Jump to content

- - - - -

ผมขอเลิกไปม๊อปกำนันครับ เพราะมันเป็น บาป หยาบคาย ฟังhate speechจนจะฆ่ากันอยู่แล้ว

• Please log in to reply
40 replies to this topic

#1 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

Posted 23 January 2014 - 18:12

*
POPULAR

ผมเป็นคนมีเหตุผล ผมเชื่ออ.เจษฎา เด่นดวงบริพันธ์ แกนนำขั้วที่3 ครับ แค่ครึ่งชม.ที่อ.พูดในรายการสอย้วย

ทำให้ผมตาสว่างสุดๆ ทำให้ผมไม่อยากมีส่วนร่วมในบาปที่คนไทยจะฆ่ากันเอง

ผมรักในสันติครับ ผมขอเป็นสาวก3นิ้วกับอ.ด้วยนะครับ แค่ไปม๊อบก็ถือเป็นบาปแล้ว

ผมเชื่อแน่นอนว่าสัปดาห์หน้าจะมีสงครามกลางเมือง เพราะม๊อบฟังhate speechทุกวันจนเสียสติมองคนไทยไม่เป็นคนกันแล้ว

ระวันด้า ซีเรียแน่ๆ อย่าให้ลูกหลานเราโตมาในยุคคนไทยฆ่ากันเองเลย

ผมเชื่อว่าอ.เป็นกลางแค่มีแนวทางใกล้เคียงกับรัฐบาลเท่านั้น ผมเชื่อตามอ.บอกครับรัฐบาลนี่แค่ยึดมั่นในกฏหมาย

ม๊อบกำนันก็แค่อุดมคติ ผมจะไปเลือกตั้ง vote noครับ แล้วรัฐบาลที่ได้มาต้องทำตามอย่างที่อ.พูดแน่นอน 

คนที่ไปม๊อบที่เห็นรุ่นปู่ยันวัยรุ่นพวกนั้น เขาคงไม่เคยผ่านพฤษภาทมิฬมาเหมือนอาจารย์ เขาคงไม่มีข่าวสารอะไร

วันๆหลงไปแต่คำพูดของแกนนำ  สั่งให้เกลียดใครก็เกลียด ผมเชื่อว่าอ.มองขาด

ผมเห็นแล้วครับม๊อบกำนันแกมีแต่คนพูดหยาบคาย  ใจสัตว์แค่สงสัยคนอื่นปะปนอยู่ในม๊อบก็จะเอามีดไปฟันเขา 

ผมเชื่ออ.ครับถึงแม้ว่าที่รู้มาจะไม่ใช่ แต่ผมเชื่อว่าอ.คงไปเห็นเหตุการณ์ด้วยตัวเอง

ผมเสียใจกับอ.ด้วยที่แม้แต่แม่อ.ยังโทรมาด่า แย่นะครับแม่.โง่จัง สงสัยไม่เคยผ่านพฤษภาทมิฬ

ผมยินดีด้วยที่อ.ได้เพื่อนใหม่เป็นที่ปรึกษาอย่างอ.เอกชัย คนดังแห่งม.สยาม

เสียดายผมไม่มีโอกาศได้ออกรายการดังๆอย่างที่อ.ได้ออกเสมอๆ ผมเป็นแค่คนขายผัก แต่ผมมีหลายข้อที่อยากพูดออกทีวีบ้าง

แต่มันคงยาก เห็นอ.เป็นนักวิทยาศาสตร์คนแรกที่ได้วิจารณ์การเมืองออกทีวีอย่างมีเหตุผล

Edited by พ่อไอ้ตอม, 23 January 2014 - 18:28.

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#2 Redulah

Redulah

น้องเก่า

Posted 23 January 2014 - 18:17

*
POPULAR

ผมชอบคุณเจษฎาฯในเรื่องการพิสูจน์ GT2000 และบั้งไฟฯ ครับ 

ผมไม่ได้งมงายที่ชอบใครในเรื่องนึง แล้วจะต้องชอบเค้าในทุกเรื่อง ทำให้.. ....แนวคิดทางการเมืองของเค้า ผมไม่ชอบครับ !!! 

#3 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

Posted 23 January 2014 - 18:22

ผมไม่อยากมาออกรายการหรอกครับ

แต่ไอ้พี่ยุดมันเนียนเอาผมมาออกครับ :lol: :lol:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#4 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

Posted 23 January 2014 - 18:24

แต่ผมอยากถามแกกลางรายการนะ ว่าถ้าวันนั้นที่พฤษาภาทมิฬ พอเสียงปืนนัดแรกดัง มีศพแรก  แล้วทุกคนกลับบ้าน

ไม่มีใครตายอีก วันนี้เรายังมีนายกทหาร แกจะมีโอกาศได้ไขปริศนาGT200มั้ย

ผมว่าแกมีอาการทางจิตกลัวคนตายเหมือนยังช๊อคจากภาพวันนั้น

แล้วไอ้ที่ไปแย้วๆกับกำนัน นี่มันไม่เคยผ่านปสก.ม๊อบมาเลย14ต.ค. 6 ต.ค. พฤษภาทมิฬที่แกชอบอ้าง

เหมือนคนไปม๊อบกำนัน โง่เพิ่งมาจากป่า ใครว่าอะไรก็เชื่อ แกคิดของแกอย่างนี้จริงๆนะ

Edited by พ่อไอ้ตอม, 23 January 2014 - 18:45.

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#5 weerawat

weerawat

น้องใหม่

Posted 23 January 2014 - 18:26

"ผมยินดีด้วยที่อ.ได้เพื่อนใหม่เป็นที่ปรึกษาอย่างอ.เอกชัย คนดังแห่งม.สยาม"

คุณไม่ได้ไปต่อครับ ผมเสียใจด้วย

#6 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

Posted 23 January 2014 - 18:27

:(

:wacko:

กว่าจะเข้าใจเล่นเอาฮง

:lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#7 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

Posted 23 January 2014 - 18:28

ดูไอ้สอย้วยไปก็ไม่แปลกทำไมคนถึงด่ากัน เหมือนมันเอาบก.ลายจุดภาคสุภาพๆมาพล่ามเรื่องนองเลือด

สงครามการเมือง ดราม่า โฆษณาเฟสตัวเองอะไรประมาณนั้น

คนไทยไม่ได้ฆ่ากัน มีแต่ตร.และมือลึกลับ ทำกับปชช. อ้างจังนองเลือด สงครามแน่ๆพี่น้อง

คือภาคคนตายในพฤษภาทมิฬแกช๊อคจริงๆนะ

ทั้งๆที่เกินครึ่งผมว่าคนที่ไปม๊อบก็สามารถตอบแบบใช้เหตุผลมายันได้อย่างสุภาพ แต่ไม่มีโอกาศไปออกรายการ

แล้วหลายๆอย่างที่แกพูดก็ผิด แต่ก็ปล่อยให้ออกรายการไป

ดีที่ขี้เกียจลุกไปหยิบมือถือไม่งั้นคงได้ถ่ายรูปส้นติงประทับหน้าทั้งสองคนลงเฟสจนได้

แต่ฮาดีที่แม่แกก็โทรมาด่า  หลายๆอย่างแกใช่เลย เป็นอ.เอกชัยคนดังม.สยามในร่างนี้ชัดๆ

Edited by พ่อไอ้ตอม, 23 January 2014 - 18:33.

#8 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

Posted 23 January 2014 - 18:30

คอยดูนะ งานนี้มีโดน  ;)

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#9 bend

bend

น้องเก่า

Posted 23 January 2014 - 18:30

เข้ามาบอกว่า ชอบ ประโยคนี้ ..

มากครับ

#10 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

Posted 23 January 2014 - 18:31

โดนไปแล้วววววววววววว

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#11 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

Posted 23 January 2014 - 18:35

โดนไปแล้วววววววววววว

เรา แอบดูอยู่ห่างๆ แต่ไม่ห่วงครับ หลวงอา  :P

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#12 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

Posted 23 January 2014 - 18:36

ฝ่ายประชาธิปไตยแบบกระแดะ

#13 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

Posted 23 January 2014 - 18:36

*
POPULAR

ก็มันน่ามั้ย บอกได้ไงว่ะ รัฐบาลปูเป็นฝ่ายที่ยึดมั่นในกฏหมาย กุไม่เคยเห็นรัดทะบานไหนที่แม่งทำผิดกฎหมายได้มากมายเท่าอีปูเลย

กุอยากฮาปนโฮ อะไรทำให้แกเพี้ยนไปขนาดนี้ แล้วแกก็บอกว่าผมเปิดรับทุกความเห็นเพื่อนผมแดงเหลืองเยอะ

แต่แกเสือกเคยหลุดมาว่าเพื่อนผมหลายคนเห็นต่าง ผมก็กดอันเฟรนด์ไปหลายคน  ตกลงเมิงฟังหรือไม่ฟังกันแน่

เวลาพูดถึงเฟสตัวเอง  อยากจะอ๊วกจริงๆนะ คือไปดูกระทู้แกในหว้ากอแล้วที่เกี่ยวกับการเมืองมีคนเชียร์แกเหมือเทพเจ้า กดดูโฟรไฟล์ มาจากราชดำเนินเกินค่อน แกจะเอาแต่ที่ๆมีคนชื่นชมแก แล้วคห.ต่างแกไม่ตอบนะอ้างไปเรื่อยติดนิสัยอีปู ตอบไม่ได้ บอกผมมั่นใจว่าทำถูก อ้าวงั้นกุก็ผิดสิ

Edited by พ่อไอ้ตอม, 23 January 2014 - 19:15.

#14 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 23 January 2014 - 18:46

ผมชอบคุณเจษฎาฯในเรื่องการพิสูจน์ GT2000 และบั้งไฟฯ ครับ 

ไม่ทันหว้ากอตอนลูกบอลบำบัดน้ำเสียล่ะจิ  ^_^  อิอิ

gladiator 1.jpg

#15 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

Posted 23 January 2014 - 18:50

ไม่ทันหว้ากอตอนลูกบอลบำบัดน้ำเสียล่ะจิ  ^_^  อิอิ

ไม่ทันเรื่องมาjd300โอดโอยไม่ได้ไปบินในอวกาศกับAXEด้วย

พอแพ้ หาเรื่องคนชนะทำผิดกติกามาทันที ดูยังไงเขาก็ชนะตามกติกา

#16 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 23 January 2014 - 19:04

ไม่ได้ดูครับ แต่ตอนกลับบ้านเห็น มอไซด์วิน กำลังดูไอ้นี่อยู่เลย ถ้ามันบอกว่าอีปู ยึดมั่นกฎหมาย ผมก็ว่ามันบ้าไปแล้ว ไอ้ที่ทำผิดกฎหมาย จนศาลตัดสินว่าทำผิด ยังตั้งโต๊ะแถลงว่าไม่ยอมรับคำตัดสิน แบบนี้นะ ยึดมั่นกฎหมาย 

กฎหมายให้แถลงผลงานแต่ละปี ก็ไ่ม่ยอมแถลง ข้อมูลการขายข้าว ก็ไม่เอามาเปิดเผยให้ชาวบ้านตรวจสอบ โจรหนีคุกก็คืนพาสปอร์ตให้ แถมจะนิรโทษกรรมให้โจรอีก นี่น่ะ ยึดมั่นกฎหมาย เงินมันซื้อคนให้เป็นควายได้ เจษฎาเลยยอมเป็นควายเพือ่เงิน

#17 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 23 January 2014 - 19:04

เงอะ โดนปาดดดด  เอาใหม่

ไม่ทันเรื่องมาjd300โอดโอยไม่ได้ไปบินในอวกาศกับAXEด้วย

พอแพ้ หาเรื่องคนชนะทำผิดกติกามาทันที ดูยังไงเขาก็ชนะตามกติกา

^

^

เจ๊ย ผมไม่ทันอ้ะครับ

ช่วยเล่าหน่อยน้า...อยากรู้ๆๆๆๆๆๆ :lol:

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 23 January 2014 - 19:05.

#18 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

Posted 23 January 2014 - 19:15

ช่วยเล่าหน่อยน้า...อยากรู้ๆๆๆๆๆๆ :lol:

ไม่ได้ดูครับ แต่ตอนกลับบ้านเห็น มอไซด์วิน กำลังดูไอ้นี่อยู่เลย ถ้ามันบอกว่าอีปู ยึดมั่นกฎหมาย ผมก็ว่ามันบ้าไปแล้ว ไอ้ที่ทำผิดกฎหมาย จนศาลตัดสินว่าทำผิด ยังตั้งโต๊ะแถลงว่าไม่ยอมรับคำตัดสิน แบบนี้นะ ยึดมั่นกฎหมาย 

กฎหมายให้แถลงผลงานแต่ละปี ก็ไ่ม่ยอมแถลง ข้อมูลการขายข้าว ก็ไม่เอามาเปิดเผยให้ชาวบ้านตรวจสอบ โจรหนีคุกก็คืนพาสปอร์ตให้ แถมจะนิรโทษกรรมให้โจรอีก นี่น่ะ ยึดมั่นกฎหมาย เงินมันซื้อคนให้เป็นควายได้ เจษฎาเลยยอมเป็นควายเพื่อเงิน

เรื่องAXEคุณผึ้งก็รู้นิ ขี้เกียจพิมพ์555  วันนี้เปิดมาเจอเห็นหัวข้อที่ย้วยบอกก็ว่าจะเปลี่ยนช่องแล่ะ พอเดาได้ แต่เห็นครั้งนี้เชิญมาแบบเดี่ยวๆ

ไม่ต้องการคนอื่นแย้งกลางรายการมั้ง

เปิดช่วงแรกก็การไปม๊อบก็เป็นบาปอย่างหนึ่งอะไรประมาณนี้ กุงงแล่ะ มาเจออีปูแค่อยากรักษากฏหมายสุดๆ นี่ของขึ้นเลย

ฟังๆๆๆสรุปได้ว่าแก.มีอาการช๊อคจากอดีตเห็นคนตายจากพฤษภาทมิฬ  เลยออกมาแนวโลกสวย แต่ก็ไม่รู้นะว่าทำไมข้อมมูลในหัวแก ถึงพลาดอะไรมากมายขนาดนั้น

ชอบอ้างhate speechบ่อยๆ กลายเป็นว่าคนที่ไปโดยกำนันแกโทรลจนเกลียนอีกฝ่ายนึงเหมือนสัตว์

แกแยกhate speechกับการพูดเรื่องจริงออกมั้ย แกเคยฟังนปช.พูดเต็มๆกับกำนันพูดบ้างมั้ย ผมมั่นใจแกไม่เคย

ผมฟังมาทั้งคู่ นปช.นี่พ่อhate speechทุกสถาบันเลย  

เพราะไปฟังจึงเกลียด เพราะเกลียดจึงไปฟัง ต่างกันมาก แต่แกเหมาหมดว่าม๊อบต้องhate speech พาไปสู่ความรุนแรงทั้งนั้น

แต่ดูแล้วแกคงไม่ได้รับเงินอะไรหรอก แต่โลกแกสวยจนเราอยู่ไม่ได้ แกไม่ได้อยู่กับความจริงแค่นั้น 

Edited by พ่อไอ้ตอม, 23 January 2014 - 19:22.

#19 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

Posted 23 January 2014 - 19:17

แต่ผมกลับพลาดเรื่องลูกบอลบำบัดจริงๆนะ ได้ยินแต่ไปค้นในคลังกระทู้ก็ไม่เจอ

แม่แต่กระทู้แรกที่เจษฎาไปโวยเรื่องแพ้ประกวดAEXแล้วพาล ก็หายไป ถ้าไม่ได้ตามตอนนั้นเลยจะเจอแต่กระทู้ประกอบ

#20 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

Posted 23 January 2014 - 19:18

^
^

ช่วยลุ้นผม (อ.เจษฎ์) ไปแตะอวกาศ กับ AXE Apollo ด้วยครับ
http://pantip.com/topic/30911021

เย้ !! 1 สัปดาห์ ได้มา 13,627 วิว ( + ปัญหาการปั่นวิว )
http://pantip.com/topic/30943988

แล้วมีแฟนคลับออกมาตั้งกระทู้ติเตียนเรื่องกติกา
ทั้งที่ก็เห็นๆอยู่ว่าแกเองก็ปั่นยอดวิวผ่านพันทิป

เมื่อการทุจริตเป็นเรื่องธรรมดาในสังคม ผ่านกรณี Axe Apollo
http://pantip.com/topic/30988874

ปล: อ้าว.. มีกระทู้แพ้แล้วพาลด้วยหรือครับผมไม่ทราบจริงๆ
ตามห่างๆครับ ผมว่าแกเกรียนๆนะ

Edited by คลำปม, 23 January 2014 - 19:22.

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#21 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

Posted 23 January 2014 - 19:25

เออวันก่อนผมหาไอ้กระทู้แรกไม่เจอนะ ขอบคุณครับ 

#22 หมอต้นไม้

หมอต้นไม้

น้องเก่า

Posted 23 January 2014 - 19:27

แกชอบอ้างตัวเองว่าเป็นคนมีเหตุผล เป็นนักวิทยาศาสตร์ คอยจับผิดเรื่อง Pseudo Science หรือวิทยาศาสตร์จอมปลอม

ตอนแกออกมาโวยเรื่อง GT200 จนดังทะลุฟ้า แกก็โอเคนะ ออกจะเป็นพวกขี้โอ่และขี้อวดไปหน่อยก็ตาม

แต่ก็ไม่นึกว่าแกจะมาบ้าบอและไร้เดียงสา กับ Pseudo Democracy หรือประชาธิปไตยจอมปลอม

ที่ไอ้พวกใส่เสื้อขาว จุดเทียน มาหลอกแหกตาแกอยู่ได้

#23 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

Posted 23 January 2014 - 19:36

^

^

แพ้โหวตแล้วพาลหาว่าครูบ้านนอกปั่นโหวต หลังๆคงละอายใจเลยเงียบๆไป

#24 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

Posted 23 January 2014 - 19:42

แกชอบบอกว่าแกเกลียดวิทยาศาสตร์ลวงโลก แกเลยต้องพิสูจน์ แกทำได้เพราะแกเก่งด้านนี้โดยตรง

แต่เรื่องการเมืองแกอ่อนด้อยแถมโลกสวยจนน่ารังเกียจ (ไม่เกินไปนะ) แต่มีโอกาศได้ใช้สื่อ หรือโดนสื่อใช้

ให้ไปขยายความคิดแปลกออกทีวี กลายเป็นว่าคนที่ดูจะฉุกคิดได้ หรือสับสนกว่าเดิมกับสิ่งที่แกพยายมสื่อ

ขนาดมองแบบใจเป็นกลาง สุดท้ายมันจับผิดสิ่งที่พูดได้หลายข้อมาก แต่ทุกอย่างถูกเสริฟออกฟรีทีวีไปเรียบร้อยแล้ว

ถ้าแนวคิดอ.แกถูก ผมก็คงผิดมาตลอดชีวิต 

ตอนนี้เราสู้กับโจรปล้นชาติที่มันพิสูจน์แล้วแก้ผ้าจนล่อนจ้อนแล้วว่าโจรแท้  คนปกติต้องไล่ออกไป

แต่คนแบบเจษฏาบอกต้องคุยกันหาจุดตรงกลางอยู่ร่วมกัน   ให้กุอยู่กะโจร เมิงไปทุบเรือนจำทิ้งได้เลย

ฟังแล้วของขึ้นจริงๆนะวันนี้ ไอ้สอย้วยนี่ตัวชงเลย คนมีความรู้ด้านรัฐศาสตร์ นิติศาสตร์ เมิงเลือกมาออกแต่ค่ายพวกนิติราษฎร์ สุขุมนวลสกุลเมิงเชิญมาจัง "ถ้าคนไทยอยากเป็นทาส ก็ต้องให้เขาเป็น" ยังติดหูอยู่

เมิงบ่นว่ากำนันด่าเมิง ก็ควรแล้ว เอานักวิทยาศาสตร์โลกสวยมาสร้างความสับสนในเวลานี้

แค่จะออกมาให้พูดคำว่า นองเลือด กับสงครามกลางเมืองอีกนะแหล่ะ  ใครไปตีกับใคร ใครจะมาตีใคร สงครามพ่องเมิงสิ

Edited by พ่อไอ้ตอม, 23 January 2014 - 19:44.

#25 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

Posted 23 January 2014 - 20:28

ผมว่าอาจารย์คนนี้วุฒิภาวะไม่ถึงขั้น ออกจะติดเกรียนตามที่สมาชิกบางคนว่าไว้

ผมก็สังเกตกระทู้ของแกใน pantip อยู่นะ

แกก็ไม่ชอบให้ใครมาเห็นต่างจากแก ตรงนี้แหละมั้งที่แกคิดว่ามันเป็นประชาธิปไตย

คนในห้องนั้นดูออกกันหมดแหละ แกเลยไม่ค่อยมาเล่น pantip เพราะกลัวมีคนมาขัดคอ

#26 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

Posted 23 January 2014 - 21:20

แอบคิดว่า...จะตาสว่าง คนเดียวซะอีก..

แรก ๆ ก็โอเค...สักพักชักเริ่มเป่...

นาน ๆ ไป...ลายชักจะออก..

ใกล้จบ...คุยกับ อ.เอกชัย แห่ง ม.สยาม

จบตรงนั้นเลยค่ะอาจารย์...ตาสว่าง.. :lol:

#27 temp

temp

ขาประจำ

Posted 23 January 2014 - 22:28

เห็นหัวกระทู้ปุ๊บ ผมง้างมาแต่ไกลเลยครับ อิปู...มิง  :angry:

กดเข้ามาอ่าน เงิบเลย กดไลค์แทน :P

ควายตัวนี้สีขาว

#28 Redulah

Redulah

น้องเก่า

Posted 24 January 2014 - 09:47

อ๋อ ทันครับ แต่ผมชอบแค่ 2 เรื่องนี้นี่เค้าพิสูจน์ เรื่องอื่นไม่ชอบ 555 

#29 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

Posted 24 January 2014 - 10:22

จานเจสอยากเห็นอวกาศขนาดนั้น เปิดเว็บ NASA เอากะได้ ขึ้นไปอยู่นอกชั้นบรรยากาศแล้วก็ใช่ว่าจะไม่ต้องมองผ่านกระจกนิ ...คริๆ

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

#30 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

Posted 24 January 2014 - 10:26

เเค่เเดงปลายเเถว  ไม่ดังเลยหันมาใส่สีขาว  เด่วเจอทัพวิศวกร 15000 รักชาติเเล้วจะสำนึกว่าตัวเองกระจอกเเค่ไหน

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#31 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

Posted 24 January 2014 - 10:28

เห็นหัวกระทู้ปุ๊บ ผมง้างมาแต่ไกลเลยครับ อิปู...มิง  :angry:

กดเข้ามาอ่าน เงิบเลย กดไลค์แทน :P

:lol:  :lol:

#32 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

Posted 24 January 2014 - 10:32

แอบคิดว่า...จะตาสว่าง คนเดียวซะอีก..

แรก ๆ ก็โอเค...สักพักชักเริ่มเป่...

นาน ๆ ไป...ลายชักจะออก..

ใกล้จบ...คุยกับ อ.เอกชัย แห่ง ม.สยาม

จบตรงนั้นเลยค่ะอาจารย์...ตาสว่าง.. :lol:

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่านักวิดกะยาสาดบอริซู๊ดดดด

ไหนเลยจะต้านทานอำนาจแห่งแดง แค่คุยก็หลงเหมือนต้องมนต์

คนที่บ้านก็แบบนี้เลย แดงต้องขยายเผ่าพันธ์คนไหนจิตอ่อนหรือโลกสวย

หลงไปคุย หรือยอมให้เข้ามาคุยโดยกล่อมเป็นสาวกหมด ยิ่งกว่าสาวกแอมเวย์อีก

Edited by พ่อไอ้ตอม, 24 January 2014 - 10:34.

#33 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

Posted 24 January 2014 - 10:40

ท่านสรยุทธควรเชิญอาจารย์เจษฎาไปออกทัวร์อิสานด้วยจะได้มีข้อมูลประจานกปปส.มากขึ้น

เมื่อวานขับรถกลับจากหนองคาย ฟังวิทยุฝ่ายประชาธิปไตยได้ความรู้ใหม่ๆเยอะเลย

เช่นตระกูลเทือกสุบรรณอิจฉาตระกูลชินวัตรที่มีพี่น้องเป็นนายกฯถึงสองคน ทนไม่ได้เลยต้องมาโค่นชินวัตรเพื่อชิงเป็นนายกฯแทน

ทั้งเรื่องจำนำข้าว กู้เงิน นิรโทษฯ ฯลฯ นายกปูและพรรคเพื่อไทยถูกใส่ร้ายทั้งนั้น

ไม่มีhate speechเลย มีแต่เรื่องจะย้ายลูกปืนไปอยู่ในหัวสุเทพและแกนนำกปปส.

ฟังมาเรื่อยๆจนเข้าเขตปทุมธานี ได้รับรู้ความลับสุดยอดมหัศจรรย์พันลึกของกองทัพด้วย ไม่รู้ว่าพลเอกประยุทธิแกจะทราบเรื่องเหล่านี้ด้วยหรือเปล่า

ถึงบ้านเหนื่อยแทบขาดใจ ไม่ใช่จากการเดินทาง แต่จากมิจฉาทิษฐิของเพื่อนร่วมชาติ

• LOP likes this

#34 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

Posted 24 January 2014 - 10:40

JD300 เมื่อวานคิดว่าที่แกไปออกไอ้ย้วยพาสับสน จะเป็นข่าวกระแส 

โลกสวย อหิงสา เพ้อเจ้อ อยากออกสื่อจนตัวสั่น แต่ดีใจอยู่อย่างนึงในหว้ากอ หลังๆแกโดนแอนตี้เยอะเหมือนกัน

เลยหลบไปหาสาวกในเฟสแทน เมื่อวานก็ได้ไปเพ้อเจ้อ โลกสวย p.เฟสตัวเองออกสื่อคงฟินทั้งคืน

แต่เจอหิงสาตัวพ่อขึ้นเวทีเป็นทอล์คออฟเดอะทาวน์แทนอ.สมเกียรติ แกรีเทิร์นวงการคราวนี้มาได้จังหว่ะจริงๆ 

เวลาพิสูจน์ คนตรงไม่เคยเปลี่ยน ไม่ได้อยากเด่นดัง ตามหน้าสื่อ เมื่อวานผมว่าแกแอบเหน็บๆสื่อสมัยนี้ด้วยนะ

#35 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

Posted 24 January 2014 - 10:43

ท่านสรยุทธควรเชิญอาจารย์เจษฎาไปออกทัวร์อิสานด้วยจะได้มีข้อมูลประจานกปปส.มากขึ้น

เมื่อวานขับรถกลับจากหนองคาย ฟังวิทยุฝ่ายประชาธิปไตยได้ความรู้ใหม่ๆเยอะเลย

เช่นตระกูลเทือกสุบรรณอิจฉาตระกูลชินวัตรที่มีพี่น้องเป็นนายกฯถึงสองคน ทนไม่ได้เลยต้องมาโค่นชินวัตรเพื่อชิงเป็นนายกฯแทน

ทั้งเรื่องจำนำข้าว กู้เงิน นิรโทษฯ ฯลฯ นายกปูและพรรคเพื่อไทยถูกใส่ร้ายทั้งนั้น

ไม่มีhate speechเลย มีแต่เรื่องจะย้ายลูกปืนไปอยู่ในหัวสุเทพและแกนนำกปปส.

ฟังมาเรื่อยๆจนเข้าเขตปทุมธานี ได้รับรู้ความลับสุดยอดมหัศจรรย์พันลึกของกองทัพด้วย ไม่รู้ว่าพลเอกประยุทธิแกจะทราบเรื่องเหล่านี้ด้วยหรือเปล่า

ถึงบ้านเหนื่อยแทบขาดใจ ไม่ใช่จากการเดินทาง แต่จากมิจฉาทิษฐิของเพื่อนร่วมชาติ

นับถือๆยังฟังได้ด้วย  ผมตั้งใจฟังแค่2นาทีไล่แต่ละคลื่นแดง จะอ๊วกเอา บอกตรงๆ

เหมือนคนจัดรายการเห็นเราเป็นควาย จริงๆนะ เหมือนฟังรายการคนบ้า

"กูจะบอกให้ ทำไมกูภูมิใจ ที่กูสีแดง"

แล้วพล่ามๆๆๆๆด่าศาล ด่ากองทัพ ด่าโคตรเทพเทือก ด่ามาร์ค ด่าๆๆๆๆ จนทนฟังไม่ได้ พอดีกว่า

Edited by พ่อไอ้ตอม, 24 January 2014 - 10:44.

#36 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 24 January 2014 - 12:55

เห็นท่านพ่อไอ้ตอมเหน็บเรื่อง อำนาจแห่งแดง แล้ว

ผมนึกถึงสมีกอลกับแหวนของรักเลยครับ

คนไทยชอบคิดว่าคนทุกคนอยากได้เงินทอง

ไม่ใช่เลยครับ  ไอ้ชื่อเสียงเนี่ย ...อำนาจมันเย้ายวนดั่งแหวนรักของสมีกอลเลยครับ

ปล. ผมตามไปไล่อ่านกระทู้เจดีสามร้อยเรื่อง AXE แล้วนะครับ

เอิ๊กกกกกกกกกกก  อจ.แกก็บ้าอยากดังจริงๆง่ะแหละ  

แหม ทำมาเป็นแอ๊บฮีโร่ผู้รักฟามถูกต้อง

ถุย

#37 Olala

Olala

น้องเก่า

Posted 24 January 2014 - 18:38

อ. โลกสวยเกินไปค่ะ

อย่างว่าของคนที่มีสาวกในพันทิป  เราคนนึงที่ชื่นชอบในการหาข้อพิสูจน์ เทจจริง ทางหลักวิทยาศาสตร์

แต่ทางด้านสังคม การเมือง  อ. ยังอยู่ไกล ของคำว่า อ. หรือผู้นำทางทฤษฎีทางการเมือง

เราฟัง อ. หลายครั้งยิ่งหมดศัทธา กับ อ. ท่านนี้เรื่อยๆ

ปล. แล้วเอาไปเปรียบเทียบพฤษาทมิฬ นี่มันคนละยุค คนละฝ่ายเลยนะคะ  ครั้งนั้นนายกเป็นผู้มีอำนาจทางทหาร  เลยใช้กำลังทหารในการต่อต้านม๊อบ (รสช)

ครั้งนี้ ทหารเป็นฝ่ายประชาชนค่ะ 

#38 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

Posted 24 January 2014 - 19:01

อ. โลกสวยเกินไปค่ะ

อย่างว่าของคนที่มีสาวกในพันทิป  เราคนนึงที่ชื่นชอบในการหาข้อพิสูจน์ เทจจริง ทางหลักวิทยาศาสตร์

แต่ทางด้านสังคม การเมือง  อ. ยังอยู่ไกล ของคำว่า อ. หรือผู้นำทางทฤษฎีทางการเมือง

เราฟัง อ. หลายครั้งยิ่งหมดศัทธา กับ อ. ท่านนี้เรื่อยๆ

ปล. แล้วเอาไปเปรียบเทียบพฤษาทมิฬ นี่มันคนละยุค คนละฝ่ายเลยนะคะ  ครั้งนั้นนายกเป็นผู้มีอำนาจทางทหาร  เลยใช้กำลังทหารในการต่อต้านม๊อบ (รสช)

ครั้งนี้ ทหารเป็นฝ่ายประชาชนค่ะ 

ปัญหาคือ ต่อให้แกอ่อนด๋อยมุมมองทางการเมืองเพียงใด

แกกลับได้มีพื้นที่สื่อ ได้ออกฟรีทีวีขยายความสับสนอยู่เรื่อยๆ

ชอบบทวิเคราะห์ของคุณนักข่าวสาวช่อง7 ที่เขียนไว้

"สื่อตั้งใจทำให้คนดูโง่ลง จนแยกแยะอะไรไม่ได้ว่า ดี เลว สมเหตุผลหรือเปล่า"

#39 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

Posted 24 January 2014 - 19:48

ชิส์มีกลางQCโผล่มาอีกแล้ว

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#40 ken2557

ken2557

ขาประจำ

Posted 24 January 2014 - 20:09

กลุ่มป่วนประสาท ก็ไม่น่าเข้าร่วมตั้งแต่แรกแล้ว

#41 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 24 January 2014 - 21:31

กลุ่มป่วนประสาท ก็ไม่น่าเข้าร่วมตั้งแต่แรกแล้ว

:D ไม่มีเผา.. คงไม่ถูกใจซิ่นะ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users