Jump to content

- - - - -

อย่าเสียใจกันนะครับ ถ้า กปปส และ ปชป จะแพ้ในคราวนี้...

• Please log in to reply
20 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 excell_13

excell_13

น้องเก่า

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:05

ถ้าคนดี คนเก่ง คนฉลาด เป็นคนส่วนมากของประเทศ เราเป็น ญี่ปุ่น เกาหลี สิงคโปร์ ไปแล้วครับ

เพราะ เราโง่เป็นส่วนมาก จนเป็นส่วนมาก ชุ่ยเป็นส่วนมาก เราเลยเป็นไทยแลนด์ ซ่องของโลก...

ปัญหาที่เราแก้ ฝังรากลึกมากกว่าจะแก้โดยใช้เวลาแค่ไม่กี่เดือน หรือ กี่ปี  ใจเย็นๆครับ  เรายังไม่ถ้าเราไม่ยอมแพ้.... This is just the beginning ...!

#2 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:14

สถานการณ์ขนาดนี้เลิกมองถึงความเป็นไปได้ว่าจะแพ้ได้เลยครับ
อยู่ที่ว่าจะชนะอย่างไร ชนะเมื่อไหร่ รัดบานจะได้รับผลที่ได้กระทำไปแล้วอย่างไร
และการที่คนหลากหลายสาขาอาชีพตื่นตัวเรื่องการเมืองขนาดนี้
อนาคตที่สดใสของประเทศอยู่ไม่ไกลเกินฝันครับ

#3 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:22

อย่าเสียใจกันนะครับ ถ้า ประเทศเราจะหมด "อีโง่" ไปเสียที...

ถ้าคนดี คนเก่ง คนฉลาด เป็นคนส่วนมากของประเทศ เราเป็น ญี่ปุ่น เกาหลี สิงคโปร์ ไปแล้วครับ

เพราะ เราโง่เป็นส่วนมาก จนเป็นส่วนมาก ชุ่ยเป็นส่วนมาก เราเลยเป็นไทยแลนด์ ซ่องของโลก...

ปัญหาที่เราแก้ ฝังรากลึกมากกว่าจะแก้โดยใช้เวลาแค่ไม่กี่เดือน หรือ กี่ปี  ใจเย็นๆครับ  เรายังไม่ถ้าเราไม่ยอมแพ้.... This is just the beginning ...!

เริ่มที่นายกก่อนเลย

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#4 3x3eyes

3x3eyes

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:31

รวมทั้ง จขกท ด้วย <_<

“The hottest places in hell are reserved for those who in times of great moral crisis maintain their neutrality”

"ผู้ใดรักษาความเป็นกลางในท่ามกลางวิกฤตศีลธรรม ผู้นั้นย่อมตกนรกอเวจี"

-Dante Alighieri-

#5 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:44

รัฐบาลโจรมันไม่ยอมลาออกก็ดีเหมือนกัน ดูมันดิ้นทุรุนทุรายไปเรื่อยๆ

เหมือนหลายท่านว่า ตอนนี้ไส้กี่ขดๆๆ ก็โดนลากออกมาประจานให้ไม่เพียงแค่คนทั้งประเทศ

แต่คนทั่วโลกได้รับรู้ ไอ้ยุทธวิธีโลกล้อมประเทศ ตอนนี้ดาบนั้นก็คืนสนอง

มันนึกว่ามันฉลาด แต่จริงๆ มันโง่สิ้นดี

คนอย่างทักษิณ และครอบครัวตระกูลชิน มีแต่เงิน แต่โง่ ไม่ใช่โง่ธรรมดา โครตโง่

ถ้ามันไม่โง่ มันจะบ้าทำชั่วให้คนนับสิบล้าน ด่าประจาน ประณามสาปแช่งหรือ

ทางสวรรค์มีไม่เดิน แต่กลับเลือกเดินทางนรก

Edited by aiwen^mei, 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:45.

#6 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:52

จำนิทานเรื่องกบตาบอดได้นกกระสามาเป็นนายไหมครับ

ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#7 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:53

*
POPULAR

เนื่องด้วยข้อความประชดที่คุณจขกท.เขียนออกมา แล้วผมทำสีแดงไว้

ผมขอฝากข้อความของคนหนึ่งคน ให้คุณจขกท.นะครับ

ผมอ่านบทถอดเทปปราศรัยของบุคคลผู้นี้เมื่อปีที่แล้ว แล้วผมน้ำตาซึม..

http://www.siamintel...ech-transcript/

คำต่อคำ นายชวน หลีกภัย

ปราศรัย ณ เวทีราชประสงค์ 23 มิถุนายน 2554

"ผมเล่าสิ่งเหล่านี้ให้พี่น้องฟัง เพราะวันนี้ไม่อยากให้ท่านหดหู่

ประเทศไทยไม่ได้อับจน ประเทศไทยไม่ได้ล้าหลัง

ประเทศไทยเราไม่ได้เป็นประเทศด้อยพัฒนา

เราอ่านข่าวฟังวิจารณ์อาจจะรู้สึก ประเทศเราเลวร้ายอย่างนี้เชียวเหรอเนีย

มีบางคนประชดประชันว่าประเทศไทยดีทุกอย่างเสียอย่างเดียวมีคนไทยอยู่ 

ไม่จริงหรอกครับ ไม่จริงครับพี่น้องครับ อันนั้นเป็นคำประชดเท่านั้นเอง

แต่พี่น้องครับท่านจำได้ไหม ถ้อยคำต่อไปนี้

"บ้านเมืองมีทั้งคนดีและไม่ดี ไม่มีใครสามารถทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด"

พี่น้องเข้าใจสิ่งเหล่านี้ดี บ้านเมืองนี้เรามีประวัติศาสตร์ที่น่าภาคภูมิใจ

พี่น้องอย่ามองลบหลู่บ้านตัวเอง

ผมเถียงเสมอเมื่อใครบอกว่าประเทศไทยล้าหลัง ผมนี่แหละยืนยันกับพี่น้องว่า

ผมเป็นผู้แทนมา 43 ปี  ในสภา 500 คนผมนี่แหละอยู่นานที่สุด 

ผมทบทวนเรื่องนี้กับพี่น้องเพื่อให้เรามองอดีตด้วยความภาคภูมิใจ 

แต่แน่นอนพี่น้องครับ ชีวิตของประชาธิปไตยประเทศไทยนั้น ไม่ได้ราบรื่นครับ

ล้มลุกคลุกคลานมีปัญหาต่อเนื่อง

แต่สิ่งที่ผมบอกว่า 79 ปีผ่านไปประเทศไทยไม่ล้าหลังหรอกครับพี่น้องครับ

อย่างน้อยที่สุดในอาเซียนพี่น้องไม่ด้อยกว่าคนไหนหรอกครับ

อย่าเทียบสิงคโปร์ สิงคโปร์ประเทศเล็กๆซึ่งมีความร่ำรวยกว่าเรา

ประเทศเขาเล็กเท่ากับจังหวัดเล็กๆจังหวัดหนึ่งของเรา

เพราะฉะนั้นเราเทียบสัดส่วนกันไม่ได้เลย

ในประเทศที่มีประชากร 60 กว่าล้าน 80 กว่าล้าน 90 ล้าน

ผมไม่เชื่อว่าประเทศไทยจะด้อยกว่าประเทศไหน

ที่ผมกราบเรียนเรื่องนี้เพราะผมคิดว่า

บางทีเราฟังการวิพากษ์วิจารณ์ประเทศตัวเองในทางลบทุกเรื่อง ทำให้คนไทยหดหู่

เราล้าหลังกันอย่างนี้เชียวหรือเนีย

เวียดนามกำลังจะมีรถไฟเร็วความเร็วสูง ประเทศไทยแย่มากไม่มีอะไรอะไรเลย

ผมไปถามคนเวียดนามเมื่อต้นปีที่แล้ว จริงหรือ เขาบอกใช่

แต่ว่าบัดนี้สภาฯมีมติยกเลิกแล้วเพราะทำไม่ได้

ใครคิดอะไรก็ได้ครับ แต่บ้านเราที่ผมบอกว่าเราไม่ล้าหลัง ผมเป็นประจักษ์พยาน"

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:59.

gladiator 1.jpg

#8 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:55

ขอบคุณที่ให้กำลังใจกัน ......แต่ผมไม่คิดเช่นนั้น

ผมมั่นใจว่า ประเทศไทยจะไม่แพ้ระบอบทักษิณ การปฏิรูปต้องเกิดขึ้นแน่ๆ

ส่วนเรื่องชำระล้างนักการเมืองสกปรกนั้น พอเข้าใจว่าต้องใช้เวลา แต่หากเราวางระบบการเมือง/ โครงสร้างราชการให้รัดกุมกว่านี้ ก็น่าจะดีขึ้นตามลำดับ

และที่สำคัญ ประชาชนตื่นรู้แล้ว ระบอบที่มองไม่เห็นด้วยตา การโกงที่แยบยลใดๆ ไม่สามารถคงอยู่ได้อีก มันต้องลดลง จะต้องไม่มี ทักษิณ 2-3-4 อีก

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#9 โลโมติ้ว

โลโมติ้ว

น้องเก่า

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:57

อย่าเสียใจกันนะครับ ถ้า ประเทศเราจะหมด "อีโง่" ไปเสียที...

เริ่มที่นายกก่อนเลย

#10 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:09

ส่วนตัวเห็นว่าเราไม่มีทางแพ้ แต่ต้องยอมรับว่าการเปลี่ยนแปลงที่จะเกิดขึ้นจะเปลี่ยนนิสัยคนไทยไปตลอดกาล ซึ่งคนโดยส่วนใหญ่อาจจะไม่ได้ผ่านไปยังจุดนั้นได้ แม้กระทั่งตัวเองยังไม่แน่ใจเลยค่ะว่าจะผ่านมันไปได้หรือไม่

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#11 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:11

ข่าวล่าว่าด้วยการเลือกตั้ง ท่าทางจะเดี้ยง 555

แหลกันไป/// ของจริงคือการเลือกตั้งยังเดี้ยงครับ ต่อไปนี้คือที่เดี้ยงเพิ่มจากที่รายงานแล้ว

๑ ณ เวลานี้ กรรมการหน่วยเลือกตั้งและเจ้าหน้าที่ประจำหน่วยเลือกตั้งยังขาดอีก ประมาณ ๔๐,๐๐๐ คน และข้าราชการที่เคยเป็นไม่ยอมเป็น จะสั่งให้ทำหน้าที่ก็ไม่เอาเพราะติดธุระขอลา ถ้าไม่มีครบจำนวนนี้ก็จัดเลือกตั้งไม่ได้

๒ เหลือเวลาอีก ๑๐ วันจะเลือกตั้งแล้ว หาทางออกไม่ได้ จึงขอกำลังจากทหาร ปรากฎว่ากองทัพบกและกองทัพเรือตอบปฏิเสธเพราะกำลังพลมีภาระกิจ ล่าสุดวันนี้ กองทัพอากาศก็ตอบปฏิเสธเพราะกำลังพลมีภาระกิจเช่นกัน ตอนนี้ยังหาทางออกไม่ได้ และมีผู้เสนอให้ไปขอคนจากธรรมโกย เพราะที่เตรียมคนไว้ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้ว

ดังนั้นการเลือกตั้ง ๒ กุมภา ไม่มีทางสำเร็จดังที่หวังว่าจะใช้เป็นเครื่องมือกลับมามีอำนาจเกือบจะแน่นอนแล้ว เพราะเหตุนี้ตอนนี้จึงเหลือกลยุทธเดียวคือ ยื้อๆๆๆๆ จนยืดเป็นตังเมแหละครับ

Edited by aiwen^mei, 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:12.

#12 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:18

แพ้เพราะสู้ไม่ว่า แพ้เพราะไม่กล้าสู้อดสูกว่าเยอะ

#13 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:21

คนใดดูถูกคนในชาติส่วนใหญ่ว่าเป็นคนโง่  คนๆนั้นกลับโง่กว่าด้วยอคติในกมลสันดาน

คนใดเหยียดหยามคนในชาติว่าชุ่ย  คนๆนั้นเป็นคนชุ่ยที่สุดด้วยมิจฉาทิฏฐิในตัวเอง

คนใดดูถูกว่าบ้านตัวเองเป็นซ่อง  คนๆนั้นก็ไม่ต่างจากโสเภณีขายชาติหน้าด้านตัวหนึ่ง

*จริงไหม จข กท*

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#14 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:24

มีข่าวว่า นาแบกไปทำพิธีสะเดาะเคราะห์ จริงหรือเปล่าไม่รู้

ลองทบทวนคำทำนายว่า หมอดูอีทีทำนายไว้ว่าอย่างไร 

หมอดูอีที ทำนายรัฐบาลยิ่งลักษณ์เข้าสู่ยุคตกต่ำ เจอประชาชนลุกขึ้นต้านต่อเนื่อง ชี้ ปี 2558 ผู้มีอำนาจในรัฐบาลจะสูญหายไม่เหลือซาก กระทั่งปี 2559 ทุกอย่างจะดีขึ้น

เมื่อวันที่ 31 กรกฎาคม 2556 นายวรธนัท อัศกุลโกวิท หรือ อาจารย์หม่า ปรมาจารย์ฮวงจุ้ย เปิดเผยว่า เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา ตนเองได้ไปพบหมอดูอีที หมอดูชื่อดังชาวพม่า เพื่อขอให้ทำนายดวงประเทศไทย ซึ่งตอนหนึ่งของการทำนาย หมอดูอีที ระบุว่า ขณะนี้เป็นจุดต่ำสุดของรัฐบาลนางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร เพราะคนในประเทศจะลุกขึ้นมาต่อสู้กันเอง ทำให้เกิดความสูญเสียขึ้น

โดย หมอดูอีที ทำนายไว้อย่างน่าสนใจว่า ในเดือนสิงหาคมนี้เป็นจุดเริ่มต้นของการต่อสู้ และเกิดขึ้นต่อเนื่องไปจนถึงเดือนตุลาคม อาจกินเวลายาวประมาณ 6-9 เดือนกว่าจะเข้าที่เข้าทาง โดยในปี 2557 สถานการณ์จึงจะเริ่มคงที่ แม้จะมีการเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้นตลอดทั้งปี จากนั้นในปี 2558 จะกลายเป็นปีแห่งความหวังใหม่ของไทย เพราะผู้มีอำนาจในรัฐบาลปัจจุบันจะสูญหายไม่เหลือซาก

อย่างไรก็ตาม อาจารย์หม่า ระบุว่า ทางหมอดูอีทีไม่ได้บอกว่าที่ว่าผู้มีอำนาจจะสูญหายไม่เหลือซากนั้น หมายถึงการเสียชีวิต หรือต้องหลบหนีไปอยู่ต่างประเทศ แต่หลังจากเกิดเหตุการณ์นี้ ในปี 2559 จะเป็นปีที่ดี ประเทศจะเป็นดั่งฟ้าสีทองผ่องอำไพ

ในตอนท้าย หมอดูอีที ย้ำด้วยว่า การเปลี่ยนแปลงที่จะเกิดขึ้นนี้ไม่ใช่เกิดจากฝีมือของกองทัพ หรือทหาร แต่เป็นการเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้นโดยประชาชน

#15 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:25

ชนชาติใดไม่มีความเป็นชาตินิยม แสดงว่าชนชาตินั้นเป็นชนชาติไร้ราก ...

:rolleyes:

#16 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:16

เจ้าของกระทู้  จำเนื้อร้องของเพลง  "หนักแผ่นดิน"  ได้มั๊ยครับ  ลองไปหาฟังดูซิ  ว่าง ๆ ก็ร้องทุกคืนก่อนนอนนะ

คนใดใช้ชื่อไทยอยู่ กายก็ดูเหมือนไทยด้วยกัน

ได้อาศัยโพธิ์ทองแผ่นดินของราชันย์ แต่ใจมันยังเฝ้าคิดทำลาย

คนใดเห็นไทยเป็นทาส ดูถูกชาติเชื้อชนถิ่นไทย

แต่ยังฝังทำกิน กอบโกยสินไทยไป เหยียดคนไทยเช่นทาสของมัน

(สร้อย) หนักแผ่นดิน หนักแผ่นดิน คนเช่นนี้เป็นคนหนักแผ่นดิน (หนักแผ่นดิน!)

หนักแผ่นดิน หนักแผ่นดิน คนเช่นนี้เป็นคนหนักแผ่นดิน (หนักแผ่นดิน!)

คนใดยุยงปลุกปั่น ไทยด้วยกันหวังให้แตกกระจาย

ปลุกระดมมวลชนให้สับสนวุ่นวาย เพื่อคนไทยแบ่งฝ่ายรบกันเอง

คนใดหลงชมชาติอื่น ชาติเดียวกันเขายืนข่มเหง

ได้สินทรัพย์เจือจานก็ประหารไทยกันเอง ทีชาติอื่นเกรงดังญาติของมัน

(สร้อย)

คนใดขายตนขายชาติ ได้โอกาสชี้ทางให้ศัตรู

เข้าทลายพลังไทยให้สลายทางสู้ เมื่อศัตรูโจมจู่เสียทีมัน

คนใดคิดร้ายราวี ประเพณีของไทยไม่ต้องการ

เกื้อหนุนอคติ เชื่อลัทธิอันธพาล แพร่นำมันมาบ้านเมืองเรา

(ซ้ำท่อนสร้อย 2 ครั้ง)    

ที่ยกเพลงนี้มา ไม่ได้ด่านะครับ  แต่อยากให้ภาคภูมิใจในชาติของเรา

Edited by Bayonet, 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:19.

#17 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:20

เป็นเพียงไม่กี่กระทู้ ที่ผมเห็นด้วย กับความคิดนี้ ในเมื่อคนในประเทศส่วนใหญ่เห็นแก่ตัว โง่ ก็ตามเวรตามกรรม แต่ทำหน้าที่และสู้ให้สุดตัวเท่าที่จะทำได้

#18 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:22

ผมเห็นด้วยกับ จขกท แค่บรรทัดแรกครับ ส่วนตัวผมมั่นใจว่า กปปส.ของลุงกำนันไม่แพ้แน่นอน ชนะอย่างขาวสะอาดด้วย เพียงแต่มันต้องใช้เวลา

เพราะระบอบทักษิณไม่ได้มีแต่ตัวบุคคลที่ เลว ถ่อย สถุล ระยำเท่านั้น เรื่องของอำนาจ ผลประโยชน์ ก็เข้ามาเกี่ยวข้องเยอะมากครับ

จะคลี่ปมจุดนี้ต้องอาศัยแรงกาย แรงใจ แรงสนับสนุนการเงินทุกรูปแบบ บวกกับจังหวะ โอกาสที่เหมาะสมครับ ใจเย็นๆๆๆ

ถ้า จขกท ใจร้อน อยากเห็นชัยชนะไวๆ เลิกติดตามข่าว กปปส ซักพัก ไปพักผ่อนก่อนได้นะครับ  :)

Edited by Lucas Leiva Benitez, 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:22.

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#19 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:23

ไม่พูดถึงสาเหตุที่คน เค้าออกมาประท้วงขับไล่ อีปู หน่อยเหรอ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#20 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:46

รอมาหลายปีแล้ว

รออีกไม่นาน ผมรอได้

ชนะแน่นอน  ไม่ว่าจะชนะด้วย กปปส ,ปชป, ปปช, ศาล, มวลมหาประชาชน

ชาวนา, ชาวสวนยาง , ชาวไรข้าวโพด , บุคลากรทางการแพทย์

อธิการบดี , อาจารย์ , พนักงานธนาคารรัฐ (เช่น ธกส ), นักแสดง

นักเรียน อยุทธยาวิทยาลัย และน้องๆโรงเรียนอื่น 

คุณ วสุ, คุณประคอง และผู้สละชีวิตอีก 2 ท่าน

ทหารเรือ ทหารอากาศ (เจ๋งครับไม่ให้ใช้พื้นที่ )  ทหารบก ที่ขนรถถัง ไปไปมามา พางง

ที่สำคัญ คนไทยคุณภาพทุกคน ผมเชื่อว่ามีเยอะมาก

ขอให้เราร่วมใจ อดทน ชัยชนะต้องเป็นของเรา

#21 Tongpirate

Tongpirate

น้องใหม่

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:46

ผมเถียงยันเลย ว่ายังไงก็ไม่มีทางแพ้ ไม่เคยมีปรากฎการณ์ไหนที่คนออกมาเยอะขนาดนี้

ถ้าครั้งนี้ชนะ จะต้องเป็นประวัติศาสตร์แน่นอน ต่อคนในประเทศเราโง่จริงจามที่จขกท.บอก 

เราก็ไม่ควรไปดูถูกคนในประเทศเรา ก่อนว่าใครโง่หรือชุ่ยจขกท. ดูตัวเองหรือยังถึงกล้าพูดเช่นนี้ ?

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน