ไงครับ ไม่ใช่นปช. พูดอะไรก็เชื่อหมด

#35 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:52

ถ้ายังมีการเลือกตั้งอยู่ ผมไปนะ เพราะมันเป็นสิทธิ์ตามรัฐธรรมูญ ของผม

และนี่ก็เป็นสิทธิ์ของผมเช่นกัน
ที่ผมจะกาแบบนี้

Attached Images

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#36 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:54

ผมว่า สส. พรรคนี้ถ้าไปใช้สิทธิ์เลือกตั้ง ก็น่าจะอายหมานมันบ้าง

ของคนอื่นไปห้ามไม่ใช้เขาสิทธิ์ แต่ของตัวเองกลับจะไปใช้สิทธิ์ <_<

เขาห้ามใครอะไรยังไงครับ

#37 mrmax45

mrmax45

น้องเก่า

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:31

ถ้าผมไม่ไปเลือกตั้งรอบนี้ แต่อีก 1 เดือนต่อมาผมไปเลือก สก สข สท สจ อบต..... ผมได้สิทธิคืนหรือปล่าว

#38 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:56

แนะนำให้ไปลงชื่อที่หน่วยไว้ก่อนครับ เข้าคูหาจะทำอะไรก็แล้วแต่ท่าน ผมเชื่อใจอยู่แล้วว่าคงไม่กาเบอร์ใดๆ

ถ้าไม่ไป เกรงว่าจะโดนข้อกฏหมายเล่นงาน จะไม่สามารถลงสมัคร หลังจากการปฏิรูปได้น่ะครับ

หรือไม่ก็ ขอ กปปส. ให้การปฏิรูปครั้งนี้ รีเซ็ต ซีโร่ เริ่มนับ กันใหม่ คนที่ไม่เลือกตั้ง รอบนี้ ก็สามารถ ลงสมัคร สส. ได้หลังปฏิรูป น่ะครับ

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#39 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:12

ถามแบบนี้ อยากเจอสาระมั้ย

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#40 บ้านดอน นามวิจิตร

บ้านดอน นามวิจิตร

น้องใหม่

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:07

สมาชิก ปชป. เขาคงไม่ไปเลือกตั้ง เพราะเขาสมัครไว้กับ กำนันเทือก แล้ว
ไห้ เทือกเลือก ดีกว่า ได้100%

#41 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:10

ยังคิดว่า จะมีการเลือกตั้งอีกเหรอ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#42 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:39

ท่านเหลิมไปแน่นวลครับ

:P

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#43 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:06

ถามทักษิณเลยดีกว่าง่ายดี อดีตสมาชิกพรรค ปชป. เหมือนกัน

ทักษิณเป็น อดีตสมาชิกพรรค ปชป ตอนไหน? ฮาฮาฮา

#44 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:29

เขาพูดตอนไหนว่าจะไม่ไปเลือกตั้งเอาคลิปมาดูหน่อย  ถ้าการไม่ลงสมัคร  แล้วต้องไม่ไปเลือกตั้งเหรอ

อย่ามาแอ๊บเลย   :lol:   ความจริงคือแค่กลัว  ปชป  เท่านั้น  

กัว..กัว...กัว..

ต้องรักษาคำพูดแบบนี้หรือเปล่า  นักการเมืองขวัญใจประชาชน  :lol:

ต้องปฏิรูปก่อนเลือกตั้ง

วันที่ 2 กพ.ยังไงก็ปฏิรูปไม่ทันแล้วไปเลือกตั้ง

งั้นปิดกรุงเทพให้ประชาชนเดือดร้อนทำไม

:P

#45 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:11

ทักษิณเป็น อดีตสมาชิกพรรค ปชป ตอนไหน? ฮาฮาฮา

ไปถามอิโอ๊คป่ะ ...แต่เอ๊...อิโอ๊คอาจจะลืมไปแล้ว...ว่าพ่อมันเคยเป็นสมาชิก ปชป. เคยเป็นลูกศิษย์ลุงชวน ขนาดลุงชวนส่งเสริมให้ได้ดิบได้ดีขนาดเป็น รมช.ต่างประเทศเลยทีเดียว

แหม่...เป็นสมาชิกมาไม่นานเท่าไร ได้เป็น รมช. นี่ ถือว่าไม่ธรรมดาสำหรับคน ปชป. แต่มันก็กำเริบเสิบสาน วันหนึ่งไปถาม เลขาพรรค ว่าบริจาคเท่าไรจึงจะได้เป็นเลขาพรรค  เลขาพรรคเลยตอบไปว่า ต่อให้คุณบริจาคทั้งหมดที่คุณมี คุณก็จะไม่ได้เป็นเลขาพรรค จนกว่ากรรมการพรรคจะเลือกคุณขึ้นมาเป็น แล้วก็งอนตุ๊บป่องกลับไป...ไม่กลับมา ปชป.อีกเลย

หุๆ อยากรู้เรื่องเยอะกว่านี้ก็ไปถามทักกี้ดูละกัน

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#46 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:23

คิดว่าไอ้เฮียแม้วจะมาเลือกตั้งมั้ย

#47 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:31

นึกถึงสาวเสื้อแดง อดีตสมาชิกหลงเพศคนนึงในเสรีไทย
เลือกตั้งคราวนี้ เธอจะไปในนามผู้ชายหรือผู้หญิงกันนะ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#48 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:59

เราต่อต้านคอร์รัปชั่น มิได้ต่อต้านการเลือกตั้ง

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#49 ken2557

ken2557

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:08

เขาจะทำไจได้หรือขอรับ
ฟังคนไร้สาระแล้ว พาลหนักใจจริงฯ

#50 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:36

เราต่อต้านคอร์รัปชั่น มิได้ต่อต้านการเลือกตั้ง

แหลได้ใจจิงๆ  พูดเหมือนดูดี

ที่พวกเ มิ ง  ขัดขวางกันอยู่ตอนนี้        มันไม่ได้เรียกต่อต้านการเลือกตั้งกันหรอกเรอะ   

พวกเ มิ ง คงสนับสนุนการเลือกตั้งกัน แบบบ้านเ มิ ง กันสินะที่ทำกันอยู่ตอนนี้ <_<  

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน