Jump to content

- - - - -

เมื่อไหร่ม็อบ กปปส.และกำนันสุเทพจะชนะ...

ไอ้กากลี

• Please log in to reply
126 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:17

ไม่เคยถามตัวเองเลยเหรอ หลังจากกปปส. ชนะเบ็ดเสร็จเด็ดขาดแล้ว ขี้ข้าอย่าง love u จะทำอะไร?
B) B) B) B) B) B) B)

คำถามดีมาก...

รู้แต่ว่า คงไม่ยอมเป็นขี้ข้ากำนันสุเทพ หรือขี้ข้าเผด็จการอำมาตย์หรือทหาร ให้เทือกตั้ง
ไม่ต้องห่วงครับ ไม่มีใครเป็นขี้ข้าใครแน่นอนครับ
ว่าแต่อำมาตย์คือใครเหรอ กรุณาตอบด้วยนะ
ไม่รู้จักป๋า(เจ้าของคอกม้า)..แสดงว่า ไม่ใช่เซียนการเมือง ฮา
แล้วป๋าเกี่ยวอะไรกับการเมืองหรือครับ
ก๊ากกกกกกกกก
อำมาตย์คือใครเหรอ กรุณาตอบด้วยนะ...ก็ตอบแล้วไง เอะไงแน่
ไม่ตอบก็ว่าตอบก็สงสัยหาความรู้เองบ้าง..
หาแล้ว ผมไม่โง่ดักดานเหมือนคุณ
ผมอาจระบุไม่หมด ว่าอำมาตย์ 80 กว่าที่แม้วพูดถึงคือใครเหรอ
อย่าเชื่ออะไรง่ายๆ สื่อสมัยนี้เขี้ยวลากดินไม่ใสซื่ออย่างที่เชื่อ
บ้านเมืองเป็นแบบนี้เพราะสื่อเชื้อ เจ็ก กะ แกว รู้ป่าว
(อาจจะเป็นแนวที่ 5 ทำให้คนไทยแตกแยกแอบเนียนเป็นสื่อที่จงรักภักดี..อันตรายมาก)

ส่วนอำมาตย์นี่ต้องเข้าใจให้ชัดอย่ามั่วนะ เจ้าคือเจ้าไม่ใช่อำมาตย์
อำมาตย์เป็นขี้ข้าหรือคนรับใช้เจ้า
ส่วนประชาชนคือปวงชนชาวไทย หรือประสกนิกร ของปิยะราชา
ไม่ต้องมาเตือนผมหรอกครับ ผมแยกแยะตามหลักฐาน ไท่งั้นผมก็เหมือนคุณ ผมไม่ชอบนั่งจินตนาการมั่วๆ โยงนู่นโยงนี่มั่วไปหมด
ผมไม่ได้มั่ว ผมรู้คุณไม่ต้องมาบอกผม ผมถามคุณเฉยๆ ว่า อำมาตย์อายุ 80 คือใคร
เห็นเฮกันใหญ่ ผมคิดว่าเสื้อแดงน่าจะรู้ คนอื่นไม่รู้

#102 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:22

ชนะมาตลอด

ชนะแล้วทำไมไม่เลิกม็อบกลับบ้าน หรือกลับบ้านไม่ได้
นอนตากยุงข้างถนนคงไม่สนุก

ชาดง๊าว จริงนะLove u โง่แล้วเ สือกมาเที่ยวถามคนอื่น ไปเรียนหนังสือ ไป๊ๆ
ไม่รู้โรงเรียนเปิดได้แล้วยัง...สงสารนักเรียนเด็กๆไทย
อย่าว่าคุยนะ...อย่างผมถ้าไปสมัครเป็นครูชนบท..พอเห็นวุฒิสาขาที่เรียนจบ..คงรีบรับ
เพื่อนๆ น้องๆ ก็ไปสอนเป็นอาจารย์พิเศษ

อย่าไปสอนเลยวะ ตูสงสารอนาคตเด็กวะ ปล่อยเขาให้ได้เรียนรู้จากธรรมชาติดีกว่าวะ

ขนาดมืง ยังมาเที่ยวถามคนอื่น ขนาดเรียนมา
อีกแระ.....ความรู้เรียนทันกันได้ โลกเปลี่ยนทุกวันต้องขยันหาความรู้เพิ่ม
พวกที่คิดว่าฉลาดไม่ศึกษาเพิ่มสักวันก็โง่ตกยุค.การถามเป็นสิ่งที่ดีไม่มีใครรู้ทุกเรื่อง..เข้าใจ..ฮาฮา
คำถามที่ดีต้องมีสาระนะ ไอ้หนู
ใครหนู หลานชายไม่รู้แอบมีเมียไปกี่คนแล้ว
คำถามเกี่ยวม็อบกำนันปิดกรุงเทพไม่มีสาระเลยหรือ
ทำไมดูถูกกำนันสุเทพขนาดนั้น น่าให้การ์ดจับเป่านกหวีดใส่หูให้เข็ด ฮาฮา
:D
ผมก็เป่าแข่งสิครับ :D
การรับสารของคุณนี่วิปริตมากเลยนะครับ
ผมหมายถึงเนื้อหาของคุณ คุณจินตนาการมาเอง จนวิปริตไปหมด แล้วมาถามคนในบอร์ดนะเหรอ ไอ้หนู :P

#103 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:43

เล่นกีฬาเสร็จไม่ยอมรับผลตัดสินว่าแพ้ออกมาเล่นนอกสนาม(ก็ต้องตีหรือฆ่ากันให้ชนะ)

เล่นพนันโกงถูกจับได้ คิดว่าฝ่ายที่ชนะเขาจะยอมหรือครับ

ถ้าคุณอยู่ฝ่ายชนะถูกโกงคุณยอมไหม...

โกงยังไงครับ

กติกาที่อภิสิทธิ์ก้าวขึ้นสู่ตำแหน่งนายก

ละเมิดหรือผิดเพี้ยนไปจากรัฐธรรมนูญบทไหน

ถ้าวันนั้น เสียงโหวตไปตกอยู่กับประชา พรหมนอก

ประชา พรหมนอก ก็ได้เป็นนายกพรรคคะแนนน้อยเช่นกัน

โกงยังไครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#104 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:30

ชนะมาตลอด

ชนะแล้วทำไมไม่เลิกม็อบกลับบ้าน หรือกลับบ้านไม่ได้

ชาดง๊าว จริงนะLove u โง่แล้วเ สือกมาเที่ยวถามคนอื่น ไปเรียนหนังสือ ไป๊ๆ

ไม่รู้โรงเรียนเปิดได้แล้วยัง...สงสารนักเรียนเด็กๆไทย

อย่าว่าคุยนะ...อย่างผมถ้าไปสมัครเป็นครูชนบท..พอเห็นวุฒิสาขาที่เรียนจบ..คงรีบรับ

เพื่อนๆ น้องๆ ก็ไปสอนเป็นอาจารย์พิเศษ

อย่าไปสอนเลยวะ ตูสงสารอนาคตเด็กวะ ปล่อยเขาให้ได้เรียนรู้จากธรรมชาติดีกว่าวะ

ขนาดมืง ยังมาเที่ยวถามคนอื่น ขนาดเรียนมา

อีกแระ.....ความรู้เรียนทันกันได้ โลกเปลี่ยนทุกวันต้องขยันหาความรู้เพิ่ม

พวกที่คิดว่าฉลาดไม่ศึกษาเพิ่มสักวันก็โง่ตกยุค.การถามเป็นสิ่งที่ดีไม่มีใครรู้ทุกเรื่อง..เข้าใจ..ฮาฮา

ใช่ ความรู้มันเรียนรู้เท่ากัน แต่สันดารถ้าเรียนรู้เท่ากัน มันคือ เ หี้ยผสมไอ้แม้สลว

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#105 น้องโรส

น้องโรส

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:55

จำเกือบไม่ได้ว่าม็อบออกมาตั้งแต่เมื่อไหร่ น่าจะ 2 เดือนหรือมากกว่า

ตั้งแต่ปลายปี 56 ข้ามมาปี 57 มาเกือบเดือน ตรุษจีนและการเลือกตั้งก็กำลังใกล้เข้ามา

ม็อบมวลมหาประชานชนของกำนันสุเทพเดินทางหลายพันลี้วนในกรุงเทพฯ

ปิดกรุงเทพตั้งด่านปิดน้ำปิดไฟ ทำลายป้าย ฯลฯ..

จาก พรบ.ความมั่นคงยกระดับเป็น พรก.ฉุกเฉิน ต่อไปอาจจะเปลี่ยนเป็น จลาจล

เคอร์ฟิวส์ ยึดอำนาจโดยรถถัง จนถึงมิคสัญญี เลือดแดงทั้งแผ่นดิน

คนไทยต่างข้อมูลต่างความเชื่อจะต้องตายเจ็บพิการเพิ่มอีกกี่ศพ?

คนไทยอาจจะแตกแยกกันอย่างถาวรเพราะความเกลียดชังที่ถูกโหมเติมเชื้อจากสื่อต่างๆ

ตกลง....เมื่อไหร่ม็อบ กปปส.และกำนันสุเทพจะชนะ...?

:ph34r:  :(  :angry:

นอกจาก จขกท.จะไม่เห็นด้วยกับมวลมหาประชาชนแล้ว  :( 

ยังตั้งกระทู้ขัดขวาง และบั่นทอนจิตใจอีก ( แต่ใช้ไม่ได้สำหรับคนอย่างผม ) :angry: 

คนอย่าง จขกท.ทำให้ผมนึกถึงประโยคเด็ดของท่าน จอห์น เอฟ. เคนเนดี  -_- 

#106 KKKKK

KKKKK

น้องเก่า

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:53

หลังจากที่ได้อ่านมา 2 หน้ากว่าๆ

ผมงงกะเจ้าของกระทู้อ่ะ

เจ้าของกระทู้ ตั้งคำถามว่า. "เมื่อไหร่ม็อบ กปปส.และกำนันสุเทพจะชนะ..."

ผมเข้าใจว่า เจ้าของกระทู้ คงอยากได้คำตอบ

แต่พอสมาชิก หลายๆท่าน เข้ามาตอบ

เจ้าของกระทู้ ก็ไปเถียงกับ คำตอบเหล่านั้น ซะงั้น

ถ้าเจ้าของกระทู้ มีคำตอบอยู่แล้ว

จะตั้งกระทู้ถาม หา พ่ อ อ ง เจ้าของกระทู้หรือครับ

#107 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:14

จำเกือบไม่ได้ว่าม็อบออกมาตั้งแต่เมื่อไหร่ น่าจะ 2 เดือนหรือมากกว่า

ตั้งแต่ปลายปี 56 ข้ามมาปี 57 มาเกือบเดือน ตรุษจีนและการเลือกตั้งก็กำลังใกล้เข้ามา

ม็อบมวลมหาประชานชนของกำนันสุเทพเดินทางหลายพันลี้วนในกรุงเทพฯ

ปิดกรุงเทพตั้งด่านปิดน้ำปิดไฟ ทำลายป้าย ฯลฯ..

จาก พรบ.ความมั่นคงยกระดับเป็น พรก.ฉุกเฉิน ต่อไปอาจจะเปลี่ยนเป็น จลาจล

เคอร์ฟิวส์ ยึดอำนาจโดยรถถัง จนถึงมิคสัญญี เลือดแดงทั้งแผ่นดิน

คนไทยต่างข้อมูลต่างความเชื่อจะต้องตายเจ็บพิการเพิ่มอีกกี่ศพ?

คนไทยอาจจะแตกแยกกันอย่างถาวรเพราะความเกลียดชังที่ถูกโหมเติมเชื้อจากสื่อต่างๆ

ตกลง....เมื่อไหร่ม็อบ กปปส.และกำนันสุเทพจะชนะ...?

:ph34r:  :(  :angry:

จขกท ถ้ายังมีชีวิตอยู่ก็ให้ไปถาม e ปู กับ I แม๊ว ดูนะมันคงมีคำตอบให้ :D  :lol:

#108 nastyfunky

nastyfunky

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 03:20

Rome Wasn't Built in a Day ใจเย็นเถิดครับ ทักษิณเองกว่าจะมีวันนี้ก็ต่อสะพานไม่รู้กี่สะพาน ใช้ทั้งไม้ใกล้ฝั่ง ไม้ผุไม้พัง ไม้หลวง ไม้เถื่อน ไม้ฝาเชอร่า (ที่ด้าน + ปลอม แบบนางยก) ศาลเตี้ยก็มี มันก้ไม่ได้เก่งกาจอะไรจะเสร็จแบบที่จินตนาการ แค่ใช้เวลา...ใช่ว่าบอกทักษิณ ปุ๊บ มันคือทักษิณเมื่อ 10 ปีก่อนที่ยังใสแบ๊ว แมงเลี้ยงเชื่อง...ที่ไหนกันเล่า....พูดว่าสงสารกำนัน? งั้นฝั่งนั้นเขาก็สงสารทักษิณหรอ???

ส่วนโกงอะไรให้ศาลตัดสิน เอ่อ .....??? เอ่อ ........เอ่อ .....งงด้วยคน 555 จะเหยียบแคมไหน โคลงเคลงไปหมดแล้ว

Edited by nastyfunky, 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 03:25.

Savoir…
Savoir parler…
Savoir parler pour ne rien dire…

#109 Ape

Ape

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 04:41

#110 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:16

ไม่เคยถามตัวเองเลยเหรอ หลังจากกปปส. ชนะเบ็ดเสร็จเด็ดขาดแล้ว ขี้ข้าอย่าง love u จะทำอะไร?
B) B) B) B) B) B) B)

คำถามดีมาก...

รู้แต่ว่า คงไม่ยอมเป็นขี้ข้ากำนันสุเทพ หรือขี้ข้าเผด็จการอำมาตย์หรือทหาร ให้เทือกตั้ง
ไม่ต้องห่วงครับ ไม่มีใครเป็นขี้ข้าใครแน่นอนครับ
ว่าแต่อำมาตย์คือใครเหรอ กรุณาตอบด้วยนะ
ไม่รู้จักป๋า(เจ้าของคอกม้า)..แสดงว่า ไม่ใช่เซียนการเมือง ฮา
แล้วป๋าเกี่ยวอะไรกับการเมืองหรือครับ
ก๊ากกกกกกกกก
อำมาตย์คือใครเหรอ กรุณาตอบด้วยนะ...ก็ตอบแล้วไง เอะไงแน่
ไม่ตอบก็ว่าตอบก็สงสัยหาความรู้เองบ้าง..
หาแล้ว ผมไม่โง่ดักดานเหมือนคุณ
ผมอาจระบุไม่หมด ว่าอำมาตย์ 80 กว่าที่แม้วพูดถึงคือใครเหรอ
อย่าเชื่ออะไรง่ายๆ สื่อสมัยนี้เขี้ยวลากดินไม่ใสซื่ออย่างที่เชื่อ
บ้านเมืองเป็นแบบนี้เพราะสื่อเชื้อ เจ็ก กะ แกว รู้ป่าว
(อาจจะเป็นแนวที่ 5 ทำให้คนไทยแตกแยกแอบเนียนเป็นสื่อที่จงรักภักดี..อันตรายมาก)

ส่วนอำมาตย์นี่ต้องเข้าใจให้ชัดอย่ามั่วนะ เจ้าคือเจ้าไม่ใช่อำมาตย์
อำมาตย์เป็นขี้ข้าหรือคนรับใช้เจ้า
ส่วนประชาชนคือปวงชนชาวไทย หรือประสกนิกร ของปิยะราชา
ไม่ต้องมาเตือนผมหรอกครับ ผมแยกแยะตามหลักฐาน ไท่งั้นผมก็เหมือนคุณ ผมไม่ชอบนั่งจินตนาการมั่วๆ โยงนู่นโยงนี่มั่วไปหมด
ผมไม่ได้มั่ว ผมรู้คุณไม่ต้องมาบอกผม ผมถามคุณเฉยๆ ว่า อำมาตย์อายุ 80 คือใคร
เห็นเฮกันใหญ่ ผมคิดว่าเสื้อแดงน่าจะรู้ คนอื่นไม่รู้

อำมาตย์อายุ 80 คือใคร...มีหลายคนคงนับไม่ถ้วน..แต่ JSN หมายถึงใครผมไม่รู้(ไม่ได้ฟัง ไม่เชื่อด้วย)

หน้าแหลมฟันดำประสงค์ ก็ 80 กว่า

พล.อ.เปรมย้อนไป 5 ปีที่แล้วก็ 80....

ได้ยินว่าน้องแป้งเด็กเล็กๆขึ้นเวที กปปส. ม็อบก็เฮ ..มีสส.หมากระเป๋าออกมาขอโทษ

ประเด็นที่พยายามจะป้ายสีว่า ทักษิณไม่จงรักภักดีเลิกเป็นเครื่องมือคนที่อยากมีอำนาจทางลัดเถอะครับ

คดีป้ายสีเรื่องหมิ่นอะไรไร้สาระถูกยกฟ้องหมดแล้ว ไม่รู้จะยกเมฆสร้างความแตกแยกทำไมอีก

#111 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:24

ชนะมาตลอด

ใครหนู หลานชายไม่รู้แอบมีเมียไปกี่คนแล้ว
คำถามเกี่ยวม็อบกำนันปิดกรุงเทพไม่มีสาระเลยหรือ
ทำไมดูถูกกำนันสุเทพขนาดนั้น น่าให้การ์ดจับเป่านกหวีดใส่หูให้เข็ด ฮาฮา
การรับสารของคุณนี่วิปริตมากเลยนะครับ
ผมหมายถึงเนื้อหาของคุณ คุณจินตนาการมาเอง จนวิปริตไปหมด แล้วมาถามคนในบอร์ดนะเหรอ ไอ้หนู :P

อ่านกระทู้รึเปล่า..แค่ถามว่า...เมื่อไหร่ม็อบ กปปส.และกำนันสุเทพจะชนะ

กลายเป็นจินตนาการ จนวิปริต แค่คำถามง่ายๆแค่นี้(คุณ)ต้องจินตนาการด้วยหรือ?

วิปริตยังไง?ผมแค่ตั้งคำถามหรือคุณที่วิปริตกันแน่

คนที่ ปิดกรุงเทพ(เป็นครั้งแรกตั้งแต่ตั้งประเทศ)โดยม็อบไม่วิปริตกว่าหรือ..ฮาฮา

#112 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:39

เล่นกีฬาเสร็จไม่ยอมรับผลตัดสินว่าแพ้ออกมาเล่นนอกสนาม(ก็ต้องตีหรือฆ่ากันให้ชนะ)

เล่นพนันโกงถูกจับได้ คิดว่าฝ่ายที่ชนะเขาจะยอมหรือครับ

ถ้าคุณอยู่ฝ่ายชนะถูกโกงคุณยอมไหม...

กติกาที่อภิสิทธิ์ก้าวขึ้นสู่ตำแหน่งนายก

ละเมิดหรือผิดเพี้ยนไปจากรัฐธรรมนูญบทไหน

ถ้าวันนั้น เสียงโหวตไปตกอยู่กับประชา พรหมนอก

ประชา พรหมนอก ก็ได้เป็นนายกพรรคคะแนนน้อยเช่นกัน

โกงยังไครับ

ตั้งแต่อภิสิทธิ์ยุบสภาให้เลือกตั้งใหม่ถือว่าเริ่มต้นใหม่

ใครชนะก็เป็นรัฐบาล .. ทำไม(ไม่ยอมจบ) ออกมาไล่บอยคอตการเลือกตั้ง 

เปรียบเทียบการแข่งฟุตบอล 2 ทีม กรรมการคุมสนาม3คนตัดสินช่วยทีมหนึ่ง

จ้องตัดสินอีกทีมว่าผิดไม่ว่าจะเล่นตามกติกาอย่างไร ถือว่าช่วยกันโกงรึเปล่า

การที่องค์กรอิสระ(ซึ่งต้องเป็นกลาง)แต่ทำตัวเอนเอียงช่วยพรรคหนึ่ง

ทำอะไรไม่เคยผิด กระทั่งใช้เอกสารเท็จหนีทหารยังดึงคดีไม่ยอมตัดสิน ฯลฯ

ยึดกระทรวง สถานที่ราชการเป็นกบฏแต่ตัดสินว่าใช้สิทธิ์ตามรัฐธรรมนูญ

จ้องยุบฝ่ายตรงข้ามที่ชนะเลือกตั้ง ถือว่าโกงไหม?

#113 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:43

หลังจากที่ได้อ่านมา 2 หน้ากว่าๆ
เจ้าของกระทู้ ตั้งคำถามว่า. "เมื่อไหร่ม็อบ กปปส.และกำนันสุเทพจะชนะ..."
ผมเข้าใจว่า เจ้าของกระทู้ คงอยากได้คำตอบ
แต่พอสมาชิก หลายๆท่าน เข้ามาตอบ
เจ้าของกระทู้ ก็ไปเถียงกับ คำตอบเหล่านั้น ซะงั้น
ถ้าเจ้าของกระทู้ มีคำตอบอยู่แล้ว
จะตั้งกระทู้ถาม หา พ่ อ อ ง เจ้าของกระทู้หรือครับ

ถูกค่ะ ถ้าเล่นไปเรื่อยๆจะเห็นอยู่สามถึงสี่ล็อคอินค่ะที่ชอบตั้งกระทู้ถามแต่มีคําตอบเองอยู่แล้ว. ทั้งแถ ทั้งตะแบง อีกจําพวกก็ชอบกวนteenป่วนไปเรื่อยๆแต่หาสาระอะไรมิได้ ปกติเวลาเล่น. ดิฉันจะมองผ่านๆถ้าเห็นชื่อล็อคอินเหล่านี้ ไม่มีราคา แต่ชอบให้คนสนใจ เคยไปให้ความสนใจโต้ตอบเพราะนึกว่าจะมีมันสมองและจิตสํานึก แต่เปล่าเลยค่ะ พวกนี้เป็นบัวใต้ตม เป็นได้แค่อาหารของเต่าและปลา ไม่มีวันโผล่พ้นนํ้ามาเบ่งบาน

#114 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:43

ชนะมาตลอด

ใช่ ความรู้มันเรียนรู้เท่ากัน แต่สันดารถ้าเรียนรู้เท่ากัน มันคือ เ หี้ยผสมไอ้แม้สลว

ไร้สาระ เพ้อเจ้อ ไม่ใช้สมองคิดหาเหตุผล ชอบใช้คำด่าตามนิสัยที่ได้ถูกอบรมเลี้ยงดูมา ..ฮา

#115 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:47

โกงยังไครับ

ตั้งแต่อภิสิทธิ์ยุบสภาให้เลือกตั้งใหม่ถือว่าเริ่มต้นใหม่

ใครชนะก็เป็นรัฐบาล .. ทำไม(ไม่ยอมจบ) ออกมาไล่บอยคอตการเลือกตั้ง 

เปรียบเทียบการแข่งฟุตบอล 2 ทีม กรรมการคุมสนาม3คนตัดสินช่วยทีมหนึ่ง

จ้องตัดสินอีกทีมว่าผิดไม่ว่าจะเล่นตามกติกาอย่างไร ถือว่าช่วยกันโกงรึเปล่า

การที่องค์กรอิสระ(ซึ่งต้องเป็นกลาง)แต่ทำตัวเอนเอียงช่วยพรรคหนึ่ง

ทำอะไรไม่เคยผิด กระทั่งใช้เอกสารเท็จหนีทหารยังดึงคดีไม่ยอมตัดสิน ฯลฯ

ยึดกระทรวง สถานที่ราชการเป็นกบฏแต่ตัดสินว่าใช้สิทธิ์ตามรัฐธรรมนูญ

จ้องยุบฝ่ายตรงข้ามที่ชนะเลือกตั้ง ถือว่าโกงไหม?

สรุปว่า  การชนะเลือกตั้งคือคำตัดสินที่ยิ่งใหญ่ที่สุด

ไม่ว่าจะผิดเรื่องอื่นใดก็ตาม แต่ถ้าเกิดชนะเลือกตั้งได้

ความผิดอื่นใดก็ไม่มีความหมาย ผมเข้าใจคุณถูกต้องหรือเปล่าครับ

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#116 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:56

เจ้าของกระทู้ มีคำตอบอยู่แล้ว

ถามเพื่อหาคำตอบ .. และเหตุผล .

.ยืนยันว่าผมยังไม่มีคำตอบยกเว้นประเด็นนอกกระทู้ที่ถามมา..

ส่วนมากที่มาตอบไม่ตอบอธิบายตามคำถาม

ส่วนใหญ่ตอบนอกเรื่องหรือตั้งคำถาม จขกท.ก็ตอบเพราะมีคนบอกว่าตั้งกระทู้แล้วหาย

กระทู้นี้พอมีเวลาก็ตอบให้

อีกพวกหนึ่งเข้ามาไม่ตอบกระทู้เข้ามาด่าคนคิดต่างอย่างเดียว

แล้ว ผมตั้งกระทู้มันหนักหัว ..พ่ อ อ ง..คุณหรือครับ..ฮาฮา

#117 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:59

โกงยังไครับ

สรุปว่า  การชนะเลือกตั้งคือคำตัดสินที่ยิ่งใหญ่ที่สุด

ไม่ว่าจะผิดเรื่องอื่นใดก็ตาม แต่ถ้าเกิดชนะเลือกตั้งได้

ความผิดอื่นใดก็ไม่มีความหมาย ผมเข้าใจคุณถูกต้องหรือเปล่าครับ

ทุกอย่างมันต้องยุติธรรมเป็นไปตามกฎหมายคนทั้งประเทศยอมรับ

แล้วประเทศประชาธิปไตยเขาใช้เลือกตั้งหรือเทือกตั้งล่ะครับ

#118 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:00

ถูกค่ะ ถ้าเล่นไปเรื่อยๆจะเห็นอยู่สามถึงสี่ล็อคอินค่ะที่ชอบตั้งกระทู้ถามแต่มีคําตอบเองอยู่แล้ว. ทั้งแถ ทั้งตะแบง อีกจําพวกก็ชอบกวนteenป่วนไปเรื่อยๆแต่หาสาระอะไรมิได้ ปกติเวลาเล่น. ดิฉันจะมองผ่านๆถ้าเห็นชื่อล็อคอินเหล่านี้ ไม่มีราคา แต่ชอบให้คนสนใจ เคยไปให้ความสนใจโต้ตอบเพราะนึกว่าจะมีมันสมองและจิตสํานึก แต่เปล่าเลยค่ะ พวกนี้เป็นบัวใต้ตม เป็นได้แค่อาหารของเต่าและปลา ไม่มีวันโผล่พ้นนํ้ามาเบ่งบาน

ไม่ถูกรสนิยม ไม่เข้ามากระทู้ก็ดีครับ ผมชอบคนที่สุภาพใช้เหตุผลตอบแบบปัญญาชน

;)  :lol:  :D  :P  :D

#119 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:02

พอดีต้องเดินทางไปพักผ่อนต่างจังหวัดหลายวัน
คงไม่มีเวลาและไม่สะดวกที่จะตอบกระทู้จึงขอปิดกระทู้เพียงแค่นี้
ขอบคุณทุกความเห็นที่เข้ามาตอบกระทู้อย่างสุภาพชน

B)  :P  :wub:

Edited by love u, 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:03.

#120 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:22

ชนะอีกแล้ว ไม่มีการเลือกตั้งวันที่ 2 กุมภานี้

5555555555555555555555555

#121 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:27

พอดีต้องเดินทางไปพักผ่อนต่างจังหวัดหลายวัน
คงไม่มีเวลาและไม่สะดวกที่จะตอบกระทู้จึงขอปิดกระทู้เพียงแค่นี้
ขอบคุณทุกความเห็นที่เข้ามาตอบกระทู้อย่างสุภาพชน

B)  :P  :wub:

หลบเลียแผลใจ ให้หายบาดแผล โดนเขารังแก เกิดเป็นแผลข้างใน
เขาแทงเขาทิ่ม ถูกที่ริมหัวใจ เจ็บแทบทนไม่ไหว เป็นแผลใจอยู่นาน
หลบเลียแผลใจ ให้หายเจ็บช้ำ นาโย๊กปูว์ใจดำ เหยียบหยามย่ำแหลกลาญ ...
:D :D :D :D :D :D :D

Edited by kritz, 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:28.

#122 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:14

[quote name="love u" post="1026669" timestamp="1390554981"]

[quote name="JSN" post="1025057" timestamp="1390479477"]

[quote name="love u" post="1024913" timestamp="1390473727"]
[quote name="JSN" post="1024304" timestamp="1390456405"]
[quote name="love u" post="1024295" timestamp="1390456163"]
[quote name="JSN" post="1024279" timestamp="1390455599"]
[quote name="love u" post="1024275" timestamp="1390455532"]
[quote name="JSN" post="1024254" timestamp="1390454841"]
[quote name="JSN" post="1024248" timestamp="1390454781"]
[quote name="love u" post="1024238" timestamp="1390454597"]
[quote name="kritz" post="1024184" timestamp="1390453028"]
B) B) B) B) B) B) B)[/quote]คำถามดีมาก...

รู้แต่ว่า คงไม่ยอมเป็นขี้ข้ากำนันสุเทพ หรือขี้ข้าเผด็จการอำมาตย์หรือทหาร ให้เทือกตั้ง[/quote]ไม่ต้องห่วงครับ ไม่มีใครเป็นขี้ข้าใครแน่นอนครับ
ว่าแต่อำมาตย์คือใครเหรอ กรุณาตอบด้วยนะ[/quote][/quote]ไม่รู้จักป๋า(เจ้าของคอกม้า)..แสดงว่า ไม่ใช่เซียนการเมือง ฮา[/quote]แล้วป๋าเกี่ยวอะไรกับการเมืองหรือครับ
ก๊ากกกกกกกกก[/quote]อำมาตย์คือใครเหรอ กรุณาตอบด้วยนะ...ก็ตอบแล้วไง เอะไงแน่
ไม่ตอบก็ว่าตอบก็สงสัยหาความรู้เองบ้าง..[/quote]หาแล้ว ผมไม่โง่ดักดานเหมือนคุณ
ผมอาจระบุไม่หมด ว่าอำมาตย์ 80 กว่าที่แม้วพูดถึงคือใครเหรอ[/quote]อย่าเชื่ออะไรง่ายๆ สื่อสมัยนี้เขี้ยวลากดินไม่ใสซื่ออย่างที่เชื่อ

ส่วนประชาชนคือปวงชนชาวไทย หรือประสกนิกร ของปิยะราชา[/quote]ไม่ต้องมาเตือนผมหรอกครับ ผมแยกแยะตามหลักฐาน ไท่งั้นผมก็เหมือนคุณ ผมไม่ชอบนั่งจินตนาการมั่วๆ โยงนู่นโยงนี่มั่วไปหมด
[/quote]
อำมาตย์อายุ 80 คือใคร...มีหลายคนคงนับไม่ถ้วน..แต่ JSN หมายถึงใครผมไม่รู้(ไม่ได้ฟัง ไม่เชื่อด้วย)
หน้าแหลมฟันดำประสงค์ ก็ 80 กว่า
พล.อ.เปรมย้อนไป 5 ปีที่แล้วก็ 80....
ได้ยินว่าน้องแป้งเด็กเล็กๆขึ้นเวที กปปส. ม็อบก็เฮ ..มีสส.หมากระเป๋าออกมาขอโทษ

ประเด็นที่พยายามจะป้ายสีว่า ทักษิณไม่จงรักภักดีเลิกเป็นเครื่องมือคนที่อยากมีอำนาจทางลัดเถอะครับ
คดีป้ายสีเรื่องหมิ่นอะไรไร้สาระถูกยกฟ้องหมดแล้ว ไม่รู้จะยกเมฆสร้างความแตกแยกทำไมอีก[/quote]
เล่นลิ้นเข้าไป สรุป ไม่รู้ใช่มั้ย แค่นี้เอง จะยากอะไร แล้วจะไปย้อนอายุทำไม บ้าหรือเปล่า

#123 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:18

ชนะมาตลอด

อ่านกระทู้รึเปล่า..แค่ถามว่า...เมื่อไหร่ม็อบ กปปส.และกำนันสุเทพจะชนะ
กลายเป็นจินตนาการ จนวิปริต แค่คำถามง่ายๆแค่นี้(คุณ)ต้องจินตนาการด้วยหรือ?
วิปริตยังไง?ผมแค่ตั้งคำถามหรือคุณที่วิปริตกันแน่
คนที่ ปิดกรุงเทพ(เป็นครั้งแรกตั้งแต่ตั้งประเทศ)โดยม็อบไม่วิปริตกว่าหรือ..ฮาฮา
ผมอ่านเนื้อหาครับ ไม่ได้อ่านแค่หัวข้อ
คุณย้อนไปดูเนื้อหาของคุณเองแล้ว
เถียงกับคนโง่ดื้อด้านมันเป็นแบบนี้นี่เอง
ผมบอกว่ากระทู้ที่ดีต้องมีสาระ คุณดันมาหาว่าหาไปดูถูกกำนัน ผมจึงบอกว่าคุณวิปริตมากที่รับสารได้บิดเบือนขนาดนี้

ไอ้หนูลืมปี 52-53 ไปแล้วหรือ ปิดเมืองปล้นฆ่า เผา บุกโรงพยาบาล ฝีมือใครเหรอครับ
ตอบคำถามคนในบอร์ดนี้ไม่ได้ก็ปิดกระทู้หนี

แบบนี้อย่ากลับเข้ามาเลยดีกว่ามั้ย

Edited by JSN, 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:25.

#124 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:20

ไม่ถูกรสนิยม ไม่เข้ามากระทู้ก็ดีครับ ผมชอบคนที่สุภาพใช้เหตุผลตอบแบบปัญญาชน

;) :lol: :D :P :D
ปัญญาชนนั้นคงไม่ใช่คุณหรอกครับ

#125 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:25

แค่พูดคำว่า ไม่รู้ๆ

#126 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:16

5555สุภาพ. ปัญญาชน ขําจังวุ้ย

#127 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:19

นังนี่เพ้อเจ้อ จ๊าดง่าวเหมือนแม่มัน

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน